Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - THƠ ĐỖ HỮU TÀI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 53 54 55 56 57 ... 257
Send Topic In ra
THƠ ĐỖ HỮU TÀI (Read 198220 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: THƠ ĐỖ HỮU TÀI
Reply #810 - 30. Mar 2010 , 00:58

BÀI CA RU

Xin bấm vào tựa bài hát để nghe

...

Nhạc : ĐẠI SÂN

PHƯỢNG TRẦN hát

Này anh còn nhớ
Thương nhau ngày đó
Ngày em tóc thề
Ngày anh còn vụng về
Ngày ta lìa xa
Ngày ta xa lìa
Anh đi về chốn lạ người
Xa nhau còn nhớ ngàn đời
Lời ru miệt mài
Anh ơi mộng đã tàn rồi
Đêm nghe lòng bỗng lạc loài

Biết bao giờ, gặp người chốn xưa
Lưng tựa lưng kề,
kể chuyện nắng mưa
Những đêm nằm, nhớ nhau
Đắng cay niềm đớn đau

Mình ta giờ đây
Trong cơn mộng thấy
Lời ru thuở nào
Còn nghe dạt dào
Lời ru trầm tiếng
Lời ru ngọt hiền
Ru em về những đợi chờ
Ru ta một thuở dại khờ
Về chốn mịt mờ
Bao năm lòng vẫn còn chờ
Đêm đêm trở giấc thẫn thờ

Này anh còn nhớ
Thương nhau ngày đó
Ngày em tóc thề
Ngày anh còn vụng về
Ngày ta lìa xa
Ngày ta xa lìa
Anh đi về chốn lạ người
Xa nhau còn nhớ ngàn đời
Lời ru miệt mài
Anh ơi mộng đã tàn rồi

Có đâu ngờ gặp người thuở xưa
Nắm tay ngậm ngùi,
kể chuyện nắng mưa
Cố quên niềm đớn đau
Vai tựa vai kề, nguyện có nhau

Giờ đây gần nhau
Ru em nhẹ tiếng
Lời ru thuở nào
Còn nghe ngọt ngào
Lời ru còn đó
Lời ru miệt mài
Ru anh những tháng cùng ngày
Ru quên một thuở đọa đày
Một kiếp dạn dày
Em ơi ngày tháng còn dài
Đêm xuân mộng vẫn tràn đầy

...

Happy nghe PTr Tí Lanh Chanh hát bài Bài Ca Ru của Thày CC nghe anh Tài

Chúc anh nguyên một tuần vui vẻ !!!!!

PTr
Back to top
« Last Edit: 30. Mar 2010 , 21:10 by Phuong_Tran »  

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #811 - 30. Mar 2010 , 09:17

Phuong_Tran wrote on 29. Mar 2010 , 19:04:

Bài thơ hay , nhẹ nhàng , mượt mà từng lời , từng câu

Nghe anh " tả chân " em này chắc là hoa hậu quá ha anh Tài ????? nhưng em này " ác " quá đi ( em nhẹ nhàng xô ngã đời tôi ) , vậy là " tiêu " anh Tài của tui rồi !!!!!  Grin Grin

Anh Tài ơi , tánh khí của PTr  là thích nghĩ gì thì nói nấy ( cho đỡ bị stress vì phải tìm lời cho hay ho ) nên đôi khi nói lung tung hay... tầm bậy , anh đừng cười nhé   Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

PTr

PTr à ,

Tài tui thích ai đọc thơ mình '' có sao nói dzị người ơi '' khen , chê trung thực thì Tài tui mới biết hay , dỡ chứ PTr  Tongue '' Em nhẹ nhàng..'' haha nhưng có '' nội công thâm hậu '' mới '' xô ngã đời Tài tui '' á PTr... Cool Cool

Bật mí nha , bài thơ này Tai tui lấy ý từ câu '' Lạ lùng thay một tà áo mỏng '' ( trong HCG ) của bà chị Đ Đ... Shocked

Tự nhiên cho ý kiến nha PTr... Smiley
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #812 - 30. Mar 2010 , 09:24

Thiên-Nga wrote on 30. Mar 2010 , 00:17:
Dạ thưa đây nè:

Bài Ca Ru

Dạ thưa Cám Ơn Thiên Nga thiệt nhiều nhiêu nha... Smiley Smiley Nhà của Tài tui có thêm phần văn nghệ phong phú... Cool Cool
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #813 - 30. Mar 2010 , 09:28

Phuong_Tran wrote on 30. Mar 2010 , 00:58:
BÀI CA RU

...

]

Nhạc : ĐẠI SÂN

PHƯỢNG TRẦN hát

Này anh còn nhớ
Thương nhau ngày đó
Ngày em tóc thề
Ngày anh còn vụng về
Ngày ta lìa xa
Ngày ta xa lìa
Anh đi về chốn lạ người
Xa nhau còn nhớ ngàn đời
Lời ru miệt mài
Anh ơi mộng đã tàn rồi

Biết bao giờ, gặp người chốn xưa
Lưng tựa lưng kề,
kể chuyện nắng mưa
Những đêm nằm, nhớ nhau
Đắng cay niềm đớn đau

Mình ta giờ đây
Trong cơn mộng thấy
Lời ru thuở nào
Còn nghe dạt dào
Lời ru trầm tiếng
Lời ru ngọt hiền
Ru em về những đợi chờ
Ru ta một thuở dại khờ
Về chốn mịt mờ
Bao năm lòng vẫn còn chờ
Đêm đêm trở giấc thẫn thờ

Này anh còn nhớ
Thương nhau ngày đó
Ngày em tóc thề
Ngày anh còn vụng về
Ngày ta lìa xa
Ngày ta xa lìa
Anh đi về chốn lạ người
Xa nhau còn nhớ ngàn đời
Lời ru miệt mài
Anh ơi mộng đã tàn rồi

Có đâu ngờ gặp người thuở xưa
Nắm tay ngậm ngùi,
kể chuyện nắng mưa
Cố quên niềm đớn đau
Vai tựa vai kề, nguyện có nhau

Giờ đây gần nhau
Ru em nhẹ tiếng
Lời ru thuở nào
Còn nghe ngọt ngào
Lời ru còn đó
Lời ru miệt mài
Ru anh những tháng cùng ngày
Ru quên một thuở đọa đày
Một kiếp dạn dày
Em ơi ngày tháng còn dài
Đêm xuân mộng vẫn tràn đầy

...

Happy nghe PTr Tí Lanh Chanh hát bài Bài Ca Ru của Thày CC nghe anh Tài

Chúc anh nguyên một tuần vui vẻ !!!!!

PTr

Cám ơn PTr nha...Lời nhạc , giọng hát đều hay lắm... Wink

Chúc PTr dzui dzẻ
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #814 - 30. Mar 2010 , 21:25

DOHUUTAI wrote on 30. Mar 2010 , 09:17:
PTr à ,

Tài tui thích ai đọc thơ mình '' có sao nói dzị người ơi '' khen , chê trung thực thì Tài tui mới biết hay , dỡ chứ PTr  Tongue '' Em nhẹ nhàng..'' haha nhưng có '' nội công thâm hậu '' mới '' xô ngã đời Tài tui '' á PTr... Cool Cool

Bật mí nha , bài thơ này Tai tui lấy ý từ câu '' Lạ lùng thay một tà áo mỏng '' ( trong HCG ) của bà chị Đ Đ... Shocked

Tự nhiên cho ý kiến nha PTr... Smiley

Anh Tài thân mến ,

Khi anh Tài mới xây nhà thơ trong D Đ LVD thì PTr đã vào đọc rồi nhưng vì còn ngại ngùng nên im hơi lặng tiếng đó thôi  Grin Grin Grin

PTr thích đọc những bài thơ rất là lạc quan của anh và cũng vui theo những bài thơ dí dỏm anh làm  Cheesy Grin có những bài thơ buồn nhưng chỉ là nổi buồn mênh mang nhẹ nhàng dễ thương  Grin Cheesy Cheesy , đôi khi bận rộn không vào đọc thường xuyên được thì PTr dồn lại để đọc 1 lần cũng thú vị lắm,  còn về việc lên tiếng ý kiến ý cò thì phải chờ đến 1 ngày nào đó PTr không kìm được cái tánh lanh chanh thì phải nhảy vào nhà thơ của anh để lăng xăng giơ tay xin nói thôi....

Tánh PTr thiệt tình thế nào cũng có ngày bị úynh vì nói thẳng quá  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

Chị Đ Đỏ cũng làm thơ hay ghê ha anh Tài , PTr rất tiếc nàng thơ của PTr dứt áo ra đi rồi , bi giờ chỉ còn biết thưởng thức thơ của người khác thôi , cũng may mà còn có thể hát được , nên vầy nha , anh Tài làm thơ , lâu lâu PTr hát trả... trả lại công làm thơ cho đọc

Cám ơn anh đã khen  Smiley

Chúc anh vui

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #815 - 31. Mar 2010 , 09:07

Phuong_Tran wrote on 30. Mar 2010 , 21:25:
Anh Tài thân mến ,

Khi anh Tài mới xây nhà thơ trong D Đ LVD thì PTr đã vào đọc rồi nhưng vì còn ngại ngùng nên im hơi lặng tiếng đó thôi  Grin Grin Grin

PTr thích đọc những bài thơ rất là lạc quan của anh và cũng vui theo những bài thơ dí dỏm anh làm  Cheesy Grin có những bài thơ buồn nhưng chỉ là nổi buồn mênh mang nhẹ nhàng dễ thương  Grin Cheesy Cheesy , đôi khi bận rộn không vào đọc thường xuyên được thì PTr dồn lại để đọc 1 lần cũng thú vị lắm,  còn về việc lên tiếng ý kiến ý cò thì phải chờ đến 1 ngày nào đó PTr không kìm được cái tánh lanh chanh thì phải nhảy vào nhà thơ của anh để lăng xăng giơ tay xin nói thôi....

Tánh PTr thiệt tình thế nào cũng có ngày bị úynh vì nói thẳng quá  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

Chị Đ Đỏ cũng làm thơ hay ghê ha anh Tài , PTr rất tiếc nàng thơ của PTr dứt áo ra đi rồi , bi giờ chỉ còn biết thưởng thức thơ của người khác thôi , cũng may mà còn có thể hát được , nên vầy nha , anh Tài làm thơ , lâu lâu PTr hát trả... trả lại công làm thơ cho đọc

Chúc anh vui

PTr

Em 8 than men,
Thiet la hay voi giong ca va bai hat cua anh DS ...chi 8 tang em nhung bong hoa dep nhat da lat nha...Tang luon anh TT nua do.
Chac chan la anh TT cang vui hon, khi co nhieu nguoi vao day, de con nhieu dip ra tay...man tho an lien , thiet la het xay .
  chuc ca nha nhung ngay thang that an vui
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #816 - 31. Mar 2010 , 09:38

Phuong_Tran wrote on 30. Mar 2010 , 21:25:
Anh Tài thân mến ,

Chúc anh vui

PTr

PTr à ,

Tài tui rất vui vì được PTr ghé nhà ( bạn cất giùm ) đọc từ bài thơ đầu tiên  Tongue Nhất là những lời KHEN...heehee lỗ mũi nở như bong bóng...nhưng KHOÁI... Grin Grin

'' Nàng Thơ '' ra đi thì PTr kím '' Chàng Thơ '' để có thơ như ngày nào... Smiley Smiley

Nếu PTr mún trả công , thì hôm nào rảnh rang , lanh chanh hát từ thơ của Tài tui do PTr phổ nhạc ( như của thây CC ) heehee Tài tui sẽ hăng say mà nghe mịt nghỉ lun á PTr  Cheesy Cheesy Cám ơn PTr rước nha...

Bà chị Đ Đ giấu nghề kỹ quá , nên Tài tui chỉ biét đọc mí câu trong mục Nối Thơ thôi Ptr ạ... Cry

Chúc PTr 1 ngày dzui
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #817 - 31. Mar 2010 , 09:45

tuy-van wrote on 31. Mar 2010 , 09:07:
Em 8 than men,
Thiet la hay voi giong ca va bai hat cua anh DS ...chi 8 tang em nhung bong hoa dep nhat da lat nha...Tang luon anh TT nua do.
Chac chan la anh TT cang vui hon, khi co nhieu nguoi vao day, de con nhieu dip ra tay...man tho an lien , thiet la het xay .

hahahaaa cười miếng bự để chào buổi sáng dzí chị TV nha...Tài tui đang chờ PTr hoặc AI ĐÓ phổ nhạc , hay ngâm thơ của Tài tui nè chị TV...Good Luck To Me... Undecided Undecided
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #818 - 01. Apr 2010 , 02:14

tuy-van wrote on 31. Mar 2010 , 09:07:
Em 8 than men,

Hello chị 8 ,

Chị 8 lúc nào cũng có những lời tử tế và ân cần với em 8 , em cám ơn chị rất nhiếu đó  Kiss Kiss

Cám ơn chị 8 đã khen em hát , bài này phần hòa âm đã được Thày CC làm lại , em thích nên đem vào nhà anh Tài nghe luôn một thể và một phần vì em thích 1 bài thơ của ảnh nữa  Grin Grin Grin

PTr vừa đọc thơ vừa hát cho vui nhà vui cửa nha anh Tài !!!!

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #819 - 01. Apr 2010 , 02:29

DOHUUTAI wrote on 31. Mar 2010 , 09:38:
PTr à ,

Tài tui rất vui vì được PTr ghé nhà ( bạn cất giùm ) đọc từ bài thơ đầu tiên  Tongue Nhất là những lời KHEN...heehee lỗ mũi nở như bong bóng...nhưng KHOÁI... Grin Grin

'' Nàng Thơ '' ra đi thì PTr kím '' Chàng Thơ '' để có thơ như ngày nào... Smiley Smiley

Nếu PTr mún trả công , thì hôm nào rảnh rang , lanh chanh hát từ thơ của Tài tui do PTr phổ nhạc ( như của thây CC ) heehee Tài tui sẽ hăng say mà nghe mịt nghỉ lun á PTr  Cheesy Cheesy Cám ơn PTr rước nha...

Bà chị Đ Đ giấu nghề kỹ quá , nên Tài tui chỉ biét đọc mí câu trong mục Nối Thơ thôi Ptr ạ... Cry

Chúc PTr 1 ngày dzui

ha ha  anh Tài làm như đi tìm Chàng Thơ dễ lắm vậy !!!

Thôi cứ để PTr đi đọc ké thơ cho chắc ăn  Cheesy Grin Grin Chời ! cũng thích lanh chanh đọc thơ anh thành nhạc để hát lắm chứ , nhưng PTr đâu có tài làm được chuyện đó đâu , phải đi cầu cứu Thày CC mới được  Grin Grin

Bài "Bài ca Ru "là do Thày CC sáng tác cả nhạc lẫn lời PTr chỉ hát thôi anh Tài ơi , nếu Thày CC có phổ nhạc bài thơ nào của anh Tài thì PTr sẵn sàng hát cho anh Tài nghe mệt nghĩ luôn á  Wink Cheesy Grin

bài tho Mì ăn liền của anh hôm nay hay quá , đầy đủ mùi vị hoang mang vấn vương... ha ha

Chúc anh vui

PTr
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #820 - 01. Apr 2010 , 09:17

Phuong_Tran wrote on 01. Apr 2010 , 02:29:
ha ha  anh Tài làm như đi tìm Chàng Thơ dễ lắm vậy !!!

Thôi cứ để PTr đi đọc ké thơ cho chắc ăn  Cheesy Grin Grin Chời ! cũng thích lanh chanh đọc thơ anh thành nhạc để hát lắm chứ , nhưng PTr đâu có tài làm được chuyện đó đâu , phải đi cầu cứu Thày CC mới được  Grin Grin

Bài "Bài ca Ru "là do Thày CC sáng tác cả nhạc lẫn lời PTr chỉ hát thôi anh Tài ơi , nếu Thày CC có phổ nhạc bài thơ nào của anh Tài thì PTr sẵn sàng hát cho anh Tài nghe mệt nghĩ luôn á  Wink Cheesy Grin

bài tho Mì ăn liền của anh hôm nay hay quá , đầy đủ mùi vị hoang mang vấn vương... ha ha

Chúc anh vui

PTr

hahahaaa Đăng báo là mí chàng thơ chạy tới ngay mà PTr  Roll Eyes Roll Eyes

Thơ mì ăn liền là vì Tài tui '' được '' mấy bà chị chiếu tướng nên phải nấu liền á Ptr.. Cry Cry

Vậy thì Tài tui ngồi chờ nghe PTr hát...nhưng hong biét đén bao giờ mới nghe được thơ mình... Undecided Undecided

Chúc PTr 1 ngày an lành
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #821 - 01. Apr 2010 , 21:39

DOHUUTAI wrote on 01. Apr 2010 , 09:17:
hahahaaa Đăng báo là mí chàng thơ chạy tới ngay mà PTr  Roll Eyes Roll Eyes

Thơ mì ăn liền là vì Tài tui '' được '' mấy bà chị chiếu tướng nên phải nấu liền á Ptr.. Cry Cry

Vậy thì Tài tui ngồi chờ nghe PTr hát...nhưng hong biét đén bao giờ mới nghe được thơ mình... Undecided Undecided

Chúc PTr 1 ngày an lành

Trong khi chờ nghe PTr hát anh cứ việc làm thơ tiếp , " máy người " biết làm thơ sướng thiệt nhen !!! Khi nối thơ bị bí là cứ sáng tác thơ mì ăn liền là mọi chữ đều xong ngay,  đâu có như ai kia bứt đầu bứt tóc trụi cả đầu mà cũng không ra chữ nào !!!

PTr

Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #822 - 02. Apr 2010 , 09:16

Phuong_Tran wrote on 01. Apr 2010 , 21:39:
Trong khi chờ nghe PTr hát anh cứ việc làm thơ tiếp , " máy người " biết làm thơ sướng thiệt nhen !!! Khi nối thơ bị bí là cứ sáng tác thơ mì ăn liền là mọi chữ đều xong ngay,  đâu có như ai kia bứt đầu bứt tóc trụi cả đầu mà cũng không ra chữ nào !!!

PTr

hahahaaa Như dzị là thơ mì ăn lièn cũng có chỗ Hữu Tài... í hữu dụng há PTr  Grin
Khi nào nàng thơ '' nhập '' thì Tài tui sẽ '' xuất '' thơ ngay PTr ạ ! để lâu tẩu hỏa nhập ma á  Sad
Cuối tuần Tài tui '' nghỉ làm dziệc '' Chúc PTr weekend dzui dzẻ nha  Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #823 - 02. Apr 2010 , 22:27

Phuong_Tran wrote on 01. Apr 2010 , 02:14:
Hello chị 8 ,

Chị 8 lúc nào cũng có những lời tử tế và ân cần với em 8 , em cám ơn chị rất nhiếu đó  Kiss Kiss

Cám ơn chị 8 đã khen em hát , bài này phần hòa âm đã được Thày CC làm lại , em thích nên đem vào nhà anh Tài nghe luôn một thể và một phần vì em thích 1 bài thơ của ảnh nữa  Grin Grin Grin

PTr vừa đọc thơ vừa hát cho vui nhà vui cửa nha anh Tài !!!!

PTr

Em 8 thuong,
Vua co tho, co nhac ...thiet khong con cho nao che...hi..hi..
Than ai chuc anh TT, man tho dai dai..de ca nha cuoi mim chi cop " nhu loi anh TT hay noi , va em 8 thi mau mau trinh dien them cac bai nhac hay...
Chuc ca nha 1 mua le Phuc Sinh hoan my.
Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #824 - 02. Apr 2010 , 23:26

DOHUUTAI wrote on 02. Apr 2010 , 09:16:
hahahaaa Như dzị là thơ mì ăn lièn cũng có chỗ Hữu Tài... í hữu dụng há PTr  Grin
Khi nào nàng thơ '' nhập '' thì Tài tui sẽ '' xuất '' thơ ngay PTr ạ ! để lâu tẩu hỏa nhập ma á  Sad
Cuối tuần Tài tui '' nghỉ làm dziệc '' Chúc PTr weekend dzui dzẻ nha  Smiley Smiley

Mong nàng thơ "nhập" anh nhiều nhiều !!! mấy bữa nay hình như hỏng thấy " nhập "??? ( chưa thấy bài mới !!! )

Chúc anh cuối tuần dzui dzẻ !!!

PTr

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 53 54 55 56 57 ... 257
Send Topic In ra