Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 94 95 96 97 98 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 319362 times)
Nga Lucia
Gold Member

Re: Quán Thời Gian
Reply #1425 - 30. Jan 2010 , 11:32

Phương Tần wrote on 29. Jan 2010 , 18:34:
Hi hi hi!!! Nghe vậy mà không phải vậy đâu nghen...
Không trả lời đúng thì đành đem cất lại thôi...  Wink

Tần ơi , phải giọng ngâm của Chị Mỹ không?
Ủa sao hình mới của Tần lạ quá. Nga nhìn tưởng là PhTr đó.
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #1426 - 30. Jan 2010 , 13:50

Nga Lucia wrote on 30. Jan 2010 , 11:32:

Trúng...1/3  votay

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1427 - 30. Jan 2010 , 23:03

Phương Tần wrote on 28. Jan 2010 , 22:12:
Hổng đoán ra thì tui cất vô kho lại  Roll Eyes

Tui mới nghe đoán ngay ra giọng chị My , nhưng giọng miền Nam thì tui không đoán ra giọng của ai  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes không post thêm nữa thì thôi chứ cầt vô mần chi !!!! tui chạy theo lấy ra đó  Grin Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1428 - 30. Jan 2010 , 23:09

Nga Lucia wrote on 30. Jan 2010 , 11:32:
Ủa sao hình mới của Tần lạ quá. Nga nhìn tưởng là PhTr đó.

Trời đất !!!! Tui đâu có quậy dữ vậy !!!! Tui quậy 1 Tần quậy tới 10 !!!! ( Tại mọi người không biết đó thôi  Grin Grin nói lén )

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1429 - 30. Jan 2010 , 23:25

CoiChay wrote on 29. Jan 2010 , 16:52:
Nghe rồi, còn ai trồng khoai đất này nữa ?

Nhưng mà nói nè ! Đã được thưởng thức người trồng khoai ngâm thơ trong một dịp khác rồi ! Thật không uổng công chờ đợi ! Nhưng mà cô PT nếu có bao nhiêu xin cứ post lên nhé !

CC
Grin

Phương Tần wrote on 29. Jan 2010 , 18:34:
Hi hi hi!!! Nghe vậy mà không phải vậy đâu nghen...
Không trả lời đúng thì đành đem cất lại thôi...  Wink

Mấy bữa nay hên hay xui hỏng biết mà tui bị đố "goài ", bửa hổm bị Mỹ đố hình chị Hoàng Nga , tìm muốn rớt con mắt luôn mới trúng !!!!  Cheesy Grin

Bi giờ lại bị bạn không hiền đố xem giọng ngâm thơ của ai !!!! Nghe muốn ù lổ tai luôn thì biết có 3 giọng , đầu tiên là giọng chị My , kế đến là một giọng nửa Nam nửa Bắc  thì ban đâu nghĩ là Tuyết Ngô nhưng sau đó nghe " trọ trẹ " quá thì nghi là MC Phương Tần nhà này ( không có " chửi " tui à nghe ) hỏng biết đúng hông nữa à , còn giọng thứ 3 là ai thì không cho nghe tiếng nên không đoán được... mà thôi đừng đố " em " nữa nghe "  chị "P Tần ( năn nỉ )

Ban AVT thì phải có 3 giọng Nam Trung Bắc , chị My à em đoán được  2 giọng rồi ( Bắc và Nam) thì cũng OK rồi chứ.....  Cheesy Grin cho nghe có nhiêu đó thôi mờ.... đòi hỏi phải nói trúng hết đâu có được ( bực mình !!!! ) Grin Cheesy

PTr
Back to top
« Last Edit: 31. Jan 2010 , 00:00 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1430 - 30. Jan 2010 , 23:53

Phương Tần wrote on 28. Jan 2010 , 21:53:
Nè nè Ph hàng hai à, để cho ông Chủ Quán đặt mua hoa chứ mắc mớ gì mà bắt mọi người mua hoa đem dzô chứ  Shocked

Ngộ ghê, ngày SN Quán còn xa lắc xa lơ đã lo náo loạn lên rồi, còn SN của tui thì tới ngày cả Thầy lẫn trò đều không thèm đếm xỉa tới...  Cry

Nhưng mà để chứng tỏ tui là người "rộng rãi", tui đem quà vô sớm nè

Suy nghĩ lại, gộng gãi dzừa dừa thôi, nên chỉ post 1 khúc, đố 2 Thầy Trò đoán được ai hát thì mới...tặng hết  Wink  Grin

Mại dzô! Mại dzô!!! Đoán thử coi ban AVT nào đây... Cool  Cool  Cool

Só dzì bạn không hiền vì tui đã quên ngày sinh nhật của bà !!!! Mai mốt tui hứa tui sẽ không thèm nhớ điều gì quá... xa , bên đây ( VN ) tui có 1 người bạn chơi đã lâu rồi , bạn không làm SN nhưng tui nhớ ngày , sinh nhật bạn là ngày 7 tháng giêng , ngày 1 tây thì tui nhớ , lòng dặn lòng là phải nhớ để gửi tin nhắn chúc mừng , mà mãi đến 24 hay 25 tây gì đó tui mới nhớ ra  Roll Eyes Roll Eyes vội vã gửi tin nhắn , bạn trả lời vầy nè :"  Dữ hôn giờ này mới nhớ !!!! Dù sao cũng cám ơn vì đã không quên "

Nên tui đã " sợ " quên nữa  lật đật chạy vào trang Chúc Mừng xem tháng  2 này gồm sinh nhật của ai và ai ,( mà bây giờ tui cũng quên tên rồi chỉ nhớ là tháng 2 có SN của 2 người )   sau đó tình cờ xem Mục Luc nằm ở trang 1 để tìm vài bài hát trong QTG tui mới nhìn thấy bài post của Thày CC khai trương Quán Thời Gian vào ngày 9 tháng 2 nên mới " xí xọn " đề nghị làm sinh nhật Quán đó chứ , tui nói liền để mọi người nhớ phụ , chứ tui để âm thầm tới ngày đó mới chúc mừng là thế nào cũng quên nữa ( tui biết bịnh của tui mà  Cheesy Grin) đúng ngày SN của bà tui lại busy không online cả ngày luôn tới trưa ngày hôm sau mới vào được D Đ thì ôi thôi mọi người đã xơi hết thức ăn bánh trái rồi ( bị dủa thê thảm mà cũng còn tham ăn !!!!)

Thôi bạn không hiền đừng giận tui nữa nghe ( năm sau bà nhớ nhắc tui.... còn hỏng ấy để tui giao nhỏ Choè cái job nhắc tuồng cho tui !!! ) và cũng khoan lặn đã  , ăn sinh nhật Quán xong rồi hãy lặn ( tui lặn theo luôn , mới mua cái bình hơi nè )

PTr                   
Back to top
« Last Edit: 31. Jan 2010 , 00:01 by Phuong_Tran »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #1431 - 31. Jan 2010 , 10:09

Phương Tần wrote on 30. Jan 2010 , 13:50:
Trúng...1/3  votay

OK, như vậy thì tôi đúng ! Bởi vì chỉ nghe phần đầu, đoán và trả lời ngay nên không nghe hai phần sau.

Đoán đúng DDMyx ngâm thơ là giỏi rồi ! Tôi tự cho tôi lời khen !

CC
Grin Grin Grin 
Back to top
« Last Edit: 31. Jan 2010 , 16:55 by CoiChay »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1432 - 31. Jan 2010 , 11:44

Thầy ơi , đã đặt hoa cho SN quán TG chưa? Thầy là chủ quán mờ.Phượng Tr. đang chạy tới chạy lui bên GHH của Chị Emwhy đễ mua hoa kìa. Thầy phải lên tiếng nhờ chị Tuyết Lan nấu vài món đãi khách ghé quán nữa chứ.Nhanh quá, mới đây mà  QTG đã tròn 1 tuổi.Thầy có sáng tác nào mới đễ kỷ niệm không?
Hôm nay NgaLN xin mời Các ACE nghe 1 bài hát xưa , thâu cách đây hơn 20 năm : Cuối cùng cho 1 tình yêu của Trịnh Công Sơn. Thân chúc tất cả 1 ngày chủ nhật đẹp.

Back to top
« Last Edit: 31. Jan 2010 , 11:47 by Nga Lucia »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #1433 - 31. Jan 2010 , 15:30

Nga Lucia wrote on 31. Jan 2010 , 11:44:
Thầy ơi , đã đặt hoa cho SN quán TG chưa? Thầy là chủ quán mờ.Phượng Tr. đang chạy tới chạy lui bên GHH của Chị Emwhy đễ mua hoa kìa. Thầy phải lên tiếng nhờ chị Tuyết Lan nấu vài món đãi khách ghé quán nữa chứ.Nhanh quá, mới đây mà  QTG đã tròn 1 tuổi.Thầy có sáng tác nào mới đễ kỷ niệm không?
Hôm nay NgaLN xin mời Các ACE nghe 1 bài hát xưa , thâu cách đây hơn 20 năm : Cuối cùng cho 1 tình yêu của Trịnh Công Sơn. Thân chúc tất cả 1 ngày chủ nhật đẹp.

votay  smflower

Nga ơi! Ở đây đang mưa, mà không có ai tới, cũng không tới ai, nên không có ai để nói "Ừ thôi em về..."  Smiley
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1434 - 31. Jan 2010 , 18:07

Nga Lucia wrote on 31. Jan 2010 , 11:44:

Nga ơi,

Cuối năm Nga cho nghe những bài Cuối.... thật khéo ha. Cám ơn cô em dễ thương  openflow.gif votay
My đang ngóng mấy bài Xuân cây nhà lá vuờn quá  Smiley
À chân em khoẻ hoàn toàn chưa?
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1435 - 31. Jan 2010 , 18:11

CoiChay wrote on 31. Jan 2010 , 10:09:
OK, như vậy thì tôi đúng ! Bởi vì
chỉ nghe phần đầu, đoán và trả lời ngay nên không nghe hai phần sau
.

Đoán đúng DDMyx ngâm thơ là giỏi rồi ! Tôi tự cho tôi lời khen !

CC
Grin Grin Grin 

Tần à, nhắc tuồng nè....  Grin
Tần hỏi ông chủ quán coi ông chịu nhận là đã trả lời sai hay nhận là nghe có 2 câu rồi chê dở quá, khg nghe tiếp  Angry
chit chua
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1436 - 31. Jan 2010 , 20:04

Đặng-Mỹ wrote on 31. Jan 2010 , 18:07:
Nga ơi,

Cuối năm Nga cho nghe những bài Cuối.... thật khéo ha. Cám ơn cô em dễ thương  openflow.gif votay
My đang ngóng mấy bài Xuân cây nhà lá vuờn quá  Smiley
À chân em khoẻ hoàn toàn chưa?

Nga thương,
lâul lâu đi lạc vào đây, nghe bài nầy hay tuyệt...cám ơn em nhiều nhé.
Thấy em vào đây là vui rồi...hy vọng chân em sẽ bớt nhiều.
Mợ Mẽo à ,
Khen mợ đã cho cả nhà xem hình TÊT" tại Lăng ông , làm Say nhớ trường xưa quá chừng nè. Cám ơn mợ nhiều thiêt, là nhiều...
  Kính gởi lời thăm Mẹ , các con , nguyên gd an vui hơn năm 2009 nha.
Tay mợ chắc bớt nhõng nhẽo , hay là ráng vào để cho đở nhớ , như Say , phải không?

Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1437 - 31. Jan 2010 , 20:37

tuy-van wrote on 31. Jan 2010 , 20:04:
Mợ Mẽo à ,
Khen mợ đã cho cả nhà xem hình TÊT" tại Lăng ông , làm Say nhớ trường xưa quá chừng nè. Cám ơn mợ nhiều thiêt, là nhiều...
  Kính gởi lời thăm Mẹ , các con , nguyên gd an vui hơn năm 2009 nha.
Tay mợ chắc bớt nhõng nhẽo , hay là ráng vào để cho đở nhớ , như Say , phải không?

Người đẹp Say ơi à,

Chuyện em làm thiệp này nọ,... là chuyện cổ tích rồi  Tongue.
Mấy năm nay em có cớ đau tay, hết ì vào chị Đậu Đỏ, lại ỷ vào Tần, nên bi giờ có iệc gì em cũng chỉ còn ca bài ..... QUÊN thui ạ Tongue
Tết năm ngoái Tần làm thiệp, năm nay....  cũng thiệp Tần đó Grin
Đúng là em vào đây chỉ để đỡ nhớ chứ khg có tích sự gì mợ ơi Grin
Mẹ My và bé Tú gửi lời cảm ơn mợ nhiều, và mong gia đình mợ luôn an vui hạnh phúc openflow.gif
Back to top
« Last Edit: 01. Feb 2010 , 08:41 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #1438 - 31. Jan 2010 , 23:08

Đặng-Mỹ wrote on 31. Jan 2010 , 18:11:
Tần à, nhắc tuồng nè....  Grin
Tần hỏi ông chủ quán coi ông chịu nhận là đã trả lời sai hay nhận là nghe có 2 câu rồi chê dở quá, khg nghe tiếp  Angry
chit chua

Hello chị DMy,

Câu trả lời của tôi là như thế này :

- người ngâm thơ đầu tiên là chị Mỹ !

và điều này chắc chắc trúng 100%.  Cheesy

CC
Grin
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1439 - 31. Jan 2010 , 23:54

Phương Tần wrote on 31. Jan 2010 , 15:30:
votay  smflower

Nga ơi! Ở đây đang mưa, mà không có ai tới, cũng không tới ai, nên không có ai để nói "Ừ thôi em về..."  Smiley

Tấn ơi, người ta nói Tình chỉ đẹp khi tình dang dỡ mà. Cho nên em mới ra về dù chiều mưa giông tới.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 94 95 96 97 98 ... 319
Send Topic In ra