Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên Mới Trình Làng  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 11 12 13 14 15 ... 129
Send Topic In ra
Thành Viên Mới Trình Làng (Read 124444 times)
tuyet_ngo
Gold Member

Re: Thành Viên Mới Trình Làng
Reply #180 - 27. May 2007 , 18:01

Chi Đau Đo oi, em cam on chi nhieu lam, em that cam dong va mung khi tim dươc ban cung lop.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #181 - 27. May 2007 , 18:05

tuyet_ngo wrote on 27. May 2007 , 18:01:
Chi Đau Đo oi, em cam on chi nhieu lam, em that cam dong va mung khi tim dươc ban cung lop.

Vậy em cứ mỗi ngày vào đây chat với bạn cho mấy chị nghe ké cho đở buồn nghe. Mấy chị ở đây cũng hi vọng có nhiều em khác biết đường  tìm vào sân trường tinh thần này để có cơ hội tìm gặp lại bạn cũ.

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Re: Thành Viên Mới Trinh lang
Reply #182 - 27. May 2007 , 18:18

Thua Thay Co, cac chi & cac bạn,
Em doc danh sach giao su cua trương minh, nhung khong thay ten co Huynh, giao su mon Cong Dan tu lop 6 den lop 8. Co rat nnghiem. Em nho co lan lop cua em phai viet phat 500 lan " Toi khong pha hoai cua cong" vi toi dung len xo ghe ram ram khi co vao lop. Thua Thay Co & cac ban co biet tin ve co Huynh    khong?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Thành Viên Mới Trinh lang
Reply #183 - 27. May 2007 , 18:26

tuyet_ngo wrote on 27. May 2007 , 18:18:
Thua Thay Co, cac chi & cac bạn,
Em doc danh sach giao su cua trương minh, nhung khong thay ten co Huynh, giao su mon Cong Dan tu lop 6 den lop 8. Co rat nnghiem. Em nho co lan lop cua em phai viet phat 500 lan " Toi khong pha hoai cua cong" vi toi dung len xo ghe ram ram khi co vao lop. Thua Thay Co & cac ban co biet tin ve co Huynh    khong?

Tuyê't ơi,
Web không có đủ danh sách của các cô thầy, chỉ nhờ có các anh chị em nào biết thêm tin tức của cô thày nào thì các chị sẽ cập nhật hóa thêm vào.
TB: Bộ em không bỏ được dấu tiếng Việt hả?

Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #184 - 27. May 2007 , 18:44

Chi Đ Đ oi, em that khong biet cach  viet  tieng Viet voi nam dau tren computer. Em that la nha que qua phai khong chị. Mong chị va cac ban thong cam. Em dang tap "chat" day. Moi hoc dươc hon tuan thoi. Nam ngoai e-mail dươc cho chi la nho ong xa day, nhung em lai khong biet tim cach vao san trương. Cho mai den tuan trươc em nho ong xa ghi danh lai va day them cach lay pw nen moi vao dươc san trương. Chi Đ Đ oi, le chi co di dau choi khong?
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #185 - 27. May 2007 , 18:50

???
Chị Dậu Dỏ ơi ! PT cũng muốn hỏi thăm cô Ngoạn, giáo sư dạy Việt Văn rất hay, không thấy tên trong danh sách Giáo sư của trường Lê văn Duyệt

Trong các giáo sư của trường, PT sợ nhất trên dời là cô Huỳnh, mỗi lần có giờ học Công Dân là hồi hộp, không biết cô sẽ ra "tuyệt chiêu" gì  ???  Sad  Undecided
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #186 - 28. May 2007 , 06:31

tuyet_ngo wrote on 27. May 2007 , 18:44:
Chi Đ Đ oi, em that khong biet cach  viet  tieng Viet voi nam dau tren computer. Em that la nha que qua phai khong chị. Mong chị va cac ban thong cam. Em dang tap "chat" day. Moi hoc dươc hon tuan thoi. Nam ngoai e-mail dươc cho chi la nho ong xa day, nhung em lai khong biet tim cach vao san trương. Cho mai den tuan trươc em nho ong xa ghi danh lai va day them cach lay pw nen moi vao dươc san trương. Chi Đ Đ oi, le chi co di dau choi khong?

Cô này nói chuyện nghe dễ thương làm sao ấy ha  Wink! Như thế này nhé :

Muốn đánh chữ đ thì đánh 2 chữ d d liền tù tì.
còn dấu â thì đánh chữ a rồi shift & ^ cùng 1 lúc,
chữ ă thì đánh a xong shift và ( cùng 1 lúc,
đánh ư và ơ thì đánh u và o xong shift  & * cùng 1 lúc.
Em Tuyết thử lại xem sao nhé.
Còn dấu ` và dấu ' thì có sẵn trên keyboard rồi, không cần nhấn shift, nhưng dấu ~ và dấu ? thì nhớ nhấn shift cùng 1 lúc nhe.
Hihi lễ này chị không đi đâu cả, ở nhà chat với Tuyết nha  Smiley!
Chúc em nghĩ lể vui vẽ.

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #187 - 28. May 2007 , 09:22

???
Chị Đậu Đỏ ơi!
Sorry cứ réo chị hoài mà không réo chị Mỹ, vì thấy chị thường xuất hiện trên chốn giang hồ nhiều hơn, với lại cũng dang thèm...đậu đỏ bánh lọt...

PT muốn hỏi chị là mình có dược quyền post hình bạn bè không hay chỉ post hình của mình thôi? Hình bạn bè tặng nhau lúc còn di hoc...

Phải hỏi trước khi làm dể khỏi vi phạm nội qui

Cám ơn chị nhiều nghe...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #188 - 29. May 2007 , 05:33

Phương Tần wrote on 28. May 2007 , 09:22:
???
Chị Đậu Đỏ ơi!
Sorry cứ réo chị hoài mà không réo chị Mỹ, vì thấy chị thường xuất hiện trên chốn giang hồ nhiều hơn, với lại cũng dang thèm...đậu đỏ bánh lọt...

PT muốn hỏi chị là mình có dược quyền post hình bạn bè không hay chỉ post hình của mình thôi? Hình bạn bè tặng nhau lúc còn di hoc...

Cám ơn chị nhiều nghe...

Hihi không sao, em gặp chị nào thì cứ níu áo chị ấy  8).
Chị cũng thèm đậu đỏ bánh lọt nữa đấy chứ không phải mình em đâu. Hôm trước gặp cô macco hẹn lèo cho chị đi tàu bay giấy nên hụt ăn thạch chè Hiển Khánh.
Em cứ việc post hình của em và các bạn . Nếu có bạn nào khiếu nại thì bạn phải vài ghi danh trước, mới được cứu xét sau há  Tongue  Grin  Grin

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #189 - 29. May 2007 , 06:02

Phương Tần wrote on 28. May 2007 , 09:22:
???
Chị Đậu Đỏ ơi!

Cám ơn chị nhiều nghe...

Hihihi, Phương Tần ơi à,

Phuơng Tần mới vô  không biết chứ tai chị Đậu Đỏ rất tốt, còn My bị lãng tai nặng quá xá mà , nên không có ai dám réo hết em à  Grin  Đùa em thôi nghe, chứ My xin lỗi là mấy hôm nay là long weekend của US nên nhà có khách từ xa , nên ai réo gọi gì cũng không biết  Tongue Embarrassed  

PhưƠng Tần xem mục Kỹ Thuật  chưa ?  nếu có lọng cọng chỗ nào cứ réo My nha , hoặc cứ scan hình rồi  email cho My , My dán lên cho   Wink  Em có hình bạn bè cứ dán lên, nhiều khi ông đi qua bà đi lại tình cờ  tìm ra trẻ lạc thì mình làm được phước lớn lắm đó   nhang  Cheesy
Back to top
« Last Edit: 29. May 2007 , 06:04 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #190 - 29. May 2007 , 07:22

tuyet_ngo wrote on 27. May 2007 , 17:34:
Hello P. Huẹ,
Tuyet Ngo day, Cobehaihoa lop 11 A1, Cu Ti cua Cai Tun Nguyen thi Hương lop 12 A1. Tuyet nho that nhieu nhung ngay tap van nghe voi Trương ban Van Nghe P. Hue. Mong dươc them tin cua P. Hue va cac ban cung lop, cung nam. Chuc P. Hue nhieu niem vụi

Tuyết ơi,
Rất là vui khi nhận được trả lời của bà. Cho tui email đi rồi mình nói chuyện nhiều hơn nghe. Lâu lắm mới bà bà tui tui lại,chưa gì đã thấy vui rồi,chúc bà và gia đình vui vẻ.
Back to top
« Last Edit: 05. Jun 2007 , 02:20 by phuonghue »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #191 - 29. May 2007 , 10:52

tuyet_ngo wrote on 27. May 2007 , 17:34:
Hello P. Huẹ,
Tuyet Ngo day, Cobehaihoa lop 11 A1, Cu Ti cua Cai Tun Nguyen thi Hương lop 12 A1. Tuyet nho that nhieu nhung ngay tap van nghe voi Trương ban Van Nghe P. Hue. Mong dươc them tin cua P. Hue va cac ban cung lop, cung nam. Chuc P. Hue nhieu niem vụi

Phương Huệ và Tuyết ơi ,
My là LVD 73 , rất vui khi thấy Phương Huệ và Tuyết tìm vào sân trường và nhất là lại vừa tìm lại được ngay bạn cũ cùng lớp nữa  Cheesy
My mong Huệ và Tuyết  tìm lai được không khí hồn nhiên vui đùa nơi đây nhé.  Wink Nếu còn giữ đưỢc hình ảnh cũ , hay hình mới xin gửi lên cho cả nhà xem nhé.   Wink

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #192 - 30. May 2007 , 04:18

Đặng-Mỹ wrote on 29. May 2007 , 10:52:
Phương Huệ và Tuyết ơi ,
My là LVD 73 , rất vui khi thấy Phương Huệ và Tuyết tìm vào sân trường và nhất là lại vừa tìm lại được ngay bạn cũ cùng lớp nữa  Cheesy
My mong Huệ và Tuyết  tìm lai được không khí hồn nhiên vui đùa nơi đây nhé.  Wink Nếu còn giữ đưỢc hình ảnh cũ , hay hình mới xin gửi lên cho cả nhà xem nhé.   Wink

Chị Mỹ ơi,
Cám ơn chị & d/d LVD lắm lắm ,mấy chục năm rồi ngoại trừ 1 cô bạn thân lâu lâu còn liên lạc,đây là lần đầu tiên em gặp lại bạn bè thuở còn đi học nên vui lắm.Gia đình em mỗi  lần đi đâu là cứ tới mấy khu VN đứng xớ rớ coi thử có gặp ai quen không dù biết rằng dẫu có đứng trước mặt mình cũng  không nhận ra. Ở xứ lạ quê người mới thấy bạn bè cũ là rất quý.Ở New York này người VN sinh sống rãi rác khắp nơi, gặp nhau ngoài đường cứ nhìn nhau nghi ngại nên dần dần chính mình cũng trở thành rất ư là lạnh lùng.Hy vọng qua d/đ, bầy chim cũ sẽ tìm về tổ để cùng nhau chí choé như xưa.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #193 - 30. May 2007 , 21:17

phuonghue wrote on 30. May 2007 , 04:18:
Chị Mỹ ơi,
Cám ơn chị & d/d LVD lắm lắm ,mấy chục năm rồi ngoại trừ 1 cô bạn thân lâu lâu còn liên lạc,đây là lần đầu tiên em gặp lại bạn bè thuở còn đi học nên vui lắm.Gia đình em mỗi  lần đi đâu là cứ tới mấy khu VN đứng xớ rớ coi thử có gặp ai quen không dù biết rằng dẫu có đứng trước mặt mình cũng  không nhận ra. Ở xứ lạ quê người mới thấy bạn bè cũ là rất quý.Ở New York này người VN sinh sống rãi rác khắp nơi, gặp nhau ngoài đường cứ nhìn nhau nghi ngại nên dần dần chính mình cũng trở thành rất ư là lạnh lùng.Hy vọng qua d/đ, bầy chim cũ sẽ tìm về tổ để cùng nhau chí choé như xưa.

Phương Huệ ơi ,

My có xem được hình Huệ làm văn nghệ hồi xưa , mặc áo tứ thân chit khăn mỏ quạ xinh quá đi thôi  Cheesy 
Hàng ngày My vẫn thấy có những du khách có IP ở New York vào đọc D/D , My nghĩ vậy chắc Huệ là 1 trong nhỮng người đó rồi  Cheesy Grin
Đọc Huệ viết "bày chim cũ sẽ tìm về tổ để cùng nhau chí choé như xưa"  thật là tả tình tả cảnh đúng quá đi thôi.  Cheesy   Cứ chí choé cho ròn rã nhé  Wink
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #194 - 01. Jun 2007 , 21:07

Thưa các chị LVD, em là Tuyết Ngô LVD 75 cám ơn các chị đã dắt tay tụi em vào sân trường chơi cò cò, nhẩy dây, đánh đũa và tụi em lại có dịp chí choé như xựa Thật là vui và cảm đông. : Cheesy Grin Shocked Roll Eyes Tongue Undecided Kiss
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 11 12 13 14 15 ... 129
Send Topic In ra