Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - THƠ ĐỖ HỮU TÀI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 ... 257
Send Topic In ra
THƠ ĐỖ HỮU TÀI (Read 197307 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: THƠ ĐỖ HỮU TÀI
Reply #420 - 30. May 2009 , 17:30

...

Hôm nay anh Hai Tài Tui đi đâu vắng rồi???!!!  Huh  Undecided  smflower
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #421 - 01. Jun 2009 , 05:38

tuy-van wrote on 29. May 2009 , 07:52:
 partyfrog BI GIỜ BN ALEX ĐANG ĐẾM RĂNG CHO ALEX NÈ.... rollingonthefloor
dance3
HY VỌNG BN NẦY CHO CHÁU ĂN NHIỀU THỨC ĂN CÓ NHIỀU CHẤT CALCIUM , ĐỂ MAU GỞI HÌNH ( XIN VUI LÒNG CHO ĐỊA CHỈ NHA ÔNG TÀI TUI , ALEX CÁM ƠN TRƯỚC  thanks.gif)
VÀ CHO HAY TIN VUI LÀ ALEX BI GIỜ , CỨ XEM TV , LÀ NHẢY TƯNG TƯNG MỖI NGÀY , CHO BN CƯỜI MẤY MIẾNG.....QUÁ TO... laugh12  laugh12  laugh12  laugh12  laugh12  laugh12  laugh12

KÍNH CHÚC CẢ NHÀ 1 CUÔI TUẦN THẬT HOÀN MỸ ,( NHẤT LÀ ÔNG TÀI TUI RÁNG LÀM PHẬN SỰ MAU MAU, ĐẶNG GỞI NHIỀU BÀI THƠ HAY CHO ADMIN NHÀ TA ĐÓ  votay  votay  votay )
BI GIỜ ALEX PHẢI DỌN NHÀ ĐỂ THEO BA MẸ ĐI LAKE TAHOE , DỰ ĐÁM CƯỚI CỦA BẠN BA MẸ ĐÂY. Drinkinj cake_UR1

Chào 2 bc TV & ALEX

Úi...tuần vừa qua Alex đi ăn tiệc cưới có để dành hoặc ăn giùm ông Tài tui miếng bánh nào không? Tuy nhiên , ông Tài tui cũng  thanks.gif thanks.gif Alex đã '' báo tin dzui '' để ông Tài tui...'' thèm rượu '' nha  partyfrog fireworks

Hahaaaaaa vậy là bên nớ chị TV có cây chọc cười Alex mỗi ngày rồi  dancing dancing với chị cho thêm rộn rã nha  flower40 tặng chị ngày đầu tuần đó , rũ lun  band4.

weekend thì Tài tui '' được nghĩ '' nên trả lời trễ  party4

Chúc 2 bc ngày thứ hai dzui dzẻ  whistling whistling
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #422 - 01. Jun 2009 , 05:45

Phương Tần wrote on 30. May 2009 , 17:30:
...

Hôm nay anh Hai Tài Tui đi đâu vắng rồi???!!!  Huh  Undecided  smflower

Good morning Cô PhuongTan - Nguyen

Ở đây họ không có trả '' overtime '' nên weekend thì Tài tui được nghĩ  fireworks fireworks

Cảm ơn cô đã gõ cửa nhà và hỏi thăm Tài tui nha  thanks.gif thanks.gif

Chúc cô một ngày đầu tuần an lành  party4 party4
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #423 - 01. Jun 2009 , 12:07

DOHUUTAI wrote on 01. Jun 2009 , 05:38:
Chào 2 bc TV & ALEX

Úi...tuần vừa qua Alex đi ăn tiệc cưới có để dành hoặc ăn giùm ông Tài tui miếng bánh nào không? Tuy nhiên , ông Tài tui cũng  thanks.gif thanks.gif Alex đã '' báo tin dzui '' để ông Tài tui...'' thèm rượu '' nha  partyfrog fireworks

Hahaaaaaa vậy là bên nớ chị TV có cây chọc cười Alex mỗi ngày rồi  dancing dancing với chị cho thêm rộn rã nha  flower40 tặng chị ngày đầu tuần đó , rũ lun  band4.

weekend thì Tài tui '' được nghĩ '' nên trả lời trễ  party4

Chúc 2 bc ngày thứ hai dzui dzẻ  whistling whistling

BI GIỜ ALEX MANG CẢ NGUYÊN CÁI BÁNH TẶNG ÔNG TÀI VÀ CẢ NHÀ CÙNG MỞ  TIỆC ,  Drinkinj  Drinkinj  CHÀO ĐÓN 1  TUẦN LỂ MỚI  VUI NHƯ TẾT , CA HÁT SUỐT NGÀY , VÀ NGÂM THƠ THẬT HAY NHA ÔNG TÀI TUI ƠI...
Ý QUÊN , NHỚ CƯỜI NHIỀU MIẾNG THẬT BỰ NÈ.... laugh12  laugh12

cake_UR1  band4  party4  ALEX ĐANG CHẠY NHẢY THẬT CAO CHÀO MỪNG GẶP LẠI ÔNG , SAU 2 NGÀY VẮNG BÓNG.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #424 - 02. Jun 2009 , 05:14

tuy-van wrote on 01. Jun 2009 , 12:07:
BI GIỜ ALEX MANG CẢ NGUYÊN CÁI BÁNH TẶNG ÔNG TÀI VÀ CẢ NHÀ CÙNG MỞ  TIỆC ,  Drinkinj  Drinkinj  CHÀO ĐÓN 1  TUẦN LỂ MỚI  VUI NHƯ TẾT , CA HÁT SUỐT NGÀY , VÀ NGÂM THƠ THẬT HAY NHA ÔNG TÀI TUI ƠI...
Ý QUÊN , NHỚ CƯỜI NHIỀU MIẾNG THẬT BỰ NÈ.... laugh12  laugh12

cake_UR1  band4  party4  ALEX ĐANG CHẠY NHẢY THẬT CAO CHÀO MỪNG GẶP LẠI ÔNG , SAU 2 NGÀY VẮNG BÓNG.

thanks.gif thanks.gif Alex đã mang cái bánh tặng ông Tài tui và cả nhà ( phải chi Alex chỉ tặng riêng cho ông Tài tui thì vui biết mấy  Grin Grin ) Úi ! Alex ơi ! ông Tài tui ca hát thì tàm tạm , chứ ngâm thơ...hihiii thiên hạ chạy hết á  Shocked Tongue party11.

Ừ ! cươi là nghề chiên môn của ông Tài tui , ở bên đó Alex cũng cười miếng BỰ cho bà ngoại vui nha  thumbup thumbup thumbup

chef_bieu_dien ông Tài tui chúc Alex có bửa cơm chiều  nong_hoi nha
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #425 - 02. Jun 2009 , 09:52

mèn ơi, đâu có biết ông TÀI TUI THÍCH NGUYÊN CÁI BÁNH THẬT TO... rollingonthefloor thôi bi giờ bn ALEX dang nấu nướng và gởi tặng ông T. T 2 cái ăn cho vui nhà vui cửa đây nhé.. cake_UR1  cake_UR1

Alex thích cười nhiều và bự mổi ngày ,   laugh12  laugh12 và chung vui với ông TÃI TUI trong ngày thứ 3 nhạ  partyfrog

chúc ông và cả nhà  luôn an mạnh , và 1 bủi chìu hoàn hảo. laugh12 laugh12 laugh12 laugh12 laugh12 laugh12
  Nhớ  thưởng thức 2 cái bánh thật  to và không ngọt gì lắm đâu.  votay votay
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #426 - 03. Jun 2009 , 14:08

Hic hic bửa nay The Phantom chọc tới nhà ông em ĐHT  Tongue. Số người xem tụt xuống chỉ còn có 4 người thôi. Cái "bùa lằn tẳn" đâu rồi hả bà con, đi đuổi ma kẻo anh Hữu Tài giựt mình sợ hãi giống GH thì khổ  Sad
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #427 - 03. Jun 2009 , 17:11

Quote:

Hic hic bửa nay The Phantom chọc tới nhà ông em ĐHT  Tongue. Số người xem tụt xuống chỉ còn có 4 người thôi. Cái "bùa lằn tẳn" đâu rồi hả bà con, đi đuổi ma kẻo anh Hữu Tài giựt mình sợ hãi giống GH thì khổ  Sad

Hehe, chị khéo lo  thumbup, ông Anh Hai Tài YÊU NGƯỜI & YÊU ĐỜI còn hỏng đủ thời gian nửa, hơi đâu mờ để í ba cái chiện lụn vụn đó, Timo nói dzậy đúng í Anh Hai hong hè  Cheesy  dancing
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #428 - 04. Jun 2009 , 05:35

tuy-van wrote on 02. Jun 2009 , 09:52:
mèn ơi, đâu có biết ông TÀI TUI THÍCH NGUYÊN CÁI BÁNH THẬT TO... rollingonthefloor thôi bi giờ bn ALEX dang nấu nướng và gởi tặng ông T. T 2 cái ăn cho vui nhà vui cửa đây nhé.. cake_UR1  cake_UR1

Alex thích cười nhiều và bự mổi ngày ,   laugh12  laugh12 và chung vui với ông TÃI TUI trong ngày thứ 3 nhạ  partyfrog

chúc ông và cả nhà  luôn an mạnh , và 1 bủi chìu hoàn hảo. laugh12 laugh12 laugh12 laugh12 laugh12 laugh12
 Nhớ  thưởng thức 2 cái bánh thật  to và không ngọt gì lắm đâu.  votay votay

Mèng ui ! Ông Tài tui chưa kip ăn 2 cái bánh thiệt to của Alex tặng , thì bn nấu lại nướng nữa bụng đâu mà chứa hít  chitchua  chitchua Tuy nhiên , vẫn  thanks.gif thanks.gif 2 bà cháu nha. hoa_vang1 tulip_tim

Bánh của Alex tặng chắc chắn là '' ngọt tình thương '' mà , ông Tài tui nuốt hít Alex ui  whistling whistling

Chúc 2 bà cháu dzui khoẻ  dancing dancing
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #429 - 04. Jun 2009 , 05:43

Quote:

Hic hic bửa nay The Phantom chọc tới nhà ông em ĐHT  Tongue. Số người xem tụt xuống chỉ còn có 4 người thôi. Cái "bùa lằn tẳn" đâu rồi hả bà con, đi đuổi ma kẻo anh Hữu Tài giựt mình sợ hãi giống GH thì khổ  Sad

HAHAAAAAAAAAA...hum ni lên tới 28 (000) ngươi xem rùi bà chị Đậu Đỏ ui.  thanks.gif bà chi đã hô thần chú để thiên hạ ùn ùn vô nhà Tài tui nha  Drinkinj Drinkinj
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #430 - 04. Jun 2009 , 05:49

timo wrote on 03. Jun 2009 , 17:11:
Hehe, chị khéo lo  thumbup, ông Anh Hai Tài YÊU NGƯỜI & YÊU ĐỜI còn hỏng đủ thời gian nửa, hơi đâu mờ để í ba cái chiện lụn vụn đó, Timo nói dzậy đúng í Anh Hai hong hè  Cheesy  dancing

Đúng 100% á TiMo  smflower flower4u nhà có mí ACE LVD vô huyên thuyên là dzui rùi , Tài tui cần chi đím con số  tu_nguyen_chai ruouvang phải hong TiMo  party4 party4
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #431 - 04. Jun 2009 , 08:23

DOHUUTAI wrote on 04. Jun 2009 , 05:49:
Đúng 100% á TiMo  smflower flower4u nhà có mí ACE LVD vô huyên thuyên là dzui rùi , Tài tui cần chi đím con số  tu_nguyen_chai ruouvang phải hong TiMo  party4 party4

Chào anh Hai Tài Tui!!!
Hôm nay trời Texas nắng đẹp, nhớ ngày gặp anh Tài Tui nắng cũng đẹp như vầy, và cái hình PT quay lại chụp anh Tài Tui lúc mọi người ra về cũng đầy nắng...

...

...

PT đem hoa blue bonet của Texas cho anh Tài Tui nè

...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #432 - 04. Jun 2009 , 18:02

DOHUUTAI wrote on 04. Jun 2009 , 05:35:
Mèng ui ! Ông Tài tui chưa kip ăn 2 cái bánh thiệt to của Alex tặng , thì bn nấu lại nướng nữa bụng đâu mà chứa hít  chitchua  chitchua Tuy nhiên , vẫn  thanks.gif thanks.gif 2 bà cháu nha. hoa_vang1 tulip_tim

Bánh của Alex tặng chắc chắn là '' ngọt tình thương '' mà , ông Tài tui nuốt hít Alex ui  whistling whistling

Chúc 2 bà cháu dzui khoẻ  dancing dancing

Tài tui ui ! TB dzìa nhà nè ,Tai tui phẻ hông? TB thấy đông chị em tới dzui chung với Tài tui quá làm TB cũng dzui luôn  dancing dance3 party4 partyfrog Drinkinj ,còn có thêm bà cháu Alex bưng 2 cái bánh bự nữa chứ  cake_UR1 cake_UR1 đã quá ta ơi ,nhớ đừng quên H Đ và TB nhen ,nếu mà ăn 1 mình thì thành ông này nè Tài tui ơi

...

Sợ chưa Tài tui , nhớ tập thở sâu cho mạnh cơ bụng nhen. Hít sâu vào bằng mũi phình bụng lên ,thở ra từ từ ráng hóp bụng lại nhiều lần trong ngày. Khi nào nhớ má tập nhiều 1 chút , nhớ người yêu tập nhiều 2 chút nhen Tài tui. Chúc cả ngày cười bự  laugh12
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #433 - 05. Jun 2009 , 02:11

MỘT THOÁNG

Trời tháng sáu nắng mưa về bất chợt
Nắng chiều tàn hời hợt rớt ngoài sân
Nhìn mưa đổ bâng khuâng lòng viễn khách
Tháng sáu buồn ngăn cách vẫn cách ngăn

Nắng SàiGòn lung linh màu lụa nắng
Rất dịu dàng tà áo trắng đơn sơ
Trong lớp học ngẩn ngơ nhìn cô giáo
Ngoài cổng trường ngổ ngáo bước theo cô

Mưa SaiGòn nước sân trường lõm bõm
Gã học trò thấp thỏm đợi cô qua
Che dù nhỏ trên làn da áo trắng
Cô mỉm cười khẽ mắng '' học trò hư ''

Mưa và nắng âm thầm đi rồi đến
Trời SaiGòn thân mến bỗng ngả nghiêng
Thương áo trắng bình yên về xứ lạ
Nên mưa buồn nắng hạ cũng xuyến xao

Trời tháng sáu bâng quơ hình ảnh cũ
Tên con đường còn quyến rũ hay không
Trong lớp học ai ngông nghênh ngổ ngáo
Ngoài cổng trường theo cô giáo năm xưa ...

Trời tháng sáu nơi đây như chìm lắng
Mỗi buổi chiều giọt nắng vẫn hư hao
Nhìn mưa đổ nhớ sao tà áo trắng
Nhớ môi cười cô mắng ...học trò hư

Đỗ Hữu Tài - Fri Jun 05, 2009 2:38 am

Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #434 - 05. Jun 2009 , 06:30

Phương Tần wrote on 04. Jun 2009 , 08:23:
Chào anh Hai Tài Tui!!!
Hôm nay trời Texas nắng đẹp, nhớ ngày gặp anh Tài Tui nắng cũng đẹp như vầy, và cái hình PT quay lại chụp anh Tài Tui lúc mọi người ra về cũng đầy nắng...

...

...

PT đem hoa blue bonet của Texas cho anh Tài Tui nè

...

Úi chu choa ui...mấy tấm hình đẹp , rõ quá cô Phương Tân ui  thanks.gif thanks.gif nhưng Tài tui nhìn cảnh lại nhớ người  Sad Sad Nói thiệt nha...lúc ngó mọi người ra xe mà '' ngoài nát trong héo '' á PT.  Cry Cry

Tài tui lụm hoa nhà để tặng dân Cowboy nha  pansytim pansyvang primrose1 tulipvang...thui để dành mơi mốt tặng típ  party4 party4

Chúc PT & G/Đ 1 cuối tuần dzui dzẻ  flower40 band4
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 ... 257
Send Topic In ra