Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - HOA GẤM NGÀY XƯA 6  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 100
Send Topic In ra
HOA GẤM NGÀY XƯA 6 (Read 87691 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: HOA GẤM NGÀY XƯA 6
Reply #105 - 21. Aug 2008 , 05:33

phuonghue wrote on 20. Aug 2008 , 04:05:
Úi da , hông biết có phải đây là nhà mới của mình hông đây  Huh Huh Nhớ hồi xưa nhà cửa im ru , bi giờ mới ở ngoài ngõ đã nghe gâu gâu meo meo rùa rùa.... Tongue Tongue Phượng à , bà giữ nhà thiệt hay đó nhe, mới mấy bữa mà đã xây mấy từng lầu rồi...Có điều tui hông thấy bà dọn cơm hay đồ ăn gì mời chị LP hay anh Hai gì hết à , thiệt tình ( thôi hông thở dài đâu  Grin ) Mệt quá hà mà tui ghé thăm bà 1 xíu nên để quên quà cáp mua ở Cali ( giả bộ nói xạo )... Bà giữ nhà tiếp đi nhe , chịu khó nấu 1 ít đồ ăn chứ tui thấy mấy con gâu gâu rùa rùa coi bộ hông thọ nổi nếu có người đói bụng làm càn đó.. Thiện tai thiện tai.. Roll Eyes Roll Eyes

Đây rồi , bị rơi rớt cái trang này rùi , tui với chị Lang Phương cứ lo " tám " về "sở thú "nên đâu có ai nhớ tới ăn uống đâu , tui thấy chị L Phương vô nhà tỉ tê tâm sự với tui , tui sợ không có ai chỉ buồn , chỉ thì sợ không có ai tui buồn nên mới ra cớ sự đó bà ơi....rồi nhà nó lên mấy tầng lầu tui đâu có hay  Grin Grin Grin nhưng bà thấy nhà cửa sạch bon hông?? Ngày nào tui cũng quét nhà hết đó ( kể công ). THật ra tui định nấu một vài món ăn đặc biệt  dọn sẵn bên QHR để khi mọi người đi chơi về có thức ăn ngon ngay nhưng tui buồn tình quá nên nấu cũng không xong...so dzi so dzi  Cheesy Grin Grin

PTr

Back to top
« Last Edit: 21. Aug 2008 , 05:34 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #106 - 21. Aug 2008 , 05:42

BichDinh wrote on 21. Aug 2008 , 04:51:
Cả nhà quý mến,
Út lạc đà cũng đã về lại trường rồi đây ạ. Đi chơi vui quá, chỉ có buồn buồn chút xíu khi bị hai anh chị PH&Đ và TN&N ghẹo út là bị cô đơn thôi. Híc híc không thương út mà còn ghẹo nữa chớ. May mà hãm được không khóc đó nha mấy anh chị. Út lạc đà mà hóc thì sóng biển San Diego sẽ cao hơn thế này nữa nè nha:

...

Đậu Trắng  ơi,
Đúng là hình máy em chụp đẹp thật, nhìn như là poster vậy. Nhưng chắc cũng vì người chụp giỏi nữa  Wink
Ai bảo Đậu Trắng mà lại thiếu Nước Dừa thì phải hóc là đúng rồi  Wink

Quote:
Chị TL à ơi, sáng Chủ Nhật chị My đãi mấy chị em ăn ở Song Long và có dặn chia túi kẹo kéo cho chị nữa đó. Chị cho em xin địa chỉ để em gửi nha. Em ăn hết 8 viên kẹo kéo rồi, còn bao nhiêu em gửi hết cho chị đấy.

Kẹo kéo nè:

...

Út lạc đà đi làm một tí nha.

My tưởng em và T Lan sẽ gặp nhau sau đó, hoặc ở phi trường LAX, chứ không gặp thì em cứ giữ nhai dần, nếu em thích loại này. Tự nhiên viết đến đây lại nhớ đến câu thơ gì của ông Du Tử Lê có kẹo trong đó (.... Để khi buồn em cứ nhón ăn chơi ).
My nhớ hồi chị Anh Thư mang sang Canada và USA , ai ai cũng trầm trồ khen ngon nức nở. Sau đó My đi chợ thấy ở chỗ My có nhập cảng, thế là mỗi lần My sang Cali , quà của My là món này. Các Cô Mai, cô Thu và Cô Vân khi sang chơi Vancouver cũng mang về Cali đầy valise quà "made in Australia"  Grin

Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #107 - 21. Aug 2008 , 05:49

Chúc mừng đoàn tụ.
  LP mừng anh chị, bạn bè, em út " hồi quy cố quận... phường, xã, khu xóm..." bình an.
  Chúc mọi người " phục hồi sức khoẻ " nhanh chóng để làm bù công việc !( Ai bèo nhèo, P Tr sẽ...cho mượn...bàn ủi...) Tongue Tongue Tongue
  Thân ái,
   LP.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #108 - 21. Aug 2008 , 05:52

Quote:
Đậu Trắng  ơi,
Đúng là hình máy em chụp đẹp thật, nhìn như là poster vậy. Nhưng chắc cũng vì người chụp giỏi nữa  Wink
Ai bảo Đậu Trắng mà lại thiếu Nước Dừa thì phải hóc là đúng rồi  Wink

Chị My nói đúng , nhà mình có cô em Bích Định hát hay mà lại chụp hình đẹp nữa chứ  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #109 - 21. Aug 2008 , 05:55

LPHUONG wrote on 21. Aug 2008 , 05:49:
   Chúc mừng đoàn tụ.
 LP mừng anh chị, bạn bè, em út " hồi quy cố quận... phường, xã, khu xóm..." bình an.
 Chúc mọi người " phục hồi sức khoẻ " nhanh chóng để làm bù công việc !( Ai bèo nhèo, P Tr sẽ...cho mượn...bàn ủi...) Tongue Tongue Tongue
 Thân ái,
  LP.

Chi L Phương à , hy vọng ai bèo nhèo sẽ nghe được câu này... Smiley Wink Cheesy Grin Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #110 - 21. Aug 2008 , 05:58

5 Du khách, 5 Thành viên
Phuong_Tran, phantranthaphuong, anh_thu_Tran, CoiChay, Dang My

Em thật sự buồn ngủ quá mà thấy tiếc...không muốn đi ngủ.... Cheesy Grin Grin ( ham vui )

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #111 - 21. Aug 2008 , 06:20

Quote:
Hihi ăn không hết thì mình..to go (để dành cho mấy chị em của d/đ đó  Cheesy ) > Mỹ đi chơi vui không, có học thêm được nghề mới không???

hihi, đi chơi thì quá vui rồi, nhưng không học gì hết chị à  Cheesy
Em biẾt thân em rồi nên bi giờ thấy có món ngon là chỉ  khen và xực tì tì thôi chứ không dám hỏi han học hành gì nữa đâu  Undecided
Thí dụ như nếm thử thấy món cá kho tộ của chị Thu xứx sắc là em lặng lẽ thanh toán 4,5 khứa chứ nhưng không hề phỏng vấn chị Thu  Grin
Back to top
« Last Edit: 21. Aug 2008 , 06:22 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #112 - 21. Aug 2008 , 06:34

Quote:
Đậu Trắng  ơi,
Đúng là hình máy em chụp đẹp thật, nhìn như là poster vậy. Nhưng chắc cũng vì người chụp giỏi nữa  Wink
Ai bảo Đậu Trắng mà lại thiếu Nước Dừa thì phải hóc là đúng rồi  Wink

My tưởng em và T Lan sẽ gặp nhau sau đó, hoặc ở phi trường LAX, chứ không gặp thì em cứ giữ nhai dần, nếu em thích loại này. Tự nhiên viết đến đây lại nhớ đến câu thơ gì của ông Du Tử Lê có kẹo trong đó (.... Để khi buồn em cứ nhón ăn chơi ).
My nhớ hồi chị Anh Thư mang sang Canada và USA , ai ai cũng trầm trồ khen ngon nức nở. Sau đó My đi chợ thấy ở chỗ My có nhập cảng, thế là mỗi lần My sang Cali , quà của My là món này. Các Cô Mai, cô Thu và Cô Vân khi sang chơi Vancouver cũng mang về Cali đầy valise quà "made in Australia"  Grin

Hí hí , dạ, em cảm ơn chị Mỹ. Ngồi trong xe chia nhau, em đã ăn ngay 4 cái rồi.
Bây giờ tỉnh tâm nhớ lại, em nhớ mình cũng có quà nhiều lắm mà, sao về tới nhà chỉ có mỗi túi kẹo kéo để dành cho chị TL thôi. Huh
Em nhớ chị Anh Thư kêu em vào phòng đưa cho em một túi to nhiều gói quà nhỏ trong đó, dặn em món này món kia, và em nhớ trong đầu là em có 2 món của chị AT. Sau đó thì dành nhau quà sao đó rốt cuộc em có một món của chị AT à. Huh
Ô mai cô Thu làm cho em, mà sao em ra về cũng tay không à.  Huh Ngô thiệt nha. Smiley Em nhón được một miếng ô mai ở hộp của chị PH thì thấy ngon tuyệt.
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #113 - 21. Aug 2008 , 06:42

Phuong_Tran wrote on 21. Aug 2008 , 05:52:
Chị My nói đúng , nhà mình có cô em Bích Định hát hay mà lại chụp hình đẹp nữa chứ  Cheesy Grin Grin

PTr

Chị PTr ơi, nghe chị khen em phải cảm ơn chị nè. Em nghĩ chị hát hay mới đúng hơn đó ạ. Chị ở nhà giữ nhà hay quá. Chị LangPhuong nữa, hai chị chắc cũng mệt lắm rồi. Để em dọn thức ăn chị Mỹ đãi mang về cho cả nhà cùng "thưởng thức" nha:

Chả cá Thăng Long đây ạ :
...

...

Bún Suông đây ạ :
...

Và Hủ Tíu Cá :
...

Thêm rau sống ăn với bún và hủ tíu :
...

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #114 - 21. Aug 2008 , 06:46

Thưa thầy ạ,
Thầy khoẻ không ạ? Út lớn đi chơi về có món này hỏi đố thầy đây hí hí :

...

Đố thầy là quả gì đây?  Lá lá la la là lá la....
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #115 - 21. Aug 2008 , 06:51

Tuyet Lan wrote on 20. Aug 2008 , 08:50:
LP thân thương
Đi chơi mà nhớ LP và Dung nhiêù lắm đó  . Không biết mấy ngươì kia sao chứ TL thân đi ở nhờ nên không dám mượn ai computer để viết bài hết đó . Thiệt đấy .  TL có gởi lơì hỏi thăm của LP đến mọi ngươì. LP có biết hay không TL thật là đoảng , quên mang theo món qùa đặc biệt cho các bạn . TL sẽ gơỉ bưu điện đến các bạn  . LP ơi ., Lp thấy hình Đoà , Mỹ , TL , Đan,  T Anh , Kim Thoa chưa . Mong sẽ gặp LP kỳ tơí nhé  . Mấy chú mèo , Nô Nô của LP dễ thương ghê nơi . Thây ui, thầy đừng nhẫn tâm " làm món " Nô Nô , Thâỳ nhé . Thầy là ngươì "hiền  lương " cơ mà .

Tuyết Lan, Phuonghue thương,
 Cảm ơn TL vẫn nhớ đến P, D trong lúc đi chơi và cảm ơn L đã nhắn lời thăm của P đến các bạn...
 P thầm trách mọi người " vui cảnh lạ đường xa ", bây giờ hiểu cái khó của TL, của PH rồi, cho P xin lỗi việc trách vội vàng này, đừng giận P nha TL, PH. Cry  Cry  Wink
 Chúc TL, PH luôn vui, khoẻ mọi nơi, mọi lúc...
 Thân ái,
 LP.
Back to top
« Last Edit: 21. Aug 2008 , 07:02 by LPHUONG »  

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #116 - 21. Aug 2008 , 07:07

BichDinh wrote on 21. Aug 2008 , 06:46:
Thưa thầy ạ,
Thầy khoẻ không ạ? Út lớn đi chơi về có món này hỏi đố thầy đây hí hí :

...

Đố thầy là quả gì đây?  Lá lá la la là lá la....

Bich Định ơi,
  Mừng em về nhà. Chị biết trái gì rồi, nhưng em hỏi để Thầy trả lời...
  LP.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #117 - 21. Aug 2008 , 07:07

Quote:
Trời ơi, đọc lui mấy post thấy các nàng mang vòng nặng cả tay  Shocked Shocked. Nếu biết các nàng có nhiều quà như thế mình đã không gởi thêm, để dành mỗi ngày mang 1 màu  Grin Grin

Sư Tỷ QS à ơi
Tại sao laị như thế nhỉ. Chi thì..phải  có quà cho em út  chứ nị. Chúng em cảm ơn chi nhiều lắm lắm. Chị có thấy cái post My bỏ lên khi mà CN Tần giựt 1 cái rột cái vòng của chị cho My không để chụp hình không chi  . Vui quá chi ơi . Chị chưa thấy cái màn dành giựt quà của Đại Sư Tỷ AT đâu.  Bơỉ Đaị Sư Tỷ nói cứ tự tiện mà chọn -Thế là - 1-2-3 -chúng ta tha hồ dành giựt.
Chi Đ Đ ui , em sẽ không quên chuyến đi này đâu.
EM TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #118 - 21. Aug 2008 , 07:15

phuonghue wrote on 21. Aug 2008 , 04:53:
Bích Định ơi ,
Em về nhà có sao hông? Anh nước dừa có théc méc gì hông  Huh Tối qua chắc ngủ ngon tại vì có cái gối ôm quen thuộc rồi hén  Grin Grin Mai mốt có đi nữa phải kéo anh nước dừa theo đó hông rồi lại bị làm nhưn nữa bi giờ  Grin

Hi HiHi Noí đến cái vu gối ôm. 1 ky niệm không bao giờ wên được . Huệ ui,em về có mệt lắm không. Thế ngươi ta có cho em vé round trip không? Phaỉ ở lại phi trưởng , may mà có anh Đằng. Cho chi gơỉ lơì cám ơn anh Đằng. Hai anh rễ LVD quả thật dễ thương. Anh Đằng và anh Nam thật là vui và chiều bọn mỉnh hết cở. Cám ơn hai anh nhé , Huệ và Tuyết. 
Chi TL
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #119 - 21. Aug 2008 , 07:25

LPHUONG wrote on 21. Aug 2008 , 06:51:
   Tuyết Lan, PH thương,
 Cảm ơn TL vẫn nhớ đến P, D trong lúc đi chơi và cảm ơn L đã nhắn lời thăm của P đến các bạn...
 P thầm trách mọi người " vui cảnh lạ đường xa ", bây giờ hiểu cái khó của TL, của PH rồi, cho P xin lỗi việc trách vội vàng này, đừng giận P nha TL, PH. Cry  Cry  Wink
 Chúc TL, PH luôn vui, khoẻ mọi nơi, mọi lúc...
 Thân ái,
 LP.

hí hí, cũng đừng trách My nhen LPhưƠng  Wink My đi choi ít ngày mà bạn bè thân thích thì nhiều, không có đủ giờ chạy đi gặp nhau nữa đó. Tối về nhà thì lũ con nít nó ôm PC, rồi mình cũng lo tỉ tê với nhỏ em tới 1, 2,giờ sáng  Cheesy
My và bạn bè bên này chỉ mong L Phương sang đây chơi thôi đó Phương à  Wink
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 100
Send Topic In ra