Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên Mới Trình Làng  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 ... 129
Send Topic In ra
Thành Viên Mới Trình Làng (Read 124509 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Thành Viên Mới Trình Làng
Reply #210 - 03. Jun 2007 , 20:12

Quote:
Đậu Đỏ xin đãi mấy cô thành viên mới Phương Tần, Phương Huê, Tuyết Ngô, Phượng Trần, và Châu Lê mỗi cô 1 ly chè đậu đỏ nè  Wink. Ăn rồi nhớ nói tốt cho chị với cô chủ nhà admin nhe để chị còn xin tăng lương Grin  Grin

... ... ...

... ...

chị Đậu Đỏ ơi, hôm nay vô tới, vừa được ăn bánh bèo, lại dược ăn chè, làm người mới sướng thật...

chè ngon thiệt, làm cho máu tham ăn nổi lên, hỏi nhỏ còn ly nào nữa không cô chủ quán?!! để xin to go...

cám ơn chị Đậu Đỏ nhiều ơi là nhiều...bảo đảm sẽ nói tốt cho chị được tăng lương, để còn được ăn dài dài...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #211 - 03. Jun 2007 , 20:17

Hi

Chào cả nhà , bủa nay nhìn dĩa bánh bèo của chị My thú thật em chịu hết nôi rồi , thôi cho em xơi trưóc nha rồi em tính sô ly chè của em luôn cho rồi , không thôi hồi hộp quá đi thôi

San đây các chị cho luôn tụi em tên NGŨ LONG CÔNG CHÚA nha đê ky niệm ngày tụi em lũ lượt kéo nhau về trường cho thêm vui nhà vui cua , đông vui hao  Grin mà đâu có sao phải không cả nhả?

Chưa kê có tụi em về cả nhà vui quá ai cũng trẻ  khoẻ đẹp thêm ra lúc đó có khi phải tô chúc thi NU SINH DUYÊN DÁNG mỗi tháng một lần ây chú. Hôm nay em "quen nhà quen cưa " rồi nhưng em chưa biêt nâu cơm...các chị làm hình mây ly chè đĩa bánh xèo và những hình khác nữa đẹp quá dạy tụi em làm vói

Từ từ tụi em sẽ kê cả nhà nghe về những ngày tháng 4 của nam 75 và chuyện làm học trò bao nam tháng ỏ trường ta , em nhó những ngày tháng 4 nam 75 tụi em không học ban đêm nữa mà chuyên sang học buôi sáng , những ngày cuôi tháng 4 nhiều bạn đanh học trong lóp thì người nhà đên rươc về đê di tản theo gia đình ra nươc ngoài ,cư nghe loa nhà trường đọc tên thì cư xách cap theo đê ra về , em cũng dượ c đọc tên bạn em lúc đo nói " sương quá " nhưng em đâu có đi đâu , đơn giản là ba má em sợ quá đên rươc về nhà thôi  Grin những ngày sau đó chỉ co Châu còn đi học nên chung kiên dược cảnh náo loạn đó , bao cánh chim LVD tan tác kê từ đó , tụi em coi như là bầy chim cuôi cùng LVD 75 , vậy các chị phải thương tụi em nhiều hơn nha

Phượng Trần
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #212 - 03. Jun 2007 , 20:20

anh_thu_Tran wrote on 03. Jun 2007 , 15:16:
  Chị là Anh Thư (LVD 68 ) xin chào đón Ngũ Long công chúa 75 tìm về mái trường xưa nhé.Rất cám ơn các em đã làm cho sân trường ngày càng vui và náo nhiệt hơn nhé.Mong là các em ríu rít ngày càng nhièu hơn nữa nhé.

Xin chào và cám ơn chị đã nồng hậu đón tiếp tụi em...mắc cỡ quá...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #213 - 03. Jun 2007 , 20:30

anh_thu_Tran wrote on 03. Jun 2007 , 15:16:
  Chị là Anh Thư (LVD 68 ) xin chào đón Ngũ Long công chúa 75 tìm về mái trường xưa nhé.Rất cám ơn các em đã làm cho sân trường ngày càng vui và náo nhiệt hơn nhé.Mong là các em ríu rít ngày càng nhièu hơn nữa nhé.

Chị ơi tụi em cám ơn các chị nhiều nhiều mới đúng , các chị đã dọn san sân chơi cho tụi em tha hồ mà chơi rồi , đúng sô tụi em là sô sương mà  Cheesy Grin nhưng mà có.. GIAM THỊ không chị????  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #214 - 03. Jun 2007 , 20:31

Phuong_Tran wrote on 02. Jun 2007 , 13:58:
Phuong Tan , Phuong Hue , Tuyet Ngo oi Cha^u va` Phuong hoc o 12 A 1 nhung o lop de^m , ho.c tu nien khoa dau tien khi truong mi`nh moi mo lop de^m nhung P doan chac la` cac ba.n hoc lop ban nga`y nhung du` sao cung cu`ng chung nien khoa vay cho bo.n mi`nh la`m quen nhe , Cha^u thi` dang o Duc , co`n P thi` dang o Vietnam

Chào hỏi, ăn uống xong rồi mới đi nhận bà con  Roll Eyes Cheesy Wink

Thân chào Phượng và Châu...

Phương Huệ với Tuyết học A1 ngày, mình học A2 ngày luôn, tuy là không học cùng buổi nhưng cùng trường cùng khóa thì đương nhiên là bạn rồi...không chừng ngồi cùng chổ mà không biết thôi...

Bây giờ là Ngũ Long, không biết mai mốt có thành...ngũ quĩ hay không?!! ???

Phượng ở Việt Nam mà ở đâu vậy?!! có ở khu Bà Chiểu Cầu Sắt không?!!
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #215 - 03. Jun 2007 , 21:36

Phương Tần wrote on 03. Jun 2007 , 20:31:
Chào hỏi, ăn uống xong rồi mới đi nhận bà con  Roll Eyes Cheesy Wink

Thân chào Phượng và Châu...

Phương Huệ với Tuyết học A1 ngày, mình học A2 ngày luôn, tuy là không học cùng buổi nhưng cùng trường cùng khóa thì đương nhiên là bạn rồi...không chừng ngồi cùng chổ mà không biết thôi...

Bây giờ là Ngũ Long, không biết mai mốt có thành...ngũ quĩ hay không?!! ???

Phượng ở Việt Nam mà ở đâu vậy?!! có ở khu Bà Chiểu Cầu Sắt không?!!

Hahaha  Grin Phượng KỴ chữ QUĨ mà P Huệ nhac tơi nữa làm Phượng...nhột quá , noi dám chừng ngồi chung chỗ P môi nhó ra một chuyện , hồi đó lúc P còn học lôp mâ1y không nhơ nữa , hình như lop 8 P có quen một chị học lơp buôi sáng tên cúa chị là Nguyễn Thị Hoà lơp 12 A 1 , quen nhau bang cách nhét thư trong góc kẹt của hộc bàn chỗ ngồi của mình , ngày nào đi học cũng thò tay vô hộc bàn xem có thư không rồi lại trả lời nhét thư lại chỗ cũ , sau này sau nam 75 P bị mât hêt thư từ nên không liên lạc vôi chị Hoà được , chỉ biêt nhau qua hình ,hình đê trong thư nên cũng mât luôn ( P đi làm ô nhà các em của P lây làm kê hoạch nhỏ hêt ) , có lẽ chị Hoà la LVD 70 , P phải đi tìm chị mơi dược

À dám chừng ngồi cùng chỗ mà không biet , tự vì lôp sáng va tôi thì cùng 12 A 1 mà , nam đo P ngồi bàn đầu tiên ngay cưa ra vào , lơp nam ô tầng trệt phòng đầu tiên dãy bên trái đó , Pnhohoo như vậy không biêt chính xác không.

Nhà P ơ dường Bạch Dang , khoang giũa Cho Bà Chiêu và Ngã Ba Hàng Xanh , gần hem Long Vân Tự
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Re: Bánh bèo chè đậu
Reply #216 - 03. Jun 2007 , 21:39

Eh, eh ! tui đến trễ chút xíu thôi nghe, tay chân tui hơi chậm chạp chứ  hổng phải chê bánh bèo mí chè đậu à nhe ! Mấy bà ăn phần của mình thôi nhe ! Hổng được thử hay nếm chút chút của tui nghe. Món ruột của tui đó à nghe. Nè nói nhỏ mấy bà nghe nhà tui ở gần nhà chị Đậu Đỏ đó, tui tỉ tê mấy tiếng đồng hồ nên chị thương tụi mình là bầy chim non bị vỡ tổ tan tác, mất Thầy mất Cô mất luôn cả bạn bè chừ mới tìm được có 5 đứa nên được chào đón đặc biệt với món tủ của dân kẹp tóc. Nhờ công tui đó à nhe !
Em cám ơn các chị đã săn sóc đám Ngũ long công chúa.
Phượng và Châu ơi, học 12A1 ban đêm, có biết Nguyễn thị Trang và Ngọc Thanh không? Trang có khuôn mặt hao hao ca sĩ Thanh Trúc trong DVD Asia. Còn Ngọc Thanh thì to to con giọng nói miền Nam. Nếu 2 bà biết cho tui biết tin nghe. Cám ơn trước.
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #217 - 03. Jun 2007 , 21:57

Phượng ơi, bà ngồi chỗ của tui đó . Tui ngồi ngay bàn đầu tiên chỗ cửa ra vào từ lớp 11A1 lên đến lớp 12 A1. Hèn chi tui cứ tìm được gói muối ớt trong hộc bàn hoài à !. Chắc bà thích ăn vụng lắm hả ! Đừng có mắc cở, tui cũng giống bà y chang.

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Bánh bèo chè đậu
Reply #218 - 03. Jun 2007 , 22:07

tuyet_ngo wrote on 03. Jun 2007 , 21:39:
Eh, eh ! tui đến trễ chút xíu thôi nghe, tay chân tui hơi chậm chạp chứ  hổng phải chê bánh bèo mí chè đậu à nhe ! Mấy bà ăn phần của mình thôi nhe ! Hổng được thử hay nếm chút chút của tui nghe. Món ruột của tui đó à nghe. Nè nói nhỏ mấy bà nghe nhà tui ở gần nhà chị Đậu Đỏ đó, tui tỉ tê mấy tiếng đồng hồ nên chị thương tụi mình là bầy chim non bị vỡ tổ tan tác, mất Thầy mất Cô mất luôn cả bạn bè chừ mới tìm được có 5 đứa nên được chào đón đặc biệt với món tủ của dân kẹp tóc. Nhờ công tui đó à nhe !
Em cám ơn các chị đã săn sóc đám Ngũ long công chúa.
Phượng và Châu ơi, học 12A1 ban đêm, có biết Nguyễn thị Trang và Ngọc Thanh không? Trang có khuôn mặt hao hao ca sĩ Thanh Trúc trong DVD Asia. Còn Ngọc Thanh thì to to con giọng nói miền Nam. Nếu 2 bà biết cho tui biết tin nghe. Cám ơn trước.

Tuyêt Ngô oi tui thây bà đang lang thang ơ dàng sân thao trường tính rủ bà vô an chè vơi lại bánh bèo , dòm qua dòm lại ai rinh đi mât rồi té ra là cô nàng xủ rồi còn kê công nữa chư , nhưng thôi tui cũng công nhận công của bà vậy , công bà vô trươc vậy thôi cho bà an ly nhiều hơn môt chút đó , nhó chỉ nhiềuhoo7n 1 chút thôi nhen không dược nhiều quá đo , nhưng nói nhỏ nghe nè , 5 đua mà sao tơi 7 cái banh bèo lận Ngô? thôi bây giờ mây tên kia chac còn ngũ 2 đưa mình chia thêm mỗi đưa 1 cái được không bồ tèo? tui nhìn thây hâp dân quá dên độ nói nhầm bánh bèo thành bánh xèo đo hihiihi

Phai Nguyen thị Trang da trang phai khg? Ngọc Thanh phai có em tên là Ngọc Thảo học chung 1 lơp không Ngô? Nêu đung thì mình va Châu biêt 2 bạn này ,nêu đung thì P sẽ cho biêt thêm về thông tin của ban Ngọc Thanh
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #219 - 03. Jun 2007 , 22:40

Phượng ơi, Đúng là Trang có làn da trắng bóc đó. Bà cho biết thêm tin của 2 bạn này nghe. Tui cho bà ăn luôn 2 cái bánh bèo đó. Làm ơn cho biết tin của Trang & Thanh nghe ! Cám ơn bà cho tui thêm chút xíu chè. Tui hổng nói cho ai biết 2 cái bánh bèo dư đâu? O.K
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #220 - 04. Jun 2007 , 02:52

Shocked  Shocked  Shocked Bộ Tuyết vừa làm "đêm không ngủ" hả em? Trời ơi "ăn" chè cháo gì thì cũng từ từ thôi nghen mấy cô, kẻo nha sĩ thương tụi em lắm đó  Grin  Grin.
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #221 - 04. Jun 2007 , 03:04

tuyet_ngo wrote on 03. Jun 2007 , 21:57:
Phượng ơi, bà ngồi chỗ của tui đó . Tui ngồi ngay bàn đầu tiên chỗ cửa ra vào từ lớp 11A1 lên đến lớp 12 A1. Hèn chi tui cứ tìm được gói muối ớt trong hộc bàn hoài à !. Chắc bà thích ăn vụng lắm hả ! Đừng có mắc cở, tui cũng giống bà y chang.

Nè , bà ngồi chỗ của tui hay tui ngồi chỗ của bà vậy? Hèn gì tui nhơ hồi đo hộc bàn chỗ tụi mình ngồi rác nhiều quá xá... Grin Grin tui vơi Châu Lê ngồi chung 1 bàn đo , an vụng mà bà còn la làng lên ai cũng biêt rồi còn nói đừng mac cơ  nữachuuu , Bây giơ sao tui nhô chỗ ngồi đo qua Tuyêt NGô ơi

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #222 - 04. Jun 2007 , 03:35

tuyet_ngo wrote on 03. Jun 2007 , 22:40:
Phượng ơi, Đúng là Trang có làn da trắng bóc đó. Bà cho biết thêm tin của 2 bạn này nghe. Tui cho bà ăn luôn 2 cái bánh bèo đó. Làm ơn cho biết tin của Trang & Thanh nghe ! Cám ơn bà cho tui thêm chút xíu chè. Tui hổng nói cho ai biết 2 cái bánh bèo dư đâu? O.K

Tuyết à,
Dĩa bánh bèo là của chung chứ có phải của bà đâu mà muốn cho ai thì cho vậy. Chị Mỹ ơi , tới đây xữ dùm. Phải mà chị dọn cho tụi em 5 dĩa thì ổn rồi. Chắc là còn ở trong bếp chưa đem ra thôi hay là chị dạy tụi em bài học chia xẽ ngọt bùi dậy?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #223 - 04. Jun 2007 , 04:25

[quote author=tuyet_ngo link=board=thanhvien;num=1165271795;start=210#221 date=06/04/07 lúc 01:40:34]Phượng ơi, Đúng là Trang có làn da trắng bóc đó. Bà cho biết thêm tin của 2 bạn này nghe. Tui cho bà ăn luôn 2 cái bánh bèo đó. Làm ơn cho biết tin của Trang & Thanh nghe ! Cám ơn bà cho tui thêm chút xíu chè. Tui hổng nói cho ai biết 2 cái bánh bèo dư đâu? O.K[/quoto

Tuyet , tui hẹn bà sáng mai tui trả lơi nhen , tui cần phao check lại  o một ngươi bạn o đây , Trang thì tui khg biet tin , nhung tui nho hồi do tụi tui co bầu  Trang la Nu Sinh Duyen Dang cua lop tui , Ngoc Thanh co 1 thoi gian ban nón o Cho Bà CHieu nhung sau nay nghe noi di MY khg biet dung khg , de tui check lai roi noi bà nghe lien ha
Back to top

IP Logged

chaule
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #224 - 04. Jun 2007 , 04:39

SmileyPhương Tần wrote on 03. Jun 2007 , 20:00:
Hôm nay mới có thể mở máy ra nhìn bà con, thấy mấy ly chè ngon quá, nhưng ăn bánh bèo trước, rồi mới ăn tráng miệng sau...

cám ơn chị Đặng Mỹ nghe, bánh bèo này ngon hơn bánh bèo ở mấy quán ăn Huế ở Cali nhiều lắm...

oben Duc em chiu nhieu thieu thon ko co banh beo va che dau nhu cac chi da lam cho em an dạu
xin data data.Chaule

cam on chi Dng My banh beo ngon wa,vua di lam ve thay dia banh beo cua chi em ben dut lien may cai con che cua chi Đ nua.... troi chiu ko thau Smiley

that la thu vi voi cai ten Ngu long cong chua.

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 ... 129
Send Topic In ra