Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên Mới Trình Làng  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 28 29 30 31 32 ... 129
Send Topic In ra
Thành Viên Mới Trình Làng (Read 124246 times)
Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Chao chi P Hue
Reply #435 - 26. Oct 2007 , 11:02

phuonghue wrote on 25. Oct 2007 , 05:09:
TK ơi , Chị với chị PT cũng nói tiếng Huế đó ,còn em thì sao? Uổng quá, hồi đó mà học cô Xuân chắc là được cưng rồi... Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

...

Chào chị P Huệ,

Tới bữa nay em mới học được cách trả lời thư cho từng chị đây.
Thiệt là hậu sinh lạc hậu wa' !!
Chi P Hue & chị P Tần có phải là chị em sinh đôi ko?? Sở dĩ em hỏi vì thấy 2 chị tên lót giống nhau & lại học cùng cấp lớp nữa.
Hồi ở VN thi em cũng nói giọng Huế ở nhà nhưng mà qua đây rồi em làm biếng quá !! Cho nên bây giờ ở nhà thi em noi giọng SG...lai luôn. Cũng ngộ là giọng Huế của mình "nặng" thiệt hả? Em ở SG mấy chục năm, đâu có biết Huế ra răng mô vậy mà nói chuyện là thiên hạ biết ko phải là dân SG 100% liền  Huh
Vậy mà bây giờ 2 đứa nhỏ con em lại nói giọng Huế đặc sệt đó , hay chưa ?? Ai tới nhà em nghe 2 đứa nói chuyện họ chẳng hiểu nổi vi giọng Huế nặng quá !!
Tụi nó mới có 7 tuổi thôi nên còn rành tiếng Việt lắm. Ko biết vài bữa nữa lớn lên có còn được vậy ko nữa đây !!
TK
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Chao chi P Hue
Reply #436 - 26. Oct 2007 , 12:09

Thuc-Khanh wrote on 26. Oct 2007 , 11:02:
Chi P Hue & chị P Tần có phải là chị em sinh đôi ko?? Sở dĩ em hỏi vì thấy 2 chị tên lót giống nhau & lại học cùng cấp lớp nữa.

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Thục Khanh đoán trúng 1/2 thôi, là chị em nhưng không "sanh đôi", sở dĩ học cùng cấp lớp vì chị học dở, nên phải thi lại năm sau, học trễ 1 năm, hichic...
(thật ra hồi đó không biết gì hết, lúc học tiểu học chị không biết là muốn vô trường công thì phải thi vô cho nên đâu có học bài, sau đó vì không muốn học trường tư nên đợi đến năm sau thi vào lại )

Quote:
Hồi ở VN thi em cũng nói giọng Huế ở nhà nhưng mà qua đây rồi em làm biếng quá !! Cho nên bây giờ ở nhà thi em noi giọng SG...lai luôn. Cũng ngộ là giọng Huế của mình "nặng" thiệt hả? Em ở SG mấy chục năm, đâu có biết Huế ra răng mô vậy mà nói chuyện là thiên hạ biết ko phải là dân SG 100% liền  Huh
Vậy mà bây giờ 2 đứa nhỏ con em lại nói giọng Huế đặc sệt đó , hay chưa ?? Ai tới nhà em nghe 2 đứa nói chuyện họ chẳng hiểu nổi vi giọng Huế nặng quá !!
Tụi nó mới có 7 tuổi thôi nên còn rành tiếng Việt lắm. Ko biết vài bữa nữa lớn lên có còn được vậy ko nữa đây !!
TK

Grin Grin Grin
Dân Huế ở Saigon nói giọng Huế người ta kêu là "Huế mọi" đó, cũng khổ lắm TK ơi! Ở Saigon và các tỉnh miền Nam thì họ kêu là hổng phải "người Dziệt mình", còn ra Huế thì họ nói là không phải người Huế?!!  Huh Shocked Undecided Lips Sealed
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Chao chi P Hue
Reply #437 - 26. Oct 2007 , 13:06

Phương Tần wrote on 26. Oct 2007 , 12:09:
Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Dân Huế ở Saigon nói giọng Huế người ta kêu là "Huế mọi" đó, cũng khổ lắm TK ơi! Ở Saigon và các tỉnh miền Nam thì họ kêu là hổng phải "người Dziệt mình", còn ra Huế thì họ nói là không phải người Huế?!!  Huh Shocked Undecided Lips Sealed

Hihiiihiihii Bà làm tui nhớ bà ngoại của tui khi còn sống , có 1 lần trước 75 tui nói chuyện với 1 anh người miền Bắc , bà ngoại tui ngồi nghe đã đời rồi hỏi : ông đó người gì dzậy???? ( ý là không phải người " Dziệt " mình ) Undecided Lips Sealed

PTr
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Re: Thành Viên Mới Trình Làng
Reply #438 - 27. Oct 2007 , 04:58

Thuc-Khanh wrote on 26. Oct 2007 , 04:33:
Mến chào Sao Mai,

Sao Mai nhớ hay quá !! Tên thiệt của Sao Mai là gì vậy?? Cho Khanh biết được ko??

Đã lâu lắm rồi ko biết tin tức của bạn bè cũ. Nay được SM cho biết về Cao Khoa Khanh rất mừng. K đi Cda năm 84, trươc*' khi đi K có tới chào Cao Khoa & Khoa cho biết là sắp lập gd. Năm lớp 12 thì Cao Khoa ngồi bàn đầu còn Khanh thì ngồi bàn nhì nên tụi này cũng khá thân với nhau. Nếu SM có dịp nào gặp CK nữa thì SM nhớ hỏi địa chỉ hay là email cua CK dùm Khanh với nghe!! Cám ơn nhiều nhiều lắm!!
Đúng rồi, Hải Bằng & Phước Thái học chung lớp với Khanh đó. Thiệt tình thì nghe SM nhắc lại thì K mới nhớ tới Bằng , còn anh chàng Thái thì đẹp chai, học giỏi & làm lớp trưởng chắc có nhiều cô biết lắm ha?? SM có khi nào gặp bạn nào học lớp Khanh nữa thì SM nhớ hỏi dùm K đ/c hay la email của bạn đó dùm K nha!!! Anh chàng Thái nghe nói là đi du học ở Tiệp Khắc & ko biết bây giờ ở nơi mô nữa?? K cũng quen khá thân với 2 anh chàng này. Ờ , bây giờ K mới nhớ ra 1 nhân vật đặc biệt nữa , chắc là SM cũng biết đó. Đó là Hải , tụi này hay kêu là "chị Hải ". Vì Hải là nam sinh mà trắng trẻo, hồng hào, dễ xương lắm. Hải lại rất ư là "điệu đàng ", lúc nào cũng "mày râu nhẵn nhụi , áo quần bảnh bao " hết.
Hải cũng nói chuyện nhẹ nhàng lắm. SM có biết nhân vật này ko?? Lớp SM co nhân vật nào đặc biệt ko hơ??
Cô Đỗ thị Lan bây giờ ở Na-Uy. Cách đây khoảng 10 năm, cô có qua Cda thăm Mẹ K & K có gặp lại cô. Cô cũng vẫn còn vui vẻ, trẻ trung lắm. Hồi đó K hoc Pháp Văn nên ko học với cô. K học Phap Văn với cô Thưởng. K ko nhớ là mình có học Sử vơi cô Song Thu hay ko nữa , nhưng K thấy tên cô quen quá. SM có biết tin tức gì của cô Mãnh dạy toán ko?? K rất muốn thăm hỏi cô mà ko biết làm sao nữa? K rất kính trọng & thương nhớ cô dù sau bao nhiêu năm xa cách.
SM có ở gần chợ Bà Chiểu ko?
TK

Khanh ui,
Mình đã trả lời trong tin nhắn rồi đó ... Hải thì mình ko biết, ko nhớ, 3 nhân vật Thái, Hải Bằng và Cao Khoa mình nhớ vì có lý do riêng của nó ...
Cô Mãnh ... để có dịp mình hỏi thăm cho Khanh nhen. Lớp Sao mai hả ... Phước Thái thì mình có nhìn thấy  trong đám tang cô Phụng dạy Sử tụi mình ... cô Phụng bị ung thư mất cách đây vài năm rồi. Ngày đám tang cô Phụng, gặp lại khá nhiều bạn bè ở LVD, khoá đàn anh, đàn chị, đàn em ... đều có đủ cả
Phước Thái ... mình nghe nói là đang làm việc ở Sg. Nhưng ko rõ lắm
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #439 - 27. Oct 2007 , 05:16

Sao_Mai wrote on 27. Oct 2007 , 04:58:
Khanh ui,
Mình đã trả lời trong tin nhắn rồi đó ... Hải thì mình ko biết, ko nhớ, 3 nhân vật Thái, Hải Bằng và Cao Khoa mình nhớ vì có lý do riêng của nó ...
Cô Mãnh ... để có dịp mình hỏi thăm cho Khanh nhen. Lớp Sao mai hả ... Phước Thái thì mình có nhìn thấy  trong đám tang cô Phụng dạy Sử tụi mình ... cô Phụng bị ung thư mất cách đây vài năm rồi. Ngày đám tang cô Phụng, gặp lại khá nhiều bạn bè ở LVD, khoá đàn anh, đàn chị, đàn em ... đều có đủ cả
Phước Thái ... mình nghe nói là đang làm việc ở Sg. Nhưng ko rõ lắm

Sao Mai và THục Khanh ơi,

Đây là địa chỉ email của Cô Mãnh comanhsg@yahoo.com. 
Mai và Khanh vào mục Tin Tức Sinh Hoạt LVD để biết tin và đọc thư Cô Mãnh mới viết.  Wink

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #440 - 27. Oct 2007 , 12:33

Đậu Đỏ xin giới thiệu cùng cả nhà thành viên mới nhất của chúng ta: HoaiNguyen LVD74.
Xin cả nhà nồng nhiệt chào đón cô em mới, Hoài còn đang lớ ngớ ngòai cổng trường vì chưa rành đường đi nước bước, nhưng Đ Đ có hứa sẽ nắm tay dẫn đi nếu Hoài không tìm được lối vào  Tongue  Tongue.
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #441 - 27. Oct 2007 , 12:39

Vừa đăng xong lời chào mừng là Đ Đ chạy u qua Vườn cây cảnh bẻ đại một chùm bông móng tay về  để làm quen nè.

...
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #442 - 27. Oct 2007 , 13:33

Quote:
Đậu Đỏ xin giới thiệu cùng cả nhà thành viên mới nhất của chúng ta: HoaiNguyen LVD74.
Xin cả nhà nồng nhiệt chào đón cô em mới, Hoài còn đang lớ ngớ ngòai cổng trường vì chưa rành đường đi nước bước, nhưng Đ Đ có hứa sẽ nắm tay dẫn đi nếu Hoài không tìm được lối vào  Tongue  Tongue.

Chị ơi , Hoài NGuyễn là bạn học cùng lớp với em đó ( năm lớp 11A1) Hoài đã nhìn thấy cái " lý lịch trích ngang " của em hồi em mới vô D D nên đã nhìn bà con ( nàng khg biết làm sao nên đã nhờ chị Bạch Yến liên lạc dùm ) mà lạ lùng thiệt 2 đứa nhìn hình của nhau mà không đứa nào nhận ra được đứa nào hết hichic

Chị ơi bởi vậy ai muốn tìm ai hay bạn bè nào muốn tìm " trẻ lạc ", LVD nhìn nhau...mình cứ lưu lại để đó cho người khác nhìn tiếp...
PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #443 - 27. Oct 2007 , 14:05

Phuong_Tran wrote on 27. Oct 2007 , 13:33:
Chị ơi , Hoài NGuyễn là bạn học cùng lớp với em đó ( năm lớp 11A1) Hoài đã nhìn thấy cái " lý lịch trích ngang " của em hồi em mới vô D D nên đã nhìn bà con ( nàng khg biết làm sao nên đã nhờ chị Bạch Yến liên lạc dùm ) mà lạ lùng thiệt 2 đứa nhìn hình của nhau mà không đứa nào nhận ra được đứa nào hết hichic

Chị ơi bởi vậy ai muốn tìm ai hay bạn bè nào muốn tìm " trẻ lạc ", LVD nhìn nhau...mình cứ lưu lại để đó cho người khác nhìn tiếp...
PTr

Hà hà thế thì trong 2 cô phải có 1 cô "ăn gian" để làm chị hoặc làm em  Roll Eyes  Roll Eyes vì PTr là LVD75, HoaiNguyen là LVD74  Shocked  Shocked. Thế thì phải khai ra lẹ lên, ai khai trước may ra tránh được tội vì lanh miệng đổ thừa cho người ....không có "môi miếng" Grin  Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #444 - 27. Oct 2007 , 14:26

Quote:
Hà hà thế thì trong 2 cô phải có 1 cô "ăn gian" để làm chị hoặc làm em  Roll Eyes  Roll Eyes vì PTr là LVD75, HoaiNguyen là LVD74  Shocked  Shocked. Thế thì phải khai ra lẹ lên, ai khai trước may ra tránh được tội vì lanh miệng đổ thừa cho người ....không có "môi miếng" Grin  Grin

Hihihi Chị ơi Em đang tính nói Hoài Nguyễn nên sửa lại cho đứng đây nè , Hoài chỉ học o LVD có 1 năm thôi , năm lóp 11 niên khoá 1973-1974 và năm lớp 12 thì Hoài chuyển sang trường khác nên Hoài ghi là LVD 74 thực ra là không chính xác nếu ghi năm ra trường là năm 74 , bạn bè sau này tìm Hoài cũng khó chính em lần đầu liên lạc với Hoài cũng tưởng Hoài ra trường năm 74 tức là dàn chị của mình

Chị tính sau đây???? hichic

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #445 - 27. Oct 2007 , 14:37

...

HOÀI ƠI ,

PHƯỢNG CHÚC MỪNG HOÀI ĐÃ TRỞ VỀ MÁI NHÀ XƯA BẰNG CÀNH HOA NÀY NHÉ , GIA TÀI CHỈ CÓ MỘT CÀNH HOA NÀY THÔI TẶNG BÀ LUÔN ĐÓ  Cheesy Grin

BÀ CỨ THOẢI MÁI ĐI DẠO LÀNG NHÉ NGÔI NHÀ DÙNG ĐỂ CHÍ CHOÉ NÓI CHUYỆN HAY DÀNH ĂN CỦA LVD 75 LÀ TRANG HOA GẤM NGÀY XƯA ĐÓ

PHƯỢNG TRẦN LVD75
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #446 - 27. Oct 2007 , 16:12

Phuong_Tran wrote on 27. Oct 2007 , 14:37:
...

HOÀI ƠI ,

PHƯỢNG CHÚC MỪNG HOÀI ĐÃ TRỞ VỀ MÁI NHÀ XƯA BẰNG CÀNH HOA NÀY NHÉ , GIA TÀI CHỈ CÓ MỘT CÀNH HOA NÀY THÔI TẶNG BÀ LUÔN ĐÓ  Cheesy Grin

BÀ CỨ THOẢI MÁI ĐI DẠO LÀNG NHÉ NGÔI NHÀ DÙNG ĐỂ CHÍ CHOÉ NÓI CHUYỆN HAY DÀNH ĂN CỦA LVD 75 LÀ TRANG HOA GẤM NGÀY XƯA ĐÓ

PHƯỢNG TRẦN LVD75

hihihi, Hoài ơi,

Phượng lần đầu tiên post hoa là post tặng Hoài đó  Cheesy
Hoài như vậy là cùng khoá với NLCC  Cheesy chứ không phải LVD74.  Wink 

PS:Vậy tính ra LVD 74 bây giờ là thành bát tiên rồi phải không các CN ? 
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #447 - 27. Oct 2007 , 17:00

Đặng-Mỹ wrote on 27. Oct 2007 , 16:12:
hihihi, Hoài ơi,

Phượng lần đầu tiên post hoa là post tặng Hoài đó  Cheesy
Hoài như vậy là cùng khoá với NLCC  Cheesy chứ không phải LVD74.  Wink  

PS:Vậy tính ra LVD 74 bây giờ là thành bát tiên rồi phải không các CN ?  

Đung rồi chị Mỹ ui , hoa này em đê dành mây bữa nay đê post tăng Hoài đó ( em chỉ mới có một cái hình hoa này thôi ) Cheesy

PTr
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #448 - 27. Oct 2007 , 17:17

Em chao chi Dau Do va Chi My.

Dung roi em di lac dương Hoai Hoai...phai doi chi Dau Do dat vao vươn hoa LVD. Cac chi dung cươi em nhe. ( Linh moi ) do.

Em chi la hoc sinh LVD co 1 nam thoi lop 11a1. Roi chuyen trương. Ky vua qua em di du Picnic Lien Trương  ( 2008) cac chi LVD cung tương em ra trương 74.

Phương oi cam on Phương nhe hoa dep lam. Phương dung noi nhe : de toi hoi hai chi Dau Do va Chi My xem.

Cac chi co biet ngay xua ten trương minh ngoai ten LVD con mot ten khac nua , cac hóc sinh dat ra la gi khong? Em doi hai chi tra loi do.
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #449 - 27. Oct 2007 , 17:21

Em thay hinh chi Dang My chuyen o Tap San LVD co phai khong chi My? Con chi Dau Do em chua biet..dung nhan cua chi do. Chi co o cung cho voi chi Bach Yen khong?

Hoai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 28 29 30 31 32 ... 129
Send Topic In ra