Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tin của Cô Châu Thị Ngôn  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra
Tin của Cô Châu Thị Ngôn (Read 295 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Tin của Cô Châu Thị Ngôn
28. Nov 2007 , 18:05

Quote:
Chị ơi, em liên lạc được với Anh của Cô Ngôn. Em buồn quá sau khi thưa chuyện cùng Bác Anh của Cô Ngôn. Buồn đến nỗi em bị đau bụng, bỏ ăn vì nuốt không vô. Em sẽ cố tìm giờ đến thăm Cô Ngôn cuối tuần và sẽ cho chị hay sau nha.

Bích Định ơi,

Thật là may quá vì có em ở gần cô Ngôn và em lại thương quí, quan tâm hỏi thăm Cô. Chị nhớ năm ngoái cô Ngôn trở binh nặng, các Cô và các chị bên Cali cứ mong mỏi tìm đưỢc học trò nào ở  chung thành phố với cô Ngôn  Wink
Hôm nào em thăm về rồi kể cho mọi người biết nhé  Wink

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Tin của Cô Châu Thị Ngôn
Reply #1 - 29. Nov 2007 , 16:08

Em Mỹ và Bích Định thương
Cô đã có  tin tức của Cô Ngôn  nhờ có số phone em Bích Định cho Cô Tịnh mà Cô đã liên lạc được với chị dâu của Cô Ngôn rồi. Nghe nói Cô Ngôn tình trạng sức khoẻ vẫn không thay đổi , không khoẻ hơn, mà cũng không tệ thêm  , làm gì cũng phải có người giúp đở  ăn phải có người đút.Cô Ngôn quên rât nhiều, có ngày muốn nói chuyện có ngày không.
Chị dâu của Cô Ngôn bảo rằng khi hỏi Cô Ngôn có nhớ Cô Tịnh và Cô không thì Cô Ngôn bảo là " Nhớ chứ ! " Vậy khi nào em Bích Định vào thăm Cô Ngôn thì nhờ em hỏi thử Cô Ngôn có nhớ hai Cô không nhé. Cô Ngôn rất đáng thương. Lâu lắm rồi Cô có được nói chuyện trực tiếp với Cô Ngôn khi có vợ chồng anh của Cô Ngôn vào thăm.
Cám ơn hai em.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Tin của Cô Châu Thị Ngôn
Reply #2 - 03. Dec 2007 , 07:01

Thưa Cô Vân,

Đọc được lời nhắn cuả Cô, em xin viết vài hàng cho Cô yên tâm ạ.  Chiều Thứ Sáu vưà qua em cũng đã  thưa chuyện cùng Bác Nhân, anh cuả Cô Ngôn, rằng bất cứ lúc nào Bác đưa em đi thăm Cô Ngôn được thì em sẽ đi ngaỵ Chỉ có cái là ngày thường Bác Gái đi làm về trễ mà trời bây gời thì tối rất mau, Bác Gái lái xe đi không tiện. Thứ Bảy thì Bác Gái cũng phải đi làm. Chỉ có Chủ Nhật là được ngàỵ Nhưng Chủ Nhật hôm qua thì gia đình hai bác có thân nhân đến thăm. Còn Chủ Nhật mùng 8 tới này thì em sẽ đi New York và hẹn hò cùng chị Phương Huệ để gặp nhau.

Bác Nhân đã cho em ngày Chủ Nhật tuần tới nưã là ngày 16th, bác sẽ đưa em đi thăm Cô Ngôn. Em cũng nóng lòng và thương qúy người thầy cũ, nên có ý đi thăm Cô Ngôn một mình, nhưng bác Nhân nói " đi một mình sẽ khó khăn lắm, vì hơn ba mươi mấy năm rồi, sợ Thầy không biết Trò, mà Trò cũng chưa chắc sẽ nhìn ra Thầy, nên tốt nhất là để Bác đưa đi." 

Em vào website LVD thấy có nhiều hình cũ mới, cái nào đẹp em cũng in ra để mang đến cho Cô Ngôn xem.  Em sẽ chuyển lời hỏi thăm cuả Cô và Cô Tịnh đến Cô Ngôn . 

Xin Cô Vân yên tâm, bây giờ em biết có Cô Ngôn ở đây, em sẽ lo chu toàn việc đi thăm Cô Ngôn cho phải đạo Thầy Trò. 

Thương kính,
BíchĐịnh
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra