Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 4  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 39 40 41 42 43 ... 101
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 4 (Read 89771 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 4
Reply #600 - 01. Mar 2008 , 00:23

Phương Tần wrote on 29. Feb 2008 , 15:23:
Chít rùi, chít rùi...
Hèn chi chị Đậu Dỏ nói Ph nhà ta còn say ke, hổng thấy đường... Embarrassed Undecided Lips Sealed
Hichic, Ph CN à! Bà mà ăn hết 3 ly chè của anh Phú De thì tui phải túc trực ở emergency chờ bà dzô cấp cứu, và sư wynh của Đ M hoàn toàn chịu trách nhiệm... Cool Cool Cool

Tui lỡ ăn hết trơn hết trọi rồi ,giờ nằm " ngậm mà nghe " đây , có sao hông?????? Bà... chờ tui ở đó nhe

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #601 - 01. Mar 2008 , 00:26

HoaiNguyen wrote on 29. Feb 2008 , 16:27:
Thì ra anh Phú De chỉ cho một mình Phượng Tr. 3 ly chè thôi , ngoài ra không cho ai hết.
Vậy P. Tr. dã ăn chưa? Trông 3 ly chè hấp dẫn lắm dó.
Ăn một lúc 3 ly thì dường nhiều lắm dó.  Lips Sealed ( ý tôi nói nhỏ thôi có anh PD nghe dược thì chít ngộ.)

Tui " xử " hết trơn rồi bà Hoài ơi đang rầu đây , đường lên thì cũng không lên nhưng tui đang sợ bị đè ra....móc cổ  Undecided Lips Sealed Cry Cry

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #602 - 01. Mar 2008 , 00:38

Quote:
Đúng đó, Phuợng coi chừng à nhang, có bữa đang ăn hàng bị giựt ngược từ sau lưng đó  Cheesy Grin

Nói vậy chứ em có để dành cho Phương Huệ một bịch chè rùi chị ơi nên không lo đâu , nói vậy chứ em cũng phải dòm trước ngó sau trước khi ăn hàng  Cheesy Cheesy Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #603 - 01. Mar 2008 , 05:27

Phuong_Tran wrote on 01. Mar 2008 , 00:38:
Nói vậy chứ em có để dành cho Phương Huệ một bịch chè rùi chị ơi nên không lo đâu , nói vậy chứ em cũng phải dòm trước ngó sau trước khi ăn hàng  Cheesy Cheesy Cool Cool

PTr

Phượng Tr. ơi

Thế mới là bạn bè chớ...hay là sợ Phương Huệ di chu du về dòi ly chè lại..
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #604 - 01. Mar 2008 , 05:31

Phuong_Tran wrote on 01. Mar 2008 , 00:26:
Tui " xử " hết trơn rồi bà Hoài ơi đang rầu đây , đường lên thì cũng không lên nhưng tui đang sợ bị đè ra....móc cổ  Undecided Lips Sealed Cry Cry

PTr

Phượng ơi :

Không sợ dường nó lên ( vì ăn 3 ly chè ) nhưng coi chừng lên máu nhe...vì sợ bì dè ra móc cổ dòi lại......
Cool
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #605 - 01. Mar 2008 , 06:12

Phuong_Tran wrote on 01. Mar 2008 , 00:26:
Tui " xử " hết trơn rồi bà Hoài ơi đang rầu đây , đường lên thì cũng không lên nhưng tui đang sợ bị đè ra....móc cổ  Undecided Lips Sealed Cry Cry

PTr

Í da giờ này mà còn sợ bị đè ra móc cổ  Roll Eyes. Phượng à, nhìn kỹ lại coi 3 ly chè màu mè này không phải là sương sa hột lựu đâu đó  Roll Eyes  Roll Eyes, mà là  thuốc bịnh của anh PD để dành mấy tháng trời không chịu uống đó. Bây giờ thì tính sao đây Undecided  Undecided.

... ... ...
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #606 - 01. Mar 2008 , 07:31

Quote:
Í da giờ này mà còn sợ bị đè ra móc cổ  Roll Eyes. Phượng à, nhìn kỹ lại coi 3 ly chè màu mè này không phải là sương sa hột lựu đâu đó  Roll Eyes  Roll Eyes, mà là  thuốc bịnh của anh PD để dành mấy tháng trời không chịu uống đó. Bây giờ thì tính sao đây Undecided  Undecided.

Chị Đậu Đỏ ơi!
Em nghĩ là phải sắm cho Phượng với Hoài Nguyễn mỗi người một cặp mắt kiếng...

Đây nè! Tặng hai nàng 2 cặp... Cool Cool
...
...
để nhìn cho rõ
.........

đừng có thấy cái gì xanh xanh đỏ đỏ thì vội vàng dành nhau chí choé nghen 2 cô bạn cùng lớp mà không thân... Grin Grin Grin

PS: Tui kiu PH đem antidoses dzô chờ bà sẳn đây nè...
...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #607 - 01. Mar 2008 , 07:38

Quote:
Í da giờ này mà còn sợ bị đè ra móc cổ  Roll Eyes. Phượng à, nhìn kỹ lại coi 3 ly chè màu mè này không phải là sương sa hột lựu đâu đó  Roll Eyes  Roll Eyes, mà là  thuốc bịnh của anh PD để dành mấy tháng trời không chịu uống đó. Bây giờ thì tính sao đây Undecided  Undecided.

... ... ...

Phượng ơi
Tôi dâu có dành ăn 3 ly chè này dâu? Giờ bà tính sao?
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #608 - 01. Mar 2008 , 07:44

Phương Tần wrote on 01. Mar 2008 , 07:31:
Chị Đậu Đỏ ơi!
Em nghĩ là phải sắm cho Phượng với Hoài Nguyễn mỗi người một cặp mắt kiếng...

Đây nè! Tặng hai nàng 2 cặp... Cool Cool
...
...
để nhìn cho rõ
.........

đừng có thấy cái gì xanh xanh đỏ đỏ thì vội vàng dành nhau chí choé nghen 2 cô bạn cùng lớp mà không thân... Grin Grin Grin

PS: Tui kiu PH đem antidoses dzô chờ bà sẳn đây nè...
...

PHương Tần ơi
Tôi deo kính vừa cân thị vừa lão ( bà)  rồi dó.
Giờ mình dợi PH. Tr. dậy xem PH. Tr. chọn cặp kính nào nhé Phương Tần.

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #609 - 01. Mar 2008 , 11:57

HoaiNguyen wrote on 01. Mar 2008 , 07:44:
PHương Tần ơi
Tôi deo kính vừa cân thị vừa lão ( bà)  rồi dó.
Giờ mình dợi PH. Tr. dậy xem PH. Tr. chọn cặp kính nào nhé Phương Tần.

Tui chọn cặp đầu tiên Hoài ơi , bà chịu khó xài cặp kính thứ 2 đi vừa cận thị vừa lão bà bà đó  Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #610 - 01. Mar 2008 , 12:10

Quote:

... ... ...

Hichic giờ này em mới thấy " dõ dàng " là hỏng phải chè mà là thuốc thiệt , tính sao đây...đúng là lanh chanh nhưng hỏng siu chị ơi em đã chia cho Phương Huệ một bịch , Sao Mai một bịch tối hôm qua rồi , tối quá hỏng ai thấy đường nên ăn hết rồi , nếu có bề gì thế nào OX của P Huệ sẽ tính sổ anh Phú De hic hic hỏng phải lỗi tại em tham ăn đâu nha

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #611 - 01. Mar 2008 , 12:41

Chào cả nhà

Để PTr kể lại trong chuyến chu du của CN Phương Huệ cùng Ông Xã có ghé qua Sài Gòn chơi và gặp PTr cùng Sao Mai tối hôm qua ở VN nhé

Grin Grin Grin Grin Rằng dzui thì thiệt là dzui , PTr và Sao Mai ( Út Ráng ) đến Khách San P Huệ CN ở khoảng 10 giờ đêm 1 tây tháng 3 , KS nằm sát ngay chợ SG nên CN PHuệ và OX tha hồ mà đi chơi và mua sắm rất tiện lợi

WoW !!!!! CN Phương Huệ nhà mình đây rồi , xinh đẹp , duyên dáng , dễ thương như nàng công chúa thứ thiệt luôn , 3 người gặp nhau cười toe toét vì thấy cùng tròn vo như 3 đòn bánh tét thật sự , bạn đây rồi , em Út Ráng đây rồi , ( PTr và Sao Mai cũng chưa gặp nhau ở ngoài bao giờ ) nhớ lại từng chọt qua chọt lại trên D D cười vui biết mấy giờ gặp nhau còn vui hơn , cuộc hạnh ngộ đã được anh Đằng ( OX của P Huệ  mà P Tr chỉ quen gọi là anh Trịnh Công Sơn )ghi vào máy ảnh ngay tức khắc , anh Đằng đúng là con rễ số 1 của trường LVD rất đẹp trai (hơn cả trong hình )và ga lăng số 1 tình nguyện đi theo 2 CN và Út Ráng để ghi lại những hình ảnh rất vui , chụp đủ 4 cửa Đông Tây Nam Bắc của chợ Sài Gòn , P Trần đã dẫn Phương Huệ đi bộ như đã hứa ,đi bộ tha thẩn trên đường hoa Nguyễn Huệ xuống Bến Bạch Đằng vòng trở qua đường Tự Do qua Lê Thánh Tôn vòng qua 4 cửa chợ sài Gòn chụp những tấm hình thật sự là thú vị , qua Công Trường Quách Thị Trang luôn để lấy cảnh  Sài Gòn về đêm. Xin cám ơn anh Đằng thật là nhiều nhé , PTr và Út Ráng cũng có quà nữa chứ ,đó là mỗi đứa được 1 bịch kẹo chocolate đàng hoàng ( chứ không phải bánh kẹo vẽ đâu nha )nhưng thật sự không ngọt ngào bằng tình cảm của bạn bè chị em trong Diễn Đàn Lê Văn Duyệt nói chung và Cung Hoa Gấm nói riêng

PTr đưa tin trước , còn về hình ảnh P Huệ sẽ gửi cả nhà xem sau nhé

PTr
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #612 - 01. Mar 2008 , 12:46

Phuong_Tran wrote on 01. Mar 2008 , 12:10:
Hichic giờ này em mới thấy " dõ dàng " là hỏng phải chè mà là thuốc thiệt , tính sao đây...đúng là lanh chanh nhưng hỏng siu chị ơi em đã chia cho Phương Huệ một bịch , Sao Mai một bịch tối hôm qua rồi , tối quá hỏng ai thấy đường nên ăn hết rồi , nếu có bề gì thế nào OX của P Huệ sẽ tính sổ anh Phú De hic hic hỏng phải lỗi tại em tham ăn đâu nha

PTr

Mèn .... tối wa ... em nhớ chị Phương Huệ cho em với chị mỗi người bịch kẹo mà ... đâu phỉ chị chia bịch thuốc đâu .... Thôi rồi .... DanGiao công tử ui, anh xuất hiện, rồi anh biến mất khiến chị Phượng Tr của em tinh thần bấn loạn nhìn thuốc thấy chè ... được cho kẹo lại nhớ chia thuốc rồi .... quớ ... quớ .... công tử ơi ....  Shocked
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #613 - 01. Mar 2008 , 12:59

Phuong_Tran wrote on 01. Mar 2008 , 12:41:
Chào cả nhà

Để PTr kể lại trong chuyến chu du của CN Phương Huệ cùng Ông Xã có ghé qua Sài Gòn chơi và gặp PTr cùng Sao Mai tối hôm qua ở VN nhé
.............
PTr đưa tin trước , còn về hình ảnh P Huệ sẽ gửi cả nhà xem sau nhé

PTr

Chiều hôm qua gần 7g00 tối .... chuông điện thoại reo vang ... Sao mi hả? Chị Phượng nè, Tối nay 2 chị em mình đi gặp Phương Huệ nha, chị Huệ đang ở SG nè ...
Mèn ui, nghe ... mà không biết thực hay mơ, giật mình luôn, liếc nhin đồng hô, hỏi thăm tới lui ....
Lăng xăng đứng dây lo ăn cơm tối, dọn rửa, giặt giũ ... vừa xong 8h00, bèn ngồi xuống trang điểm lại cái "dung nhan mùa hạ" ... rồi ... chờ điện thoại tiếp theo xem mấy giờ đi .... 9g30 đêm ... reng ... reng ... reng ...
Rồi, lấy xe dzọt gấp ....
Vì sợ anh Đằng và chị PHuệ chờ lâu, nên 2 chị em gặp nhau ngoài đưởng chỉ kìp cười 1 cái, chị Phượng Tr lên sau xe và Sao Mai chở chạy lập tức ... Chạy một đoạn rồi  mớ nghe tiếng chị Phượng Tr nói "chưa kịp nhìn rõ mặt SM ra sao nữa" - Ủa vậy hả chị, hihihi, thôi chút nhìn luôn ... hai chị em cười vang ...
Đến nơi .... wao ... 1 cái ôm siết chặt 3 chị em ... Cuộc dạo chơi... vui không thể tả ...  Đã quá lâu, SM mới có dịp dạo SG về đêm ... trời đã khuya thực khuya, đường phố vắng teo, có những con phố đi qua, gần như chẳng còn ai ... Có lẽ vui nhất là lang thang đủ 4 cửa chợ Bến Thành thơ thẩn chụp hình .... 3 chị em đùa vui trên đường, 1 ông anh đi theo sau ngắm nghía chụp ...
Đến khi chia tay ... là đã 0g41 phút ... Waaa, chưa bao giờ SM đi ban đêm khuya như vậy, cũng may là đường về không xa lắm và có chị Phượng Tr ngồi đằng sau "yểm trợ" ... nếu ko ... eo ơi ... hihihihi
SM mong sẽ đến ngày chị PHuệ có thể post hình lên xem

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #614 - 01. Mar 2008 , 14:05

Sao_Mai wrote on 01. Mar 2008 , 12:59:
Chiều hôm qua gần 7g00 tối .... chuông điện thoại reo vang ... Sao mi hả? Chị Phượng nè, Tối nay 2 chị em mình đi gặp Phương Huệ nha, chị Huệ đang ở SG nè ...
Mèn ui, nghe ... mà không biết thực hay mơ, giật mình luôn, liếc nhin đồng hô, hỏi thăm tới lui ....
.....

Hihi hic..hic chị Đ Đ cảm động quá hà  Cry  Kiss. Lại thêm 1 kỳ ngộ của các CNS thành viên LVD, tuy cách xa đông và tây, tuy xa thực xa nhưng phút chốc lại bỗng hóa gần và thân thiết.
Có ai cho chị Đ Đ mượn hộp kleenex không nè, để thôi là ngập lụt cả cung HG đó à nhang  Cry  Cry  Embarrassed  Embarrassed

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Pages: 1 ... 39 40 41 42 43 ... 101
Send Topic In ra