Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 22 23 24 25 26 ... 99
Send Topic In ra
Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5 (Read 69350 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5
Reply #345 - 19. May 2008 , 07:14

BichDinh wrote on 19. May 2008 , 07:11:
Chị TiMo ơi, bởi vì thiếu vắng bóng chị đó. Em canh mãi, mới thấy chị ghé qua tí xíu. À, cho em xin email riêng, bác Nhân nhờ em nhắn chị đó.
B Đ*

BĐ ui
Chi TL có gọi cho TIMO. Hai chi em có nói chuyen hôm qua. TIMO co E-MAil của em rồi đó.
Chi TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re:  Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5
Reply #346 - 19. May 2008 , 07:31

Phuong_Tran wrote on 19. May 2008 , 02:51:
Huệ à , Cung Hoa Gấm này chứa tới mấy người lận chứ không riêng gì bà , cứ vô D Đàn là phải nhảy vô Cung Hoa Gấm trước rồi tính cái gì đó nữa thì tính sau , Vô Cung HGNX thì phải nhìn xem Hoa Gấm với GHR ở đâu hấp dẫn hơn thì vô chỗ đó trước, bữa nào tui đói bụng thì tui vô QHR trước , hi hi

Đúng rồi đó Huệ mọi vui buồn của mình , buồn thì vơi đi , vui thì vui thêm khi vô đây , tui thích nhất là ai đó viết bài tiếu lâm , vừa đọc vưa cười hì hì một mình rất là thú vị , nó giống như người bạn tri kỷ của mình , khg hề giận mình và luôn vui với mình , tụi mình luôn chia xẻ buồn vui với nhau ,bởi vậy ai cũng thich xem Cung Hoa Gấm là nhà là phải rồi , Hoa Gấm là nơi tụi mình quậy ,còn Diễn Đàn là ngôi nhà chung tụi mình phải gìn giữ

Ôi sao hôm nay tui nói nhiều quá vậy....

PTr

phuonghue wrote on 19. May 2008 , 01:56:
Shocked Shocked Shocked Bà nghỉ Thầy chê mình chán quá hả  Shocked Shocked Cheesy Hi hi , mọi người tới đây là khách , vui thì ở , buồn thì đi đó  Smiley. Dù sao riêng bản thân tui HGNX giống như nhà rồi , vui buồn gì cũng ra vô quét dọn đó. Ngày xưa mỗi lần tui buồn thì chỉ ngồi 1 cục , buồn nhức xương đó , nhúc nhích là xương nó kiu trời , chỉ mong có ai đó nghe mình than Buồn ơi là buồn là cũng thấy mát dạ rồi nhưng mà không có  Sad  Bi giờ mỗi lần tui buồn chui vô đây nối thơ hay nói chiện tầm phào , hay than thở kiu trời là có người ra để gây lộn đó. Nhiều khi không ai lên tiếng nhưng chỉ cần nói ra xong cũng thấy nhẹ 1 xíu rồi  Roll Eyes Còn bà thì buồn là lặn mất tiêu , bắt chước tui đi. Nói cho bà nghe mấy Út nhà mình dễ xương lắm , nhất là Út Lớn bà biết rồi , hay cười hí hí làm mình hết buồn liền. Út Ráng cũng vậy đó , làm thơ buồn hiu à , lại hiền như bún nhưng cười miết à nha , nghỉ tới là thấy vui rồi  Grin Grin Út Thim thì đi đâu bà cứ dắt theo là hông sợ ai ăn hiếp , mơi mốt chắc tụi mình làm 1 chuyến qua bển thăm đi nha ,hay để tui dụ Út Thim qua đây shopping đi Grin Còn đám 75 mình thì thôi miễn bàn há. Bởi dị mỗi khi chán trong chỗ làm hay bực bội là tui lại lên D Đ và nhớ tới nhìu thiệt nhìu kỹ niệm là thấy vui liền đó  Grin Grin

PH và PT
Cho chi TL (không phaỉ LVD 75) và là "kẻ  không nhà không cửa " ở trong D/Đ này "Hic HIc HIc  Cry Cry Crychêm vô vài câu nhé.  "Đúng rồi đó Huệ mọi vui buồn của mình , buồn thì vơi đi , vui thì vui thêm khi vô đây , tui thích nhất là ai đó viết bài tiếu lâm , vừa đọc vưa cười hì hì một mình rất là thú vị , nó giống như người bạn tri kỷ của mình , khg hề giận mình và luôn vui với mình , tụi mình luôn chia xẻ buồn vui với nhau " .....PH viết "Bi giờ mỗi lần tui buồn chui vô đây nối thơ hay nói chiện tầm phào , hay than thở kiu trời là có người ra để gây lộn đó. Nhiều khi không ai lên tiếng nhưng chỉ cần nói ra xong cũng thấy nhẹ 1 xíu rồi "

Đúng đấy , bây giờ mỗi lần buồn vui vào D/Đ chia xẽ niềm  vui nỗi buồn vơí những ngươì bạn cùng trường nhưng không cùng lớp, đã trở thành 1 niềm vui vơí chi TL rồi đấy . Nhất là ở trong cung HGNX , thì lại càng tuyêt.  Chính vì các em thật vui vẻ , chia xẻ vơí nhau những thân ái vơì những ngưòi bạn trong tình thương yêu đồng môn, nên ai ai cũng muốn ghé thăm cung của các em.    Ptr ui, giờ chi TL bi lây bịnh của em , vào D/Đ cứ khúc kha khúc khíc cươiì một mình. Một hôm tên con trai, tình cờ vào phòng , thấy mẹ cười , hắn ta tròn xoe con mắt , tưởng mẹ của mình "mát giây ".  Mong Cung chủ ,  PH và các CN tha cho chị vì tôi cứ lẩn cà lẩn quẩ trong cung, bơỉ vì rằng..thi. là ma. "ta đây là kẻ không nhà..hic hic."

TL
Back to top
« Last Edit: 19. May 2008 , 07:33 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #347 - 19. May 2008 , 09:25

phuonghue wrote on 19. May 2008 , 01:56:
Shocked Shocked Shocked Bà nghỉ Thầy chê mình chán quá hả  Shocked Shocked Cheesy Hi hi , mọi người tới đây là khách , vui thì ở , buồn thì đi đó  Smiley. Dù sao riêng bản thân tui HGNX giống như nhà rồi , vui buồn gì cũng ra vô quét dọn đó. Ngày xưa mỗi lần tui buồn thì chỉ ngồi 1 cục , buồn nhức xương đó , nhúc nhích là xương nó kiu trời , chỉ mong có ai đó nghe mình than Buồn ơi là buồn là cũng thấy mát dạ rồi nhưng mà không có  Sad  Bi giờ mỗi lần tui buồn chui vô đây nối thơ hay nói chiện tầm phào , hay than thở kiu trời là có người ra để gây lộn đó. Nhiều khi không ai lên tiếng nhưng chỉ cần nói ra xong cũng thấy nhẹ 1 xíu rồi  Roll Eyes Còn bà thì buồn là lặn mất tiêu , bắt chước tui đi. Nói cho bà nghe mấy Út nhà mình dễ xương lắm , nhất là Út Lớn bà biết rồi , hay cười hí hí làm mình hết buồn liền. Út Ráng cũng vậy đó , làm thơ buồn hiu à , lại hiền như bún nhưng cười miết à nha , nghỉ tới là thấy vui rồi  Grin Grin Út Thim thì đi đâu bà cứ dắt theo là hông sợ ai ăn hiếp , mơi mốt chắc tụi mình làm 1 chuyến qua bển thăm đi nha ,hay để tui dụ Út Thim qua đây shopping đi Grin Còn đám 75 mình thì thôi miễn bàn há. Bởi dị mỗi khi chán trong chỗ làm hay bực bội là tui lại lên D Đ và nhớ tới nhìu thiệt nhìu kỹ niệm là thấy vui liền đó  Grin Grin

Mấy chị ơi à ,
Em cũng dzị nữa , ngày nào mà em hổng dzô được cung HGNX là em...ăn hổng ngon , ngủ hổng yên đó !!  Grin
Em làm gì mà chị PH lại kiu là "dắt theo là hông sợ ai ăn hiếp" dzậy hở chị PH??  Huh Coi chừng chị Tí Mò tưởng thiệt đó nghen!! Em lúc nào cũng hiền như...ma soeur hết mấy chị ui!!  Tongue Hông tin thì chị Tí Mò hỏi thử mấy anh hay Thầy CC thì biết liền hà !!  Cheesy
Dạ, mấy chị làm 1 chuyến công du qua Toronto chơi đi!
Út Thêm
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #348 - 19. May 2008 , 13:36

HoaiNguyen wrote on 19. May 2008 , 07:09:
Bao chông gai cứ đến từng hồi
Thân bẻ nhỏ như giữa dòng nước trội
Có đôi khi muốn thả theo dòng
Nhưng nào vơi được nổi
bâng khuâng.

...
man mác
với lòng cô man mác
cô để tâm hồn
tê tái
bâng khuâng

ta muốn nâng
tấm khăn hồng
lau mắt lệ cho ai
vì ta sợ
má đào kia phai
cũng như
ta đã ca
Khuyên ngày vui trở lại
cùng với ánh quanh minh
còn mãi
cho người vui cảnh quên già.
-Thế Lữ-
(Tiếng trúc tuyệt vời )

...

Ngày Xưa Hoàng Thị

Em tan trường về
Ðường mưa nho nhỏ
Chim non dấu mỏ
Dưới cội hoa vàng

Bước em thênh thang
Áo tà nguyệt bạch
Ôm nghiêng cặp sách
Vai nhỏ tóc dài

Anh đi theo hoài
Gót giày thầm lặng

Ðường chiều uá nắng
Mưa nhẹ bâng khuâng

Em tan trường về
Cuối đường mây tỏ
Anh tìm theo Ngọ
Dáng lau lách buồn

Tay nụ hoa thuôn
Vương bờ tóc suối

Tìm lời mở nói
Lòng sao ngập ngừng
Lòng sao rưng rưng
Như trời mây ngợp

Hôm sau vào lớp
Nhìn em ngại ngần

Em tan trường về
Ðường mưa nho nhỏ
Trao vội chùm hoa
Ép vào cuối vở

Thương ơi vạn thuở
Biết nói chi nguôi
Em mỉm môi cười
Anh mang nỗi nhớ

Hè sang phượng nở
Mà chẳng gặp nhau

Ôi mối tình đầu
Như đi trên cát
Bước nhẹ mà sâu
Mà cũng nhòa mau

Tưởng đã phai màu
Đường chiều hoa cỏ

Mười năm rồi Ngọ
Tình cờ qua đây
Cây xưa vẫn gầy
Phơi nghiêng dáng đỏ

Áo em ngày nọ
Phai nhạt mấy màu

Chân theo tìm nhau
Còn là vang vọng
Ðời như biển động
Xóa dấu ngày qua

Tay ngắt chùm hoa
Mà thương mà nhớ

Phố ơi muôn thuở
Giữ vết chân tình

Tìm xưa quẩn quanh
Ai mang bụi đỏ

Dáng em nho nhỏ
Trong cõi xa vời

Tình ơi ! tình ơi !

thanks.gifhạm Thiên Thư-

Ngày Xưa Hoàng Thị

Nhạc: Phạm Duy
Thái Thanh hát

Hôm trước B Đ có hỏi thăm bài hát này nè...
Back to top
« Last Edit: 19. May 2008 , 14:02 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #349 - 19. May 2008 , 14:22

Phương Tần wrote on 18. May 2008 , 10:15:
Có lẽ đang bị...Trời phạt, bị quả báo vì ngày xưa đi học lúc nào trong hộc bàn cũng có một cuốn truyện... Sad Sad Sad

Còn chị thìdưới quyển sách hay vở là quyển truyện để Bố chị có vào kiểm soát thì thấy con mình ngoan ngoãn chăm chỉ  Shocked Shocked Shocked
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #350 - 19. May 2008 , 17:24

anh_thu_Tran wrote on 19. May 2008 , 14:22:
  Còn chị thìdưới quyển sách hay vở là quyển truyện để Bố chị có vào kiểm soát thì thấy con mình ngoan ngoãn chăm chỉ  Shocked Shocked Shocked

Ơ Ơ..hay em cũng vậy đó Sư Tỷ à ,đây  đúng là " kiểu "của em  Grin Grin Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #351 - 19. May 2008 , 17:28

Phương Tần wrote on 19. May 2008 , 13:36:
Ngày Xưa Hoàng Thị

Em tan trường về
Ðường mưa nho nhỏ
Chim non dấu mỏ
Dưới cội hoa vàng

Bước em thênh thang
Áo tà nguyệt bạch
Ôm nghiêng cặp sách
Vai nhỏ tóc dài

Anh đi theo hoài
Gót giày thầm lặng

Ðường chiều uá nắng
Mưa nhẹ bâng khuâng

Em tan trường về
Cuối đường mây tỏ
Anh tìm theo Ngọ
Dáng lau lách buồn

Tay nụ hoa thuôn
Vương bờ tóc suối

Tìm lời mở nói
Lòng sao ngập ngừng
Lòng sao rưng rưng
Như trời mây ngợp

Hôm sau vào lớp
Nhìn em ngại ngần

Em tan trường về
Ðường mưa nho nhỏ
Trao vội chùm hoa
Ép vào cuối vở

Thương ơi vạn thuở
Biết nói chi nguôi
Em mỉm môi cười
Anh mang nỗi nhớ

Hè sang phượng nở
Mà chẳng gặp nhau

Ôi mối tình đầu
Như đi trên cát
Bước nhẹ mà sâu
Mà cũng nhòa mau

Tưởng đã phai màu
Đường chiều hoa cỏ

Mười năm rồi Ngọ
Tình cờ qua đây
Cây xưa vẫn gầy
Phơi nghiêng dáng đỏ

Áo em ngày nọ
Phai nhạt mấy màu

Chân theo tìm nhau
Còn là vang vọng
Ðời như biển động
Xóa dấu ngày qua

Tay ngắt chùm hoa
Mà thương mà nhớ

Phố ơi muôn thuở
Giữ vết chân tình

Tìm xưa quẩn quanh
Ai mang bụi đỏ

Dáng em nho nhỏ
Trong cõi xa vời

Tình ơi ! tình ơi !

thanks.gifhạm Thiên Thư-

Ngày Xưa Hoàng Thị

Nhạc: Phạm Duy
Thái Thanh hát

[/center]

Hôm trước B Đ có hỏi thăm bài hát này nè...

Cám ơn bạn hiền Phương Tần của tui nhen , về bài Ngày Xưa Hoàng Thị đó , tui rất thích bài này nhưng làm biếng nghe nhạc rồi ghi lời lại , bây giờ có sẵn rồi lại được dâng đến tận tay sướng ơi là sướng !!!!!!

PTr
Back to top
« Last Edit: 19. May 2008 , 17:32 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #352 - 19. May 2008 , 17:45

Tuyet Lan wrote on 19. May 2008 , 07:31:
PH và PT
Cho chi TL (không phaỉ LVD 75) và là "kẻ  không nhà không cửa " ở trong D/Đ này "Hic HIc HIc  Cry Cry Crychêm vô vài câu nhé.  "Đúng rồi đó Huệ mọi vui buồn của mình , buồn thì vơi đi , vui thì vui thêm khi vô đây , tui thích nhất là ai đó viết bài tiếu lâm , vừa đọc vưa cười hì hì một mình rất là thú vị , nó giống như người bạn tri kỷ của mình , khg hề giận mình và luôn vui với mình , tụi mình luôn chia xẻ buồn vui với nhau " .....PH viết "Bi giờ mỗi lần tui buồn chui vô đây nối thơ hay nói chiện tầm phào , hay than thở kiu trời là có người ra để gây lộn đó. Nhiều khi không ai lên tiếng nhưng chỉ cần nói ra xong cũng thấy nhẹ 1 xíu rồi "

Đúng đấy , bây giờ mỗi lần buồn vui vào D/Đ chia xẽ niềm  vui nỗi buồn vơí những ngươì bạn cùng trường nhưng không cùng lớp, đã trở thành 1 niềm vui vơí chi TL rồi đấy . Nhất là ở trong cung HGNX , thì lại càng tuyêt.  Chính vì các em thật vui vẻ , chia xẻ vơí nhau những thân ái vơì những ngưòi bạn trong tình thương yêu đồng môn, nên ai ai cũng muốn ghé thăm cung của các em.    Ptr ui, giờ chi TL bi lây bịnh của em , vào D/Đ cứ khúc kha khúc khíc cươiì một mình. Một hôm tên con trai, tình cờ vào phòng , thấy mẹ cười , hắn ta tròn xoe con mắt , tưởng mẹ của mình "mát giây ".  Mong Cung chủ ,  PH và các CN tha cho chị vì tôi cứ lẩn cà lẩn quẩ trong cung, bơỉ vì rằng..thi. là ma. "ta đây là kẻ không nhà..hic hic."

TL

Chị Tuyết Lan ơi , Xin Chị hãy " nhận nơi này làm quê hương đi vì nó dễ thương " đi nha Chị , ha ha chắc điệu này cả nhà mình " mát dây " hết quá vì cứ vô D Đ là cư cười khúc kha khúc khích một mình , bây giờ còn đở nha hồi trước em chưa có internet ở nhà nên phải ra tiệm internet cà phê rồi cứ ngồi cười một mình hỏng giống ai hết trơn hết trọi đó mà cũng phải "chịu đựng "chấp nhận làm kẻ " mát dây " vì mắc cười quá mà , nhịn cười sao nổi hi hi , mà vô D Đ là cứ cười ha ha ,không thể cười hàm tiếu mím chi được đâu , nếu không bị bệnh vì không được cười, chết sớm đó... Grin Grin Cool Cool

PTr

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #353 - 19. May 2008 , 18:10

Phuong_Tran wrote on 19. May 2008 , 17:28:
Cám ơn bạn hiền Phương Tần của tui nhen , về bài Ngày Xưa Hoàng Thị đó , tui rất thích bài này nhưng làm biếng nghe nhạc rồi ghi lời lại , bây giờ có sẵn rồi lại được dâng đến tận tay sướng ơi là sướng !!!!!!
PTr

Đó là lời thơ, lời nhạc có khác một chút:
Ngày Xưa Hoàng Thị

Thơ: Phạm Thiên Thư
Phạm Duy phổ nhạc
Thái Thanh hát

Em tan trường về
Đường mưa nho nhỏ
Em tan trường về
Đường mưa nho nhỏ
Ôm nghiêng tập vở
Tóc dài tà áo vờn bay

Em đi dịu dàng
Bờ vai em nhỏ
Chim non lề đường
Nằm im giấu mỏ
Anh theo Ngọ về
Gót giày lặng lẽ đường quê

Em tan trường về
Anh theo Ngọ về
Chân anh nặng nề
Lòng anh nức nở
Mai vào lớp học
Anh còn ngẩn ngơ ngẩn ngơ

Em tan trường về
Mưa bay mờ mờ
Anh trao vội vàng
Chùm hoa mới nở
Ép vào cuối vở
Muôn thuở còn thương còn thương

Em tan trường về
Anh theo Ngọ về
Em tan trường về
Anh theo Ngọ về
Môi em mỉm cười
Man man sầu đời tình ơi

Bao nhiêu là ngày
Theo nhau đường dài
Trưa trưa chiều chiều
Thu đông chẳng nhiều
Xuân qua rồi thì
Chia tay phượng nở sang hè

Rồi ngày qua đi qua đi qua đi

Như phai nhạt mờ
Đường xanh nho nhỏ
Như phai nhạt mờ
Đường xanh nho nhỏ
Hôm nay tình cờ
Đi lại đường xưa đường xưa

Cây xưa còn gầy
Nằm phơi ráng đỏ
Áo em ngày nọ
Phai nhạt mấy màu
Âm vang thuở nào
Bước nhỏ tìm nhau tìm nhau

Xưa tan trường về
Anh theo Ngọ về
Nay trên đường này
Đời như sóng nổi
Xóa bỏ vết người
Chân người tìm nhau tìm nhau

Ôi con đường về
Ôi con đường về
Bông hoa còn đẹp
Lòng sao thấm mệt
Ngắt vội hoa này
Nhớ người thuở xưa thuở xưa

Xưa tan trường về
Anh theo Ngọ về
Xưa tan trường về
Anh theo Ngọ về
Đôi chân mịt mù
Theo nhau bụi đỏ đường mưa

Xưa theo Ngọ về
Mái tóc Ngọ dài
Hôm nay đường này
Cây cao hàng gầy
Đi quanh tìm hoài
Ai mang bụi đỏ đi rồi
Ai mang bụi đỏ đi rồi
Ai mang bụi đỏ đi rồi
Back to top
« Last Edit: 19. May 2008 , 18:16 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #354 - 19. May 2008 , 18:25

Phương Tần wrote on 19. May 2008 , 18:10:
Đó là lời thơ, lời nhạc có khác một chút:
Ngày Xưa Hoàng Thị

Thơ: Phạm Thiên Thư
Phạm Duy phổ nhạc
Thái Thanh hát

Em tan trường về
Đường mưa nho nhỏ
Em tan trường về
Đường mưa nho nhỏ
Ôm nghiêng tập vở
Tóc dài tà áo vờn bay

Em đi dịu dàng
Bờ vai em nhỏ
Chim non lề đường
Nằm im giấu mỏ
Anh theo Ngọ về
Gót giày lặng lẽ đường quê

Em tan trường về
Anh theo Ngọ về
Chân anh nặng nề
Lòng anh nức nở
Mai vào lớp học
Anh còn ngẩn ngơ ngẩn ngơ

Em tan trường về
Mưa bay mờ mờ
Anh trao vội vàng
Chùm hoa mới nở
Ép vào cuối vở
Muôn thuở còn thương còn thương

Em tan trường về
Anh theo Ngọ về
Em tan trường về
Anh theo Ngọ về
Môi em mỉm cười
Man man sầu đời tình ơi

Bao nhiêu là ngày
Theo nhau đường dài
Trưa trưa chiều chiều
Thu đông chẳng nhiều
Xuân qua rồi thì
Chia tay phượng nở sang hè

Rồi ngày qua đi qua đi qua đi

Như phai nhạt mờ
Đường xanh nho nhỏ
Như phai nhạt mờ
Đường xanh nho nhỏ
Hôm nay tình cờ
Đi lại đường xưa đường xưa

Cây xưa còn gầy
Nằm phơi ráng đỏ
Áo em ngày nọ
Phai nhạt mấy màu
Âm vang thuở nào
Bước nhỏ tìm nhau tìm nhau

Xưa tan trường về
Anh theo Ngọ về
Nay trên đường này
Đời như sóng nổi
Xóa bỏ vết người
Chân người tìm nhau tìm nhau

Ôi con đường về
Ôi con đường về
Bông hoa còn đẹp
Lòng sao thấm mệt
Ngắt vội hoa này
Nhớ người thuở xưa thuở xưa

Xưa tan trường về
Anh theo Ngọ về
Xưa tan trường về
Anh theo Ngọ về
Đôi chân mịt mù
Theo nhau bụi đỏ đường mưa

Xưa theo Ngọ về
Mái tóc Ngọ dài
Hôm nay đường này
Cây cao hàng gầy
Đi quanh tìm hoài
Ai mang bụi đỏ đi rồi
Ai mang bụi đỏ đi rồi
Ai mang bụi đỏ đi rồi

Đúng vậy đúng vậy bồ tèo ơi , tui hát theo mà thấy hỏng có đứng vần đúng điệu gì hết trơn đó đang muốn hỏi bà đây , thiệt là bạn hiền hiểu ý tui mà ( biết thế nào tui cũng phải hát theo , mà hát theo lời thơ là không ăn nhập đâu với đâu hết trơn hết trọi thế nào cũng phải théc méc tiếp , cám ơn nhen  Grin Grin Tỉ Tần thiệt là dễ thương a

PTr
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #355 - 20. May 2008 , 04:07

A Ha ! U cHẻ dzìa ! Grin Grin U Chẻ dzìa! Grin Grin Grin U Chẻ dzìa Grin Grin Grin
Mọi người ơi! U Chẻ dzìa nhà kìa !Mấy CN ơi! Mau mau ga thỉnh U Chẻ gô nhà nè !
Chời ơi !Em mừng wa' nói ngọng luôn nè!   Kiss Kiss

U chẻ ơi !Đừng bỏ bê đám CN tui em nữa nha! Sắp đen ngày đệ nhất chu niên thành lập HGNX rồi!Đừng bỏ nhà đi nữa nha U Chẻ ! Shocked Shocked Cheesy Grin
Mọi người sẽ mừng lắm khi biết U đã dzìa !  Grin Grin Grin

Ngố CN
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #356 - 20. May 2008 , 04:08

hihihi, My thò mặt vào sân trường là vội chạy vào tạ tội  Tongue và chào cả cung Hoa Gấm nhe   Cheesy dù chưa kịp đọc và chưa biết ất giáp gì hết  Grin
Mới chừng gần 2 tháng mà như Từ Thức về trần nè  Grin
Nhưng My rất vui mừng vì sân trường thật vui ve, ngày càng đông đảo  nhộn nhịp ( hihihi, nên My mới dám ỷ y đấy chứ  Tongue )
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #357 - 20. May 2008 , 04:12

Phuong_Tran wrote on 19. May 2008 , 18:25:
Đúng vậy đúng vậy bồ tèo ơi , tui hát theo mà thấy hỏng có đứng vần đúng điệu gì hết trơn đó đang muốn hỏi bà đây , thiệt là bạn hiền hiểu ý tui mà ( biết thế nào tui cũng phải hát theo , mà hát theo lời thơ là không ăn nhập đâu với đâu hết trơn hết trọi thế nào cũng phải théc méc tiếp , cám ơn nhen  Grin Grin Tỉ Tần thiệt là dễ thương a

PTr

Phượng à!

Cái bài thơ bài nhạc đó đều dài nhằng , đó là lí do mới đầu tui không post cả 2 bài. Bà quote lại thì delete bớt dùm nghen, để cái tựa đề thôi, hông thôi thế nào cũng có người...than phiền...

PS: Sáng nay thấy Thầy online rồi lại...biến mất, chưa kịp nắm áo...( có lẻ Thầy sợ bà bắt Thầy dẫn bò dzìa.. Roll Eyes Huh)
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #358 - 20. May 2008 , 04:14

tuyet_ngo wrote on 20. May 2008 , 04:07:

A Ha ! U cHẻ dzìa ! Grin Grin U Chẻ dzìa! Grin Grin Grin U Chẻ dzìa Grin Grin Grin
Mọi người ơi! U Chẻ dzìa nhà kìa !Mấy CN ơi! Mau mau ga thỉnh U Chẻ gô nhà nè !
Chời ơi !Em mừng wa' nói ngọng luôn nè!   Kiss Kiss

U chẻ ơi !Đừng bỏ bê đám CN tui em nữa nha! Sắp đen ngày đệ nhất chu niên thành lập HGNX rồi!Đừng bỏ nhà đi nữa nha U Chẻ ! Shocked Shocked Cheesy Grin
Mọi người sẽ mừng lắm khi biết U đã dzìa !  Grin Grin Grin

Ngố CN

hí hí My vừa viết xong thì thấy Ngố CN đã lẹ tay lẹ mắt chạy ra túm  áo rồi.  Cheesy
Xin thông cảm dùm mà , ai dám bỏ bê gì dâu nà, " Áo em mỏng lắm , xin dừng niu... "  Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #359 - 20. May 2008 , 04:16

Quote:
hihihi, My thò mặt vào sân trường là vội chạy vào tạ tội  Tongue và chào cả cung Hoa Gấm nhe   Cheesy dù chưa kịp đọc và chưa biết ất giáp gì hết  Grin
Mới chừng gần 2 tháng mà như Từ Thức về trần nè  Grin
Nhưng My rất vui mừng vì sân trường thật vui ve, ngày càng đông đảo  nhộn nhịp ( hihihi, nên My mới dám ỷ y đấy chứ  Tongue )

Ha ha Chi MY dìa nhà làm Ngố CN ngọng luôn dzồi , từ từ rồi đọc Chị ơi , đọc 1 lần nhiều quá bệnh lại thì khổ cả đám tụi em nữa , hỏng ấy tụi em thay phiên nhau đọc cho Chi My nghe nhen? đỡ phải đọc không đau mắt hỉ???

Mừng Chị dìa nhà , tặng hoa hay nấu ăn sau , giờ này mà còn phải đợi post hình lâu lắm...

PTr
Back to top
« Last Edit: 20. May 2008 , 04:17 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 ... 22 23 24 25 26 ... 99
Send Topic In ra