Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - THƠ ĐỖ HỮU TÀI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 25 26 27 28 29 ... 257
Send Topic In ra
THƠ ĐỖ HỮU TÀI (Read 197186 times)
DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Re: THƠ ĐỖ HỮU TÀI
Reply #390 - 19. May 2009 , 06:54

Quote:

Ông em HT có thấy những hình ảnh này nhìn rất quen thuộc không ?? Nhìn kỹ chắc cũng tìm ra bóng dáng của chúng ta trong đó .

...

...

Rất quen thuộc , nhưng không phải là Bidong trong ký ứ của Tài tui bà chị Đ Đ ơi ! Tuy nhiên , nhìn lại Tài tui thấy mình lãng đãng đâu đó trong sinh hoạt của mọi người. Cảm ơn bà chị Đ Đ dã cho Tài tui xem lại '' đời tỵ nạn '' nha  thanks.gif  party4
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #391 - 19. May 2009 , 16:57

DOHUUTAI wrote on 19. May 2009 , 06:54:
Rất quen thuộc , nhưng không phải là Bidong trong ký ứ của Tài tui bà chị Đ Đ ơi ! Tuy nhiên , nhìn lại Tài tui thấy mình lãng đãng đâu đó trong sinh hoạt của mọi người. Cảm ơn bà chị Đ Đ dã cho Tài tui xem lại '' đời tỵ nạn '' nha  thanks.gif  party4

TB chào Tài tui ,hổm rày TB đứng ngoài lều nghe Tài tui với chị Đậu Đỏ nhớ chuyện đảo TB im re để nghe không dám rục rịch.TB thắc mắc mỗi ô như vậy thì chứa bao nhiêu người? Rồi mình ở bao lâu thì mới dọn đi chỗ khác ,ở đông đúc như vậy thì dzui nhưng mà cũng đụng chạm rồi chắc cũng đầy đủ hỉ nộ ái ố phải không chị Đậu Đỏ và Tài tui.TB còn tiếp tục nghe nhen  thanks.gif thanks.gif thanks.gif Chúc chị Đậu và Tài tui dzui lưng chừng tuần. dancing dance3 party4
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #392 - 20. May 2009 , 05:44

thubeo wrote on 19. May 2009 , 16:57:
TB chào Tài tui ,hổm rày TB đứng ngoài lều nghe Tài tui với chị Đậu Đỏ nhớ chuyện đảo TB im re để nghe không dám rục rịch.TB thắc mắc mỗi ô như vậy thì chứa bao nhiêu người? Rồi mình ở bao lâu thì mới dọn đi chỗ khác ,ở đông đúc như vậy thì dzui nhưng mà cũng đụng chạm rồi chắc cũng đầy đủ hỉ nộ ái ố phải không chị Đậu Đỏ và Tài tui.TB còn tiếp tục nghe nhen  thanks.gif thanks.gif thanks.gif Chúc chị Đậu và Tài tui dzui lưng chừng tuần. dancing dance3 party4

Tài tui xin '' đại diện '' chị Đ Đ để chào và trả lời câu hỏi của TB nha  moreflower2 Thời Tài tui '' thăm '' đảo thì chưa cất Longhouse , nên mọi người ở chen chúc nhau chung 1 nhà ( không tính số người ) Căn nhà người đến trước đốn cây trong rừng cất , và cứ thế mà ở cho tới khi sập mới thôi. Sau đó , họ mới cho cất longhouse , trung bình 6-8 người 1 hộ. Về vấn đề '' đụng chạm ''  thì khỏi phải bàn rôi TB ( vừa yên ổn tạm là có màn chí choé ) Thanh niên khoẻ mạnh , sung sức thì uýnh lộn cho vui , ôi thôi...đã gọi là Trại Tỵ Nạn dĩ nhiên loạn cào cào á TB , vàng , thau lẫn lộn... Thui Tài tui kím gì ăn nha ( mí em Mỹ nữ đang réo )
Chaooooooooooooooooooooooooo
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #393 - 20. May 2009 , 06:51

Thu à,
Thời gian tỵ nạn ở đảo Buồn Lo Bi Đát cũng không đến nỗi tệ (với cá nhân Đ Đ thôi), ngày ngày thì làm những công việc như ở nhà mình vẫn làm như nấu cơm , giặt quần áo..chỉ khác là phải xách nước (dưới giếng) để dùng, nếu lọng cọng lở rớt cái thùng xuống giếng là tiu đời, và mình cũng khg có sức mạnh để kéo đầy thùng, do đó công việc kéo dài hơn, còn chụm lữa nấu cơm thì...hehehe dùng mấy cục gạch làm ông táo, dùng styrofoam để làm mồi lửa, mới đầu đốt hoài hỏng cháy, về sau thì  nhà nghề rồi. Cheesy
Trong ngày cũng phải nghe ngóng loa để xem có "ai" kêu mình lên phỏng vấn không! Hoặc ai được rời đảo để mình ra cầu tàu... đưa họ (nhìn họ đi và mơ ngày đến lượt mình. ). Thời gian còn lại thì đi tắm biển, hoặc chỉ ngóng trời ngóng đất, hoặc sắp hàng lảnh supplies (Vật dùng cho vệ sinh cá nhân,nước uống, cá khô, và thịt gà đông lạnh, đường cát trắng và đậu xanh). Xem thế chứ đời tỵ nạn ở Bidong rất...sang, được ăn chè đậu xanh nấu với đường cát trắng phau hoài ( thuở đó Sài Gòn phải đi mua giá chợ đen mới có đường trắng)  Roll Eyes  Tongue
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #394 - 20. May 2009 , 14:25

ĐÊM

...

Bàn tay thật thà
Ôm vòng thương mến
Bờ môi ngọt ngào
Cắn dấu ái ân
Gió cuốn đêm đầy
Tay tìm dáng ngọc
Gió gọi say tình
Môi mời tình say

Từng đêm từng đêm
Trăng tròn trăng khuyết
Giăng kín sương mù
Êm ái chiếu chăn
Trái tim hoà nhịp
Đập điệu loạn cuồng
Mơ cùng giấc mộng
Khép lại màn đêm

Rồi đêm dở dang
Áo mỏng ngỡ ngàng
Tan trong sương gió
Bay vào mênh mang
Tay tìm hụt hẫng
Mất bờ môi ngoan
Dấu yêu rã nát
Đêm vê miên man

Đêm vẫn là đêm
Tim chừng ngưng đập
Vết dao ngọt ngào
Đâm nát tình say
Mơ tràn gối mộng
Chăn chiếu hững hờ
Không còn dáng ngọc
Đêm chỉ là đêm

Đỗ Hữu Tài - Thu May 21, 2009 3:37 am
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #395 - 21. May 2009 , 02:01

Anh Hai ơi à ,
Xin lỗi anh Hai từ bữa hổm tới giờ PH tìm nơi vắng vẻ để xi nghỉ nên chưa bỏ hình lên cho anh Hai coi.. Nhưng mà PH đã giao hình cho người đặt là chị thubeo rồi đó.. Bữa nay gởi anh Hai 1 tấm nè , hông hiểu 2 anh em mình khoái chí chiện chi mà cười híp mắt dị ha  Roll Eyes Roll Eyes

...
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #396 - 21. May 2009 , 05:46

phuonghue wrote on 21. May 2009 , 02:01:
Anh Hai ơi à ,
Xin lỗi anh Hai từ bữa hổm tới giờ PH tìm nơi vắng vẻ để xi nghỉ nên chưa bỏ hình lên cho anh Hai coi.. Nhưng mà PH đã giao hình cho người đặt là chị thubeo rồi đó.. Bữa nay gởi anh Hai 1 tấm nè , hông hiểu 2 anh em mình khoái chí chiện chi mà cười híp mắt dị ha  Roll Eyes Roll Eyes

...

Phương Huệ à ơi !
Wow hình đẹp quá chừng chừng á PH , bão đãm chị Đ Đ , TB xem xong bật ngữa xuống ghế liền  votay Chắc lúc đó Tài tui dzui nên cười quên đồng bào , tổ quốc rồi PH híp mắt theo á  dancing dancing Nhìn hình bỗng nhien nhớ lại chiều hôm ấy.... Cảm ơn PH nhiều nhiều nha  thanks.gif thanks.gif

À ! bà chị Đ Đ & TB ui...anh Đằng và PH cũng là dân Bidong (82 ) đó

Chúc PH dzui dzẻ ( cho Tài tui gữi lời thăm anh Đằng nha )  Drinkinj
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #397 - 22. May 2009 , 05:07

TB good morrning Tài tui. TB đã nhận hình PH gửi nhiều lắm , đợi H Đ quởn bỏ hết vào đĩa rồi gửi cho Tài tui coi cho đã.TB dinh tấm hình cả nhà TB dzui dzẻ vô khoe với Tài tui nè.Bo đi tranh giải "Cây Kéo Vàng " thứ sáu tuần trước thắng được 4 cái : 1vang` ,2 bạc và 1 đồng  roses45 flower40 band4

...

Chúc cuối từng cừ híp mắt nhưng không được híp luôn dancing
Back to top

...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #398 - 22. May 2009 , 05:26

Quote:
Thu à,
Thời gian tỵ nạn ở đảo Buồn Lo Bi Đát cũng không đến nỗi tệ (với cá nhân Đ Đ thôi), ngày ngày thì làm những công việc như ở nhà mình vẫn làm như nấu cơm , giặt quần áo..chỉ khác là phải xách nước (dưới giếng) để dùng, nếu lọng cọng lở rớt cái thùng xuống giếng là tiu đời, và mình cũng khg có sức mạnh để kéo đầy thùng, do đó công việc kéo dài hơn, còn chụm lữa nấu cơm thì...hehehe dùng mấy cục gạch làm ông táo, dùng styrofoam để làm mồi lửa, mới đầu đốt hoài hỏng cháy, về sau thì  nhà nghề rồi. Cheesy
Trong ngày cũng phải nghe ngóng loa để xem có "ai" kêu mình lên phỏng vấn không! Hoặc ai được rời đảo để mình ra cầu tàu... đưa họ (nhìn họ đi và mơ ngày đến lượt mình. ). Thời gian còn lại thì đi tắm biển, hoặc chỉ ngóng trời ngóng đất, hoặc sắp hàng lảnh supplies (Vật dùng cho vệ sinh cá nhân,nước uống, cá khô, và thịt gà đông lạnh, đường cát trắng và đậu xanh). Xem thế chứ đời tỵ nạn ở Bidong rất...sang, được ăn chè đậu xanh nấu với đường cát trắng phau hoài ( thuở đó Sài Gòn phải đi mua giá chợ đen mới có đường trắng)  Roll Eyes  Tongue

Chị Đạu Đỏ ơi TB ở nhà của mình tại trong nước của mình mà còn" Buồn Lo Bi Đát" hơn chị nhiều. Chị ở đảo ngóng loa để đợi tin dzui ,còn TB thì cái loa nó dí mình 1 ngày 4 cữ , không bao giờ có tin dzui chỉ có tin khùng thôi. Chị lãnh supplies cho free TB phải trả tiền mà xếp hàng cả ngày, đôi khi phải chửi lộn mới được. TB tới giờ đi cày rồi , hẹn chị mai mốt chuyên dài nhiều tập ,TB chúc anh chị nhìn nhau cừ khà khà. laugh12 laugh12
Back to top

...

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #399 - 22. May 2009 , 06:30

thubeo wrote on 22. May 2009 , 05:07:
TB good morrning Tài tui. TB đã nhận hình PH gửi nhiều lắm , đợi H Đ quởn bỏ hết vào đĩa rồi gửi cho Tài tui coi cho đã.TB dinh tấm hình cả nhà TB dzui dzẻ vô khoe với Tài tui nè.Bo đi tranh giải "Cây Kéo Vàng " thứ sáu tuần trước thắng được 4 cái : 1vang` ,2 bạc và 1 đồng  roses45 flower40 band4

...

Good morning Caliiiiiiiiiiiiiiiiii & G/Đ TB. HAHAAAAAAAAA thấy cả nhà TB dzui dzẻ nên Tài tui HHAHAAAAAA típ cho đã tật giền CƯỜI BỰ. À ! TB đà trình làng rùi , sao hong trình lun thẻ căn cước để Tài tui biết 3 B và 2 C  fireworks. Chúc mừng Bo đã lảnh giải ( dù chú Tài tui hong biét mặt ) H Đ có ý kién hay đó TB , bỏ hình vô đĩa Tài tui coi đã điếu hơn  Drinkinj H Đ  ruouvang sẳn đó  tu_nguyen_chai lun  dancing dancing

Chúc cả nhà TB cuối tuần an lành & hạnh phúc  hong1222 hoa_vang1 hoa_tim1
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #400 - 22. May 2009 , 07:14

thubeo wrote on 22. May 2009 , 05:07:
TB good morrning Tài tui. TB đã nhận hình PH gửi nhiều lắm , đợi H Đ quởn bỏ hết vào đĩa rồi gửi cho Tài tui coi cho đã.TB dinh tấm hình cả nhà TB dzui dzẻ vô khoe với Tài tui nè.Bo đi tranh giải "Cây Kéo Vàng " thứ sáu tuần trước thắng được 4 cái : 1vang` ,2 bạc và 1 đồng  roses45 flower40 band4

...

votay  votay  votay  votay  votay  votay  votay  thanks.gif

cám ơn gd họ B đà cho hay tin thật đáng hảnh diện là con cháu LVD đấy nhé.
Ý kiến của cô dâu tương lai nầy , đã làm cả nhà cười híp mắt ( w2 bc ALEX nữa đấy hi.hi ) , và không ngu dại gì phải híp luôn   rollingonthefloor   rollingonthefloor   

ANH TÃI TUI ƠI , cho  phép cháu ALEX Cười 2cai' thật bự với ông nha..  laugh12  laugh12

thân ái chúc cả nhà 1 cuối tuần + thêm ngày thứ 2 cười tươi như  hoa nầy nhạ     hong1222
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #401 - 23. May 2009 , 06:33

Anh Tài ơi,

Đọc anh nói cười quên cả tổ quốc, làm My cười quá !
My tiếc không đi tháp tùng được chuyến vừa qua với các chị em để thăm anh.
LVD sẽ phát hành một đặc san kỷ niệm đại hội 2009 và sinh nhật 5 năm D/D LVD.
My mời anh góp một sáng tác cho đặc san thêm giá trị.
My cám ơn anh trước  flower40
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #402 - 25. May 2009 , 08:04

tuy-van wrote on 22. May 2009 , 07:14:
 votay  votay  votay  votay  votay  votay  votay  thanks.gif

cám ơn gd họ B đà cho hay tin thật đáng hảnh diện là con cháu LVD đấy nhé.
Ý kiến của cô dâu tương lai nầy , đã làm cả nhà cười híp mắt ( w2 bc ALEX nữa đấy hi.hi ) , và không ngu dại gì phải híp luôn   rollingonthefloor   rollingonthefloor  

ANH TÃI TUI ƠI , cho  phép cháu ALEX Cười 2cai' thật bự với ông nha..  laugh12  laugh12

thân ái chúc cả nhà 1 cuối tuần + thêm ngày thứ 2 cười tươi như  hoa nầy nhạ     hong1222

Chị Tuy Van ơi ! vô nhà Tài tui có TB chọc cười , mà hong CƯỜI BỰ là lỗ vốn á  thumbup thumbup Chị kiu cháu ALEX cười thim nữa nha  dancing dancing dancing lun.

Chúc 2 bà cháu dzui , khoẻ  band4
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #403 - 25. May 2009 , 08:14

Quote:
Anh Tài ơi,

Đọc anh nói cười quên cả tổ quốc, làm My cười quá !
My tiếc không đi tháp tùng được chuyến vừa qua với các chị em để thăm anh.
LVD sẽ phát hành một đặc san kỷ niệm đại hội 2009 và sinh nhật 5 năm D/D LVD.
My mời anh góp một sáng tác cho đặc san thêm giá trị.
My cám ơn anh trước  flower40

Chào DangMy !

Nhận được lời mời của DM làm Tài tui sung sướng hết sức. Cảm ơn Đang My đã ghé mắt tới Tài tui nha  thanks.gif DangMy cho biết '' nộp '' bao nhiêu bài , chủ đề là gì? để Tài tui soạn lại nha. Cảm ơn DangMy lần nữa nha  party4
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #404 - 25. May 2009 , 13:48

25 - 5 - 2009

15 năm Ba trên nước Chúa
15 lần con vẫn biệt tăm