Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - HOA GẤM NGÀY XƯA 6  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 100
Send Topic In ra
HOA GẤM NGÀY XƯA 6 (Read 87742 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: HOA GẤM NGÀY XƯA 6
Reply #120 - 21. Aug 2008 , 07:28

Tuyet Lan wrote on 21. Aug 2008 , 07:15:
Hi HiHi Noí đến cái vu gối ôm. 1 ky niệm không bao giờ wên được . Huệ ui,em về có mệt lắm không. Thế ngươi ta có cho em vé round trip không? Phaỉ ở lại phi trưởng , may mà có anh Đằng. Cho chi gơỉ lơì cám ơn anh Đằng. Hai anh rễ LVD quả thật dễ thương. Anh Đằng và anh Nam thật là vui và chiều bọn mỉnh hết cở. Cám ơn hai anh nhé , Huệ và Tuyết.  
Chi TL

T Lan ơi, cái màn đó nhìn rất tếu mà hồn nhiên dễ thương lắm. My bấm lia lịa mà về không có cái nào, không biết ở trong máy ai nữa mà qua nay chưa thấy đem ra  Huh
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #121 - 21. Aug 2008 , 07:33

Quote:
hihihi, My thấy trong album của Đoá có tấm chụp  Tứ Long Công Chúa ( một công chúa mắc coi nhà )  Grin  và người xây cung Hoa Gấm nè.  Wink My nhớ tấm này là do Tần nhắc  " chụp một tấm riêng của cung Hoa Gấm "   

http://i4.photobucket.com/albums/y130/Dangmy/HopmatLVDonhachiCan059.jpgt=1219272...

Hình này của HGNX, của Cesar phải  trả cho Cesar không thôi bị mấy CN la  Cheesy
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #122 - 21. Aug 2008 , 07:41

Quote:
T Lan ơi, cái màn đó nhìn rất tếu mà hồn nhiên dễ thương lắm. My bấm lia lịa mà về không có cái nào, không biết ở trong máy ai nữa mà qua nay chưa thấy đem ra  Huh

hông có trong máy của em , hôm đó có chị AT bấm thôi mà  Huh
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #123 - 21. Aug 2008 , 07:44

Phuong_Tran wrote on 21. Aug 2008 , 05:33:
Đây rồi , bị rơi rớt cái trang này rùi , tui với chị Lang Phương cứ lo " tám " về "sở thú "nên đâu có ai nhớ tới ăn uống đâu , tui thấy chị L Phương vô nhà tỉ tê tâm sự với tui , tui sợ không có ai chỉ buồn , chỉ thì sợ không có ai tui buồn nên mới ra cớ sự đó bà ơi....rồi nhà nó lên mấy tầng lầu tui đâu có hay  Grin Grin Grin nhưng bà thấy nhà cửa sạch bon hông?? Ngày nào tui cũng quét nhà hết đó ( kể công ). THật ra tui định nấu một vài món ăn đặc biệt  dọn sẵn bên QHR để khi mọi người đi chơi về có thức ăn ngon ngay nhưng tui buồn tình quá nên nấu cũng không xong...so dzi so dzi  Cheesy Grin Grin

PTr

Thì bà với chị LP ai nói làm chi , chỉ sợ nếu Út Lớn không dọn đồ ăn ra kịp là có sát sanh trong nhà rồi đó  Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #124 - 21. Aug 2008 , 07:47

BichDinh wrote on 21. Aug 2008 , 06:34:
Hí hí , dạ, em cảm ơn chị Mỹ. Ngồi trong xe chia nhau, em đã ăn ngay 4 cái rồi.
Bây giờ tỉnh tâm nhớ lại, em nhớ mình cũng có quà nhiều lắm mà, sao về tới nhà chỉ có mỗi túi kẹo kéo để dành cho chị TL thôi. Huh
Em nhớ chị Anh Thư kêu em vào phòng đưa cho em một túi to nhiều gói quà nhỏ trong đó, dặn em món này món kia, và em nhớ trong đầu là em có 2 món của chị AT. Sau đó thì dành nhau quà sao đó rốt cuộc em có một món của chị AT à. Huh
Ô mai cô Thu làm cho em, mà sao em ra về cũng tay không à.  Huh Ngô thiệt nha. Smiley Em nhón được một miếng ô mai ở hộp của chị PH thì thấy ngon tuyệt.

Ủa chứ ai chôm ô mai của B Đ dị cà  Huh Huh Hôm đó ở phi trường chị với anh Đ đói meo nên nhâm nhi hết hủ ô mai rồi , tụi mình phải hỏi cô Thu cách làm mới được đó  Cheesy
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #125 - 21. Aug 2008 , 07:48

BichDinh wrote on 21. Aug 2008 , 06:42:
Chị PTr ơi, nghe chị khen em phải cảm ơn chị nè. Em nghĩ chị hát hay mới đúng hơn đó ạ. Chị ở nhà giữ nhà hay quá. Chị LangPhuong nữa, hai chị chắc cũng mệt lắm rồi. Để em dọn thức ăn chị Mỹ đãi mang về cho cả nhà cùng "thưởng thức" nha:

Chả cá Thăng Long đây ạ :
...

...

Bún Suông đây ạ :
...

Và Hủ Tíu Cá :
...

Thêm rau sống ăn với bún và hủ tíu :
...

nhìn dĩa bún với chén mắm tôm hấp dẫn quá à  Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #126 - 21. Aug 2008 , 07:49

phuonghue wrote on 20. Aug 2008 , 08:12:
Dân cư của HGNX. PH tính đăng bên kia mà thôi rinh dìa nhà chưng  Grin Grin

chị AT với U Chẻ đẹp ơi là đẹp , chẻ ơi là chẻ mọi người ơi , làm đám CN nhà mình tủi thân quá đi  Sad Sad

HuỆ này khéo nói thiệt  Roll Eyes Mà My cũng thấy ngưỜi nào  ở ngoài cũng chẻ đẹp hơn coi trong hình thiệt , sao vậy nhỉ ? Oh, hay là máy chụp bi giờ tốt quá, highlight thêm quá rõ mấy đường rãnh, đưỜng hẻm trên mặt mình Grin

Quote:
...

Coi bàn tay của ai bứt bứt kìa  Huh cái này là ăn vụng có trình độ đó nha  Roll Eyes Roll Eyes

hahaha, tác phẩm của Huệ đó hả  Grin
My lại tưởng chỉ có Tần rình My chứ,
À Tần chụp được nhiều tấm My ăn bốc, ăn vụng lung tung nhưng chắc còn ém để black mail My hay sao mà chưa thấy mang ra bêu xấu  Grin
Back to top
« Last Edit: 21. Aug 2008 , 08:03 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #127 - 21. Aug 2008 , 07:52

LPHUONG wrote on 21. Aug 2008 , 06:51:
    Tuyết Lan, Phuonghue thương,
  Cảm ơn TL vẫn nhớ đến P, D trong lúc đi chơi và cảm ơn L đã nhắn lời thăm của P đến các bạn...
  P thầm trách mọi người " vui cảnh lạ đường xa ", bây giờ hiểu cái khó của TL, của PH rồi, cho P xin lỗi việc trách vội vàng này, đừng giận P nha TL, PH. Cry  Cry  Wink
  Chúc TL, PH luôn vui, khoẻ mọi nơi, mọi lúc...
  Thân ái,
  LP.

LP à ơi
Không sao đâu là không sao đâu. Những hôm đó quả thật
như My nói, hình như không có thì giờ để thở nữa đấy. LP thử tưởng  tượng , TL đi có 3 ngày , mà phải đi gặp bạn bè nhiều nơi.  Khi thì đi chơi vơí mấy CN (được có 1 buổi chiều ngày thứ Sáu chớ mấy ) , khi thi đi đến nhà chị Cấn , rồi đến nhà cô em Room mate hồỉ học ở VCU , và sáng thứ Chũ Nhật thì gặp lại những ngươì bạn VCU (78-80).  TL còn chưa dám gọi mấy đưá em và cô bạn thân ở Dược nưã đấy.
Về nhà mơí thấy thấm cái mệt.   Đã vậy vừa bước chân xuống phi trường là phải đi tiếp  len Pittsburgh cách nhà 5 tiếng 1/2 lái xe (đưa con gái lên trường học ) -về toí nhà là 111 giờ đêm .    
Cám ơn LP và Ptr đã giữ nhà giữ cừa nhé. Rất mong gặp được LP 1 ngày gần đây. Các bạn có gơỉ lơì hỏi thăm LP đấy .
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #128 - 21. Aug 2008 , 07:55

phuonghue wrote on 21. Aug 2008 , 07:47:
Ủa chứ ai chôm ô mai của B Đ dị cà  Huh Huh Hôm đó ở phi trường chị với anh Đ đói meo nên nhâm nhi hết hủ ô mai rồi , tụi mình phải hỏi cô Thu cách làm mới được đó  Cheesy

Còn của chi nữa. Cô nói chia đôi mờ. Hừm....
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #129 - 21. Aug 2008 , 08:56

Phuong_Tran wrote on 21. Aug 2008 , 05:33:
Đây rồi , bị rơi rớt cái trang này rùi , tui với chị Lang Phương cứ lo " tám " về "sở thú "nên đâu có ai nhớ tới ăn uống đâu , tui thấy chị L Phương vô nhà tỉ tê tâm sự với tui , tui sợ không có ai chỉ buồn , chỉ thì sợ không có ai tui buồn nên mới ra cớ sự đó bà ơi....rồi nhà nó lên mấy tầng lầu tui đâu có hay  Grin Grin Grin nhưng bà thấy nhà cửa sạch bon hông?? Ngày nào tui cũng quét nhà hết đó ( kể công ). THật ra tui định nấu một vài món ăn đặc biệt  dọn sẵn bên QHR để khi mọi người đi chơi về có thức ăn ngon ngay nhưng tui buồn tình quá nên nấu cũng không xong...so dzi so dzi  Cheesy Grin Grin

PTr

Phượng à.

Bây giờ cũng chưa muộn dó. Di chợ và bắt dầu nấu di....
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #130 - 21. Aug 2008 , 09:07

Quote:
hihi, đi chơi thì quá vui rồi, nhưng không học gì hết chị à  Cheesy
Em biẾt thân em rồi nên bi giờ thấy có món ngon là chỉ  khen và xực tì tì thôi chứ không dám hỏi han học hành gì nữa đâu  Undecided
Thí dụ như nếm thử thấy món cá kho tộ của chị Thu xứx sắc là em lặng lẽ thanh toán 4,5 khứa chứ nhưng không hề phỏng vấn chị Thu  Grin

Chị Mỹ à.

Chị nói dúng dó. Thấy ăn là ăn liền rồi mình mới hỏi cách làm sau... Cheesy. Có học mà.....vụ lộn valies dó chị Mỹ....

Mai mốt em kể chị nghe ,em di xuống lộn phi trường dó chị..
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #131 - 21. Aug 2008 , 09:10

HoaiNguyen wrote on 21. Aug 2008 , 09:07:
Chị Mỹ à.

Chị nói dúng dó. Thấy ăn là ăn liền rồi mình mới hỏi cách làm sau... Cheesy. Có học mà.....vụ lộn valies dó chị Mỹ....

Mai mốt em kể chị nghe ,em di xuống lộn phi trường dó chị..

Kể đi em. Chiện này coi bộ chí lí à nhen , Hoaì ui.
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #132 - 21. Aug 2008 , 09:17

phuonghue wrote on 21. Aug 2008 , 04:53:
Bích Định ơi ,
Em về nhà có sao hông? Anh nước dừa có théc méc gì hông  Huh Tối qua chắc ngủ ngon tại vì có cái gối ôm quen thuộc rồi hén  Grin Grin Mai mốt có đi nữa phải kéo anh nước dừa theo đó hông rồi lại bị làm nhưn nữa bi giờ  Grin

Hí hí... chị PH thương, em về nhà con Princess chạy quýnh quáng theo chân lên tận phòng ngủ. Mọi ngày nó không được phép vào nhưng hôm đó thật sự nó đã quên chị ạ. Anh nước dừa lo mừng em cũng quên khuấy để ý đến nó. Đến khi nó sủa đòi em vuốt mừng nó thì anh nước dừa mới biết đó. Thế là em phải chạy xuống nhà cho nó đi theo xuống mà thưởng cho một khoanh giò lụa. Em nói với anh nước dừa là chị nói với bé Bích Đào rằng chị giao trả em lại cho bé Bích Đào và nói "mấy hổm rày giữ Bích Định bắt mệt luôn." Anh nước dừa nói để hôm nào anh ấy đi NY cho anh Đằng trông lại, huề.  Grin
Anh chị phải ở lại phi trường, khổ thân. Em cũng bị chờ hơn hai tiếng ngoài phi trường. Nhưng chuyến đi chơi gặp nhau vui quá. Những lúc vui đùa quên cả tuổi tác và chồng con. Giống như chị TN, ra xe về mới hỏi :"Con của Tuyết đâu?"     Vui thật.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #133 - 21. Aug 2008 , 09:21

Quote:
HuỆ này khéo nói thiệt  Roll Eyes Mà My cũng thấy ngưỜi nào  ở ngoài cũng chẻ đẹp hơn coi trong hình thiệt , sao vậy nhỉ ? Oh, hay là máy chụp bi giờ tốt quá, highlight thêm quá rõ mấy đường rãnh, đưỜng hẻm trên mặt mình Grin

hahaha, tác phẩm của Huệ đó hả  Grin
My lại tưởng chỉ có Tần rình My chứ,
À Tần chụp được nhiều tấm My ăn bốc, ăn vụng lung tung nhưng chắc còn ém để black mail My hay sao mà chưa thấy mang ra bêu xấu  Grin

Ai biểu. Có ăn vụng  thì cũng phải coi chừng chứ My à ơi .
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #134 - 21. Aug 2008 , 09:24

LPHUONG wrote on 21. Aug 2008 , 07:07:
   Bich Định ơi,
  Mừng em về nhà. Chị biết trái gì rồi, nhưng em hỏi để Thầy trả lời...
  LP.

Thưa chị, chúng em đi chơi, nhắc đến cô Ngôn và có nhắc đến chị đó. Chị có bị hắt xì hơi không ạ? Quả này em nghĩ chị biết nên đã không dám đố chị. Cảm ơn chị, em về đến nơi đến chốn, em cũng mừng lắm chứ. Em có thói quen là  khi phi cơ cất cánh và khi đáp xuống đất là em làm dấu thập cảm ơn Đức Mẹ Maria ngay. Em thăm chị vui nha.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 100
Send Topic In ra