Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 97 98 99 100 101 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 319147 times)
Nga Lucia
Gold Member

Re: Quán Thời Gian
Reply #1470 - 08. Feb 2010 , 07:54

Phuong_Tran wrote on 07. Feb 2010 , 23:34:
Nga ơi... bà... tới đâu rồi ????  Wink Wink Grin Grin

Đúng rồi Sinh nhật Quán Thời Gian là ngày 9 tháng 2 đó, hom nay ở VN đã là ngày 8 tây rồi bà ơi

Trời có lạnh quá thì trùm mền thu âm , giọng càng ấm !!!!  Grin Cheesy

Thân mến

PTr

Phượng ới ời , tui phải hỏi lại bà, là bà đã tới...đâu rồi? Tui đã gởi bài Đ X cho bà. Có nhận được hong?
Hôm nay ở đây trời rất lạnh , đã xuống - 18 độ C lại có gió nữa.Tui sắp cóng cả tay chân, miệng thì run cầm cập đây nè  Sad Ở Đức đã 30 năm tui chưa có ăn Tết VN với Ba Má và các em tui lần nào. Hồi ba má chồng tui còn  thì má chồng tui thường nấu bánh chưng và bánh tét rồi chia cho các con , mỗi gia đình vài đòn gọi là ăn Tết. Tui có đạo Thiên Chúa nhưng O X tui thì đạo thờ cúng ông bà nên lúc Tết tụi tui đợi đến cuối tuần thì lên ăn uống ở nhà bên chồng sau khi má chồng tui cúng tổ tiên. Vậy là xong Tết Sad .Ở đây buồn lắm bà ơi  Cry Gia đình bên tui thì ở hết bên Cali. Tui chỉ có 1 mình ở Đức.
Í mà sắp Tết hong nên nói chuyện buồn phải không?
Nói chuyện vui cho hên há Cheesy.Bà có hát bài nào tặng QTG sinh nhật không? CHỢ Chồm hổm nhiều đồ ăn quá. Vậy là khỏi sợ đói bụng. Vậy là chỉ còn thiếu hoa lá cành thôi há. P. Tần ui , trốn đâu rồi ?Còn Ông CHỦ QUÁN nữa? Tui thấy ổng xuất hiện , chưa kịp nắm áo hỏi thăm thì ổng đã dọt mất  Angry Wink
Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2010 , 07:58 by Nga Lucia »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #1471 - 08. Feb 2010 , 09:06

Nga Lucia wrote on 08. Feb 2010 , 07:54:
Phượng ới ời , tui phải hỏi lại bà, là bà đã tới...đâu rồi? Tui đã gởi bài Đ X cho bà. Có nhận được hong?
Hôm nay ở đây trời rất lạnh , đã xuống - 18 độ C lại có gió nữa.Tui sắp cóng cả tay chân, miệng thì run cầm cập đây nè  Sad Ở Đức đã 30 năm tui chưa có ăn Tết VN với Ba Má và các em tui lần nào. Hồi ba má chồng tui còn  thì má chồng tui thường nấu bánh chưng và bánh tét rồi chia cho các con , mỗi gia đình vài đòn gọi là ăn Tết. Tui có đạo Thiên Chúa nhưng O X tui thì đạo thờ cúng ông bà nên lúc Tết tụi tui đợi đến cuối tuần thì lên ăn uống ở nhà bên chồng sau khi má chồng tui cúng tổ tiên. Vậy là xong Tết Sad .Ở đây buồn lắm bà ơi  Cry Gia đình bên tui thì ở hết bên Cali. Tui chỉ có 1 mình ở Đức.
Í mà sắp Tết hong nên nói chuyện buồn phải không?
Nói chuyện vui cho hên há Cheesy.Bà có hát bài nào tặng QTG sinh nhật không? CHỢ Chồm hổm nhiều đồ ăn quá. Vậy là khỏi sợ đói bụng. Vậy là chỉ còn thiếu hoa lá cành thôi há. P. Tần ui , trốn đâu rồi ?Còn Ông CHỦ QUÁN nữa? Tui thấy ổng xuất hiện , chưa kịp nắm áo hỏi thăm thì ổng đã dọt mất  Angry Wink

Hehe cô Nga,

Tôi vẫn ở đây chứ đâu có đi đâu !
Đón xuân đã mixed xong và đã gởi trả lại cho cô PTR. Rất hay. Cô PT dạo này coi bộ bận rộn khá nhiều chuyện nên không thấy tăm hơi ?

Thân mến,
CC
Cheesy

PS
Chờ nghe thêm bài hát mới của cô Nga
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1472 - 08. Feb 2010 , 09:20

Anh Hai à ơi -Anh hai lặn kỹ quá - Em gái mang về quán chút ít Mai, Đào, Quất trước là mừng quán được 100 tầng , rồi đến ngày Sinh Nhật 1 tuổi sau đó là sủa soạn ăn Tết luôn anh Hai nhé

...

...

...

...

bánh trái đã có PTr lo rùi

...

...

...

...

...

Thân chúc quán anh Hai luôn đông khách vãng lai.
Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2010 , 09:21 by Tuyet Lan »  

IP Logged

CuTuan56
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1473 - 08. Feb 2010 , 09:50

Mấy chị ơi thấy Quán thời gian mình đón Xuân với những hàng quán chợ Chồm Hổm đủ thứ món ăn Việt nam hấp dẫn quá mà thèm, phải chi được nghe mùi thôi cũng đã.Thôi nghe mấy chị nói thiếu Hoa cỏ mùa Xuân nên tặng mấy chị Hoa Mai ở Đan Mạch với tràng pháo giả đây
...

...
Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2010 , 09:51 by CuTuan56 »  
IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1474 - 08. Feb 2010 , 10:12

CoiChay wrote on 08. Feb 2010 , 09:06:
Hehe cô Nga,

Tôi vẫn ở đây chứ đâu có đi đâu !
Đón xuân đã mixed xong và đã gởi trả lại cho cô PTR. Rất hay. Cô PT dạo này coi bộ bận rộn khá nhiều chuyện nên không thấy tăm hơi ?

Thân mến,
CC
Cheesy

PS
Chờ nghe thêm bài hát mới của cô Nga

Úi chao , mới nhắc Thầy thì Thầy đã xuất hiện  Cheesy. Vậy mà NgaLN tưởng Thầy lại bỏ quán đi nhậu với bạn bè cuối năm rồi chứ. Thầy xem Ph.Trần đã dọn cả Chợ về QTG , Chị Tuyết Lan cũng mang quà đến , Khả Tuấn ở thiệt là xa cũng đem hoa mai , pháo đỏ về đây. Ai cũng có lòng mến QTG của Thầy. Thầy phải túc trực đón khách đó  Wink
NgaLN mới vừa tập xong bài của Thầy , căn bản đã hoàn thành chỉ còn mài dũa lại chút đỉnh thì sẽ Post lên đễ làm món quà nhỏ tặng QTG, chắc là sẽ kịp sinh nhật của quán. Tối nay Nga LN sẽ thu âm , ngày mai đi làm về sẽ gửi.  Smiley

Thầy ơi , NgaLN trang hoàng quán nè

...
Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2010 , 10:23 by Nga Lucia »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1475 - 08. Feb 2010 , 10:18

Nga Lucia wrote on 08. Feb 2010 , 10:12:
Úi chao , mới nhắc Thầy thì Thầy đã xuất hiện  Cheesy. Vậy mà NgaLN tưởng Thầy lại bỏ quán đi nhậu với bạn bè cuối năm rồi chứ. Thầy xem Ph.Trần đã dọn cả Chợ về QTG , Chị Tuyết Lan cũng mang quà đến , Khả Tuấn ở thiệt là xa cũng đem hoa mai , pháo đỏ về đây. Ai cũng có lòng mến QTG của Thầy. Thầy phải túc trực đón khách đó  Wink
NgaLN mới vừa tập xong bài của Thầy , căn bản đã hoàn thành chỉ còn mài dũa lại chút đỉnh thì sẽ Post lên đễ làm món quà nhỏ tặng QTG, chắc là sẽ kịp sinh nhật của quán. Tối nay Nga LN sẽ thu âm , ngày mai đi làm về sẽ gửi.  Smiley

Nga ơi, sáng nay GHH trúng 1 mối lớn từ 1 cú phone đặt hàng và dặn là phải giao tới QTG , khách này quá sộp, bảo là phải lựa hoa cho đẹp cho tươi , cho đúng mùa xuân... charge bao nhiêu cũng trả. Vậy là em khỏi lo nha... Jasmine hôm nay rãnh , chắc chị sẽ nhờ Jasmine giao hàng đến...

Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2010 , 10:19 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1476 - 08. Feb 2010 , 10:33

Mytat wrote on 08. Feb 2010 , 10:18:
Nga ơi, sáng nay GHH trúng 1 mối lớn từ 1 cú phone đặt hàng và dặn là phải giao tới QTG , khách này quá sộp, bảo là phải lựa hoa cho đẹp cho tươi , cho đúng mùa xuân... charge bao nhiêu cũng trả. Vậy là em khỏi lo nha... Jasmine hôm nay rãnh , chắc chị sẽ nhờ Jasmine giao hàng đến...

Chị Emwhy ơi,  Chị thật là nhanh , em còn đang trang hoàng quán thì Chị đã tới quán rồi.  Nghe Chị nói là đã có người đặt hoa mà còn charge bao nhiêu cũng trả thì chắc là Ông Chủ Quán rồi , chứ tụi em toàn là hát chùa còn bị bỏ đói ( nếu hong có Chị Tuyết Lan thương tình lâu lâu ghé qua đem thức ăn chè cháo cho tụi em hic hic..) thì làm sao có đô la  Sad. Chị ơi , ngày mai ghé lại QTG mừng SN quán mí tụi em nghe. Thân mến.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1477 - 08. Feb 2010 , 12:07

Nga Lucia wrote on 08. Feb 2010 , 10:33:
Chị Emwhy ơi,  Chị thật là nhanh , em còn đang trang hoàng quán thì Chị đã tới quán rồi.  Nghe Chị nói là đã có người đặt hoa mà còn charge bao nhiêu cũng trả thì chắc là Ông Chủ Quán rồi , chứ tụi em toàn là hát chùa còn bị bỏ đói ( nếu hong có Chị Tuyết Lan thương tình lâu lâu ghé qua đem thức ăn chè cháo cho tụi em hic hic..) thì làm sao có đô la  Sad. Chị ơi , ngày mai ghé lại QTG mừng SN quán mí tụi em nghe. Thân mến.

hihi, Nga ơi,  nghe em than tội quá đi  Sad
Còn bà chủ hàng hoa à, mừng bà gặp nhằm mối xộp, nhưng tiền trao thì hãy múc cháo nhé, còn hổng ấy thì cứ đợi mai mốt hẵng giao  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1478 - 08. Feb 2010 , 12:39

Phượng và Nga à,

My tìm một bài gì hay hay về chuyện "Ru", để tặng người sáng tác và các ca sĩ đã trình bày Bài Ca Ru, làm quà mừng sinh nhật quán.
Có bài Đâu Phải Tại Mùa Thu của Phú Quang, hay, và Quang Tuấn hát cũng hay quá, nhưng lời lại buồn ( có bài nhạc nào hay mà lại khg buồn  Grin) thành ra không dám mang vào.  Undecided, sợ quí vị kiêng năm mới năm me  Grin

Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2010 , 18:03 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1479 - 08. Feb 2010 , 13:13

Đặng-Mỹ wrote on 08. Feb 2010 , 12:39:
Phượng và Nga à,

My định tìm một bài gì hay hay về chuyện "Ru", để tặng người sáng tác và các ca sĩ đã trình bày Bài Ca Ru, để làm quà mừng sinh nhật quán.
Có bài Đâu Phải Tại Mùa Thu của Phú Quang, hay, và Quang Tuấn hát cũng hay quá, nhưng lời lại buồn ( có bài nhạc nào hay mà lại khg buồn  Grin) thành ra không dám mang vào.  Undecided, sợ quí vị kiêng năm mới năm me  Grin

Chị Mỹ ơi , ngày mai là QTG tròn 1 tuổi. Chị có đi đâu cũng xin ghé về đây chung vui với ông chủ quán và tụi em nha. Em sẽ hét cho chị nghe 1 bài
hát rất hay của Thầy mà em rất thích vì dòng nhạc  nhẹ nhàng và chan chứa niềm tin , hy vọng trong cuộc sống chứ không uỷ mị, đau thương.  Chị có thể nào ngâm 1 bài thơ tặng cho tụi em hong?
Chắc chắn Phượng cũng sẽ hát cho chị nghe đó.

Phượng ơi , bà đâu rồi? Bớ cô Diều ,  bay dìa quán lẹ lên. Wink
Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2010 , 13:22 by Nga Lucia »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1480 - 08. Feb 2010 , 13:19

Cả Quán và cả nhà ơi,

Sao My phải đi tìm nhạc về mời nhau nghe để mừng sinh nhật nhỉ. Chỉ cần cho phát lại những bài hát khai trương cũ là đủ ngập tràn cảm xúc rồi  Smiley

CoiChay wrote on 09. Feb 2009 , 23:58:

Quán thời gian

Hello quí ACE,

Coi bộ mọi người đã về trường gần đầy đủ nên xin phép được mở Quán ở trong một góc sân,
làm nơi tụ tập cho những tâm hồn văn nghệ... của LVD !
Nơi đây hy vọng chúng ta sẽ được nghe những bài thơ những bài nhạc hay,
những tiếng hát, những giọng ngâm của các ACE, tài tử hay không tài tử,
những tiếng hát đã vượt thời gian để còn lại nơi đây cùng bạn bè thân hữu.

CC xin phép sẽ lần lượt giới thiệu những giọng ca, ngâm cây nhà lá vườn, who knows,
thế nào cũng chẳng có sự đóng góp của những bè bạn thân hữu đến từ khắp nơi.

Hình như ngày trước cô TL có hứa chăm lo chuyện cà phê cà pháo thì phải ?
Cô PH trưởng ban văn nghệ ? Cô PT MC ? Chị DMy và giọng ngâm thơ thiên phú ?
Thôi không bật mí hết những nhân tài ở đây.
Sẽ dành cho mọi người những ngạc nhiên thích thú.

COMING SOON !

Mai mốt

violet1 violet2 maivang2 huehong moclan hoa_tim1 hoa_vang1 hong1222 hongtim maivang_22 tulip_tim thanh_mai thuytientim
dancing

Xin click vào bảng hiệu để nghe nhạc phẩm Quán Thời Gian của Phú Quang

Mời em vào quán Thời gian
Chạm ly ký ức, uống làn hương xưa
Mời em vào quán Không mùa
Ta chia nhau ngọn gió lùa rét căm.
Mời em vào quán Không năm
Để nghe nỗi nhớ ướt đầm kẽ tay
Mời em vào quán Không ngày
Để nghe lòng bỗng tràn đầy heo may
Môi mặn đắng niềm yêu thương
Thời gian quên bỏ chút đường đó em.

Trương Nam Hương

mien_thuy wrote on 13. Feb 2009 , 21:53:
Chị Phương Tần_Nguyễn ơi , hôm nay Ngày Lễ Tình Nhân đúng là chị muốn gì là có đó nè chị...

...

bấm vào bản nhạc để nghe tiếng hát

...

Thân chúc  quý thầy cô, bạn bè & thân hữu  LVD ngày Lễ Tình Nhân  thật hạnh phúc bên người thân...

MT

CoiChay wrote on 18. Feb 2009 , 03:43:
Hello hello,

Hôm nay sắp sửa là ngày cuối tuần bên... phi châu.
Xin mời mọi người nghe lời mời gọi mọi người về sân trường
qua giọng ca powerful của cô Đậu Trắng Nước Dừa
trong nhạc phẩm Về Lại Phố Xưa.
Nhạc và lời của Phú Quang.

hoado  openflow.gif  hoahong.gif

Về Lại Phố Xưa

Xin click vào tựa đề bản nhạc để nghe

Rồi cũng về lại phố xưa
Về trong mùa thu
Bồi hồi làn mưa lối vắng

Rồi cũng về lại phố quen
Về trong tình em
Dịu dàng dịu dàng

Lại đi bên em bình yên bình yên
Cơn gió lang thang về chốn quê nhà
Về nghe con sông từng đêm từng đêm
Rì rào bên ta nỗi nhớ khơi xa

Lại nghe yêu thương trào dâng lòng tôi
Và nghe khát khao trong tiếng em cười
Dù mãi cách xa người ơi
Tình yêu này vẫn còn mãi trong tôi

Rồi cũng về lại phố xưa
Về trong mùa thu
Bồi hồi làn mưa lối vắng

Rồi cũng về lại phố quen
Về trong tình em
Dịu dàng dịu dàng

Lại đi bên em bình yên bình yên
Cơn gió lang thang về chốn quê nhà
Về nghe con sông từng đêm từng đêm
Rì rào bên ta nỗi nhớ khơi xa

Về đây bên nhau cùng bao nguồn vui
Sau những tháng năm ở chốn quê người
Dù mãi cách xa người ơi
Tình yêu này vẫn còn mãi trong tôi

Rồi cũng về lại phố xưa
Về trong mùa thu
Bồi hồi làn mưa lối vắng

Rồi cũng về lại phố quen
Về trong tình em
Dịu dàng dịu dàng

PQ

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1481 - 08. Feb 2010 , 13:21

Nga Lucia wrote on 08. Feb 2010 , 13:13:
Chị Mỹ ơi , ngày mai là QTG tròn 1 tuổi. Chị có đi đâu cũng xin ghé về đây chung vui với ông chủ quán và tụi em nha. Em sẽ hét cho chị nghe 1 bài
hát rất hay của Thầy mà em rất thích vì dòng nhạc  nhẹ nhàng và chan chứa niềm tin , hy vọng trong cuộc sống chứ không uỷ mị, đau thương. Chắc chắn Phượng cũng sẽ hát cho Chị nghe đó.

Chuc mung QTG tron 1 tuoi , cang ngay cang dong tai tu giai nhan va cho nghe nhung bai hat tuyet voi voi nhung giong ca ...vuot thoi gian va khong gian nhe.
Than ai,
2 bc Alex dang cho day .....xi truoc hang VIP de nghe day . Vo tay truoc ne....
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1482 - 08. Feb 2010 , 13:35

Nga Lucia wrote on 08. Feb 2010 , 13:13:
hát rất hay của Thầy mà em rất thích vì dòng nhạc  nhẹ nhàng và chan chứa niềm tin , hy vọng trong cuộc sống chứ không uỷ mị, đau thương. Chắc chắn Phượng cũng sẽ hát cho Chị nghe đó.

Nga ơi à,

Em làm My nôn nao, ngóng quá đi nè  Wink
My ngồi ì xí chỗ từ bây giờ để nghe đó, tặng hoa hồng trước để nịnh nè  Grin   openflow.gif openflow.gif

Mợ Say à,  thấy mợ vô quán, mợ muốn em xí chỗ luôn cho không? Sợ mai không còn chỗ tốt   Smiley
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1483 - 08. Feb 2010 , 16:29

Nga Lucia wrote on 08. Feb 2010 , 10:33:

Nga ơi, chị ghé sang coi em Jasmine mang hoa đến chưa, mà chẳng thấy bóng dáng nàng í , chắc còn đang tìm hoa đẹp  Wink.

Chị đốn nguyên cây bạch mai trước hảng của chi , để trồng trước quán đây...để khách khứa còn biết mai đây là Sinh nhật QTG ( em )tròn 1 tuổi  Grin

...
...

Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2010 , 16:53 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1484 - 08. Feb 2010 , 17:25

nong_hoi party4 Smiley Smiley
band4 band4 band4
fireworks fireworks fireworks fireworks fireworks fireworks

...

wow !!!!! sáng nay vào Quán Thời Gian thấy không khí thật rộn ràng

cheer Mừng Sinh Nhật Quán Thời Gian được 1 tuổi

cheer Mừng Quán Thời Gian cất được nhà lầu 100 tầng luôn

cheer Mừng luôn Xuân về Tết đến

cheer Mừng luôn  Valentine's Day

cheer Mừng cả nhà xum họp quây quần ở đây với Quán Thời Gian để nghe nhạc , chuyện trò....

A.. PTr không biết đi đâu và mần cái chi...  cứ đi lòng vòng miết tự nãy giờ vòng quanh Quán vì thấy mọi người đến đông vui nên trong lòng vui quá đi

Mừng Sinh Nhật đầu tiên của Quán Thời Gian  ,  hai cô bạn chung trường nhưng không chung lớp chung bàn nhưng lại thân nhau trong Quán Thời Gian , kẻ bên ni người bên nớ , người bên trời Tây người ở phương Đông là Nga Lucia và Phượng Trần hôm nay được hòa giọng hát để hát bài  "Đón Xuân" để chào mừng Sinh Nhật Quán

Đón Xuân
Nga LC- Phượng Trần

Đặng Mỹ cũng  "để dành " và chờ đợi mãi đến ngày SN Quán để tặng một bài:

Chúc Xuân

Xin mời cả nhà cùng nghe !!!!

PS: MC Phương Tần dzìa trễ, hết chỗ nên phải đi...cửa hậu  Tongue
Back to top
« Last Edit: 09. Feb 2010 , 06:35 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 ... 97 98 99 100 101 ... 319
Send Topic In ra