Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 20 21 22 23 24 ... 99
Send Topic In ra
Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5 (Read 69280 times)
tuyet_ngo
Gold Member

Re: Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5
Reply #315 - 17. May 2008 , 22:10

HoaiNguyen wrote on 17. May 2008 , 16:41:
Phượng à.

Tui dố bà chỗ này là ở dâu nhe.

...

timo wrote on 17. May 2008 , 17:18:
Hoàii oi,
Giờ này Ph Tr đang bận rộn dí đám gà , dê của bà gửi nên để tui ăn cơm hớt giả nhời dùm nhe :
Đây là một trong những cổng vào nông trại của bà chủ GHR Ph Tr  Wink  Cheesy  Grin

HoaiNguyen wrote on 17. May 2008 , 17:43:
Bà chủ GHR và chủ nông trại : giầu hơn thầy rồi còn kêu ca gì nữa hả ,nhưng nông trại dó còn thiếu con chó dể nó coi nhà dó.  Wink  Cheesy  Grin

HoaiNguyen wrote on 17. May 2008 , 19:48:
Em sẽ biệt tích giang hồ mà chị  Cheesy  Grin em nói gởi P Tr. coi giùm em , mấy con gà, vịt.

Còn dê, thỏ là của bà chủ nông trại mờ.

Tội nghiệp  Cry Cry Cry  mấy CN nhà mình đã buôn bán tất tả ngược xuôi từ tờ mờ sáng tới đim phia chạy  từ quán phở của Thầy tận bên châu Phi đến quán hàng rong. Undecided Undecided Undecided Bi giờ Hoài CN còn tính khuếch trương thim "cái nông trại" to chình ình ngay trong cung HG nữa nè chời !  Angry Shocked Lips Sealed Kiss Cry Cry

Khách đường xa & Văn Nhân CT thơ túi rượu bầu đi ngang cung HG sẽ nghe đủ thứ âm thanh vui tai nào là cap...cap...cap...quac....quac...quac...cục....cuc....cuc...tac...meo....meo..
..meo...
Mai mốt Hoài CN còn tìm thim con gâu...gâu...rồi lại thim  một đàn con  uc....uc...uc... nữa thì chao ôi biết bao là hương vị "gửi gió cho hương này bay" làm sao mà  có nguồn thơ lai láng như suối chảy như thông reo !!!Như dzị thì cung HG sẽ như  lãnh cung  buồn hiu buồn hắt

Quý dzị ơi!!Bi giờ l mình lùa  đám gia súc dzìa chuồng bên quán HR đi nha !!   Để dễ dàng "chế biến". Khỏi phải chạy vòng vòng rượt bắt ha ! Wink Cheesy Grin 

TN đề nghị như trên có làm buồn ai không dzị???  Tongue Cheesy

CN Hoài à! Chắc giận rồi hả? Angry Sao hông thấy tằng hằng dzị? Tongue Só....ri...

TN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #316 - 17. May 2008 , 22:29

timo wrote on 17. May 2008 , 15:25:
Danh hay danh nên dzậy nè chời.
Ủa chớ hong phải tui dí bà quen nhau hồi nẫm lúc tui mới lò dò dìa nhà sao  Wink  Huh bà dzinh nguyên bình bông tặng tui đó, nhớ chưa, he he...  Cheesy  Cheesy

Tui nhớ rồi tại bà đổi tên phải hông?? Bà đổi ngay cái lúc tui đi chơi biệt tích giang hồ nên quên , khi dìa nhà rti có đọc bài của P Huệ hay ai nói là tui mà dìa nhà ráp lại dí bà là nhà này sập là cái chắc nên tui hoảng hồn quên mất luôn , thôi mình mần lại cuộc đời nhen

Bệnh làm biếng nhức xương của bà mà gặp Tỉ Anh Thư là mau hết lắm vì Sư Tỷ có bửu bối là trái roi đó bà ạ ( tui kỵ chữ đó nên nói trại ra thành trái roi , mong bà thông cảm hỉ???

PTr
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #317 - 17. May 2008 , 22:35

timo wrote on 02. May 2008 , 14:50:
...

Tí TM khệ nệ mang bình hoa đến tặng tài nhớ dai ví lại cặp mắt thiên lý nhãn của bà nè TN ơi
  Cheesy  Cheesy

Tí TM ơi, Cheesy

Lóng rầy có phẻ hông dzị? Hổm tới giờ tui cứ húng hắng ho  hoài cho thiên hạ giật mình chơi! Grin Cho tui cảm ơn bình hoa dzàng nhen ! Khổ thiệt !!! người thì xương mí da cũng khệ nệ kéo cho được bình hoa dzìa tặng bạn. Tui cảm động đậy wa' chừng chừng luôn đây nè!  Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry
(Tui bị cấm thức đêm mờ cũng ráng chạy dzìa nhà cũ bưng bimh`hoa dzàng dzìa  Grin Bi giờ thì phải tắt đèn đi ngủ. Chúc Tí TM ngày chủ nhật tươi hồng Cheesy

TN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #318 - 17. May 2008 , 22:37

Tuyet Lan wrote on 17. May 2008 , 19:39:
Tôi nghiệp em PTr của tui. Hic Hic  Cry Cry. Hoài ạ phu PTr chăm sóc "nông trại " bất đắc dĩ nhé.
TL

Chị ơi kíu em với....em nào thì là vừa cắt cỏ dâng tận miệng bò mới chịu ăn , mèo thì không chịu bắt chuột mà cứ đòi ăn bánh , nào dê nào vịt đã vậy giờ Hoài còn post lộn rôm chắc đem con gà to tổ bố sang Cung Hoa Gấm nữa kia , đi lộn cổng rồi bà ơi , mau mau đem dìa GHRong dùm tui , nó mà ị bậy là tui bị phạt đó

Con gà ni là ở 1 làng dân tộc thiểu số ở Đà Lạt đúng không? người ta gọi là Làng Gà , ở đó họ làm nhang theo phương pháp thủ công và dệt vải thổ cẩm bằng tay bán cho khách du lịch , vải rất là đẹp

PTr
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #319 - 17. May 2008 , 22:44

phuonghue wrote on 17. May 2008 , 12:40:
.... thầy thì lo luyện chưởng (Thầy à , cái bộ Biên Hoang truyền thuyết Thầy giới thiệu tới 44 cuốn , mỗi cuốn 13 chương lận làm sao mà có thì giờ đọc đây  Huh )

Hello cô PH,

Tôi đã luyện được một phần tư rồi . Đây là một bộ truyện kinh khiếp. Có đến trên 500 chương. Truyện nói về những tranh chấp chính trị xen lẫn võ thuật, tình cảm, xã hội, etc. thời Tần Tấn. Tôi nghĩ đọc xong sẽ không có ai tiếc công !

Cô TN đề nghị cũng đúng. Phải đem nông trại sang bên Quán Hàng Rong để quí cô tiện đường "chế biến". Quí cô PT, PTR, HN đang lo quảng cáo cho nông trại của mình bên cung Hoa Gấm dăm bữa nửa tháng chắc sau đó sẽ có ngày khai trương Nông trại bên QHR ?

Như vậy mới thấy Cung HG có giá . Tôi còn nhớ mấy anh muốn thông báo tin tức gì cũng phải đem vào đây mới có đông người đọc !

Đó là cái hay, còn cái không hay cũng có . Xin đố mấy cô mấy anh chuyện không hay là gì . Ai cũng biết là phần thưởng ký này cũng sẽ giống như kỳ trước, có nghĩa là anh DQ, bạn quý của Cung HG lại phải tốn tiền CD và tiền gởi CD !  Grin Grin Grin

CC
Cheesy   

Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #320 - 18. May 2008 , 01:53

Tuyet Lan wrote on 17. May 2008 , 20:15:
Xót xa trong chiều
Nhạc: Tú Minh
Lời: Thường Duy

Tìm trong con phố dấu chân người đã về
Mờ trong sương khói tiếng chuông buông não nề
Chìm khuất ánh trăng đêm qua thềm
Tình thắm thiết tháng năm êm đềm
Ai xót xa trong chiều phai?
Bàn tay thương nhớ gõ trên từng phím đàn
Lời ca say đắm giữ ân tình lâu dài
Tìm giữa phố không ai quen mình
Chỉ thấy lá me bay vô tình
Lòng nhớ chi câu ước thề
Tình chỉ là đêm hoài mong tiếc nhớ phôi pha
Đời chỉ là đêm tàn đêm giá rét xót xa
Nhạc xưa còn vang vọng cho sóng vỗ trong ta
Nỗi mê say hiu hắt một màu thu úa trong phố mưa bay
Còn đâu tay gom chút dư hương năm xưa
Đưa nhau trái ngon thơm giữa mùa
Hồn lạnh buốt bao nhiêu kỷ niệm
Gọi mãi tên nhau trong đời
Còn đâu hoang mang tiếng rơi dây vĩ cầm
Lao đao nỗi mê say âm thầm
Lạc loài những đêm khuya đơn lạnh
Sợ gió xôn xao thân gầy
Lá úa chiều phai

PHAI TÀN

Sáng tác: Quốc Vượng

Dòng đời đang cuốn trôi giấc mơ êm đềm.
Còn lại trên tháng năm đôi môi tàn.
Ngày anh đem ước mơ đến cho cuộc đời.
Chợt phai như lá Thu rơi trên lối xưa.

Ngày đó anh đến trong nắng ấm.
Tình đó êm ái tha thiết tháng ngày qua.
Giờ đây anh đã xa xôi rồi.
Trong gió Thu vời vợi em một mình đơn côi

Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #321 - 18. May 2008 , 02:10

HoaiNguyen wrote on 17. May 2008 , 19:34:
Xin kính chào anh Hai ,lâu lắm rùi mới thấy anh Hai ghé thăm. Anh Hai kỳ này có mạnh giỏi không?
HN

hahahahah ... Tài tui xin nghiêng mình THI LỄ với cô Hoài Nguyễn (hổng biết tui đoàn tên cô vậy có đúng không ha ?) ... cũng bởi tuổi già ... lâu lâu sụt sịt ... nhưng xem ra hông dzô sân trường càng "sụt sịt, nhảy mũi" nhiều hơn, nên thôi, lại dạo gót sân trường tiếp đây
Cảm ơn cô HN đã có lời thăm hỏi
Tài tui cũng chúc cô cùng thân quyến và luôn cả các CÔNG NƯƠNG CUNG HOA GẤM luôn AN MẠNH  Cheesy
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #322 - 18. May 2008 , 03:52

tuyet_ngo wrote on 17. May 2008 , 22:10:
Tội nghiệp  Cry Cry Cry  mấy CN nhà mình đã buôn bán tất tả ngược xuôi từ tờ mờ sáng tới đim phia chạy  từ quán phở của Thầy tận bên châu Phi đến quán hàng rong. Undecided Undecided Undecided Bi giờ Hoài CN còn tính khuếch trương thim "cái nông trại" to chình ình ngay trong cung HG nữa nè chời !  Angry Shocked Lips Sealed Kiss Cry Cry

Khách đường xa & Văn Nhân CT thơ túi rượu bầu đi ngang cung HG sẽ nghe đủ thứ âm thanh vui tai nào là cap...cap...cap...quac....quac...quac...cục....cuc....cuc...tac...meo....meo..
..meo...
Mai mốt Hoài CN còn tìm thim con gâu...gâu...rồi lại thim  một đàn con  uc....uc...uc... nữa thì chao ôi biết bao là hương vị "gửi gió cho hương này bay" làm sao mà  có nguồn thơ lai láng như suối chảy như thông reo !!!Như dzị thì cung HG sẽ như  lãnh cung  buồn hiu buồn hắt

Quý dzị ơi!!Bi giờ l mình lùa  đám gia súc dzìa chuồng bên quán HR đi nha !!   Để dễ dàng "chế biến". Khỏi phải chạy vòng vòng rượt bắt ha ! Wink Cheesy Grin  

TN đề nghị như trên có làm buồn ai không dzị???  Tongue Cheesy

CN Hoài à! Chắc giận rồi hả? Angry Sao hông thấy tằng hằng dzị? Tongue Só....ri...

TN

Bà O khíu chọ à ,
Thì bà bày đầu đem con bó-đi -gà dìa nhà chứ ai  Angry Angry
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #323 - 18. May 2008 , 04:05

timo wrote on 17. May 2008 , 13:28:
Hello PH, tui đang

Ở đây mây trắng vẫn từng không
Một bước chân qua một bước chùn
Nhớ khói hoàng hôn xưa chất ngất
Bay rồi theo giấc mộng xa xăm.

he he PH ui, đúng là tui bị bệnh làm biếng nhức xương rồi nên hông muốn động đậy tay chân gì hết á, thôi để tui lết qua GHR xem chị cả TL có món chân truyền nào trị bệnh này không nhe
Cheesy Cheesy

timo à ,
Nhỏ lớn tui chỉ nghe buồn nhức xương tại vì cái buồn hông có răng mà gặm ghê lắm , còn làm biếng thì làm biếng nhớt thây ( tui ghét cái tiếng này lắm ), làm biếng thầy chạy .. chứ chưa từng nghe làm biếng nhức xương đó nha  Huh.  Tui thấy mỗi lần tui làm biếng cảm giác rất là sung sướng mờ, như vậy chắc bịnh của bà hông phải là bịnh làm biếng rồi làm sao mà kím thuốc đây  Huh Thôi bà cứ thử cây roi mây của chị AT đi nha  Grin Grin
PS : Theo như tui định bịnh dựa theo triệu chứng bà kể thì cái này là Đ Đ 's moment đó timo ơi  Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #324 - 18. May 2008 , 04:17

Phuong_Tran wrote on 17. May 2008 , 14:48:
Chời ơi nghe bà kể lể thiệt tình tui muốn quăng GHR luôn đi cho rồi còn buôn với bán gì nữa , bà qua mà coi đầy cả thỏ dê gà vịt luôn cả mèo bắt chuột nữa , tụi nó xơi hết thức ăn rồi còn đâu cho mấy Tỉ xơi nữa , bà phải mau mau phụ tui nấu thêm thức ăn Huệ ơi , Tỉ Tần của tui sợ quá bỏ đi đâu mất tiêu rồi , còn bò nữa chứ nó đang ụm bò kia kìa hic hic cớ sao ra nông nổi này....

PTr

Ha, ai biểu 2 CN bà bày ra hàng quán , ở nhà ăn cơm có phải là phẻ hơn không , lại còn giữ eo giữ iếc được nữa. 2 con bò để bên Châu Phi làm bò khô cho rồi , tự nhiên bỏ công bỏ của đem dìa chi dậy nà. Tui hông phụ được đâu bà ơi, tui bận ơi là bận đó  Tongue Tongue

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #325 - 18. May 2008 , 04:20

HoaiNguyen wrote on 17. May 2008 , 17:37:
Phương Huê à.
Thui thì bà ráng dọc di, ngày không dọc thì dêm tối dọc nhe.. Cheesy  Grin. Dọc xong kể lại tui nghe nhé.

chi bằng kiu Thầy kể cho rồi đi  Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #326 - 18. May 2008 , 04:35

CoiChay wrote on 17. May 2008 , 22:44:
Hello cô PH,

Tôi đã luyện được một phần tư rồi . Đây là một bộ truyện kinh khiếp. Có đến trên 500 chương. Truyện nói về những tranh chấp chính trị xen lẫn võ thuật, tình cảm, xã hội, etc. thời Tần Tấn. Tôi nghĩ đọc xong sẽ không có ai tiếc công !

Thầy ơi ,
PH cũng thấy thường truyện càng dài càng hay mà khi nó chấm dứt mình lại mong cho nó dài hơn nữa. Chắc phải chờ mơi mốt về hưu hay lúc tìm mua nguyên bộ về mới đọc , tại cái tật ph đã đọc là phải đọc 1 lèo không thích nghỉ đâu. Nghe Thầy quảng cáo đã thấy hay rồi  Grin Hôm bữa về VN , PH rinh về 1 bộ của Cổ Long đọc thử mà lựa bộ ngắn chỉ có 3 quyển , Thiên Hạ Đệ nhất Kiếm , không biết Thày có đọc chưa? Úi da, đây đúng là rambo của chuyện chưởng , toàn là thịt rơi máu đổ  Tongue Tongue. Không biết có phải là tiêu biểu của Cổ Long hay không? Truyện viết ngắn gọn , cũng có những tư tưởng hay và cấu tạo bất ngờ , nhưng cái gì cũng nói thẳng vào điểm chính nên người đọc khỏi mất công thẩn thờ suy nghỉ trong khi đọc đó  Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #327 - 18. May 2008 , 04:38

CoiChay wrote on 17. May 2008 , 22:44:
Hello cô PH,

Xin đố mấy cô mấy anh chuyện không hay là gì . Ai cũng biết là phần thưởng ký này cũng sẽ giống như kỳ trước, có nghĩa là anh DQ, bạn quý của Cung HG lại phải tốn tiền CD và tiền gởi CD !  Grin Grin Grin

CC
Cheesy  

Thầy chê gì thì chê đại cho rồi  Sad Sad Sad
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #328 - 18. May 2008 , 07:14

DOHUUTAI wrote on 18. May 2008 , 01:53:
PHAI TÀN

Sáng tác: Quốc Vượng