Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - HOA GẤM NGÀY XƯA 6  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 36 37 38 39 40 ... 100
Send Topic In ra
HOA GẤM NGÀY XƯA 6 (Read 88156 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: HOA GẤM NGÀY XƯA 6
Reply #555 - 14. Oct 2008 , 06:35

timo wrote on 14. Oct 2008 , 06:01:
Ph ơi, bà Hứ chiện gì dzậy, hôm nay tui làm siêng mò xuống bếp làm bánh bò gửi wa bà nè, lâu lắm rồi ( hình như chục năm hơn  Tongue Tongue tui hỏng có siêng như dzậy  Sad    )

PS : bánh bò cỏn dang chờ nhồi bột, sau dó chờ ủ, rồi sau đó chờ hấp, sau đó nữa thì làm nước cốt dừa mè .... nên bà chịu khó chờ nheeee  Wink Cheesy

Hí hí chị TIMO làm bánh bò hở? Cho em xếp hàng chờ ăn bánh bò chị làm nha.
Út là đà
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #556 - 14. Oct 2008 , 07:30

BichDinh wrote on 14. Oct 2008 , 06:35:
Út là đà

TiMo ơi.

Bánh bò làm xong chưa? Tui dang xếp hàng sau Bích Dịnh dó bà , hổng biết kỳ này chị Cả " Hờn" của tụi mình dâu sao vắng tiếng quá....
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #557 - 14. Oct 2008 , 07:59

Ph ơi, bà Hứ chiện gì dzậy, hôm nay tui làm siêng mò xuống bếp làm bánh bò gửi wa bà nè, lâu lắm rồi ( hình như chục năm hơn  Tongue Tongue tui hỏng có siêng như dzậy  Sad    )

PS : bánh bò cỏn dang chờ nhồi bột, sau dó chờ ủ, rồi sau đó chờ hấp, sau đó nữa thì làm nước cốt dừa mè .... nên bà chịu khó chờ nheeee  Wink Cheesy

Timo à ,
Thấy bà làm siêng nên tui cũng chịu khó chờ để thưởng thức tài nghệ sau hơn chục năm hông xài của bà  Grin bi giờ chắc tui xuống bếp kím bánh bò của B Đ làm hôm bửa ăn đỡ , lẹ lên đó  Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #558 - 14. Oct 2008 , 08:09

timo wrote on 14. Oct 2008 , 06:08:
Ph,

sáng nay tui cũng freedom nhưng tui đang làm bánh bò đây nè, còn đi lang thang thì chiều nào tui cũng lang thang lòng vòng  hihih  Wink Smiley

Timo à ,
Hi hi , lúc này với tui freedom rất là hiếm hoi đó bà ui  Grin Sáng nay đi lòng vòng xong thì tui bớt xì- trét nên về nhà bỗng thèm xôi đậu xanh bèn đi nấu  Grin Cũng xin nói rõ là lúc tui cầm bao đậu xanh không nghỉ đến ai , không cười và cũng không nghiến răng trèo trẹo và trong tủ thì còn đủ  mọi thứ đậu trên đời  Cheesy Cheesy Mà không biết có phải vì tui vừa giặt đồ vừa nấu xôi lại vừa chơi com- pu -tơ không mà tối nay OX sẽ được ăn cháo nếp đậu xanh với dưa mắm  Roll Eyes Roll Eyes Ừ mà không biết cho ổng ăn cháo hay ăn chè hè  Roll Eyes Cái này bỏ nước dừa với đường vô cũng ngon lắm đây , thôi để tính sau.. cho nên bây giờ tui chỉ còn ngồi chờ bánh bò thôi timo ơi à  Cheesy Cheesy
Back to top
« Last Edit: 14. Oct 2008 , 08:10 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #559 - 14. Oct 2008 , 08:16

BichDinh wrote on 14. Oct 2008 , 06:32:
Chị PH thương,
Em cũng thấy hạnh phúc lây cái giây phút yên lành nhẹ nhàng chị đang được hưởng.  Cảm ơn chị đã chia xẻ làm em cũng bớt căng thẳng đôi chút. Hôm qua ngày lễ mà em cũng phải vào sở, hôm nay cũng như mọi ngày...  May có chị mang mùa thu vào sân trường cho đầu óc dạo quanh vài bước cũng đỡ ghiền.   Smiley

B Đ thương ,
Thôi tối nay về bắt anh nước dừa dắt đi dạo đi cho bớt căng thẳng  Cheesy hôm qua chị cũng không được nghỉ , sáng  nào nghe chuông đồng hồ reng là lại thở dài em ha  Sad Sad Thôi em qua bên kia suy ngẫm với timo cho đỡ nhức đầu kìa  Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #560 - 14. Oct 2008 , 08:32

HoaiNguyen wrote on 14. Oct 2008 , 07:30:
TiMo ơi.

Bánh bò làm xong chưa? Tui dang xếp hàng sau Bích Dịnh dó bà , hổng biết kỳ này chị Cả " Hờn" của tụi mình dâu sao vắng tiếng quá....

hihi TiMo ơi,
Cho My xếp sau lưng Út Lớn và Hoài nha  Wink
Mấy món bánh thì My chịu thua, chỉ chờ có ai làm thì ăn thôi  Cheesy
Chị Hờn đang di chợ hay sao chị Hờn ơi  Cheesy

TB : mới gọi thì đã thấy Hờn nhà ta đang online từ hồi nào rồi  Cheesy
Back to top
« Last Edit: 14. Oct 2008 , 08:45 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #561 - 14. Oct 2008 , 08:42

phuonghue wrote on 14. Oct 2008 , 08:09:
.... Mà không biết có phải vì tui vừa giặt đồ vừa nấu xôi lại vừa chơi com- pu -tơ không mà tối nay OX sẽ được ăn cháo nếp đậu xanh với dưa mắm  Roll Eyes Roll Eyes Ừ mà không biết cho ổng ăn cháo hay ăn chè hè  Roll Eyes Cái này bỏ nước dừa với đường vô cũng ngon lắm đây , thôi để tính sau.. cho nên bây giờ tui chỉ còn ngồi chờ bánh bò thôi timo ơi à  Cheesy Cheesy

hihihi, em có dưa mắm hả   Wink dưa mắm ăn cháo đậu xanh ngon phải biết.  Cheesy ngon hơn xôi đậu xanh, và hơn chè nước dừa ( để Đậu Trắng khỏi xót ruô.t )
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #562 - 14. Oct 2008 , 10:27

Quote:
Hoàng tử Chằng à, người ăn chay có được dùng rượu không dzị, vẫn biết là không biết thì không có tội, nhưng có chai rượu chình ình thế kia còn dấu đàng nào được, thôi HT chịu khó mang nấm xào dìa Cung xào cho các CN lớn nhỏ dùng đi nha Grin Grin.
Sẵn đây cũng hỏi nhỏ cô em TL là Đ Đ thấy mấy thức ăn chay của TL vừa đem ra có dùng cả hành tiêu tỏi ớt , Vẫn tưởng là ăn chay thì phải kiêng các thức này để cho tâm tư nó được trầm lặng chứ  Undecided  Tongue  Tongue

Chị Đậu ui
Vâỵ hở -em chả để ý - Thật ra -ăn chay thì ko ăn hành , tỏi, hương Cừ (em ko biết -loại naỳ -hình như chỉ có ở Ấn Độ) , hẹ, nén (??). và cũng không được ăn củ kiệu nưã ddó chị ạ. Có lý do để mình cữ -nhưng em ko tiện noí lên đây - Mí mí nè -để giúp cho mình thanh tịnh chuyện...
Hì Hì Hì.. Chị ơi. chắc tại Dg ko biết đó thôi -
Em
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #563 - 14. Oct 2008 , 10:31

phuonghue wrote on 14. Oct 2008 , 04:29:
...

Sáng hôm nay được nghỉ một ngày sau những ngày dài làm việc thật là căng thẳng..Đi lang thang trên con đường vắng , chung quanh tôi những chiếc lá xanh xanh vàng vàng rơi nhè nhẹ theo từng cơn gió. Bầu không khí sáng nay thật là trong lành , trời xam xám và se se lạnh thật là dễ chịu...tự nhiên những nỗi muộn phiền lo lắng trong tôi chìm lắng xuống. Hít vào lồng ngực hương mùa Thu tinh khiết và nghe những lời hát mùa thu nhẹ nhàng bên tai , tôi cảm thấy như mình được truyền thêm năng lực để tiếp tục đối diện với cuộc sống , tôi cảm thấy cuộc đời vẫn còn những phút giây thật là huyền diệu...
Xin Cám Ơn Mùa Thu

PH ơi
cám ơn em đã mang vào D/ Đ những hình ảnh đẹp của mùa Thu - nhưng  cho dù cảnh có đẹp mà sao lòng vẩn nao nao và chùng xuống 1 nỗi buồn ko tên nào đó -
Cám ơn Huệ nhiều
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #564 - 14. Oct 2008 , 10:35

Có còn phần chị Hờn naỳ ko hỉ.  Hic Hic -Lâu nay chả muốn làm bánh trái gì - chả hiểu tại sao- lười hay sao?????nên thèm vô cùng  - sao daọ naỳ mấy CN bỗng dưng mà siêng lạ lùng. Chắc là tại thấy Thầy 4 C siêng - nên cũng  siêng lây -
HA Ha Ha
Chị Cả Hay Hờn
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #565 - 14. Oct 2008 , 10:41

Quote:
hihi TiMo ơi,
Cho My xếp sau lưng Út Lớn và Hoài nha  Wink
Mấy món bánh thì My chịu thua, chỉ chờ có ai làm thì ăn thôi  Cheesy
Chị Hờn đang di chợ hay sao chị Hờn ơi  Cheesy

TB : mới gọi thì đã thấy Hờn nhà ta đang online từ hồi nào rồi  Cheesy

Này này , chớ có thấy ngươì ta bị ông em trai yêu quý  cho cái tên mỹ miều mả cứ kêu tên ngươì ta nhen - cô điệu hay bốc lũm . Mây bữa nay , chả hiểu bị bịnh gì , mà sao  "lươi huyền " quá đi My ui.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #566 - 14. Oct 2008 , 13:15

Tuyet Lan wrote on 14. Oct 2008 , 10:41:
Mây bữa nay , chả hiểu bị bịnh gì , mà sao  "lươi huyền " quá đi My ui.  

hihi, có phải cái mà Huệ goi là Đậu Đỏ's moment không?  Cheesy
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #567 - 14. Oct 2008 , 13:23

BichDinh wrote on 14. Oct 2008 , 06:35:
Út là đà

Quote:
TiMo ơi.

Quote:
Timo à ,
Thấy bà làm siêng nên tui cũng chịu khó chờ để thưởng thức tài nghệ sau hơn chục năm hông xài của bà   bi giờ chắc tui xuống bếp kím bánh bò của B Đ làm hôm bửa ăn đỡ , lẹ lên đó   

Quote:
hihi TiMo ơi, 
Cho My xếp sau lưng Út Lớn và Hoài nha 
Mấy món bánh thì My chịu thua, chỉ chờ có ai làm thì ăn thôi   
Chị Hờn đang di chợ hay sao chị Hờn ơi 

TB : mới gọi thì đã thấy Hờn nhà ta đang online từ hồi nào rồi   

Quote:
Có còn phần chị Hờn naỳ ko hỉ.  Hic Hic -Lâu nay chả muốn làm bánh trái gì - chả hiểu tại sao- lười hay sao?????nên thèm vô cùng  - sao daọ naỳ mấy CN bỗng dưng mà siêng lạ lùng. Chắc là tại thấy Thầy 4 C siêng - nên cũng  siêng lây - 
HA Ha Ha 
Chị Cả Hay Hờn

Chít rùi, thiệt là " thần khẩu hại xác phàm" mờ. Cả nhà ui TiMo chỉ có cái miệng hay "ăn quà như mỏ khoét " thôi ( chữ Cô Tố Nga hay rầy bọn Mò ngày xưa  Tongue Cheesy) chứ vào bếp thì dỡ tệ à nên ... nên... Mò chạy đây ( hihi Rùa mờ chạy hihi  Cheesy Cheesy)
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #568 - 14. Oct 2008 , 14:20

U Chẻ ơi à,
Nhân câu chiện Chị Cả Hay Hờn ( bi giờ nhà mình có CCHH để đối ví CCCC Wink Cheesy ) TiMo mới nhớ ra và hỏi U nè : ngày xưa học ở ĐHKH U có biết cô giáo tên Hờn không ? Mo ko nhớ Cô dạy ở khoa nào ! Cô ra đi năm 78 và hiện ở Canada.
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #569 - 14. Oct 2008 , 14:32

Tuyet Lan wrote on 14. Oct 2008 , 10:31:
PH ơi
cám ơn em đã mang vào D/ Đ những hình ảnh đẹp của mùa Thu - nhưng  cho dù cảnh có đẹp mà sao lòng vẩn nao nao và chùng xuống 1 nỗi buồn ko tên nào đó -
Cám ơn Huệ nhiều

Chị Cả Hờn,
Dị là " người buồn cảnh có dzui đâu bao giờ " hay " cảnh buồn  người có dzui đâu bao giờ" dzậy ??? Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 36 37 38 39 40 ... 100
Send Topic In ra