Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 112 113 114 115 116 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 318722 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Quán Thời Gian
Reply #1695 - 01. Mar 2010 , 13:05

CoiChay wrote on 28. Feb 2010 , 05:43:
Hello hello,

Xin gởi lời chào mọi người từ vùng bắc phi. Biết bao nhiêu kỷ niệm ! Không phải chỉ có những kỷ niệm ở đây, nhưng còn có những kỷ niệm đối với các bạn hữu xa gần qua diễn đàn LVD, những ngày còn rong duỗi ở chốn lạ nước lạ cái ở cái xứ xa xôi này.

Tôi chỉ tưởng trở lại đây chừng năm bảy ngày để thăm viếng các người quen cũ
nhưng coi bộ sẽ kéo dài lâu hơn.

Thân mến,
CC
Grin

Anh Đại San à,
My đọc tin này của anh mà mừng dùm anh quá ! Smiley
Thế là hãng anh lại có việc rồi votay
Chúc mừng anh hoahong.gif

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1696 - 01. Mar 2010 , 18:27

Nga Lucia wrote on 01. Mar 2010 , 07:36:
Hallo Phượng , tui đang chờ nghe bà hát đây Wink. Bên tui đang gió bão tơi bời , tuyết đã tan hết nhưng gió bão lạnh lùng bà ơi. Cho nên cả người đau nhức hát chưa có xong vì cũng đang tập 1 bài về quê hương đễ tặng cho 1 cô bạn. Cô ta nói nghe xong sẽ hát tặng lại đó Wink. Bởi vậy cho nên tui ráng hát lẹ đễ còn nghe cô CN đó hát cho mình thưởng thức. Cheesy. Đợi nha.Hy vọng cô nàng không cho mình leo cây.
PS : hình bà và Chích Choè đẹp và dể thương lắm đó.Công chúa của cung HG và người đẹp vườn Trúc của Diễn Đàn.

Cám ơn bà đã khen hình đẹp ( có khen thì mai mốt tui mới chụp hình post lên cho bà xem nữa  Cheesy Grin  , tui còn mấy tấm hình chưa post nhưng vì mắc cái vụ resize hình nên còn " mặc cảm chưa post lên , nên còn để dành !!!! )

Nghe bà rên rỉ trời lạnh quá tui cũng không biết làm sao , thôi để tui đóng hộp gửi sang bà một chút nắng nha , tui nhớ hình như cá bài hát tựa là : Gửi Nắng Cho Em...

Ráng " vượt qua khó khăn " tập hát gửi lên cho mọi người nghe với....

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1697 - 01. Mar 2010 , 20:50

Cả nhà ơi à,

My vừa nghe được một bài nhạc hay hoahong.gif qua một giọng ca ấm áp, trình bày rất tình cảm. hoahong.gif
My mang vào mời cả quán cả nhà nghe nhé. 
My giới thiệu đơn sơ, trình bày không đẹp như Tần, nhưng My nể Tần đang bận học quá, cả nhà thông cảm nhé  Smiley
Bài nhạc này cũng có thể được coi như cây nhà lá vườn vì do em của LVD 73 sáng tác.

ĐÁNH MẤT EM 

Sáng tác: Lễ Nguyễn
Trình bày: Nguyễn Tiến

...
Back to top
« Last Edit: 01. Mar 2010 , 20:57 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1698 - 01. Mar 2010 , 21:08

Đặng-Mỹ wrote on 01. Mar 2010 , 12:53:
Nga ơi,

Bên em cũng bị giông bão như bên Pháp sao?
Vẫn phải đi làm, hay được nghỉ hả Nga?
Tội nghiệp em lại đau nhức vì lạnh.  Undecided
Nhưng tập hát tặng bạn thì chắc sẽ thấy ấm áp trong lòng ha  Smiley
Em ráng hát tăng bạn (CN nào bí mật đây???)  để bạn hát tặng lại em thì cả nhà vui quá rồi votay (vì được nghe ké  Smiley)

Chị Mỹ ơi , em cũng thương cho Chị vì bên Chị cũng lạnh vậy, và Chị lại nhức tay nữa. Đau nhức khổ vô cùng. Bên em hôm qua trời có 1 chút xíu nắng nhưng gió mạnh không dám ra đường  : Sáng nay thì bắt đầu âm u , giá rét và sẽ tiếp tục đỗ tuyết đó. Em sửa soạn đi làm , Chị sửa soạn đi ngủ phải không? Chúc Chị ngủ ngon.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1699 - 01. Mar 2010 , 21:15

Phuong_Tran wrote on 01. Mar 2010 , 18:27:
Cám ơn bà đã khen hình đẹp ( có khen thì mai mốt tui mới chụp hình post lên cho bà xem nữa  Cheesy Grin  , tui còn mấy tấm hình chưa post nhưng vì mắc cái vụ resize hình nên còn " mặc cảm chưa post lên , nên còn để dành !!!! )

Nghe bà rên rỉ trời lạnh quá tui cũng không biết làm sao , thôi để tui đóng hộp gửi sang bà một chút nắng nha , tui nhớ hình như cá bài hát tựa là : Gửi Nắng Cho Em...

Ráng " vượt qua khó khăn " tập hát gửi lên cho mọi người nghe với....

PTr

Phượng ơi , cám ơn chút nắng của bà nhe. Post hình tiếp cho tui coi mí. Tui ráng đây nẻ.
Ừ mà tui muốn hỏi bà 1 chuyện nha. Bà đã gặp Thầy nhiều lần mà sao không chụp được tấm hình nào của nhạc sỉ hết vậy. Tui hát nhạc của Thầy mờ cho tới bi giờ ( hình trong kho hình LVD thì dã xưa rồi ) vẫn không biết dung nhan Wink Chúc CN Phượng 1 ngày vui.
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1700 - 01. Mar 2010 , 22:18

Đặng-Mỹ wrote on 01. Mar 2010 , 20:50:
Cả nhà ơi à,

My vừa nghe được một bài nhạc hay hoahong.gif qua một giọng ca ấm áp, trình bày rất tình cảm. hoahong.gif
My giới thiệu đơn sơ, trình bày không đẹp như Tần, nhưng My nể Tần đang bận học quá, cả nhà thông cảm nhé  Smiley
Bài nhạc này cũng có thể được coi như cây nhà lá vườn vì do em của LVD 73 sáng tác.

ĐÁNH MẤT EM 

...

Bài hát này hay và thích hợp với một người bạn của Choè cũng cùng tên với ca sĩ. Chị My cho em hỏi thăm chút nghe...Ca sĩ này ở đâu mà hát ấm áp và tình cãm quá vậy nè....để em làm quen và giới thiệu cho bạn em cho đủ đôi đủ cặp với.. Smiley Smiley

Thân mến ,

Choè Grin

Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1701 - 01. Mar 2010 , 22:27

Nga Lucia wrote on 01. Mar 2010 , 07:36:
Hallo Phượng , tui đang chờ nghe bà hát đây Wink. Bên tui đang gió bão tơi bời , tuyết đã tan hết nhưng gió bão lạnh lùng bà ơi. Cho nên cả người đau nhức hát chưa có xong vì cũng đang tập 1 bài về quê hương đễ tặng cho 1 cô bạn. Cô ta nói nghe xong sẽ hát tặng lại đó Wink. Bởi vậy cho nên tui ráng hát lẹ đễ còn nghe cô CN đó hát cho mình thưởng thức. Cheesy. Đợi nha.Hy vọng cô nàng không cho mình leo cây.
PS : hình bà và Chích Choè đẹp và dể thương lắm đó.Công chúa của cung HG và người đẹp vườn Trúc của Diễn Đàn.

Ui chao , từ hôm Tết đến giờ em mới được nghe câu khen này của chị Nga. Mừng quá...cám ơn chị rối rít...vì hên quá...năm nay chắc hên rồi. Smiley Smiley

hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif

Tặng chị nè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

lenguyen
YaBB Newbies
*

I Love YaBB

Reply #1702 - 01. Mar 2010 , 23:36

ChíchChoè wrote on 01. Mar 2010 , 22:18:
Bài hát này hay và thích hợp với một người bạn của Choè cũng cùng tên với ca sĩ. Chị My cho em hỏi thăm chút nghe...Ca sĩ này ở đâu mà hát ấm áp và tình cãm quá vậy nè....để em làm quen và giới thiệu cho bạn em cho đủ đôi đủ cặp với.. Smiley Smiley

Thân mến ,

Choè Grin

Người trình bày bài hát này là: Tien Nguyen, hien song ở San Jose.
Back to top

lenguyentram  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1703 - 01. Mar 2010 , 23:46

lenguyen wrote on 01. Mar 2010 , 23:36:

Cảm ơn Nhạc sĩ Lê Nguyễn và Ca sĩ Tiến Nguyễn về bài hát Đánh Mất Em đã post. Nếu có thể được , xin nhạc sĩ và ca sĩ cho nghe thêm vài bài hát nữa được không ạh
...

Không biết lấy gì cảm ơn...thôi thì tặng nhạc sĩ và ca sĩ cành hoa này để làm kỷ niệm nhé.

Thân mến ,

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1704 - 02. Mar 2010 , 00:01

lenguyen wrote on 01. Mar 2010 , 23:36:

Lễ ơi,

Đáng lẽ My chào mừng em ở mục Chào Mừng nhưng em nghịch quá, ghi danh đã lâu mà khg cho My biết.  Wink Hôm nay lù lù ra trả lời làm giật cả mình, giời ạ  Grin
Lễ làm bài này hay lắm votay
Ca sĩ hát cũng rất hay, nhà nghề lắm  votay
Back to top
« Last Edit: 02. Mar 2010 , 00:08 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1705 - 02. Mar 2010 , 00:22

Nga Lucia wrote on 01. Mar 2010 , 21:08:
Chị Mỹ ơi , em cũng thương cho Chị vì bên Chị cũng lạnh vậy, và Chị lại nhức tay nữa. Đau nhức khổ vô cùng. Bên em hôm qua trời có 1 chút xíu nắng nhưng gió mạnh không dám ra đường  : Sáng nay thì bắt đầu âm u , giá rét và sẽ tiếp tục đỗ tuyết đó. Em sửa soạn đi làm , Chị sửa soạn đi ngủ phải không? Chúc Chị ngủ ngon.

Lại đổ tuyết nữa sao.  Undecided Tréo cẳng ngỗng quá, trong khi Vancouver tốn quá chừng để làm tuyet giả cho Olympic Undecided
Em đi làm vui nhé, bi giờ My đi ngủ  Smiley

Back to top

IP Logged

lenguyen
YaBB Newbies
*

I Love YaBB

Reply #1706 - 02. Mar 2010 , 01:14

ChíchChoè wrote on 01. Mar 2010 , 23:46:
Cảm ơn Nhạc sĩ Lê Nguyễn và Ca sĩ Tiến Nguyễn về bài hát Đánh Mất Em đã post. Nếu có thể được , xin nhạc sĩ và ca sĩ cho nghe thêm vài bài hát nữa được không ạh
...

Không biết lấy gì cảm ơn...thôi thì tặng nhạc sĩ và ca sĩ cành hoa này để làm kỷ niệm nhé.

Thân mến ,

Choè

Tien Nguyen và tôi xin cảm ơn chị Chích Choè đã tặng một nhành  hoa xinh tươi  thanks.gif Tôi đã gửi bài đến Tien Nguyen, khi nào thu âm xong, tôi sẽ post lên
Mong chị an vui
Lễ Nguyễn
Back to top

lenguyentram  
IP Logged

lenguyen
YaBB Newbies
*

I Love YaBB

Reply #1707 - 02. Mar 2010 , 01:20

Đặng-Mỹ wrote on 02. Mar 2010 , 00:01:
Lễ ơi,

Đáng lẽ My chào mừng em ở mục Chào Mừng nhưng em nghịch quá, ghi danh đã lâu mà khg cho My biết.  Wink Hôm nay lù lù ra trả lời làm giật cả mình, giời ạ  Grin
Lễ làm bài này hay lắm votay
Ca sĩ hát cũng rất hay, nhà nghề lắm  votay

Chào chị Mỹ
Em thích làm chị giật mình, khi đó nhìn chị dễ thương và hồn nhiên như những năm xa lơ xa lắc chitchua
Một thuở chỉ còn trong kỷ niệm
Lễ Nguyễn
Back to top

lenguyentram  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1708 - 02. Mar 2010 , 01:38

Đặng-Mỹ wrote on 01. Mar 2010 , 20:50:
Cả nhà ơi à,

ĐÁNH MẤT EM 

Hello hello anh Lễ Nguyễn ,

Phượng Trần thấy anh đang online , xin chào mừng anh vào Quán Thời Gian chơi và đã " trình diện " bằng bài hát ĐÁNH MẤT EM qua giọng ca rất là tình cảm của Nguyển Tiến

thanks.gifflower40 cho anh Lễ Nguyễn

thanks.gifflower40 cho anh Nguyễn Tiến

cheer cheer cheer cheer cheer

Chờ nghe thêm những bài hát khác  của anh

PTr
Back to top
« Last Edit: 02. Mar 2010 , 01:43 by Phuong_Tran »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #1709 - 02. Mar 2010 , 02:17

Mytat wrote on 01. Mar 2010 , 11:55:
[font=Times New Roman][size=14]

Thế thì khi xâm nhập vào giang sơn của em Choè, thầy phải là Chim Hồng Y  Wink

Chim Hồng y phía Bắc

...

Chim Hồng y phía Bắc hay chim đỏ là loài chim sống ở Bắc Mỹ (Nam Canada, qua Đông Hoa Kỳ, từ Mexico tới Bắc Guatemala và Belize; và cả ở Đảo lớn ở Hawaii). Loài này thường sổng trong rừng, vùng cây bụi và đầm lầy. Chúng có cái mào rất đặc biệt cùng với một khoảng lông giống như cái mặt nạ trên mặt màu đen ở con đực và màu ghi ở con cái. Giới tính của loài này còn được biểu hiện trên bộ lông sặc sỡ của chúng. Màu đỏ tươi rực rỡ là con đực, màu nâu đỏ đậm là con cái.

Và Emwhy bắt buộc phải chịu là con Vịt Gỗ thôi... Grin

Hello chị Emwhy,

Xin cám ơn chị Emwhy đã quá tử tế tặng cho tôi cái tên chim Hồng Y ! Nhưng thú thật, cái tên chim hồng mà tôi đã khai báo đúng ra chỉ là một loại vịt trời, lông nhẹ, cánh rộng. Người xưa hay gọi là chim hồng chim hộc đó thôi.

CC
Cheesy
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 112 113 114 115 116 ... 319
Send Topic In ra