Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 88 89 90 91 92 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 319034 times)
Nga Lucia
Gold Member

Re: Quán Thời Gian
Reply #1335 - 31. Dec 2009 , 04:42

CoiChay wrote on 30. Dec 2009 , 16:48:
Wow !

Cô Lucia vừa là người hiền vừa hát hay, chọn nhạc hay, có người dưng trong nhà làm Youtube vô cùng nghệ thuật.

Bài hát chắc chắn đã đem lại cho người nghe nhiều xúc động và kỷ niệm. Chân thành cảm tạ !

CC
Cheesy

Cám ơn Thầy đã quá khen. Hát cho vui thôi vì ở Germany lúc rảnh rổi chỉ biết ở nhà hát hò chứ không như ở VN hay ở Mỹ có nhiều người VN và có nhiều chỗ đễ đi chơi. Người Đức rất kỳ thị và sợ dân các nước khác bành trướng  , nên người VN bị phân phối khắp vùng chứ không được tập trung lại 1khu nào cả. Giáng sinh và Tết rất là buồn  Cry.Không có bạn bè , không có người thân  Cry vì cả gia đình  của NgaLN đều ở Cali   Cry.
Người làm Clip nhạc cho NgaLN không phải là người dưng mà là ông xã của NgaLN đó. Hôm hát Bài ca ru của Thầy , Nga LN có trả lời cho Thầy chắc là Thầy không có đọc. BÀI CA RU của Thầy rất được nhiều thính giả nghe và khen tặng đó. Ông xã của Nga LN là Fan của NgaLN  (chung tình chứ hong có 7 tình đó ) nên ổng làm Clip nhạc trên Youtube chỉ ngụ ý là đi tới đâu ổng cũng có thể mở Internet lên nghe tiếng của bà xã Cheesy Hay dở hong thành vấn đề   Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1336 - 31. Dec 2009 , 10:24

Nga Lucia wrote on 30. Dec 2009 , 12:07:
Hôm nay NgaLN xin mời tất cả ACE ghé QTG. Xin gởi đến QTG bài hát Chiều trên Phá Tam Giang của nhạc sỉ Trần Thiện Thanh. NgaLN xin đặc biệt tặng bài hát nầy cho những ACE có người yêu , phu quân hay đã từng là 1 trong những người trong quân đội chiến đấu cho tự do và hoà bình.Thân ái.
NgaLN xin chúc tất cả 1 năm mới an bình , hạnh phúc.  roses45

Nga ơi
Chi chúc Nga dễ thương và gia đình 1 năm mơí đầy hạnh phúc  nhé em - Em gái dễ thương quá và giong hát thì thôi miễn bàn. Tuyệt ...Tuyệt ...Hic hic... trong khi Chi chà có  tài vặt gì hết ...chỉ biết ngồi nghe em gái hát mà thôi và tặng bông- Thôi cũng còn hơn không hỉ em gái bên trời tây ..
...

...

...

CCHH
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1337 - 31. Dec 2009 , 11:01

Nga Lucia wrote on 30. Dec 2009 , 12:07:
Hôm nay NgaLN xin mời tất cả ACE ghé QTG. Xin gởi đến QTG bài hát Chiều trên Phá Tam Giang của nhạc sỉ Trần Thiện Thanh. NgaLN xin đặc biệt tặng bài hát nầy cho những ACE có người yêu , phu quân hay đã từng là 1 trong những người trong quân đội chiến đấu cho tự do và hoà bình.Thân ái.
NgaLN xin chúc tất cả 1 năm mới an bình , hạnh phúc.  roses45

Hi em,

Chị mang hoa đến tặng em , cám ơn em cho chị nghe lại bản nhạc này.

Chúc em và gia đình 1 năm mới nhiều sức khoẻ, phát tài và phát lộc.

...

Thân mến,
TM tulipvang

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1338 - 31. Dec 2009 , 22:38

Nga Lucia wrote on 31. Dec 2009 , 04:42:
Cám ơn Thầy đã quá khen. Hát cho vui thôi vì ở Germany lúc rảnh rổi chỉ biết ở nhà hát hò chứ không như ở VN hay ở Mỹ có nhiều người VN và có nhiều chỗ đễ đi chơi. Người Đức rất kỳ thị và sợ dân các nước khác bành trướng  , nên người VN bị phân phối khắp vùng chứ không được tập trung lại 1khu nào cả. Giáng sinh và Tết rất là buồn  Cry.Không có bạn bè , không có người thân  Cry vì cả gia đình  của NgaLN đều ở Cali   Cry.
Người làm Clip nhạc cho NgaLN không phải là người dưng mà là ông xã của NgaLN đó. Hôm hát Bài ca ru của Thầy , Nga LN có trả lời cho Thầy chắc là Thầy không có đọc. BÀI CA RU của Thầy rất được nhiều thính giả nghe và khen tặng đó. Ông xã của Nga LN là Fan của NgaLN  (chung tình chứ hong có 7 tình đó ) nên ổng làm Clip nhạc trên Youtube chỉ ngụ ý là đi tới đâu ổng cũng có thể mở Internet lên nghe tiếng của bà xã Cheesy Hay dở hong thành vấn đề   Grin Grin Grin

Chời ơi tui nghĩ Thày CC chọc bà đó mà  Grin Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

CuTuan56
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1339 - 01. Jan 2010 , 00:41

Cám ơn chị NgaLN đã cho các Anh chị Em thưỡng thức Nhạc Phẩm Chiều Trên phá Tam Giang với một videoclip rất nghệ thuật kết hợp với giọng hát trầm ấm của chị, tiếp tục dòng nhạc Trần Thiện Thanh Mời Các Anh Chị Em thưỡng Thức nhạc Phẩm Đám cưới Đầu Xuân với giọng hát Khả Tuấn :

Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1340 - 01. Jan 2010 , 04:52

Tuyet Lan wrote on 31. Dec 2009 , 10:24:
Nga ơi
Chi chúc Nga dễ thương và gia đình 1 năm mơí đầy hạnh phúc  nhé em - Em gái dễ thương quá và giong hát thì thôi miễn bàn. Tuyệt ...Tuyệt ...Hic hic... trong khi Chi chà có  tài vặt gì hết ...chỉ biết ngồi nghe em gái hát mà thôi và tặng bông- Thôi cũng còn hơn không hỉ em gái bên trời tây ..
...

...

...

CCHH

Em cám ơn Chị Tuyết Lan đã quá khen. Chị tài giỏi vô cùng mà lại nói không có tài gì làm em thêm mắc cở vô cùng đó. Chị đã gửi đến cho tụi em nghe những bài thơ hay , bài tiệc cho tụi em no nê lại hát vọng cổ cho tụi em nghe nữa. Hát tân nhạc thì dễ nhưng ca vọng cổ thì khó vô cùng , không phải ai cũng hát được. Hôm nào Chị tập 1 bài vọng cổ gửi lên QTG cho em và mọi người thưởng thức nghe Chị.Em chỉ có nghe được 1 lần Chị  hát lúc mình nói chuyện qua Skype. Em vổ tay trước đó nha  votay votay votay và vắt võng bên HGNX chờ Chị đó ( Em hỏng dám ở lâu bên QTG sợ bà chủ HGNX xỉ vả là đi hỏng nhớ về nhà  Cheesy )
Back to top
« Last Edit: 01. Jan 2010 , 04:53 by Nga Lucia »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1341 - 01. Jan 2010 , 04:56

Mytat wrote on 31. Dec 2009 , 11:01:

Hi em,

Chị mang hoa đến tặng em , cám ơn em cho chị nghe lại bản nhạc này.

Chúc em và gia đình 1 năm mới nhiều sức khoẻ, phát tài và phát lộc.

...

Thân mến,
TM tulipvang

Em cám ơn Chị đã khen. Em chúc Anh Chị và gia quyến 1 năm mới hạnh phúc , khoẻ mạnh và nhiều may mắn tốt đẹp.  flower40
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1342 - 01. Jan 2010 , 05:02

Phuong_Tran wrote on 31. Dec 2009 , 22:38:
Chời ơi tui nghĩ Thày CC chọc bà đó mà  Grin Grin Grin

PTr

Phượng ơi, thì ra là Thầy chọc tui mờ tui ngây thơ vô số tội nên đâu có biết  Wink mai mốt Thầy nói cái gì tui phải nhờ bà giải nghĩa cho tui mới được. Mờ tui có chiện nầy hỏi bà : tại sao ai cũng đặt tên cho Thầy là cái LU vậy? và tại sao Chị My của mình lại trồng khoai? Roll Eyes
Tui hong có bài nhạc Xuân nào hết bà ơi. Tết VN mình hình như là 14 tháng 2 ? Mình còn nhiều thì giờ , bà sắp xếp đi. Tui cũng rất muốn hát chung với bà lắm đó. Khả Tuấn vừa hát bài Đám cưới đầu Xuân hay quá kìa.
Back to top
« Last Edit: 01. Jan 2010 , 05:16 by Nga Lucia »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1343 - 01. Jan 2010 , 05:09

CuTuan56 wrote on 01. Jan 2010 , 00:41:
Cám ơn chị NgaLN đã cho các Anh chị Em thưỡng thức Nhạc Phẩm Chiều Trên phá Tam Giang với một videoclip rất nghệ thuật kết hợp với giọng hát trầm ấm của chị, tiếp tục dòng nhạc Trần Thiện Thanh Mời Các Anh Chị Em thưỡng Thức nhạc Phẩm Đám cưới Đầu Xuân với giọng hát Khả Tuấn :

votay votay votay thanks.gif thanks.gif thanks.gif
Tuấn hát càng ngày càng hay. Bài nhạc nầy rất hợp với giọng ca của Tuấn và đúng vào dịp năm mới.
NgaLN chúc Tuấn và gia đình 1 năm mới vui vẻ và nhiều may mắn tốt đẹp. Mong gặp Tuấn thường xuyên ở QTG vối những ca khúc hay.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1344 - 01. Jan 2010 , 19:50

CuTuan56 wrote on 01. Jan 2010 , 00:41:

votay votay thanks.gif thanks.gif thanks.gif
Anh Khả Tuấn ơi anh hát bài Đám Cưới Đầu Xuân hay quá xá... Cho PTr hát song ca với được hông?????  Cheesy Grin Grin

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1345 - 01. Jan 2010 , 19:56

Nga Lucia wrote on 01. Jan 2010 , 05:02:
Phượng ơi, thì ra là Thầy chọc tui mờ tui ngây thơ vô số tội nên đâu có biết  Wink mai mốt Thầy nói cái gì tui phải nhờ bà giải nghĩa cho tui mới được. Mờ tui có chiện nầy hỏi bà : tại sao ai cũng đặt tên cho Thầy là cái LU vậy? và tại sao Chị My của mình lại trồng khoai? Roll Eyes
Tui hong có bài nhạc Xuân nào hết bà ơi. Tết VN mình hình như là 14 tháng 2 ? Mình còn nhiều thì giờ , bà sắp xếp đi. Tui cũng rất muốn hát chung với bà lắm đó. Khả Tuấn vừa hát bài Đám cưới đầu Xuân hay quá kìa.

hi hi Nga ơi bà làm tui cười quá xá.... mai mốt tui là thư kỳ riêng cho bà chuyên nghề phiên dịch nha..

Sự tích cái LU và người trồng khoai tui lại viết bên GHHoa để tui qua bển rinh dìa đây cho bà nha

Tết mình tập hát chung bài Ly Rượu Mừng được hông? , bài này hát càng đông càng vui càng hay , hai đứa mình song ca bài chi??? bà si nghĩ đi... Grin Grin Grin bài Đón Xuân có được hông???

Tui cũng thích bài Gái Xuân hoặc là Mộng Chiều Xuân

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1346 - 01. Jan 2010 , 20:07

Nga Lucia wrote on 01. Jan 2010 , 05:02:

Phuong_Tran wrote on 18. Dec 2009 , 18:13:
Hello chị Tất My và em gái Jasmine ,

Đây chỉ là một trận đấu trí chơi chữ vui chơi thôi ,đây là một câu chuyện khá dài dòng vể những sự tích và... truyền thuyết , em  xin tóm gọn lại cho chị và Jasmine và mọi người khác hiểu - nếu ai muốn theo dõi trận chiến này vì theo em nghĩ vẫn còn tiếp tục dài dài chưa chấm dứt đâu !!!  Cheesy

Ngày còn đi học dưới mái trướng LVD  chị Đặng Mỹ được tặng cho cái tên là MyMap mặc dù lúc đó chị My không có mập chỉ tròn trịa hơn  chị My kia 1 chút thôi ( em quyết định không nói thẳng ra tên này , xin thông cảm nhưng chị và Jasmine có thể bỏ thêm dấu vào cho... dễ đọc )
lý do là vì lúc đó trong lớp  có 1 chị khác cũng tên Mỹ và đươc đặt tên là Mỹ Ròm để dễ phân biệt hai người cùng tên Mỹ thôi í mà  Grin Grin

Và Thày CC chắc là " tình cờ " đọc ké  mấy bài post của các chị trong Góc Trời Nhắc Nhở nên phát hiện ra cái nickname dễ thương này của chị My hồi xưa nên Thày thỉnh thoảng đem ra nói bóng nói gió chọc ghẹo chị My cho vui !!!!! nhưng Thày CC quên rằng chị MY cũng nghe nói xa nói gần rằng " bụng bự là bụng bia đang ở S G " trong bài em post về cuộc gặp gỡ với anh chị L Phương...  Wink Wink thế là trận chiến chơi chữ xãy ra....  dance3 dance3 emjumping1 emjumping1 Drinkinj Drinkinj

PTr

Nga ơi tui làm biếng kể lại nên tui rinh  bài này về đây cho bà đọc nè...  Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #1347 - 02. Jan 2010 , 00:50

Hello hello,

Bây giờ là những ngày đầu năm dương lich 2010.
Ở Nha Trang, mùa mưa hiện đã đi qua
nhưng âm hưởng những cơn mưa vừa qua vẫn còn đó.

Xin mời quí vị khán thính giả của Quán thời Gian cùng thưởng thức một nhạc phẩm mới 

Giọt mưa

Nhạc và lời : Đại Sân
Hòa Âm : Cao Ngọc Dung

line250

vuonhoa

...
Back to top
« Last Edit: 02. Jan 2010 , 00:52 by CoiChay »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #1348 - 02. Jan 2010 , 08:25

CoiChay wrote on 02. Jan 2010 , 00:50:
Hello hello,

Bây giờ là những ngày đầu năm dương lich 2010.
Ở Nha Trang, mùa mưa hiện đã đi qua
nhưng âm hưởng những cơn mưa vừa qua vẫn còn đó.

Mưa ở trong lòng Thầy phải không?!!
Cry  Cry  Cry  Cry  Cry

...

thanks.gif  votay  votay  votay  thanks.gif 

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1349 - 02. Jan 2010 , 12:04

Nga Lucia wrote on 01. Jan 2010 , 04:52:
Em cám ơn Chị Tuyết Lan đã quá khen. Chị tài giỏi vô cùng mà lại nói không có tài gì làm em thêm mắc cở vô cùng đó. Chị đã gửi đến cho tụi em nghe những bài thơ hay , bài tiệc cho tụi em no nê lại hát vọng cổ cho tụi em nghe nữa. Hát tân nhạc thì dễ nhưng ca vọng cổ thì khó vô cùng , không phải ai cũng hát được. Hôm nào Chị tập 1 bài vọng cổ gửi lên QTG cho em và mọi người thưởng thức nghe Chị.Em chỉ có nghe được 1 lần Chị  hát lúc mình nói chuyện qua Skype. Em vổ tay trước đó nha  votay votay votay và vắt võng bên HGNX chờ Chị đó ( Em hỏng dám ở lâu bên QTG sợ bà chủ HGNX xỉ vả là đi hỏng nhớ về nhà  Cheesy )

Nga ơi
Chi mà hát chắc chi QS sẻ làm đon kiện chi đó - vì chả ai sẽ thèm ghé D/Đ của mình nữa đó em ơi. Cho chi xin 2 chữ bình an.....hihihi
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 88 89 90 91 92 ... 319
Send Topic In ra