Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên Mới Trình Làng  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 38 39 40 41 42 ... 129
Send Topic In ra
Thành Viên Mới Trình Làng (Read 124564 times)
Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Thành Viên Mới Trình Làng
Reply #585 - 07. Dec 2007 , 11:04

Quote:
Thực là lý thú khi đọc những mẫu đối thoại giữa anh Phan_Nguyen và Thục Khanh baby  Grin, TK à, em cứ tiếp tục đi , Đ Đ nghĩ là chừng 1, 2 message nữa là anh Phan và TK sẽ nhận ra là đã quen biết nhau từ thuở còn thơ, khg chừng có cùng... tắm mưa ngoài đường TKD hoặc TQK nữa là khác  Cool  Cheesy. Quả thực là "trái đất tròn vo"  Cool  Cool  Cool

Chị Đậu Đỏ à ,

Nghe chị nói tắm mưa chung làm em sợ quá !! Hồi đó thì em cũng có tắm mưa thiệt nhưng mà hông có....."uổng trờ " đâu nghen chị  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

DoQuan
Gold Member

Boycott Red China

Reply #586 - 07. Dec 2007 , 16:01

Thuc-Khanh wrote on 07. Dec 2007 , 04:32:
Chào anh ĐQ,

Chắc là anh Phan bận rộn hay là bí rồi nên ko trả lời câu đố của anh ĐQ được. Thôi thì nhờ các anh chị khác giải đáp dùm vậy. Được ko hả anh ĐQ?
Thấy anh đố mà em cũng théc méc luôn đó  Huh

À hà người trong cuộc mà cũng nôn nao vì câu đố ha . Anh PN chắc hông có giờ nhều, vậy anh chị nào có nhã ý trả lời dùm câu đố mà đúng ý ĐQ thì ĐQ xin tặng một CD TCDQ1, hoặc 2, hoặc 3 (sắp phát hành nay mai )
Xin nhắc lại câu đố một lần nữa cho vui nhen .

Chị Thục Khanh lúc còn nhỏ  hay theo mẹ vào trường LVD vào những ngày Chủ Nhật đi "thám hiểm" để tìm chi?

Câu trả lời không nhất thiết phải đúng theo ý của chị TK mà phải đúng theo ý ĐQ . Các anh chị có 24 tiếng đồng hồ để tham gia câu đố . Sau 24 tiếng mà không ai tham gia câu đố thì chị TK có quyền tham gia trả lời nhen  Smiley
Back to top

1) Không mua hàng Made in China&&2) Không du lịch hay travel bằng hàng không China&&3) Không giao dịch và mua bán với China

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #587 - 07. Dec 2007 , 16:44

Chi D D oi , trước khi trả loi câu hỏi của chị , em là dân LVD nhủng chị biết rồi..em học có một nam thôi. Vây thì câu hỏi của em là:

Trường mình có trồng cây me nào không hả chị D D?
Cám ỏn chị nhé.  Huh
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #588 - 07. Dec 2007 , 18:41

HoaiNguyen wrote on 07. Dec 2007 , 16:44:
Chi D D oi , trước khi trả loi câu hỏi của chị , em là dân LVD nhủng chị biết rồi..em học có một nam thôi. Vây thì câu hỏi của em là:

Trường mình có trồng cây me nào không hả chị D D?
Cám ỏn chị nhé.  Huh

Hòai à, chị Đ Đ quên mất là chị đã hỏi câu gì ở đâu rồi  Undecided  Embarrassed. Còn về câu hỏi của em, nếu trí nhớ của chị khg có phản thùng chị thì ngày xưa trường mình khg có trồng cây me em ạ! Nhưng nay em hỏi thì chị mang cây me về trồng trong Vườn trúc cho em nè, em vào Vườn trúc để hái me nhé  Wink.

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #589 - 07. Dec 2007 , 20:23

BichDinh wrote on 06. Dec 2007 , 09:23:
Huh  Cry  Huh  Cry    Tên gọi Đức Tả Quân Lê Văn Duyệt nghe kính cấn như vậy mà bây giờ....    TK nói trường Chi Lăng trước nhà thương Nguyen Thai Hoc hở? Ngày xưa Bích-Định học tiểu học Chi Lăng đó.  Bây giờ Chi Lăng trở thành trường trung học luôn à?
Bích-Định

Chị Bích Định ơi, câu này cho Sao Mai trả lới nhen - vậy là chị và Sao Mai là đồng môn từ nhỏ tới lớn luôn nhen chị ... Sm là học sinh tiểu học Chi Lăng luôn đó, sau này, trường Chi Lăng gọi là Hà huy Tập, từ lớp 6 đến lớp 9. Nhưng, hiện tại, trườngh lại bị xây hàng rào phân làm 2, 1 bên day mặt ra đường Chi Lăng xưa (nay là PDL) thì là HHT từ lớp 6 đến lớp 9, còn 1 mặt day ra đường Vạn kiếp thì là tiểu học đó chị ơi và cùng mang chung cái tên HHT
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #590 - 07. Dec 2007 , 20:33

Thuc-Khanh wrote on 07. Dec 2007 , 05:33:
Cho chị biết thêm 1 chiện nữa nhe: trường Chi Lăng sau 75 thì đổi thành trường Phan Đăng Lưu. Hình như là từ lớp 1 tới lớp 9 thì phải. Chuyện này chắc phải nhờ Sao Mai xác nhận dùm vì em ko học trường này nên em ko rành lắm.

Hihihi, trước tiên, mình chúc mừng TK gặp lại hàng xóm nhen, sau đó, thì nói nhỏ nghe nà, mình đã trả lới cho chị Bích Địnhngay khi đọc từ trang trước, sau mới thấy trang này, trường Chi Lăng là Hà Huy Tập, ko phải PDL đâu Khanh nè ... PDL là trường khác đó, con đường thì mới đổi từ đường Chi Lăng sang đường PDL
Chúc mừng cả Khanh đã liên lạc được với cô bạn B.T

Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #591 - 07. Dec 2007 , 20:46

Phan_Nguyen wrote on 04. Dec 2007 , 10:30:
Vui mừng được biết chị . Ngày trước tôi học ở Văn Lang.
Chúc chị và mọi người luôn luôn vui vẻ và may mắn.

Phan N.

Mến chào anh Phan Nguyên

Mừng anh đến với d/đ LVD, Sm cũng như TK đều là LVD_81, anh chị của SM mới học Văn Lang ...
Và cũng chúc mừng anh "gặp" lại hàng xóm TKhanh trên diễn đàn này ...
Chúc anh luôn an vui
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #592 - 08. Dec 2007 , 16:29

Kinh chào các chi , va các anh nhé.
Em xin loi chị Dậu Dỏ nhé.  Sad

En nhìn lộn chu.Thay vì Do Quan em dọc thành Đ D chị của em.
Nhủng em hỏi chị D D và các chị khác là chủ nhật các lỏp học có dóng của phải không?  Roll Eyes

Nếu dóng cua chị TK không thê vào các lop học dược , thì chị TK lang thang trong sân trương thôi. Vậy thì TK dếm  xem trương minh có bao nhiêu cây trúc  có phai khg?

Chị D D oi : cô bạn Phương của em dang bận di du lịch dâu dó nên ít lên tiếng dó.

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #593 - 08. Dec 2007 , 20:06

hong_SG wrote on 06. Dec 2007 , 22:31:
My oi, theo hương dan cua em, chi da vao dươc rọi Cam on em nha

Chị Hồng ơi,

My là LVD-73 chào mừng chị vào sân trường Wink
Chị vào mục Kỹ Thuật xem phần mở kho hình để đăng hình, hoặc chị gửi email cho em cũng được chị ạ .
Cả nhà mong xem hình xưa cũng như hình mới của chị.  Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #594 - 08. Dec 2007 , 20:10

HoaiNguyen wrote on 08. Dec 2007 , 16:29:
Kinh chào các chi , va các anh nhé.
Em xin loi chị Dậu Dỏ nhé.  Sad

En nhìn lộn chu.Thay vì Do Quan em dọc thành Đ D chị của em.
Nhủng em hỏi chị D D và các chị khác là chủ nhật các lỏp học có dóng của phải không?  Roll Eyes

Nếu dóng cua chị TK không thê vào các lop học dược , thì chị TK lang thang trong sân trương thôi. Vậy thì TK dếm  xem trương minh có bao nhiêu cây trúc  có phai khg?

Chị D D oi : cô bạn Phương của em dang bận di du lịch dâu dó nên ít lên tiếng dó.

hihihi, Hoài ơi, mới đầu My nghĩ  chắc anh Đỗ Quân muốn chọc Thục Khanh đi theo mẹ để lang thang vào thăm các hàng đậu đỏ bánh lọt , xi rô đá nhận, cóc ổi .... gì đó , nhưng nghĩ lại như Hoài nói thì chủ nhật làm gì có hàng quà gì đâu ha  Huh Cheesy
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #595 - 09. Dec 2007 , 03:31

Quote:
hihihi, Hoài ơi, mới đầu My nghĩ  chắc anh Đỗ Quân muốn chọc Thục Khanh đi theo mẹ để lang thang vào thăm các hàng đậu đỏ bánh lọt , xi rô đá nhận, cóc ổi .... gì đó , nhưng nghĩ lại như Hoài nói thì chủ nhật làm gì có hàng quà gì đâu ha  Huh Cheesy

Mọi người ơi ,
Như vậy có ai trả lời đúng không vậy ha? Thời hạn 24 tiếng qua rồi mà... Roll Eyes
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #596 - 09. Dec 2007 , 03:41

Thuc-Khanh wrote on 07. Dec 2007 , 11:01:
Chị Phương Huệ ơi,

Hình này là trên dốc cầu Bông đi xuống về hướng Đinh Tiên Hoàng phải ko chị?
Nếu phải thì quẹo tay trái là về DK, tay phải là về T Đ.

Vậy chị ở bên này cầu sắt hay là bên kia cầu vậy? Nhà bạn bè ở gần nhau vậy vui ha chị? Em rất thích học trường LVD là vì bạn bè của em cũng ở gần gần nhau vậy đó.
Hồi em học lớp nhỏ hơn thì em học ở Lê Quý Đôn , thì bạn bè ở tùm lum hết. Mỗi lần có chuyện cần phải đạp xe đi xa lắm !! Ở xa nhau nên bạn bè ít chơi thân với nhau hơn là ở gần nhà. Bởi vậy bi giờ nghe nhắc tới tên nhiều bạn học hồi trước mà em hoàn toàn ko nhớ được.
Còn bạn học ở LVD thì nói tên là em nhớ liền.
Nhân tiện đây em cũng xin báo cho các chị biết là nhờ D / Đ mà em đã l/lạc & nói chuyện đươc với 1 cô bạn thân đã mất l/lạc 23 năm nay rồi đó. Em đã viet thư về thăm nhưng chưa nhận được thư hồi âm nơi. Cô bạn hứa là sẽ gởi hình các bạn chụp chung nhân dịp họp mặt cho em coi nữa. Vì vậy nên em hồi hộp quá !!
1 phần là nhờ Sao Mai , 1 phần nữa nhờ l/lạc được với cô Mãnh. Rồi cô Mãnh cho em so phone của cô bạn này.
TK

TK à ,
Em đi lâu vậy mà còn nhớ hết trơn hay quá à. Chuyện hồi xưa chị quên nhiều lắm , chỉ khi vào lại D Đ tự nhiên chợt nhớ lại nhiều thứ .. Smiley Lúc về VN chị thiệt là không biết mình ở đâu cả ,ngay cả lúc đứng trước Thảo Cầm Viên mà chị cũng ngớ ra nữa  Huh Huh Nếu có thì giờ thì chắc chị sẽ tìm lại được nhiều kỹ niệm. Hy vọng kỳ tới Phượng Tr sẽ làm hướng dẫn viên ,tụi chị có hẹn rồi... Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

DoQuan
Gold Member

Boycott Red China

Reply #597 - 09. Dec 2007 , 08:56

phuonghue wrote on 09. Dec 2007 , 03:31:
Mọi người ơi ,
Như vậy có ai trả lời đúng không vậy ha? Thời hạn 24 tiếng qua rồi mà... Roll Eyes

Cảm ơn chị Ph đã rung chuông hết giờ nghen . Chỉ có chị Hoài vào trả lời là chị TK đã vào trường đếm có bao nhiêu cây trúc . Còn chị My tự trả lời chắc trật vì ngày CN có hàng quán nào bán gì đâu .
Câu trả lời của chị Hoài không đúng ý ĐQ lắm dù cũng rất lý thú là thường ai khi thấy trúc cũng hay đếm trúc.  Nhưng không có lý là tuần nào cũng đếm trúc  Smiley Điểm then chốt trong câu hỏi là "thám hiểm" có nghĩa là muốn đi tìm cái hay mới lạ nếu không muốn nói là như dế mèn phiêu lưu ký .  Vậy thì ở cái tuổi chưa được đến trường thì cô bé TK đã dọt theo mẹ để làm chi nếu ở trường cũng chẳng có gì vui hơn ở nhà ?

Vào trường ngày CN thì quả là chỉ có ông gác dan quét rác và tỉa bông hay tưới hoa cho cây cảnh trong trường. Tuổi nhỏ thì thường hay có giấc mơ và thường hay phiêu lưu theo giấc mơ của mình theo truyện kể, thơ văn hay nhạc v.v.  Theo ý ĐQ là chị TK chắc nếu không đi tìm những cành hoa phượng vĩ ở sân trường thì cũng đi tìm
những bông hoa lạ hay những cánh bướm sặc sở màu sắc hay lượm những trái me dốt rơi rớt ở trên sân mà cắn thì tuyệt dịu . Dĩ nhiên có những cái hiếu kỳ riêng khác nhưng ít nhất là phải có những cái này trước phải không chị Thục Khanh . Smiley Wink Cheesy

Xin ghi nhận sự suy đoánn khá lý thú của chị Hoài dù không trúng ý của ĐQ hoàn toàn và để khuyến khích thì ĐQ cũng xin tặng chị một CD để làm quen nhen. Xin chị gửi địa chỉ cho ĐQ theo email của diễn đàn sẽ gửi cho chị  .
ĐQ
Back to top

1) Không mua hàng Made in China&&2) Không du lịch hay travel bằng hàng không China&&3) Không giao dịch và mua bán với China

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #598 - 10. Dec 2007 , 09:33

Quote:
 Vậy thì ở cái tuổi chưa được đến trường thì cô bé TK đã dọt theo mẹ để làm chi nếu ở trường cũng chẳng có gì vui hơn ở nhà ?

Theo ý ĐQ là chị TK chắc nếu không đi tìm những cành hoa phượng vĩ ở sân trường thì cũng đi tìm
những bông hoa lạ hay những cánh bướm sặc sở màu sắc hay lượm những trái me dốt rơi rớt ở trên sân mà cắn thì tuyệt dịu . Dĩ nhiên có những cái hiếu kỳ riêng khác nhưng ít nhất là phải có những cái này trước phải không chị Thục Khanh . Smiley Wink Cheesy

Hi hi , nghe anh DQ diễn tả thì biết ngay anh là người có tâm hồn nghệ sĩ. Còn em thì chắc ko phải đi tìm những cánh bướm hay hái hoa đâu. Em nghĩ là em chỉ thích lượm hoa & trái phượng để đem về nhà chơi....đá gà với mây ông anh iêu quí thôi !!! Grin Sân trường LVD ko có cây me nên cũng ko có me chua, me dốt để nhâm nhi thiệt là uổng !
TK
Back to top

IP Logged

Phan_Nguyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #599 - 10. Dec 2007 , 10:29

Thuc-Khanh wrote on 07. Dec 2007 , 07:50:
Chào anh Phan,

Vậy là anh cũng rành về khu cư xá quá hả? Chắc anh có quen ai ở đó hả? Khanh rời khỏi VN từ năm 84 nên ko biết gì về những thay đổi như anh nói.
Khu gần bờ sông mà anh nói là dân cư xá kêu là xóm thứ 3. Vì trong cư xá có 3 khu nên đặt số để kêu cho tiện. Khanh thì ở xóm 1 , khu có 3 tầng.
Nhà ông Nhân anh nói thì K nhớ rồi. Hình như nhà này hồi trước là nhà của cô Ngô thị Vân đó. Nếu đi từ ngoài vô thì nhà ông Nhân bên tay trái phải ko ạ? Ngay góc nhà có cây gòn & 1 cái miếu nhỏ (ko biết bi giờ có còn ko nữa ). Cô Vân hồi trước là GS LVD, bây giờ cô cũng hay viết trong D/Đ này lắm.
Ồ , anh cũng biết nhà ca sĩ Hà Thanh nữa hả. Anh có quen với mấy anh chị nhà nay ko?? Thiệt là trái đất tròn vo à. Ca cĩ Hà Thanh là ngươi` Huế, ca sĩ tới ở chung vơi em gái của ca sĩ. Bà em gái của ca sĩ Hà Thanh là bạn quen rất thân với mẹ của Khanh đó. Hôm qua tính hỏi anh có biết nhà bà dì này ko mà ko dám hỏi.
Hồi ở VN thì K hay tới nhà dì này chơi lắm vì ở gần.

Hồi xưa thì cầu Kiệu đâu có hôi gì lắm đâu. Huh
Cám ơn anh Phan rất nhiều đã cung cấp nhiều tin tức rất hay. Khanh xa VN đã lâu mà vẫn còn hình dung được khu xóm ngày trước nhưng chắc bây giờ có nhìn hình chắc là cũng ko nhận ra đâu vì ai cũng nói là bây giờ nhà cửa xây lên nhiều lắm.
TK

Chị TK,

Cư xá kiến ốc cục là nơi tôi hay đi dạo buổi chiều tối sau khi ăn cơm xong. Tôi cũng hay đi qua đi qua "xóm một" nhưng có lẽ vì đi ban đêm nên có gặp chị chắc cũng chẳng thấy mặt nhau chứ đừng nói chi đến chuyện trời mưa...

Ổ đây chắc chị cũng biết gia đình ông Chữ Ngọc Liễn bộ ngoại giao ? Ca sĩ Hà Thanh ở một căn nhà thuê lại của một người quen bên đường Trần Khánh Dư. Bây giờ chị đã qua Hoa Kỳ và nghe nói nghiêng về chuyện tu hành nhiều hơn .

Cầu Kiệu hồi đó đi gần thì hôi lắm. Sau theo chương trình vét rảnh đào kinh, ngân hàng phát triển Á Châu cho mượn tiền để làm các hệ thống dẫn nước lọc nước nên đã giải toả khá nhiều nhà cửa xung quanh vùng này. Kinh dưới cầu kiệu nhờ vậy mà sạch hơn và đỡ hôi hơn. Lại có đường đi lại nên cũng làm xung quanh thay đổi khá nhiều. Chị TK có về sẽ vô cùng ngạc nhiên vì nhìn không ra chổ ở của mình ngày trước nữa !

Vui mừng gặp lại người hàng xóm không quen.

Phan N.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 38 39 40 41 42 ... 129
Send Topic In ra