Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - THƠ ĐỖ HỮU TÀI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 28 29 30 31 32 ... 257
Send Topic In ra
THƠ ĐỖ HỮU TÀI (Read 197249 times)
DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Re: THƠ ĐỖ HỮU TÀI
Reply #435 - 05. Jun 2009 , 06:41

thubeo wrote on 04. Jun 2009 , 18:02:
Tài tui ui ! TB dzìa nhà nè ,Tai tui phẻ hông? TB thấy đông chị em tới dzui chung với Tài tui quá làm TB cũng dzui luôn  dancing dance3 party4 partyfrog Drinkinj ,còn có thêm bà cháu Alex bưng 2 cái bánh bự nữa chứ  cake_UR1 cake_UR1 đã quá ta ơi ,nhớ đừng quên H Đ và TB nhen ,nếu mà ăn 1 mình thì thành ông này nè Tài tui ơi

...

Sợ chưa Tài tui , nhớ tập thở sâu cho mạnh cơ bụng nhen. Hít sâu vào bằng mũi phình bụng lên ,thở ra từ từ ráng hóp bụng lại nhiều lần trong ngày. Khi nào nhớ má tập nhiều 1 chút , nhớ người yêu tập nhiều 2 chút nhen Tài tui. Chúc cả ngày cười bự  laugh12

Welcome Back nha TB & H Đ  dancing dancing dancing
Nè cái bánh của Alex tặng còn  nong_hoi Tài tui gữi lun  chef_bieu_dien qua đó cho TB...sang chưa  partyfrog partyfrog

Mí hum ni có khách ghé nhà , nên Tài tui dzui ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiii là dzui TB ạ !  whistling whistling

Chúc cả nhà TB vẫn khoẽ và hạnh phúc nha  flower40 band4
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #436 - 07. Jun 2009 , 21:24

DOHUUTAI wrote on 05. Jun 2009 , 06:41:
Welcome Back nha TB & H Đ  dancing dancing dancing
Nè cái bánh của Alex tặng còn  nong_hoi Tài tui gữi lun  chef_bieu_dien qua đó cho TB...sang chưa  partyfrog partyfrog

Mí hum ni có khách ghé nhà , nên Tài tui dzui ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiii là dzui TB ạ !  whistling whistling

Chúc cả nhà TB vẫn khoẽ và hạnh phúc nha  flower40 band4

Chào Tài tui thứ hai , thanks.gif Cả nhà TB mọi người đều khoẻ.TB ,Bo Bi đi làm mỗi ngày , chỉ thương cho H Đ bị nghỉ việc ở nhà 1 mình ,Bột cũng còn đi học đến 4 giờ chiều mới về lúc đó thì H Đ mới có người để nói qua nói lại.Nhưng từ hôm H Đ nghỉ làm , đã kêu người tới làm lại sân , vườn cho sạch sẽ để chuẩn bi, cho đám cưới Bo , nên bận bịu cả ngày H Đ cũng quên buồn chút xịu Biết Tài tui dzui dzẻ đều đều là TB mừng rồi  dancing dance3 party4 partyfrog TB đã liên lạc với MK rồi , TB sẽ tới nhà chị của MK ở Quận Cam để chớ "con đầu lòng "của Tài tui đến Đại Hội giới thiêu cho các bạn bè cùng biết , ngủ gục rồi nè Tài tui , đi xóm chiếu nhen Bái bai.
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #437 - 08. Jun 2009 , 16:15

DOHUUTAI wrote on 05. Jun 2009 , 06:30:
Úi chu choa ui...mấy tấm hình đẹp , rõ quá cô Phương Tân ui  thanks.gif thanks.gif nhưng Tài tui nhìn cảnh lại nhớ người  Sad Sad Nói thiệt nha...lúc ngó mọi người ra xe mà '' ngoài nát trong héo '' á PT.  Cry Cry

Tài tui lụm hoa nhà để tặng dân Cowboy nha  pansytim pansyvang primrose1 tulipvang...thui để dành mơi mốt tặng típ  party4 party4

Chúc PT & G/Đ 1 cuối tuần dzui dzẻ  flower40 band4

Anh Tài Tui à! Thường là vậy đó, không gặp thì cũng hổng dzui, mà gặp rồi thì " ui, cái buổi chia tay sao mà nó buồn lâm ly tê tái, đứt guột đứt gan ..."  Sad  Undecided  Cry  Grin  rollingonthefloor

Nhưng mà dù sao cũng có những kỉ niệm, những tấm hình để mình nhìn mà...nhớ, rồi cười một mình...

...

Hôm nay mang lại cho anh Tài Tui buồng chuối chín cây nè, để dành ăn từ từ, ăn không hết thì nấu chè chuối, chuối chiên... chef_bieu_dien  nong_hoi  thumbup
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #438 - 09. Jun 2009 , 05:55

thubeo wrote on 07. Jun 2009 , 21:24:
Chào Tài tui thứ hai , thanks.gif Cả nhà TB mọi người đều khoẻ.TB ,Bo Bi đi làm mỗi ngày , chỉ thương cho H Đ bị nghỉ việc ở nhà 1 mình ,Bột cũng còn đi học đến 4 giờ chiều mới về lúc đó thì H Đ mới có người để nói qua nói lại.Nhưng từ hôm H Đ nghỉ làm , đã kêu người tới làm lại sân , vườn cho sạch sẽ để chuẩn bi, cho đám cưới Bo , nên bận bịu cả ngày H Đ cũng quên buồn chút xịu Biết Tài tui dzui dzẻ đều đều là TB mừng rồi  dancing dance3 party4 partyfrog TB đã liên lạc với MK rồi , TB sẽ tới nhà chị của MK ở Quận Cam để chớ "con đầu lòng "của Tài tui đến Đại Hội giới thiêu cho các bạn bè cùng biết , ngủ gục rồi nè Tài tui , đi xóm chiếu nhen Bái bai.

Chào TB ngày thứ ba , hum qua có khách nên Tài tui '' tạm nghĩ '' Ái chà ! TB & H Đ sắp có dâu và lên chưc ( ông , bà ) rùi hỉ ! Chuc Mừng...Chúc Mừng nha  party4 party4 H Đ ui , ráng qua giai đoạn này nha , 1 ngày đẹp trời sẽ tới mà.

Tài tui lunch nha TB , trở lại liền
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #439 - 09. Jun 2009 , 06:05

Xin chào anh Hai buổi sáng , ý quên bên anh Hai là buổi trưa rồi. Anh Hai hôm này có khoẻ không?

HN mang thức ăn dến cho anh Hai nè.  nong_hoi
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #440 - 09. Jun 2009 , 06:21

Tài tui nè TB  fiddle45 hùinay? ăn mì ý ngon ơi là ngon  dancing dancing Hy vọng H Đ sẽ '' bận bịu '' dzài dzài để quên đi những ngày '' xông pha chiến trường '' Khi nào Bo lên xe tank rước dâu dzị TB?

Tài tui lặn nha. Chúc cả nhà TB an lành  Drinkinj
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #441 - 09. Jun 2009 , 06:33

Phương Tần wrote on 08. Jun 2009 , 16:15:
Anh Tài Tui à! Thường là vậy đó, không gặp thì cũng hổng dzui, mà gặp rồi thì " ui, cái buổi chia tay sao mà nó buồn lâm ly tê tái, đứt guột đứt gan ..."  Sad  Undecided  Cry  Grin  rollingonthefloor

Nhưng mà dù sao cũng có những kỉ niệm, những tấm hình để mình nhìn mà...nhớ, rồi cười một mình...

...

Hôm nay mang lại cho anh Tài Tui buồng chuối chín cây nè, để dành ăn từ từ, ăn không hết thì nấu chè chuối, chuối chiên... chef_bieu_dien  nong_hoi  thumbup

Úi chu choa mèn đéc ui...PT gữi buồng chuối , làm Tài tui nhớ lại cái tuổi '' thơ ngây '' đi hái trộm chuối của hàng xóm quá nè  partyfrog partyfrog ăn chuối kiểu này chắc Tài tui sớm thành '' Tài tui khố chuối '' quá PT ui  thanks.gif thanks.gif
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #442 - 09. Jun 2009 , 06:46

HoaiNguyen wrote on 09. Jun 2009 , 06:05:
Xin chào anh Hai buổi sáng , ý quên bên anh Hai là buổi trưa rồi. Anh Hai hôm này có khoẻ không?

HN mang thức ăn dến cho anh Hai nè.  nong_hoi

Good Morning Caliiiiiiiiiiiiiiiiiii , Tài tui mới ăn trưa xong , rùi co PT tặng buồng chuối. Bi giờ HN mang thức ăn   nong_hoi tới nữa  thanks.gif. chắc Tài tui khó mà sụt cân  fireworks. Tài tui phẻ re như bò kéo xe á HN  dancing dancing Tay của HN lành hẳn chưa?

Chúc HN dzui , khoẻ nha  band4
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #443 - 09. Jun 2009 , 09:48

CHỜ

Trên tay cầm cánh phượng hồng
Giữa trưa mùa hạ mà lòng lại run
Nhìn trời nghĩ ngợi mông lung
Nói sao đủ nghĩa để rung động nàng
Trái tim bé nhỏ nồng nàn
Nghe lời bày tỏ dịu dàng của tôi
Phượng hồng không phải lẻ loi
Giữa trưa mùa hạ chung đôi bóng hình

Đằng xa người bước một mình
Bên cây phượng vỹ đứng nhìn người đi
Ngập ngừng chẳng biết nói chi
Đành thôi chờ đợi tới khi người về
Bóng liêu xiêu ngã bên lề
Hỏi lòng rồi sẽ nhập đề làm sao
Đợi chờ lòng dạ nôn nao
Gió khua hàng lá lao xao trên tường ...

Tiếng chuông inh ỏi tan trường
Tôi đi lặng lẽ cùng đường người ta
Giữ một khoảng cách không xa
Chỉ nhìn áo trắng thướt tha ngượng ngùng
Người ơi ! xin chớ lạnh lùng
Hãy chầm chậm bước ta cùng sánh vai
Thương mình hay trách cứ ai
Thế thôi cứ bước khoan thai theo người ...

Đỗ Hữu tài - Tue Jun 09, 2009 2:35 pm
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #444 - 09. Jun 2009 , 13:07

Anh Hai ơi à ,
Anh Hai thiệt là ghê gớm đó nhe , mới bữa kia đi theo Cô giáo bị la là Học trò Hư rồi hôm nay đi theo học trò rùi  Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #445 - 10. Jun 2009 , 05:50

phuonghue wrote on 09. Jun 2009 , 13:07:
Anh Hai ơi à ,
Anh Hai thiệt là ghê gớm đó nhe , mới bữa kia đi theo Cô giáo bị la là Học trò Hư rồi hôm nay đi theo học trò rùi  Tongue Tongue

Hahahaaaaaa...Phải đổi '' chiến thuật '' chứ PH  whistling whistling hông thôi '' ê sắc '' à.... party4 party4
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #446 - 10. Jun 2009 , 06:23

Ông em Tài à,
Hai bài Một THoáng và Chờ đúng là mỗi bài một vẻ  10 phân vẹn 10 đó nhé !!! Cho mượn đem đi chơi nha !  thanks.gif
Back to top
« Last Edit: 10. Jun 2009 , 06:25 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #447 - 11. Jun 2009 , 05:50

Quote:
Ông em Tài à,
Hai bài Một THoáng và Chờ đúng là mỗi bài một vẻ  10 phân vẹn 10 đó nhé !!! Cho mượn đem đi chơi nha !  thanks.gif

Bà chị Đậu Đỏ ơi !

Cảm ơn chị quá khen  thanks.gif Tài tui khoái chí nên  dancing dancing nè. Hông sao đâu bà chị Đ Đ cứ việc mượn , Tài tui chỉ tính lải 10 phân đủ 10 thôi.... partyfrog party4
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #448 - 11. Jun 2009 , 08:09

DOHUUTAI wrote on 04. Jun 2009 , 05:35:
Mèng ui ! Ông Tài tui chưa kip ăn 2 cái bánh thiệt to của Alex tặng , thì bn nấu lại nướng nữa bụng đâu mà chứa hít  chitchua  chitchua Tuy nhiên , vẫn  thanks.gif thanks.gif 2 bà cháu nha. hoa_vang1 tulip_tim

Bánh của Alex tặng chắc chắn là '' ngọt tình thương '' mà , ông Tài tui nuốt hít Alex ui  whistling whistling

Chúc 2 bà cháu dzui khoẻ  dancing dancing

ông TÃI TUI ơi,
ALEX mang 1 phần bánh sn của ông dượng 91 tuổi của bn TV về , kính mời ông và cả nhà xơi lấy thảo nha..hi.hi.

birthday333. Bà con đông đảo thật vui , có người từ nước UC" , từ nhiều nơi đến dự , đây là dịp may hiếm có , vì ông dượng , có 8 người con, rất lâu mới được gặp , vã lại ai cũng lu bu công chuyên, nên bn Tv có dịp  cười miếng bự mỗi ngày... rollingonthefloor  rollingonthefloor
bn TV đi chơi 1 tuần lể mới về ALEX vui mừng vội chạy vào thăm cả nhà đây.. partyfrog

kính chúc ông TÃI 1 ngày an vui và nhớ cừ miếng bự mí ALEX nha... rollingonthefloor  rollingonthefloor
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #449 - 12. Jun 2009 , 05:13

tuy-van wrote on 11. Jun 2009 , 08:09:
ông TÃI TUI ơi,
ALEX mang 1 phần bánh sn của ông dượng 91 tuổi của bn TV về , kính mời ông và cả nhà xơi lấy thảo nha..hi.hi.

birthday333. Bà con đông đảo thật vui , có người từ nước UC" , từ nhiều nơi đến dự , đây là dịp may hiếm có , vì ông dượng , có 8 người con, rất lâu mới được gặp , vã lại ai cũng lu bu công chuyên, nên bn Tv có dịp  cười miếng bự mỗi ngày... rollingonthefloor  rollingonthefloor
bn TV đi chơi 1 tuần lể mới về ALEX vui mừng vội chạy vào thăm cả nhà đây.. partyfrog

kính chúc ông TÃI 1 ngày an vui và nhớ cừ miếng bự mí ALEX nha... rollingonthefloor  rollingonthefloor

HAHAHAAAAAAAA...CƯỜI MIẾNG BỰ như dzị được hong Alex  Huh Roll Eyes Alex ngoan thiệt '' vui xuân vẫn nhớ đến chiến sĩ '' ông Tài tui  thanks.gif thanks.gif cái bánh sinh nhật thơm , ngon đó nha , tặng Alex  party4 nè.

Úi chà ! bn TV cười mịt thở hén , hèn gì mấy hôm nay nhà Tài tui vắng bánh ngon , tiếng cười dzòn của 2 bà cháu.  Họp mặt như vậy thì tha hồ kể chiện đời xưa há chị TV? Cảm ơn 2 bà cháu đã chia sẻ niềm vui với Tài tui và cả nhà  hoatim45 roses45

HAHAHAAAA...ông Tài tui cười thim miếng bự nữa để chúc Alex có bửa ăn chiều thiệt ngon nha.

chaoooooooooooooooooooooooo
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 28 29 30 31 32 ... 257
Send Topic In ra