Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 96 97 98 99 100 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 319097 times)
Nga Lucia
Gold Member

Re: Quán Thời Gian
Reply #1455 - 04. Feb 2010 , 11:07

Phuong_Tran wrote on 04. Feb 2010 , 00:08:
thanks.gif thanks.gif thanks.gif votay votay flower40 flower40 flower40 Smiley Smiley

Nga ơi , giọng bà ngày xưa chẳng khác ngày nay là mấy , ngày xưa thì giọng khoẻ hơn bây giờ thôi , giọng bây giờ thì nghe điêu luyện hơn , ngọt ngào hơn

Còn bài nữa hông ????? Đem lên nữa đi  Grin Grin Grin

Cám ơn bà trước  hoado hoado hoado

PTr

Phượng ơi, hồi xưa  hát khoẻ là phải vì mới có hai mươi mí  Wink còn bi giờ đã 5 mươi mí hát 1 chút đã gần
hết thở luôn bà ơi  Sad Tui đang tập bài CCBN của Thầy đó.  Nhưng chắc là phải lâu lắm mới xong. Thầy cũng có gửi cho bà mờ phải không? Bà tập xong chưa? Tui cũng đang tập 1 bài về quê hương đễ tặng cho cô bạn dể thương mà thương hỏng dễ của tui ( là TN đó  Wink ) TN trốn lâu quá phải hú CN ra trình diện mới được.
Back to top
« Last Edit: 04. Feb 2010 , 11:09 by Nga Lucia »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1456 - 04. Feb 2010 , 15:15

Nga Lucia wrote on 31. Jan 2010 , 23:57:
Chị Tuý Vân ơi , lâu lắm mới thấy chị ghé QTG. Cám ơn chị đã khuyến khích em.  Chân em đã bớt đau nhiều.Em rất mong hôm nào chị cũng hát cho tụi em nghe.

Em thương ,
rất vui khi biết chân em đở đau.
Ủa , em không biết là chị Tv chỉ biết " hét " , chứ không biết " hát ' à.
Mến chúc em 1 năm mới may mắn hơn, vui trẻ hơn và cười nhiều hơn...em nhé.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Quán Thời Gian - Cười chút Chơi
Reply #1457 - 04. Feb 2010 , 15:26

CuTuan56 wrote on 02. Feb 2010 , 02:10:
Thầy coichay ơi! Thầy đang vui Tết ở Vn, được mời đi dự tiệc dòng họ NghPhước Tộc, có chụp hình mấy cô Tôn Nữ nghe cho tụi này chiêm ngưỡng dung nhan và nhất là nếu có ngâm thơ, hát Thầy nhớ ghi âm lại và post lên cho tụi này thưỡng thức với. CuTuan56
Mời các Anh chị cười chút chơi với Anh Khiếu Như Long

Cám ơn Tuấn đã gởi file của anh Long....vui thiệt là vụi
    Lâu quá , không lang thang vào đây ,bây giờ  thấy em có hình mới , ngồi đâu mà chụp hình quá đẹp trai....đúng là "gươm lạc giừa rừng hoa."
Hy vọng nay mai sẽ được xem hình của Thầy CC, với các cô Tôn Nừ....
Thân mến chúc em và gd 1 năm mới thật đầm ấm , và cho cả nhà thưởng thức giọng ca tuyệt vời của em nhạ. Cám ơn trước.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1458 - 04. Feb 2010 , 17:12

CuTuan56 wrote on 02. Feb 2010 , 02:10:
Thầy coichay ơi! Thầy đang vui Tết ở Vn, được mời đi dự tiệc dòng họ NghPhước Tộc, có chụp hình mấy cô Tôn Nữ nghe cho tụi này chiêm ngưỡng dung nhan và nhất là nếu có ngâm thơ, hát Thầy nhớ ghi âm lại và post lên cho tụi này thưỡng thức với. CuTuan56
Mời các Anh chị cười chút chơi với Anh Khiếu Như Long

Cám ơn anh Tuấn mang video này về cho cả nhà xem laị, được một trận cười dòn dã. Hôm đó là dịp mặt họp mặt của thày trò LVD, có My sang nữa,  đến ủng hộ buổi ra mắt CD  của Miên Du. Anh Khiêu Long lúc nào cũng thế, nói chuyện dí dỏm duyên dáng lắm votay

Hồi đó có nguyên một album hình của buổi ra mắt CD này của Miên Du, với 3 cô Ngọc Mai, cô Thu, Cô Vân.
Bây giờ My chỉ còn 1, 2 tấm, mang lên cả nhà xem và đố những cô nương có dự đại hội vừa rồi nhận ra được những ai trong hình này?
...

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1459 - 04. Feb 2010 , 18:03

Nga Lucia wrote on 04. Feb 2010 , 11:07:
Phượng ơi, hồi xưa  hát khoẻ là phải vì mới có hai mươi mí  Wink còn bi giờ đã 5 mươi mí hát 1 chút đã gần
hết thở luôn bà ơi  Sad Tui đang tập bài CCBN của Thầy đó.  Nhưng chắc là phải lâu lắm mới xong. Thầy cũng có gửi cho bà mờ phải không? Bà tập xong chưa? Tui cũng đang tập 1 bài về quê hương đễ tặng cho cô bạn dể thương mà thương hỏng dễ của tui ( là TN đó  Wink ) TN trốn lâu quá phải hú CN ra trình diện mới được.

NGa ơi , tui tập bài CCBN lâu rồi nhưng chưa thu âm , định thu thì vướng mấy bài hát xuân này nên để ưu tiên thu mấy bài xuân trước , bà cứ thu bài CCBN trước đi và tui đề nghị post lên vào ngày sinh nhật QTG để chúc mừng , tui sẽ thu âm bài này sau vì tui rầt thích nhạc và lời của nó ( giống như BC Ru vậy đó ha )

Bài Ừ Thôi Em Về này tui biềt hát từ hồi còn nhỏ híu ( mới 15 hay 16 gì đó mà đã ừ thôi em về.... he he he , chắc giọng hát lúc đó còn ngây thơ quá nên.... không có đi đâu về đâu được hết  Grin Grin ) và đây là bài hát duy nhất tui thuộc lời từ đầu tới đuôi không cần phải ráng nhớ khi hát  Roll Eyes Roll Eyes Shocked Shocked

Thì bà cứ post lên bài quê hương đó đi là nàng ta sẽ xuất hiện ngay ấy mà

PTr

Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1460 - 06. Feb 2010 , 11:50

Phuong_Tran wrote on 04. Feb 2010 , 18:03:
NGa ơi , tui tập bài CCBN lâu rồi nhưng chưa thu âm , định thu thì vướng mấy bài hát xuân này nên để ưu tiên thu mấy bài xuân trước , bà cứ thu bài CCBN trước đi và tui đề nghị post lên vào ngày sinh nhật QTG để chúc mừng , tui sẽ thu âm bài này sau vì tui rầt thích nhạc và lời của nó ( giống như BC Ru vậy đó ha )

Bài Ừ Thôi Em Về này tui biềt hát từ hồi còn nhỏ híu ( mới 15 hay 16 gì đó mà đã ừ thôi em về.... he he he , chắc giọng hát lúc đó còn ngây thơ quá nên.... không có đi đâu về đâu được hết  Grin Grin ) và đây là bài hát duy nhất tui thuộc lời từ đầu tới đuôi không cần phải ráng nhớ khi hát  Roll Eyes Roll Eyes Shocked Shocked

Thì bà cứ post lên bài quê hương đó đi là nàng ta sẽ xuất hiện ngay ấy mà

PTr

Phượng ơi , bà cứ hát trước đi.Tui tập chắc là còn lâu lắm vì không có thì giờ rảnh và hình như tết đến lại già thêm 1 tuổi , hò hát 1 lát là mệt rồi.
Ừ chỉ còn vài ngày nữa là tới SN quán TG mà hình như ông chủ quán đi nhậu quên cả đường về hay lại ngủ ở 1 góc nào trong quán? Hoa không có  Sad , nhạc cũng không thấy  Sad , thức ăn nước uống cũng không  Sad. Coi bộ tui phải qua GHH của chị Emwhy kiếm job phụ bán hoa lại lúc nào cũng có mục ăn uống toàn món ngon mà tui thích Cheesy , xong về cung HG ngủ 1 giấc. Bà phụ Thầy lo tiết mục đi nha. Khi nào xong qua GHH nếu hong thấy tui thì qua cung HG hú tui dìa nghe bà hát. Lúc nầy tui bắt đầu làm biếng rồi đó  Wink
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1461 - 06. Feb 2010 , 21:57

Nga Lucia wrote on 06. Feb 2010 , 11:50:
Phượng ơi , bà cứ hát trước đi.Tui tập chắc là còn lâu lắm vì không có thì giờ rảnh và hình như tết đến lại già thêm 1 tuổi , hò hát 1 lát là mệt rồi.
Ừ chỉ còn vài ngày nữa là tới SN quán TG mà hình như ông chủ quán đi nhậu quên cả đường về hay lại ngủ ở 1 góc nào trong quán? Hoa không có  Sad , nhạc cũng không thấy  Sad , thức ăn nước uống cũng không  Sad. Coi bộ tui phải qua GHH của chị Emwhy kiếm job phụ bán hoa lại lúc nào cũng có mục ăn uống toàn món ngon mà tui thích Cheesy , xong về cung HG ngủ 1 giấc. Bà phụ Thầy lo tiết mục đi nha. Khi nào xong qua GHH nếu hong thấy tui thì qua cung HG hú tui dìa nghe bà hát. Lúc nầy tui bắt đầu làm biếng rồi đó  Wink

Bà thu âm bài đó cho SN Quán TGian đi , tui đang tập bài khác rồi , cố gắng thêm miếng nữa đi nha , tui cũng đang cố gắng... chạy sô , tui đang ở quê chiều sẽ dìa nhà , tui cũng đang canh me chợ hoa Nguyễn Huệ để du xuân

Bà phải canh me về Quán phụ Thày với MC Phương Tần chứ , qua Tết làm biếng bù lại !!!!  Wink Grin Cheesy

PTr
Back to top

IP Logged

CuTuan56
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1462 - 07. Feb 2010 , 06:49

Chị DangMy ơi! Cám ơn chị quá khen, tấm hình đó chụp lúc còn độc thân nê còn phong độ như vậy đó, mấy chị có được màn trình diển ảo thuật của anh Bưủ Tịnh chưa , nếu chưa xem thì tôi post lên, cũng sẻ cười vở bụngcó lẻ để dàng tới mồng một , lấy hên đầu năm. CuTuan56
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1463 - 07. Feb 2010 , 11:40

Phuong_Tran wrote on 06. Feb 2010 , 21:57:
Bà thu âm bài đó cho SN Quán TGian đi , tui đang tập bài khác rồi , cố gắng thêm miếng nữa đi nha , tui cũng đang cố gắng... chạy sô , tui đang ở quê chiều sẽ dìa nhà , tui cũng đang canh me chợ hoa Nguyễn Huệ để du xuân

Bà phải canh me về Quán phụ Thày với MC Phương Tần chứ , qua Tết làm biếng bù lại !!!!  Wink Grin Cheesy

PTr

Phượng ơi, tui nghe lời bà , đang cố gắng tập bài CCBN của Thầy đây. Hy vọng đến ngày SN quán TG sẽ xong đễ có thể làm món quà nhỏ tặng cho QTG. Có phải là ngày 9.tháng 2 không?

Thầy ơi , Thầy tổ chức SN quán ngày nào đây? Xin Thầy cho biết đễ NgaLN sắp xếp  Cheesy. Bên Cung HG của bà chủ P.Huệ và GHH của Chị Emwhy ăn mừng náo nhiệt kia kìa. Ở đây thỉ vắng lặng , buồn hiu hắt  Cry
Back to top

IP Logged

CuTuan56
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1464 - 07. Feb 2010 , 22:41

Xin mời Các Anh Chị thưỡng Thức hai nhạc Phẩm :
Nếu Xuân này vắng Anh - Ngọc Hân
Tôi Chưa có mùa Xuân - Khả Tuấn

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1465 - 07. Feb 2010 , 23:34

Nga Lucia wrote on 07. Feb 2010 , 11:40:
Phượng ơi, tui nghe lời bà , đang cố gắng tập bài CCBN của Thầy đây. Hy vọng đến ngày SN quán TG sẽ xong đễ có thể làm món quà nhỏ tặng cho QTG. Có phải là ngày 9.tháng 2 không?

Thầy ơi , Thầy tổ chức SN quán ngày nào đây? Xin Thầy cho biết đễ NgaLN sắp xếp  Cheesy. Bên Cung HG của bà chủ P.Huệ và GHH của Chị Emwhy ăn mừng náo nhiệt kia kìa. Ở đây thỉ vắng lặng , buồn hiu hắt  Cry

Nga ơi... bà... tới đâu rồi ????  Wink Wink Grin Grin

Đúng rồi Sinh nhật Quán Thời Gian là ngày 9 tháng 2 đó, hom nay ở VN đã là ngày 8 tây rồi bà ơi

Trời có lạnh quá thì trùm mền thu âm , giọng càng ấm !!!!  Grin Cheesy

Thân mến

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1466 - 07. Feb 2010 , 23:53

CuTuan56 wrote on 07. Feb 2010 , 22:41:

thanks.gif Ngọc Hân flower40
thanks.gif anh Khả Tuấn flower40

PTr cám ơn anh Khả  Tuấn  đã mang mùa xuân và không khí Tết vào Quán Thời Gian bằng 2 giọng ca rất hay và truyền cảm

Chúc anh vui vẻ

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1467 - 08. Feb 2010 , 00:37

...

Đây là quầy bánh xèo , bánh khọt tôm

...

Rau đây và bánh xèo đây

...

Đây là gánh gỏi khô bò

...

...

Đến mấy món ăn chơi...

Gánh đậu hủ ( có cả đậu hủ nóng và lạnh )

...

Nem Lai Vung

...

Xôi chiên phồng

...

Mừng sinh nhật đầu tiên của Quán Thời Gian vào ngày 09/02/2010 PTr rinh cái Chợ Chồm Hổm này về để cả nhà  đến ăn tiệc buffet nha

PTr

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #1468 - 08. Feb 2010 , 04:20

Hello hello cô PTR,

Chợ Chồm Hổm này ở đâu mà không nghe ai nhắc đến tên vậy ? Tôi thoáng thấy một vài món tôi cần "kiểm tra"  Grin Grin Grin.
Xin cô cho biết địa chỉ (của tiệm) để tiện việc nghiên cứu tham khảo.

Thân mến,
CC
Grin  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1469 - 08. Feb 2010 , 07:34

CuTuan56 wrote on 07. Feb 2010 , 22:41:

Tuấn ơi , quán đang vắng vẻ , có tiếng hát của 2 ca sỉ Ngọc Hân và Khả Tuấn làm tui phải từ bên cung HG chạy về nghe đây. thanks.gif votay votay votay.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 96 97 98 99 100 ... 319
Send Topic In ra