Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - HOA GẤM NGÀY XƯA 6  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 100
Send Topic In ra
HOA GẤM NGÀY XƯA 6 (Read 88174 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: HOA GẤM NGÀY XƯA 6
Reply #540 - 11. Oct 2008 , 17:15

phuonghue wrote on 09. Oct 2008 , 12:30:
Hôm nay mời mọi người hút ốc len nước dừa trừ cơm nha , Út Lớn ơi , Chị bỏ nước dừa vô đây đừng buồn nhe  Grin Grin Phải làm cả thau bởi vì U Chẻ chỉ ăn từng thau thôi hà  Grin

...

Happy hút ốc  Grin Grin
Í quên , Hòa Cầm à , mời bà vô tham gia nghe ,hôm bữa nghe bà nói bà cầm cái bao đi vòng vòng chờ không có ai mới vô làm tui hồi hộp quá hà  Tongue Tongue Bà hông biết là nhà mình  có mấy con gâu gâu với 1 con bó-đi - gà rất là dữ dằn đó  Tongue Tongue Với lại ở đây lâu lâu cũng có mấy người hay đi vòng vòng rồi nhảy ra bất tử làm tụi tui đã yếu tim sẵn rồi  Tongue Angry Grin

Chời ơi, chị PH ơ, mấy chục năm rồi bây giờ em thấy lại ốc len xào dừa. Ui chao, nhìn ngon quá chị à. Chị mua ốc ở đâu? Mà sao chị biết nấu món này vậy? Hay quá. Vậy là mai mốt em lên chị sẽ có món này ăn hah? Nghĩ tới thôi đã thấy thèm rồi.
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #541 - 11. Oct 2008 , 17:21

Quote:
Oan oi ông địa  Tongue . Nhưng thôi đem tâm từ  rãi lòng thương đến mọi người Cheesy Cheesy Dg vác món nấm xào từ quán hàng rong lên chùa cho bà chị hay hờn nè  Roll Eyes Cheesy Cheesy

...

Chưa thấy món nấm xào này bao giờ, không biết ăn có ngon không? Sao chỉ có nấm thôi vậy thưa anh DG?
Út là đà
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #542 - 11. Oct 2008 , 17:21

phuonghue wrote on 09. Oct 2008 , 12:30:
Hôm nay mời mọi người hút ốc len nước dừa trừ cơm nha , Út Lớn ơi , Chị bỏ nước dừa vô đây đừng buồn nhe  Grin Grin Phải làm cả thau bởi vì U Chẻ chỉ ăn từng thau thôi hà  Grin

hihihi, My đọc rồi mà lo tối mắt nhìn thức ăn, hôm nay nhờ Út Lớn quote lại, My đọc lại mới thấy Huệ CN phải dọn thức ăn bằng thau vì My.  Cheesy Grin
Mà hay ghê nha , không biết Huệ rình ở đâu  mà biết My ăn bằng thau vậy cà.  Shocked Embarrassed Grin
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #543 - 11. Oct 2008 , 21:59

Dạ Lan  vẫn  còn  ở   VN

...

Cùng cả nhà  -hai tuần trước đây  tôi  đã  loan tin "bây giờ nàng  ở đâu "  về  cô Dạ Lan   người em gái hậu phương của các  Chiến sĩ  QLVNCH trước 1975  không biết  hiện giờ  ở đâu , nay  -theo nhà  văn Hoàng  hải Thuỷ  ở  Virginia  đã  liên lạc được với Dạ Lan .    Dạ Lan  hiện  ở  Dalak  và Sàigon  chuyên làm việc Từ Thiện  tuy  vậy  vẫn nhớ  đến  các bạn bè khắp nơi  .Nếu  duyên lành  thì  có thể  làm  một chuyến Úc Du  do một tờ  Tuần báo  mời  để gặp lại các Cựu Chiến sĩ  QLVNCH  .

Tấm hình trên  là  tấm Post Card  để  tặng các  anh chiến sĩ  QLVNCH trên  4 Vùng Chiến thuật  .  Do  nhiếp ảnh gia  Nguyễn Kỳ -  một  người chuyên chụp hình các  Nam -Nữ Ca sĩ  cũng như  tài tử  VN  .Tiệm chụp hình  trên đường Phan đình Phùng gần Chợ Vườn Chuối  .
Back to top
« Last Edit: 11. Oct 2008 , 23:00 by nguyen_toan »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #544 - 12. Oct 2008 , 01:19

nguyen_toan wrote on 11. Oct 2008 , 21:59:
Dạ Lan  vẫn  còn  ở   VN

...

Cùng cả nhà  -hai tuần trước đây  tôi  đã  loan tin "bây giờ nàng  ở đâu "  về  cô Dạ Lan   người em gái hậu phương của các  Chiến sĩ  QLVNCH trước 1975  không biết  hiện giờ  ở đâu , nay  -theo nhà  văn Hoàng  hải Thuỷ  ở  Virginia  đã  liên lạc được với Dạ Lan .    Dạ Lan  hiện  ở  Dalak  và Sàigon  chuyên làm việc Từ Thiện  tuy  vậy  vẫn nhớ  đến  các bạn bè khắp nơi  .Nếu  duyên lành  thì  có thể  làm  một chuyến Úc Du  do một tờ  Tuần báo  mời  để gặp lại các Cựu Chiến sĩ  QLVNCH  .

Tấm hình trên  là  tấm Post Card  để  tặng các  anh chiến sĩ  QLVNCH trên  4 Vùng Chiến thuật  .  Do  nhiếp ảnh gia  Nguyễn Kỳ -  một  người chuyên chụp hình các  Nam -Nữ Ca sĩ  cũng như  tài tử  VN  .Tiệm chụp hình  trên đường Phan đình Phùng gần Chợ Vườn Chuối  .

Hello anh Toàn,

Hồi đó không phải chỉ có các anh em trong quân đội mới "mê" giọng nói của Dạ Lan . Học sinh sinh viên cũng mê nữa. Tuy nhiên hồi đó tôi còn nhớ thấy một tấm hình của Dạ Lan có vẻ đấy đặn hơn cô này/tấm hình này ?

CC
Cheesy 
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #545 - 12. Oct 2008 , 03:34

BichDinh wrote on 11. Oct 2008 , 17:15:
Chời ơi, chị PH ơ, mấy chục năm rồi bây giờ em thấy lại ốc len xào dừa. Ui chao, nhìn ngon quá chị à. Chị mua ốc ở đâu? Mà sao chị biết nấu món này vậy? Hay quá. Vậy là mai mốt em lên chị sẽ có món này ăn hah? Nghĩ tới thôi đã thấy thèm rồi.

Út Lớn ơi ,
Ở NY chỉ có ốc đông lạnh thôi hà  Sad Sad Sad Cái này là hôm bữa chị về VN bà chị với cô em dâu đãi ốc 7 món mà chị đang sữa soạn lên đường về Quãng nên hông dám ăn nhiều , chỉ ăn 1 thau thôi , giờ nhìn lại tiếc quá hà  Sad Sad
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #546 - 12. Oct 2008 , 03:36

Quote:
...

Tâm Cảm

Anh đừng đến khi em đang quá vui
bởi phút ấy em là người hào phóng
em có thể cho anh những gì thiêng liêng nhất
để rồi ôm hận một đời...

lúc em buồn cũng đừng đến anh ơi
mọi cửa ngõ tâm tư khép mình trong câm lặng
thì cứ mặc, anh đừng nhìn lo lắng
phiền muộn nào rồi cũng sẽ nguôi đi

như bóng mây đổi sắc bất kỳ
anh đừng đến đợi ngày em yên tĩnh
dập dồn bước chân hút tầm ánh mắt
em vẫn em, xa lắc một khỏang trời

nhưng sẽ đến ngày có thể chẳng vì ai
em hóa mình trong bão mưa dữ dội
vắt cùng kiệt những giọt đời hoang dại
trắng tay rồi anh có tới cùng em ?

Lê Trúc Anh

...

Hoàng Hôn Biển

Chẳng phải giấc mơ nên em chỉ một mình
Hoang dại chiều biển cả
Có con sóng nào không chồm mình hôn đá
Đá sắc lắm mà
sao môi sóng không đau?

Bởi một mình nên em nghĩ về nhau
Hoa biển tím nhuốm chiều loang lổ
Cái sắc biếc cứ dại lên bão tố
Thuyền xa bờ nên cát hát đơn côi...

Năm tháng qua rồi
biển bờ êm trôi
Tiếc nuối giấc mơ thời mười tám
Cát lắng buồn - cát không còn bạn
Anh xa rồi nên em hoá bơ vơ

Bởi cát quá yêu nên mòn mỏi đợi chờ
Em hoá đá khóc cùng hoàng hôn biển
Giọt mồ hôi khắc khoải chiều nuối tiếc
Gạn máu hồng sóng lặng lại tim em.

Chẳng phải giấc mơ sao em cứ đi tìm?

Vân Anh
Back to top
« Last Edit: 13. Oct 2008 , 12:57 by phuonghue »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #547 - 12. Oct 2008 , 12:58

Quote:
Oan oi ông địa  Tongue . Nhưng thôi đem tâm từ  rãi lòng thương đến mọi người Cheesy Cheesy Dg vác món nấm xào từ quán hàng rong lên chùa cho bà chị hay hờn nè  Roll Eyes Cheesy Cheesy

...

dangiao à ơi
Nè , cho chị TL xin lỗi dangiao thât nhiều nhé. dangiao có biết ko -trong D/Đ này nếu 1 ngày ko vào là thiệt là hết biết vâỵ đó - phải  chạy marathon từ nhà này sang nhà khác nên chi đầu óc cứ lung tung lang tang cả lên -   Nhưng mà sao dangiao đã mang nấm lên chùa mà không  ở lại - để xào nấm cho bà chi "hay hờn " -hỉ.
Thôi mời dangiao , Tần CN va cả nhà dùng cơm chay vơí bà chi "hay dỗi hờn" này nhé. 

bì cuốn chay

...

cơm tấm bì chay

...

bún riêu chay

...

...

bà chị "hỗi hởn" riêng gơỉ dangiao nè

...

kem gởi đến dangiao và tần CN nhé

...

happy ăn chay trên chùa nhé

bà chị "hay dỗi hởn"  HicHic

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #548 - 14. Oct 2008 , 03:48

Phan_Hoa_Cam wrote on 11. Oct 2008 , 17:14:
Mỹ Dung thì nhớ, vì tụi này dã từng đi thi Đố vui để học chung mà. Thật sự mình không nhớ Tuyết Ngô, nếu có hình may ra mình sẽ nhớ. PH có liên lạc với MD không  , hồi còn ở VN sau 75 thỉnh thoảng có gặp MD ở bên DHSP, còn  mình lúc đó học bên Khoa Học  nên 2 đứa gặp nhau cũng dễ, Mới đóma` đã mấy chục năm rối còn gì  Huh Huh Huh

Hòa Cầm ơi,
Tui hông có l/l với ai , chỉ có trên D Đ gặp nhau thôi hà , mấy tháng trước MD có vào D Đ đó, bây giờ chắc bận nên không thấy xuất hiện nữa.Bà coi mấy trang đầu bên Ra Mắt Cả Nhà thì có Cô nàng MD nói chiện.  Hôm bữa Tuyết về VN có gặp , Bà coi hình bên mục Hình Ảnh / Hội Ngộ Saigon - Arizona đó. Hi hi , con trai Bà có chịu đặt đâu ngồi đó không vậy? Mấy đứa con tui thì 2 vợ chồng tui đầu hàng vô điều kiện bà ui  Angry Angry
Back to top
« Last Edit: 14. Oct 2008 , 03:59 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #549 - 14. Oct 2008 , 04:29

...

Sáng hôm nay được nghỉ một ngày sau những ngày dài làm việc thật là căng thẳng..Đi lang thang trên con đường vắng , chung quanh tôi những chiếc lá xanh xanh vàng vàng rơi nhè nhẹ theo từng cơn gió. Bầu không khí sáng nay thật là trong lành , trời xam xám và se se lạnh thật là dễ chịu...tự nhiên những nỗi muộn phiền lo lắng trong tôi chìm lắng xuống. Hít vào lồng ngực hương mùa Thu tinh khiết và nghe những lời hát mùa thu nhẹ nhàng bên tai , tôi cảm thấy như mình được truyền thêm năng lực để tiếp tục đối diện với cuộc sống , tôi cảm thấy cuộc đời vẫn còn những phút giây thật là huyền diệu...
Xin Cám Ơn Mùa Thu
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #550 - 14. Oct 2008 , 04:44

Quote:

...

Hoàng tử Chằng à, người ăn chay có được dùng rượu không dzị, vẫn biết là không biết thì không có tội, nhưng có chai rượu chình ình thế kia còn dấu đàng nào được, thôi HT chịu khó mang nấm xào dìa Cung xào cho các CN lớn nhỏ dùng đi nha Grin Grin.
Sẵn đây cũng hỏi nhỏ cô em TL là Đ Đ thấy mấy thức ăn chay của TL vừa đem ra có dùng cả hành tiêu tỏi ớt , Vẫn tưởng là ăn chay thì phải kiêng các thức này để cho tâm tư nó được trầm lặng chứ  Undecided  Tongue  Tongue

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #551 - 14. Oct 2008 , 04:44

phuonghue wrote on 12. Oct 2008 , 03:36:
...

Hoàng Hôn Biển

Chẳng phải giấc mơ nên em chỉ một mình
Hoang dại chiều biển cả
Có con sóng nào không chồm mình hôn đá
Đá sắc lắm mà
sao môi sóng không đau?

Bởi một mình nên em nghĩ về nhau
Hoa biển tím nhuốm chiều loang lổ
Cái sắc biếc cứ dại lên bão tố
Thuyền xa bờ nên cát hát đơn côi...

Năm tháng qua rồi
biển bờ êm trôi
Tiếc nuối giấc mơ thời mười tám
Cát lắng buồn - cát không còn bạn
Anh xa rồi nên em hoá bơ vơ

Bởi cát quá yêu nên mòn mỏi đợi chờ
Em hoá đá khóc cùng hoàng hôn biển
Giọt mồ hôi khắc khoải chiều nuối tiếc
Gạn máu hồng sóng lặng lại tim em.

Chẳng phải giấc mơ sao em cứ đi tìm?

Vân Anh

...

Trên Nỗi Tình Người 4

(hồn tôi đó lòng cỏ may phất phới
dật dờ trên sóng nước đắm trong sương. PBTD)

Mấy ngàn dặm hai khung trời cách biệt
em một phương
và ta ở một phương
trăng gió ở đây sao cũng dị thường
như khơi động nỗi niềm người viễn xứ
lỡ mai mốt em về qua xóm cũ
-ta lạc loài từ thuở dấy đao binh-
đường xưa em đi cô lẻ một mình
ôm khắc khoải thẩn thờ trong dư ảnh

Mưa bên ấy
chắc làm em thấm lạnh
gió Hạ buồn có làm tóc em bay
trời đất mênh mang sông bể vơi đầy
ai đếm được con nước ròng, nước lớn
thôi nhé em -
góp chi từng sợi nắng
nuối tiếc gì bụi khói đã trôi xa
nhớ nhung nào năm tháng chẳng phôi pha
mà chợt khóc –
chợt cười trong ảo mộng

Đốt lửa lên em –
đốt lửa lên em, hâm thêm rượu nóng
để mình say quên bão táp vô tình
sao mắt em buồn như giọt sương đêm
tìm bàn tay –
bàn tay chưa đủ ấm
biết về đâu ta nửa đời phiêu lãng
dấu u tình trong cổ mộ hoang vu
có còn chăng
bèo bọt với mây mù
và ủ ấp bóng người trong lặng lẽ

Sóng biển hởi -
xin vỗ về thật nhẹ
cát vàng ơi –
thôi xóa dấu hài hoa
sỏi đá nào dòng nước đã trôi qua
sao hiu hắt muộn phiền như rêu cỏ
gác chuông Bắc ta treo hồn trên đó
đợi em về hong tóc gọi đêm Thu
cho mưa nguồn giăng lá thắm sa mù
rồi em cất tiếng
ru ta ngàn kiếp.

Phan Bá Thụy Dương

Back to top
« Last Edit: 14. Oct 2008 , 04:54 by phuonghue »  

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #552 - 14. Oct 2008 , 06:01

phuonghue wrote on 05. Oct 2008 , 01:59:
Hứ  Angry Angry Angry

Ph ơi, bà Hứ chiện gì dzậy, hôm nay tui làm siêng mò xuống bếp làm bánh bò gửi wa bà nè, lâu lắm rồi ( hình như chục năm hơn  Tongue Tongue tui hỏng có siêng như dzậy  Sad    )

PS : bánh bò cỏn dang chờ nhồi bột, sau dó chờ ủ, rồi sau đó chờ hấp, sau đó nữa thì làm nước cốt dừa mè .... nên bà chịu khó chờ nheeee  Wink Cheesy
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: HOA GẤM NGÀY XƯA 6hihih
Reply #553 - 14. Oct 2008 , 06:08

phuonghue wrote on 14. Oct 2008 , 04:29:
...

Sáng hôm nay được nghỉ một ngày sau những ngày dài làm việc thật là căng thẳng..Đi lang thang trên con đường vắng , chung quanh tôi những chiếc lá xanh xanh vàng vàng rơi nhè nhẹ theo từng cơn gió. Bầu không khí sáng nay thật là trong lành , trời xam xám và se se lạnh thật là dễ chịu...tự nhiên những nỗi muộn phiền lo lắng trong tôi chìm lắng xuống. Hít vào lồng ngực hương mùa Thu tinh khiết và nghe những lời hát mùa thu nhẹ nhàng bên tai , tôi cảm thấy như mình được truyền thêm năng lực để tiếp tục đối diện với cuộc sống , tôi cảm thấy cuộc đời vẫn còn những phút giây thật là huyền diệu...
Xin Cám Ơn Mùa Thu

Ph,

sáng nay tui cũng freedom nhưng tui đang làm bánh bò đây nè, còn đi lang thang thì chiều nào tui cũng lang thang lòng vòng  hihih  Wink Smiley
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #554 - 14. Oct 2008 , 06:32

phuonghue wrote on 14. Oct 2008 , 04:29:
...

Xin Cám Ơn Mùa Thu

Chị PH thương,
Em cũng thấy hạnh phúc lây cái giây phút yên lành nhẹ nhàng chị đang được hưởng.  Cảm ơn chị đã chia xẻ làm em cũng bớt căng thẳng đôi chút. Hôm qua ngày lễ mà em cũng phải vào sở, hôm nay cũng như mọi ngày...  May có chị mang mùa thu vào sân trường cho đầu óc dạo quanh vài bước cũng đỡ ghiền.   Smiley
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 100
Send Topic In ra