Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 74 75 76 77 78 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 319671 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Quán Thời Gian
Reply #1125 - 05. Dec 2009 , 05:08

CoiChay wrote on 02. Dec 2009 , 08:07:
Hello hello,

Hôm nay có khuôn mặt quen thuộc trở lại sân trường,
nhân dịp này, chủ quán xin được hân hạnh
đón tiếp người bạn cũ bằng nhạc phẩm :

Lần cuối em đến thăm anh

line250
qua giọng hát truyền cảm của :

Mây Tím

Lần cuối em đến thăm anh

Xin click vào tựa đề bản nhạc để nghe

vuonhoa

Khi lá thu rơi ngoài ngõ
Và khi nắng theo mây vàng võ
Em đến thăm anh lần cuối
Em đến đem theo thiệp cưới
Và trao những lá thư ngày cũ
Từng cơn dĩ vãng ôi sao mịt mù
Làm day dứt bao muộn phiền

Chuyện ngày xưa nhớ không em
Chuyện xưa cũ khi tình còn mới
Ngày hai đứa bên bờ suối
Nhặt hoàng lan nên lời hẹn ước
Nụ cười thắm bên bờ nước

Em đến thăm anh lần cuối
Nụ cười ấy nay sao lạc lối
Xa xôi cuối trời
Em đến thăm lần cuối
Một lần khi đă buông xuôi
Em đến thăm lần cuối
Một lần cuối cùng rồi thôi
Em đến chẳng phải hò hẹn
Chuyện tình xưa thôi đành quên

Người hỡi
Thương nhớ biết bao giờ nguôi
Tháng năm chưa mờ xóa phôi phai
Những khi chiều xuống
Trong hoàng hôn
Trên biển vắng
Hương hoàng lan
Thương ngàn năm

ĐS

Bài này PTr thích nhất câu " Em đến chẳng phải hò hẹn " nghe buồn chết được  Cry Cry Cry

thanks.gif thanks.gif Thày đã sáng tác một bài hát rất hay và giọng ca truyền cảm của cô Mây Tím đã làm cho bài hát càng thêm hay  Smiley

PTr
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #1126 - 05. Dec 2009 , 09:51

Phuong_Tran wrote on 05. Dec 2009 , 05:08:
Bài này PTr thích nhất câu " Em đến chẳng phải hò hẹn " nghe buồn chết được  Cry Cry Cry

Bà có thấy là Thầy đặt nhạc (và thơ ) thất tình lúc nào nghe cũng thấm thía hay không? Chắc là kinh nghiệm đầy mình ha! Undecided  Cry
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1127 - 05. Dec 2009 , 20:40

Phương Tần wrote on 05. Dec 2009 , 09:51:
Bà có thấy là Thầy đặt nhạc (và thơ ) thất tình lúc nào nghe cũng thấm thía hay không? Chắc là kinh nghiệm đầy mình ha! Undecided  Cry

Tui nghĩ cũng phải bị thất tình nhiều nhiều lần trong đời thì hát bài hát của Thày mới hay hoặc là sẽ hay hơn  Cry Cry Cry Nghĩa là đúng như bà nói : Phải kinh nghiệm đầy mình !!!!! ahhahhahhah Cheesy Cheesy Cheesy

PTr
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1128 - 06. Dec 2009 , 10:58

Phuong_Tran wrote on 05. Dec 2009 , 20:40:
Tui nghĩ cũng phải bị thất tình nhiều nhiều lần trong đời thì hát bài hát của Thày mới hay hoặc là sẽ hay hơn  Cry Cry Cry Nghĩa là đúng như bà nói : Phải kinh nghiệm đầy mình !!!!! ahhahhahhah Cheesy Cheesy Cheesy

PTr

Phượng Trần ơi , bà nói ai thất tình dị? Bà nói bà hay bà nói tui? Cry Cry Cry Bà là CN LVD hát Bài Ca Ru của Thầy trước tiên mà lại hát rất dễ thương và dạt dào tình cảm. Vậy thì bà có thất tình giống tác giả hong? Tui đang tập bài của Thầy mờ sao nghe bà nói tui sợ bị lây bịnh thất tình quá đi Wink Cry Cry
Back to top

IP Logged

CuTuan56
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1129 - 06. Dec 2009 , 21:12

Mấy Chị ơi!
Không phải là thất tình nhiều lần mới hát hay được bài Hát này của Thầy CoiChay đâu, mà là do tình cảm của mình đặt vào bài hát khi hát lên từng câu từng chữ, nhất là thấm thía cái ý mà nhạc sỉ sáng tác đã để hết tâm hồn mình vào, như tôi cũng đã từng hát bài này ( tự tin là mình hát diễn cảm 100% ). Mời các chị thưỡng thức :
http://www.hathaykhongbanghayhat.org/node/2855
Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
Back to top
« Last Edit: 06. Dec 2009 , 21:20 by CuTuan56 »  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1130 - 06. Dec 2009 , 22:12

Nga Lucia wrote on 06. Dec 2009 , 10:58:
Phượng Trần ơi , bà nói ai thất tình dị? Bà nói bà hay bà nói tui? Cry Cry Cry Bà là CN LVD hát Bài Ca Ru của Thầy trước tiên mà lại hát rất dễ thương và dạt dào tình cảm. Vậy thì bà có thất tình giống tác giả hong? Tui đang tập bài của Thầy mờ sao nghe bà nói tui sợ bị lây bịnh thất tình quá đi Wink Cry Cry

He he coi vậy mà bà... nhát gan hơn tui.....nhung theo như bà nói thì bà chưa có bị thất tình ha...?????

Tui với Tần chỉ nói về bản " Em Đến Thăm Anh Lần Cuối " và vài bản thất tình " đặc biệt" của Thầy thôi chứ đâu phải bản nhạc nào của Thày cũng là...nhạc thất tình đâu... như anh Khả Tuấn hát bài Em Đến Thăm Anh Lần Cuối hay quá kìa

Bản Bài ca Ru là tui thích lắm cả về lời và về nhạc ( nói về một căp yêu nhau rồi xa nhau rồi được gặp lại kể lể bao nhiêu là chuyện nắng mưa trên trời dưới đất... nghe dễ thương hén.... một câu chuyện rất là đời thường nhưng Thày ổng kể lại bằng nhạc và lời rất là thơ nên bài hát hay là vậy... đó là theo si nghĩ của tui nha ) nếu tui hát được như bà nói chắc có lẽ tui cũng có thất tình đó mà...lâu hay là nhiều quá nên không nhớ nổi hi hi hi mà bị thất tình thì cũng đâu có sao hè...... càng vui chứ sao chứng tỏ còn yêu ai đó được , chỉ sợ trái tim không chịu yêu ai nữa để mà bị thất tình để hát nhạc Thày cho hay !!!!! Wink Wink Cheesy Grin

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1131 - 06. Dec 2009 , 22:24

CuTuan56 wrote on 06. Dec 2009 , 21:12:
Mấy Chị ơi!
Không phải là thất tình nhiều lần mới hát hay được bài Hát này của Thầy CoiChay đâu, mà là do tình cảm của mình đặt vào bài hát khi hát lên từng câu từng chữ, nhất là thấm thía cái ý mà nhạc sỉ sáng tác đã để hết tâm hồn mình vào, như tôi cũng đã từng hát bài này ( tự tin là mình hát diễn cảm 100% ). Mời các chị thưỡng thức :
Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

Anh Khả Tuấn hát bài Em Dến Thăm Anh Lần Cuối của Thày CC hay quá PTr nghe tới nghe lui mấy lần luôn giờ vừa nghe vừa viết những dòng này nè  Cheesy Grin rất diễn cảm ( phải công nhận !!!! ) votay votay thanks.gif thanks.gif

Còn bài nào nữa không anh Khả Tuấn???? Post lên cho mọi người nghe với...

PTr

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1132 - 06. Dec 2009 , 22:33

Phuong_Tran wrote on 06. Dec 2009 , 22:12:
He he coi vậy mà bà... nhát gan hơn tui.....nhung theo như bà nói thì bà chưa có bị thất tình ha...?????

Tui với Tần chỉ nói về bản " Em Đến Thăm Anh Lần Cuối " và vài bản thất tình " đặc biệt" của Thầy thôi chứ đâu phải bản nhạc nào của Thày cũng là...nhạc thất tình đâu... như anh Khả Tuấn hát bài Em Đến Thăm Anh Lần Cuối hay quá kìa

Bản Bài ca Ru là tui thích lắm cả về lời và về nhạc ( nói về một căp yêu nhau rồi xa nhau rồi được gặp lại kể lể bao nhiêu là chuyện nắng mưa trên trời dưới đất... nghe dễ thương hén.... một câu chuyện rất là đời thường nhưng Thày ổng kể lại bằng nhạc và lời rất là thơ nên bài hát hay là vậy... đó là theo si nghĩ của tui nha ) nếu tui hát được như bà nói chắc có lẽ tui cũng có thất tình đó mà...lâu hay là nhiều quá nên không nhớ nổi hi hi hi mà bị thất tình thì cũng đâu có sao hè...... càng vui chứ sao chứng tỏ còn yêu ai đó được , chỉ sợ trái tim không chịu yêu ai nữa để mà bị thất tình để hát nhạc Thày cho hay !!!!! Wink Wink Cheesy Grin

PTr

hihi, Phượng à, tội nghiệp Nga đang nằm dưỡng chân, đừng xúi Nga có 7 mối tình,  rủi bị rượt em có cõng chạy được không?  Shocked dance3
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1133 - 06. Dec 2009 , 22:35

Mấy Chị ơi!

My đồng ý là anh Khả Tuấn hát bài này diễn tả được 100%   votay thumbup openflow.gif
Mong anh cho cả nhà nghe thêm những bài khác  Smiley
Back to top
« Last Edit: 07. Dec 2009 , 09:00 by admin »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1134 - 07. Dec 2009 , 04:41

Đặng-Mỹ wrote on 06. Dec 2009 , 22:33:
hihi, Phượng à, tội nghiệp Nga đang nằm dưỡng chân, đừng xúi Nga có 7 mối tình,  rủi bị rượt em có cõng chạy được không?  Shocked dance3 

hí hí ai biết đâu nà , quên !!!!! Thôi bà cứ...nằm im đó vừa dưỡng chân vừa tập hát Bài ca Ru !!!!! Giọng ca của bà truyền cảm sẵn rồi , không lo !!!!!  rollingonthefloor laugh12 cheer Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

PTr
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #1135 - 07. Dec 2009 , 10:09

Đậu trắng vô đây và đang ngồi thưởng thức nhạc.
Hay hết xẩy.

...
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1136 - 07. Dec 2009 , 10:33

Mấy Chị ơi!

Hi  Tuấn ,
hôm nay trời lành lạnh sau cơn mưa...nghe bài nầy thật tuyệt vời.
Cám ơn em và thầy CC nhiều lắm nhé. Em nói đúng hát bài nhạc nào..diễn tả het^' tâm trạng vào bài hát , mới phê.
Thân ái chúc em , gd và cả nhà 1 tuần lể mới an vui.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1137 - 07. Dec 2009 , 11:54

Mấy Chị ơi!

thumbup thumbup thumbup Cám ơn Tuấn đã cho nghe bài hát hay, và 1 giọng ca diễn đạt 100%. Về QTG thường xuyên nghe Tuấn, đễ QTG được tấp nập và đông khách dù Ông Chủ Quán cứ lo ngủ ở góc quán (lời Thầy nói đó nghe )
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1138 - 07. Dec 2009 , 12:05

Phuong_Tran wrote on 07. Dec 2009 , 04:41:
hí hí ai biết đâu nà , quên !!!!! Thôi bà cứ...nằm im đó vừa dưỡng chân vừa tập hát Bài ca Ru !!!!! Giọng ca của bà truyền cảm sẵn rồi , không lo !!!!!  rollingonthefloor laugh12 cheer Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

PTr

Phượng ơi , Chị My nói đúng đó. Bà cõng tui hỏng có nỗi đâu  Grin vì chân tui bó băng nặng cả ký Grin Tui đang tập đây mà hỏng biết có xong không nữa  Sad
7 tình ai lại không có. Có điều hồi còn trẻ kìa, người mình thương thì hỏng chịu thương mình  Cry còn người mình hong thương thì lại thương mình  Undecided Có chán không. Thế nên mới 7 tình  Grin Còn bi giờ muốn 7 tình coi bộ hơi khó đó nghe  Wink Wink Wink
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1139 - 07. Dec 2009 , 14:51

Phương Tần wrote on 05. Dec 2009 , 09:51:

Phuong_Tran wrote on 05. Dec 2009 , 20:40:

PTr

Nga Lucia wrote on 06. Dec 2009 , 10:58:

Đây là thuốc tri bịnh thất  tình...

Bệnh yêu có đủ loại hình
Tương tư, đau khổ, thất tình, nhớ nhung…
Người ta cứ tưởng là khùng
Biếng ăn, lười ngủ, lạnh lùng, thờ ơ…
Áo quần xộc xệch, phất phơ
Nghiêng nghiêng, ngó ngó dáng chờ ai đây
Bơ phờ vô cảm ngây ngây
Hỏi gà, nói vịt càng ngày càng hâm
Suốt ngày miệng cứ lầm bầm
Gia đình đoán bị bệnh trầm cảm thôi
Bác sĩ đến khám tận nơi
Thuốc thì uống đủ mà rồi vẫn nguyên
Đến lúc mồm nói luyên thuyên
Ai ai cũng sợ bị điên mất rồi