Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - THƠ ĐỖ HỮU TÀI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 130 131 132 133 134 ... 257
Send Topic In ra
THƠ ĐỖ HỮU TÀI (Read 192004 times)
DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Re: THƠ ĐỖ HỮU TÀI
Reply #1965 - 04. Apr 2011 , 08:44

Tài tui xin '' tổng tấn công '' í quên...vì là SQDB nên tưởng đang ở ngoài tiền tuyến...Xin Tổng Cám Ơn anh Hà , chị KN , chị TL , chị TV , CC , DH , HMN...đã ghe nhà trong khi Tài tui nghỉ phép.
Chúc ACE ngày đầu tuần an vui hoado
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1966 - 05. Apr 2011 , 23:07

DOHUUTAI wrote on 04. Apr 2011 , 08:44:
Tài tui xin '' tổng tấn công '' í quên...vì là SQDB nên tưởng đang ở ngoài tiền tuyến...Xin Tổng Cám Ơn anh Hà , chị KN , chị TL , chị TV , CC , DH , HMN...đã ghe nhà trong khi Tài tui nghỉ phép.
Chúc ACE ngày đầu tuần an vui hoado

Hôm nay Anh Hai nghĩ thêm một ngày phép nữa hả anh Hai? Grin
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1967 - 05. Apr 2011 , 23:10

kieunguyen wrote on 03. Apr 2011 , 06:08:
Nâu ơi  ,  người thích ăn ngon chưa chắc nấu ăn ngon . Kiều mê hoa , yêu hoa nhưng lại không biết trồng và chăm sóc hoa ! ghiền sưu tầm thưởng thức thơ , rung động với những bài thơ tình lãng mạn , nhưng chỉ hay làm thơ ngâm dấm (dở ẹt ) chọc phá bà con , xin Nâu đừng chờ đợi hy vọng nơi Kiều , thất vọng từ bây giờ là vừa đấy Nâu ơi ....( Undecided Roll Eyes Kiss kn)

Nâu cũng ưa làm thơ ngâm dấm trong VT chọc nhau với Lạc và Choè đó chị Kiều ơi.  Thơ chọc phá bà con cũng vui lắm đa. Hôm nào quỡn chị cứ vào chọc bà chủ Choè nhá.  Nuôi hy vọng chứ không thất vọng đâu nha chị.
Nâu
PS:  Em cũng thích ngắm hoa chứ không biết săn sóc và trồng hoa luôn. Smiley
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1968 - 05. Apr 2011 , 23:13

ChíchChoè wrote on 03. Apr 2011 , 20:12:
Nâu ơi , Choè phải công nhận là thơ của Nâu nghe hay , và tình cảm lắm....đừng có mà khách sáo như con chim sáo sậu nha Nâu  Grin Grin
Anh Tài có người em gái hoạ thơ hay mà lại dễ thương thì vui phải biết.... Grin Grin là ngoài sức tưởng tượng.... Cheesy Grin

Cám ơn Choè nhiều, Nâu bắt chước....Sao Tím.. đó.
Anh Tài ơi, có cô em gái người dưng khác họ tự dưng nhảy vào chọc phá thì có vui chứ phải không? Sẽ chọc Anh Hai dài dài cho đến khi nào bị đuổi cổ đi thì.....thôi Smiley
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1969 - 05. Apr 2011 , 23:16

tuy-van wrote on 03. Apr 2011 , 21:12:
Em Kiều thương ,
Chị rất vui khi vườn thơ của anh TT tấp nập người qua lại.
Các nàng thơ như Em KN , CC , HMN  TL ND ,....ai cũng hay và từ từ sẽ có thêm nhiều thiên tài...mà chưa dám ' lộ diện "..hi.hi.
Chúc anh TT thứ 2 vào nhà....vui hết lớn , vì mấy ngày cuối tuần , chúng mình thấy vắng chủ nhà " gà mọc đuôi tôm "...hi..hi...vui ghê.
Chúc cả nhà ngũ ngon và nhiều mộng đẹp.
Chị Tv

Chị TV ơi, anh TT hôm nay lấy thêm 1 ngày phép nữa, nên em tha hồ mọc đuôi tôm, quậy 1 mình trong đây nè.  Xong thì....chạy đây!
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1970 - 06. Apr 2011 , 00:11

Hoạ Mi Nâu wrote on 05. Apr 2011 , 23:16:
Chị TV ơi, anh TT hôm nay lấy thêm 1 ngày phép nữa, nên em tha hồ mọc đuôi tôm, quậy 1 mình trong đây nè.  Xong thì....chạy đây!

Anh TT nghĩ phép cho mùa Xuân ( Spring 3-21 của xứ Mỹ nầy  )...hi.hi. Tháng nầy nhiều người đi chơi xa lắm.
Tuần sau , chị cũng vắng nhà vài tuần....đó em.
Chúc anh TT nghĩ  xong, vào đây làm nhiều bài thơ để " bù " lại khoãng trống trong nầy , và còn ai muốn mọc đuôi tôm...xin mời "  nhào " mí HMN và Tv nhang ( tự nhiên như người Hà Nội ).
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1971 - 06. Apr 2011 , 00:40

tuy-van wrote on 06. Apr 2011 , 00:11:
Anh TT nghĩ phép cho mùa Xuân ( Spring 3-21 của xứ Mỹ nầy  )...hi.hi. Tháng nầy nhiều người đi chơi xa lắm.
Chúc anh TT nghĩ  xong, vào đây làm nhiều bài thơ để " bù " lại khoãng trống trong nầy , và còn ai muốn mọc đuôi tôm...xin mời "  nhào " mí HMN và Tv nhang ( tự nhiên như người Hà Nội ).

Thường thì em cũng vắng nhà 1 tuần cho spring break, nhưng năm nay thì ông chồng bị trực 2 tháng trong sở nên chả đi đâu được chị TV ơi. Hổng sao, em đang kiếm chỗ đi 1 mình đây.... Grin
Chị đi đâu mà lâu quá, cả nhà nhớ chết! Vì ngày nào cũng thấy bóng chị trong trường (học trò ngoan). 
Anh hai ơi, vắng bóng chị TV rồi, để coi nào, HMN sẽ thay chị TV vào thăm anh hai thường hén  Grin
Back to top
« Last Edit: 06. Apr 2011 , 00:49 by Hoạ Mi Nâu »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1972 - 06. Apr 2011 , 00:44

tuy-van wrote on 06. Apr 2011 , 00:11:

Chị TV đi chơi nhớ chụp hình gửi tụi em coi với nha , Nâu sẽ thay chị đi dạo vòng vòng làm học trò ngoan đó , nhớ về thưởng cho Nâu nha chị  Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1973 - 06. Apr 2011 , 00:48

Hoạ Mi Nâu wrote on 06. Apr 2011 , 00:40:
Thường thì em cũng vắng nhà 1 tuần cho spring break, nhưng năm nay thì ông chồng bị trực 2 tháng trong sở nên chả đi đâu được chị TV ơi. Hổng sao, em đang kiếm chỗ đi 1 mình đây.... Grin
Chị đi đâu mà lâu quá, cả nhà nhớ chết! Vì ngày nào cũng thấy bóng chị trong trường (học trò ngoan). 
Anh hai ơi, vắng bóng chị TV rồi, lấy ai mà nói chiện mí anh hai đây.  Để coi nào, HMN sẽ thay chị TV hén  Grin

Chị TV thấy chưa , Nâu lúc nào cũng mau mắn và tranh nhau làm học trò ngoan với chị mà. Không có dành phần cho em tranh kịp gì cả....thôi em rủ anh Tài qua GTNN nhà LVD-73 của chị tập làm Ông Táo Bà Táo từ bi giờ cho đến cuối năm mới được  Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1974 - 06. Apr 2011 , 00:49

Hoạ Mi Nâu wrote on 05. Apr 2011 , 23:10:
Nâu cũng ưa làm thơ ngâm dấm trong VT chọc nhau với Lạc và Choè đó chị Kiều ơi.  Thơ chọc phá bà con cũng vui lắm đa. Hôm nào quỡn chị cứ vào chọc bà chủ Choè nhá.  Nuôi hy vọng chứ không thất vọng đâu nha chị.
Nâu
PS:  Em cũng thích ngắm hoa chứ không biết săn sóc và trồng hoa luôn. Smiley

chị Kiều nhớ chọc Nâu nữa nhé , vì chị mà chọc mình Choè là Nâu buồn lắm đó  Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #1975 - 06. Apr 2011 , 05:59

ChíchChoè wrote on 06. Apr 2011 , 00:49:
chị Kiều nhớ chọc Nâu nữa nhé , vì chị mà chọc mình Choè là Nâu buồn lắm đó  Grin Grin

Choè ơi ,

Chọc người phải ngó trước sau ,
Xúi Kiều làm bậy u đầu có khi  !!!!

Kiều thường xuyên đọc sót mail , có khi mail gửi riêng cho Kiều mà cả tháng cũng không biết ! cái tật lơ đễnh vô ý từ bé ( vẫn bị Mẹ mắng) mà không chừa , cám ơn Choè  nhắc K. cái mail này của Nâu ( K. chưa hề thấy (?) ) Nâu ơi hót nữa đi , cả Choè nữa , để K. làm khán giả  đọc thơ.
Tụi mình vào nhà anh Tài Tui  quậy quá nghen  !  SUỴT....SUỴT...yên lặng  chờ đọc thơ DHT.  Anh Tài Tui ơi , Kiều mới biết địa chỉ tệ xá của anh , một ngày đẹp Trời K. sẽ ghé thăm Thi sĩ , K. lái xe ẹ lắm phải hỏi thăm kỹ càng  xong mới dám lên đường ... Chúc lành đến cả nhà mình . (kn Kiss)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #1976 - 06. Apr 2011 , 17:49

Gã Cùng Nắng Xuân

...

Gã ra nắng một mình ngồi hong nắng
Trước sân nhà vẫn vắng vẻ mông mênh
Nắng lênh đênh mới biết chưa mùa hè
Nên có lẽ bạn bè còn lo lạnh

Trời hiu quạnh hay lòng người hiu quạnh
Gã âm thầm ngồi cạnh vách tường xưa
Gió đong đưa hàng cây đứng bên đường
Nhưng chiếc bóng trên tường không di động

Gã mơ mộng thường thả hồn mơ mộng
Mơ mỗi ngày vang vọng tiếng cười vui
Người tới lui mang đến cuộc tình người
Và đâu đó có ai cười nhìn gã

Đời buồn bã đất trời cũng buồn bã
Xuân chưa tàn nên gã vui với xuân
Lòng bâng khuâng đón gió nghe mát lòng
Mà sao cảnh chim lồng còn trăn trở

Nắng rạng rỡ đàn chim đùa mừng rỡ
Gã mơ hồ chưa gỡ được đường tơ
Nên bài thơ vương vấn một điều gì
Hay thơ chỉ thầm thì cùng với gã ?

Đỗ Hữu Tài
Wed Apr 06, 2011
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1977 - 06. Apr 2011 , 18:49

kieunguyen wrote on 06. Apr 2011 , 05:59:
Choè ơi ,

Chọc người phải ngó trước sau ,
Xúi Kiều làm bậy u đầu có khi  !!!!

Kiều thường xuyên đọc sót mail , có khi mail gửi riêng cho Kiều mà cả tháng cũng không biết ! cái tật lơ đễnh vô ý từ bé ( vẫn bị Mẹ mắng) mà không chừa , cám ơn Choè  nhắc K. cái mail này của Nâu ( K. chưa hề thấy (?) ) Nâu ơi hót nữa đi , cả Choè nữa , để K. làm khán giả  đọc thơ.
Tụi mình vào nhà anh Tài Tui  quậy quá nghen  !  SUỴT....SUỴT...yên lặng  chờ đọc thơ DHT.  Anh Tài Tui ơi , Kiều mới biết địa chỉ tệ xá của anh , một ngày đẹp Trời K. sẽ ghé thăm Thi sĩ , K. lái xe ẹ lắm phải hỏi thăm kỹ càng  xong mới dám lên đường ... Chúc lành đến cả nhà mình . (kn Kiss)

Chị Kiều thương ,

Chị cứ vào TCVT chọc Nâu cho vui đi , bọn em cũng chọc Nâu hoài hà , hôm nào quên chọc thì Nâu kêu : " Nó vô rồi nè , mấy bà chị chọc gì thì chọc đi để ngủ cho ngon "  Grin Grin
Và mấy chị em tụi em ghẹo Nâu nào là mít ướt , nào là khơ huyền....mà Nâu vẫn cười hehe thôi hà , vô tư lắm chị àh.
Chị cứ vô chọc Nâu , nhưng cũng phải nhớ chọc em nữa nghe...hông thôi em cũng buồn lắm.  Grin Grin

Còn cái vụ quên đọc mail thì em biết rồi , người đẹp nào cũng hay quên đọc mail lắm... Grin Grin giã bộ quên đó mà....vì nhiều mail quá , làm sao mà đọc cho xuể. Em nhớ hồi xưa khi cô bạn học chung hỏi :

- sao mày không trả lời thư cho anh tao?

Tiên Khải ( người đẹp trường mình thời 74-75 trả lời :

- mày kêu anh mày đợi tao trước cổng trường giờ tan học , gặp tao rồi muốn nói gì thì nói , tao sẽ chịu khó đứng lại 1 chút để nghe.....chứ đừng viết thư làm gì...tao không có thì giờ để đọc

Chị thấy hùng hồn ghê chưa? ( chắc nhiều anh gửi thư lắm , nên không biết đọc thư nào , chẳng thà không đọc cho rồi ). Em nghĩ chắc chị cũng giống vậy...phải không chị?  Grin Grin

Chúc chị luôn vui và xinh đẹp mãi,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #1978 - 06. Apr 2011 , 21:11

Choè ui ùi...

Từ " xinh đẹp" để dùng  chung cho phái nữ  thì OK  , nếu dùng cho Kiều thì  Choè sẽ bị các giáo sư Việt văn phê là : " Em đã dùng từ ngữ không chính xác " Grin Grin Grin....
Choè  có liên lạc với Tiên Khải  không ?  cho K. xin d/chỉ nhá.  Cám ơn Choè  thật nhiều. Thân thương  (kn)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1979 - 07. Apr 2011 , 01:45

kieunguyen wrote on 06. Apr 2011 , 21:11:
Choè ui ùi...

Từ " xinh đẹp" để dùng  chung cho phái nữ  thì OK  , nếu dùng cho Kiều thì  Choè sẽ bị các giáo sư Việt văn phê là : " Em đã dùng từ ngữ không chính xác " Grin Grin Grin....
Choè  có liên lạc với Tiên Khải  không ?  cho K. xin d/chỉ nhá.  Cám ơn Choè  thật nhiều. Thân thương  (kn)

Àh , đừng kêu xinh đẹp mà kêu là duyên dáng thôi phải không chị. Em nhớ chị cũng là Nữ Sinh Duyên Dáng của trường mình nữa mà.
Em không có liên lạc được với Tiên Khải , chỉ biết rằng chị  này sau khi lập gia đình lần thứ 2 thì về Cây Gõ ở. Nghe nói anh chồng sau này là Kỷ Sư Xây dựng nên chị Khải cũng bớt vất vả. Anh chồng trước mất sớm quá, con còn thơ nên cũng tội nghiệp chị Khải hồng nhan đa truân quá chị ạ. Nếu chừng nào có tin tức của chị Tiên Khải , em sẽ cho chi biết sau nha.

Thương mến ,

Em Choè

Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Pages: 1 ... 130 131 132 133 134 ... 257
Send Topic In ra