Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên Mới Trình Làng  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 ... 129
Send Topic In ra
Thành Viên Mới Trình Làng (Read 124190 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Thành Viên Mới Trình Làng
Reply #420 - 24. Oct 2007 , 13:29

Quote:
Úi chu choa cái bịnh (tật) này coi dzị mà lây mau qua hé  Grin  Grin

HA HA HA chị làm em mắc cưới chịu không nổi hihihihi 2 tiểu muội ơi chị là Phượng Trần LVD 75 chào 2 em nhé mai mốt qua nhà tụi chị chơi nhé tức là Cung Hoa Gấm ngày Xưa ấy mà

Phượng Trần
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #421 - 25. Oct 2007 , 04:22

Thuc-Khanh wrote on 24. Oct 2007 , 05:23:
Thiệt là sung sướng khi đươc làm em Út, tự nhiên em thấy mình "chẻ" lại được vài chục tuổi.
Thấy các chị & các cô ai cũng văn hay, chữ tốt làm em méc cở quá xá. Chắc em sẽ là độc giả trung thành thôi chứ ko dám "nhảy" vô bàn chuyện gì đâu.
Thục Khanh  

Xin chào Thục Khanh , chị là Phương Huệ LVD 75. Em cho chị kính lời thăm Cô Xuân. Chị cũng không được học với Cô nơi. Thì đúng là em còn chẻ lắm mờ..Em cứ việc nhảy vô chơi đi nha , đừng méc cở mà ,ai cười hở 10 cái răng  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Chao 2 chi PT
Reply #422 - 25. Oct 2007 , 04:32

Em xin chào 2 chị Phượng Trần & chị Phương Tần.
Cám ơn 2 chi đã đón chào ẹm Em sẽ ghé qua vườn nhà LVD75 của 2 chi. Em khó dzụ lắm mấy chị ơi. Ô mai, xí mụi thì em ăn wai` nên mấy chị "mời" em món khác đi.

Thật tiếc là mấy chị ko học với Mẹ của em đó. Cô giáo Xuân hồi xưa nổi tiếng là hiền đó. Chỉ có điều là cô Xuân nói giọng Huế nên đôi khi học trò ko hiểu lắm !!
Em cũng co email cho Sao Mai nhưng chưa thấy trả lời. Chắc là SM ko coi email.
Thôi luôn tiện đây cho em nhắn vài lời tới SM.

Sao Mai ơi - Hồi đó Khanh học lop 10C7- nam 78-79 (thầy Thái Thành - dạy toán chủ nhiệm) ; lop 11C7 (cô Liên - dạy Địa Lý chủ nhiệm) ; lop 12C5 (cô Mãnh - dạy toán chủ nhiệm).
Sao Mai học lớp nào vậy?
Không biết SM co quen với bạn nào học chung lop K ko hả? K học chung với nhiều người đẹp lắm : như là Bích Thuận , Thanh Hoa, Mỹ Hà, Thanh Vân, Yến Nga, Mỹ Phương, Thu Cúc, Cao Khoa... Các bạn nam thì có: Trung Hạnh, Quảng, Đại , Tâm, Tấn, Thái....
Rất mong nhận được tin của SM.
Thuc Khanh
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #423 - 25. Oct 2007 , 05:09

TK & SM thân,
Hồi nãy chị vô chào mà quên đem gì theo ăn nên phải trở ra đi chợ. May quá chị không có mua ô mai xí mụi mà chỉ rinh bánh ngọt về. Mời cả nhà.. Cheesy Cheesy Cheesy

TK ơi , Chị với chị PT cũng nói tiếng Huế đó ,còn em thì sao? Uổng quá, hồi đó mà học cô Xuân chắc là được cưng rồi... Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

...

Back to top
« Last Edit: 25. Oct 2007 , 05:12 by phuonghue »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Chao 2 chi PT
Reply #424 - 25. Oct 2007 , 14:18

Thuc-Khanh wrote on 25. Oct 2007 , 04:32:
Em xin chào 2 chị Phượng Trần & chị Phương Tần.
Cám ơn 2 chi đã đón chào ẹm Em sẽ ghé qua vườn nhà LVD75 của 2 chi. Em khó dzụ lắm mấy chị ơi. Ô mai, xí mụi thì em ăn wai` nên mấy chị "mời" em món khác đi.

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Cái gì chứ ăn uống thì ở Cung Hoa Gấm có đủ hết tiểu muội muội ơi! Món chay món mặn không thiếu món nào...
Từ từ sẽ dọn...

PS: Chị Đậu Đỏ ơi! Từ từ và mai mốt... là hậu quả của "gần đèn thì bị điện giựt" đó... Grin Grin Grin
Nhắc đến câu ranh ngôn này lại nhớ đến một người đang mất tích, hổng biết giọng ca vàng của nhà mình đi đâu lâu quá?!!  Huh Huh Huh
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #425 - 25. Oct 2007 , 19:01

Thuc-Khanh wrote on 24. Oct 2007 , 05:23:
Xin chào chi Mỹ,

Cám ơn chị đã có lời đón chào em vào D Đ LVD. Em mới vô nên còn lơ ngơ lắm, chưa biết phải trả lời thư của chị bằng cách nào nữa Em cứ đánh đại, không biết có được ko??
Em cũng xin cám ơn chị đã hỏi thăm Mẹ em la cô Nguyễn thị Xuân. Không biết có chị nào hồi xưa học với Mẹ em ko? Mẹ em dạy Toán, Lý, Hóa lớp 8-9. Mẹ em dạy từ năm 65-76. Sau đó thì qua dạy trường Chi Lăng (cấp 2).
Hiện Mẹ em đang ở Toronto, Cda voi em.
Mấy năm trước Mẹ em qua Cali cũng có gặp lại học sinh cũ & các cô dạy chung lúc trước. Em coi danh sách các thầy cô thì em có nhận ra tên các cô: cô Thưởng (dạy Pháp văn), cô Lan (dạy Anh Văn ), cô Tố Nga, thầy Bữu Biền..vì các thầy cô này là bạn của Mẹ em.
Ở Toronto, em cũng có biết vài chị LVD như là chị Vân Khanh (chị Vân Khanh ngâm thơ hay lắm & mái tóc thề rất đẹp ), Vân Trang, Chị Dung.
Mấy bữa nay em đọc bài của các anh chị & các cô viết về những chuyến đi chơi thấy vui & hấp dẫn quá. Nhất là những bài viết về các món ăn Hà Nôi.
Thiệt là sung sướng khi đươc làm em Út, tự nhiên em thấy mình "chẻ" lại được vài chục tuổi.
Thấy các chị & các cô ai cũng văn hay, chữ tốt làm em méc cở quá xá. Chắc em sẽ là độc giả trung thành thôi chứ ko dám "nhảy" vô bàn chuyện gì đâu.
Thục Khanh  

Thục Khanh ơi à,

Cô dạy ngay khoảng My học, nhưng My lại không học Lý Hoá với Cô. Khanh gửi cho My hình Cô và Khanh để My đăng lên nhé  Wink
Thôi cứ sung sướng được làm Út đi, rồi khi nào có LVD 82 xuất hiện thì bị lên chức chị, lo đi bưng bánh kẹo dỗ em út   Cheesy Grin
Mấy chị nào văn hay chữ tốt chứ chị My thì không có đâu, Út Khanh đừng lo, chị My này cũng viết vài ba chữ rồi chỉ cười hi ha  là giỏi  Cheesy

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #426 - 25. Oct 2007 , 20:58

Đặng-Mỹ wrote on 25. Oct 2007 , 19:01:
Thục Khanh ơi à,

Cô dạy ngay khoảng My học, nhưng My lại không học Lý Hoá với Cô. Khanh gửi cho My hình Cô và Khanh để My đăng lên nhé  Wink
Thôi cứ sung sướng được làm Út đi, rồi khi nào có LVD 82 xuất hiện thì bị lên chức chị, lo đi bưng bánh kẹo dỗ em út   Cheesy Grin
Mấy chị nào văn hay chữ tốt chứ chị My thì không có đâu, Út Khanh đừng lo, chị My này cũng viết vài ba chữ rồi chỉ cười hi ha  là giỏi  Cheesy

Gọi là " cười hùn " hay là " cười trừ " ấy mà  Grin Grin Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Gửi Thục Khanh nè
Reply #427 - 26. Oct 2007 , 03:38

Khanh ui !
Mình biết rồi, tụi mình là hàng xóm đó, mình học 10C6, K học 10C7 - cùng chung thầy dạy toán là thầy Thái Thảnh, năm 11C6 được cô Đỗ Thị Lan dạy anh văn làm chủ nhiệm, và học sử cô Song Thu (mình thấy 2 cô đều có tên trong danh sách giáo sư), năm 12C4 nữa
Cao Khoa (Nguyễn Quang Thị Cao Khoa) người bạn xinh xắn làm ảo thuật, sau này lập gia đình với Nguyễn Đăng Khoa học bên khối D đó, có lần tình cờ bọn mình gặp nhau tại siêu thị, con gái đầu của Khoa rất xinh và lớn lắm rồi, năm nay có lẽ tốt nghiệp đại học cũng nên
Lớp Khanh có Hải Bằng - bị tật chân, có Phước Thái gần như là cao to nhất khối ... Mình biết, nhưng nói quen thì ko hẳn ... trong cùng khối lại lả hàng xóm nên biết nhau đó mà ... rất vui được gặp Khanh ở đây, mình mời Khanh nè, thưởng thức món Shusi (cây nhà lá vườn) nhen
...
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Sao Mai chào chị Phượng Trần
Reply #428 - 26. Oct 2007 , 03:48

Ui, chị Phượng Trần
Xin lỗi chị hôm nay em mới vào đây, đọc thấy lời mời của chị, em xin cảm ơn chị nhiều nè
Cho em cảm ơn một lần nữa chị Phương Tần, Phương Huệ, và chị Phượng Trần nhé - Khay bánh của chị Huệ đẹp và ngon mắt quá ... làm em "xèm" rồi nè ...
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Sao Mai chào chị Phượng Trần
Reply #429 - 26. Oct 2007 , 04:00

Sao_Mai wrote on 26. Oct 2007 , 03:48:
Ui, chị Phượng Trần
Xin lỗi chị hôm nay em mới vào đây, đọc thấy lời mời của chị, em xin cảm ơn chị nhiều nè
Cho em cảm ơn một lần nữa chị Phương Tần, Phương Huệ, và chị Phượng Trần nhé - Khay bánh của chị Huệ đẹp và ngon mắt quá ... làm em "xèm" rồi nè ...

Hello 2 cô em cưng , chị thấy Sao Mai và Thục Khanh đang online , hai đứa muốn ăn gì cứ ăn , ăn bao nhiêu cũng được , hết thì chị Phượng sẽ kêu....các chị làm tiếp cho 2 cưng ăn hihihiiihihi ( thế nào chị cũng bị "dủa "nữa cho coi ) , đó là tại vì chị P cưng 2 đứa út ít đó chứ đối với các chị khác là chị không có nhường...miếng nào đâu đừng có nói là dĩa bánh quá hấp dẫn này của chị Phương Huệ....

PTr
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #430 - 26. Oct 2007 , 04:33

Mến chào Sao Mai,

Sao Mai nhớ hay quá !! Tên thiệt của Sao Mai là gì vậy?? Cho Khanh biết được ko??

Đã lâu lắm rồi ko biết tin tức của bạn bè cũ. Nay được SM cho biết về Cao Khoa Khanh rất mừng. K đi Cda năm 84, trươc*' khi đi K có tới chào Cao Khoa & Khoa cho biết là sắp lập gd. Năm lớp 12 thì Cao Khoa ngồi bàn đầu còn Khanh thì ngồi bàn nhì nên tụi này cũng khá thân với nhau. Nếu SM có dịp nào gặp CK nữa thì SM nhớ hỏi địa chỉ hay là email cua CK dùm Khanh với nghe!! Cám ơn nhiều nhiều lắm!!
Đúng rồi, Hải Bằng & Phước Thái học chung lớp với Khanh đó. Thiệt tình thì nghe SM nhắc lại thì K mới nhớ tới Bằng , còn anh chàng Thái thì đẹp chai, học giỏi & làm lớp trưởng chắc có nhiều cô biết lắm ha?? SM có khi nào gặp bạn nào học lớp Khanh nữa thì SM nhớ hỏi dùm K đ/c hay la email của bạn đó dùm K nha!!! Anh chàng Thái nghe nói là đi du học ở Tiệp Khắc & ko biết bây giờ ở nơi mô nữa?? K cũng quen khá thân với 2 anh chàng này. Ờ , bây giờ K mới nhớ ra 1 nhân vật đặc biệt nữa , chắc là SM cũng biết đó. Đó là Hải , tụi này hay kêu là "chị Hải ". Vì Hải là nam sinh mà trắng trẻo, hồng hào, dễ xương lắm. Hải lại rất ư là "điệu đàng ", lúc nào cũng "mày râu nhẵn nhụi , áo quần bảnh bao " hết.
Hải cũng nói chuyện nhẹ nhàng lắm. SM có biết nhân vật này ko?? Lớp SM co nhân vật nào đặc biệt ko hơ??
Cô Đỗ thị Lan bây giờ ở Na-Uy. Cách đây khoảng 10 năm, cô có qua Cda thăm Mẹ K & K có gặp lại cô. Cô cũng vẫn còn vui vẻ, trẻ trung lắm. Hồi đó K hoc Pháp Văn nên ko học với cô. K học Phap Văn với cô Thưởng. K ko nhớ là mình có học Sử vơi cô Song Thu hay ko nữa , nhưng K thấy tên cô quen quá. SM có biết tin tức gì của cô Mãnh dạy toán ko?? K rất muốn thăm hỏi cô mà ko biết làm sao nữa? K rất kính trọng & thương nhớ cô dù sau bao nhiêu năm xa cách.
SM có ở gần chợ Bà Chiểu ko?
TK
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #431 - 26. Oct 2007 , 05:06

Khanh và Phượng ơi,

Mời Khanh, Phượng vào trò chuyện tiếp với Sao Mai trong mục Thơ Sao Mai đó cho "nhà mới" của Sao Mai thêm ấm cúng  Cheesy
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #432 - 26. Oct 2007 , 06:35

Đặng-Mỹ wrote on 26. Oct 2007 , 05:06:
Khanh và Phượng ơi,

Mời Khanh, Phượng vào trò chuyện tiếp với Sao Mai trong mục Thơ Sao Mai đó cho "nhà mới" của Sao Mai thêm ấm cúng  Cheesy

Chi My oi- Em goi di may cai thu tra loi ma ko co cai nao toi het, ky cuc qua. Cho nen bay gio em moi tay qua , ko them bỏ dấu nụa Thu xem cai nay co toi ko nha!!
Cam on may chi cho em an "bánh vẽ " nhieu qua. An = mắt ma no luôn do. Neu em muốn tra loi imeo cua chi nao thi em phai lam sao ha chi ?? Bay gio thi em cu bam vo muc "tra loi" o cuối trang thọi Nhu vay la em tra loi cho cai imeo cuối cung chu em ko tra loi dươc cho cai imeo trươc do??? Hi vong lan nay se toi day!!
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #433 - 26. Oct 2007 , 10:12

Thuc-Khanh wrote on 26. Oct 2007 , 06:35:
... mấy chị cho em ăn "bánh vẽ " nhiều quá. Ăn = mắt mà no luôn đó.

Hihihi, Thục Khanh ơi à! Mới ăn nhiêu đó mà no rồi sao?!! Ở trong sân trường này ăn "bánh vẽ" mà còn dành nhau chí choé nữa là, thầy (thầy...chạy thôi )  trò chẳng nhường nhau, hichic...có người còn bị đau bụng vì dành ăn nhiều quá nữa đó...

Quote:
Nếu em muốn trả lời imeo của chị nào thì em phải làm sao hả chị ?? Bây giờ thì em cứ bấm vô mục "trả lời" ở cuối trang thôi Như vậy là em trả lời cho cái imeo cuối cùng chứ em ko trả lòi được cho cái imeo trước đó??? Hi vọng lần này sẽ tới đấy!!

Grin Grin Grin
TK muốn trả lời cái post nào thì "nhìn lên" chứ đừng nhìn xuống, trên đầu góc phải của mỗi bài có chữ quote đó, cứ bấm vào chữ quote thì bài của chị đó sẽ hiện ra trong trang viết (sau khi gia nhập mới được ) nhớ viêt đàng sau chữ [/quote] thì mới thành bài riêng của mình, OK?!!
Sau khi viết rồi, post rồi mà chưa vừa ý, muốn thêm mắm dặm muối thì bấm vào "sửa bài đăng" kế bên chữ quote để đem dzìa sửa lại... Wink

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #434 - 26. Oct 2007 , 10:39

Phương Tần wrote on 26. Oct 2007 , 10:12:
Hihihi, Thục Khanh ơi à! Mới ăn nhiêu đó mà no rồi sao?!! Ở trong sân trường này ăn "bánh vẽ" mà còn dành nhau chí choé nữa là, thầy (thầy...chạy thôi )  trò chẳng nhường nhau, hichic...có người còn bị đau bụng vì dành ăn nhiều quá nữa đó...

Grin Grin Grin
TK muốn trả lời cái post nào thì "nhìn lên" chứ đừng nhìn xuống, trên đầu góc phải của mỗi bài có chữ quote đó, cứ bấm vào chữ quote thì bài của chị đó sẽ hiện ra trong trang viết (sau khi gia nhập mới được ) nhớ viêt đàng sau chữ  thì mới thành bài riêng của mình, OK?!!
Sau khi viết rồi, post rồi mà chưa vừa ý, muốn thêm mắm dặm muối thì bấm vào "sửa bài đăng" kế bên chữ quote để đem dzìa sửa lại... Wink

Em cung co thu roi ma khi goi thi ko đi tới đâu hết  Huh Huh để em thử lại coi sao
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 ... 129
Send Topic In ra