Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 72 73 74 75 76 ... 99
Send Topic In ra
Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5 (Read 70827 times)
tuyet_ngo
Gold Member

Re: Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5
Reply #1095 - 15. Jul 2008 , 04:09

BichDinh wrote on 13. Jul 2008 , 09:17:
...

Bỏ Đi

Như chiếc lá rời cành
Bỏ màu xanh ở lại
Một ngày tôi bỏ đi
Khỏi nỗi buồn tê tái.

Tôi bỏ đi khỏi tôi
Để trở thành người khác
Không mỗi chiều ngóng Người
Lòng khát khô hoang mạc.

Tôi để lại sau lưng
Nỗi cô đơn truyền kiếp
Như đá giữa biển khơi
Sóng buồn xô trùng điệp.

Giá tôi chẳng là tôi
Nhớ mong Người đến thế
Như ngôi nhà hoang phế
Mơ bước chân người qua.

Giá tim như lá rụng
Tan thành đất là thôi
Chỉ cần rời khỏi tôi
Tim đâu còn đau đớn.

Như thú hoang trúng bẫy
Tôi giãy giụa cuồng điên
Mà không sao thoát khỏi
Những sầu vắng triền miên.

Tôi như con ốc sên
Bò mãi trên rêu ướt
Quẩn quanh trong nỗi lòng
Ngàn đời không nói được.

Ước chi một ngày nọ
Tôi quên hết chính tôi
Không một mình ngồi nhớ
Không nghĩ chi về Người.

Trần Thị Mai Khoa

Triền Miên

Ta vo tròn nỗi nhớ
Thành viên đạn đồng đen
Bắn xuyên vùng bão tố
Nghe máu ứa tim mềm

Ta hái sầu trên núi
Dìm đáy vực tình đen
Nhốt ngày trong đêm tối
Cột thời gian đứng yên

Ta xẻ mộng tìm thơ
Vần gieo vở tan tác
Tay hứng tình rỗ nát
Sầu tràn xuống liên miên

Ta chẻ thơ tìm hương
Vần lụt tràn nỗi nhớ
Em gói sầu trong lá
Xa lạc cõi thiên đường ...

Nhược Thu

[/quote]

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #1096 - 15. Jul 2008 , 04:10

timo wrote on 14. Jul 2008 , 19:06:
Tự dì bà hỏng nhớ đó thôi, cái thời trước ít ngừ nên bà bỏ đi chơi là thấy nhà vắng như chùa bà Đanh nên phải cần cái roi, í mờ tui nhớ hồi ấy Bình bát CN cứ dấu roi bắt mệt mờ  Cheesy, còn thời này rậm rạp, đông dzui rồi nên lâu lâu có trốn đi chơi cũng hỏng có chết thằng tây nào he he ( mấy chữ này là Tía tui hay nói ngày xưa đó à chứ hỏng phải tui chế ra đâu nhe  Cheesy Grin )

Thấy chưa, ít ra cũng có người nhớ tui là người tốt. Nhưng mà bà đi hoài thì tui hông tốt nữa đâu nha Mò  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #1097 - 15. Jul 2008 , 04:18

Tuyet Lan wrote on 14. Jul 2008 , 19:12:
Mò ơi
Em biến đi đâu dzi. Biến đâu thì biến , đừng để bị bắt cóc nhé cô em dễ xương của chi. Buồn quá Mò ui. Hết đùa nổi Mò ui
Chi Cả TL

Chị Cả à ,
Chị là Chị Cả mà , sao dễ bị hù quá dậy cà. Em nhứt định hông để nhà cửa vắng tiếng cười đâu  Angry Angry Mình xuống tinh thần là mắc mưu chia rẽ rồi đó. Thôi Chị mệt thì khỏi nấu ăn , để em cho mấy baby của em ngủ rồi em đi chợ cho nhe  Grin Grin
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re:
Reply #1098 - 15. Jul 2008 , 04:18

Quote:

Hí hí... sáng nay Cung Hoa Gấm mình về đông đủ người vui quá. Nhất là có công nương TN họa thơ với út nữa. Hí hí...gia đình vui thế này, bị mấy người bên kia chiến tuyến ghen tị là đúng rồi. Thật là tội nghiệp cho những tâm hồn nông cạn.

Chị PH của em nấu xôi đậu phụng đắt  giá quá. Món tủ của em bây giờ ai cũng muốn ăn. Tội nghiệp chị Mỹ đi nấu một nồi nở ra thành tới 3 nồi lận...hí hí... vui thiệt.

Chị Tí Rùa của em sáng nay không rùa chút nào hết. Xin lỗi chị nha, chắc tại tối qua chị ăn không ngon, ngủ không được vì bực mình chuyện hội phải không? Em nhớ chị rồi đó nha, bao em đi ăn chè ở Eden nữa đi chị à, hí hí...
Út ham ăn

p.s. Chị LT ơi, có đi cùng chúng em tháng 8 này không đây? Thầy nói nơi đâu có chị TL thì không sợ bị đói. Em nghĩ không phải sợ bị đói mà là sợ bị no cành bụng đó... hí hí
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1099 - 15. Jul 2008 , 04:18

Quote:
Dzui sao nước mắt lại trào, em TIMO há.

Chị DD ui,
Câu này có đồng nghĩa dí câu " cừ da nước mũi- í quên nướcmắt " hong chị ?  Tongue
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1100 - 15. Jul 2008 , 04:20

phuonghue wrote on 15. Jul 2008 , 04:07:
Hứ ,
Bà hông nhớ ai là người canh cửa cho bà hả  Angry Angry Mỗi lần QS lăm le cây roi là tui phải đem dấu bắt mệt đó nhe  Angry Bi giờ tui cứ làm lơ coi thử ai thiệt thòi nè  Angry

P Huệ à,
Thì ra em là người cứ đem roi đi dấu đấy hả? Chắc là em sợ chị khua một cái là cái CN bay tán lạn như tiên há, chứ chị lum cụm quá trời làm gì rượt kip mấy  cái bộ chân vừa khoẻ vừa trẻ chạy như giặc đâu nào  Undecided  Undecided
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1101 - 15. Jul 2008 , 04:24

timo wrote on 15. Jul 2008 , 04:18:
Chị DD ui,
Câu này có đồng nghĩa dí câu " cừ da nước mũi- í quên nướcmắt " hong chị ?  Tongue

Đúng vậy em TIMO ơi !!!
I Da có cô nào còn kleenex dư thì đưa cho TIMO 1 cái sạch, để tùm lum kìa.   Grin tiếp.
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1102 - 15. Jul 2008 , 04:27

Tuyet Lan wrote on 14. Jul 2008 , 19:12:
Mò ơi
Em biến đi đâu dzi. Biến đâu thì biến , đừng để bị bắt cóc nhé cô em dễ xương của chi. Buồn quá Mò ui. Hết đùa nổi Mò ui
Chi Cả TL

Bắt em dìa để nấu " cao khỉ cốt trị bệnh nhức xương" hở chị ? ( lấy độc trị độc mờ hi hi )
em nhớ hồi xưa có bài hát như dzầy " sức mấy mà buồn, buốn ơi bỏ qua đi tám...  Wink Cheesy Grin ) hãy cứ yêu người , yêu đời chị ui ( em thì iêu ngừ trước rùi iêu đời sau hí hí - bị lây bệnh cừ của Út Lạc Đà  Wink )
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #1103 - 15. Jul 2008 , 04:29

Phương Tần wrote on 14. Jul 2008 , 18:38:
Có biết mặt mủi tay chân, đầu mình tứ chi ra sao đâu mà mơ, nhưng nghe Ahola thi giật mình...

Ha...ha... chị PT nói đúng làm em cười to quá đó. Coi chừng chị họ Đậu rày rà con gái con đứa mà cười ha hả.
Chị nói em đi nghe nhạc của Thầy hở? Để em chạy qua bên quán nhạc nghe nha. Sáng giờ nghe bài hát Lời Nhắn của anh Đ Q, thấy thương thương lời nhắn trong bài hát.
Thôi em đi đây nha.
Út lớn
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1104 - 15. Jul 2008 , 04:31

Quote:
Đúng vậy em TIMO ơi !!!
I Da có cô nào còn kleenex dư thì đưa cho TIMO 1 cái sạch, để tùm lum kìa.   Grin tiếp.

Chị nói tiếp là đưa kleenex tiếp hay là tiếp tục xì mũi hở chị  Huh Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re:
Reply #1105 - 15. Jul 2008 , 04:34

BichDinh wrote on 15. Jul 2008 , 04:18:
Hí hí... sáng nay Cung Hoa Gấm mình về đông đủ người vui quá. Nhất là có công nương TN họa thơ với út nữa. Hí hí...gia đình vui thế này, bị mấy người bên kia chiến tuyến ghen tị là đúng rồi. Thật là tội nghiệp cho những tâm hồn nông cạn.

Chị PH của em nấu xôi đậu phụng đắt  giá quá. Món tủ của em bây giờ ai cũng muốn ăn. Tội nghiệp chị Mỹ đi nấu một nồi nở ra thành tới 3 nồi lận...hí hí... vui thiệt.

Chị Tí Rùa của em sáng nay không rùa chút nào hết. Xin lỗi chị nha, chắc tại tối qua chị ăn không ngon, ngủ không được vì bực mình chuyện hội phải không? Em nhớ chị rồi đó nha, bao em đi ăn chè ở Eden nữa đi chị à, hí hí...
Út ham ăn

p.s. Chị LT ơi, có đi cùng chúng em tháng 8 này không đây? Thầy nói nơi đâu có chị TL thì không sợ bị đói. Em nghĩ không phải sợ bị đói mà là sợ bị no cành bụng đó... hí hí  

Hi hi đúng rồi B Đ ui , sáng nay đông dễ sợ mà hông có gì ăn , coi điểm danh nè :
phuonghue, CoiChay, BichDinh, Phuong_Tran, HoaiNguyen, TIMO, Dau Do, tuyet_ngo

Để Chị phải dọn đồ nhâm nhi mới được  Cheesy Cheesy mời cả nhà ăn bánh  Grin

...

...

Back to top
« Last Edit: 15. Jul 2008 , 04:41 by phuonghue »  

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re:
Reply #1106 - 15. Jul 2008 , 04:45

Chị PH của em nấu xôi đậu phụng đắt  giá quá. Món tủ của em bây giờ ai cũng muốn ăn. Tội nghiệp chị Mỹ đi nấu một nồi nở ra thành tới 3 nồi lận...hí hí... vui thiệt.

Út ham ăn

ÚT ui, món tủ của em cũng là món tủ của chị Tí Rùa đó, nhưng mờ chị hong có dành en ví Út đâu, bởi dì :
Làm chị khó lắm
Phải đâu chuyện đùa,
Thấy em vấp ngã,
Chị nâng nhẹ nhàng,
Có quà bánh ngọt,
Nhường em phần hơn...
Hí hí đây là bài Tía chị hay ru mấy ông anh trời ơi của chị ngày xưa, bi giờ chị thay đổi chút xí cho hợp thời trang  Cheesy Cheesy

Rùa thì vẫn là Rùa Út ui, nhưng lâu lâu chị cũng hỏng có lật ngữa   Cheesy

Tí Rùa Bò Lật
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #1107 - 15. Jul 2008 , 04:47

timo wrote on 15. Jul 2008 , 04:31:
Chị nói tiếp là đưa kleenex tiếp hay là tiếp tục xì mũi hở chị  Huh Grin

Khiếp , đừng lại gần dĩa bánh của tui đó  Tongue Angry  Tissue nè

...

Back to top
« Last Edit: 15. Jul 2008 , 04:50 by phuonghue »  

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1108 - 15. Jul 2008 , 04:47

phuonghue wrote on 15. Jul 2008 , 04:10:
Thấy chưa, ít ra cũng có người nhớ tui là người tốt. Nhưng mà bà đi hoài thì tui hông tốt nữa đâu nha Mò  Roll Eyes

Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #1109 - 15. Jul 2008 , 04:51

Út ham ăn

Cheesy Grin Cheesy Grin Cheesy
Tính đi nhưng đi hổng được nè ! Ai níu áo tui dzị cà ! Còn chị Tuyết hở?

Cheesy Cheesy Cheesy

Quote:
10 Du khách, 8 Thành viên
tuyet_ngo, phuonghue, CoiChay, Dau Do, BichDinh, TIMO , Phuong_Tran, HoaiNguyen

Có Thầy xuất hiện bên cạnh nữa chúng  ta thêm người thêm sức mạnh tinh thần, vững tâm nắm tay nhau cho chặt tha hồ ca hát dzui dzẻ, cười nắc nẻ  Cheesy Grin Cheesy Grin Grin Cheesy Cheesy Grin Cheesy Grin Cheesy Grin như 3 chú heo con trong chiện cổ tích đương đầu với chó sói ác độc xấu xa đứng ngoài kia!!!Đúng là chó sói nhẩy bàn độc tự mình phong vương ! không biết xấu hổ !?! Chắc kẻ tự phong mình là "HT Hoàng Oanh " mặt cà xuống đất 3 ngày không chầy!?! Chao ôi !  là xấu xa thiệt bự đến là xấu hổ !!!  Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassedxấu hổ !!!  Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

Back to top
« Last Edit: 15. Jul 2008 , 04:57 by tuyet_ngo »  

IP Logged

Pages: 1 ... 72 73 74 75 76 ... 99
Send Topic In ra