Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên Mới Trình Làng  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 26 27 28 29 30 ... 129
Send Topic In ra
Thành Viên Mới Trình Làng (Read 124163 times)
Sao_Mai
Senior Member

Re: Thành Viên Mới Trình Làng
Reply #405 - 21. Oct 2007 , 11:46

Em cam on bó hoa cua anh Sao Hom ne
Lam sao cung co bo hoa o day dươc nhu anh he, anh truyen nghe cho em di  Cheesy
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #406 - 21. Oct 2007 , 12:29

Sao_Mai wrote on 21. Oct 2007 , 11:26:
Oh, em cm ơn cc anh ch - b xo ngon qu ch ặng My h... ổm r b ấu khng ợc ử ty b khng đi, em đu bt mnh đang ợc ông anh em cho ừng c

Chào Sao_Mai
Hình như S_M dùng bàn phím Unikey?
Khi đánh may mà thấy chử như trên lý do là 2 cái bàn phím tiếng Việt đánh lộn nhau :
Trong nầy đã có sẵn bàn phím mViet, Sao_Mai chỉ cần  tắt bàn phím Unikey thì sẽ đánh máy được.

...

Muốn tắt chỉ việc bấm vào icon
V
thì nó sẽ thành chử
E

Happy đánh chử Việt

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Sao Mai xin chao chi Dang MY
Reply #407 - 21. Oct 2007 , 12:32

Sao_Mai wrote on 21. Oct 2007 , 11:35:
Hihihi, chi Dang My ui, SAO HOM - la ong anh cua em do, em cam on nia banh xeo cua chi lam ne - chi a, em ko go tieng Viet dươc, va neu muốn có hình lên nhu chi va anh Sao Hom, lam sao dươc ho chi - mong chi chỉ giup gium em
Mot lan nua, em cam on chi ne

Sao Mai ơi,

My trả lời xong thì đã thấy sư huyh trả lời rồi  Wink
Em bấm trả lời mà thấy Page cannot be displayed thì cứ kệ, bấm lại vào D/D sẽ thấy thôi. Cái problem này không biết sao mình không sỬa được  Undecided
Về dán hình thì em vào mục Kỹ Thuật , nhìn xuống chót có chỉ Cách Mở Kho Hình rất chi tiết, em cứ từ từ làm theo là xong   Wink

Back to top
« Last Edit: 21. Oct 2007 , 12:37 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #408 - 22. Oct 2007 , 00:53

Oh, cảm ơn các anh chị, em làm được rồi
Chị Đặng My à, ông anh Sao Hôm của em cũng đã chỉ em cách post hình, để rảnh rỗi, em thử xem sao ...
Ảnh cũng bảo em vào phần kỹ thuật ... nếu em ko làm được, lại sẽ SOS cho các anh chị sau nhen
Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #409 - 22. Oct 2007 , 08:31

Đặng-Mỹ wrote on 20. Oct 2007 , 07:03:
Sao Mai và Thục Khanh ơi,

My là LVD 73 chào mừng 2 cô em út  vào sân trường .  Cheesy  À My đâu được hấp tấp gọi út  như vậy  ha, vì mai mốt  có LVD 82 vào thì sao đây ?  Ối không sao , lúc đó sẽ gọi Út 2  , Út 3 ....  Cheesy Grin
My vội quá chưa kịp nấu món gì đãi, chờ My đi 1 vòng ra chợ coi có chôm được cái gì ngon ngon không nha  Cheesy

Thục Khanh ơi,

Thục Khanh cho My gửi lời kính thăm Cô Xuân . My không rõ Cô da.y lớp nào vì My không được học với Cô . Cô đang ở với Thục Khanh ở thành phố nào vậy Thục Khanh  ? Khanh cho My xin hình Cô và Khanh để đăng lên D/D . Các GS và các chị em LVD được nhìn lại Cô  Xuân hẳn sẽ vui mừng lắm  Wink
Khanh đã đi dạo sân trường chưa ? Cứ xà vào trò chuyện nếu thấy vui nha Khanh  Wink
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #410 - 23. Oct 2007 , 03:13

Hôm nay, đã viết được tiếng Việt
Sao Mai, LVD_81, xin kính chào các anh chị trong Ban Điều hành diễn đàn Lê Văn Duyệt
Thân ái gửi lời chào đến các anh chị, các bạn trong diễn đàn tình thân mến của Sao Mai
Sao Mai gửi tặng các anh chị và các bạn bông hoa Quỳnh tươi thắm để thay lời chào nhen

...
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #411 - 23. Oct 2007 , 07:33

Sao_Mai wrote on 23. Oct 2007 , 03:13:
Sao Mai, LVD_81, xin kính chào các anh chị trong Ban Điều hành diễn đàn Lê Văn Duyệt
Thân ái gửi lời chào đến các anh chị, các bạn trong diễn đàn tình thân mến của Sao Mai
Sao Mai gửi tặng các anh chị và các bạn bông hoa Quỳnh tươi thắm để thay lời chào nhen

...

Đ Đ chúc mừng em Sao Mai "tiến bộ vượt bực". Hôm nay lại mang cả  hoa Dạ quỳnh đến tặng các anh chị nữa nè  Cool  Cool.
Mời em tham dự các mục của diễn đàn nhé. Đặc biệt là mục Hoa Gấm ngày xưa của các kiều nữ LVD75. Vào đấy, em sẽ được vừa ăn uống, vừa đọc thơ, vừa ngắm hoa lại được cả exercise nữa. Còn mục Thơ thì Đ Đ khỏi giới thiệu, phải không? Vì đã thấy em cấm đất  chuẩn bị xây lầu thơ SaoMai trong đấy  Cool  Cool  Cool
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #412 - 23. Oct 2007 , 09:12

Sao Mai cảm ơn chị Đậu Đỏ - Sao Mai sẽ đi dạo khắp các khu vườn chị nhen
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #413 - 23. Oct 2007 , 12:55

Chào cô em Sao mai mới vào sân trường. Chị là Phương Huệ , LVD75 ,mấy nay mấy chị thuộc loại Út Ít nên được cưng , giờ đành ngậm ngùi nhường chức cho em đó..  Embarrassed Embarrassed Đóa hoa quỳnh của em đẹp quá ,để chị tặng lại em mấy cái hoa sứ này mới hái ở vườn bông NY đó.

...

tối nay có rãnh , mời em qua cung Hoa Gấm ăn ốc và tập Yoga nha.. Grin Grin
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #414 - 23. Oct 2007 , 15:43

Sao_Mai wrote on 23. Oct 2007 , 03:13:

Grin Grin Grin
Chào Sao Mai,
Đúng là "hậu sinh khả úy " thiệt ( và khả ái nữa ) mới vào Diễn Đàn đã rành rẽ hết đường đi nước bước trong sân trường, tự cất Lều thơ, hay thiệt là hay...

Mai mốt rãnh ghé cung Hoa Gấm chơi, rồi các chị sẽ kéo qua nhà em chơi nhang... Grin Grin Grin
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Sao Mai Chào chị Phương Huệ
Reply #415 - 24. Oct 2007 , 05:02

Oh, những bông hoa Sứ của chị thật đẹp, nhìn rõ cánh hoa thật mịn màng, Sm xin cảm ơn những bông hoa đẹp và lời mời của chị, thế nào, Sm cũng xin được ghé qua
Back to top
« Last Edit: 26. Oct 2007 , 03:44 by Sao_Mai »  

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Sao Mai Chào chị Phuongtan_Nguyen
Reply #416 - 24. Oct 2007 , 05:10

Sao Mai cũng xin chào chị - Dạ hông phải "khả uý" đâu chị ui, tại nhờ các anh chị - mỗi người chỉ bảo em một chút, thêm ông anh Sao Hôm nữa, nên em mới dễ dàng làm theo đó chị ạ
Em đang "nhắm nhía" viết 1 bài kỷ niệm dưới mái trường đó, nhưng quả thiệt là nghe tin cháy ở miền Nam Cali ... như San Diego ... em nóng ruột qua` ... nên không có tâm để viết đó chị a.
SM tặng chị những nhành hoa đẹp nhang
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #417 - 24. Oct 2007 , 05:23

Xin chào chi Mỹ,

Cám ơn chị đã có lời đón chào em vào D Đ LVD. Em mới vô nên còn lơ ngơ lắm, chưa biết phải trả lời thư của chị bằng cách nào nữa Em cứ đánh đại, không biết có được ko??
Em cũng xin cám ơn chị đã hỏi thăm Mẹ em la cô Nguyễn thị Xuân. Không biết có chị nào hồi xưa học với Mẹ em ko? Mẹ em dạy Toán, Lý, Hóa lớp 8-9. Mẹ em dạy từ năm 65-76. Sau đó thì qua dạy trường Chi Lăng (cấp 2).
Hiện Mẹ em đang ở Toronto, Cda voi em.
Mấy năm trước Mẹ em qua Cali cũng có gặp lại học sinh cũ & các cô dạy chung lúc trước. Em coi danh sách các thầy cô thì em có nhận ra tên các cô: cô Thưởng (dạy Pháp văn), cô Lan (dạy Anh Văn ), cô Tố Nga, thầy Bữu Biền..vì các thầy cô này là bạn của Mẹ em.
Ở Toronto, em cũng có biết vài chị LVD như là chị Vân Khanh (chị Vân Khanh ngâm thơ hay lắm & mái tóc thề rất đẹp ), Vân Trang, Chị Dung.
Mấy bữa nay em đọc bài của các anh chị & các cô viết về những chuyến đi chơi thấy vui & hấp dẫn quá. Nhất là những bài viết về các món ăn Hà Nôi.
Thiệt là sung sướng khi đươc làm em Út, tự nhiên em thấy mình "chẻ" lại được vài chục tuổi.
Thấy các chị & các cô ai cũng văn hay, chữ tốt làm em méc cở quá xá. Chắc em sẽ là độc giả trung thành thôi chứ ko dám "nhảy" vô bàn chuyện gì đâu.
Thục Khanh
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #418 - 24. Oct 2007 , 10:07

Quote:
[color=Navy]...xin mến chào Thục Khanh vừa xuất hiện. Xin có đôi lời giới thiệu về cô em út ít nhỏ xíu này! TK là LVD 81 (WOW !!! such a baby!!!) và là con gái cưng của giao sư Toán- Lý Hóa Nguyễn thị Xuân hiện đang cư ngụ tại Canada.

Cheesy Cheesy Cheesy
Xin chào Thục Khanh,
Cho mấy chị gởi lời chào cô giáo nữa...Hồi đó chị học Toán-Lý Hóa với Thầy không à (68-75 ) không được học với cô Xuân  Sad Wink Smiley
Vậy là Sao Mai với Thục Khanh cùng niên khóa 81, vào cùng lượt có nhận bà con chưa?!!
xin chào lần nữa hai cô tiểu muội muội... Grin Grin Grin
mấy hôm nay không đi chợ nên không có ô mai, xí mụi để đem ra...dụ con nít...hẹn mai mốt nghen...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #419 - 24. Oct 2007 , 10:51

Phương Tần wrote on 24. Oct 2007 , 10:07:
Cheesy Cheesy Cheesy
Xin chào Thục Khanh,
Cho mấy chị gởi lời chào cô giáo nữa...Hồi đó chị học Toán-Lý Hóa với Thầy không à (68-75 ) không được học với cô Xuân  Sad Wink Smiley
Vậy là Sao Mai với Thục Khanh cùng niên khóa 81, vào cùng lượt có nhận bà con chưa?!!
xin chào lần nữa hai cô tiểu muội muội... Grin Grin Grin
mấy hôm nay không đi chợ nên không có ô mai, xí mụi để đem ra...dụ con nít...hẹn mai mốt nghen...

Úi chu choa cái bịnh (tật) này coi dzị mà lây mau qua hé  Grin  Grin

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Pages: 1 ... 26 27 28 29 30 ... 129
Send Topic In ra