Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 71 72 73 74 75 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 319710 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Quán Thời Gian
Reply #1080 - 25. Nov 2009 , 19:20

Nga Lucia wrote on 21. Nov 2009 , 14:13:
Hello, hello (NgaLN bắt chước  cách giới thiệu củaThầy CC  Grin Grin Grin )
Cuối tuần rảnh rổi NgaLN xin mời Các Anh, các Chị và các bạn ghé Quán TG. NgaLN xin gửi 2 bài hát góp vui và thân chúc tất cả cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên người thân.

Nghe nhạc buồn để nhớ về kỷ niệm thuở xa xưa , bây giờ xin mời mọi người nghe nhạc êm vui :

Nga ui! Hai bài hát dễ thương lắm. Mấy chục năm rồi mà nghe giọng Nga vẫn trẻ thơ như ngày nào  votay votay
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1081 - 25. Nov 2009 , 21:22

Ý, có bài Nga vừa hát mà My xớn xác có biết đâu.  Embarrassed
My cứ có tật bấm vào chỗ coi bài mới nhất nên chỉ thấy chị Bảy Mộng Mơ ca cải lương. Bây giờ đọc Tần viết mới biết. Tongue

Nga ơi à, em hát thật dễ thương và tính em cũng dễ thương quá chừng.  thumbup votay flower40
Giọng Nga trong trẻo, tròn đầy, và ấm áp  openflow.gif

Back to top
« Last Edit: 25. Nov 2009 , 21:26 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1082 - 25. Nov 2009 , 21:41

Phuong_Tran wrote on 21. Nov 2009 , 21:56:
Nga Lucia ơi ời ,

Sáng chủ nhật ở đây tui vừa nghe bà hát vừa nhâm nhi ly cà phê thiệt là sung sướng không gì bằng , tui luôn luôn thích cái tính của bà muốn hát là hát à không cần ai yêu cầu ( nếu có ai... cản cũng...không được hehehheheh ) , tui rất hoan nghênh bà về điều này votay votay

Giọng của bà hát ngày càng điêu luyện và hay vô cùng , buồn nữa... ui da tui thì hông thích buồn... giọng bà cứ nghe man mác buồn làm sao đó  tui quen giọng hát buồn của bà rồi... làm bi giờ tui cũng thích nghe mấy bài buồn giống Tỉ Tần rồi đó....nên xin hát nữa đi hát nữa đi..... Cheesy Cheesy nhiều khi tui phãi tour lại mấy bài hát cũ của bà để nghe lại i da.... bửa nào bà hát mấy bài nào dzui dzui thử xem sao ha.....

Ptr dance3 dance3 emjumping1 emjumping1 singer singer

PTr

Phượng ới ời , cám ơn bà ủng hộ gà nhà hi hi.... Tui cũng muốn hát bài vui mà có hát thử nghe hỏng có lọt tai bà ơi  Grin Grin Grin.Có lẽ cuộc đời quá nhiều lên xuống , buồn nhiều hơn vui nên tui hay hát nhạc buồn. Tui lại có tật là bài nào tui thích thì tui mới hát được kha khá còn không thì eo ui dở tệ đó bà ơi  Tongue Tongue Tongue. Khi nào thì bà hát cho tui nghe đây? Tui rất thích giọng hát bà trong Bài Ca Ru của Thầy. Bài nhạc rất hay mà ca sỉ hát rất dể thương. Bà có thể nào hỏi Thầy cho tui xin nốt nhạc và lời không? Cám ơn bà trước.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1083 - 25. Nov 2009 , 21:47

CoiChay wrote on 24. Nov 2009 , 18:59:
Hello hello,

Cuối cùng rồi ai cũng phải nhận thấy, cô Lucia Nga xứng đáng được gọi là người hiền ở đây (ở đây tức là ở DĐ LVD). Mấy người hiền khác lâu ngày ở đâu sao không thấy lên tiếng ?

Cám ơn cô Lucia Nga với tấm chân tình qua hai bài hát nghe thật là dễ thương.  Cheesy Hy vọng cô Lucia Nga sớm trở lại với những nhạc phẩm khác.

Thân mến,
CC
Grin

NgaLN cám ơn Thầy đã khen NgaLN là người hiền  Grin Grin Grin.Ở D Đ LVD ai cũng hiền và dễ thương , đâu có ai dử đâu?
Back to top
« Last Edit: 25. Nov 2009 , 21:50 by Nga Lucia »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1084 - 25. Nov 2009 , 21:50

Đặng-Mỹ wrote on 25. Nov 2009 , 21:22:
Ý, có bài Nga vừa hát mà My xớn xác có biết đâu.  Embarrassed
My cứ có tật bấm vào chỗ coi bài mới nhất nên chỉ thấy chị Bảy Mộng Mơ ca cải lương. Bây giờ đọc Tần viết mới biết. Tongue

Nga ơi à, em hát thật dễ thương và tính em cũng dễ thương quá chừng.  thumbup votay flower40
Giọng Nga trong trẻo, tròn đầy, và ấm áp  openflow.gif

Chị My ơi , cám ơn Chị đã khen em. Em dễ thương thiệt hở? Wink Wink Wink
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1085 - 26. Nov 2009 , 01:43

Phương Tần wrote on 25. Nov 2009 , 19:13:
Ý là Thầy....đẹp chai hả  Undecided ???!!!

Chiện này phải hỏi Lang Phương và Phượng, những người hân hạnh được gặp gỡ (và ăn uống bánh nọ bánh kia...) cho ý kiến ý cò mới biết được dung nhan người Montreal  Cool  Cool

Thì...hỏi đi....

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1086 - 26. Nov 2009 , 01:59

Nga Lucia wrote on 25. Nov 2009 , 21:41:

Phượng ới ời , cám ơn bà ủng hộ gà nhà hi hi.... Tui cũng muốn hát bài vui mà có hát thử nghe hỏng có lọt tai bà ơi  Grin Grin Grin.Có lẽ cuộc đời quá nhiều lên xuống , buồn nhiều hơn vui nên tui hay hát nhạc buồn. Tui lại có tật là bài nào tui thích thì tui mới hát được kha khá còn không thì eo ui dở tệ đó bà ơi  Tongue Tongue Tongue. Khi nào thì bà hát cho tui nghe đây? Tui rất thích giọng hát bà trong Bài Ca Ru của Thầy. Bài nhạc rất hay mà ca sỉ hát rất dể thương. Bà có thể nào hỏi Thầy cho tui xin nốt nhạc và lời không? Cám ơn bà trước.

hehhehhehhe bà làm như chỉ có một mình cuộc đời bà là lên xuống... chọc bà chơi chứ theo tui giọng hát buồn hay vui là... do..Trời cho nên có sao thì cứ hưởng đi há , giọng buồn thì kiếm mấy bản nhạc buồn hát nghe nó mới " phê"  Cheesy Grin

Bà muốn có bản nhạc có nốt nhạc và lời không thôi hay là có thanh nhạc luôn? ( để bà nghe tập hát cho dễ đó ) , xin vui lòng cho biết email address trong tin nhắn riêng ha  Grin Cheesy

Quên nữa ,cám ơn bà cũng đã...ủng hộ gà nhà  emjumping1 emjumping1  tui có đang tập một bài hát khác của Thày nhưng bà phải vô QTG thường đi thì tui mới cho bà nghe... sớm hơn !!!! ( làm eo !!! ) rollingonthefloor rollingonthefloor

PTr
Back to top
« Last Edit: 26. Nov 2009 , 05:26 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1087 - 26. Nov 2009 , 05:07

CoiChay wrote on 24. Nov 2009 , 19:43:
hello chị DDMy và chị VDN,

Tôi vẫn luôn nghĩ rằng chị VDN là một nghệ sĩ chuyên nghiệp nhất là về ngành cải lương. Chi VDn có rất nhiều người ái mộ, trong đó có tôi và tôi đã có cơ hội được gặp chị tại Paris. Sự chân thành của chị trong lời nói tiếng cười đã là hai thứ để lại nhiều kỷ niệm nhất trong những bạn bè đã có dịp được tiếp với VDN.

Chị có một cái hình chụp ở Montreal có thể làm đổ nước nghiêng thành... Tôi có thể nào kết luận là cái gì dính líu tới Montreal cũng đẹp hết ?   Grin Grin Grin

CC
Grin

Còn ở Vancouver thì sao ta..... laugh12 rollingonthefloor dance3 emjumping1 emjumping1 emjumping1

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1088 - 26. Nov 2009 , 05:16

Nga Lucia wrote on 25. Nov 2009 , 21:47:
NgaLN cám ơn Thầy đã khen NgaLN là người hiền  Grin Grin Grin.Ở D Đ LVD ai cũng hiền và dễ thương , đâu có ai dử đâu?

Nga ơi , để tui tài lanh dịch cho nha :

Đối với Thày thí ở D Đ LVD này chỉ  có bà còn được xem là người hiền !!!!

Đối với bà ( và những người khác - dĩ nhiên ) thì ai cũng là người hiền và dễ thương hết !!!

yahooooo

PTr

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1089 - 26. Nov 2009 , 10:43

Phuong_Tran wrote on 26. Nov 2009 , 05:16:
Nga ơi , để tui tài lanh dịch cho nha :

Đối với Thày thí ở D Đ LVD này chỉ  có bà còn được xem là người hiền !!!!

yahooooo

PTr

Ui chao....sao hôm nay em lại ghẹo ( đối nghịch) với thầy  Roll Eyes chị thấy hơi lạ à nhe  Grin
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #1090 - 26. Nov 2009 , 12:46

CoiChay wrote on 24. Nov 2009 , 19:43:
hello chị DDMy và chị VDN,

Tôi vẫn luôn nghĩ rằng chị VDN là một nghệ sĩ chuyên nghiệp nhất là về ngành cải lương. Chi VDn có rất nhiều người ái mộ, trong đó có tôi và tôi đã có cơ hội được gặp chị tại Paris. Sự chân thành của chị trong lời nói tiếng cười đã là hai thứ để lại nhiều kỷ niệm nhất trong những bạn bè đã có dịp được tiếp với VDN.

Chị có một cái hình chụp ở Montreal có thể làm đổ nước nghiêng thành... Tôi có thể nào kết luận là cái gì dính líu tới Montreal cũng đẹp hết ?   Grin Grin Grin

CC
Grin

Chào anh CC,
Ghé đây thấy anh nói lén 7 Grin - Và còn khen 7 cái gì mà đổ nước nghiêng thùng dzậy anh ? Smiley
Vdn cũng có kỷ niệm đẹp lắm ở Montréal lắm đó.
Người đẹp ĐMỹ đã gặp 7 hồi hè rồi. Anh nói quá Mỹ đang cười mỉm chi đó á !
7 là nghệ sĩ "bất đắc dĩ"anh ơi ! Ngày ấy mới ra khỏi nước, chẳng có nghệ sĩ thứ thiệt nên 7 "nhảy" lên sân khấu múa tùm lum. Tình thiệt mà nói thật. Không ai hát, 7 hát, thiếu người viết, 7 viết, buồn quá làm thơ thẩn luôn. Ra hải ngoại mới được làm nghệ sởi đó ! "Thời thế tạo anh hùng" - Rồi "anh hùng tạo thời thế". Xong, Anh Hùng đứt dây tuột dốc xuống rớt hố luôn Grin . Smiley
Chúc anh & tất cả vui vẻ ngày Lễ Tạ Ơn trên xứ Hoa Kỳ.
7_vdn

Back to top

Niềm vui dâng tặng cho đời
Nỗi buồn gởi gió mây trời mang đi
http://vietduongnhan.blogspot.com/
http://www.viet.no/forum/viewforum.php?f=22

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #1091 - 26. Nov 2009 , 12:52

Đặng-Mỹ wrote on 23. Nov 2009 , 23:53:
hihi, chị Bảy Mộng Mơ ơi,

Chị thật là có lòng tốt quá votay

Chị chọn vai này rồi phải hoá trang thêm nút ruồi bự cho nhìn thật là xí xọn ha Grin

Chị ca cải lương không kém mấy cô đào nhà nghề đâu nha chị votay

Mỹ khen quá làm mũi 7 phình lên nổ bóc nè  Grin Smiley
Cái gì cũng "làm" đại - Học thì học đại, hát đại, viết đại ha ha  Grin Grin
Chúc Mỹ & tất cả vui vẻ mạnh khoẻ. Smiley
7_MM
Back to top

Niềm vui dâng tặng cho đời
Nỗi buồn gởi gió mây trời mang đi
http://vietduongnhan.blogspot.com/
http://www.viet.no/forum/viewforum.php?f=22

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1092 - 27. Nov 2009 , 04:36

Mytat wrote on 26. Nov 2009 , 10:43:
Ui chao....sao hôm nay em lại ghẹo ( đối nghịch) với thầy  Roll Eyes chị thấy hơi lạ à nhe  Grin

Chị ơi... có sao nói vậy mờ... biết nói khác đi đàng nào đây......bênh...hỏng được !!!!!! rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor emjumping1 emjumping1

PTr
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #1093 - 27. Nov 2009 , 06:54

Phuong_Tran wrote on 26. Nov 2009 , 05:07:
Còn ở Vancouver thì sao ta..... laugh12 rollingonthefloor dance3 emjumping1 emjumping1 emjumping1

PTr

Hê hê,

Vancouver chỉ cách Montreal chừng ba múi giờ nên cũng có nhiều hệ quả tốt đẹp !

CC
Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #1094 - 27. Nov 2009 , 06:59

Nga Lucia wrote on 25. Nov 2009 , 21:41:

Cô Nga Lucie muốn có nốt nhạc ? Cô muốn nốt nhạc rời còn mới chưa dùng hay nốt nhạc đã được dùng trong bài Bài Ca Ru ?  Cheesy

Nốt nhạc rời thì rất nhiều, có thể bỏ trong một túi gởi qua cho cô. Còn nốt nhạc được dùng trong bài BCR thì tôi sẽ gới một hai trang sang cô bằng email.  Cheesy

Thân mến,
CC
Grin
Back to top
« Last Edit: 27. Nov 2009 , 07:00 by CoiChay »  

IP Logged

Pages: 1 ... 71 72 73 74 75 ... 319
Send Topic In ra