Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 16 17 18 19 20 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 319674 times)
tuyet_ngo
Gold Member

Re: Quán Thời Gian
Reply #255 - 27. Mar 2009 , 20:11

Chời ui! Cheesy em thiệt là hân hạnh quá ta!!  Cheesy Grin được nhiều người phong cho em là NBM Cheesy Grin laugh12 rollingonthefloor
Hèn gì mờ qua đến nay hết TM đến HN cứ điều tra em mãi là :"Nè! TN có bao giờ bà hát bài Tôi Xa Hà Nội không?"

Thiệt tình em chả bao giờ nghe bản nhac nào có tựa đề là Tôi Xa Hà Nội thì làm sao mờ hát mí hò  Roll Eyes

Khổ nỗi cái PC của em chắc lại lây bịnh sổ mũi ấm đầu không chịu cho hát nè !!! Hu! Hu! Hu! chomachit chomachit chomachit

Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #256 - 27. Mar 2009 , 20:48

timo wrote on 25. Mar 2009 , 16:45:
Dr. Xì Nô ới ời,
Đang ở đâu dzậy, dìa nghe Ngừ Bí Mật hát " Tôi Xa Hà Nội " nè...e... hihi  rollingonthefloor  chitchua  smflower

Tí Mơ ứa ừa tàng tưa!!! Cheesy Grin laugh12
(Đừng có réo cái tên Dr.Xì Nô này nữa nha! tui nghe mờ ê dzăng wa' hà! Hổng ấy bà kêu tui là Xi Dzô Đá Nhận cho tiện tại tui mê ăn "xi dzô đá nhận" lắm lắm!!! he! he! he!(bắt chiếc anh PD cừ đó) thumbup

Túi nay tui mới đến QTG nhâm nhi mút xi dzô đá nhận nghe nhạc đây nì!
Mắc chứng gì mờ cái PC của tui cũng ấm đầu sổ mũi nũa chứ !!! Có nghe thấy gì đâu nà!!! Huh Roll Eyes chomachit chomachit chomachit

Cha chả là tức  Huh Roll Eyes  sao tui kiếm lời của bài Tôi Xa Hà Nội mờ cả mắt mà khg thấy bản nhạc này hè!!

Có ai biết bản nhạc này xin "dán" lên hộ! Cảm ơn nhiều! smflower

Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #257 - 27. Mar 2009 , 21:00

tuyet_ngo wrote on 27. Mar 2009 , 20:48:
Tí Mơ ứa ừa tàng tưa!!! Cheesy Grin laugh12
(Đừng có réo cái tên Dr.Xì Nô này nữa nha! tui nghe mờ ê dzăng wa' hà! Hổng ấy bà kêu tui là Xi Dzô Đá Nhận cho tiện tại tui mê ăn "xi dzô đá nhận" lắm lắm!!! he! he! he!(bắt chiếc anh PD cừ đó) thumbup

Túi nay tui mới đến QTG nhâm nhi mút xi dzô đá nhận nghe nhạc đây nì!
Mắc chứng gì mờ cái PC của tui cũng ấm đầu sổ mũi nũa chứ !!! Có nghe thấy gì đâu nà!!! Huh Roll Eyes chomachit chomachit chomachit

Cha chả là tức  Huh Roll Eyes  sao tui kiếm lời của bài Tôi Xa Hà Nội mờ cả mắt mà khg thấy bản nhạc này hè!!

Có ai biết bản nhạc này xin "dán" lên hộ! Cảm ơn nhiều! smflower

Nếu vậy giờ kiu bằng tên gì nào? Dr. Nô nha..... rollingonthefloor
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #258 - 27. Mar 2009 , 21:04

ngo_thi_van wrote on 27. Mar 2009 , 19:04:
Em Dau Do oi ,
Cam on em da lam rieng cho Co dươc thương thuc. Tuy nghe xong Co van khong biet la ai , nhung chac mot dieu la khong phai Bich Dinh ma cung khong phai la Dang My vi hai em nay Co da nghe roi.
Giong hat nay rat nung niu de thương lam , ai do thi ra trinh dien di , keo moi ngươi ai cung nong ruot roi day  !  
Co Van

Thưa Mạ Vân.

Có khi nào Mạ nghĩ là chị Thu không ạ?
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #259 - 27. Mar 2009 , 21:08

HoaiNguyen wrote on 27. Mar 2009 , 21:00:
Nếu vậy giờ kiu bằng tên gì nào? Dr. Nô nha..... rollingonthefloor

Xi Dzô Đá Nhận
rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor

Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #260 - 27. Mar 2009 , 21:23

CoiChay wrote on 26. Mar 2009 , 16:11:
Hehe chị DD,

Tôi chưa bao giờ nói người bí mật là LVD75 và có thể là tôi cũng không biết người bí mật là ai.

Bây giờ tôi cũng xin làm một màn phân tích như mọi người để xem ra ai đúng ai sai !

Trước hết, khi nhận được cái mp3 cua người bí mật, tôi nghĩ ngay đến CN Út La Đà, là người đã từng hợp tác với CC trong một chương trình văn nghệ trong cõi ảo ! Nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì đâu có cớ gì cô Út lại tự nhiên làm người Bí Mật gây khó khăn cho mọi người ?

Thế nên, chắc không phải. Nếu không phải thì còn ai trồng khoai đất này nữa ! Không phải cô PH, người cựu trưởng ban ca hát 12ABCD thì còn ai nữa. Có thể lắm, nghe đồn quí vị vẫn hay tụ tập ca hát như thời còn... không ! Có thể cô PH vì biến mất lâu quá nay "ăn năn" trở về làm người bí mật phải không cô PH ? Không phải à ?  

OK, vậy thì không phải ? Không phải PH thì chắc là PT ? Bởi vi nghe nói cô PT, trò Sao Mai và cô Phượng Trần cả ba hiện đang ở VN và đã có thâu âm được một vài bài hát !  No, tôi không nghĩ vậy vì mấy người đã xác nhận sẽ có bài hát nên không lý gi lại biến thành người bí mật. Không phải PT, Phượng Trần, Sao Mai thì còn lại ai ?

Đến đây thì phải nghĩ đến Dr N
g
o ! Tôi với Dr N
g
o vốn có một cái duyên dễ thương. Ngày trước qua Pal Talk do DDLVD tổ chức, tôi có yêu cầu Dr N
g
o hát và Dr N
g
o, một cách tự nhiên đã hát một bài dân ca mà cô PH đã bắt mọi người hát múa hồi mấy cô còn nhỏ. Điều này tôi rất cám cảnh. Cho nên sau đó nhiều ngày  Grin , tuy là giọng hát ò è nhưng tôi đã cố gắng hát bài Mộ Khúc của mình và đem post trong Trang Nhạc Đại Sân. Dr N
g
o phải biết rằng đây là lần đâu tiên trong cuộc đời, tôi hát, thâu một bản nhạc để đưa vào thế giới internet và lý do duy nhất là để đáp lễ Dr N
g
o. Tuy nhiên, nghĩ đi nghĩ lại, đôi với Dr N
g
o thì ca hát là chuyện rất tự nhiên vậy thì đâu có cớ gì làm người bí mật ?

Cô Lucie Nga thì bị loại vì vừa mới lên sân khấu, còn ngồi sơ sờ ở đây nên không thể là người bí mật ! Còn nếu tôi nói không đúng xin cô Nga Lucia lên tiếng nghe !  Cheesy

Đến đây thì đã quá mỏi tay, ngày khác chúng ta sẽ đề cập tới quí vị khác như Timo, Thục Khanh, HoaiNguyen, Tuyết Lan, Túy Vân, Đậu Đỏ, Đậu Xanh & Friends, Giáng Hạ, bà Cố AT, Cô Xuân ở Pháp ! Why not cô Xuân, vốn là người vô cùng vui tính và cũng rất thích văn nghệ ? Grin .  

Như mọi người đã thấy, trừ chị AT là một exception, tôi sẽ không đi người trở lại quí vị thuộc các promotions cũ như chị Triệu Thị Thuận, Từ thị Hoà Thuận, etc chỉ vì e đứt giây động rừng  Grin  

Đúng ra thì trong thâm tâm tôi nghi môt người nhưng chị AT đã nói người này chỉ thích ngâm thơ nên tôi vẫn còn đang lưỡng lự  !

Dĩ nhiên tôi sẽ cũng không nhắc đến tên anh Thanhan (và cô em họ xa LVD), tôi cũng không nhắc đến anh Phú De vì đây là những vị long shot quá, trừ khi đã đem hết mấy chị mấy cô ra phân tích mà vẫn tìm không ra thì mới trở lại dặt vấn đề với mấy anh !  rollingonthefloor

Xin hẹn mai mốt sẽ trở lại để phân tích tiếp !

CC
laugh12

Thưa Thầy,

TN chào Thầy! Thầy đổi nghề "bán Phở Ui Da" sang nghề "Chủ QTG" có lý lắm đó!  Mọi người tấp nập vào ra! Thật là huyên náo nhưng không kém phần Bí Mật  rollingonthefloor rollingonthefloor
Thưa Thầy, TN vừa ăn xi dzô đá nhận vừa đợi Thầy trở lại phân tích tiếp NBM đây ạ ! votay votay

TN

Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #261 - 27. Mar 2009 , 21:28

timo wrote on 26. Mar 2009 , 10:57:
Dạ có em, có em ạ dancing, tiếp tục phương pháp loại trừ chị nhé :

Giọng ca này là :
a : giọng Bắc 100%
b: giọng Nam 100%
C: giọng lai ( a + b )
d: cả 3 câu trên đều sai !

Wink Cheesy Grin rollingonthefloor

PS : trò chơi này dzui wa' chị Đ Đ ha, tặng chị cành hoa hiệ  nè huehong  Wink

timo wrote on 27. Mar 2009 , 11:50:
Hello Ut Lada,
Người ca sĩ bí mật hát mà không biết mình bị người bí mật khác đang bí mật thâu???  rollingonthefloor  chitchua
Vậy người bí mật khác í là ai  Huh Huh mà lại double bí mật hơn người ca sĩ bí mật   Huh ( Từ bây giờ xin gọi tắt người double bí mật là NBM* nhé _  Dấu * là thay cho dấu luỹ thừa 2 để gọi người bí mật bình phương  rollingonthefloor rollingonthefloor )

Cả nhà ơi, đúng là càng ngày càng thêm bí mật Grin Grin, vậy:
-  Người ca sĩ bí mật là ai?   Cheesy
NBM* đã thâu giọng hát của người ca sĩ bịt mặt ( xí quên ca sĩ bí mật ) là ai?  hihi'  Wink
-  Chính  NBM* này hay còn  Ngưới triple bí mật khác  đã dắt tay giọng hát người ca sĩ bí mật đến ông chủ quán  Grin
rollingonthefloor  rollingonthefloor  rollingonthefloor  rollingonthefloor  rollingonthefloor  rollingonthefloor
Thật là đau cái điền là điên cái đầu  godau

Úi chà dzui wa' ta ! Cheesy Grin laugh12 rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor

TM à!
Coi bộ bà cũng biết "Dương Đông Kích Tây" dữ à nhen!!! Tính đánh lạc hướng hả "Ngừ  Bí Mật"  rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor

Hổng chừng NBH biết "Ngừ  Bí Mật" đó nha!  chitchuahe! he! he! rollingonthefloor rollingonthefloor

Thật là đau cái điền là điên cái đầu godau godau

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #262 - 27. Mar 2009 , 22:05

Hello cô Dr N
g
ô.

Vui mừng thấy cô đến quán. Dạo này cô TN đã khoẻ hẳn chưa ?
Hy vọng cô TN ngồi ăn đá nhận xong lên cho mọi người thưởng thức một bài nghe !

Chuyện người Bí Mật sẽ tiếp tục trong khi đó cô TN cho tôi lên sân khấu trả nợ cho cô Lucia Nga. Từ mấy hôm nay tôi cố gắng kéo dài cuộc thương thảo với chỉ mục đích là kéo được một người lên ngâm bài thơ Cõi Nhớ Quên nhưng bây giờ tôi mới biết là không nên nói chuyện thương thảo mà phải năn nỉ. Mà người ngoài như tôi thì năn nỉ vô ích, phải để mấy cô năn nỉ mới xong. Xin mấy cô chịu khó năn nỉ bạn bè, tỷ muội của mình Grin

Trong khi đó thì cô Nga Lucia đang im lặng một cách đáng ngại . Cho nên kỳ này tôi xin được giới thiệu CCCC lên trình bày bài Cõi Nhớ Quên , thơ của Khoai Tây VA Quỳnh Nguyên, nhạc của ĐS, trước là thanh toán nợ nần với cô Nga Lucia, sau là để welcome cô TN vừa có mặt và đồng thời để welcome cô PT vừa mới đi xa trở về.

Thân mến,
CC
Grin
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #263 - 27. Mar 2009 , 22:10

hoa_vang_14

Cõi nhớ quên

Xin click vào tựa đề bản nhạc để nghe

Em đừng đến, thôi em đừng đến   
Đời trăm năm, cây cỏ đã ngàn năm   
Thương em từ độ trăng rằm   
Từ cơn hiu quạnh thì thầm sớm hôm   

Mình chia tay, sông núi cũng chia tay   
Thương em đêm trắng gọi ngày   
Đôi vầng nhật nguyệt ngủ say bên trời   

Để mình ta uống cạn cơn đau   
Để mình ta tìm đến mai sau   
Mưa không tạnh, một đời mưa không tạnh   
Hun hút đường dài cõi nhớ quên! 

Một mình ta uống cạn cơn đau   
Một mình ta tìm đến mai sau   

Em đừng nhớ, xin em đừng nhớ 
Rừng bâng khuâng, tượng đá cũng bâng khuâng   
Tìm em từ thuở chớm xuân   
Ô hay ngoảnh lại rêu mờ dấu chân . 

Em đừng nhớ, thôi em đừng nhớ   
Đời còn chi, tóc trắng chẳng còn chi   
Tìm em chợt nắng xuân thì   
Chốn về hư ảo nói gì với nhau   

thơ VA Quỳnh Nguyên

Back to top
« Last Edit: 05. Jun 2009 , 05:01 by CoiChay »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #264 - 28. Mar 2009 , 00:46

CoiChay wrote on 27. Mar 2009 , 22:10:
Cõi Nhớ Quên

Tìm em từ thuở chớm xuân  

VA Quỳnh Nguyên

Hoan hô Thầy đã giữ lời hứa. votay votay votay Í mà sao Thầy có nhiều tên xưng khác nhau quá vậy rồi làm sao ai biết được là phải Thầy hát hay không? Grin Grin Grin.Vậy thì NgaLC đề nghị Thây hát thêm 1 lần nữa để so sánh xem có đúng là Thầy hát không. laugh12 laugh12 laugh12
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #265 - 28. Mar 2009 , 00:53

timo wrote on 27. Mar 2009 , 11:50:
Hello Ut Lada,
Người ca sĩ bí mật hát mà không biết mình bị người bí mật khác đang bí mật thâu???  rollingonthefloor  chitchua
Vậy người bí mật khác í là ai  Huh Huh mà lại double bí mật hơn người ca sĩ bí mật   Huh ( Từ bây giờ xin gọi tắt người double bí mật là NBM* nhé _  Dấu * là thay cho dấu luỹ thừa 2 để gọi người bí mật bình phương  rollingonthefloor rollingonthefloor )

Cả nhà ơi, đúng là càng ngày càng thêm bí mật Grin Grin, vậy:
-  Người ca sĩ bí mật là ai?   Cheesy
-  NBM* đã thâu giọng hát của người ca sĩ bịt mặt ( xí quên ca sĩ bí mật ) là ai?  hihi'  Wink
-  Chính  NBM* này hay còn  Ngưới triple bí mật khác  đã dắt tay giọng hát người ca sĩ bí mật đến ông chủ quán  Grin
rollingonthefloor  rollingonthefloor  rollingonthefloor  rollingonthefloor  rollingonthefloor  rollingonthefloor
Thật là đau cái điền là điên cái đầu  godau

Nếu NBM không phải là Dr. Xì No thì chắc là TIMO rồi chứ còn ai nữa Grin Grin Grin. Tại vì  nhiều khi NBM muốn đánh trống lảng để được loại từ đầu. Đúng hong TIMO? Nhận đi mà. Wink Wink Wink
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #266 - 28. Mar 2009 , 02:12

Nga Lucia wrote on 28. Mar 2009 , 00:46:
Hoan hô Thầy đã giữ lời hứa. votay votay votay Í mà sao Thầy có nhiều tên xưng khác nhau quá vậy rồi làm sao ai biết được là phải Thầy hát hay không? Grin Grin Grin.Vậy thì NgaLC đề nghị Thây hát thêm 1 lần nữa để so sánh xem có đúng là Thầy hát không. laugh12 laugh12 laugh12

Có ngay, cái gì chứ hát thêm một lần nữa là chuyện nhỏ ! Xin cô ngồi đó nghe .

NS
Grin
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #267 - 28. Mar 2009 , 02:14

Hát thêm một lần theo lời đề nghị của cô Nga Lucia .
Nếu cô so với lần trước , chắc chắn cô sẽ không thấy có sự khác biệt !  laugh12  laugh12 laugh12

Cõi Nhớ Quên

Tìm em từ thuở chớm xuân  

thơ VA Quỳnh Nguyên
Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2009 , 02:21 by CoiChay »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #268 - 28. Mar 2009 , 05:00

tuyet_ngo wrote on 27. Mar 2009 , 20:11:

Chời ui! Cheesy em thiệt là hân hạnh quá ta!!  Cheesy Grin được nhiều người phong cho em là NBM Cheesy Grin laugh12 rollingonthefloor
Hèn gì mờ qua đến nay hết TM đến HN cứ điều tra em mãi là :"Nè! TN có bao giờ bà hát bài Tôi Xa Hà Nội không?"

Thiệt tình em chả bao giờ nghe bản nhac nào có tựa đề là Tôi Xa Hà Nội thì làm sao mờ hát mí hò  Roll Eyes

Khổ nỗi cái PC của em chắc lại lây bịnh sổ mũi ấm đầu không chịu cho hát nè !!! Hu! Hu! Hu! chomachit chomachit chomachit

Tuyết à,
Em chưa bao giờ nghe bài nào tên Tôi Xa Hà Nội, vậy em có biết bài nào tên là Nỗi Lòng Người Đi hông  hả Dr Giả Ngố  rollingonthefloor
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #269 - 28. Mar 2009 , 05:03

CoiChay wrote on 28. Mar 2009 , 02:12:
Có ngay, cái gì chứ hát thêm một lần nữa là chuyện nhỏ ! Xin cô ngồi đó nghe .

NS
Grin

Haha ngồi đó sao được, té lăn bò càng lọt xuống ghế vì cười quá xá.. laugh12  laugh12  rollingonthefloor   rollingonthefloor
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Pages: 1 ... 16 17 18 19 20 ... 319
Send Topic In ra