Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên Mới Trình Làng  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 52 53 54 55 56 ... 129
Send Topic In ra
Thành Viên Mới Trình Làng (Read 124776 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Thành Viên Mới Trình Làng
Reply #795 - 15. Mar 2008 , 07:42

Phương Tần wrote on 15. Mar 2008 , 07:36:
Mỹ ui! Kiếm hỏng ra... Huh Huh Huh

Có phải là Tần muốn kiếm hình của bài hợp ca Hè Về không? Đây nè  Wink

...

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #796 - 15. Mar 2008 , 08:23

Quote:
Có phải là Tần muốn kiếm hình của bài hợp ca Hè Về không? Đây nè  Wink

...

Cám ơn chị nghen, em đang ngâm nga mấy câu thơ của nhà văn CTT nè...

Hoàng hạc nhất khứ bất phục phản
    Bạch vân thiên tải không du du..
Hạc vàng, em vút cánh bay
Tìm em, mây trắng bay đầy thinh không...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #797 - 15. Mar 2008 , 09:17

tuyet_ngo wrote on 13. Mar 2008 , 19:08:
Hello Thu NGa,
Dữ hôn ! đến mãi hôm ni mời thấy mi xuất hiện. Bận gì mà mà bận wa' dzị? Mi có xem hình PH chụp với Cô S. Thu & Thầy T. Dziệu ở trang Hoa Gấm 4. Đẹp wa' hả
Chúc g/đ mi vui vẻ những ngày cuối tuần. Cheesy Ta ngong ngóng đến tháng 8 của bọn mình từng ngày từng giờ đó ! Cheesy

Tuyet oi, Ta co xem hinh PH va thay co. Hinh dep lam. Nga tiem giay Bata co phai hoc 12A4 o? Co nang cao lon toc ngang vai
Ta da dat xong ve di Cali chi cho thang 8 toi. Chuc mi va gia dinh mot cuoi tuan vui ve.   Wink Wink Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #798 - 15. Mar 2008 , 18:27

Phương Tần wrote on 15. Mar 2008 , 08:23:
Cám ơn chị nghen, em đang ngâm nga mấy câu thơ của nhà văn CTT nè...

Hoàng hạc nhất khứ bất phục phản
   Bạch vân thiên tải không du du..
Hạc vàng, em vút cánh bay
Tìm em, mây trắng bay đầy thinh không...

Cám ơn chị Đậu Đỏ lẹ tay dùm em.  Wink
Tần à , Tần sực nghĩ đẾn 2 câu đó của nhà văn CTT cũng hay đó Tần, biết đâu có người bán báo Xuân năm xưa trong ảnh này  Wink

...

Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #799 - 16. Mar 2008 , 14:40

Phuong_Tran wrote on 14. Mar 2008 , 20:30:
...

Phượng Trần LVD 75 mến chào bạn Vann , PTr thấy bạn mình mới vào nhà LVD đã chạy u dung dăng dung dẻ khắp nơi rồi ,vui quá là vui chẳng bù PTr hồi mới vào còn rụt rè khép nép đợi mấy chị nắm tay níu áo dẫn vào tận nơi mới chịu...Phần sau PTr hỏng dám kể thêm , bạn tự tìm hiểu lấy nhé

Chúc Vann luôn vui

PTr

Hello Phượng Trần,
Cám ơn nhé, bình hoa đẹp như mơ vậy đó, rất vui được quen bạn. Phượng ui, sân trường " Lém và Duyên " là nơi để bọn mình nhảy nhót, vui đùa mà, làm sao có thể khép nép đôi tà áo được, mà phải cột lại để chơi trò cút bắt, chơi u, chơi nhảy dây...
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #800 - 16. Mar 2008 , 15:18

Tuyet Lan wrote on 14. Mar 2008 , 21:34:
Thân Chào Vân

TL là LVD73 (nhưng chỉ học LVD cho tới 71, sau đó hoc NAN) thân chào Vân. Chúc Vân , mãi dzui dzẻ lang thang trong sân trường , Vân nhé .
TL
...

Mến chào chị TL, zoom cành hoa chị tặng thì em có được một cái cài áo thật là bá chấy ( chữ này em mới lụm được ở đâu đó trên DD này )  Cheesy Em Tank chị nhiều nha.
Vậy là chị học NAN 72 rồi 73 là ra trường ? năm học cuối của chị có phải TQH làm Tổng Thư Ký Ban Chấp hành Học Sinh NAN ?
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #801 - 16. Mar 2008 , 16:25

timo wrote on 16. Mar 2008 , 15:18:
Mến chào chị TL, zoom cành hoa chị tặng thì em có được một cái cài áo thật là bá chấy ( chữ này em mới lụm được ở đâu đó trên DD này )  Cheesy Em Tank chị nhiều nha.
Vậy là chị học NAN 72 rồi 73 là ra trường ? năm học cuối của chị có phải TQH làm Tổng Thư Ký Ban Chấp hành Học Sinh NAN ?

Than chao Vân
Vân ạ như vậy cũng biết một số ACE bên NAN hở. Mừng quá . Ngày xưa , chi TL học LVD đên 1971. Sau đó khi NAN mở ra, chị chuyển về NAN cho gần nhà. Chi TL học Đệ nhi (71-72) và Đệ nhất (72-73) ở bên Nguyễn An Ninh.  Chi mất hết lien lac với cac ban cua NAN.  Nếu Van có biết được ai bên NAN , xin cho chi TL biết  nhé Vân.  Chi TL cũng đang tìm kiếm lại bạn cũ NAN. Cũng như ngày xưa, chi TL mong muốn găp lại bạn cũ LVD cũng như Dươc vậy. Ở trường nào, chị TL cũng có những kỹ niệm ngọt ngào của thuở còn là học trò áo trắng. Mong nhận được tin tức cùa NAN từ Vân, Vân nhé.
Chi TL mới học được danh từ "ngon bá chấy" từ  một chú bạn nhỏ và  hình như có một lần chi TL có dùng trên D/Đ thí phải??
Không hiểu sao hình chi TL gơỉ Vân không được , thôi tăng cô em , một cái bông khác và mấy cái bánh xu xê ăn lâý thảo nhé      
...
   ...
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #802 - 16. Mar 2008 , 23:55

Hi, Nha Trang
trangnhanguyenthi là bạn, đúng ko? vann rất vui mừng được gặp lại bạn cùng lớp  Smiley Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #803 - 17. Mar 2008 , 04:33

timo wrote on 16. Mar 2008 , 23:55:
Hi, Nha Trang
trangnhanguyenthi là bạn, đúng ko? vann rất vui mừng được gặp lại bạn cùng lớp  Smiley Cheesy Grin

Mến chào chị Vann. Em tên là Bích-Định (Út Lớn - tên gọi trong CHG), nếu vẫn còn ở VN thì em sẽ ra LVD năm 1977. Coi như em là LVD 77, được đón mừng chị vào sân trường LVD nha:

...

Chúc chị luôn vui.
Em, Bích - Định
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #804 - 17. Mar 2008 , 18:48

CoiChay wrote on 14. Mar 2008 , 21:05:
Hello chị NVan,

Hân hạnh chào chị trở về trường và hân hạnh làm quen, không thì cũng trước lạ sau quen !

Xin chị coi lại. Chỉ có tôi là người tả xung hữu đột, tránh bên này, né bên kia. Với hai bàn tay trần mà phải  tránh giáo bên này, đỡ gậy bên kia ! Nếu có chị về phe thì đỡ biết mấy !  Grin

CC

Thưa Thầy Cãi Chối Cối Chày,

Mãi đến hôm nay em mới vào đây thưa chuyện cùng Thầy, em mong Thầy quý hóa mà bỏ quá cho tội chậm trễ nhe.
Đầu tiên để em bày tỏ cảm tưởng của em rằng là em rất hân hạnh được hầu chuyện với Thầy, xin đừng đọc ngọng chữ em in nghiêng Thầy nhé, tuy em cho chữ nghiêng vậy nhưng em đang gõ rất nghiêm chỉnh đây Thầy ạ, bởi dzì em ngại bỏ dấu sai, Thầy đọc chữ tô ra chữ tộ thì mất cả nghĩa ( tuy tô và tộ đều cùng là vật để chứa cái gì đó bên trong nhưng khác nhau về chứa nhiều hay chứa ít nên cũng có khác ) Cheesy. Ôi, em lại dông dài rồi,đi lạc đường Thầy ui, em mà làm Luận văn thì từ nhập đề lung khởi là em đi lang thang 3, 4 trang giấy, ý nọ cọ ý kia cũng chưa bắt được ý chính nữa Thầy ạ, gọi là cái tật con cà con kê phải hong Thầy? Thôi thì nói vòng, nói vo, nói xa, nói gần... chi bằng nói thật Thầy nhé.
Rằng, em đọc thấy Thầy than thở nào là 2 bàn tay trần, nào là tránh giáo bên này, đỡ gậy bên kia... ( Hoàii và Phượng Tr ui, hai bồ ko nhớ câu này ư : cứu vật, vật trả ơn; cứu nhơn, nhơn trả ... , mang gậy tặng Thầy làm chi cho ra nông nổi này! Roll Eyes Shocked
Thầy ui, nhưng dù có thế nào thì cũng là Nam nhi chi chí mà ( 0 fai con chí ), đại trượng phu xem cái chết còn nhẹ hơn sợi ( 0 fai cọng ) lông con gà, con vịt; huống chi bạn Hoài ko những là người hiền hơn sợi bún mà còn là  người ko một tấc sắt trong tay ( công bình ở đây quây qua hỏi thiệt bạn Hoài nhe " bạn có để nail ko dzị? "  Cheesy Tuy vậy, xin Thầy hãy nhìn lại Thầy kìa, 1 mình Thầy cũng đã sở hữu 2 món võ công tuyệt kỷ rồi, lại còn được trang bị thêm 2 món binh khí lợi hại nữa, ai mà địch cho lại !... sá chi 1 bạn Hoài " người hiền hơn sợi bún " . Này nhé, em nói là có sách, mách là có chứng nè :
     Về võ công: 1_ Ném phi tiêu ( Mồm Cãi )
                        2_Thế Võ Lắc     ( Đầu Chối )
     Về binh khí: 1_ Cối Khí           ( Cái Cối )
                        2_ Chày Khí       ( Cái Chày )
Bởi dzị chốn giang hồ mới phong Thầy là Đệ Nhất cao thủ Võ Lâm ( mà em dịch đại từ tiếng ăng gờ lê  _Man of the Year_ hỏng biết em dịch như dzị mẽo có hiểu ko nữa a, hay là cười em dịch bồi   Grin Grin)
Túm lại, thưa Thầy, võ công thượng đẳng dzậy mà Thầy còn  kêu gào Đồng Minh nữa mần chi?  Huh Huh hay dzì Thầy superman  quá, nên hông có ai dám đến gần hết, Thầy thấm nổi cô đơn,Thầy đành lên đồi, một mình ta với ta  Sad

Dzậy nhe thầy, em sợ cát bụi lắm Wink, cho em đứng ngoài vòng chiến cho safety Thầy nhé.

Kính
NVan
PS: hình như Thầy có biết bay, khi nào lên đến đỉnh đồi thầy dang tay bay vòng vòng cũng thú vị lắm Thầy ạ.
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #805 - 17. Mar 2008 , 23:25

timo wrote on 17. Mar 2008 , 18:48:
Thưa Thầy Cãi Chối Cối Chày,

Mãi đến hôm nay em mới vào đây thưa chuyện cùng Thầy, em mong Thầy quý hóa mà bỏ quá cho tội chậm trễ nhe.
Đầu tiên để em bày tỏ cảm tưởng của em rằng là em rất hân hạnh được hầu chuyện với Thầy, xin đừng đọc ngọng chữ em in nghiêng Thầy nhé, tuy em cho chữ nghiêng vậy nhưng em đang gõ rất nghiêm chỉnh đây Thầy ạ, bởi dzì em ngại bỏ dấu sai, Thầy đọc chữ tô ra chữ tộ thì mất cả nghĩa ( tuy tô và tộ đều cùng là vật để chứa cái gì đó bên trong nhưng khác nhau về chứa nhiều hay chứa ít nên cũng có khác ) Cheesy. Ôi, em lại dông dài rồi,đi lạc đường Thầy ui, em mà làm Luận văn thì từ nhập đề lung khởi là em đi lang thang 3, 4 trang giấy, ý nọ cọ ý kia cũng chưa bắt được ý chính nữa Thầy ạ, gọi là cái tật con cà con kê phải hong Thầy? Thôi thì nói vòng, nói vo, nói xa, nói gần... chi bằng nói thật Thầy nhé.
Rằng, em đọc thấy Thầy than thở nào là 2 bàn tay trần, nào là tránh giáo bên này, đỡ gậy bên kia... ( Hoàii và Phượng Tr ui, hai bồ ko nhớ câu này ư : cứu vật, vật trả ơn; cứu nhơn, nhơn trả ... , mang gậy tặng Thầy làm chi cho ra nông nổi này! Roll Eyes Shocked
Thầy ui, nhưng dù có thế nào thì cũng là Nam nhi chi chí mà ( 0 fai con chí ), đại trượng phu xem cái chết còn nhẹ hơn sợi ( 0 fai cọng ) lông con gà, con vịt; huống chi bạn Hoài ko những là người hiền hơn sợi bún mà còn là  người ko một tấc sắt trong tay ( công bình ở đây quây qua hỏi thiệt bạn Hoài nhe " bạn có để nail ko dzị? "  Cheesy Tuy vậy, xin Thầy hãy nhìn lại Thầy kìa, 1 mình Thầy cũng đã sở hữu 2 món võ công tuyệt kỷ rồi, lại còn được trang bị thêm 2 món binh khí lợi hại nữa, ai mà địch cho lại !... sá chi 1 bạn Hoài " người hiền hơn sợi bún " . Này nhé, em nói là có sách, mách là có chứng nè :
    Về võ công: 1_ Ném phi tiêu ( Mồm Cãi )
                        2_Thế Võ Lắc     ( Đầu Chối )
    Về binh khí: 1_ Cối Khí           ( Cái Cối )
                        2_ Chày Khí       ( Cái Chày )
Bởi dzị chốn giang hồ mới phong Thầy là Đệ Nhất cao thủ Võ Lâm ( mà em dịch đại từ tiếng ăng gờ lê  _Man of the Year_ hỏng biết em dịch như dzị mẽo có hiểu ko nữa a, hay là cười em dịch bồi   Grin Grin)
Túm lại, thưa Thầy, võ công thượng đẳng dzậy mà Thầy còn  kêu gào Đồng Minh nữa mần chi?  Huh Huh hay dzì Thầy superman  quá, nên hông có ai dám đến gần hết, Thầy thấm nổi cô đơn,Thầy đành lên đồi, một mình ta với ta  Sad

Dzậy nhe thầy, em sợ cát bụi lắm Wink, cho em đứng ngoài vòng chiến cho safety Thầy nhé.

Kính
NVan
PS: hình như Thầy có biết bay, khi nào lên đến đỉnh đồi thầy dang tay bay vòng vòng cũng thú vị lắm Thầy ạ.

Tôi đã biết ngay mà, có cô NVan này vào đây là CC chỉ có từ chết đến bị thương ! Bởi vậy cho nên người ta mới mong kéo cô NVan này về phe mà không thành !  Cry

Thân mến,
CC
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #806 - 18. Mar 2008 , 06:39

Mọi người ơi ,
PH nghe chị AT nói nhà cao quá không lên nỗi kìa , thôi mình chạy qua kia nói tiếp nha  Grin  PTần CN bận quá nên chắc là chưa đóng cổng đó  Roll Eyes
Back to top
« Last Edit: 18. Mar 2008 , 06:41 by phuonghue »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #807 - 18. Mar 2008 , 09:23

phuonghue wrote on 18. Mar 2008 , 06:39:
Mọi người ơi ,
PH nghe chị AT nói nhà cao quá không lên nỗi kìa , thôi mình chạy qua kia nói tiếp nha  Grin  PTần CN bận quá nên chắc là chưa đóng cổng đó  Roll Eyes

Huệ CN ơi , chị Anh Thư nói cao quá leo không nổi hở. Không sao đâu mà, cả 100 tầng cũng được chứ đâu phải Tần CN mắc gánh bán hàng rong đâu  Cheesy
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #808 - 18. Mar 2008 , 10:19

Quote:
Huệ CN ơi , chị Anh Thư nói cao quá leo không nổi hở. Không sao đâu mà, cả 100 tầng cũng được chứ đâu phải Tần CN mắc gánh bán hàng rong đâu  Cheesy

Chị Mỹ ơi ,
Em thấy chị AT nói nè
Quote:
« Trả lời #790 on: tháng Ba 14th, 2008, 11:48pm » 
  Các bạn và các em ơi ,hôm nay anh Năng leo thang trong mục chào mừng này không nổi nên anh ấy đã mở mục chao mừng thành viên mới rồi.
   Thôi thì mình phiền U chẻ và Quân sư cho đóng của nhà cao tầng nay hôm nay nhé và chạy qua nhà mới nhen.Chứ vào dạo cả hai nhà như vầy mỗi ngày sẽ lạc đường đó   

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #809 - 21. Mar 2008 , 02:55

phuonghue wrote on 18. Mar 2008 , 06:39:
Mọi người ơi ,
PH nghe chị AT nói nhà cao quá không lên nỗi kìa , thôi mình chạy qua kia nói tiếp nha  Grin  PTần CN bận quá nên chắc là chưa đóng cổng đó  Roll Eyes

Ha! Đây là nơi công cộng mờ, đâu phảI nhà mình đâu mà mình tự do đóng cửa, xây nhà mới chứ, sợ chủ nhà kiện lắm... Tongue Tongue Tongue
Job đóng cửa chỉ dành cho HGNX thôi à!  Cool Cool Cool

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Pages: 1 ... 52 53 54 55 56 ... 129
Send Topic In ra