Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - THƠ ĐỖ HỮU TÀI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 30 31 32 33 34 ... 257
Send Topic In ra
THƠ ĐỖ HỮU TÀI (Read 197318 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: THƠ ĐỖ HỮU TÀI
Reply #465 - 19. Jun 2009 , 07:03

DOHUUTAI wrote on 19. Jun 2009 , 05:56:
HẠ VỀ

...

Buồn bã chuyền nhau cuốn sổ tay
Viết vào vội vã chuyện hôm nay
Chuyện ngày tạm biệt trong mùa hạ
Bè bạn xa nhau ba tháng hè

Thương quá cây me trước cổng trường
Thương chiều nhạt nắng đứng chờ ai
Thương ơi ! tiếng trống tan giờ học
Vui vẻ cùng ai bước chung đường

Ba tháng hè này ai biết không
Trời sẽ mênh mông mỗi buổi chiều
Cây me lặng lẽ chờ tiếng trống
Đường vắng bóng nguời hết ngóng trông

Đếm những ngày sau thật ơ hờ
Lật từng trang giấy nhớ làm sao
Nhớ đôi mắt biếc tà áo trắng
Nhớ dáng ngây thơ nét dại khờ

Ai có bao giờ nhớ đến tôi
Đọc giòng lưu bút nghĩ xa xôi
Nghĩ về con lộ chiều nhạt nắng
Một gã ngu ngơ trước cổng trường

Hạ hồng gọi nắng đắp tình say
Phượng đỏ nằm tiếng nghe ve sầu
Ánh trăng tròn khuyết đêm mùa hạ
Như nỗi buồn này ai có hay ?

Đỗ Hữu Tài - Thu Jun 18, 2009 3:19 am

HOAN HÔ ANH TÀI TUI ĐÃ MANG LẠI MÙA HÈ HỒI THỬA CÒN LÀ HỌC SINH  votay votay XA XÔI NÀO ĐÓ.
HÌNH ẢNH 2 CÔ GÁI CHẠY XE ĐẠP , DƯỚI BÓNG MÁT CỦA CÂY HOA PHƯỢNG , XINH ƠI LÀ XINH... thanks.gif, GIỐNG AI VẬY HÉN  rollingonthefloor.

TV THÍCH NGUYÊN BÀI THƠ NẦY , VÀ  NHẤT LÀ CÂU :

NHỚ ĐÔI MẮT BIẾC TÀ ÁO TRẮNG
NHỚ DÁNG NGÂY THƠ NÉT DẠI KHỜ

BI GIỜ CHỈ NHỚ ĐẾN NGÀY XỬA , NGÀY XƯA MÀ THÈM KHÁT TRỞ LẠI TUỔi HỌC SINH, ANH TÀI NHỈ  flower4u

ALEX MANG BAN NHẠC VÀ  THỨC ĂN DIET ĐẾN VỚI D Đ ,  nong_hoi Drinkinj chef_bieu_dienVÀ  thanks.gif ÔNG TÀI ĐÃ LÀM TẬP THƠ ĐỂ ĐỜI , CHO CẢ NHÀ THƯỞNG THỨC , ÔNG NHÉ  votay votay  party4.

BN TV ĐANG SAY SƯA XEM TẬP THƠ " CÓ NHỮNG ĐÊM " THẬT TRÂN QUÝ ĐÂY Ạ.

1 LẦN NỬA ,  thanks.gif VÀ  thanks.gif
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #466 - 19. Jun 2009 , 21:14

Em Tan Trường Về

Ở Sài Gòn bi giờ, sau cơn mưa,
       Em tan trường dzìa, trông thật tội

...   

Con đường tình (xình) ta đi...

Con đường nào ta đi, cũng...đào lên đào xuống.
       Con đường chiều thành đô, con đường bụi mịt mù...
       Con đường giờ tan ca, công trình che bít lối
       Xe kẹt dài lên hè - con đường nào ta đi???

Con đường mà khi mưa, nước tràn như dòng suối.
       Ta dùng xuồng ta đi, nên nhìn còn thẹn thùng.
       Con đường nào ta đi, tới nhà hay vào lớp…
       Con đường làm công trình, con đường đầy gian nan.

Thế rồi đường vào nhà, cũng tìm hoài không ra.
       Đi lạc vòng quanh phố, không đường vào.
       Đứng ở ngoài đầu đường, giống ở đầu con sông.
       Trông về con đường cũ mênh mông, mênh mông...

Hỡi nhà thầu làm đường, hãy làm giùm mau mau!!!
       Ít người làm như thế, trên đường dài.
       Có vài người càu nhàu, biết giờ nào cho xong?
       Trả về con đường cũ như xưa, như xưa...

( không biết tên tác giả)

Người Siu Tầm chuyển

Tài tui ui ! nhìn cảnh người yêu tan trường về sao thấy ngậm ngùi sụt sùi quá  Cry Undecided Cry Undecided
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #467 - 22. Jun 2009 , 05:33

tuy-van wrote on 19. Jun 2009 , 07:03:
HOAN HÔ ANH TÀI TUI ĐÃ MANG LẠI MÙA HÈ HỒI THỬA CÒN LÀ HỌC SINH  votay votay XA XÔI NÀO ĐÓ.
HÌNH ẢNH 2 CÔ GÁI CHẠY XE ĐẠP , DƯỚI BÓNG MÁT CỦA CÂY HOA PHƯỢNG , XINH ƠI LÀ XINH... thanks.gif, GIỐNG AI VẬY HÉN  rollingonthefloor.

TV THÍCH NGUYÊN BÀI THƠ NẦY , VÀ  NHẤT LÀ CÂU :

NHỚ ĐÔI MẮT BIẾC TÀ ÁO TRẮNG
NHỚ DÁNG NGÂY THƠ NÉT DẠI KHỜ

BI GIỜ CHỈ NHỚ ĐẾN NGÀY XỬA , NGÀY XƯA MÀ THÈM KHÁT TRỞ LẠI TUỔi HỌC SINH, ANH TÀI NHỈ  flower4u

ALEX MANG BAN NHẠC VÀ  THỨC ĂN DIET ĐẾN VỚI D Đ ,  nong_hoi Drinkinj chef_bieu_dienVÀ  thanks.gif ÔNG TÀI ĐÃ LÀM TẬP THƠ ĐỂ ĐỜI , CHO CẢ NHÀ THƯỞNG THỨC , ÔNG NHÉ  votay votay  party4.

BN TV ĐANG SAY SƯA XEM TẬP THƠ " CÓ NHỮNG ĐÊM " THẬT TRÂN QUÝ ĐÂY Ạ.

1 LẦN NỬA ,  thanks.gif VÀ  thanks.gif

Cảm ơn những lời khen và món quà của 2 bà cháu TV & Alex nha  party4 Alex mà mang đủ '' chiên gia '' nấu nướng như dzị , thì ông Tài tui '' NO '' là hít mần được thơ đó  whistling whistling

Ồ vậy là chị TV đã nhận '' đứa con đầu..lòng '' của Tài tui rồi , hy vọng chị cho nó ăn uống no say để '' tía nó '' no lây  thanks.gif thanks.gif

Chúc 2 bà cháu một bửa cơm chiều thiệt ngon nha  nong_hoi nong_hoi
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #468 - 22. Jun 2009 , 05:44

thubeo wrote on 19. Jun 2009 , 21:14:
Em Tan Trường Về

Ở Sài Gòn bi giờ, sau cơn mưa,
       Em tan trường dzìa, trông thật tội

...    

Con đường tình (xình) ta đi...

Con đường nào ta đi, cũng...đào lên đào xuống.
       Con đường chiều thành đô, con đường bụi mịt mù...
       Con đường giờ tan ca, công trình che bít lối
       Xe kẹt dài lên hè - con đường nào ta đi???

Con đường mà khi mưa, nước tràn như dòng suối.
       Ta dùng xuồng ta đi, nên nhìn còn thẹn thùng.
       Con đường nào ta đi, tới nhà hay vào lớp…
       Con đường làm công trình, con đường đầy gian nan.

Thế rồi đường vào nhà, cũng tìm hoài không ra.
       Đi lạc vòng quanh phố, không đường vào.
       Đứng ở ngoài đầu đường, giống ở đầu con sông.
       Trông về con đường cũ mênh mông, mênh mông...

Hỡi nhà thầu làm đường, hãy làm giùm mau mau!!!
       Ít người làm như thế, trên đường dài.
       Có vài người càu nhàu, biết giờ nào cho xong?
       Trả về con đường cũ như xưa, như xưa...

( không biết tên tác giả)

Người Siu Tầm chuyển

Tài tui ui ! nhìn cảnh người yêu tan trường về sao thấy ngậm ngùi sụt sùi quá  Cry Undecided Cry Undecided

HAHAHAAAAAA...Tài tui cười miếng bự trước , rùi nói chiện sau nha TB. Lúc trước Tài tui vô paltalk đã nghe ai đó hát bài nhạc sửa lời này , cả rôm cười quá chừng. Bi giờ đọc lại thì Tài tui HAHAHAAAAAA  dancing dancing laugh12 hoan hô '' chiên dza '' sưu tầm TB nha. party4

Chúc TB , H Đ & 3 B dzui dzẻ , khoẻ  partyfrog
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #469 - 23. Jun 2009 , 07:29

thanks.gif TÀI TUI VÀ THU BÉO ĐÃ CHO XEM HÌNH VUI QUÁ XÁ LÀ VUI.. rollingonthefloor rollingonthefloor
HY VỌNG GẶP LẠI GD HỌ B VÀ CHỦ NHÂN CÂY KÉO VÀNG  votay

ÔNG TÀI UI,
ALEX HÔM NAY KHÔNG DÁM MỜI ÔNG ĂN UỐNG NO SAY NỮA , SỢ ÔNG QUÁ " NO " , KHÔNG LÀM THƠ HAY , CHO CẢ NHÀ THƯỞNG THỨC THÌ CHÍT ĐẤY. rollingonthefloor
  thanks.gif ÔNG ĐÃ GỞI EMAIL VÀ KÍNH CHÚC ÔNG TT 1 NGÀY THẬT ĐẸP VÀ TƯƠI VUI NHƯ ĐÓA HOA NẦY ĐÂY NHÉ. moreflower2 flower40.
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #470 - 23. Jun 2009 , 18:01

(Hình Berlin đăng trên ĐT)
...
Ngang Ngược

Ăn gian, nói dối, làm ngoa
Cả ba thứ ấy Đảng ta rất rành
Đương quyền khét tiếng lưu manh
Hành chi cũng ngược như hình chụp trên

Tài tui ui ! cười khẩy 1 cái coi Tài tui , Grin So ri TB phải chẩu dancing Hẹn khi rảnh nhen.
Back to top
« Last Edit: 23. Jun 2009 , 18:13 by thubeo »  

...

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #471 - 24. Jun 2009 , 05:44

tuy-van wrote on 23. Jun 2009 , 07:29:
 thanks.gif TÀI TUI VÀ THU BÉO ĐÃ CHO XEM HÌNH VUI QUÁ XÁ LÀ VUI.. rollingonthefloor rollingonthefloor
HY VỌNG GẶP LẠI GD HỌ B VÀ CHỦ NHÂN CÂY KÉO VÀNG  votay

ÔNG TÀI UI,
ALEX HÔM NAY KHÔNG DÁM MỜI ÔNG ĂN UỐNG NO SAY NỮA , SỢ ÔNG QUÁ " NO " , KHÔNG LÀM THƠ HAY , CHO CẢ NHÀ THƯỞNG THỨC THÌ CHÍT ĐẤY. rollingonthefloor
 thanks.gif ÔNG ĐÃ GỞI EMAIL VÀ KÍNH CHÚC ÔNG TT 1 NGÀY THẬT ĐẸP VÀ TƯƠI VUI NHƯ ĐÓA HOA NẦY ĐÂY NHÉ. moreflower2 flower40.

Alex uiiiiiiiiiiiiiiiii  cakhonganmuoi như ông Tài tui không được ăn thì mần sao bắt được '' nàng thơ. Alex nhớ gỡi ít ít để ông Tài tui '' có thực mới vực được...thơ ''  thanks.gif Alex trước nha. và godau ông Tài tui vì cái tội bật mí ăn nhiều rùi '' NO '' để rùi '' YEs '' thì bụng đang đói nè  Roll Eyes

Chúc Alex và bn ăn ngon nha  nong_hoi
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #472 - 24. Jun 2009 , 06:20

thubeo wrote on 23. Jun 2009 , 18:01:

(Hình Berlin đăng trên ĐT)
...
Ngang Ngược

Ăn gian, nói dối, làm ngoa
Cả ba thứ ấy Đảng ta rất rành
Đương quyền khét tiếng lưu manh
Hành chi cũng ngược như hình chụp trên

Tài tui ui ! cười khẩy 1 cái coi Tài tui , Grin So ri TB phải chẩu dancing Hẹn khi rảnh nhen.

Cả bọn như lủ kên kên
Tìm dân hút máu dù trên... bàn thờ

Cươi khẩy xong rùi  godau chomachit tụi nó hén TB. Tài tui cũng kím gì bỏ vô bụng đây ( đừng hỏi ăn gì nha TB )
nong_hoi Chúc cả nhà vui , khoẻ  dancing dancing
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #473 - 24. Jun 2009 , 06:23

DOHUUTAI wrote on 24. Jun 2009 , 05:44:
Alex uiiiiiiiiiiiiiiiii  cakhonganmuoi như ông Tài tui không được ăn thì mần sao bắt được '' nàng thơ. Alex nhớ gỡi ít ít để ông Tài tui '' có thực mới vực được...thơ ''  thanks.gif Alex trước nha. và godau ông Tài tui vì cái tội bật mí ăn nhiều rùi '' NO '' để rùi '' YEs '' thì bụng đang đói nè  Roll Eyes

Chúc Alex và bn ăn ngon nha  nong_hoi

ÔNG TT KÍNH MẾN, moreflower2

nong_hoi PARTY DÂNG ĐẾN CHO ÔNG TT NÈ , RỒI LẠI CÓ  Drinkinj  cake_UR1 party4 band4  ĐỂ CHO TT LẤY HỨNG LÀM THƠ NHA.. rollingonthefloor HI..HI..
  HY VỌNG SAU ĐỨA CON ĐẦU LÒNG " CÓ NHỮNG ĐÊM " CỦA ÔNG , SẼ MAU MAU CÓ THÊM CON THỨ 2, THỨ 3....VÀ DÀI DÀI NHA ÔNG TÀI TUI.. thanks.gif
KÍNH CHÚC ÔNG TT MỘT NGÀY THẬT NO SAY VÀ NGHE NHẠC HAY NHÉ  band4
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #474 - 25. Jun 2009 , 05:31

tuy-van wrote on 24. Jun 2009 , 06:23:
ÔNG TT KÍNH MẾN, moreflower2

nong_hoi PARTY DÂNG ĐẾN CHO ÔNG TT NÈ , RỒI LẠI CÓ  Drinkinj  cake_UR1 party4 band4  ĐỂ CHO TT LẤY HỨNG LÀM THƠ NHA.. rollingonthefloor HI..HI..
 HY VỌNG SAU ĐỨA CON ĐẦU LÒNG " CÓ NHỮNG ĐÊM " CỦA ÔNG , SẼ MAU MAU CÓ THÊM CON THỨ 2, THỨ 3....VÀ DÀI DÀI NHA ÔNG TÀI TUI.. thanks.gif
KÍNH CHÚC ÔNG TT MỘT NGÀY THẬT NO SAY VÀ NGHE NHẠC HAY NHÉ  band4

HAHAHAAAA Như dzị là ông Tài tui phải cười miếng bự vì có đồ ăn của Alex nè.  thanks.gif thanks.gif Úi Alex ui ! '' sinh đẻ ' như dzị ông Tài tui mần sao giữ eo  partyfrog partyfrog từ từ nha Alex  party4 party4

Thương chúc Alex '' quậy bạo '' cho bn dzui lây  fireworks roses45
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #475 - 26. Jun 2009 , 05:53

HA HA.... rollingonthefloor ÔNG TT ĐANG VÀO NHÀ ĐỂ XEM ALEX QUẬY RA SAO PHẢI KHÔNG?....
BN TV VỪA THẤY BÓNG ÔNG , VỘI MAU MAU ĐEM THỨC ĂN, HOA TRÁI VÀ BAN NHẠC ĐỂ ĐẢI TIỆC CẢ NHÀ CHO NGÀY THỨ SÁU CUỐI TUẦN NÈ.. cake_UR1 band4 nong_hoi Drinkinj partyfrog party4
MÀ ÔNG ƠI, SAO MẤY NGÀY NAY, VẮNG LẶNG QUÁ XÁ , CHẮC CÓ NGƯỜI ĐANG THƯƠNG( TIẾC MICHAEL JACKSON , " KING OF POP " VỪA QUA ĐỜI , BN TV CHỈ THÍCH MJ HỒI CÒN NHỎ , CHƯA SỬA GÌ CẢ , NHẤT LÀ LỔ MỦI , NGHE NÓI HÌNH NHƯ SẮP RỚT RÙI....NHƯNG SAO THẤY NHỮNG NGƯỜI TÀI BA, HAY ĐI THĂM CỎI TRÊN SỚM QUÁ...NHƯ ELVIS , LÝ TIỂU LONG...
KÍNH CHÚC ÔNG VÀ CẢ NHÀ NHỮNG NGÀY CUỐI TUẦN CỪ..TO MỆT NGHĨ NHA..HI.HI. rollingonthefloor
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #476 - 29. Jun 2009 , 08:09

tuy-van wrote on 26. Jun 2009 , 05:53:
HA HA.... rollingonthefloor ÔNG TT ĐANG VÀO NHÀ ĐỂ XEM ALEX QUẬY RA SAO PHẢI KHÔNG?....
BN TV VỪA THẤY BÓNG ÔNG , VỘI MAU MAU ĐEM THỨC ĂN, HOA TRÁI VÀ BAN NHẠC ĐỂ ĐẢI TIỆC CẢ NHÀ CHO NGÀY THỨ SÁU CUỐI TUẦN NÈ.. cake_UR1 band4 nong_hoi Drinkinj partyfrog party4
MÀ ÔNG ƠI, SAO MẤY NGÀY NAY, VẮNG LẶNG QUÁ XÁ , CHẮC CÓ NGƯỜI ĐANG THƯƠNG( TIẾC MICHAEL JACKSON , " KING OF POP " VỪA QUA ĐỜI , BN TV CHỈ THÍCH MJ HỒI CÒN NHỎ , CHƯA SỬA GÌ CẢ , NHẤT LÀ LỔ MỦI , NGHE NÓI HÌNH NHƯ SẮP RỚT RÙI....NHƯNG SAO THẤY NHỮNG NGƯỜI TÀI BA, HAY ĐI THĂM CỎI TRÊN SỚM QUÁ...NHƯ ELVIS , LÝ TIỂU LONG...
KÍNH CHÚC ÔNG VÀ CẢ NHÀ NHỮNG NGÀY CUỐI TUẦN CỪ..TO MỆT NGHĨ NHA..HI.HI. rollingonthefloor

HAHAA...bn của Alex sáng mắt thiệt nha , ông Tài tui lén vô nhìn Alex quậy vậy mà cũng bị bắt quả tang.  party4 party4. Ái chà ! cái chiện '' trời kêu ai nấy dạ '' ông Tài tui potay. com á Alex  partyfrog chắc những người đó quá nỗi tiếng , nên ai cũng biết , thiẹt ra , còn rất nhiều không tiéng tăm chít sớm...nhưng đâu ai để ý tới  whistling.

Thôi ông Tài tui ngự long sàng nha. Chúc 2 bà cháu luôn vui  dancing dancing
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #477 - 29. Jun 2009 , 20:08

DOHUUTAI wrote on 24. Jun 2009 , 06:20:
Cả bọn như lủ kên kên
Tìm dân hút máu dù trên... bàn thờ

Cươi khẩy xong rùi  godau chomachit tụi nó hén TB. Tài tui cũng kím gì bỏ vô bụng đây ( đừng hỏi ăn gì nha TB )
nong_hoi Chúc cả nhà vui , khoẻ  dancing dancing

Chào Tài tui , mấy ngày qua có phẻ hông? Cuối tuần qua cả nhà TB đi NY xem Diễn Hành Đa Văn hóa, dzui đông lắm Tài tui ui. Có quởn hông , chạy qua nhà lại Tb cho uống thuốc bổ lấy lại sức nhen  dancing ,Gật đầu 1 cái cho ngọt đi Tài tui ui , bắt đầu cừ nè laugh12 rollingonthefloor laugh12 rollingonthefloor

Trăm Triệu Người Sung Sướng

Mấy hôm nay thời tiết Hà nội khô hạn và nóng bức kinh khủng. Dân chúng Hà thành rủ nhau ra các bờ hồ hay lên đê sông Hồng để trốn nóng.
Bốn thằng to đầu nhất nước cũng theo gương tránh nóng. Nông đê em mờ bèn rủ 3 trự kia lên máy bay riêng để cho rãn gân, rãn cốt. Ngồi nói chuyện nhảm mãi cũng hết đề tài, uống rượu mà không có gì để đưa cay thì cũng nhạt rượu. Đê em mờ bèn rủ binh xập xám, hay phỏm phiếc gì cũng được. Ba thằng ôn con bèn ô kê cái rụp.

Thứ nhất đánh cờ, thứ nhì chơi gái là tổ sư qua thì giờ lúc nào không biết. Thế là tối lúc nào cũng không hay, Đê em mờ mới bảo thằng giặc lái bật đèn lên để đánh tiếp. Cái thằng giặc lái phải gió, nó bảo các bác lo chơi lâu quá, nên xăng phải tiết kiệm kẻo hết đường về. Dũng xà mâu với thằng con nhà Triết láo, ra điều mình là dân Cà mau, Kiên giang nên rất rành về khoản thiếu đèn thiếu đóm, bèn nói là đêm trăng sáng mà lo gì, cứ wánh tới phia luôn.

Đang hăng máu sát phạt, cơn đỏ đen đang thập phần hào hứng. Cả 4 thằng chóp bu xúm lại tiếp tục tưng bừng khói lửa.
Có cây bài thằng Đê em mờ thua nên phải chung, ngặt một cái là tiền mặt trên chiếu bạc đã nhẵn, thế là nó bèn móc ví ra để lấy tiền. Chết một cái, mắt mũi nó lại không thấy rõ, móc đại thì sợ bị ăn gian, đếch có thằng nào thối lại. Nên nó bèn nhoài người ra cửa sổ nhờ ánh trăng sáng vằng vặc mà lấy tiền ra.

[center]...

Mặt Nông Đ.M. thua bạc

Ngu đíu chịu được. Gió thổi vù vù bay thốc tới, thế là bay luôn cái ví tiền. Cu cậu tiếc của, nên nom thấy cái bản mặt xuýt xoa còn hơn là bị thiến. Nhưng vẫn cái tật nổ. Cu cậu bèn nói : Thế là có một người được sung suớng.
Dũng xà mâu, tức khí. Có đáng là bao. Gặp tui hả. Tui móc ra tui rải như Lý tống rải truyền đơn vậy, là có ít nhất mấy chục người sung sướng.
Được đà, mấy trự kia cũng nói như thế này là mấy trăm người sướng, mấy ngàn người sướng... Bỗng có tiếng cười rống lên như kép diễu trong tuồng cổ phát giác là bị cắm sừng.
Đê em mờ nổi quạu, vì vừa bị mất tiền toi mà lại bị mấy thằng đồng triều bêu riếu. Bèn quát : Cười cái con tườu này chứ cười cái gì. Mày nói không xong là mang dù mà nhẩy xuống đó con ạ.
Thằng giặc lái gãi gãi cái mái tóc như lông nhím mà báo cáo :
- Dạ kính thưa các đồng chí vô vàn kính yêu. Nhà cháu thì chợt thấy có một cách là khiến cho cả gần trăm triệu người sung sướng.
- Bố láo, bố toét. Cách nào ... mẹ mày chắc hết muốn ôm dù mà nhẩy hả. Nói tao nghe thử.
Thằng giặc lái ngần ngừ một hồi rồi thủng thẳng đáp :
- Dạ có gì đâu. Nhà cháu chỉ thả hết mấy ông xuống là toàn dân sung sướng ngay tắp lự.

Bác Khùng "quốc nội"

Back to top

...

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #478 - 30. Jun 2009 , 06:45

thubeo wrote on 29. Jun 2009 , 20:08:
Chào Tài tui , mấy ngày qua có phẻ hông? Cuối tuần qua cả nhà TB đi NY xem Diễn Hành Đa Văn hóa, dzui đông lắm Tài tui ui. Có quởn hông , chạy qua nhà lại Tb cho uống thuốc bổ lấy lại sức nhen  dancing ,Gật đầu 1 cái cho ngọt đi Tài tui ui , bắt đầu cừ nè laugh12 rollingonthefloor laugh12 rollingonthefloor

Trăm Triệu Người Sung Sướng

Mấy hôm nay thời tiết Hà nội khô hạn và nóng bức kinh khủng. Dân chúng Hà thành rủ nhau ra các bờ hồ hay lên đê sông Hồng để trốn nóng.
Bốn thằng to đầu nhất nước cũng theo gương tránh nóng. Nông đê em mờ bèn rủ 3 trự kia lên máy bay riêng để cho rãn gân, rãn cốt. Ngồi nói chuyện nhảm mãi cũng hết đề tài, uống rượu mà không có gì để đưa cay thì cũng nhạt rượu. Đê em mờ bèn rủ binh xập xám, hay phỏm phiếc gì cũng được. Ba thằng ôn con bèn ô kê cái rụp.

Thứ nhất đánh cờ, thứ nhì chơi gái là tổ sư qua thì giờ lúc nào không biết. Thế là tối lúc nào cũng không hay, Đê em mờ mới bảo thằng giặc lái bật đèn lên để đánh tiếp. Cái thằng giặc lái phải gió, nó bảo các bác lo chơi lâu quá, nên xăng phải tiết kiệm kẻo hết đường về. Dũng xà mâu với thằng con nhà Triết láo, ra điều mình là dân Cà mau, Kiên giang nên rất rành về khoản thiếu đèn thiếu đóm, bèn nói là đêm trăng sáng mà lo gì, cứ wánh tới phia luôn.

Đang hăng máu sát phạt, cơn đỏ đen đang thập phần hào hứng. Cả 4 thằng chóp bu xúm lại tiếp tục tưng bừng khói lửa.
Có cây bài thằng Đê em mờ thua nên phải chung, ngặt một cái là tiền mặt trên chiếu bạc đã nhẵn, thế là nó bèn móc ví ra để lấy tiền. Chết một cái, mắt mũi nó lại không thấy rõ, móc đại thì sợ bị ăn gian, đếch có thằng nào thối lại. Nên nó bèn nhoài người ra cửa sổ nhờ ánh trăng sáng vằng vặc mà lấy tiền ra.

[center]...

Mặt Nông Đ.M. thua bạc

Ngu đíu chịu được. Gió thổi vù vù bay thốc tới, thế là bay luôn cái ví tiền. Cu cậu tiếc của, nên nom thấy cái bản mặt xuýt xoa còn hơn là bị thiến. Nhưng vẫn cái tật nổ. Cu cậu bèn nói : Thế là có một người được sung suớng.
Dũng xà mâu, tức khí. Có đáng là bao. Gặp tui hả. Tui móc ra tui rải như Lý tống rải truyền đơn vậy, là có ít nhất mấy chục người sung sướng.
Được đà, mấy trự kia cũng nói như thế này là mấy trăm người sướng, mấy ngàn người sướng... Bỗng có tiếng cười rống lên như kép diễu trong tuồng cổ phát giác là bị cắm sừng.
Đê em mờ nổi quạu, vì vừa bị mất tiền toi mà lại bị mấy thằng đồng triều bêu riếu. Bèn quát : Cười cái con tườu này chứ cười cái gì. Mày nói không xong là mang dù mà nhẩy xuống đó con ạ.
Thằng giặc lái gãi gãi cái mái tóc như lông nhím mà báo cáo :
- Dạ kính thưa các đồng chí vô vàn kính yêu. Nhà cháu thì chợt thấy có một cách là khiến cho cả gần trăm triệu người sung sướng.
- Bố láo, bố toét. Cách nào ... mẹ mày chắc hết muốn ôm dù mà nhẩy hả. Nói tao nghe thử.
Thằng giặc lái ngần ngừ một hồi rồi thủng thẳng đáp :
- Dạ có gì đâu. Nhà cháu chỉ thả hết mấy ông xuống là toàn dân sung sướng ngay tắp lự.

Bác Khùng "quốc nội"

HAHAHAAAAA...CƯỜI BỰ như dzị mới đáng đồng đô bát cháo hén TB.  partyfrog Tài tui lúc nào củng phẻ re như bò kéo xe á  fiddle45 Mí hum ni vắng bóng TB , nên Tài tui tưởng cả nha đang lo cho B lên xe tank  fireworks fireworks. Thui Tài tui lunch , chúc TB , HD va 3 B dzuiiiiiiiiiiiiiiiii  dancing dancing
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #479 - 01. Jul 2009 , 20:36

DOHUUTAI wrote on 30. Jun 2009 , 06:45:
HAHAHAAAAA...CƯỜI BỰ như dzị mới đáng đồng đô bát cháo hén TB.  partyfrog Tài tui lúc nào củng phẻ re như bò kéo xe á  fiddle45 Mí hum ni vắng bóng TB , nên Tài tui tưởng cả nha đang lo cho B lên xe tank  fireworks fireworks. Thui Tài tui lunch , chúc TB , HD va 3 B dzuiiiiiiiiiiiiiiiii  dancing dancing

Cả nhà TB đi NY dzìa người nào cũng đứ đừ thanh toán công việc ứ đọng.TB cũng nhính chút xíu thì giờ chạy vào thăm Tài tui. Cái sân nhà H Đ dọn dẹp lại ngó đã con mắt lắm.Thấy H Đ dzui thú điền viên TB cũng cười khoẻ. cừ khì vơi" TB thiệt bự nhen Tài tui  laugh12 laugh12 laugh12 laugh12 laugh12 laugh12 laugh12. Bi giơ` đọc bài này đi rồi cừ tiếp.

Tiếng Việt Phong Phú         

Cậu Cẩn con của cụ Chánh, cháu của cô Cúc, cháu của chú Chiến. Cậu Cẩn có con chó cỡ con chồn, cẳng con chó cao cở cẳng con cò, cổ cũn cởn cở cổ con cóc. Cổ con chó cậu cột cái chuông. Cậu cưng con chó cùng cực, con chó cũng cưng cậu. Cứ chiều chiều cậu cõng con chó, cầm chiếc cần câu chăm chỉ câu cá chép cạnh chân cầu cuối cồn cát. Cậu chăm chú canh chừng cước cần câu, chốc chốc cậu cất cao cần câu coi. Con cá chép cắc cớ cắn câu,

cậu Cẩn cất cao cần câu, cậu cười. Chốc chốc cả con cá chuối cũng cắn câu. Cậu Cẩn cầm con cá chuối chặt cổ, chìa cho con chó cưng của cậu. Con chó của cậu cắn cổ con cá chuối co cẳng chạy. Cậu Cẩn cất cần câu, cùng các cậu choai choai chơi cờ cạnh cổng chợ.

Chơi cờ chán chê, cậu cõng con chó. cầm con cá chép cậu chuồn. Cậu Cẩn cho con chó của cậu chui chuồng, cậu cầm con cá chép cậu cạo, cậu chặt, cậu cho chảo cậu chiên. Cá chín, cậu Cẩn cùng cụ Chánh chén cá
chép chiên chấm cà cuống cùng chuối chát. Con chó cưng của cậu Cẩn cứ chập chờn cửa chuồng chở chực. Cuối cùng cậu Cẩn cho con chó chén cơm chiên cùng chút cá chép. Con chó cạp chén cơm chui chuồng.

Cụ Chánh côi cút, cụ cũng có con chim chích choè cùng cái chuồng chim cáo cạnh, cụ cưng con chim của cụ. Cứ chốc chốc cụ cầm cái chổi chà chống chân, cụ chầm chậm chộp các chú chuồn chuồn chập chờn cạnh cây
cam cho con chim của cụ chén. Có chiều, cậu Cẩn cùng các chú choai choai câu cá, câu cua chỗ cống của cậu Cử. Cậu cột con chó cưng của cậu cạnh cửa. Con chó của cậu Cẩn cà chớn cứ chực cắn con chim của cụ Chánh. Cụ Chánh cầm cây chổi chọc con chó, con chó co cẳng chạy. Cụ Chánh cảnh cáo cậu Cẩn, cậu chỉ cười cậu còn cãi cối.

Cũng có chiều cậu Cẩn cần công cán chỗ công cộng. Cậu cũng cột con chó của cậu cạnh cửa chuồng. Cụ Chánh cùng cụ Chẩn chơi cờ. Cụ Chẩn cũng có con chó choai choai, cụ chẳng coi chừng, cụ cột con chó cạnh chỗ con chim của cụ Chánh. Con chó của cụ Chẩn cùng con chó của cậu Cẩn cắc cớ chỉ chờ chực cắn chim của cụ Chánh.

Cụ Chánh cầm cây cố cản, con chó cứ cào cấu, cứ cằn cằn. Chợt con chó của cậu Cẩn chồm cẳng cao cắn cái chuồng chim của cụ Chánh. Con chim chích choè chạy cuống cuồng cầu cứu cụ Chánh. Con chó của cụ Chẩn cắn cụt cánh, con chó của cậu Cẩn chặn cửa cắn chân, cắn cổ con chim. Chim của cụ Chánh cụt cẳng, cụt cánh, cuối cùng chết cứng, chỉ còn cái chân còn cục cựa.

Cụ Chánh cay cú cầm cây cối chục cân cất cao choảng con chó. Con chó của cụ Chẩn cà cuống co cẳng chạy. Cái cối cán cẳng con chó của cậu Cẩn cái “cộp“ chát chúa, con chó cố chạy - cụ Chánh cầm cây cuốc cuốc cổ con chó. Con chó của cậu Cẩn chùn chân. Cuối cùng cụ Chánh chém con chó chết cứng.

Cụ Chánh cùng cụ Chẩn cắt cổ con chó, các cụ cầm chép các cụ cạo, các  cụ chất con chó cạo vào chỗ có củi cháy. Cẳng con chó cong cong, các cụ chờ con chó chín các cụ chặt, các cụ cưa. Cụ Chánh cất cho cậu Cẩn cái cẳng, cái cổ. Còn cả con chó các cụ cho chảo các cụ chiên. Con chó chết các cụ có cớ chè chén. Chó chiên, chả chìa, củ chuối. Chốc chốc các cụ cùng chạm cốc, các cụ cười.

Cậu Cẩn con của cụ Chánh, cháu của cô Cư, cháu của chú Chiến. Cậu Cẩn có con chó cỡ con chồn, cẳng con chó cao cở cẳng con cò, cổ cũn cởn cở cổ con cóc. Cổ con chó cậu cột cái chuông. Cậu cưng con chó cùng cực, con chó cũng cưng cậu. Cứ chiều chiều cậu cõng con chó, cầm chiếc cần câu chăm chỉ câu cá chép cạnh chân cầu cuối cồn cát. Cậu chăm chú canh chừng cước cần câu, chốc chốc cậu cất cao cần câu coi. Con cá chép cắc cớ cắn câu, cậu Cẩn cất cao cần câu, cậu cười. Chốc chốc cả con cá chuối cũng cắn câu. Cậu Cẩn cầm con cá chuối chặt cổ, chìa cho con chó cưng của cậu. Con chó của cậu cắn cổ con cá chuối co cẳng chạy. Cậu Cẩn cất cần câu, cùng các cậu choai choai chơi cờ cạnh cổng chợ.

Chơi cờ chán chê, cậu cõng con chó. cầm con cá chép cậu chuồn. Cậu Cẩn cho con chó của cậu chui chuồng, cậu cầm con cá chép cậu cạo, cậu chặt, cậu cho chảo cậu chiên. Cá chín, cậu Cẩn cùng cụ Chánh chén cá
chép chiên chấm cà cuống cùng chuối chát. Con chó cưng của cậu Cẩn cứ chập chờn cửa chuồng chở chực. Cuối cùng cậu Cẩn cho con chó chén cơm chiên cùng chút cá chép. Con chó cạp chén cơm chui chuồng.

Cụ Chánh côi cút, cụ cũng có con chim chích choè cùng cái chuồng chim cáo cạnh, cụ cưng con chim của cụ. Cứ chốc chốc cụ cầm cái chổi chà chống chân, cụ chầm chậm chộp các chú chuồn chuồn chập chờn cạnh cây
cam cho con chim của cụ chén. Có chiều, cậu Cẩn cùng các chú choai choai câu cá, câu cua chỗ cống của cậu Cử. Cậu cột con chó cưng của cậu cạnh cửa. Con chó của cậu Cẩn cà chớn cứ chực cắn con chim của cụ Chánh. Cụ Chánh cầm cây chổi chọc con chó, con chó co cẳng chạy. Cụ Chánh cảnh cáo cậu Cẩn, cậu chỉ cười cậu còn cãi cối.

Cũng có chiều cậu Cẩn cần công cán chỗ công cộng. Cậu cũng cột con chó của cậu cạnh cửa chuồng. Cụ Chánh cùng cụ Chẩn chơi cờ. Cụ Chẩn cũng có con chó choai choai, cụ chẳng coi chừng, cụ cột con chó cạnh chỗ con chim của cụ Chánh. Con chó của cụ Chẩn cùng con chó của cậu Cẩn cắc cớ chỉ chờ chực cắn chim của cụ Chánh.

Cụ Chánh cầm cây cố cản, con chó cứ cào cấu, cứ cằn cằn. Chợt con chó của cậu Cẩn chồm cẳng cao cắn cái chuồng chim của cụ Chánh. Con chim chích choè chạy cuống cuồng cầu cứu cụ Chánh. Con chó của cụ Chẩn cắn cụt cánh, con chó của cậu Cẩn chặn cửa cắn chân, cắn cổ con chim. Chim của cụ Chánh cụt cẳng, cụt cánh, cuối cùng chết cứng, chỉ còn cái chân còn cục cựa.

Cụ Chánh cay cú cầm cây cối chục cân cất cao choảng con chó. Con chó của cụ Chẩn cà cuống co cẳng chạy. Cái cối cán cẳng con chó của cậu Cẩn cái “cộp” chát chúa, con chó cố chạy - cụ Chánh cầm cây cuốc cuốc cổ con chó. Con chó của cậu Cẩn chùn chân. Cuối cùng cụ Chánh chém con chó chết cứng.

Cụ Chánh cùng cụ Chẩn cắt cổ con chó, các cụ cầm chép các cụ cạo, cáccụ chất con chó cạo vào chỗ có củi cháy.

Cẳng con chó cong cong, các cụ chờ con chó chín các cụ chặt, các cụ cưa. Cụ Chánh cất cho cậu Cẩn cái cẳng, cái cổ. Còn cả con chó các cụ cho chảo các cụ chiên. Con chó chết các cụ có cớ chè chén. Chó chiên,
chả chìa, củ chuối. Chốc chốc các cụ cùng chạm cốc, các cụ cười.
Back to top

...

IP Logged

Pages: 1 ... 30 31 32 33 34 ... 257
Send Topic In ra