Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 57 58 59 60 61 ... 99
Send Topic In ra
Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5 (Read 70625 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re:  Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5
Reply #870 - 30. Jun 2008 , 18:50

Tuyet Lan wrote on 30. Jun 2008 , 16:57:

2- Thỏ thẻ Rừng Mai chim cúng trái
        Lửng lơ Khe Yến cá nghe kinh,
       Thoảng bên tai một tiếng chày kình,
       Khách tang hải giật mình trong giấc mộng.

3- Này suối Giải Oan, này chùa Cửa Võng
       Này am Phật Tích, này động Tuyết Quynh.
       Nhác trông lên ai khéo vẽ hình,
       Đá ngũ sắc long lanh như gấm dệt.

4- Thăm thẳm một hang lồng bóng nguyệt,
        Chu Mạnh Trinh

...

......
Bóng nguyệt
còn say tiếng gió đưa
Để nghe tim gọi mấy cho vừa
Lời thơ tình tự mang mang gọi
Không biết nguyệt vàng đã biết chưa?!
......
-Hương Việt-
(Ánh Nguyệt )

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5
Reply #871 - 30. Jun 2008 , 19:10

Phuong_Tran wrote on 30. Jun 2008 , 13:38:
Phương Huệ ơi ,

Lúc này nhà mình im lặng quá , tui đi ra đi vào thấy ai nấy cứ ngồi im ngẩm nghĩ...tìm chữ để nối thơ , tui lại đi vào đi ra thì lại thấy mọi người cũng cứ im re tìm thơ để nối chữ  , buồn quá đi mất.... Lips Sealed Undecided Sad Cry

PTr

Hihihi!!!...
Con người thơ phú  Roll Eyes Cool như tui mà lúc này đi vô đây thấy mấy bài thơ dài cả cây số còn ngán nữa nói gì là bà... Tongue.
Ai biểu bà không chịu dzìa nhà kiếm chiện gì mần ăn cho rộn ràng, cứ đi ta bà nhà khác, tới hàng quán quậy không à...

PS: Bà dzìa nhà quậy làm sao mà thay vì PH cầm chổi quét nhà lại xách chổi lông gà rượt bà thì tui khen hay đó... Wink Cheesy Grin
...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #872 - 30. Jun 2008 , 22:18

Quote:
P ơi sao mà than buồn dzị? Lúc này P Tần bận đi học nè, P Huệ bận chạy lăng xăng, quay vòng vòng nè, P Trần thì ngồi chóng tay ngẫm nghĩ đã rồi rên buồn ơi chào mi, Tuyết Lan thì đang đi...chợ, TN đang...trốn, Đ Mỹ đang...bận, ai da còn ai nữa, Hoài Nguyễn ,Túy Vân, Bích Định, TiMo, MT, Thục Khanh...thì đi học part time...Bởi dzị nên nhà cửa im re là đúng rồi  Smiley.

Í da , thoi em không...đi chơi nữa mà quyết định sẽ nằm nhà canh me ai dìa nhà là lo trà nước đàng hoàng tử tế đặng...nói chiện  Cheesy Grin Cool Cool

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #873 - 30. Jun 2008 , 23:45

Tuyet Lan wrote on 30. Jun 2008 , 16:37:

Đúng đấy, chả ai buồn ghé quán hàng rọng Hic Hic Hic  Cry Cry Cry Huh Huh Huh Tội nghiệp cho TL. đi chợ về , ngồi buồn nơi quán vắng, 1 mình thui thuỉ  Cry Cry  
Như dzị là mần sao Hic Hic Hic.
Ngươì giao hàng. Ý mờ lộn nhà , tư vì vào đây thấy PTr than thở, buồn quá nên quên cả đường đi lối về.  Huh Huh
TL

Tội nghiệp Chi quá , phải đi chợ sớm trưa đến nổi quên cả đường đi lối về , Thôi để em kiu Tỉ Tần dọn quán dìa đây để trước cửa Cung Hoa Gấm ( hay bên hông? ) cho em vừa coi nhà vừa có người nói chiện vừa bán quán kiếm thêm , hổm nay hỏng biết đang mùa gì em quên mất rồi , hìnnhh như dang mùa trái vải Chị ạ , Chị Lan ăn trái vải chưa?????

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #874 - 30. Jun 2008 , 23:51

Phương Tần wrote on 30. Jun 2008 , 19:10:
Hihihi!!!...
Con người thơ phú  Roll Eyes Cool như tui mà lúc này đi vô đây thấy mấy bài thơ dài cả cây số còn ngán nữa nói gì là bà... Tongue.
Ai biểu bà không chịu dzìa nhà kiếm chiện gì mần ăn cho rộn ràng, cứ đi ta bà nhà khác, tới hàng quán quậy không à...

PS: Bà dzìa nhà quậy làm sao mà thay vì PH cầm chổi quét nhà lại xách chổi lông gà rượt bà thì tui khen hay đó... Wink Cheesy Grin
...

Hi hi , tui...lì có bằng cấp mà lo gì P Huệ xách chổi chà rượt tui , tui.... giò dài chạy cũng lẹ nên đâu có lo ( bán hàng rong bị..... rượt chạy hoài mà...)

Tỉ ơi , tui tính vầy nè Tỉ coi có được hông? Tỉ sắm cho tui cái gánh nhỏ nhỏ thôi để ở xéo xéo bên ngoài Cung Hoa Gấm hay trong góc nào cũng được , được hông??? Mọi người đang ngủ cả rồi , tui ngồi đây than thở 1 mình mà hỏng dám đi ta bà nữa ,kỳ này tui " tu "

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #875 - 01. Jul 2008 , 03:24

Phuong_Tran wrote on 30. Jun 2008 , 23:51:
Mọi người đang ngủ cả rồi , tui ngồi đây than thở 1 mình mà hỏng dám đi ta bà nữa ,kỳ này tui " tu "

PTr

Hihi bắt gặp quả tang có ai đó nói khg đi chơi nữa, ngồi...tu ở đây, mà giờ này thăng mới rồi  Roll Eyes  Roll Eyes, ủa mà giờ này không biết là mấy giờ bên ấy nữa  Undecided, để coi... úi dào chỉ mới có 8:26 pm thôi, giờ này hoặc "công phượng sữa soạn đi chơi" hay là "gà đã lên chuồng " đây ???
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #876 - 01. Jul 2008 , 03:26

HoaiNguyen wrote on 30. Jun 2008 , 17:35:
Chị D D ơi.

Mấy hôm nay em bị bận nên rằng thì là.... ít chạy ra chạy vào sân trường.
Nghe Quân Sư dang diểm danh nên em phải chạy lẹ vào dể xếp hàng trình diện.

Em Hoai Nguyen làm còn hơn...lính nữa, chờ thổi còi tập họp thì có mặt liền, tan hàng là lại chuồn ra câu lạc bộ tán gái  Roll Eyes  Roll Eyes, thiệt chán mớ đời  Sad  Undecided  Cheesy

Back to top
« Last Edit: 01. Jul 2008 , 03:28 by Dau Do »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #877 - 01. Jul 2008 , 03:53

Phuong_Tran wrote on 30. Jun 2008 , 13:38:
Phương Huệ ơi ,

Lúc này nhà mình im lặng quá , tui đi ra đi vào thấy ai nấy cứ ngồi im ngẩm nghĩ...tìm chữ để nối thơ , tui lại đi vào đi ra thì lại thấy mọi người cũng cứ im re tìm thơ để nối chữ  , buồn quá đi mất.... Lips Sealed Undecided Sad Cry

PTr

Hứ , Phượng à , bà còn dám kiu buồn nữa hả  Angry Angry Đi ta bà bao nhiêu ngày không dìa trong khi tui ngày nào cũng cầm chổi ra vào có mình ên. Tui lúc này bận ơi là bận mà không nở để nhà cửa vắng lặng như tờ nên mỗi khi xì- trét quá là phải chui dô đây kiếm mấy bài thơ dài cả thước để mà đọc cho giản óc đó  Undecided Undecided Bà là Quậy CN mà hông chịu quậy thì làm sao mà dui được nì   Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #878 - 01. Jul 2008 , 03:56

Quote:
P ơi sao mà than buồn dzị? Lúc này P Tần bận đi học nè, P Huệ bận chạy lăng xăng, quay vòng vòng nè, P Trần thì ngồi chóng tay ngẫm nghĩ đã rồi rên buồn ơi chào mi, Tuyết Lan thì đang đi...chợ, TN đang...trốn, Đ Mỹ đang...bận, ai da còn ai nữa, Hoài Nguyễn ,Túy Vân, Bích Định, TiMo, MT, Thục Khanh...thì đi học part time...Bởi dzị nên nhà cửa im re là đúng rồi  Smiley.

QS phải dìa điểm danh mỗi ngày đó QS à  Roll Eyes Roll Eyes còn Út Sao Mai nghỉ hè rồi đó  Smiley Smiley hình như ai cũng nhà giàu nên đi nghỉ mát hết chơn rùi  Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #879 - 01. Jul 2008 , 04:26

phuonghue wrote on 01. Jul 2008 , 03:56:
QS phải dìa điểm danh mỗi ngày đó QS à  Roll Eyes Roll Eyes còn Út Sao Mai nghỉ hè rồi đó  Smiley Smiley hình như ai cũng nhà giàu nên đi nghỉ mát hết chơn rùi  Roll Eyes Roll Eyes

Hic hic dzị là tụi mình là con bà sơ hả, nhà nghèo mà còn học dở nên đã không được đi nghỉ hè mà còn phải vào trường mần...công tác  Tongue Tongue.
TL à, mau mau đổ nước..ngọt dùm đi, và cho thêm vài gói xôi cho tủi thân nè  Sad  Sad

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #880 - 01. Jul 2008 , 05:07

Quote:
Hihi bắt gặp quả tang có ai đó nói khg đi chơi nữa, ngồi...tu ở đây, mà giờ này thăng mới rồi  Roll Eyes  Roll Eyes, ủa mà giờ này không biết là mấy giờ bên ấy nữa  Undecided, để coi... úi dào chỉ mới có 8:26 pm thôi, giờ này hoặc "công phượng sữa soạn đi chơi" hay là "gà đã lên chuồng " đây ???

Chị Đ Đỏ hổm nay cứ làm em cười khà khà 1 mình hoài kỳ muốn chớt hà , bửa nay bên đây trời mưa " thúi đất" luôn , em ở nhà " luyện phim" mà thấy cũng hỏng xong lò mò xuống nhà mở máy lên là ai nấy đi làm ráo trọi rồi chắc ,nhưng dù sao cũng nghe có tiếng chí choé vui cửa vui nhà rồi , vậy là em quyết định nằm nhà... tu không đi chơi là đúng phải không...thôi để em đi quét nhà , không thôi Tỉ Huệ lại mắng mỏ nữa kia , người gì đâu mà mới  thấy mặt là đã nghe cằn nhằn người ta mãi thôi hí hí cười kiểu Bích Định mới đúng điệu  Cheesy Cheesy

PTr
Back to top
« Last Edit: 01. Jul 2008 , 06:14 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #881 - 01. Jul 2008 , 05:34

phuonghue wrote on 01. Jul 2008 , 03:53:
Hứ , Phượng à , bà còn dám kiu buồn nữa hả  Angry Angry Đi ta bà bao nhiêu ngày không dìa trong khi tui ngày nào cũng cầm chổi ra vào có mình ên. Tui lúc này bận ơi là bận mà không nở để nhà cửa vắng lặng như tờ nên mỗi khi xì- trét quá là phải chui dô đây kiếm mấy bài thơ dài cả thước để mà đọc cho giản óc đó  Undecided Undecided Bà là Quậy CN mà hông chịu quậy thì làm sao mà dui được nì   Grin Grin

Thấy chưa...tui nói mà...nhà này mà lặng im là không có được nên tui phải chạy tới chạy lui đi ra đi vào quậy đằng này chọt đàng kia mới được , Í mà P Huệ ơi tui tính mở quán phía trươc cửa nhà được hông?? bà tính xem có được không??? xéo xéo 1 bên thôi , khg có nằm ngay mặt tiền đâu ,mặt tiền để dành...cho thuê , chừng nào công an dẹp lòng lề đường tui dọn vô nhà , chừng nào công an đi tui dọn ra , kệ hỏng siu...tui tập thể dục luôn thể

Mấy bài thơ đó dài quá tui đọc hổng xiết , bà thì giảm xì trét tui thì bị tăng thêm , tui chỉ đọc những bài ngắn thôi , có bữa tui tính nối bài có chữ bấy nhiêu  bằng ca dao mà bị anh Phu De xí trước rồi , mai mốt tui muốn nối cái gì chắc tui phải giơ tay lên xí trước chắc ăn cho đúng điệu Quậy CN bà mới kiu tui đó

Kỳ này tui hỏng đi đâu nữa đâu , tui mà xé rào tui cho bà rượt tui bằng cây chổi lông gà đó coi ai... chạy lẹ hơn  Grin Grin Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #882 - 01. Jul 2008 , 05:54

Í trời bộ tưởng ai người ta cũng mang kiếng đen giống 2 chị em nhà thày bói hay sao mà 1 lần làm luôn 2 posts cho chắc ăn dzị??? Wưởn hử há... Grin  Grin.
Phượng à, ở đây hề chọc cười được trả lương đó, coi em có còn dám khai ra là ngồi đó cười khà khà không nữa  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re:
Reply #883 - 01. Jul 2008 , 06:10

Quote:

Hí hí Chị thấy em post 2 lần tức là em đang bị...kẹt nữa rồi , mà sao em delete không được Chị ơi , máy báo là bạn không được huỷ bỏ bài này , tại sao vậy???

Chà cái chóp này nghe hấp dẫn dữ à nghe , Chị tính trả lương em bao nhiêu??? Không được trừ tiền thối thiếu à nha

Để em dọn xôi lá cẩm cho Chị và các CN ăn sáng nè

.........

.........

Sáng ăn xôi cho chắc bụng , lâu đói , đở tốn tiền ha

PTr

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #884 - 01. Jul 2008 , 07:34

Quote:
Hic hic dzị là tụi mình là con bà sơ hả, nhà nghèo mà còn học dở nên đã không được đi nghỉ hè mà còn phải vào trường mần...công tác  Tongue Tongue.
TL à, mau mau đổ nước..ngọt dùm đi, và cho thêm vài gói xôi cho tủi thân nè  Sad  Sad

Đúng rồi chị Đ Đ ui, em thấy chị còn làm thim cái gióp phó nhòm nữa nè  Tongue Tongue

...

Cả Cô Tịnh với chị Lưu Hương cũng phải đi làm thim đó  Cheesy

...

Back to top
« Last Edit: 01. Jul 2008 , 07:39 by phuonghue »  

IP Logged

Pages: 1 ... 57 58 59 60 61 ... 99
Send Topic In ra