Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 58 59 60 61 62 ... 99
Send Topic In ra
Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5 (Read 70609 times)
HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5
Reply #885 - 01. Jul 2008 , 08:06

Phuong_Tran wrote on 30. Jun 2008 , 23:51:
Hi hi , tui...lì có bằng cấp mà lo gì P Huệ xách chổi chà rượt tui , tui.... giò dài chạy cũng lẹ nên đâu có lo ( bán hàng rong bị..... rượt chạy hoài mà...)

Tỉ ơi , tui tính vầy nè Tỉ coi có được hông? Tỉ sắm cho tui cái gánh nhỏ nhỏ thôi để ở xéo xéo bên ngoài Cung Hoa Gấm hay trong góc nào cũng được , được hông??? Mọi người đang ngủ cả rồi , tui ngồi đây than thở 1 mình mà hỏng dám đi ta bà nữa ,kỳ này tui " tu "

PTr

Phượng à.

Sao lại di tu vậy?  Huh  Huh Chị Đ Đ hỏi di Tu ở dâu kìa ?
Back to top
« Last Edit: 01. Jul 2008 , 08:09 by HoaiNguyen »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re:
Reply #886 - 01. Jul 2008 , 08:16

Phuong_Tran wrote on 01. Jul 2008 , 06:10:
Hí hí Chị thấy em post 2 lần tức là em đang bị...kẹt nữa rồi , mà sao em delete không được Chị ơi , máy báo là bạn không được huỷ bỏ bài này , tại sao vậy???
PTr

P à, để chị Đ Đ thông dịch cho em nghe cái diễn đàn nó đang thủ thỉ với em như vầy nè:
"Bà P ơi, tui đang bịnh muốn chit đây  mà chưa ai tìm căn bịnh của tui . Bà đi từ từ đợi tui mí , bà muốn tui hủy cái bài thứ 2 thì tui hủy rùi, chỉ tại bà láu táu cứ bấm bấm con chuột của bà ,  thành ra tui phải cho bà biết là “bà không thể hủy bài này đựoc “ bởi vì tui mà hủy 1 cái nữa là thành xóa cái bài của người khác đó ."

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #887 - 01. Jul 2008 , 08:21

phuonghue wrote on 01. Jul 2008 , 07:34:
Đúng rồi chị Đ Đ ui, em thấy chị còn làm thim cái gióp phó nhòm nữa nè  Tongue Tongue

Hí Hi sao mà nhìn chị Đ Đ lười chảy thây dzị Huệ  Undecided  Embarrassed, trông cô Tịnh và chị Lưu Hương đứng chụp nghiêm túc, còn mình siu mà ngã nghiêng như là..hết xí quách dzị , hư hỏng quá đi mất  Grin  Grin  Grin

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #888 - 01. Jul 2008 , 08:33

Phuong_Tran wrote on 01. Jul 2008 , 05:34:
Thấy chưa...tui nói mà...nhà này mà lặng im là không có được nên tui phải chạy tới chạy lui đi ra đi vào quậy đằng này chọt đàng kia mới được , Í mà P Huệ ơi tui tính mở quán phía trươc cửa nhà được hông?? bà tính xem có được không??? xéo xéo 1 bên thôi , khg có nằm ngay mặt tiền đâu ,mặt tiền để dành...cho thuê , chừng nào công an dẹp lòng lề đường tui dọn vô nhà , chừng nào công an đi tui dọn ra , kệ hỏng siu...tui tập thể dục luôn thể

Mấy bài thơ đó dài quá tui đọc hổng xiết , bà thì giảm xì trét tui thì bị tăng thêm , tui chỉ đọc những bài ngắn thôi , có bữa tui tính nối bài có chữ bấy nhiêu  bằng ca dao mà bị anh Phu De xí trước rồi , mai mốt tui muốn nối cái gì chắc tui phải giơ tay lên xí trước chắc ăn cho đúng điệu Quậy CN bà mới kiu tui đó

Kỳ này tui hỏng đi đâu nữa đâu , tui mà xé rào tui cho bà rượt tui bằng cây chổi lông gà đó coi ai... chạy lẹ hơn  Grin Grin Cool Cool

PTr

Phượng à ,
Tui hông biết bà nói trước cửa nhà xéo xéo là cái chỗ nào nữa  Huh Huh mấy bà muốn mở bao nhiêu quán nữa đây trời , tiền thuê đắt lắm đó  Angry cái QHR bỏ bê vắng vẻ , tui đi ngang thấy chuột gián um sùm hèn chi mấy khách hàng wen hông thèm tới ăn nữa , ai thiếu nợ chắc cũng trốn luôn rồi đó làm sao mà lại vốn đây nè ( bứt tóc kiu trời )  Angry còn những con đường tình ta đi , bộ thất tình hết hay sao mà hông ai đi đâu nữa dậy?? Huh Thiệt tình , tui ngồi nhà mà cứ lo lắng chiện làm ăn của mọi người không cũng đủ bạc đầu rồi đó , đừng nói gì đến quán phở không bao giờ khai trương  Huh Huh Huh Angry Để tui đi ăn gói xôi rồi cằn nhằn tiếp  Grin
PS Tui cũng bị anh phu_de xí mấy lần rồi nên muốn làm là phải làm cho lẹ đó bà ơi  Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #889 - 01. Jul 2008 , 08:37

Quote:
Hí Hi sao mà nhìn chị Đ Đ lười chảy thây dzị Huệ  Undecided  Embarrassed, trông cô Tịnh và chị Lưu Hương đứng chụp nghiêm túc, còn mình siu mà ngã nghiêng như là..hết xí quách dzị , hư hỏng quá đi mất  Grin  Grin  Grin

Hông phải đâu là hông phải đâu , tại QS muốn lấy những góc cạnh đặc biệt chứ bộ  Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re:  Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5
Reply #890 - 01. Jul 2008 , 08:51

Phương Tần wrote on 30. Jun 2008 , 18:50:
...

......
Bóng nguyệt
còn say tiếng gió đưa
Để nghe tim gọi mấy cho vừa
Lời thơ tình tự mang mang gọi
Không biết nguyệt vàng đã biết chưa?!
......
-Hương Việt-
(Ánh Nguyệt )

...

Mộc bản chiêm bao

tôi vẫn thường mang hoài tiếc nuối
chưa được xuôi nhiều đường quê hương
loạn ly từ lúc chưa đầy tuổi
mất cả trời thơ, lạc phố phường

quê mẹ chưa bao giờ được gặp
họa hoằn trong mộc bản chiêm bao
ngỡ như lúa kể lời cổ tích
cho cánh đồng quê nghe tình ca dao

những địa danh này tưởng rất quen
từng trang sách vở miết mê tìm
trong tiềm thức bút chì xanh đỏ
vẽ những nhành sông chảy thật mềm

rồi vẫn như người du khách lạ
ngỡ ngàng chiêm ngưỡng ành trường sơn
xin mây: viên đá chân đèo vướng
về để trưng trong tủ kính hồn

ngoài ba mươi tuổi làm lưu lạc
mới biết mình đánh vỡ không gian
gọi ai mà gởi lời di niệm
của kẽ vừa rơi khỏi địa đàng

mốt mai tôi chết cho tôi được
đắp mặt bằng hương tóc người yêu
và trong sáu tấm hòm xô lệch
cho gối đầu lên quyển truyện Kiều

hát hộ tình ca vút Thái Thanh
cho hồn tôi bát ngát màu xanh
xác này lửa hỡi làm tro bụi
gió giạt về ven biển Thái Bình

Vũ Kiện

Phượng ơi ,
Thêm 1 bài thơ dài cả cây số nữa nè , từ từ đọc nhe Grin Grin U Chẻ lúc này hông thèm dìa nhà đọc thơ nữa , bỏ rơi mình rồi , Thầy cũng bỏ rơi mình , anh Hai cũng bỏ rơi mình  Embarrassed Embarrassed, bớ HACT , điểm danh nè  Grin Grin Grin (hông lẽ HACT cũng bỏ rơi mình luôn  Huh Huh Embarrassed )

Back to top
« Last Edit: 01. Jul 2008 , 09:01 by phuonghue »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re:
Reply #891 - 01. Jul 2008 , 09:25

Phuong_Tran wrote on 01. Jul 2008 , 06:10:
Hí hí Chị thấy em post 2 lần tức là em đang bị...kẹt nữa rồi , mà sao em delete không được Chị ơi , máy báo là bạn không được huỷ bỏ bài này , tại sao vậy???

Chà cái chóp này nghe hấp dẫn dữ à nghe , Chị tính trả lương em bao nhiêu??? Không được trừ tiền thối thiếu à nha

Để em dọn xôi lá cẩm cho Chị và các CN ăn sáng nè
Sáng ăn xôi cho chắc bụng , lâu đói , đở tốn tiền ha

PTr

Chị Đậu ui!
Hồi sáng Quậy CN dọn xôi rồi lại bị Công an rượt chưa kịp đem nước ra, nên đánh tê-lê-thép cho em nhờ đem nước đến cho chị và các CN khác nè...
Ăn xôi đã ngọt rồi mà uống nước ngọt thì sợ...đường lên, nên uống trà đá cho mát nghen

.........
......

khoái ăn sang nữa nè...

PS: thông cảm ăn đở nghen, dạo này buôn bán ế ẩm, hẻo quá  Tongue...giao QHR cho chị TL với cô nàng Kahat mà sao lúc này vắng tanh à, có lẽ chị TL bận đi chấm thi đố vui để... đục, còn cô Kahat thì đi hát Karaoke rồi... Huh Roll Eyes Shocked

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #892 - 01. Jul 2008 , 09:38

phuonghue wrote on 01. Jul 2008 , 08:51:
... U Chẻ lúc này hông thèm dìa nhà đọc thơ nữa , bỏ rơi mình rồi , Thầy cũng bỏ rơi mình , anh Hai cũng bỏ rơi mình  Embarrassed Embarrassed, bớ HACT , điểm danh nè  Grin Grin Grin (hông lẽ HACT cũng bỏ rơi mình luôn  Huh Huh Embarrassed )

Cry Cry Cry Cry Cry
-U Chẻ chạy dzô nói chiện với bạn thân thôi à, hổng thèm dòm ngó đến những đứa em bị từ chối 1 chút híu...
-Thầy thì "một đi không trở lại", "ôm (con bò ) cầm (tô phở ) sang thuyền khác" rùi...
-Hoàng tử Chằng thì tối ngày ra Hồ Sen đứng chứ hổng chịu dzìa nhà (nhớ ai chăng?!! )
-HACT bị Út bó-đì-gạt đòi buồng chuối nên cũng...mất tiu luôn
-anh Hai thấy hổng có gì nhậu nên đâu thèm tới...
-anh Đỗ Quân thì chắc là chưa kịp làm CD mới, sợ bị...đòi nợ... Wink
còn ai nữa hông?!!
Hichic...buồn (Grin Grin Grin ) quá
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #893 - 01. Jul 2008 , 09:39

...

Chà khoai lang dương ngọc màu tim tím hả Tần, anh Ứng khoái lắm đó mà lâu lâu mới mua được 1 lần  Wink. Mà em lựa được ngay cái hình này có củ khoai giống hệt như...chim dzị đó  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #894 - 01. Jul 2008 , 09:43

Quote:
...

Chà khoai lang dương ngọc màu tim tím hả Tần, anh Ứng khoái lắm đó mà lâu lâu mới mua được 1 lần  Wink. Mà em lựa được ngay cái hình này có củ khoai giống hệt như...chim dzị đó  Grin  Grin

Hôm qua mới sale đó chị ơi! Với lại có mấy củ khoai nhỏ nhỏ như vậy, Mẹ em cũng thích lắm, hôm nay phải đi mua nữa nè... Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #895 - 01. Jul 2008 , 10:39

...

Mộc bản chiêm bao

tôi vẫn thường mang hoài tiếc nuối
chưa được xuôi nhiều đường quê hương
loạn ly từ lúc chưa đầy tuổi
mất cả trời thơ, lạc phố phường

quê mẹ chưa bao giờ được gặp
họa hoằn trong mộc bản chiêm bao
ngỡ như lúa kể lời cổ tích
cho cánh đồng quê nghe tình ca dao

những địa danh này tưởng rất quen
từng trang sách vở miết mê tìm
trong tiềm thức bút chì xanh đỏ
vẽ những nhành sông chảy thật mềm

rồi vẫn như người du khách lạ
ngỡ ngàng chiêm ngưỡng ành trường sơn
xin mây: viên đá chân đèo vướng
về để trưng trong tủ kính hồn

ngoài ba mươi tuổi làm lưu lạc
mới biết mình đánh vỡ không gian
gọi ai mà gởi lời di niệm
của kẽ vừa rơi khỏi địa đàng

mốt mai tôi chết cho tôi được
đắp mặt bằng hương tóc người yêu
và trong sáu tấm hòm xô lệch
cho gối đầu lên quyển truyện Kiều

hát hộ tình ca vút Thái Thanh
cho hồn tôi bát ngát màu xanh
xác này lửa hỡi làm tro bụi
gió giạt về ven biển Thái Bình

Vũ Kiện

Phượng ơi ,
Thêm 1 bài thơ dài cả cây số nữa nè , từ từ đọc nhe Grin Grin U Chẻ lúc này hông thèm dìa nhà đọc thơ nữa , bỏ rơi mình rồi , Thầy cũng bỏ rơi mình , anh Hai cũng bỏ rơi mình  Embarrassed Embarrassed, bớ HACT , điểm danh nè  Grin Grin Grin (hông lẽ HACT cũng bỏ rơi mình luôn  Huh Huh Embarrassed )

Chiêm Bao

Đêm qua anh thấy chiêm bao
Cảm ơn em đã đi vào giấc mơ
Biết anh thương nhớ đợi chờ
Một mình vương với nùi tơ tâm hồn
Nên nơi xa cách, em thương
Hóa ra giấc mộng canh trường tìm anh
Gặp rồi mái tóc em thanh
Hương ta lẫn với, mắt lành nhìn nhau
Thương em, anh vuốt mái đầu
Thương anh, em nán ngồi lâu bên màn
Gặp em, vui sướng chi bằng
Như thuyền trên nước, như trăng giữa trời
Mơ hay là thực em ơi?
Ước sao mãi mãi trong đời có em!

Xuân Diệu
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #896 - 01. Jul 2008 , 11:21

Phương Tần wrote on 01. Jul 2008 , 09:38:
Cry Cry Cry Cry Cry
-U Chẻ chạy dzô nói chiện với bạn thân thôi à, hổng thèm dòm ngó đến những đứa em bị từ chối 1 chút híu...
-Thầy thì "một đi không trở lại", "ôm (con bò ) cầm (tô phở ) sang thuyền khác" rùi...
-Hoàng tử Chằng thì tối ngày ra Hồ Sen đứng chứ hổng chịu dzìa nhà (nhớ ai chăng?!! )
còn ai nữa hông?!!

Em à ,đừng nói dzậy tội cho nàng Mỹ điệu nhà ta.Em không thấy là hai mẹ con Mỹ Tú mê đá banh và là fan của đội Đức......bây giờ đội này thua nên nàng ta vẫn còn ngồi ôm hộp Kleenex cho đến mắt đau luôn không vào đọc và viết nữa đó   Tongue; Tongue Tongue  D Grin Grin còn thêm cái tay vì xách vali đi thăm bạn thân quà cáp nặng quá....do đó cũng đau tay không đánh máy và post hình tiếp được nữa........Thôi thì chị chỉ giúp giải oan cho Mỹ điệu được bấy nhiu thôi...chờ xem khi nào nàng hắt xì thật nhiều để vào tự trả lời ha.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #897 - 01. Jul 2008 , 11:57

anh_thu_Tran wrote on 01. Jul 2008 , 11:21:
  Em à ,đừng nói dzậy tội cho nàng Mỹ điệu nhà ta.Em không thấy là hai mẹ con Mỹ Tú mê đá banh và là fan của đội Đức......bây giờ đội này thua nên nàng ta vẫn còn ngồi ôm hộp Kleenex cho đến mắt đau luôn không vào đọc và viết nữa đó   Tongue; Tongue Tongue  D Grin Grin còn thêm cái tay vì xách vali đi thăm bạn thân quà cáp nặng quá....do đó cũng đau tay không đánh máy và post hình tiếp được nữa........Thôi thì chị chỉ giúp giải oan cho Mỹ điệu được bấy nhiu thôi...chờ xem khi nào nàng hắt xì thật nhiều để vào tự trả lời ha.

Úi da , nghe chị AT giải thích em mới thấy U Chẻ thiệt là tội đó nha ,  còn ai đáng được giải oan nữa hông chị hè  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #898 - 01. Jul 2008 , 12:15

HoaiNguyen wrote on 01. Jul 2008 , 10:39:
Chiêm Bao

Đêm qua anh thấy chiêm bao
Cảm ơn em đã đi vào giấc mơ
Biết anh thương nhớ đợi chờ
Một mình vương với nùi tơ tâm hồn
Nên nơi xa cách, em thương
Hóa ra giấc mộng canh trường tìm anh
Gặp rồi mái tóc em thanh
Hương ta lẫn với, mắt lành nhìn nhau
Thương em, anh vuốt mái đầu
Thương anh, em nán ngồi lâu bên màn
Gặp em, vui sướng chi bằng
Như thuyền trên nước, như trăng giữa trời
Mơ hay là thực em ơi?
Ước sao mãi mãi trong đời có em!

Xuân Diệu

...

Về Quảng Nam

Chiêm bao tôi thấy tôi về Quảng Nam
Rong chơi Đại Lộc, Điện Bàng
Duy Xuyên, Tiên Phước, Hoà Vang, Thăng Bình...

Tìm người bạn cũ không ra
Còn phong cảnh cũ khác xa những ngày...

Xóm làng đồng ruộng lạ thay
Chỉ còn dáng núi chạy dài xa xa
Giữ nguyên hình ảnh đậm đà
Còn trong kỷ niệm bao la tuổi nào...

Ngắm nhìn. Tim máu xôn xao
Tôi rời đất Quảng trở vào Miền nam
Tâm hồn bao xiết hoang mang
Bài thơ viết vội, dở dang lạ lùng

Bùi Giáng
(1995 )

Tặng những người Quảng Nam hay cãi... Cheesy
Back to top
« Last Edit: 01. Jul 2008 , 12:21 by phuonghue »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #899 - 01. Jul 2008 , 13:34

Phượng ơi ,
Thêm 1 bài thơ dài cả cây số nữa nè , từ từ đọc nhe Grin Grin U Chẻ lúc này hông thèm dìa nhà đọc thơ nữa , bỏ rơi mình rồi , Thầy cũng bỏ rơi mình , anh Hai cũng bỏ rơi mình  Embarrassed Embarrassed, bớ HACT , điểm danh nè  Grin Grin Grin (hông lẽ HACT cũng bỏ rơi mình luôn  Huh Huh Embarrassed )

Huệ CN Ơi ,
Đừng nói vậy tội lắm em ơi  Undecided U Chẻ mê thơ như điếu đổ , chưa kể là còn ái mộ mấy cô em quá chừng, làmn sao có thể bỏ rơi được  Wink

Phương Tần wrote on 01. Jul 2008 , 09:38:
Cry Cry Cry Cry Cry

còn ai nữa hông?!!

Khổ ghê, mắt không có kính, tay không đánh máy được đó Tần CN à  Undecided My ham đi chơi quên cả  cổ tay đau, sợ gửi hành lý chờ lâu nên xách theo lên máy bay.... Bi giờ đi về hơn 1 tuần cái cổ tay mới đỡ đỡ chút thôi  Cry
Hôm nay đọc Tần CN than mới hay khúc nôi, chứ My cứ yên chí ỷ  y  nhà cửa vẫn đông vui  Tongue

anh_thu_Tran wrote on 01. Jul 2008 , 11:21:
  Em à ,đừng nói dzậy tội cho nàng Mỹ điệu nhà ta.Em không thấy là hai mẹ con Mỹ Tú mê đá banh và là fan của đội Đức......bây giờ đội này thua nên nàng ta vẫn còn ngồi ôm hộp Kleenex cho đến mắt đau luôn không vào đọc và viết nữa đó   Tongue; Tongue Tongue  D Grin Grin còn thêm cái tay vì xách vali đi thăm bạn thân quà cáp nặng quá....do đó cũng đau tay không đánh máy và post hình tiếp được nữa........Thôi thì chị chỉ giúp giải oan cho Mỹ điệu được bấy nhiu thôi...chờ xem khi nào nàng hắt xì thật nhiều để vào tự trả lời ha.

Chị ơi, em hắt xì văng cả cái mũi luôn rồi nè  Grin
Cám ơn chị thương xót giải oan cho em Mỹ Điệu của chị ( mà có điệu hồi nào đâu  Shocked Grin
Phút chót Tú mới biết theo luật là Tú không phải thi môn Physics 12 của tỉnh bang vì Tú là học sinh lớp 11 , không phải năm ra trường high school nên chỉ lấy điểm thi trong trường là đủ rồi. Thế là 2 mẹ con  vội vàng mua vé phút chót vớt vát được 1 ngày chủ nhật rồi phải về ngay nhưng cũng đủ vui nhyớ đời chị ơi  Cheesy
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 58 59 60 61 62 ... 99
Send Topic In ra