Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - THƠ ĐỖ HỮU TÀI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 29 30 31 32 33 ... 257
Send Topic In ra
THƠ ĐỖ HỮU TÀI (Read 197338 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: THƠ ĐỖ HỮU TÀI
Reply #450 - 12. Jun 2009 , 08:16

DOHUUTAI wrote on 11. Jun 2009 , 05:50:
Bà chị Đậu Đỏ ơi !

Cảm ơn chị quá khen  thanks.gif Tài tui khoái chí nên  dancing dancing nè. Hông sao đâu bà chị Đ Đ cứ việc mượn , Tài tui chỉ tính lải 10 phân đủ 10 thôi.... partyfrog party4

Chu choa ui, sao mà ông em tính lời cắt cổ dzị nè, giá đặc biệt cho bà con phải hong? Nhưng mà chưa xài thì chưa được tính tiền nghen, mượn đem dìa để... dành sẵn  Grin  Grin, bao giờ bỏ ống đủ tiền xu mới tính tới  rollingonthefloor
Back to top
« Last Edit: 12. Jun 2009 , 08:18 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #451 - 12. Jun 2009 , 10:06

sẳn dịp hôm nay là thứ 6 , cuôii' tuần... partyfrog
Tv kể chiện đi thăm ông dượng 91 nhạ  flower40

đi dự tiệc thật vui, gặp lại bà con bạn dì , sau 32 năm xa cách từ ÚC , dì dượng có 8 người con, và ông rất mạnh khoẻ  votay Tv nghĩ đến mình , không chừng đến 60 , chắc không được như ông  rollingonthefloor
  cùng  đi với TV thì có người bà con, đi xe thì say xe, đi chùa trên núi thì trúng gió " chùa " , đi biển chơi , thì trúng gió " biển "  laugh12 tối ngày đi theo cạo gió , mõi cả tay...hu.hu.
Nhưng cũng có 1 kỹ niệm dể thương , là tình gd và bà con rất quý , trong thời " kinh tế thê thãm " và ai cũng bận rộn mọi bề...., không biết bao giờ mới gặp lại đông đủ  bà con như lần nầy.

Đến nhà thì chạy thăm ALEX trước tiên , và chạy vào đây để thăm cả nhà an mạnh.  flower40

ALEX kính chúc ông TÃI TUI và tất cả 1 cuối tuần,  cừ thật bự và thật vui,  để chào đón mũa hè..." rực rở ".

cũng không quên mang ban nhạc và làm 1 party nho nhỏ đầy trái cây và rau trái    Drinkinj  nong_hoi

( đi chơi lên 5 bls , về nhà diet ).. rollingonthefloor

Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #452 - 14. Jun 2009 , 06:11

Tài tui ui ,Tb dzinh mấy cái hình ngộ dzìa cho Tài tui coi nè , cười chút xíu đi
Nhà Obama trong lỗ kim

Nhà điêu khắc người Anh Willard Wigan nổi tiếng với những tác phẩm tí hon nằm lọt trong lỗ cây kim. Gia đình Tổng thống Mỹ Barack Obama trở thành đề tài trong tác phẩm mới của ông.

Willard sử dụng những công cụ bé xíu tự tạo để khắc các khuôn hình từ hạt gạo, hạt đường hay hạt cát. Các tác phẩm được sơn bằng sợi lông của một con ruồi. Mỗi hình khắc thường cần vài tháng để hoàn thành và rồi được đặt trên đỉnh đinh ghim hoặc lỗ kim.
...

Tổng thống Obama và phu nhân cùng hai cô con gái. Ảnh: AP.

...

Vua Henry VIII và 6 bà vợ. Ảnh: Carters.

...

Người khổng lồ xanh. Ảnh: Splash.

...

Cựu tổng thống Nam Phi Nelson Mandela. Ảnh: Splash.

...

Marilyn Monroe với tư thế kinh điển. Ảnh: Splash.

...

Tượng vàng Oscar danh giá. Ảnh: Getty.

...

Nhân vật hoạt hình trong bộ phim "The Simpsons". Ảnh: Carters.

...

Kỵ binh trên con ngựa trắng. Ảnh: Carters.
...

Siêu nhân. Ảnh: Splash.

...

Tượng Nữ thần tự do. Ảnh: Newsteam.

...

Nàng Bạch Tuyết và 7 chú lùn. Ảnh: Carters.

...

Chúa Jesu trong Bữa tối cuối cùng. Ảnh: Carters.
...

Nữ diễn viên Dorothy và bạn bè trong phim "The Wizard of Oz".
Ảnh: Carters.

Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #453 - 15. Jun 2009 , 06:19

Quote:
Chu choa ui, sao mà ông em tính lời cắt cổ dzị nè, giá đặc biệt cho bà con phải hong? Nhưng mà chưa xài thì chưa được tính tiền nghen, mượn đem dìa để... dành sẵn  Grin  Grin, bao giờ bỏ ống đủ tiền xu mới tính tới  rollingonthefloor

HAHAAA...Bà chị Đ Đ tính kỷ như dzị , thì mí nhà '' thi sĩ '' như Tài tui chắc bỏ bút , mà đi cầm gáo , húp cháo quá...Nhẹ tay tí nha bà chị , thời buổi Đ Đ = đắt đỏ chị cũng thông cãm '' thơ lính , tính tiền liền '' mới sống qua ngày , đạn tháng được chị ạ !  tu_nguyen_chai
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #454 - 15. Jun 2009 , 06:33

tuy-van wrote on 12. Jun 2009 , 10:06:
sẳn dịp hôm nay là thứ 6 , cuôii' tuần... partyfrog
Tv kể chiện đi thăm ông dượng 91 nhạ  flower40

đi dự tiệc thật vui, gặp lại bà con bạn dì , sau 32 năm xa cách từ ÚC , dì dượng có 8 người con, và ông rất mạnh khoẻ  votay Tv nghĩ đến mình , không chừng đến 60 , chắc không được như ông  rollingonthefloor
 cùng  đi với TV thì có người bà con, đi xe thì say xe, đi chùa trên núi thì trúng gió " chùa " , đi biển chơi , thì trúng gió " biển "  laugh12 tối ngày đi theo cạo gió , mõi cả tay...hu.hu.
Nhưng cũng có 1 kỹ niệm dể thương , là tình gd và bà con rất quý , trong thời " kinh tế thê thãm " và ai cũng bận rộn mọi bề...., không biết bao giờ mới gặp lại đông đủ  bà con như lần nầy.

Đến nhà thì chạy thăm ALEX trước tiên , và chạy vào đây để thăm cả nhà an mạnh.  flower40

ALEX kính chúc ông TÃI TUI và tất cả 1 cuối tuần,  cừ thật bự và thật vui,  để chào đón mũa hè..." rực rở ".

cũng không quên mang ban nhạc và làm 1 party nho nhỏ đầy trái cây và rau trái    Drinkinj  nong_hoi

( đi chơi lên 5 bls , về nhà diet ).. rollingonthefloor

Chào 2 bà cháu TV , Alex ngày đầu tuần.

Được sum họp với người thân là quá vui rồi chị TV hỉ ! Tài tui 29 năm nay vẫn '' giữ người trong mộng '' nè  Roll Eyes rất may , nhờ có yahoo nên Tài tui thỉnh thoãng cũng nhìn thấy người thân ( webcam )

HAHAAAAAAAA..Ông Tài tui cười miếng bự nè , Alex cũng vậy nha. Cười cho bn quýnh quáng tay , chưn lun nha Alex  dancing dancing dancing
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #455 - 15. Jun 2009 , 06:42

TB ui , hahahaaa...Tài tui đang cười rất nhẹ , như lướt gió nè  Cheesy Cheesy Hum nào phải nhờ ổng tạc hinh Tài tui trong... hủ rượu mới được HAHAHAAAAAAAAAAAA

Chúc cả nhà TB an lành nha  party4
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #456 - 15. Jun 2009 , 07:03

DOHUUTAI wrote on 15. Jun 2009 , 06:19:
HAHAAA...Bà chị Đ Đ tính kỷ như dzị , thì mí nhà '' thi sĩ '' như Tài tui chắc bỏ bút , mà đi cầm gáo , húp cháo quá...Nhẹ tay tí nha bà chị , thời buổi Đ Đ = đắt đỏ chị cũng thông cãm '' thơ lính , tính tiền liền '' mới sống qua ngày , đạn tháng được chị ạ !  tu_nguyen_chai

Hihi Biết ngay là chị em đi guốc trong bụng nhau ( hèn gì mấy ngày nay đau bụng quá xá quà xa), thì do ông em HT "tiền lính, tính liền" nên bà chị ơi giữ dùm cho...chắc en đó mà  laugh12  laugh12
Back to top
« Last Edit: 15. Jun 2009 , 07:06 by Dau Do »  

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #457 - 16. Jun 2009 , 05:15

Quote:
Hihi Biết ngay là chị em đi guốc trong bụng nhau ( hèn gì mấy ngày nay đau bụng quá xá quà xa), thì do ông em HT "tiền lính, tính liền" nên bà chị ơi giữ dùm cho...chắc en đó mà  laugh12  laugh12

Hahahaaaaaa  Bà chị Đ Đ hỉu í của Tài tui '' ghê '' nha , mà pu.ng của Tài tui phải chạy xe đạp mới khỏi ê chưn bà chị ơi  fireworks fireworks. Có giữ thì bà chị cũng gáng chi chút đỉnh cho '' lính '' en xài đủ 29 ngày chứ... đói là hít thơ á bà chi ui  partyfrog partyfrog
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #458 - 16. Jun 2009 , 07:29

DOHUUTAI wrote on 16. Jun 2009 , 05:15:
Hahahaaaaaa  Bà chị Đ Đ hỉu í của Tài tui '' ghê '' nha , mà pu.ng của Tài tui phải chạy xe đạp mới khỏi ê chưn bà chị ơi  fireworks fireworks. Có giữ thì bà chị cũng gáng chi chút đỉnh cho '' lính '' en xài đủ 29 ngày chứ... đói là hít thơ á bà chi ui  partyfrog partyfrog

Í mèn, đói thì cái pụng mới có cơ hội teo lại chứ haha , bà chị Đ Đ mần ơn mà! Nhịn đói theo phương thức đai ết của bà chị , xong cừ miếng bự kiểu cua TB ( tẩm bổ) là đủ đô rùi, trường sinh bất tử   rollingonthefloor  rollingonthefloor
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #459 - 17. Jun 2009 , 06:08

...

Anh Hai ơi.

Trưa rồi, HN mời anh Hai ăn bánh bột chiên nhe. Chúc anh Hai một ngày vui vẻ. Tăng thêm bình hoa. roses45
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #460 - 17. Jun 2009 , 06:45

HoaiNguyen wrote on 17. Jun 2009 , 06:08:
...

Anh Hai ơi.

Trưa rồi, HN mời anh Hai ăn bánh bột chiên nhe. Chúc anh Hai một ngày vui vẻ. Tăng thêm bình hoa. roses45

EM HOÀI ƠI,
TẶNG EM BÓ HOA XINH XINH NẦY ĐÂY  flower40 moreflower2 VÀ ALEX THÌ MANG CÂY NHÀ LÁ VƯỜN CỦA BÀ NGOẠI TV  moreflower2  moreflower2 ĐẾN ÔNG TÀI TUI NÈ.

LÂu QUÁ MỚI THẤY EM VÀO THĂM , CHỊ MỪNG QUÁ , NHẤT LÀ MÓN ĂN TRƯA QUÁ HẤP DẨn , KHÔNG BIẾT CHỦ NHÀ TÀI TUI CÓ CHỊU CHO 2 BC TV NẦY ĂN KÉ , HAY....XÍ HẾT.... rollingonthefloor.
  HÔM NAY THỨ 4 RỒI , HY VỌNG ANH TÀI TUI  , EM HOÀI VÀ CẢ NHÀ  MẠNH PHẺ LUÔN , VÀ  NHỚ UỐNG THUỐC BỔ MỔI NGÀY  rollingonthefloor  rollingonthefloor  Drinkinj ĐỂ GẶP NHAU  ĐỀU ĐỀU , CHO VUI NHÀ VUI CỬA NHÉ  thanks.gif
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #461 - 17. Jun 2009 , 07:29

Quote:
Í mèn, đói thì cái pụng mới có cơ hội teo lại chứ haha , bà chị Đ Đ mần ơn mà! Nhịn đói theo phương thức đai ết của bà chị , xong cừ miếng bự kiểu cua TB ( tẩm bổ) là đủ đô rùi, trường sinh bất tử   rollingonthefloor  rollingonthefloor

hahaaa '' pu.ng teo thơ héo người đọc rầu '' thì bà chị Đ Đ nhớ gữi cho Tài tui thim mớ đậu trắng ( í ! B Đ đừng nghe nha ) để ướm vào thơ cho sáng sủa nha  thanks.gif. Trường sanh đủ rồi bà chị ạ ! Bất tư nữa ai dám đọc thơ của Tài tui  dancing dancing
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #462 - 17. Jun 2009 , 07:41

HoaiNguyen wrote on 17. Jun 2009 , 06:08:
...

Anh Hai ơi.

Hoài Nguyên à !

Ở đạn trên Quân Sư ( quạt máy ) Đ Đ khuyên đai ết , thì đạn này HN mang bánh bột chiên cho Tài tui.... HAHAAAAAAAAA CƯỜI BƯ theo thực đơn của TB để cái trống chầu của Tài tui thim tròn trịa nha HN  thanks.gif thanks.gifhuehong hoa_tim1 and  band4 để HN vui ngày này nha.
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #463 - 17. Jun 2009 , 07:55

tuy-van wrote on 17. Jun 2009 , 06:45:
EM HOÀI ƠI,
TẶNG EM BÓ HOA XINH XINH NẦY ĐÂY  flower40 moreflower2 VÀ ALEX THÌ MANG CÂY NHÀ LÁ VƯỜN CỦA BÀ NGOẠI TV  moreflower2  moreflower2 ĐẾN ÔNG TÀI TUI NÈ.

LÂu QUÁ MỚI THẤY EM VÀO THĂM , CHỊ MỪNG QUÁ , NHẤT LÀ MÓN ĂN TRƯA QUÁ HẤP DẨn , KHÔNG BIẾT CHỦ NHÀ TÀI TUI CÓ CHỊU CHO 2 BC TV NẦY ĂN KÉ , HAY....XÍ HẾT.... rollingonthefloor.
 HÔM NAY THỨ 4 RỒI , HY VỌNG ANH TÀI TUI  , EM HOÀI VÀ CẢ NHÀ  MẠNH PHẺ LUÔN , VÀ  NHỚ UỐNG THUỐC BỔ MỔI NGÀY  rollingonthefloor  rollingonthefloor  Drinkinj ĐỂ GẶP NHAU  ĐỀU ĐỀU , CHO VUI NHÀ VUI CỬA NHÉ  thanks.gif

thanks.gif Alex lúc nào cũng nhớ tới ông Tài tui , tăng  party4 party4 cho Alex để vui với bn nha. HAHAAAAA chị TV cứ tự nhiên mà '' chia 5 xẻ 7 '' bánh bột chiên , HN chắc chăn sẽ vui vì có người thưởng thức mà. Chúc 2 bà cháu cũng  dancing band4 flower40 fiddle45 để nhà Tài tui  lun rộn ràng.  fireworks fireworks
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #464 - 19. Jun 2009 , 05:56

HẠ VỀ

...

Buồn bã chuyền nhau cuốn sổ tay