Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên Mới Trình Làng  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 37 38 39 40 41 ... 129
Send Topic In ra
Thành Viên Mới Trình Làng (Read 124471 times)
Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Thành Viên Mới Trình Làng
Reply #570 - 06. Dec 2007 , 11:23

phuonghue wrote on 06. Dec 2007 , 10:53:
Thục Khanh thân ,
Chị  là dân Dakao Tân Định mà cũng không nhớ trường Văn Lang nơi ,mấy nay không dám hỏi may quá có cô em B Đ đứng ra hỏi dùm. Em nói rõ hơn là trường nằm chỗ nào dị? nếu tính từ chợ Tân Định á.
http://farm1.static.flickr.com/71/213935792_4acdc33490.jpgv=0

Ủa chị ở DK hả? Vậy là cũng láng giềng nữa rồi. Chị ở khu nào trong DK vậy? Coi thử em có biêt' khu đó ko?

ok, nếu chị đi từ chợ Tân Định về hướng đường Trần Quang Khải (em ko biết nam hay bắc nữa  Huh) , quẹo phải ngay ngã 4-5 gì đó (chỗ 2 bà Trưng /Trần Q Khải). Rồi ngay bên trái góc Trần Q Khải là đường Nguyen Hữu Cảnh. Chị đi bộ tới đó từ chợ TD thì cỡ 10' (đó là vì em ko dám đi mau , sợ người chê...hấp tâp..)  Grin
Chị biết đường Ng h Cảnh ko?? Dường này có tiệm bánh cuốn ngon nổi tiếng lắm đó. Đi thẳng vô Ng H Cảnh sẽ đi ngang hãng sáo , tiếp tục đi nữa cỡ 7' thì sẽ tới trường tư thục Văn Lang bên tay phải. Trước khi tới Xóm Chùa. Đối diện với trường VL là cư xá Kiến ốc cục, là chỗ em ở trong suốt 19 năm  Cheesy

Dân xóm chùa hồi xưa là "nổi tiếng" lắm đó , chị có biết ko??
TK
Back to top

IP Logged

DoQuan
Gold Member

Boycott Red China

Reply #571 - 06. Dec 2007 , 12:46

Thuc-Khanh wrote on 06. Dec 2007 , 08:00:
Ồ, vậy là tình cờ lại được làm quen với dân "Xóm Chùa " rồi !! hi hi Anh đừng có giận khi bị kêu như dzậy nghen !! Vì hồi xưa mỗi lần đi xe xích-lô là phải nói với họ là đi về Xóm Chùa họ mới biết là khu nào đó. Văn Lang là nằm trên đường Trần Quí Khoách phải không anh? Đi vô trong nữa gần tới xóm chùa là đường Trần Khánh Dư phải ko ạ? Lâu quá rồi nên em cũng quên hết tên đường rồi.
Mấy chục năm nay bi giờ mới được gặp 1 ông "hàng xóm " , vui quá xá là dzui  Grin

Mong rằng anh sẽ ghé D/ Đ LVD thường xuyên để chuyện trò cùng các thầy cô & anh chị em trong đây nha !! Trong này có anh nhạc sĩ Đỗ Quân hay đặt đố vui có thưởng lắm đó !!

Thân mến chào hàng xóm ngày xưa ,

Thuc Khanh

Chào anh Phan Nguyen vừa tham gia vào diễn đàn LVD .  Nơi đây có rất nhiều mục để mình tản mạn, tâm tình, đọc nghe thơ nhạc cho thoải mái tâm tư sau những giờ làm việc mệt nhọc . Xin cảm ơn chị Thục Khanh có giới thiệu ĐQ nhưng mong đó không phải là lý do chính để anh gia nhập . Con nếu anh có máu suy luận thì xin mời anh tham gia câu đố sau đây .

Chị TK đã hay theo mẹ vào trường LVD vào những ngày CN để thám hiểm .. Smiley 

Xin đố anh PN là chị TK đã thám hiểm để tìm cái gì ? Nếu anh đoán trúng sẽ gửi tặng anh một CD làm quen cho vui .. Câu trả lời không nhất thiết phải đúng ý của chị TK mà cần nhất phải đúng ý ĐQ (sozdi nhen chị TK) . Anh có 24 tiếng đồng hồ dể trả lời nếu anh muốn tham gia câu đố cho vui  Smiley Cheesy Grin

Tình thân,
ĐQ
Back to top

1) Không mua hàng Made in China&&2) Không du lịch hay travel bằng hàng không China&&3) Không giao dịch và mua bán với China

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #572 - 06. Dec 2007 , 14:29

phuonghue wrote on 06. Dec 2007 , 10:53:
Chị bận quá mà thấy 2 cô em lục đục 2 mình tội hết sức ,chị Đ Đ nói mấy người mới dô tìm được bà con là dắt nhau đi uống nước mía hết trơn không trở lại nữa nên thôi để chị đem nước mía lại em mời hàng xóm chứ khỏi phải ra chợ Tân Định uống nha... Grin Grin

Tongue  Tongue  Grin  Grin  Kiss  Kiss
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #573 - 06. Dec 2007 , 20:57

Quote:
 Tongue  Tongue  Grin  Grin  Kiss  Kiss

hihihi, tức cười quá  Cheesy Grin mà Huệ CN này thiệt là lanh lợi quá ha chị  Cheesy Bưng nước mía ra chận đầu liền tức khắc cho khỏi đi đâu được hết trơn  Cheesy
Back to top
« Last Edit: 06. Dec 2007 , 21:00 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phan_Nguyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #574 - 06. Dec 2007 , 22:29

phuonghue wrote on 06. Dec 2007 , 10:43:
Xin chào anh Phan Nguyen ,
PH là LVD 75 xin chào mừng anh vào sân trường. Thấy anh đã gặp được láng giềng hàng xóm nên hy vọng anh ghé chơi thường xuyên. Quên nữa hông biết kiu bằng anh có đúng không hay phải kiu...em dị ha  Grin.

...

Xin được gọi chị PH là chị.

Phan N.
Back to top

IP Logged

Phan_Nguyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #575 - 06. Dec 2007 , 22:35

Thuc-Khanh wrote on 06. Dec 2007 , 11:23:
Ủa chị ở DK hả? Vậy là cũng láng giềng nữa rồi. Chị ở khu nào trong DK vậy? Coi thử em có biêt' khu đó ko?

ok, nếu chị đi từ chợ Tân Định về hướng đường Trần Quang Khải (em ko biết nam hay bắc nữa  Huh) , quẹo phải ngay ngã 4-5 gì đó (chỗ 2 bà Trưng /Trần Q Khải). Rồi ngay bên trái góc Trần Q Khải là đường Nguyen Hữu Cảnh. Chị đi bộ tới đó từ chợ TD thì cỡ 10' (đó là vì em ko dám đi mau , sợ người chê...hấp tâp..)  Grin
Chị biết đường Ng h Cảnh ko?? Dường này có tiệm bánh cuốn ngon nổi tiếng lắm đó. Đi thẳng vô Ng H Cảnh sẽ đi ngang hãng sáo , tiếp tục đi nữa cỡ 7' thì sẽ tới trường tư thục Văn Lang bên tay phải. Trước khi tới Xóm Chùa. Đối diện với trường VL là cư xá Kiến ốc cục, là chỗ em ở trong suốt 19 năm  Cheesy

TK

Thưa chị TK,

Trước cửa cư xá KOC, trước mặt trường Văn Lang cái xe mía vẫn còn. Đầu đường Nguyển Hửu Cảnh quán bánh cuốn cũng còn mở với chủ mới. Một dĩa chỉ còn ba cái với vài miếng chả, không ngon như hồi trước .
Đường Trần Khánh Dư sau đường Trần Quý Khoách. Con đường TKD hiện nay chỉ còn rất hẹp vì đồng bào mình đã xây cất lấn ra một nữa đường...

Phan N.
Back to top

IP Logged

Phan_Nguyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #576 - 06. Dec 2007 , 22:38

Quote:
Chào anh Phan Nguyen vừa tham gia vào diễn đàn LVD .  Nơi đây có rất nhiều mục để mình tản mạn, tâm tình, đọc nghe thơ nhạc cho thoải mái tâm tư sau những giờ làm việc mệt nhọc . Xin cảm ơn chị Thục Khanh có giới thiệu ĐQ nhưng mong đó không phải là lý do chính để anh gia nhập . Con nếu anh có máu suy luận thì xin mời anh tham gia câu đố sau đây .

Chị TK đã hay theo mẹ vào trường LVD vào những ngày CN để thám hiểm .. Smiley  

Xin đố anh PN là chị TK đã thám hiểm để tìm cái gì ? Nếu anh đoán trúng sẽ gửi tặng anh một CD làm quen cho vui .. Câu trả lời không nhất thiết phải đúng ý của chị TK mà cần nhất phải đúng ý ĐQ (sozdi nhen chị TK) . Anh có 24 tiếng đồng hồ dể trả lời nếu anh muốn tham gia câu đố cho vui  Smiley Cheesy Grin

Tình thân,
ĐQ

Kính anh,

Thân chào anh Đổ Quân. Tôi sẽ tham dự các cuộc đố nếu hòan cảnh cho phép. Rat vui được quen anh.

Phan N.
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #577 - 07. Dec 2007 , 04:27

Phan_Nguyen wrote on 06. Dec 2007 , 22:35:
Thưa chị TK,

Trước cửa cư xá KOC, trước mặt trường Văn Lang cái xe mía vẫn còn. Đầu đường Nguyển Hửu Cảnh quán bánh cuốn cũng còn mở với chủ mới. Một dĩa chỉ còn ba cái với vài miếng chả, không ngon như hồi trước .
Đường Trần Khánh Dư sau đường Trần Quý Khoách. Con đường TKD hiện nay chỉ còn rất hẹp vì đồng bào mình đã xây cất lấn ra một nữa đường...

Phan N.

Chào anh Phan,

Cám ơn anh đã cho biết thêm về khu cư xá bi giờ.  Đường TKD hồi xưa đã nhỏ lắm rồi mà bi giờ anh lại nói là nhỏ hơn nữa hả? Vậy làm sao có đường cho xe hơi chạy vô hả anh?
Dĩa bánh cuốn mà chỉ có 3 cái thì....chỉ đủ để cho mấy cô người mẫu lót dạ thôi chứ còn người thường thì làm sao mà no dạ được  Huh
Còn tiệm bánh mì & tiệm giò chả nổi tiếng đầu đường Ng Hữu Cảnh có còn ko hở anh Phan?? hi hi phụ nữ thì lúc nào cũng nhớ toàn những chổ ăn hàng thôi  Grin

Nghe nói Xóm Chùa bi giờ cũng xây cất thêm nhiều lắm phải ko ạ?

Cám ơn anh Phan rất nhiều.
Thuc Khanh
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #578 - 07. Dec 2007 , 04:32

Quote:
Xin đố anh PN là chị TK đã thám hiểm để tìm cái gì ? Nếu anh đoán trúng sẽ gửi tặng anh một CD làm quen cho vui .. Câu trả lời không nhất thiết phải đúng ý của chị TK mà cần nhất phải đúng ý ĐQ (sozdi nhen chị TK) . Anh có 24 tiếng đồng hồ dể trả lời nếu anh muốn tham gia câu đố cho vui  Smiley Cheesy Grin

Tình thân,
ĐQ

Chào anh ĐQ,

Chắc là anh Phan bận rộn hay là bí rồi nên ko trả lời câu đố của anh ĐQ được. Thôi thì nhờ các anh chị khác giải đáp dùm vậy. Được ko hả anh ĐQ?
Thấy anh đố mà em cũng théc méc luôn đó  Huh
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #579 - 07. Dec 2007 , 05:33

BichDinh wrote on 06. Dec 2007 , 09:23:

TK nói trường Chi Lăng trước nhà thương Nguyen Thai Hoc hở? Ngày xưa Bích-Định học tiểu học Chi Lăng đó.  Bây giờ Chi Lăng trở thành trường trung học luôn à?

Thục Khanh baby này biết nhiều quá ta. Khen Thục Khanh thật.  Kiss
Bích-Định

Chị Bích-Định ơi,

Cám ơn chị đã quá khen em nghen !!  Cheesy Em chỉ biết 3 cái chiện tào lao thôi chứ em đâu có biết chiện gì hay ho đâu nờ !!
Mà chuyện em biết cũng xưa lơ xưa lắc rồi.

Cho chị biết thêm 1 chiện nữa nhe: trường Chi Lăng sau 75 thì đổi thành trường Phan Đăng Lưu. Hình như là từ lớp 1 tới lớp 9 thì phải. Chuyện này chắc phải nhờ Sao Mai xác nhận dùm vì em ko học trường này nên em ko rành lắm.

Giờ này chắc chị đang dung dăng dung dẻ ở NY rồi há !! Chị chọn được  cái áo nào vừa vặn chưa?? Chị nhớ mua rộng rộng 1 chút chứ ko thì năm tới nó lại "chật" nữa thì mất công phải mua áo khác nữa hi hi

Chúc 2 chị gặp nhau vui vẻ nhe !!
TK
Back to top

IP Logged

Phan_Nguyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #580 - 07. Dec 2007 , 06:59

Thuc-Khanh wrote on 07. Dec 2007 , 04:27:
Chào anh Phan,

Cám ơn anh đã cho biết thêm về khu cư xá bi giờ.  Đường TKD hồi xưa đã nhỏ lắm rồi mà bi giờ anh lại nói là nhỏ hơn nữa hả? Vậy làm sao có đường cho xe hơi chạy vô hả anh?
Dĩa bánh cuốn mà chỉ có 3 cái thì....chỉ đủ để cho mấy cô người mẫu lót dạ thôi chứ còn người thường thì làm sao mà no dạ được  Huh
Còn tiệm bánh mì & tiệm giò chả nổi tiếng đầu đường Ng Hữu Cảnh có còn ko hở anh Phan?? hi hi phụ nữ thì lúc nào cũng nhớ toàn những chổ ăn hàng thôi  Grin

Nghe nói Xóm Chùa bi giờ cũng xây cất thêm nhiều lắm phải ko ạ?

Cám ơn anh Phan rất nhiều.
Thuc Khanh

Cư xá KOC có nhiều thay đổi. Tôi không rỏ chị TK ở khúc nào. Nhưng nhà ở gần bờ sông như nhà của Bà Dự, ông Nguyển Nhân đã phải mất đi một nửa vì họ đào đất làm lại đường mương. Ở cầu Kiệu bây giờ đi ngang vẫn còn hôi nhưng không kinh khiếp như ngày trước. Xóm chùa vì vậy củng thay đổi rất nhiều. Đúng ra đường TKD nhỏ lại từ lâu, nhưng tôi nghỉ rằng chắc chị ra khỏi VN sớm nên không thấy. Ca sĩ Hà Thanh trước khi đi ra ngoài cũng ở đây một thời gian.
Đầu đường NHC bây giờ có nhiều tiệm bán đồ ăn nhưng chắc chị sẽ không tìm thấy được những mùi vị xưa củ

Phan N.
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #581 - 07. Dec 2007 , 07:50

Phan_Nguyen wrote on 07. Dec 2007 , 06:59:
Cư xá KOC có nhiều thay đổi. Tôi không rỏ chị TK ở khúc nào. Nhưng nhà ở gần bờ sông như nhà của Bà Dự, ông Nguyển Nhân đã phải mất đi một nửa vì họ đào đất làm lại đường mương. Ở cầu Kiệu bây giờ đi ngang vẫn còn hôi nhưng không kinh khiếp như ngày trước. Xóm chùa vì vậy củng thay đổi rất nhiều. Đúng ra đường TKD nhỏ lại từ lâu, nhưng tôi nghỉ rằng chắc chị ra khỏi VN sớm nên không thấy. Ca sĩ Hà Thanh trước khi đi ra ngoài cũng ở đây một thời gian.
Đầu đường NHC bây giờ có nhiều tiệm bán đồ ăn nhưng chắc chị sẽ không tìm thấy được những mùi vị xưa củ

Phan N.

Chào anh Phan,

Vậy là anh cũng rành về khu cư xá quá hả? Chắc anh có quen ai ở đó hả? Khanh rời khỏi VN từ năm 84 nên ko biết gì về những thay đổi như anh nói.
Khu gần bờ sông mà anh nói là dân cư xá kêu là xóm thứ 3. Vì trong cư xá có 3 khu nên đặt số để kêu cho tiện. Khanh thì ở xóm 1 , khu có 3 tầng.
Nhà ông Nhân anh nói thì K nhớ rồi. Hình như nhà này hồi trước là nhà của cô Ngô thị Vân đó. Nếu đi từ ngoài vô thì nhà ông Nhân bên tay trái phải ko ạ? Ngay góc nhà có cây gòn & 1 cái miếu nhỏ (ko biết bi giờ có còn ko nữa ). Cô Vân hồi trước là GS LVD, bây giờ cô cũng hay viết trong D/Đ này lắm.
Ồ , anh cũng biết nhà ca sĩ Hà Thanh nữa hả. Anh có quen với mấy anh chị nhà nay ko?? Thiệt là trái đất tròn vo à. Ca cĩ Hà Thanh là ngươi` Huế, ca sĩ tới ở chung vơi em gái của ca sĩ. Bà em gái của ca sĩ Hà Thanh là bạn quen rất thân với mẹ của Khanh đó. Hôm qua tính hỏi anh có biết nhà bà dì này ko mà ko dám hỏi.
Hồi ở VN thì K hay tới nhà dì này chơi lắm vì ở gần.

Hồi xưa thì cầu Kiệu đâu có hôi gì lắm đâu. Huh
Cám ơn anh Phan rất nhiều đã cung cấp nhiều tin tức rất hay. Khanh xa VN đã lâu mà vẫn còn hình dung được khu xóm ngày trước nhưng chắc bây giờ có nhìn hình chắc là cũng ko nhận ra đâu vì ai cũng nói là bây giờ nhà cửa xây lên nhiều lắm.
TK
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #582 - 07. Dec 2007 , 07:59

Thuc-Khanh wrote on 07. Dec 2007 , 07:50:
Chào anh Phan,

Vậy là anh cũng rành về khu cư xá quá hả? Chắc anh có quen ai ở đó hả? Khanh rời khỏi VN từ năm 84 nên ko biết gì về những thay đổi như anh nói.
Khu gần bờ sông mà anh nói là dân cư xá kêu là xóm thứ 3. Vì trong cư xá có 3 khu nên đặt số để kêu cho tiện. Khanh thì ở xóm 1 , khu có 3 tầng.
Nhà ông Nhân anh nói thì K nhớ rồi. Hình như nhà này hồi trước là nhà của cô Ngô thị Vân đó. Nếu đi từ ngoài vô thì nhà ông Nhân bên tay trái phải ko ạ? Ngay góc nhà có cây gòn & 1 cái miếu nhỏ (ko biết bi giờ có còn ko nữa ). Cô Vân hồi trước là GS LVD, bây giờ cô cũng hay viết trong D/Đ này lắm.
Ồ , anh cũng biết nhà ca sĩ Hà Thanh nữa hả. Anh có quen với mấy anh chị nhà nay ko?? Thiệt là trái đất tròn vo à. Ca cĩ Hà Thanh là ngươi` Huế, ca sĩ tới ở chung vơi em gái của ca sĩ. Bà em gái của ca sĩ Hà Thanh là bạn quen rất thân với mẹ của Khanh đó. Hôm qua tính hỏi anh có biết nhà bà dì này ko mà ko dám hỏi.
Hồi ở VN thì K hay tới nhà dì này chơi lắm vì ở gần.

Hồi xưa thì cầu Kiệu đâu có hôi gì lắm đâu. Huh
Cám ơn anh Phan rất nhiều đã cung cấp nhiều tin tức rất hay. Khanh xa VN đã lâu mà vẫn còn hình dung được khu xóm ngày trước nhưng chắc bây giờ có nhìn hình chắc là cũng ko nhận ra đâu vì ai cũng nói là bây giờ nhà cửa xây lên nhiều lắm.
TK

Thực là lý thú khi đọc những mẫu đối thoại giữa anh Phan_Nguyen và Thục Khanh baby  Grin, TK à, em cứ tiếp tục đi , Đ Đ nghĩ là chừng 1, 2 message nữa là anh Phan và TK sẽ nhận ra là đã quen biết nhau từ thuở còn thơ, khg chừng có cùng... tắm mưa ngoài đường TKD hoặc TQK nữa là khác  Cool  Cheesy. Quả thực là "trái đất tròn vo"  Cool  Cool  Cool

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #583 - 07. Dec 2007 , 09:58

Thuc-Khanh wrote on 06. Dec 2007 , 11:23:

TK

TK ơi ,
Dân LVD mình thì chắc ai cũng ở quanh quẩn khu Đ K ,Bà chiểu ,T Đ hết mờ. Chị ở trên đường Bùi Hửu Nghĩa á , gần nhà Hoàng Oanh , đi lên nữa là nhà Thanh Tuyền ,rồi lên nữa là nhà Túy Phượng , rồi nhiều người nữa quên mất rồi. Chị PT còn nhớ mấy khu em nói còn chị thì quên hết trơn. Về VN 2 lần chị đi vòng vòng nhưng lạc lối mất rồi. Ngày xưa tụi chị hay đi bộ từ nhà lên chùa Xá Lợi , ngang nghĩa trang Mạc Đĩnh Chi thường ghé vào thăm mấy ngôi mộ  Embarrassed , bi giờ thì không còn dấu vết gì cả nên muốn tìm 1 chút kỹ niệm cũng không ra  Embarrassed Embarrassed. chị có tấm hình này để đố coi cả nhà có ai nhận ra ở đâu không nha , chỗ này rất ư là quen thuộc với chị em mình đó  Cheesy Cheesy

...

Hình chụp lúc sáng sớm nên còn ít xe cộ lắm  Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #584 - 07. Dec 2007 , 11:01

phuonghue wrote on 07. Dec 2007 , 09:58:
TK ơi ,
Dân LVD mình thì chắc ai cũng ở quanh quẩn khu Đ K ,Bà chiểu ,T Đ hết mờ. Chị ở trên đường Bùi Hửu Nghĩa á , gần nhà Hoàng Oanh , đi lên nữa là nhà Thanh Tuyền ,rồi lên nữa là nhà Túy Phượng , rồi nhiều người nữa quên mất rồi. Chị PT còn nhớ mấy khu em nói còn chị thì quên hết trơn. Về VN 2 lần chị đi vòng vòng nhưng lạc lối mất rồi. Ngày xưa tụi chị hay đi bộ từ nhà lên chùa Xá Lợi , ngang nghĩa trang Mạc Đĩnh Chi thường ghé vào thăm mấy ngôi mộ  Embarrassed , bi giờ thì không còn dấu vết gì cả nên muốn tìm 1 chút kỹ niệm cũng không ra  Embarrassed Embarrassed. chị có tấm hình này để đố coi cả nhà có ai nhận ra ở đâu không nha , chỗ này rất ư là quen thuộc với chị em mình đó  Cheesy Cheesy

...

Hình chụp lúc sáng sớm nên còn ít xe cộ lắm  Cheesy Cheesy

Chị Phương Huệ ơi,

Hình này là trên dốc cầu Bông đi xuống về hướng Đinh Tiên Hoàng phải ko chị?
Nếu phải thì quẹo tay trái là về DK, tay phải là về T Đ.

Vậy chị ở bên này cầu sắt hay là bên kia cầu vậy? Nhà bạn bè ở gần nhau vậy vui ha chị? Em rất thích học trường LVD là vì bạn bè của em cũng ở gần gần nhau vậy đó.
Hồi em học lớp nhỏ hơn thì em học ở Lê Quý Đôn , thì bạn bè ở tùm lum hết. Mỗi lần có chuyện cần phải đạp xe đi xa lắm !! Ở xa nhau nên bạn bè ít chơi thân với nhau hơn là ở gần nhà. Bởi vậy bi giờ nghe nhắc tới tên nhiều bạn học hồi trước mà em hoàn toàn ko nhớ được.
Còn bạn học ở LVD thì nói tên là em nhớ liền.
Nhân tiện đây em cũng xin báo cho các chị biết là nhờ D / Đ mà em đã l/lạc & nói chuyện đươc với 1 cô bạn thân đã mất l/lạc 23 năm nay rồi đó. Em đã viet thư về thăm nhưng chưa nhận được thư hồi âm nơi. Cô bạn hứa là sẽ gởi hình các bạn chụp chung nhân dịp họp mặt cho em coi nữa. Vì vậy nên em hồi hộp quá !!
1 phần là nhờ Sao Mai , 1 phần nữa nhờ l/lạc được với cô Mãnh. Rồi cô Mãnh cho em so phone của cô bạn này.
TK
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 37 38 39 40 41 ... 129
Send Topic In ra