Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 121 122 123 124 125 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 318612 times)
Nga Lucia
Gold Member

Re: Quán Thời Gian
Reply #1830 - 22. Mar 2010 , 04:07

lenguyen wrote on 22. Mar 2010 , 01:20:
Hello chị NgaLN, anh Đại Sân
Trước tiên tôi xin cảm ơn chị NgaLN đã đưa bài hát tuyệt vời "Giọt Lệ Ăn Năn" vào D/D để mọi người được thưởng thức  thumbup
Tôi đồng ý với chị NgaLN rằng chị không có gì phải ăn năn cả!!! Với giọng hát chan chứa yêu thương cất lên trong một ngày mùa đông tuyết rơi đầy, lạnh lẽo và xa vắng. Tôi mường tượng giọt lệ ăn năn là câu chuyện buồn đã qua. Dù còn đây mùa đông tuyết trắng nhưng tiếng hát ấm áp mang đến nồng nàn xua tan giá băng, chuyện đau buồn sẽ bay theo làn khói
Nhưng khi nghe anh Đai Sân hát, tôi cảm nhận như chừng ấy chưa đủ, những lời nghẹn ngào anh hát như còn muốn nói, muốn bày tỏ, muốn...
Anh hát mà như muốn khóc, anh hát như tiếng kinh cầu, anh hát như chính anh đang ăn năn!

Giờ mình anh ngồi đây với em
Lung linh mấy nén hương trong chiều tàn
........
Em ơi cõi thế mênh mang tình sầu
Mênh mang tình sầu !

Tôi mong có ai đó giải tội cho anh Đại Sân khi anh thật lòng ăn năn thống hối, hơn nữa anh còn phải mang bao điều oan trái...
Anh Đại Sân, LN chỉ biết nói "Tuyệt"
Cảm ơn anh chị NgaLN  thanks.gif  thanks.gif
Cảm ơn anh Đại Sân  thanks.gif

lenguyen

Anh Lễ Nguyễn thân mến ,

NgaLN xin cám ơn Anh đã quá khen. NgaLN chỉ là 1 trong những  học trò LVD trong Diễn Đàn ( còn có nhiều giọng ca rất tuyệt của LVD mà Anh chưa được nghe đó ) muốn đóng góp chút ít những gì mình có thể làm cho D Đ phong phú và cũng là hát cho vui thôi.
Anh nói rất đúng Cheesy Thầy Đ S quả nhiên đã trút hết nỗi ăn năn trong từng câu, từng chữ hi hi.
NgaLN chúc Anh có thêm nhiều sáng tác hay. Khi nào Anh có bài nhạc nào thích hợp cho giọng nữ , NgaLN cũng rất hãnh diện nếu được Anh cho phép hát. Chúc Anh vui.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1831 - 22. Mar 2010 , 04:12

Phuong_Tran wrote on 22. Mar 2010 , 02:56:
Nga ơi à ,

Tui phải công nhận là tui thích bà nhứt hạng ở chỗ muốn hát là xin ra sân khấu hát thôi , khỏi đợi ai càm ràm ,  mà tui biết rằng khi mình có hứng thú muốn hát thì lúc đó mình hát hay nhất !!!! bao nhiêu tâm tư , tình cảm mình đưa vào giọng hát cho nên theo như anh Lê Nguyễn nói  bà không có gì phải ăn năn hết vì bà hát bài Giọt Lệ Ăn Năn quá hay !!!!! Hay trên cả tuyệt vời !!!!! Tui ngồi nghe bà hát từng câu từng lời từng chữ nghe... sung sướng và hạnh phúc gì đâu... Ai ăn củ năng hay ăn năn giọt vắn giọt dài gì đó tui không biết miễn là tui ở nơi  xứ trời nắng nóng này được nghe giọng hát êm đềm ấm áp của người bạn ở phương trời lạnh lẽo xa xôi gửi về là tui đủ cảm thấy  vui và cười sung sướng rồi

Cám ơn bạn hiền Nga Lucia nhé ,  cám ơn đã gửi cho tui miếng tuyết cho mát lòng tui !!!!! Cám ơn đã hát cho mọi người nghe và xin hãy tập hát thêm nhiều nhiều nữa nhé

PTr

...

Phượng ơi , bà khen làm tui mắc cỡ quá xá hi hi Grin  thanks.gif Bây giờ thì tui nghĩ xả hơi đây và ngồi chờ nghe giọt mưa rơi của bà đó. Bà có nhiều tên quá làm tui rối cả lên nè. Nào là Diều Hâu , Diều ngược gió , Tí Lanh Chanh , còn tên gì nữa hong?
Back to top
« Last Edit: 22. Mar 2010 , 04:32 by Nga Lucia »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #1832 - 22. Mar 2010 , 06:32

lenguyen wrote on 22. Mar 2010 , 01:20:
...Tôi đồng ý với chị NgaLN rằng chị không có gì phải ăn năn cả!!! Với giọng hát chan chứa yêu thương cất lên trong một ngày mùa đông tuyết rơi đầy, lạnh lẽo và xa vắng. Tôi mường tượng giọt lệ ăn năn là câu chuyện buồn đã qua. Dù còn đây mùa đông tuyết trắng nhưng tiếng hát ấm áp mang đến nồng nàn xua tan giá băng, chuyện đau buồn sẽ bay theo làn khói
Nhưng khi nghe anh Đai Sân hát, tôi cảm nhận như chừng ấy chưa đủ, những lời nghẹn ngào anh hát như còn muốn nói, muốn bày tỏ, muốn...
Anh hát mà như muốn khóc, anh hát như tiếng kinh cầu, anh hát như chính anh đang ăn năn!...

lenguyen

Anh LN đã phân tích 1 cách rất chính xác những điều mà PT chỉ cảm thấy chứ không viết ra được  votay

Thầy đừng có CCCC nữa, nhận đại đi mà...  Wink
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1833 - 22. Mar 2010 , 06:51

Nga Lucia wrote on 22. Mar 2010 , 04:12:
Phượng ơi , bà khen làm tui mắc cỡ quá xá hi hi Grin  thanks.gif Bây giờ thì tui nghĩ xả hơi đây và  ngồi chờ nghe giọt mưa rơi của bà đó. Bà có nhiều tên quá làm tui rối cả lên nè. Nào là Diều Hâu , Diều ngược gió , Tí Lanh Chanh , còn tên gì nữa hong?

Vậy là cả nhà sắp được nghe PTr ca bài Giọt mưa rơi phải không em?? Hoan hô em này 1 cái nha.
Back to top
« Last Edit: 22. Mar 2010 , 06:51 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #1834 - 22. Mar 2010 , 07:01

Phương Tần wrote on 22. Mar 2010 , 06:32:
Anh LN đã phân tích 1 cách rất chính xác những điều mà PT chỉ cảm thấy chứ không viết ra được  votay

Thầy đừng có CCCC nữa, nhận đại đi mà...  Wink

OK, tôi xin nhận. Tôi xin nhận là đã sáng tác bài ăn năn này giùm cho cô PT !  Grin Grin Grin

CC
Grin
Back to top

IP Logged

thanhan
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1835 - 22. Mar 2010 , 07:14

CoiChay wrote on 22. Mar 2010 , 07:01:
OK, tôi xin nhận. Tôi xin nhận là đã sáng tác bài ăn năn này giùm cho cô PT !  Grin Grin Grin

CC
Grin

Anh 4C mến,
Sáng tác giùm ai cũng được, anh đã "làm giùm" một cách xuất sắc. Giọng hát nghe sao quá đổi ngậm ngùi nuối tiếc  votay .
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #1836 - 22. Mar 2010 , 15:39

thanhan wrote on 22. Mar 2010 , 07:14:
Anh 4C mến,
Sáng tác giùm ai cũng được, anh đã "làm giùm" một cách xuất sắc. Giọng hát nghe sao quá đổi ngậm ngùi nuối tiếc  votay .

Wow, anh Thanhan đến quán chơi, quả là một hạnh ngộ. Cám ơn anh đã có lời khen. Còn nhớ thời nào một mình anh đơn kiếm vãy vùng cung Hoa gấm (câu này lấy ý trong bộ truyện Đơn Kiếm Diệt Quần Ma của Tê Phong Quân) laugh12 laugh12 laugh12.

Mong anh đến chơi thường.

Thân mến,
CC
Cheesy
Back to top
« Last Edit: 22. Mar 2010 , 15:40 by CoiChay »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #1837 - 22. Mar 2010 , 19:28

CoiChay wrote on 22. Mar 2010 , 07:01:

CC
Grin

OK! OK!!!!!
Cám ơn Thầy đã làm dùm hát dùm và ... ăn năn dùm, được chưa?  Wink

PS: Hổng biết cái cối cái chày mua tận Nha Trang hôm trước đem vô tặng Thầy lưu lạc đâu rồi mà bi giờ kiếm hoài không ra...  Undecided
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #1838 - 23. Mar 2010 , 00:39

Phương Tần wrote on 22. Mar 2010 , 19:28:
OK! OK!!!!!
Cám ơn Thầy đã làm dùm hát dùm và ... ăn năn dùm, được chưa?  Wink

PS: Hổng biết cái cối cái chày mua tận Nha Trang hôm trước đem vô tặng Thầy lưu lạc đâu rồi mà bi giờ kiếm hoài không ra...  Undecided

Hê hê (nụ cười quen thuộc  Grin),

Tôi nghĩ rằng cái cối cái chày này đang ở Texas !  Cheesy

CC
Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1839 - 23. Mar 2010 , 05:03

Nga Lucia wrote on 22. Mar 2010 , 04:12:
Phượng ơi , bà khen làm tui mắc cỡ quá xá hi hi Grin  thanks.gif Bây giờ thì tui nghĩ xả hơi đây và ngồi chờ nghe giọt mưa rơi của bà đó. Bà có nhiều tên quá làm tui rối cả lên nè. Nào là Diều Hâu , Diều ngược gió , Tí Lanh Chanh , còn tên gì nữa hong?

Hello bạn hiền ,

Nhiều tên quá tui còn nhớ hông hết nữa là bà ha ha ha hình như có tên Diều Chôm nữa vì tui hay chôm chỉa bánh trái hoa quả ấy mà  Cheesy Grin

Tui thích bài Giọt Mưa lắm , nhất là khúc giữa... ray rứt... gì đó  Grin Grin đang tập bài G Mưa  mà nghe bà hát bài GLA Năn hay quá nên càng thêm... lên tinh thần ráng tập cho nhanh  Grin Grin

Sao lại mắc cỡ hả bạn hiền , tui nói thiệt mờ , lúc này giọng bà " lên đô " dữ lắm á , tui nghĩ bà cũng nhận thấy mà , đúng không ????? Mình vui khi hát cho cả nhà nghe và cả nhà vui khi nghe mình hát , hát tới chừng nào mọi người nhảy ra giựt micro để... giành hát với mình kìa... hi hi hi lúc đó vui biết mấy ha Nga ????  singer band4 band4 band4 singer emjumping1 emjumping1

PTr
Back to top
« Last Edit: 23. Mar 2010 , 05:07 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1840 - 23. Mar 2010 , 05:06

Dau Do wrote on 22. Mar 2010 , 06:51:
Vậy là cả nhà sắp được nghe PTr ca bài Giọt mưa rơi phải không em?? Hoan hô em này 1 cái nha.

Chị ơi , đúng rồi , ( nhưng là Giọt Mưa chứ không phải Giọt Mưa Rơi ) mà em tập lâu quá đi , Nga Lucia đã show 2 bài rồi mà em vẫn còn ê a  Grin Grin chắc phải đợi chị  godau chomachit chitchua  Grin Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1841 - 23. Mar 2010 , 20:36

Nga Lucia wrote on 20. Mar 2010 , 15:00:
NgaLN xin chào cả nhà. Xin gửi đến các Anh Chị và các bạn cùng tất cả khách ghé QTG  một sáng tác của Thầy Đại Sân : Giọt lệ ăn năn.
NgaLN chân thành cám ơn Thầy đã giúp đỡ  NgaLN hát bài nầy ( tuy là có thể NgaLN không diễn tả được hết nỗi ăn năn trong bài hát  Wink vì NgaLN hong có gì đễ ăn năn cả Wink ) Chỉ diễn đạt dùm Thầy thôi

Nga ui ,hát hay quá , uổng dễ sợ từ hổm rày không tới quán nghe Nga hát  , tối nay TB hơi quởn ,đi vòng vòng sân trường , ghé vào TCVT định xem chim chóc hót nhưng gặp chị Dzịt Gỗ ra  điều kiện : "Điều kiện khoác áo nhà chim trong đây đâu phải dể,........"- ". Dzịt Gỗ nói phải special lắm mới thân tặng áo chim mà...., TB nghĩ mình không có gì đặc biệt nên  chạy  Roll Eyes, đang chạy gần tới QTG ,TB tắp vào nghe Nga hát. Ở đây chủ quán không có điều kiện gì hết , coi bô dễ chịu  Smiley Cám ơn Nga nhiều nha , mai mốt nhớ cho cả nhà nghe thêm bài mới nhen. Cheesy Cheesy Chúc giữa tuần dzui nhiều.
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #1842 - 23. Mar 2010 , 21:21

thubeo wrote on 23. Mar 2010 , 20:36:
Nga ui ,hát hay quá , uổng dễ sợ từ hổm rày không tới quán nghe Nga hát  , tối nay TB hơi quởn ,đi vòng vòng sân trường , ghé vào TCVT định xem chim chóc hót nhưng gặp chị Dzịt Gỗ ra  điều kiện : "Điều kiện khoác áo nhà chim trong đây đâu phải dể,........"- ". Dzịt Gỗ nói phải special lắm mới thân tặng áo chim mà...., TB nghĩ mình không có gì đặc biệt nên  chạy  Roll Eyes, đang chạy gần tới QTG ,TB tắp vào nghe Nga hát. Ở đây chủ quán không có điều kiện gì hết , coi bô dễ chịu  Smiley Cám ơn Nga nhiều nha , mai mốt nhớ cho cả nhà nghe thêm bài mới nhen. Cheesy Cheesy Chúc giữa tuần dzui nhiều.

...cạp cạp...xin phép ông chủ QTG cho Dzịt chạy vào quán và cạp cạp đến tận ông trời vì Dzịt bị hiểu oan quá đi....xin mời cô em ThuB hảy trở lại TCVT đọc những gì mà Dzịt viết cho anh Tha Nhân , và xin đọc cho trọn vẹn nội dung nhé. Dzịt không muốn mang copy qua đây , vì không thích làm phiền trang QTG.  Cheesy

Back to top

...

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1843 - 24. Mar 2010 , 11:27

thubeo wrote on 23. Mar 2010 , 20:36:

NgaLN cám ơn Chị Thu nhiều nhiều. Nếu Chị muốn nghe nhạc về quê hương và tuổi thơ thì em mời Chị ghé HGNX ,ở trang 17 em có hát tặng cho Tuyết đó. Chị siêng ghé quán thì em cũng sẽ ráng hò hét cho Chị nghe  Cheesy. Mí lại ở đây còn có rất nhiều giọng ca tuyệt vời ( Thí dụ như :Ông Chủ Quán Cheesy ) sẽ tiếp đón Chị. NgaLN cũng thân ái chúc Chị và gia đình vui mạnh.
Back to top
« Last Edit: 24. Mar 2010 , 11:44 by Nga Lucia »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1844 - 26. Mar 2010 , 20:14

Chào cả nhà ,

Đây là dung nhan của ông chủ Quán Thời Gian đang ăn sáng ở Quán cà phê Một Thuở mà PTr chộp được hôm sáng thứ bảy tuần rồi  Grin Cheesy

...

Nga Lucia wrote on 01. Mar 2010 , 21:15:
Phượng ơi , cám ơn chút nắng của bà nhe. Post hình tiếp cho tui coi mí. Tui ráng đây nẻ.
Ừ mà tui muốn hỏi bà 1 chuyện nha. Bà đã gặp Thầy nhiều lần mà sao không chụp được tấm hình nào của nhạc sỉ hết vậy. Tui hát nhạc của Thầy mờ cho tới bi giờ ( hình trong kho hình LVD thì dã xưa rồi ) vẫn không biết dung nhan Wink Chúc CN Phượng 1 ngày vui.

Ổng đây nè  Grin Grin

Phương Tần wrote on 14. Mar 2010 , 21:37:
Hứ! Ý Thầy khoe là Thầy vẫn còn...đẹp lão???!!!  Shocked  Roll Eyes  Undecided

Đúng quá !!!

anh_thu_Tran wrote on 08. Mar 2010 , 12:14:
    Thôi thì cũng là huề vì mấy cô nàng ở VN được Thày cho đi ăn uống và được nghe dụ ngot ra sao mà nàng nào cũng ếm hình mới của nhân vật tài ba Man of the Lu.Khâm phục Thày lắm đấy.

mà Thày ơi....ngẫm đi ngẫm lại thì ai cũng có lúc phải lớn tuổi (kỵ chữ GIÀ ) thì đương nhiên nhan sắc phải tàn phai gồi  Tongue Tongue Tongue Tongue thì đâu có gì phải cất hình của mình kỹ quá dzị Thày???????? Thày cho phép nàng Diều khoe hình đi ăn uống với Thày đi nha ,hỏng lẽ Thày muốn mọi người trong trường này lỡ oánh lộn ngoài đường với Thày rồi mà cũng không biết là Thày hay sao đây   Grin Grin Grin

Chị Anh THư ơi , em... canh me mãi mới chộp được tấm này... Cheesy Grin Roll Eyes Roll Eyes

PTr 

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 121 122 123 124 125 ... 319
Send Topic In ra