Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - HOA GẤM NGÀY XƯA 6  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 100
Send Topic In ra
HOA GẤM NGÀY XƯA 6 (Read 87761 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: HOA GẤM NGÀY XƯA 6
Reply #165 - 24. Aug 2008 , 07:28

Quote:
Chị ơi, vậy là chi và chi Đậu Đỏ đưỢc gặp nhau 3 ngày  o Las Vegas, làm em lại thấy ghen ghen rồi.  
Em chẳng gặp được chị Đậu Đỏ mà gặp chị có tí tẹo hà ,   Cry  

Không phải đâu ,chị và Đ Đ gặp nhau có một ngày thôi ,nhưng mà vui lắm và cũng phải mang ơn anh Dạ cưng vô cùng ,nếu không có anh DC thì chị cũng chả gặp được Đ Đ đó em à
Quote:
hihihi, em chụp cảnh dành quà đó chị. Vui quá đi. Em hí hửng quá chừng mà về tìm hình khg thấy. Té ra em chụp ở máy Tần. Vậy mà em réo hỏi Tần thì Tần im re làm em cứ tiếc hùi hụi  Roll Eyes

Đúng là những ảnh để đời em ha ,cũng may có em chup chứ không thôi làm gì có được ha em

Quote:
Em cám ơn quà chị cho em. Lần này em hư quá , chẳng mang quà cho Thày Cô, bè bạn gì được vì cái cổ tay không kéo đước valise nặng chị ơi.  Undecided

Chị cũng như các cô và các bạn và các em được gặp lại em là mừng vô cùng rồi em à.Cứ sợ mà em bị migrain không đi được thì thật là buồn đó em à.
 Em bị đau tay như vậy làm sao mà bưng quà cáp cho nổi vì em đi có một mình mà.Chị có ông Cố nai lưng bưng xách hộ mà em  Cheesy Cheesy Cheesy
 Chị Thúy Lan và anh Đàm rất ngạc nhiên khi thấy mấy chị em mình chi? quen biết nhau qua diễn đàn thôi mà sao như tất cả mấy chị em mình quen nhau như thuở nào vậy đó.Cám ơn các em vô cùng
Back to top
« Last Edit: 24. Aug 2008 , 07:28 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #166 - 24. Aug 2008 , 07:37

Quote:
Chị Anh Thư thương mến,
Sáng giờ em có vào d/d chứ, nhưng chỉ đọc thôi vì nói thiệt em đang oải quá chừng. Tội nghệp anh Ứng còn đang lụi hụi cắt cỏ ngoài vườn, mà em không phụ được  Tongue.
Mỹ à,
Hai chị em chỉ gặp nhau có buổi chiều và buổi tối thứ 6 thôi. Chị AT dược TổVegas đãi nên anh chị được "ăn theo" 1 chầu Buffet ở Paris và còn bonus 1 chầu Phở buổi sáng thứ 7 trước khi chia tay. Nghĩ đến việc sau khi lên xe, mỗi người lại về 1 nơi xa xăm, biết ngày gạp lại nhau nữa mà xốn xang trong lòng  Sad. Đúng là cách trở ngàn dậm.
Đối với các anh chị em ở Mỹ và cả Vancouver, chuyện gặp nhau còn trong tầm tay, còn chuyện đi Úc , nghe sao vời vợi...

Đậu Đỏ ơi ,bây giờ thì chị yên chí nhớn và đi chơi tiếp rồi.Vì chị không ở nhà của mình nên chị cũng ngại dùng điện thoại gọi cho các em lắm lắm dù là có rất nhiều chuyện muốn nói.
   Sè có dịp gặp nhau nữa mà em ,chị sẽ cố lết thân già xí xọn đi gặp các em nữa mà  Wink Wink
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #167 - 24. Aug 2008 , 07:44

anh_thu_Tran wrote on 24. Aug 2008 , 07:37:
  Đậu Đỏ ơi ,bây giờ thì chị yên chí nhớn và đi chơi tiếp rồi.Vì chị không ở nhà của mình nên chị cũng ngại dùng điện thoại gọi cho các em lắm lắm dù là có rất nhiều chuyện muốn nói.
  Sè có dịp gặp nhau nữa mà em ,chị sẽ cố lết thân già xí xọn đi gặp các em nữa mà  Wink Wink

Hihi chưa về đế'n Úc mà chị đã dám thốt lời hẹn kế, không sợ anh Mỹ kí đầu hay sao??? Em cũng cám ơn anh Mỹ vô cùng. Đàn anh rất dễn thương và chiều lòng ba vợ cưng, vượt đến bào ngàn dậm để đưa cô vợ về Mỹ gặp bạn bè. Cám Ơn cám ơn anh Mỹ nhiều lắm.
Dường như năm nay chi AT có gầy đi đó nha. Nhìn 2 bờ vai rất là mảnh khảnh, hèn chi thấy chị trẻ ra, anh U cứ chọc chị AT vừa đi sửa sắc đẹp  Tongue  Grin

Back to top
« Last Edit: 24. Aug 2008 , 07:45 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #168 - 24. Aug 2008 , 07:54

Quote:
Chị Anh Thư thương mến,
Sáng giờ em có vào d/d chứ, nhưng chỉ đọc thôi vì nói thiệt em đang oải quá chừng. Tội nghệp anh Ứng còn đang lụi hụi cắt cỏ ngoài vườn, mà em không phụ được  Tongue.
Mỹ à,
Hai chị em chỉ gặp nhau có buổi chiều và buổi tối thứ 6 thôi. Chị AT dược TổVegas đãi nên anh chị được "ăn theo" 1 chầu Buffet ở Paris và còn bonus 1 chầu Phở buổi sáng thứ 7 trước khi chia tay. Nghĩ đến việc sau khi lên xe, mỗi người lại về 1 nơi xa xăm, biết ngày nào gặp lại nhau nữa mà xốn xang trong lòng  Sad. Đúng là cách trở ngàn dậm.
Đối với các anh chị em ở Mỹ và cả Vancouver, chuyện gặp nhau còn trong tầm tay, còn chuyện đi Úc , nghe sao vời vợi...

Chị Đậu Đỏ ơi,

Đúng là lúc chia tay về nó oải gì đâu  Undecided
GiỐng như hôm em gặp mấy mấy CN, T Lan va Út Lớn chƯa kịp chuyện trò , lăng xăng được mấy tấm hình là thấy mấy nàng chào về rồi, làm em như người hụt mất cái gì vậy nên em ráng vớt vát "sáng mai gặp nhau đưỢc không?" Mà chị biết sao không? Em đã có hen đi coi việc in báo lúc 9am rồi. Sáng sớm hôm sau Thu Nga ( LVD78) , cháu dâu của em nhắc em mới hết hồn, phôn xin lỗi, dời hẹn đến trễ hơn.  Ham chơi quên cả công việc làm ăn luôn  Tongue Grin

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #169 - 24. Aug 2008 , 08:13

anh_thu_Tran wrote on 24. Aug 2008 , 07:37:
  Sè có dịp gặp nhau nữa mà em ,chị sẽ cố lết thân già xí xọn đi gặp các em nữa mà  Wink Wink

Chị AT ơi, hi vọng chuyến đi SD thăm ba mẹ nuôi kỳ này được vui vẻ, vì kỳ trước đi...hụt với các CN. Đã bảo mà trước khi đi không chịu bấm quẻ , hoặc hỏi ý kiến của...QS quạt mo  Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #170 - 24. Aug 2008 , 08:15

Quote:
Chị Đậu Đỏ ơi,

Đúng là lúc chia tay về nó oải gì đâu  Undecided
GiỐng như hôm em gặp mấy mấy CN, T Lan va Út Lớn chƯa kịp chuyện trò , lăng xăng được mấy tấm hình là thấy mấy nàng chào về rồi, làm em như người hụt mất cái gì vậy nên em ráng vớt vát "sáng mai gặp nhau đưỢc không?" Mà chị biết sao không? Em đã có hen đi coi việc in báo lúc 9am rồi. Sáng sớm hôm sau Thu Nga ( LVD78) , cháu dâu của em nhắc em mới hết hồn, phôn xin lỗi, dời hẹn đến trễ hơn.  Ham chơi quên cả công việc làm ăn luôn  Tongue Grin

Đ Đ đọc lịch trình đi đứng của Mỹ mà phát hết hồn  Tongue Tongue. Quên là chuyện bình thường, nhớ hết thì mới là lạ !!! Ủa mà sao 3 chị em mình lại đi vào CUng Hoa Gấm mà tâm tình đây? Không sợ bị rầy hả?

Back to top
« Last Edit: 24. Aug 2008 , 08:16 by Dau Do »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #171 - 24. Aug 2008 , 08:35

Quote:
Đ Đ đọc lịch trình đi đứng của Mỹ mà phát hết hồn  Tongue Tongue. Quên là chuyện bình thường, nhớ hết thì mới là lạ !!! Ủa mà sao 3 chị em mình lại đi vào CUng Hoa Gấm mà tâm tình đây? Không sợ bị rầy hả?

hí hí chứ bi giờ đi đâu  Cheesy
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #172 - 24. Aug 2008 , 10:31

Đại Sư Tỷ AT, Sư Tỷ QS Đ Đ, My 'bốc lủm -(hi hi hi -biêt danh mơí ah  ha -đừng giân tớ nhe ) , Út Lạc Đà , Các CN , các anh rễ LVD thân thương
Vừa  mới về nhà đọc mấy cái post của Đaị Sư tỷ, Sư Tỷ và My, thật là muốn ...... Không biết có lần nào nữa không nhỉ.   Chúc cả nhà luôn vui vẻ
TL

Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #173 - 24. Aug 2008 , 10:46

Chị Mỹ ơi.

Chị dọc tin nhắn riêng nhe.

HN
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #174 - 24. Aug 2008 , 12:23

anh_thu_Tran wrote on 24. Aug 2008 , 06:01:
  Chào mấy cô em ,chị đã an toàn về lại OC sau ba ngày tại Vegas.Chị đã gặp QS và phu quân tại đó.
  Lần này chị đi chơi được Bally đãi cho ăn ở suốt mấy ngày nên cũng vui chứ không phải thắp đèn cho họ đâu.

Nghe nói chị "dzô mánh" phải không?!! có vớt vát phần nào vé máy bay hay không?!! Hihi, để tụi em bớt áy náy ...  Roll Eyes Tongue Embarrassed

Quote:
 Thấy mấy cô em dành nhau quà của chị làm chị thấy vui ơi là vui.Đúng là không ghi tên từng cô em trong các gói quà nên mới có những tấm hình để đời như vậy chứ phải không?????? một chút quà nhỏ mà được vui như thế khó mà tìm thấy được trong lúc ai ai cũng gần hoặc trên năm bó cả rồi.
  Tiếc là cô em út Bích Định lại hụt quà của chị ha.....thật tội cho cô em của chị.

Già trẻ gì cũng ham quà hết chị ui!
Cuối cùng B Đ cũng có của chị quà mà, dành là dành chứ làm sao bỏ quên Út được...
(em nhớ món quà thứ 2 của chị là kẹo kéo mà tất cả tụi em đều hụt, nhưng hôm sau Mỹ có cho lại rồi )

PS: Chị thấy CN Bình Bát đâu cần phải dành mà cũng ôm mấy gói đó kìa... Wink Cheesy Grin

Quote:
Bây giờ thì chị phải cám ơn tất cả các em đã cho chị một ngày thật vui dù gặp nhau quá ngắn ngủi.

Em vẫn còn tiếc vì quá ngắn ngủi... Sad Undecided Lips Sealed
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #175 - 24. Aug 2008 , 12:34

Quote:
Đúng là lúc chia tay về nó oải gì đâu  Undecided
GiỐng như hôm em gặp mấy mấy CN, T Lan va Út Lớn chƯa kịp chuyện trò , lăng xăng được mấy tấm hình là thấy mấy nàng chào về rồi, làm em như người hụt mất cái gì vậy nên em ráng vớt vát "sáng mai gặp nhau đưỢc không?"

Hứ! Vậy chứ Mỹ qua trước đó cả tuần mà không chịu liên lạc gì hết còn nói nữa, mấy người có chức thường bận rộn lắm, đâu dám rủ rê ...

Đến hôm Chủ Nhật hẹn lại rước Mỹ, chạy gần đến nhà Mỹ rồi thì Mỹ nói ra quán đợi nên phải chạy lui lại, U Chẻ có uy quá nên nói là đàn em phải nghe theo răm rắp... Wink
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #176 - 24. Aug 2008 , 14:40

Phương Tần wrote on 24. Aug 2008 , 12:23:
PS: Chị thấy CN Bình Bát đâu cần phải dành mà cũng ôm mấy gói đó kìa... Wink Cheesy Grin

Ủa , sao tài vậy chị PH? Chắc chị có đọc câu thần chú : "Úm ba la xì bùa..., hô biến..." cho nên mấy gói quà tự động nhảy vô tay chạy hả??  Grin  Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #177 - 24. Aug 2008 , 15:03

Phương Tần wrote on 24. Aug 2008 , 12:34:
Hứ! Vậy chứ Mỹ qua trước đó cả tuần mà không chịu liên lạc gì hết còn nói nữa, mấy người có chức thường bận rộn lắm, đâu dám rủ rê ...

Đến hôm Chủ Nhật hẹn lại rước Mỹ, chạy gần đến nhà Mỹ rồi thì Mỹ nói ra quán đợi nên phải chạy lui lại, U Chẻ có uy quá nên nói là đàn em phải nghe theo răm rắp... Wink

Hứ , My có nghe quí vị nói gì đâu nên đâu có biết gì, chỉ  nghe Út Lớn nói từ lâu là thứ bảy mới qua Cali mà. Roll Eyes Bây giờ về rồi mới tiếc rẻ nên trách qua trách lại nhau ha  Undecided
hihi, My là thiên lôi mà Tần khg biết  sao.  Cheesy Hôm chủ nhật Thu Nga bảo My hỏi  địa chỉ khách sạn để Nga chở My đến thì My cũng nghe lời. My hỏi Huệ thì Huệ lại biểu để Huệ đến nhà,  My cũng nghe theo Huệ,cho địa chỉ liền  Cheesy. Nhưng chờ hoài thì Thu Nga lại nói "Cô ơi, khg đến khách sạn thì sao không hẹn ở tiệm là dễ tìm, chứ ở xa đến mà Cô cho đi tìm nhà không ra đâu" ,  My lại nghe lời phôn cho Huệ coi tới đâu, có phải đi lạc khộng,  mà Huệ khg nhấc phôn  thành ra My phải nhắn vô máy. My cứ  cuống lên sợ trễ vì nghe Huệ nói Bích Định có hẹn phải về sớm. Tưởng đâu có mấy chị em 9am đã mò ra tiệm ăn , mà khg ngờ thiên hạ đã ngồi đầy tiệm sớm ghê  Cheesy

Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #178 - 24. Aug 2008 , 15:23

Chị Mỹ à.

Em cám ơn chị nhé. Em sẽ liên lạc nếu có tin em sẽ cho chị biết...

Chị Mỹ à giờ em phải gọi chị bằng tên nào bây giờ?
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #179 - 24. Aug 2008 , 15:28

anh_thu_Tran wrote on 24. Aug 2008 , 06:01:
   Chào mấy cô em ,chị đã an toàn về lại OC sau ba ngày tại Vegas.Chị đã gặp QS và phu quân tại đó.
   Lần này chị đi chơi được Bally đãi cho ăn ở suốt mấy ngày nên cũng vui chứ không phải thắp đèn cho họ đâu.
   Thấy mấy cô em dành nhau quà của chị làm chị thấy vui ơi là vui.Đúng là không ghi tên từng cô em trong các gói quà nên mới có những tấm hình để đời như vậy chứ phải không?????? một chút quà nhỏ mà được vui như thế khó mà tìm thấy được trong lúc ai ai cũng gần hoặc trên năm bó cả rồi.
   Tiếc là cô em út Bích Định lại hụt quà của chị ha.....thật tội cho cô em của chị.
  Bây giờ thì chị phải cám ơn tất cả các em đã cho chị một ngày thật vui dù gặp nhau quá ngắn ngủi.
  Cám ơn anh Dạ Cưng thật nhiều đã chiều dzợ và không ngai đường xa để hai chị em tụi này được gặp nhau tại Vagas.
   Đậu Đỏ ơi ,hai ông bà về nhà bình an chứ? Sáng giờ chưa thấy em xuất hiên nên cũng hơi lo lo một chút. Quà của em tặng chị quá đẹp em à ,rất là vừa vặn.
   Một lần nữa cám ơn tất cả các em nhé

Chi AT , BĐ à ơi
Bây giờ em nhớ ra rùi, nhưng không biết có đúng không? Sao cái màn dành quà đó , quà của chị được phân chia đồng đều. Em nhớ là BĐ có để những món quà của BĐ trở lại cái túi mà chị dùng để  đựng quà ( cũng trong phòng đó) , rồi sau đó em không hiểu là BĐ có nhớ mang về khách sạn không.  Em cám ơn chi AT nhiều - mong được gặp lại chị 1 ngày nào đó -
EM TL
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 100
Send Topic In ra