Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 33 34 35 36 37 ... 99
Send Topic In ra
Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5 (Read 70264 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5
Reply #510 - 27. May 2008 , 18:15

anh_thu_Tran wrote on 27. May 2008 , 17:02:
Nhà mình giờ này đông vui quá
5 Du khách, 6 Thành viên
anh_thu_Tran, Dang My, phuongtan_nguyen, Tuyet Lan, HoaiNguyen, TIMO  

Chị ơi, em thấy 9 du khách, 6 thành viên chứ.   Wink
Nhưng có lúc đông hơn vậy nữa mà chị  Wink
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #511 - 27. May 2008 , 19:16

Quote:
Nhưng câu đố này dễ ẹc, em biết mà , tại vì Huệ đố chuyện từ hồi em chưa đau mắt mà Hồi đó thày tuyên bố truyền bình bát cho đệ tử Huệ 

Hihihi, công nhận Mỹ lanh ý thiệt...

Hèn chi Thầy phải né...

phuonghue wrote on 27. May 2008 , 02:22:
Hi hi , Chị Mỹ ơi , chị chưa nói ai đặt cho em tên này đó  Grin Grin Chị đang còn làm Từ Thức về làng nên chưa biết , cuộc đời thay đổi từng ngày đó , đệ tử sau này ai cũng tài ba lỗi lạc , em xuống hàng thứ mấy quên mất rồi  Embarrassed Embarrassed

Cho Mỹ cái hint nè!

Ai có "license" trong chiện đặt tên cho người khác?!!
Grin Grin Grin
Back to top
« Last Edit: 27. May 2008 , 19:21 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #512 - 27. May 2008 , 19:57

phuonghue wrote on 27. May 2008 , 02:37:
Thầy ơi ,
Không riêng gì HBC mà đọc tất cả những truyện viết tiền chiến đều thấy cuộc đời thật êm đềm và giản dị dù kết thúc không tốt đẹp cả  Sad  Nhất là đọc những câu chuyện tình cảm nhẹ nhàng thấy lòng mình thanh thản làm sao. PH cứ tự hỏi có thật con người có thể giản dị đến như vậy? Cuộc sống thôn quê , những chuyện tình đơn thuần , những cô gái ngây thơ ,những công tử Hà Lội phóng đãng... thiệt là Việt Nam đó  Grin Grin Tiếc quá PH không đọc trên computer nhiều , dù là thương mấy cái cây lắm nhưng đọc sách là phải có quyển sách hà , in ra cũng không thích nữa , phải đi tìm mua quyển sách mới thôi. Nếu không thì sẽ đòi Thầy gởi vì kỳ này Thầy hông có nói mai mốt nên hy vọng có trong kiếp này  Grin Grin

Phương Huệ à.

Truyện của nhà văn HBC dó , thầy dọc ở NET. Có một vài quyển chưa in ra sách...tui cũng di tìm và có hỏi bên VN cũng không có.. tui dọc bằng computer không dược lâu...nên tui giống bà là dọc bằng sách..dôi khi có lúc thích lấy ra dọc lại.. ( lạc dường,tỉnh mộng..) chưa có sách. Dàng phải dợi dài cổ...
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #513 - 28. May 2008 , 01:36

Quote:
Hello cô PTR,
Chuyện nợ nần cô không nhắc chút nữa tôi quên. 
Nhưng chuyện điểm danh thì quả có thiệt như cô PH nói : Ngày xưa đời sống sao mà nó dễ dàng ! Lúc chỉ có 5 cô thì người nào vắng mặt thì thấy ngay đâu cần phải điểm danh . Lúc lên đến 9 cô thì tôi đã khấp khởi mừng thầm, phen này sẽ tặng cho một người cái tên Cổ Mộ Cửu Vỹ Hồ Ly và 9 cô là Cổ Mộ Cửu Hồ ! Nhưng hên cho mấy cô mà lại xui cho tôi. Mấy cô sau nhảy vào DD ào ào, chỉ chớp mắt là dã lên đến mười mấy mạng nên có hai cái tên thật hay mà không đem ra xài được, uổng thật !    

CC

Các công nương ơi à, từ bao giờ mà Thày có thêm  mấy lá gan lớn quá vậy  Huh Shocked Grin
Grin

Vậy mà chị Mỹ nói là không biết gì về chuyện kiếm hiệp !

CC
Grin
Back to top
« Last Edit: 28. May 2008 , 01:40 by CoiChay »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #514 - 28. May 2008 , 02:17

Phượng à ,
Mấy con virus nơi máy bà chít hết chưa mà bà im re nãy giờ dị  Huh
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #515 - 28. May 2008 , 02:23

Quote:
Các công nương ơi à, từ bao giờ mà Thày có thêm  mấy lá gan lớn quá vậy  Huh Shocked Grin
Grin

Chị Mỹ ơi ,
Hôm trước Thầy thấy phe ta có nhiều đồng minh , mới tuyên bố phen này D Đ trăm hoa đua nở ai dè chỉ cần 1 gươm là hoa lá gì cũng tơi tả hết rồi  Grin Grin Thầy vẫn còn gan góc là biết Chị em mình trọng tình nghĩa Thầy trò nhất tự vi sư đó mà  Grin Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #516 - 28. May 2008 , 02:27

phuonghue wrote on 28. May 2008 , 02:17:
Phượng à ,
Mấy con virus nơi máy bà chít hết chưa mà bà im re nãy giờ dị  Huh

Hihi no chêt hêt rôi ma` sao gio tui không bo dâu tieng Viêt đươc đây , tui đang muôn giai thich cho chi T Lan vê` bê.nh lemon cua TIMO ma` không bo dâu hoi đươ.c hichic nên im re la` vây

Chi. T Lan oi , bê.nh lemon ( chanh ) đu'ng ra phai noi la` bê.nh lemon question ( hoi ) tuc la` chanh hoi chanh đo chi. , TIMO nha` mi`nh bi. bê.nh cha?nh đo' ma`

Lemon question la` Anh van " no star where "( không sao đâu ) đo' ma` , đu'ng bê.nh cua ba` không TIMO ???

PTr

Phương Huê. oi ba` la`m on " di.ch " la.i du`m tui , ca'm on ba`  Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #517 - 28. May 2008 , 02:39

Phuong_Tran wrote on 28. May 2008 , 02:27:
Hihi nó chết hết rồi mà sao giờ tui không bỏ dấu tiếng Viêt đươc đây , tui đang muốn giải thích cho chị T Lan vê` bệnh lemon cua TIMO mà không bỏ dấu hỏi được hichic nên im re là vậy

Phương Huệ ơi bà làm ơn " dịch " lại dùm tui , cám ơn bà  Grin Grin

Ph ơi ,
Tui bỏ dấu dùm bà rồi đó , Chị TL à , đọc cái này nè  Cheesy Cheesy

"Chị T Lan ơi , bệnh lemon ( chanh ) đúng ra phải nói là bệnh lemon question ( hỏi ) tức là chanh hỏi chảnh đó chị, TIMO nhà mình bị bệnh chảnh đó mà

Lemon question là Anh văn " no star where "( không sao đâu ) đó mà , đúng bệnh của bà không TIMO ??? "

Phượng à , Tui lại tưởng Timo bị bịnh chanh chua chi lắm hởi mình chứ  Roll Eyes Roll Eyes Grin

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #518 - 28. May 2008 , 02:50

Phượng ơi,
Bà muốn nhờ tui dịch gì nữa hông nè? Tui phải đi mần công chiện hông thôi bị chồng la đó  Sad Sad
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #519 - 28. May 2008 , 03:01

phuonghue wrote on 28. May 2008 , 02:50:
Phượng ơi,
Bà muốn nhờ tui dịch gì nữa hông nè? Tui phải đi mần công chiện hông thôi bị chồng la đó  Sad Sad

TIMO  bị  bệnh chảnh đúng hơn , không chịu đi lô ca chân mà, còn bà tưởng Timo bị bịnh chanh chua thì chắc cũng ...đúng ... thôi tui nói nhiêu đây thôi giờ tui ...chạy không thôi TIMO rầy tui

Bà đi mần công chuyện đi ha , không thôi anh rễ la, cám ơn bà hỉ, tui viết như vầy sao giống " nói ngọng" quá  Grin Grin Cool Cool

PTr
Back to top
« Last Edit: 28. May 2008 , 05:13 by Phuong_Tran »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #520 - 28. May 2008 , 03:02

HoaiNguyen wrote on 27. May 2008 , 12:09:
Bạn Cùng Tôi

....
Anh có nhớ ngày mới quen nhau
thấy quý mến nhau tự ngày đầu
Tha thiết ta chia vui cùng sầu
Cùng tri ân bắt nhịp cầu.

Dương Thiệu Tược

...

Tạm Biệt

bởi vì em dắt anh lên những ngôi đền cổ
chén ngọc giờ chìm dưới đáy sông sâu
những lăng tẩm như hoàng hôn chống lại ngày quên lãng
mặt trời vàng và mắt em nâu

xin chào Huế một lần anh đến
để ngàn năm anh nhớ trong mơ
em rất thực nắng thì mờ ảo
xin đừng lầm em với cố đô

áo trắng hỡi thuở tìm em không thấy
nắng minh mang mấy nhịp Tràng Tiền
nón rất Huế nhưng đời không phải thế
mặt trời lên từ phía nón em nghiêng

nhịp cầu cong và con đường thẳng
một đời anh tìm mãi Huế nơi đâu
con sông giùng giằng con sông không chảy
sông chảy vào lòng nên Huế rất sâu

tạm biệt Huế với em là tiễn biệt
Hải Vân ơi xin người đừng tắt ngọn sao khuya
tạm biệt nhé với chiếc hôn thầm lặng
anh trở về hóa đá phía bên kia

Thu Bồn

...

Back to top
« Last Edit: 28. May 2008 , 03:08 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #521 - 28. May 2008 , 03:11

Phuong_Tran wrote on 28. May 2008 , 03:01:
TIMO  bị  bệnh chảnh đu'ng hon , không chi.u đi lô ca chân ma` , co`n ba` tưởng Timo bị bịnh chanh chua thi` chac cung ...đu'ng ... thôi tui no'i nhiêu đây thôi gio tui ...cha.y không thôi TIMO râ`y tui

Ba` đi mâ`n công chuyê.n đi ha , không thôi anh rê~ la, ca'm on ba` hi , tui viêt như vâ`y sao giô'ng " no'i ngo.ng" qua'  Grin Grin Cool Cool

PTr

Hi hi , đúng đó Ph à , TIMO này nhiều bịnh lắm  Grin Grin Chúc bà sớm trị được mấy con virus cho hết nói ngọng nha , chứ tui đọc không mà cũng muốn ngọng theo rồi nè Tongue Tongue
Quên nữa , tui hông đành để bà lại 1 mình , thôi tui dọn cơm bà ăn nha , đây là món cơm trộn Đại Hàn OX mới trỗ tài làm cho tui ăn đó  Grin Grin

...

Cheesy happy ăn cơm trộn Đại Hàn nha  Grin Grin Ừ. níu anh Hai có về thì nhớ mời hông thôi lần trước tui quên mời bị rầy đó  Tongue
Cheesy
Back to top
« Last Edit: 28. May 2008 , 03:19 by phuonghue »  

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #522 - 28. May 2008 , 03:47

phuonghue wrote on 28. May 2008 , 03:11:
Hi hi , đúng đó Ph à , TIMO này nhiều bịnh lắm  Grin Grin Chúc bà sớm trị được mấy con virus cho hết nói ngọng nha , chứ tui đọc không mà cũng muốn ngọng theo rồi nè Tongue Tongue
Quên nữa , tui hông đành để bà lại 1 mình , thôi tui dọn cơm bà ăn nha , đây là món cơm trộn Đại Hàn OX mới trỗ tài làm cho tui ăn đó  Grin Grin

...

Cheesy happy ăn cơm trộn Đại Hàn nha  Grin Grin Ừ. níu anh Hai có về thì nhớ mời hông thôi lần trước tui quên mời bị rầy đó  Tongue
Cheesy

Phương Trần à.
Sướng thật , một mình dược dĩa cơm trông hấp dẫn quá.
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #523 - 28. May 2008 , 06:58

phuonghue wrote on 28. May 2008 , 03:11:
Quên nữa , tui hông đành để bà lại 1 mình , thôi tui dọn cơm bà ăn nha , đây là món cơm trộn Đại Hàn OX mới trỗ tài làm cho tui ăn đó  Grin Grin

...

Cheesy happy ăn cơm trộn Đại Hàn nha  Grin Grin Ừ. níu anh Hai có về thì nhớ mời hông thôi lần trước tui quên mời bị rầy đó  Tongue
Cheesy

Chị PHuệ ui, món nì ngon qua', anh hai chưa dzìa ... cho em nếm miếng với nha  Tongue

Anh rễ tài ba thiệt đó nha   Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #524 - 28. May 2008 , 12:04

phuonghue wrote on 28. May 2008 , 02:23:
Chị Mỹ ơi ,
Hôm trước Thầy thấy phe ta có nhiều đồng minh , mới tuyên bố phen này D Đ trăm hoa đua nở ai dè chỉ cần 1 gươm là hoa lá gì cũng tơi tả hết rồi  Grin Grin

Ủa Thày khua đường gươm gì mà trảm hết cả trăm hoa đồng minh dzị  Shocked kể my nghe với  Cheesy

Quote:
Thầy vẫn còn gan góc là biết Chị em mình trọng tình nghĩa Thầy trò nhất tự vi sư đó mà  Grin Grin

Bởi vậy Thày mới dám kiu các CN là hồ ly mờ  Angry Angry  Roll Eyes Cheesy
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 33 34 35 36 37 ... 99
Send Topic In ra