Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên Mới Trình Làng  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 43 44 45 46 47 ... 129
Send Topic In ra
Thành Viên Mới Trình Làng (Read 124590 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Thành Viên Mới Trình Làng
Reply #660 - 03. Feb 2008 , 09:25

Quote:

Chà chà sao dgiao nghe lạnh lẽo quá vậy nè, chắc bên ngoài nhiệt độ dưới dưới độ 0, Phượng chờ dgiao đốt lò sưởi rồi mình nói chuyện nghe.
Thì dgiao chính là.... dgiao chứ còn ai vào đây nữa! ( dgiao vẫn thích dùng tên này hơn ), Bố dgiao có cùng họ với ông tướng chỉ xuống sông Bạch Đằng thề không dẹp tan quân giặc thì không vể lại bến sông này, nên dĩ nhiên dgiao mang họ của Bố dgiao rồi Grin... dgiao họ T, tên H Ng... chỉ là tên trên giấy tờ thôi, dgiao vẫn thích tên mình tự đặt.
nhà có giàn hoa giấy là nhà của dgiao trước 75, nhưng dgiao hơi thất vọng vì nhà của dgiao cũng ở cư xá, nhưng không phải là cư xá Lữ Gia! Cry Phượng cố tình vẽ đường sai cho hưu chạy lạc phải không ? Dgiao hồi xưa đọc nhiều báo học trò lắm: tuổi hoa, tuổi ngọc, tuổi ngà ( dgiao chế thêm ), ngàn thông, rồi đọc luôn đến báo Tiền Phong của mấy ông anh, bà chị ở nhà ( chính trên báo này dgiao mới quen Phượng, nhớ không ?) và tại đây dgiao hay gửi mấy mẫu tranh ngắn vui vui dịch từ tiếng anh sang tiếng việt, dgiao cũng không nhớ rõ có làm ô chữ không ! còn cái chổ gặp Phượng trước cổng trường thì dgiao nhớ mang máng có một cái cổng nhỏ nhỏ, không phải cổng trường, hình như bên hông cổng trường, có một cái miếu nhỏ nhỏ nữa, đúng không?
a, nếu bộ nhớ của Phượng còn tốt vậy Phượng nhớ dgiao là người miền nào không ? là con thứ mấy trong gia đình ? có mấy anh chị em, và một câu hỏi khó nè: dgiao người cao hay thấp? có 1 điểm rất đặc biệt trên gương mặt ( nếu Phượng không nhớ thì cho lấy hình ra xem lại đó  Roll Eyes Tongue
( tạm ngưng ở đây, hẹn kỳ sau tiếp)
PS :
1_ Phượng hồi này mắc bệnh nghi ngờ hơi nặng phải không ? Đúng rồi thời buổi này mà, thực hư làm sao biết được!
2_ Phượng có nghe chuyện kể cuối năm về một tên liền ông giả dạng vào quậy Cung Hoa Gấm chưa ?

Dangiao ơi,

Cả tháng nay My bận quá, bây giờ mới ra đón chào Dangiao  Wink Thật là vui mừng khi thấy qua D/D LVD các bạn bè cũ đã tìm lại được nhau. Wink Và vui hơn nữa là cả nhà được nghe hóng chuyện, theo dõi và vui lây  Cheesy

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #661 - 03. Feb 2008 , 15:15

kienmay wrote on 03. Feb 2008 , 15:05:
Cô Tố Nga có dạy lớp đệ thất P2, đệ lục P2 nữa mà ( mình cũng là dân P2 chính hiệu con nai vàng đây nè ! nói nhỏ nhe hồi đó mình được cô cưng lắm đó, nhưng mình cũng quậy quá trời, xém bị đưa ra hội đồng kỹ luật vì tội phá thầy cô, may nhờ cô Tố Nga bênh vực, xin tha cho đó  Grin  Cry Kiss
Mình là kienmay, xin chào ra mắt cả nhà.

Hello kienmay. Đ Đ xin chào đón em vừa tìm về đại gia đình LVD. Thì ra em là học trò cưng của cô Tố Nga hả, như vậy chắc là hồi xưa em phải là "1 cây toán" trong lớp hả em   Huh  Tongue  Grin
Hãy mau mau khai rõ là ra trường LVD năm nào để định ngôi vị đó  Grin  Grin, kẻo không thôi cả nhà cho em xuống hàng em út đó  Grin  Grin

Back to top
« Last Edit: 03. Feb 2008 , 15:17 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

dangiao
Ex Member

Reply #662 - 03. Feb 2008 , 16:38

Quote:
Dangiao ơi,

Cả tháng nay My bận quá, bây giờ mới ra đón chào Dangiao  Wink Thật là vui mừng khi thấy qua D/D LVD các bạn bè cũ đã tìm lại được nhau. Wink Và vui hơn nữa là cả nhà được nghe hóng chuyện, theo dõi và vui lây  Cheesy

dgiao xin chào chị My, nọ nay ( bắt chiếc văn của ... ) ra vào DD mà chưa lên tiếng chào chị!, xin bỏ quá cho, nay dgiao vòng tay, cúi đầu chào chị ạ( dgiao nhớ ngày xưa Tết đến là dgiao lập lại động tác này để vòi bao lì xì của các anh chị...  Cheesy Cheesy )
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #663 - 03. Feb 2008 , 22:04

Quote:
dgiao xin chào chị My, nọ nay ( bắt chiếc văn của ... ) ra vào DD mà chưa lên tiếng chào chị!, xin bỏ quá cho, nay dgiao vòng tay, cúi đầu chào chị ạ( dgiao nhớ ngày xưa Tết đến là dgiao lập lại động tác này để vòi bao lì xì của các anh chị...  Cheesy Cheesy )

hihihi, chưa gì hết là đã vòi lì xì rồi  Cheesy. Ở đây chị My chưa phải là chị lớn, còn mấy chị lớn hơn mới phải lo chuyện lì xì. My cũng đứng sắp hàng  giành giựt  Grin  như mấy cô em Phượng thôi .  Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #664 - 04. Feb 2008 , 04:23

Quote:
hihihi, chưa gì hết là đã vòi lì xì rồi  Cheesy. Ở đây chị My chưa phải là chị lớn, còn mấy chị lớn hơn mới phải lo chuyện lì xì. My cũng đứng sắp hàng  giành giựt  Grin  như mấy cô em Phượng thôi .  Grin

Hihi cứ đứng đó sắp hàng đi nghen cưng  Grin

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #665 - 04. Feb 2008 , 05:59

Quote:
Hihi cứ đứng đó sắp hàng đi nghen cưng  Grin

Hi hi , Chị Đ Đ ơi
Như vậy là ai cũng tới sắp hàng trước nhà Chị rồi  Grin Grin. PTr nhắn em tới lãnh luôn phần của cô nàng kìa  Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #666 - 04. Feb 2008 , 06:01

phuonghue wrote on 04. Feb 2008 , 05:59:
Hi hi , Chị Đ Đ ơi
Như vậy là ai cũng tới sắp hàng trước nhà Chị rồi  Grin Grin. PTr nhắn em tới lãnh luôn phần của cô nàng kìa  Grin

Đ Đ tính hỏi em chừng nào đi sắp hàng thì rũ chị với  Roll Eyes  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #667 - 04. Feb 2008 , 06:13

Quote:
Hello kienmay. Đ Đ xin chào đón em vừa tìm về đại gia đình LVD. Thì ra em là học trò cưng của cô Tố Nga hả, như vậy chắc là hồi xưa em phải là "1 cây toán" trong lớp hả em   Huh  Tongue  Grin
Hãy mau mau khai rõ là ra trường LVD năm nào để định ngôi vị đó  Grin  Grin, kẻo không thôi cả nhà cho em xuống hàng em út đó  Grin  Grin

PH là LVD75 xin chào Kienmay và Nam Chi mới vào D Đ  Grin Grin. Hông biết kiu bằng Chị hay bạn ha , vậy xin mời quí vị dùng chút đồ ăn lấy thảo.Hông biết Tiểu Đệ có ở đó hông, mời vô phụ dọn bàn luôn nha  Grin Grin

... ...

...

...

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #668 - 04. Feb 2008 , 06:16

Quote:
Đ Đ tính hỏi em chừng nào đi sắp hàng thì rũ chị với  Roll Eyes  Grin  Grin

Thì Chị đem bao theo xong Chị em mình tới nhà mấy Cô trước , xong Chị lì xì , xong qua nhà Chị Mỹ , chị Túy Vân nữa nè  Grin Grin. Chu choa , em cũng phải chửn bị cho mấy cái TK baby, SM baby ,B Đ baby nữa kìa  Tongue Tongue Í quên , còn Tiểu Đệ baby nữa  Tongue Tongue Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #669 - 04. Feb 2008 , 06:55

...

P Huệ à, Đ Đ có théc méc là dĩa này là món gì đây??? Hay là thức ăn o-đơ cho người bị ho bị cảm chăng  Huh  Huh
Back to top

IP Logged

dangiao
Ex Member

Reply #670 - 04. Feb 2008 , 15:40

phuonghue wrote on 04. Feb 2008 , 06:13:
PH là LVD75 xin chào Kienmay và Nam Chi mới vào D Đ  Grin Grin. Hông biết kiu bằng Chị hay bạn ha , vậy xin mời quí vị dùng chút đồ ăn lấy thảo.Hông biết Tiểu Đệ có ở đó hông, mời vô phụ dọn bàn luôn nha  Grin Grin

... ...

...

...

Vâng ạ, chị bảo thì đệ xin vâng, nhưng dọn món nào ra trước, món nào sau dzậy chị ơi, đệ lóng cóng quá lỡ tay làm dĩa ớt tèm lem rồi, thôi cho đệ ra đứng cửa đón khách vậy chị nhé, [b]nhón[/b] một cái bánh tiêu cho Ph Tr mang theo dùng dọc đường nhe chị  Roll EyesTongue
PS: Một chốc khách đến phải lén nhìn Kmay và Nam Chi ra sao  Cool Shocked
Back to top

IP Logged

dangiao
Ex Member

Reply #671 - 04. Feb 2008 , 17:07

phuonghue wrote on 04. Feb 2008 , 06:16:
Thì Chị đem bao theo xong Chị em mình tới nhà mấy Cô trước , xong Chị lì xì , xong qua nhà Chị Mỹ , chị Túy Vân nữa nè  Grin Grin. Chu choa , em cũng phải chửn bị cho mấy cái TK baby, SM baby ,B Đ baby nữa kìa  Tongue Tongue Í quên , còn Tiểu Đệ baby nữa  Tongue Tongue Grin

Hah, vậy mới xứng chính danh hiền tỷ  Cheesy Cheesy em lớn, em nhỏ không bỏ sót em nào  Wink
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #672 - 05. Feb 2008 , 05:22

Quote:

...

P Huệ à, Đ Đ có théc méc là dĩa này là món gì đây??? Hay là thức ăn o-đơ cho người bị ho bị cảm chăng  Huh  Huh

Chi Đ Đ oi,

Chị quên là chị PH là Huế rặt sao? Dân Huế ăn gì cũng có ớt hết mà. Bởi vậy chị PH mời mọi người món cam chấm.. tương ớt đó. Chị chấm thử 1 miếng đi , ngon lắm đó.
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #673 - 05. Feb 2008 , 05:38

Quote:
nhón một cái bánh tiêu cho Ph Tr mang theo dùng dọc đường nhe chị  Roll EyesTongue
PS: Một chốc khách đến phải lén nhìn Kmay và Nam Chi ra sao  Cool Shocked

Thân mến chào anh Dangiao,

Mấy bửa nay em cứ ngồi len lén trong góc nhà để hóng chiện "hấp dẫn " của anh DG & chị Phượng đó.  Wink
Cũng tính "nghe lén " nữa mà thấy chi Phượng dzọt mất tiu gồi. Bi giờ lại thấy anh DG "ăn gian" tính bỏ túi 1 cái bánh đem dzìa tặng người đẹp nên em phải nhảy dzô can anh đây. Bánh tiêu phải ăn liền mới giòn chứ anh để dành trong túi tới cả tuần nửa nó sẽ.....hôi ê đó nha anh ! Không sao, để chị Phượng dzìa em sẽ nhắn với chị Ph là anh đã có lòng nhớ tới chị đó. Thấy món ngon cũng hông xực 1 mình. Chị Ph thiệt là may mắn có 1 người bạn lúc nào cũng nghĩ tới bạn bè trước nhứt. Cheesy

Em là LVD-81 (là Út ít trong D Đ này), xin chào ra mắt anh bạn nối khố của chị Phượng Trần ạ !!  Grin Em có khoanh tay & cúi đầu đang wang` đó nghen ! Anh DG nhớ chuẩn bị cái bao đo đỏ & nặng nặng nhe !  Grin  Grin

Thuc Khanh
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #674 - 05. Feb 2008 , 06:06

Thuc-Khanh wrote on 05. Feb 2008 , 05:38:
Thân mến chào anh Dangiao,

Mấy bửa nay em cứ ngồi len lén trong góc nhà để hóng chiện "hấp dẫn " của anh DG & chị Phượng đó.  Wink
Thuc Khanh

bắt chước TKhanh khoanh tay ... (khoanh chưn luôn)
Dạ thưa anh Dgiao ... Tphu5 nhỏ hơn chị Phương Tr 5 tuổi vậy chắc cũng nhỏ hơn anh 5 tuổi ... cũng là 1 trong những em út của điễn đàn thân ái gửi lời chào đến anh, người bạn thân thiết của d/đ này   Cheesy

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 43 44 45 46 47 ... 129
Send Topic In ra