Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - THƠ ĐỖ HỮU TÀI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 23 24 25 26 27 ... 257
Send Topic In ra
THƠ ĐỖ HỮU TÀI (Read 197120 times)
DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Re: THƠ ĐỖ HỮU TÀI
Reply #360 - 24. Apr 2009 , 05:54

thubeo wrote on 23. Apr 2009 , 18:01:
Tài tui ui như vậy là sướng nặng dzồi  dancing , hưởng được nhiêu hay nhiêu đi quân dzương sắc  laugh12. Cả nhà TB ai cũng thích ăn bánh cuốn ,giá luộc ,rau thơm ,chả lụa và nước mắm cu Bột pha , nghĩ đến thôi cũng đã đã ,lâu lâu làm biếng ăn cơm Huynh Đài đổ bánh cuốn cho cả nhà ăn ,bữa nào ăn bánh cuốn mỗi người sẽ ăn cho Tài tui 1 cuốn ,tổng cộng là 5 cuốn chịu hông Tài tui? Tongue Tài tui muốn nghe chương trình của MT không? Từ thứ hai đến thư sáu lúc 6am - 9am giờ CA.Bấm vô cái link này http://www.radiotiengnuoctoi.com/.Đài phát thanh 24/24.Khi nào Tài tui dzui không còn chỗ chứa , nàng thơ chưa tới kịp thì bấm nghe. TB phải nhảy chồm hổm dzồi  partyfrog

HAHAHAAAAAA...Hong gi đã điéu bằng có người ăn gium` mình. Tài tui cám ơn cả nhà của TB nha... godau godau Tai tui vo đó rùi , nhưng hong cố nghe được TB ui. Có lẻ Tài tui xai dial-up nen khong nghe. Hy vong MT thau lại lúc đọc hay ngâm thơ của Tài tui.

Thôi Tài tui đi en...giùm cho cả nhà TB để '' trủ thà ''

Cuối tùan dzui dzẻ  dancing dancing flower40 Drinkinj
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #361 - 26. Apr 2009 , 07:14

DOHUUTAI wrote on 24. Apr 2009 , 05:54:
HAHAHAAAAAA...Hong gi đã điéu bằng có người ăn gium` mình. Tài tui cám ơn cả nhà của TB nha... godau godau Tai tui vo đó rùi , nhưng hong cố nghe được TB ui. Có lẻ Tài tui xai dial-up nen khong nghe. Hy vong MT thau lại lúc đọc hay ngâm thơ của Tài tui.

Thôi Tài tui đi en...giùm cho cả nhà TB để '' trủ thà ''

Cuối tùan dzui dzẻ  dancing dancing flower40 Drinkinj

Chủ nhật nữa nè Tài tui ui. Tuần này TB và HĐ không đi chung được ,H Đ chở cu Bột đi đấu bóng ,vì tuần này rất quan trọng ,nếu đội của Bột thắng thì sẽ được ghi vào danh sách để đấu với quận khác của CA.Kỳ này Bột đấu 3 ngày liên tiếp , thứ sáu Bột là thủ quân bao hồ đã bị vọp bẻ ,phải nghỉ 1 trận , đội Bột bị thua 1o/2.Buồn so tâm sự:" Tại mẹ quên không chúc may mắn cho con, con nhớ mỗi lần mẹ chúc Good Luck con đều thắng" ,TB nói:"Tại con không chịu ăn chuối khô nhiều nên bị vọp bẻ". Hôm nay trận cuối đội Bột phải thắng thì mới hợp lệ ghi danh.Hôm qua và hôm nay TB thấy Bột ăn chuối khô liên miên và còn nhắc mẹ nhớ nói "Good Luck".Hôm nay TB đi với BO ,BI dự lễ Tưởng Niệm Tháng Tư Đen. Hàng năm TB đi chung với H Đ.Kể cho Tài tui cùng biết , thôi TB đi chợ mua gì hông? Chúc dzui cuối tuần. dancing dance3 party4
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #362 - 27. Apr 2009 , 06:49

thubeo wrote on 26. Apr 2009 , 07:14:
Chủ nhật nữa nè Tài tui ui. Tuần này TB và HĐ không đi chung được ,H Đ chở cu Bột đi đấu bóng ,vì tuần này rất quan trọng ,nếu đội của Bột thắng thì sẽ được ghi vào danh sách để đấu với quận khác của CA.Kỳ này Bột đấu 3 ngày liên tiếp , thứ sáu Bột là thủ quân bao hồ đã bị vọp bẻ ,phải nghỉ 1 trận , đội Bột bị thua 1o/2.Buồn so tâm sự:" Tại mẹ quên không chúc may mắn cho con, con nhớ mỗi lần mẹ chúc Good Luck con đều thắng" ,TB nói:"Tại con không chịu ăn chuối khô nhiều nên bị vọp bẻ". Hôm nay trận cuối đội Bột phải thắng thì mới hợp lệ ghi danh.Hôm qua và hôm nay TB thấy Bột ăn chuối khô liên miên và còn nhắc mẹ nhớ nói "Good Luck".Hôm nay TB đi với BO ,BI dự lễ Tưởng Niệm Tháng Tư Đen. Hàng năm TB đi chung với H Đ.Kể cho Tài tui cùng biết , thôi TB đi chợ mua gì hông? Chúc dzui cuối tuần. dancing dance3 party4

Tài tui hum ni hông cười bự được , nhớ tháng tư đen là '' nóng mặt ''  godau TB còn đi được để tưởng niệm...Tài tui chỉ tưởng tượng mà thui. Nhớ kể lại cho Tài tui nghe chiện đi dự lễ nha TB  thanks.gif Ở bên ni , dường như họ tổ chức ngày thứ bảy?

Chúc TB , H Đ & 3 B ngày đầu tuần dzuiiiiiiiiiiiiiiiii  band4
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #363 - 27. Apr 2009 , 21:42

DOHUUTAI wrote on 27. Apr 2009 , 06:49:
Tài tui hum ni hông cười bự được , nhớ tháng tư đen là '' nóng mặt ''  godau TB còn đi được để tưởng niệm...Tài tui chỉ tưởng tượng mà thui. Nhớ kể lại cho Tài tui nghe chiện đi dự lễ nha TB  thanks.gif Ở bên ni , dường như họ tổ chức ngày thứ bảy?

Chúc TB , H Đ & 3 B ngày đầu tuần dzuiiiiiiiiiiiiiiiii  band4

Tài tui ui ! đội cu Bột thắng 8/2 vào ngày chủ nhật nên sẽ tiếp tục đấu tiếp chiều thứ sáu tuần này. Nhờ thắng nên H Đ về kịp chở TB ,Bo và Bột cùng đi dự lễ Bi trong ban tổ chức nên đi từ sáng.Buổi lễ trang trọng với nhiều đoàn thể già trẻ và các cựu chiến binh Mỹ có tham chiến tại VN trước 75. Bi hát quốc ca MỲ và Việt Nam , Bo cũng có hát trong phần văn nghệ đấu tranh. H Đ.TB và Bột không dự buổi thắp nến phải về sớm để đi mua máy giặt bị hư chiều hôm qua.Máy giặt mua xong rồi thứ sáu họ sẽ mang tới. Về tới nhà lúc 8 giờ tối H Đ giỏi lăm còn gom 3 giỏ quần áo đi giặt với cu Bột ,nó đừ quá không muốn đi xíu nào H Đ dụ dinh cái laptop và phim theo, nó chịu liền TB ở nhà lo ướp thức ăn để sẵn mồi ngày H Đ đi làm về nấu. Đến 10 giờ tôi Bo BI về vối các bạn nói chuyện bàn bạc về buổi lễ. Tới 12 giờ ai về nhà nấy TB đi xóm chiếu . Chấm hết band4. Cười miếng nhỏ đi Tài tui ui Kiss
Back to top

...

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #364 - 28. Apr 2009 , 06:48

thubeo wrote on 27. Apr 2009 , 21:42:
Tài tui ui ! đội cu Bột thắng 8/2 vào ngày chủ nhật nên sẽ tiếp tục đấu tiếp chiều thứ sáu tuần này. Nhờ thắng nên H Đ về kịp chở TB ,Bo và Bột cùng đi dự lễ Bi trong ban tổ chức nên đi từ sáng.Buổi lễ trang trọng với nhiều đoàn thể già trẻ và các cựu chiến binh Mỹ có tham chiến tại VN trước 75. Bi hát quốc ca MỲ và Việt Nam , Bo cũng có hát trong phần văn nghệ đấu tranh. H Đ.TB và Bột không dự buổi thắp nến phải về sớm để đi mua máy giặt bị hư chiều hôm qua.Máy giặt mua xong rồi thứ sáu họ sẽ mang tới. Về tới nhà lúc 8 giờ tối H Đ giỏi lăm còn gom 3 giỏ quần áo đi giặt với cu Bột ,nó đừ quá không muốn đi xíu nào H Đ dụ dinh cái laptop và phim theo, nó chịu liền TB ở nhà lo ướp thức ăn để sẵn mồi ngày H Đ đi làm về nấu. Đến 10 giờ tôi Bo BI về vối các bạn nói chuyện bàn bạc về buổi lễ. Tới 12 giờ ai về nhà nấy TB đi xóm chiếu . Chấm hết band4. Cười miếng nhỏ đi Tài tui ui Kiss

hahahaa...Tài tui cười để vui cùng nièm vui của G/Đ của TB nè. Hông dzè H Đ có sức phẻ bền bỉ nha  fireworks Tài tui mới thanh tán xong  '' American 's Food ''  Tongue
Chúc cả nhà dzui dzẻ nha... party4
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #365 - 30. Apr 2009 , 00:40

Một Tháng Tư Buồn

Tháng tư buồn hờn căm còn chất chứa
Trong buồng tim lời hứa vẫn đong đầy
Một ngày sẽ đập tan bầy quỷ dữ
Cùng anh em trừ khử bọn vô thần

34 năm xót xa cho dân Việt
Kiếp da vàng cạn kiệt sức cần lao
Đời nghèo đói khát khao ngày no ấm
Sống an nhàn say đắm buổi bình yên

Tháng tư buồn thắp nén nhang tưởng niệm
Sóng biển đông vùi lấp những con thuyền
Người đi bộ ngậm ngùi trên đất khách
Khóc thân nhân bỏ xác nơi xứ người

34 năm đất đai càng eo hẹp
Bọn hung tàn đè bẹp tiếng dân oan
Bằng họng súng là cán cân công lý
Khiến dân nghèo rời bỏ đất tổ tiên

Tháng tư buồn ầm vang hồn sông núi
Những anh linh gìn giữ cõi sơn hà
Đã chiến đấu hy sinh vì tổ quốc
Xác co ro trên dốc núi rừng già

34 năm vẫn là hai ngôn ngữ
Một tiếng người một giữ tiếng của ta
Cuộc sống mãi bôn ba vì cơm áo
Ngày lại ngày ngổ ngáo với thời gian

Tháng tư buồn vinh danh đời chiến sĩ
Đã cô đơn chiến đấu giữ cờ vàng
Đã một thuở ngang tàng làm trai Việt
Sống hiên ngang oanh liệt chống quân thù

34 năm gởi nhau niềm hy vọng
Hãy một lòng chống cộng đến tàn hơi
Cho quê mẹ điểm tô màu tươi mát
Khúc khải hoàn ta hát Việt Nam ơi !

Đỗ Hữu Tài

Tháng 4 - 2009   -  taihh@aol.com
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #366 - 30. Apr 2009 , 04:44

Tài tui ui !  thanks.gif Tài tui nửa đêm thức giấc tâm tình với bài thơ Tháng Tư. 34 năm rồi tưởng như hôm qua , tụi mình ở ngoài này tâm tư nặng trĩu được tư do nói ,viết còn thân nhân ,bạn hữu thì mất các quyền tự do căn bản của con người.Tài tui ui TB luôn cầu nguyện cho đất nước mau thoát khỏi tay loài quỷ đỏ vô thần.Buồn thiu buồn thỉu Tài tui ui. Tối nay gia đình TB đi tham dự buổi hội luận Tháng Tư Đen   của các bạn sinh viên trường UCSD.Chúc Tài tui phẻ ,nếu có gọi điện thoại về thăm Má cho TB  chúc Má vui khoẻ nhen Tài tui  flower40
Quên nói nữa TB đã dinh Bài thơ Tháng Tư của Tài tui sang trang thơ Đấu Tranh cho nhiều người cùng đọc.
Back to top

...

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #367 - 30. Apr 2009 , 07:12

30 - 04 -09

Ba mươi tháng tư lòng ngậm ngùi
Thương về xứ Việt xót xa đau
34 năm đã buồn Quốc Hận
Đất nước phồn hoa bị chôn vùi

Hận bọn công nô đã bạo tàn
Đọa đày dân Việt sống lầm than
Tháng tư không thể là cúi mặt
Ta hãy vươn cao lá cờ vàng

Lá cờ tổ quốc vẫn hiên ngang
Phất phới tung bay giữa bầu trời
Cùng nhau tưởng niệm hồn tử sĩ
Vị Quốc Vong Thân gương sáng ngời

Đấu tranh đoàn kết ta đấu tranh
Đòi hỏi Tự Do và Nhân Quyền
Để cho thế giới nhìn rõ mặt
Chế độ độc tài lũ gian manh

34 năm rồi vẫn điêu linh
Dân vẫn hờn căm sống nghẹn ngào
Giận thay bè lũ buôn xương máu
Bán đất cho tàu để cầu vinh

Ba mươi tháng tư nhớ mà thương
Những cảnh thê lương ở quê nhà
Mẹ Việt Nam ơi ! xin chờ đợi
Đất nước thanh bình con hồi hương

Đỗ Hữu Tài
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #368 - 30. Apr 2009 , 07:27

thubeo wrote on 30. Apr 2009 , 04:44:
Tài tui ui !  thanks.gif Tài tui nửa đêm thức giấc tâm tình với bài thơ Tháng Tư. 34 năm rồi tưởng như hôm qua , tụi mình ở ngoài này tâm tư nặng trĩu được tư do nói ,viết còn thân nhân ,bạn hữu thì mất các quyền tự do căn bản của con người.Tài tui ui TB luôn cầu nguyện cho đất nước mau thoát khỏi tay loài quỷ đỏ vô thần.Buồn thiu buồn thỉu Tài tui ui. Tối nay gia đình TB đi tham dự buổi hội luận Tháng Tư Đen   của các bạn sinh viên trường UCSD.Chúc Tài tui phẻ ,nếu có gọi điện thoại về thăm Má cho TB  chúc Má vui khoẻ nhen Tài tui  flower40
Quên nói nữa TB đã dinh Bài thơ Tháng Tư của Tài tui sang trang thơ Đấu Tranh cho nhiều người cùng đọc.

thanks.gif TB đã dinh bài thơ của Tài tui qua trang thơ Đấu Tranh. Hum ni 30 - 4 gữi típ cho TB đọc nha. Tài tui đi ôm cái TV cho bỏ ghét  Angry

Chúc cả nhà vui , khoẻ  dance3
Back to top

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #369 - 02. May 2009 , 08:48

DOHUUTAI wrote on 30. Apr 2009 , 07:12:
       30 - 04 -09

Ba mươi tháng tư lòng ngậm ngùi
Thương về xứ Việt xót xa đau
34 năm đã buồn Quốc Hận
Đất nước phồn hoa bị chôn vùi

Hận bọn công nô đã bạo tàn
Đọa đày dân Việt sống lầm than
Tháng tư không thể là cúi mặt
Ta hãy vươn cao lá cờ vàng

Lá cờ tổ quốc vẫn hiên ngang
Phất phới tung bay giữa bầu trời
Cùng nhau tưởng niệm hồn tử sĩ
Vị Quốc Vong Thân gương sáng ngời

Đấu tranh đoàn kết ta đấu tranh
Đòi hỏi Tự Do và Nhân Quyền
Để cho thế giới nhìn rõ mặt
Chế độ độc tài lũ gian manh

34 năm rồi vẫn điêu linh
Dân vẫn hờn căm sống nghẹn ngào
Giận thay bè lũ buôn xương máu
Bán đất cho tàu để cầu vinh

Ba mươi tháng tư nhớ mà thương
Những cảnh thê lương ở quê nhà

Đỗ Hữu Tài

Bài thơ thật cảm động , cảm ơn anh Đ H T ...tin cắc ngày về sẽ không còn bao xa...

tulipdo tulipvang tulipdo tulipvang

Miên Thuỵ
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #370 - 03. May 2009 , 08:56

...............

2 câu này TB chịu giữ lắm đó Tài tui ơi ! Để chuẩn bị hồi hương mình phải uống vài liều thuốc bổ lấy sức nói cho người bên nhà biết rõ âm mưu bán "Mẹ Việt Nam " cho Tàu phù của đảng cướp Việt cộng. Uống đỡ 1 liều nhen  Drinkinj drinkioS tu_nguyen_chai dancing

Truyện Vui: Lời Đồn. 

Xe buýt chật cứng. Đứng cạnh tôi là chị phụ nữ tay dắt đứa con nhỏ. Tới bến đỗ, tôi giúp chị dắt cháu bé xuống xe. Chị nồng nhiệt cám ơn rồi tiếp tục đi.
Tôi bước vội về nhà. Tôi kéo chuông cửa mãi mà chẳng thấy vợ ra mở. Tôi gào to:
- Mở cửa cho anh với!
- Sao anh không đi với mẹ con nhà nó?
- Đi đâu? Mẹ con nào?
- Anh tưởng bịt mắt tôi được  sao? Thôi, anh đi đi!
- Em điên à?
- Anh quên hai mẹ con cái con mụ trên xe buýt rồi à?
Mãi lúc này, tôi mới hiểu duyên cớ. Tôi bảo:
- Mở cửa ra! Anh van em! Anh sẽ nói để em rõ.
Vợ tôi cứ lờ đi như không nghe thấy. Tôi đành đến nhà bạn ngủ nhờ. Trên đường đi, tôi gọi điện báo trước. Có tiếng vợ bạn tôi nói:
- Anh gọi từ đâu thế? Nghe nói hiện anh có hai nơi ở cơ mà?
- Chị đừng đùa. Tôi mệt lắm rồi.
- Tôi không ngờ đấy. Vợ chồng anh đẹp đôi là thế. Con cái ngoan ngoãn, học hành giỏi giang. Anh còn muốn gì nữa?
Nói xong, chị ta lập tức buông máy.
Tôi muốn về ngay nhà, đập toang cửa. Nhưng tiếc là không còn sức. Tôi tới một trường học, xin ngủ nhờ trong phòng của người bảo vệ tôi quen.
Đêm hôm đó, tôi phải nằm trên ba chiếc ghế ghép lại. Suốt đêm trằn trọc nên sáng dậy, đầu tôi nhức như búa bổ.
Ở cơ quan, các bạn đồng sự cười nhạo tôi. Tới giờ nghỉ trưa, họ kháo nhau  người đàn bà tôi quen trên xe buýt vốn là bồ thời sinh viên của tôi. Những chuyện thêu dệt bất tận về tôi lan nhanh như đám cháy, bay khắp thủ đô. Tôi cúi đầu, bất lực. Bỗng điện thoại trên bàn tôi réo vang. Có tiếng bố tôi gọi từ cánh đồng rất xa thủ đô:
- Con đã làm gì vậy? Con hãy để bố được yên tâm mà nhắm mắt.
Nói rồi, ông khóc hu hu trong máy.
Tôi quát to:
- Tất cả đều là chuyện bịa. Bố đừng tin. Con khổ lắm!
Tan buổi làm, tôi không về nhà. Tôi quyết định lại tới nghỉ nhờ ở trường học. Tôi  đến trường, hỏi người gác đêm khác:
- Tôi muốn ngủ nhờ bác đêm nay được không ạ? Tôi đánh mất chìa khóa cửa.
Bác ta hỏi lại ngay, vẻ cay độc:
- Chẳng nhẽ anh đánh mất cả hai chiếc chìa khóa cửa của  hai căn hộ ư ?

Truyện vui của Dacglu Ubramxai (Mông Cổ)  Đỗ Thanh (dịch

Back to top

...

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #371 - 04. May 2009 , 06:15

mien_thuy wrote on 02. May 2009 , 08:48:
Bài thơ thật cảm động , cảm ơn anh Đ H T ...tin cắc ngày về sẽ không còn bao xa...

tulipdo tulipvang tulipdo tulipvang

Miên Thuỵ

Cám ơn MT đã chia sẽ với Tài tui , ngày ấy chỉ nay , mai thôi MT ạ !

Chúc MT dzuiiiiiiiiiiiiiiiiii  party4
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #372 - 04. May 2009 , 06:25

thubeo wrote on 03. May 2009 , 08:56:
...............

2 câu này TB chịu giữ lắm đó Tài tui ơi ! Để chuẩn bị hồi hương mình phải uống vài liều thuốc bổ lấy sức nói cho người bên nhà biết rõ âm mưu bán "Mẹ Việt Nam " cho Tàu phù của đảng cướp Việt cộng. Uống đỡ 1 liều nhen  Drinkinj drinkioS tu_nguyen_chai dancing

Truyện Vui: Lời Đồn.  

Xe buýt chật cứng. Đứng cạnh tôi là chị phụ nữ tay dắt đứa con nhỏ. Tới bến đỗ, tôi giúp chị dắt cháu bé xuống xe. Chị nồng nhiệt cám ơn rồi tiếp tục đi.
Tôi bước vội về nhà. Tôi kéo chuông cửa mãi mà chẳng thấy vợ ra mở. Tôi gào to:
- Mở cửa cho anh với!
- Sao anh không đi với mẹ con nhà nó?
- Đi đâu? Mẹ con nào?
- Anh tưởng bịt mắt tôi được  sao? Thôi, anh đi đi!
- Em điên à?
- Anh quên hai mẹ con cái con mụ trên xe buýt rồi à?
Mãi lúc này, tôi mới hiểu duyên cớ. Tôi bảo:
- Mở cửa ra! Anh van em! Anh sẽ nói để em rõ.
Vợ tôi cứ lờ đi như không nghe thấy. Tôi đành đến nhà bạn ngủ nhờ. Trên đường đi, tôi gọi điện báo trước. Có tiếng vợ bạn tôi nói:
- Anh gọi từ đâu thế? Nghe nói hiện anh có hai nơi ở cơ mà?
- Chị đừng đùa. Tôi mệt lắm rồi.
- Tôi không ngờ đấy. Vợ chồng anh đẹp đôi là thế. Con cái ngoan ngoãn, học hành giỏi giang. Anh còn muốn gì nữa?
Nói xong, chị ta lập tức buông máy.
Tôi muốn về ngay nhà, đập toang cửa. Nhưng tiếc là không còn sức. Tôi tới một trường học, xin ngủ nhờ trong phòng của người bảo vệ tôi quen.
Đêm hôm đó, tôi phải nằm trên ba chiếc ghế ghép lại. Suốt đêm trằn trọc nên sáng dậy, đầu tôi nhức như búa bổ.
Ở cơ quan, các bạn đồng sự cười nhạo tôi. Tới giờ nghỉ trưa, họ kháo nhau  người đàn bà tôi quen trên xe buýt vốn là bồ thời sinh viên của tôi. Những chuyện thêu dệt bất tận về tôi lan nhanh như đám cháy, bay khắp thủ đô. Tôi cúi đầu, bất lực. Bỗng điện thoại trên bàn tôi réo vang. Có tiếng bố tôi gọi từ cánh đồng rất xa thủ đô:
- Con đã làm gì vậy? Con hãy để bố được yên tâm mà nhắm mắt.
Nói rồi, ông khóc hu hu trong máy.
Tôi quát to:
- Tất cả đều là chuyện bịa. Bố đừng tin. Con khổ lắm!
Tan buổi làm, tôi không về nhà. Tôi quyết định lại tới nghỉ nhờ ở trường học. Tôi  đến trường, hỏi người gác đêm khác:
- Tôi muốn ngủ nhờ bác đêm nay được không ạ? Tôi đánh mất chìa khóa cửa.
Bác ta hỏi lại ngay, vẻ cay độc:
- Chẳng nhẽ anh đánh mất cả hai chiếc chìa khóa cửa của  hai căn hộ ư ?

Truyện vui của Dacglu Ubramxai (Mông Cổ)  Đỗ Thanh (dịch

TB nè ! người ta hồi hương...Tài tui chỉ ' vọng cố hương '' mà thui  Roll Eyes Tongue

HAHAHAAAAAAAA...Hum ni cười bự được rùi nha TB HAHAAAAAAAAAA...Cái anh chàng trong truyện sao mà '' khù khờ '' hơn Tài tui nữa  laugh12 Cheesy

TB và cả nhà dzui nha  band4
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #373 - 08. May 2009 , 06:43

TB & HD ui !

Cả nhà vẫn phẻ hả? Tài tui bình thường , 3 bửa ăn không bỏ bửa nào  whistling Hum wa có chiẹn dzui , vì bà chị QS Đ Đ ở cùng đảo Bidong và ( gần ) cùng năm lun , dzui ơi là dzui  dancing dancing Hy vọng sẽ nghe , kể chiẹn tỵ nạn với chị Đ Đ một ngày đẹp trời. TB có chien gì nạ , rui khong? lau wa' chưa CƯỜI BỰ , hum ni Tài tui HAHAHAAAAAAA 1 mình cho bỏ ghét nha.

Chúc TB , HD & 3 B cuối từn bình an  chef_bieu_dien nong_hoi Drinkinj flower40
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #374 - 10. May 2009 , 20:33

DOHUUTAI wrote on 08. May 2009 , 06:43:
TB & HD ui !

Cả nhà vẫn phẻ hả? Tài tui bình thường , 3 bửa ăn không bỏ bửa nào  whistling Hum wa có chiẹn dzui , vì bà chị QS Đ Đ ở cùng đảo Bidong và ( gần ) cùng năm lun , dzui ơi là dzui  dancing dancing Hy vọng sẽ nghe , kể chiẹn tỵ nạn với chị Đ Đ một ngày đẹp trời. TB có chien gì nạ , rui khong? lau wa' chưa CƯỜI BỰ , hum ni Tài tui HAHAHAAAAAAA 1 mình cho bỏ ghét nha.

Chúc TB , HD & 3 B cuối từn bình an  chef_bieu_dien nong_hoi Drinkinj flower40

Tài tui ui TB-HĐ đây nè , mấy bữa rày cái máy của TB nó cà chớn chomachit , làm cho đã đời nó biến mất. HĐ không có giờ sữa dùm , TB cũng bận nũa , cô thợ làm chung nghỉ 2 ngày ,TB phải chạy đua mới kịp , mệt đứ đừ mà không dám than vì lúc này kinh tế èo ọp , nhiều người không có việc làm có HĐ luôn ,TB may mắn làm hoài còn hoài , mừng cho TB đi Tài tui , rồi TB cũng chia dzui với Tai tui luôn nè laugh12 votay.Từ từ kể cho TB cùng cừ  với. Hôm nay Mother Day Tài tui có gọi điện thoại về hỏi thăm sức khoẻ Má ở VN không? Để kể chiện của TB ngày hôm nay nhen: H Đ tặng Nụ Hôn Buổi Sớm , TB vừa ăn sáng vừa xem video lúc Má TB về VN ăn tết ,Má đi từ đầu xóm tới cuối xóm gặp lại bạn bè má vui lắm , Tài tui ui TB tưởng má đang còn ở VN.Bo BI nấu cơm gà cho cả nhà ăn buổi chiều ,TB -H Đ  có ăn dùm Tài tui 1 chén và 1 cái đùi gà  Drinkinj. TB muốn đi xóm chiếu rồi ,chúc Tài tui cừ hoài augh12 dancing
Back to top

...

IP Logged

Pages: 1 ... 23 24 25 26 27 ... 257
Send Topic In ra