Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 173 174 175 176 177 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 318447 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Quán Thời Gian
Reply #2610 - 02. Dec 2010 , 08:26

Dau Do wrote on 02. Dec 2010 , 05:22:
Hôm trước nghe PTr hát bài này thấy khó hát quá,  dường như có vài nốt nhạc cao bất ngờ đến... gượng ép ! Nhưng hôm nay nghe chính tác giả trình bày thì mới vỡ lẻ ra là không phải gượng ép, mà là tại vì giọng nữ PTr không phải là ... "cái ta" trong bài, giọng nam Đ S mới đích thực diễn tả được tâm trạng Thôi Đành của tác giả hoado
votay

Giọng nam Đại Sân ăn gian đó chị ơi. chị nghe chữ " xứ " lại coi , " ổng " thả có nửa chữ là ổng ngưng lại hà... , em đâu có biết... em.. lên núi luôn  Cheesy Grin Grin

Giỡn cho vui nhà vui Quán vậy thôi... Cheesy Grin Grin công nhận Thày CC hát hay thiệt  thumbup thumbup thumbup votay votay votay pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top
« Last Edit: 02. Dec 2010 , 08:27 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2611 - 02. Dec 2010 , 08:42

[quote author=daisan link=1234263486/2608#2608 date=1291222830]
Để mừng chị Nghiêm Trinh và Đậu Đỏ đến chơi
Để mừng cô MC về nhà
(dĩ nhiên cũng để mừng tất cả mọi người đã đến quán,
nhưng kín đáo không để lại tên)
ĐS xin mời mọi người cùng nghe nhạc phẩm
Thôi Đành
do chính mình trình bày.

Cám ơn Thày CC đã phổ nhạc rất hay  bài thơ Thôi  Đành của Cô  Đóa Hồng Tím và  hát cho cả nhà nghe   thumbup thumbup thumbup votay votay votay pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

[center]...

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #2612 - 02. Dec 2010 , 08:58

Phuong_Tran wrote on 02. Dec 2010 , 08:26:
Giọng nam Đại Sân ăn gian đó chị ơi. chị nghe chữ " xứ " lại coi , " ổng " thả có nửa chữ là ổng ngưng lại hà... , em đâu có biết... em.. lên núi luôn  Cheesy Grin Grin

Giỡn cho vui nhà vui Quán vậy thôi... Cheesy Grin Grin công nhận Thày CC hát hay thiệt  thumbup thumbup thumbup votay votay votay pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

Vậy hả PTr, vậy là nửa chừng đứt gánh nên "thày" rơi...tự do hả  Grin
Hay chỉ vì là tác giả nên muốn cao thì lên cao, nhưng mà nếu lên hong nổi nữa thì mình...hạ giọng liền   Tongue  hoado
Back to top
« Last Edit: 02. Dec 2010 , 08:59 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2613 - 02. Dec 2010 , 15:55

Dau Do wrote on 02. Dec 2010 , 08:58:
Vậy hả PTr, vậy là nửa chừng đứt gánh nên "thày" rơi...tự do hả  Grin
Hay chỉ vì là tác giả nên muốn cao thì lên cao, nhưng mà nếu lên hong nổi nữa thì mình...hạ giọng liền   Tongue  hoado

Chị ơi ,
Chắc đúng cả 2 " chiện " , hoặc là đang hát giữa chừng muốn... chế ra thêm  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #2614 - 02. Dec 2010 , 23:21

Hôm trước nghe PTr hát bài này thấy khó hát quá,  dường như có vài nốt nhạc cao bất ngờ đến... gượng ép ! Nhưng hôm nay nghe chính tác giả trình bày thì mới vỡ lẻ ra là không phải gượng ép, mà là tại vì giọng nữ PTr không phải là ... "cái ta" trong bài, giọng nam Đ S mới đích thực diễn tả được tâm trạng Thôi Đành của tác giả hoado
votay

Đúng như vậy, có thể nói vì Phượng Trần là ca sĩ, chú trọng quá nhiều về kỹ thuật nên hồn vía bay mất tiêu. Nàng Phượng nhà ta lại là người không biết buồn cho nên không thể diễn tả "đạt" tâm sự ray rứt của tác giả gởi trong bài hát. Hơn nữa, Phượng lại muốn đạt yêu cầu của tác giả là có âm hưởng Huế, nhưng tiếc thay vì là Huế "mọi" nên đi tuốt lên cao nguyên, mà leo núi thì...hụt hơi là chiện bình thường. Cho nên:

Rằng hay thì cũng là hay
Nhưng chẳng ngậm đắng nuốt cay chút nào

Còn bài hát do chính tác giả trình bày thì lại khác. Không phải là một ca sĩ hát một bài hát, mà là một người dàn trãi tâm sự cho mọi người nghe, cho nên nghe rất...thấm, và dể dàng với từng chữ từng lời như thốt ra từ...tận đáy lòng... với âm hưởng tự nhiên của mình, không cần phải đi theo đúng từng cung bậc cao thấp của nốt nhạc ...
Cho nên anh Đ S "có lợi thế" hơn Phượng là vậy
Vỗ tay cho hết cả hai người  votay  votay

...

PS: Sau bài "Còn Có Bao Ngày", đây là bài TOP của ca sĩ Đ S  Wink
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #2615 - 03. Dec 2010 , 00:06

tuy-van wrote on 30. Nov 2010 , 22:36:
Nga thương ,
Chị cũng xếp hàng để khen em hát quá hay , nhất là trong mùa Thu lạnh lẽo , làm người nghe ấm lòng.
Bên em quá nhiều tuyết , nghe em kể , mà chị nhớ hồi chị đến Paris , lần đầu tiên bị " đo đường "....đau đến  mấy ngày trời.
Mong em an lành và những ngày cuối năm đầm ấm.
Chị Tv

Em NgaLN chào Chị TV.Hôm nay em vào QTG mới thấy Chị viết cho em. Thank You Chị đã khích lệ em. Em cũng giống như Phượng ,thích hát là hát , hát cho vui mà thôi nhưng được mọi người thương mà khen làm tụi em vui lắm vì tập 1 bài hát nhất là như PTr hát nhạc của Thầy là cả 1 cố gắng đáng tưởng thưởng đó Chị. Nhạc của Thầy thường là viết cho giọng Nam ( tâm sự của nhạc sĩ? ) nên nốt nhạc cao , lại lái chữ rất nhiều mà  tụi em  là Amateur tập khó vô cùng.
Em chúc Chị nhiều niềm vui cuối tuần sắp đến. flower40.
Bên em tuyết đã cao gần đầu gối rồi Chị ui. Cry
Back to top
« Last Edit: 03. Dec 2010 , 00:07 by Nga Lucia »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2616 - 03. Dec 2010 , 02:36

Phương Tần wrote on 02. Dec 2010 , 23:21:
Đúng như vậy, có thể nói vì Phượng Trần là ca sĩ, chú trọng quá nhiều về kỹ thuật nên hồn vía bay mất tiêu. Nàng Phượng nhà ta lại là người không biết buồn cho nên không thể diễn tả "đạt" tâm sự ray rứt của tác giả gởi trong bài hát. Hơn nữa, Phượng lại muốn đạt yêu cầu của tác giả là có âm hưởng Huế, nhưng tiếc thay vì là Huế "mọi" nên đi tuốt lên cao nguyên, mà leo núi thì...hụt hơi là chiện bình thường. Cho nên:

Rằng hay thì cũng là hay

Còn bài hát do chính tác giả trình bày thì lại khác. Không phải là một ca sĩ hát một bài hát, mà là một người dàn trãi tâm sự cho mọi người nghe, cho nên nghe rất...thấm, và dể dàng với từng chữ từng lời như thốt ra từ...tận đáy lòng... với âm hưởng tự nhiên của mình, không cần phải đi theo đúng từng cung bậc cao thấp của nốt nhạc ...

...

Hi  MC Tần ,

Lần đầu tiên tui mới đọc được một bài " phê bình " đàng hoàng và nghiêm túc như thế này từ MC của Quán , phải nói rằng tui rất vui sướng , được lời như mở tấc lòng , tui để ý chỉ có bài Thôi Đành này là tui nhận được nhiều comment , tui rất thích ( tui đã nói rồi , "chê "tui cũng chịu mờ , miễn có góp ý nhiều là tui vui hà ) , khi hát một bài hát bằng cả trái tim , tấm lòng của mình , hát hết khả  năng của mình rồi và dù vừa ý hay là chưa  vừa ý tui cũng rất vui , sau đó là comment của cả nhà , nhận được commment của cả nhà và  dù rằng khen nhiều hay khen ít ( nói như vậy vì thường là khen không hà , không khen thì ngại " hát sĩ " buồn  Sad Undecided Cry) nhưng nếu có kèm những lời nhắc nhở , nhận xét những gì tui đã đạt được và  chưa đạt được như cả nhà đã làm đối với bài Thôi Đành , đối với tui đây là những lời nhận xét quí giá vô cùng để hát sĩ rút kinh nghiệm , chắc Nga cũng cùng ý kiến giống tui phải hông ??? Nếu được như vậy  và với lòng yêu mến của cả nhà hai hát sĩ Nga Lucia và PTr sẽ cố gắng hát hay hơn

Cả nhà ơi ,

Thường thường là sau khi tập hát xong tức là đã giải quyết xong  phần kỹ thuật ( theo khả năng của mình ) thì mới đến phần hồn , phần tình cảm của mình gói ghém trong bài hát để chuyển tải đến người nghe , ở đây thì Tỉ Tần nói đúng dễ sợ , trước đây PTr chỉ thích hát những bài hát dễ thương , vui vui phù hợp vời chất giọng nữ trung của mình , từ ngày biết nhạc của Thày CC thì PTr thích nhất là bài Một Mình Trong Chiều Mưa , bài này đã tập từ cuối năm 2007 mà mãi cho đến bây giờ vẫn chưa thu âm được vì khi nghe chị Hoàng Dung hát hay quá thì.... PTr nhà ta rút lui êm có trật tự tuy vậy vẫn nghêu ngao hát bài này một mình chơi cho vui vì thích giai điệu và lời của nó quá , sau đó là một loạt bài thất tình của Thày PTr không chọn được bài nào vì biết mình hát không hay ( không diễn tả được , giọng Nga Lucia lại rất hạp với những bài này mặc dù như Nga tuyên bố là không có thất tình  Cheesy Grin)

Bài Thôi Đành này PTr cũng biết không hạp giọng nhưng lại quá yêu thích lời và giai điệu của bài hát nghe rất sang trọng và  buồn não nùng làm sao , giai điệu bài hát lạ lạ rất hấp dẫn đã cuốn hút nên PTr đã xâm mình mà tập hát cộng thêm lần đầu tiên PTr tự thu âm bài hát của mình bằng phòng thu âm dã chiến tại gia   , cả nhà biết không mỗi lần thu âm là phải tắt quạt máy cho không gây tiếng ồn , đóng hết các cửa lại , ôi cha là nóng nhưng không sao đâu , PTr còn phải canh me tiếng rao của mấy bà gánh hàng rong nữa  Cheesy Grin Grin cả tiếng lắc cà rem leng keng nữa , người ta đi bán cũng có giờ đi ngang qua nhà mình nên canh me được ,ban đầu không để ý nên thu âm cứ phải ngưng giữa chừng hoài rồi lại phải thu lại vì không biết cách... quay trở lại phần trước , chưa kể micro của PTr cũng không " xịn "bằng micro của Thày CC nên giọng hát cũng... dở hơn hu hu , chưa kể lên cao thì nó " phá " mình bằng cách làm nghe chát chúa ( bây giờ biết rồi phải để micro xa ra hơn )

" Người đi son sắt gãy mòn
Tình tôi hạt cát
Bụi hồng vươn bay " 

Cả nhà  có biết  đoạn này PTr đã phải tập hát bao nhiêu lần không ??? Làm sao mà nhớ được vì phải tập rất nhiều lần để hát cho đúng nhưng may mắn là PTr cũng thích đoan này nhất nên không siu không siu  Cheesy Grin

Theo PTr đây là một bài hát rất hay , rất tuyệt vời của Thày CC , chắc Thày cũng đã để hết tâm huyết , khả năng và tình cảm của mình vào bài hát , Thày đã soạn hòa âm phối khí rất hay ( nghe nhạc là muốn hát rồi ) , là hát sĩ , mặc dù chưa diễn tả được hết ý của tác giả nhưng PTr cũng rất vui là mình đã hát hết khả năng rồi ,thậm chí là quá khả năng nữa và đã được cả nhà góp ý cho rất nhiều ( nhất là khi Cô Vân hỏi sao PTr chọn bài hát gì mà khó hát thế là PTr biết mình hát chưa đạt yêu cầu rồi nhưng lại rất vui  Cheesy Grin) , chị My thì nhắn tin kêu sửa lại chữ " xứ " nghe như... quát , ha ha , thôi MY ơi , em không sữa đâu , cứ để đấy để làm kỷ niệm bài hát em tự thu âm lần đầu tiên , mai mốt khi em hát khá hơn em sẽ thu âm lại nguyên bài xem có còn quát nữa hay không , hén ?

Theo PTr nghĩ cùng một bài hát mà có nhiều người hát thì mới hay và vui vì với sự góp ý trong tình thân của cả nhà LVD mình để cho hát sĩ hát được hay hơn ,bài hát được trình bày tốt hơn , chưa kể mỗi người diễn tả bài hát mỗi cách riêng theo cảm nhận của mình thì bài hát sẽ nghe sinh động hơn ,  PTr rất yêu mến điều này , xin cả nhà làm hoài cho ...

Nga ơi , bà có thích bài này thì cứ hát đi nhe  , tui cũng thích bài Ngày Mai Xin hãy Đợi lắm , bà hát trước
đi , tui hát theo sau nha .... he he
Lần nữa cám ơn Tỉ Tần đã nói lên dùm cái nổi lòng của kẻ không biết hát nhạc buồn mà ... tài lanh chanh dám hát nha  Cheesy Grin

Nhận xét của bà về tiếng hát của ông chủ quán cũng rất chính xác  , tác giả hay than tác giả không biết ngân nga , hát thì cứ như nói ... nhưng  ổng " nói " hay quá hén  ????

Thưa cả nhà ,

Thay mặt Nga Lucia là " 2 ca sĩ cây nhà lá vườn " của Quán Thời Gian , Phượng Trần xin cám ơn cả nhà đã vào Quán Thời Gian nghe hát và để lại nhiều comment rất là ưu ái , 2 ca sĩ sẽ tập hát nhiều hơn , thường xuyên hơn để post được nhiều bài hát hơn cho Quán luôn luôn được khởi sắc  , khán giả ra vô Quán ngày càng nhiều , Quán sẽ không bao giờ đóng bụi nữa pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

...

Back to top
« Last Edit: 03. Dec 2010 , 02:55 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2617 - 03. Dec 2010 , 09:43

Nga Lucia wrote on 03. Dec 2010 , 00:06:
Em NgaLN chào Chị TV.Hôm nay em vào QTG mới thấy Chị viết cho em. Thank You Chị đã khích lệ em. Em cũng giống như Phượng ,thích hát là hát , hát cho vui mà thôi nhưng được mọi người thương mà khen làm tụi em vui lắm vì tập 1 bài hát nhất là như PTr hát nhạc của Thầy là cả 1 cố gắng đáng tưởng thưởng đó Chị. Nhạc của Thầy thường là viết cho giọng Nam ( tâm sự của nhạc sĩ? ) nên nốt nhạc cao , lại lái chữ rất nhiều mà  tụi em  là Amateur tập khó vô cùng.
Em chúc Chị nhiều niềm vui cuối tuần sắp đến. flower40.
Bên em tuyết đã cao gần đầu gối rồi Chị ui. Cry

Nga ơi ,

Bữa nay tui viết một lá sớ dài thòn ... he he ráng đọc nhe
Ba` nói đúng đó , tui cũng như bà vậy tui thích hát lắm , hát là niềm vui của tui mà khán giả trong nhà mình cũng ủng hộ tụi mình hết mình nữa nên mình lại càng hăng say mà hát  Cheesy Grin tui cám ơn bà nhiều lắm vì đã cùng tui trên 4 vùng chiến thuật thực hành câu hát hay không bằng hay hát  pinkrose pinkrose pinkrose
Thôi tui đi ngủ đây , phia lắm rồi bà ơi , i da thảy qua cho tui một nắm tuyết đi bên nây trời nóng quá nè  Cheesy Grin...

PTr
Back to top
« Last Edit: 03. Dec 2010 , 09:46 by Phuong_Tran »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2618 - 03. Dec 2010 , 20:45

Nga Lucia wrote on 01. Dec 2010 , 10:33:
Thầy ôi , sao bài hát nào của Thầy cũng mang  1 nỗi buồn day dứt  Cry Cry Cry. Ai đang có tâm sự mà nghe nhạc của Thầy là  Cry Cry Cry. Nhưng mà rất hay cả nhạc và lời  votay votay votay

Xin cám ơn "tấm thịnh tình" của cô Nga đã có những lời rất ưu ái ! Đang ngồi chờ nghe cô Nga hát NMXHD đây .

CC
Cheesy

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2619 - 03. Dec 2010 , 20:47

Eva wrote on 02. Dec 2010 , 03:42:
Chào anh Sơn!
(Bữa hỗm hỗng để lại tên, bữa nay để nè )
Bài này hôm trước có hân hạnh nghe một giọng nữ hát nhưng tôi chưa thấy được hồn vía của tác phẩm, bây giờ thì gặp rồi.
Nhân tiện có anh Khoa ghé qua, mở ra nghe, anh ấy nói đâu ngờ anh Sơn nghệ sĩ như vậy.
Anh nhớ ông già Khoa anh Hai tui không? BS Đăng Khoa hôm gặp ở Kim Sơn đó.
Ảnh nói là "Nghe đã hơn thứ thiệt" à nha.
Tui hỏi "Tại  gặp chính anh trong đó?" Ảnh im re hè.
Còn tui thì nói ở quại quắc sao mà buồn quá chời vậy? "Thôi đành" về VN ở  rồi đi Kim Sơn cho vui.
(Anh Khoa dìa rồi tui mới viết, hỗng cho ổng biết nè. Tại  nghe xong mặt ổng chù ụ, ý mà buồn thì trúng hơn.)

Hay quá anh Sơn !

Eva

Cám ơn chị Eva đã đến chơi. Làm sao tôi quên được anh Khoa ? Mai mốt về thế nào cũng kiếm anh Khoa nhậu một bữa ! Chị Eva làm ơn cho tôi gởi lời nhắn thăm.

Thân mến,
CC
Cheesy

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2620 - 03. Dec 2010 , 20:48

votay

Cám ơn chị DD đã đến Quán và đã để lại những nhận xét ưu ái .

Thân mến,
CC
Cheesy
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2621 - 03. Dec 2010 , 20:51

N.Trinh wrote on 01. Dec 2010 , 05:28:
Wow, thế hả, ráng hát cho hay nhé.Chị sẽ đóng đô ở Quán để đợi nghe đó. Cám ơn trước Nhạc sĩ và Ca sĩ  thanks.gif
À, còn vụ chị Đ Đ nói ấy hả. "Bả" chọc chị cho vui cưả vui nhà ấy mà. Chị Đậu ơi là chị Đậu ơi  Cry
Chúc em vui nhé.
thương mến
chị Trinh

Hello chị Nghiêm Trinh,

Chị cám ơn trước người sáng tác thì người sáng tác cũng xin cám ơn trước người nghe  Grin Grin Grin

CC

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2622 - 03. Dec 2010 , 20:53

tuy-van wrote on 01. Dec 2010 , 10:50:
Cám ơn anh CC"  đã mừng mọi người đã đến quán " , và cho nghe bài nhạc " Thôi đành " quá ray rức....
Hy vọng anh CC luôn an mạnh ,  về  đây thường xuyên và cho nghe thêm những tác phẩm " có 1 không 2 " nhé.

Tv

Cám ơn những lời quá ân cần của chị TV. Mời chị trở lại đón nghe Thu Nga trình bày bài Ngay Mai Xin Hãy Đợi . Coming soon !

CC
Cheesy
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2623 - 03. Dec 2010 , 21:00

Phương Tần wrote on 02. Dec 2010 , 23:21:

Rằng hay thì cũng là hay

...

Hello hello,

Xin cám ơn cô MC đã tận tình phê bình dzăng nghệ cho gà nhà . Điều ai cũng mong ước là được nghe cô MC hát một lần . Cô MC thích bài gi xin cho biết để tôi đi kiếm nhạc nền . Xin mời mọi người một tràng pháo tay cho cô MC .

CC
Cheesy
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2624 - 03. Dec 2010 , 21:05

Phuong_Tran wrote on 03. Dec 2010 , 02:36:

Hi  MC Tần ,

Lần đầu tiên tui mới đọc được một bài " phê bình " đàng hoàng và nghiêm túc như thế này từ MC của Quán , phải nói rằng tui rất vui sướng , được lời như mở tấc lòng , tui để ý chỉ có bài Thôi Đành này là tui nhận được nhiều comment , tui rất thích ( tui đã nói rồi , "chê "tui cũng chịu mờ , miễn có góp ý nhiều là tui vui hà ) , khi hát một bài hát bằng cả trái tim , tấm lòng của mình , hát hết khả  năng của mình rồi và dù vừa ý hay là chưa  vừa ý tui cũng rất vui , sau đó là comment của cả nhà , nhận được commment của cả nhà và  dù rằng khen nhiều hay khen ít ( nói như vậy vì thường là khen không hà , không khen thì ngại " hát sĩ " buồn  Sad Undecided Cry) nhưng nếu có kèm những lời nhắc nhở , nhận xét những gì tui đã đạt được và  chưa đạt được như cả nhà đã làm đối với bài Thôi Đành , đối với tui đây là những lời nhận xét quí giá vô cùng để hát sĩ rút kinh nghiệm , chắc Nga cũng cùng ý kiến giống tui phải hông ??? Nếu được như vậy  và với lòng yêu mến của cả nhà hai hát sĩ Nga Lucia và PTr sẽ cố gắng hát hay hơn

Cả nhà ơi ,

Thường thường là sau khi tập hát xong tức là đã giải quyết xong  phần kỹ thuật ( theo khả năng của mình ) thì mới đến phần hồn , phần tình cảm của mình gói ghém trong bài hát để chuyển tải đến người nghe , ở đây thì Tỉ Tần nói đúng dễ sợ , trước đây PTr chỉ thích hát những bài hát dễ thương , vui vui phù hợp vời chất giọng nữ trung của mình , từ ngày biết nhạc của Thày CC thì PTr thích nhất là bài Một Mình Trong Chiều Mưa , bài này đã tập từ cuối năm 2007 mà mãi cho đến bây giờ vẫn chưa thu âm được vì khi nghe chị Hoàng Dung hát hay quá thì.... PTr nhà ta rút lui êm có trật tự tuy vậy vẫn nghêu ngao hát bài này một mình chơi cho vui vì thích giai điệu và lời của nó quá , sau đó là một loạt bài thất tình của Thày PTr không chọn được bài nào vì biết mình hát không hay ( không diễn tả được , giọng Nga Lucia lại rất hạp với những bài này mặc dù như Nga tuyên bố là không có thất tình  Cheesy Grin)

Bài Thôi Đành này PTr cũng biết không hạp giọng nhưng lại quá yêu thích lời và giai điệu của bài hát nghe rất sang trọng và  buồn não nùng làm sao , giai điệu bài hát lạ lạ rất hấp dẫn đã cuốn hút nên PTr đã xâm mình mà tập hát cộng thêm lần đầu tiên PTr tự thu âm bài hát của mình bằng phòng thu âm dã chiến tại gia   , cả nhà biết không mỗi lần thu âm là phải tắt quạt máy cho không gây tiếng ồn , đóng hết các cửa lại , ôi cha là nóng nhưng không sao đâu , PTr còn phải canh me tiếng rao của mấy bà gánh hàng rong nữa  Cheesy Grin Grin cả tiếng lắc cà rem leng keng nữa , người ta đi bán cũng có giờ đi ngang qua nhà mình nên canh me được ,ban đầu không để ý nên thu âm cứ phải ngưng giữa chừng hoài rồi lại phải thu lại vì không biết cách... quay trở lại phần trước , chưa kể micro của PTr cũng không " xịn "bằng micro của Thày CC nên giọng hát cũng... dở hơn hu hu , chưa kể lên cao thì nó " phá " mình bằng cách làm nghe chát chúa ( bây giờ biết rồi phải để micro xa ra hơn )

" Người đi son sắt gãy mòn
Tình tôi hạt cát
Bụi hồng vươn bay " 

Cả nhà  có biết  đoạn này PTr đã phải tập hát bao nhiêu lần không ??? Làm sao mà nhớ được vì phải tập rất nhiều lần để hát cho đúng nhưng may mắn là PTr cũng thích đoan này nhất nên không siu không siu  Cheesy Grin

Theo PTr đây là một bài hát rất hay , rất tuyệt vời của Thày CC , chắc Thày cũng đã để hết tâm huyết , khả năng và tình cảm của mình vào bài hát , Thày đã soạn hòa âm phối khí rất hay ( nghe nhạc là muốn hát rồi ) , là hát sĩ , mặc dù chưa diễn tả được hết ý của tác giả nhưng PTr cũng rất vui là mình đã hát hết khả năng rồi ,thậm chí là quá khả năng nữa và đã được cả nhà góp ý cho rất nhiều ( nhất là khi Cô Vân hỏi sao PTr chọn bài hát gì mà khó hát thế là PTr biết mình hát chưa đạt yêu cầu rồi nhưng lại rất vui  Cheesy Grin) , chị My thì nhắn tin kêu sửa lại chữ " xứ " nghe như... quát , ha ha , thôi MY ơi , em không sữa đâu , cứ để đấy để làm kỷ niệm bài hát em tự thu âm lần đầu tiên , mai mốt khi em hát khá hơn em sẽ thu âm lại nguyên bài xem có còn quát nữa hay không , hén ?

Theo PTr nghĩ cùng một bài hát mà có nhiều người hát thì mới hay và vui vì với sự góp ý trong tình thân của cả nhà LVD mình để cho hát sĩ hát được hay hơn ,bài hát được trình bày tốt hơn , chưa kể mỗi người diễn tả bài hát mỗi cách riêng theo cảm nhận của mình thì bài hát sẽ nghe sinh động hơn ,  PTr rất yêu mến điều này , xin cả nhà làm hoài cho ...

Nga ơi , bà có thích bài này thì cứ hát đi nhe  , tui cũng thích bài Ngày Mai Xin hãy Đợi lắm , bà hát trước
đi , tui hát theo sau nha .... he he
Lần nữa cám ơn Tỉ Tần đã nói lên dùm cái nổi lòng của kẻ không biết hát nhạc buồn mà ... tài lanh chanh dám hát nha  Cheesy Grin

Nhận xét của bà về tiếng hát của ông chủ quán cũng rất chính xác  , tác giả hay than tác giả không biết ngân nga , hát thì cứ như nói ... nhưng  ổng " nói " hay quá hén  ????

Thưa cả nhà ,

Thay mặt Nga Lucia là " 2 ca sĩ cây nhà lá vườn " của Quán Thời Gian , Phượng Trần xin cám ơn cả nhà đã vào Quán Thời Gian nghe hát và để lại nhiều comment rất là ưu ái , 2 ca sĩ sẽ tập hát nhiều hơn , thường xuyên hơn để post được nhiều bài hát hơn cho Quán luôn luôn được khởi sắc  , khán giả ra vô Quán ngày càng nhiều , Quán sẽ không bao giờ đóng bụi nữa pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

...

Hello cô PTR,

Ai mà ngờ cô PTR lại ra tay phóng bút thành một bài luận văn dài thoòng  Grin

Xin cảm tạ những lời ân cần. Hy vọng sẽ tiếp tục được nghe những bài mới trong nhũng ngày sắp tới .

Thân mến,
CC
Cheesy
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 173 174 175 176 177 ... 319
Send Topic In ra