Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 179 180 181 182 183 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 318199 times)
Nga Lucia
Gold Member

Re: Quán Thời Gian
Reply #2700 - 14. Dec 2010 , 10:42

Hoạ Mi Nâu wrote on 13. Dec 2010 , 20:41:
Phải công nhận chị NgaLN hát thiệt là ngọt ngào chị Nga ơi.  HMN mà hát hay như chị thì ngày nào cũng thâu 1 bài gởi ngay cho chủ quán liền Tongue Smiley
Bó hoa cho chị NgaLN nè
...

Hoạ Mi Nâu ơi , cám ơn em đã khen và tặng hoa cho Chị. Rất vui khi thấy em ghé QTG. Mong có dịp nghe em hát. Ở QTG chị em tụi mình đều là LVD , hát cho nhau nghe đỡ buồn và đễ có cớ nói chuyện tâm tình với nhau nên không có gì mà em phải ngại. Chị chờ nghe em hát đó.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #2701 - 14. Dec 2010 , 10:56

ChíchChoè wrote on 13. Dec 2010 , 20:52:
chạy theo Nâu nghe nhạc QTG ké , Choè cũng thấy Nâu nói đúng quá , chị Nga LN hát hay và tình cãm làm sao. Mong được nghe chị Nga hát thêm vài bài hát nữa cho mùa đông này được ấm áp hơn ha Nâu ha....Chị Nga ơi , xin hãy hát lên nữa đi  Cheesy Cheesy

Choè ơi lâu quá mới gặp em ở QTG. Chị có xem hình đám cưới con em. Em nhìn rất trẻ mà đã có dâu , khó tin thật đó. Cô dâu chú rễ thật xứng đôi và dễ thương. Cho chị gửi lời chúc 2 cháu trăm năm hạnh phúc nha.Cám ơn em đã khen nhưng mà em biết không ,như là PTr đã than tập 1 bài hát rất lâu , cần nhiều thì giờ và có lúc hết hơi ( già rùi ) mệt muốn....chết đó. Cho nên bi giờ tới phiên HMN và Chích Choè thỏ thẻ cho Chị và mọi người thưởng thức nha. Đừng có bay đi đó. Cheesy
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #2702 - 14. Dec 2010 , 11:14

Nguyen Van Ha wrote on 14. Dec 2010 , 05:24:

Hallo hallo Nga Lucia,

Tui nghe bài này Nga hát, cho tui có vài lời phê bình thiệt tình như sau:

1/ Giọng hát của Nga thay đổi từ những nốt nhạc trầm thấp lên đến nốt cao đều giữ được âm lượng trong sáng, không bị "distortion". Điều này rất khó cho những ca sĩ amateur như đám QTG mình. Vậy mà Nga làm được, tôi thật khâm phục  (Như tui, tui chỉ ca được những nốt thấp thôi, khi gặp nốt cao là chới với liền!)

2/ Cách "run giọng" ở cuối mỗi câu nhạc của Nga hết sẩy, không thua gì ca sĩ Lệ Quyên!

3/ Nga giữ nhịp rất chính xác.

4 / Tui ráng nghe kỹ để tìm coi Nga có khuyết điểm chỗ nào để chê mà tìm không ra!

5/ Yếu tố sau cùng mà đối với tôi là yếu tố quan trọng nhất: nghe "thử lữa", nghĩa là khán giả chẳng cần phải hiểu gì về ca hát, chỉ cần nghe ca sĩ ca rồi thì chỉ cần cho biết là nếu ca sĩ này mà trình diễn đại nhạc hội, tôi có mua vé đi xem không. Câu trả lời là "YA, ABER YA!"  (Yes, chắc chắn rồi!)  Ừ mà nếu tui có quảng cáo ca sĩ NgaLN, Nga nhớ thưởng công cho tui vé free nghen!

6/ Nói vòng vo tam quốc chỉ để có lời khen là Nga hát hay quá!

Thân mến,
NV Hà

Xin hân hạnh gởi đến quí vị thính giả của đài QTG và cả d/đ LVD nhạc phẩm tựa đề "Tango Giáng Sinh Buồn". Nếu có quí vị nào hảo tâm muốn giúp đặt lời cho bản nhạc thì tui cám ơn vô cùng!

http://www.youtube.com/watch?v=rs92s__xWh4

Hy vọng các bạn nghe cho vui!

Cheeeeeers,
Chúc Mừng Giáng Sinh vui vẻ
Merry Christmas
Joyeux Noel
Frohe Weihnacht!

Nguyễn Văn Hà (Melbourne Australia)

TB: Sau phần tân nhạc tui sẽ đổi qua vọng cổ. Dự định ca bản "Chuyện tình Lan và Điệp", tui sẽ ca phần Điệp, có ai thích ca phần Lan không?!

Kính thưa Anh Hà ,
NgaLN không dám nhận những lời khen của Anh Hà đâu. Rất là xấu hổ vì Nga biết mình hát thường thôi chứ không có super dữ vậy đâu. Chỉ có điều Anh Hà nói đúng là Nga rất cố gắng giữ nhịp mỗi khi hát , nhất là khi hát nhạc của Ông Chủ Quán khó ơi là khó.
Ngày xưa Nga có được học dương cầm  nên mỗi lần đàn là hay tự đệm rồi tự hát nên đã yêu thích văn nghệ từ đó. Vào Diễn đàn đễ gặp lại Thầy Cô, bạn bè và còn được làm quen với nhiều Anh Chị thân hữu rất dễ mến. Vào QTG thì đễ giúp vui thôi. LVD có rất nhiều người có khiếu ca hát mà chưa chịu xuất hiện cho nên Nga và Phượng Tr cứ hét hoài.
Mong rằng HGNX, TCVT, DNT, XNL  về QTG trình diện nha.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #2703 - 14. Dec 2010 , 11:20

Tuyet Lan wrote on 13. Dec 2010 , 21:53:
Nga thương
Chi TL tặng em đoá hoa nhé... để gọi là 1 chút cám ơn đã được nghe em hát 1 bài  hát thật ngọt ngào

...

Em cám ơn Chị TL. Hoa đẹp quá. Chị vẫn khoẻ chứ? Ghé QTG nhiều nhiều 1 chút nha Chị ( quảng cáo dùm Ông Chủ Quán). Chúc Chị vui mạnh. NgaLN
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2704 - 14. Dec 2010 , 16:16

Nga Lucia wrote on 14. Dec 2010 , 11:20:
Em cám ơn Chị TL. Hoa đẹp quá. Chị vẫn khoẻ chứ? Ghé QTG nhiều nhiều 1 chút nha Chị ( quảng cáo dùm Ông Chủ Quán). Chúc Chị vui mạnh. NgaLN

Nửa Vòng Mộng

Nhủ thầm ai tự nhủ mình
Ném đi, ném hết bất bình ra khơi
Cho thơ hồng phấn yêu đời
Cho đời, mãi đẹp tình người thủy chung

Nụ cười từ ái bao dung
Là hoa Sen nở suối hồng uyên nguyên
Đất trời lãng đãng hương thiền
Gió Vô Ưu thoảng giữa miền thinh không

Nghiệp duyên, duyên nghiệp chất chồng
Bờ mê, bến hoặc hư không cõi này
Nửa vòng mộng! Thơ vơi đầy!
Bâng khuâng sóng nổi cuối ngày hư vô

Ai đem tâm sự vào thơ
Hắt hiu chiều gió! Ngẩn ngơ kiếp tằm
Mây trời đan Cánh Phù Vân...

Kinh vô ngôn chẳng thấy lời
Mà sao tám hướng đất trời nghe thơm...

Tuệ Nga
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2705 - 15. Dec 2010 , 00:47

Nga Lucia wrote on 14. Dec 2010 , 10:42:
Hoạ Mi Nâu ơi , cám ơn em đã khen và tặng hoa cho Chị. Rất vui khi thấy em ghé QTG. Mong có dịp nghe em hát. Ở QTG chị em tụi mình đều là LVD , hát cho nhau nghe đỡ buồn và đễ có cớ nói chuyện tâm tình với nhau nên không có gì mà em phải ngại. Chị chờ nghe em hát đó.

Chị Nga ơi, em nói thiệt là em hổng biết hát, biết thì em hát liền hà, hổng có ngại gì đâu.  Vì em biết QTG này dành cho cây nhà lá vườn mà. Em nghe chị và Diều hát hay quá, em cũng bắt chước hát thử, thì eo ơi, mình nghe mà mình .... nổi da gà.. luôn. Thôi chị đừng chờ nghe em hát nghe, chắc ngày đó hổng bao giờ tới được đâu....Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #2706 - 15. Dec 2010 , 01:35

Nga Lucia wrote on 14. Dec 2010 , 11:14:
Kính thưa
Anh Hà ,
NgaLN không dám nhận những lời khen của Anh Hà đâu. Rất là xấu hổ vì Nga biết mình hát thường thôi chứ không có super dữ vậy đâu. Chỉ có điều Anh Hà nói đúng là Nga rất cố gắng giữ nhịp mỗi khi hát , nhất là khi hát nhạc của Ông Chủ Quán khó ơi là khó.
Ngày xưa Nga có được học dương cầm  nên mỗi lần đàn là hay tự đệm rồi tự hát nên đã yêu thích văn nghệ từ đó. Vào Diễn đàn đễ gặp lại Thầy Cô, bạn bè và còn được làm quen với nhiều Anh Chị thân hữu rất dễ mến. Vào QTG thì đễ giúp vui thôi. LVD có rất nhiều người có khiếu ca hát mà chưa chịu xuất hiện cho nên Nga và Phượng Tr cứ hét hoài.
Mong rằng HGNX, TCVT, DNT, XNL  về QTG trình diện nha.

NgaLN ơi,

Tui nghĩ là tui lớn hơn nhóm Nga chừng nửa con giáp thôi mà NgaLN lại hô "kính thưa".
Còn đại ca CC của tui chắc lớn hơn mấy con giáp mà NgaLN lại xưng "thưa thầy"!
Học trò LVD sao mà lễ phép lạ lùng, kỳ bí! Cool

Nga ca hay mà còn biết chơi đàn dương cầm thì quả là giỏi quá! Hôm nào trời đẹp Nga thử vừa ca vừa tự đệm dương cầm rồi thu vào youtube cho quán nghe chơi!

Cheeeeeers,
NV Hà  Smiley
Back to top
« Last Edit: 15. Dec 2010 , 01:36 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #2707 - 15. Dec 2010 , 02:31

Xuan wrote on 14. Dec 2010 , 05:37:
Dạ hôi ! Anh Hà hát bài "Buồng Cau Quê Ngoại" trước đi anh Hà !

d'accord !
Để kiếm bài trong mạng trước nghen!

Thân mến,
NV Hà

Đặng-Mỹ wrote on 14. Dec 2010 , 08:20:
Xuân ơi à,

Ông chủ quán này hà tiện khg mướn người quét dọn. My muốn nghe em hát quá nên đành lau nhà, đổ rác dùm cho sạch sẽ thơm tho rồi đó   Wink
Hát đi nha  Wink Tặng hoa hồng trước luôn nè hoahong.gif

My va Xuan ơi,

Tôi nghĩ My vai chị, My phải làm gương cho mấy cô em chứ!
My phải hát trước rồi em út mới dám theo sau!
Cũng như hồi xưa Trưng Nhị nhát lắm, ngựa còn không dám đụng tới huống hồ chi cởi voi!
Cuối cùng Trưng Trắc làm gương leo lên voi trước. Thấy bà chị ngồi trên lưng voi an toàn, cô em Trưng Nhị bắt chước cũng nhảy lên cởi voi. Quân Tàu thấy nể quá nên quăng kiếm bỏ chạy. Từ đó nước Nam trở nên an cư lạc nghiệp.

Moral của câu chuyện là nếu My, đường đường là admin của d/đ, lên sân khấu QTG ca vài bản tân nhạc, vài bản vọng cổ thì tôi dám chắc là sân khấu QTG sẽ không còn chỗ để chứa ca sĩ nữa! (vì ai cũng muốn theo gương My để lên ca cởi voi!)

OK tôi sẽ chờ My lên ca trước, rồi Xuân lên sau! (nếu muốn quán TG được an cư lạc nghiệp! và cả d/đ LVD an ninh trật tự!)

Cheeers,
NV Hà Smiley
Back to top
« Last Edit: 15. Dec 2010 , 03:08 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #2708 - 15. Dec 2010 , 06:39

Sướng ghê, em được Anh Hà cứu bồ !
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #2709 - 15. Dec 2010 , 06:51

Xuan wrote on 15. Dec 2010 , 06:39:

Xuân ơi đừng vội mừng...

Ca Cổ ca Tân gì Mỹ cũng đã ca hết rồi, ngâm thơ nữa ... Tại anh Hà không chịu nhìn quanh thôi...  rollingonthefloor
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #2710 - 15. Dec 2010 , 06:55

CoiChay wrote on 12. Dec 2010 , 09:21:
.... Có thể tôi mơ mộng hơi nhiều . Tuy nhiên tại sao không mơ mộng ? Tôi mơ có ngày cô PH đem bình bát trở về . Cô TN vui đùa ca hát bất cứ lúc nào. Cô BD sẽ cho nghe thêm nhiều bài đã thâu trong nhà. Các cô Thúc Khanh, cô Timo, cô HoaiNguyen cũng vào làm ồn áo cái quán. Cô Xuân T. vào ca đối với anh Hà trong một vài màn cải lương. Cô PT cũng bớt công bớt việc để về làm công việc tôi đang làm. Chị Đậu Đỏ có mặt điểm danh mọi người thường xuyên. Chị DMy mặc áo dài không eo đến quán ngâm thơ . Chị Anh Thư và các chị các anh khác ở Úc châu cũng thường có mặt với các món ăn đặc sản của mình. Còn nhiều vị nữa mà tôi kể không hết . Ngoài ra, hê hê, xin lỗi cô MC vì nụ cười bất hủ này, tôi còn mơ thêm một vài vị nữa nhưng không tiện kể ra đây ,  Grin Grin Grin .

....
CC
Cheesy

Chời! Chủ Quán coi bộ cũng mơ mộng...viễn vông quá ha  Roll Eyes  Shocked  Cool

PS: Thầy ui! Thầy order bên QHR rồi Thầy đi luôn, hổng quay lại...trả tiền  Sad
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2711 - 15. Dec 2010 , 08:12

Xuan wrote on 15. Dec 2010 , 06:39:

Hello cô Xuân T,

Hê hê, devrais je comprendre que anh Ha vient de sauver son "bồ"?

CC
Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #2712 - 15. Dec 2010 , 10:53

Phương Tần wrote on 15. Dec 2010 , 06:51:
Xuân ơi đừng vội mừng...

Ca Cổ ca Tân gì Mỹ cũng đã ca hết rồi, ngâm thơ nữa ... Tại anh Hà không chịu nhìn quanh thôi...  rollingonthefloor

hihi, cám ơn Tần làm chứng rằng cưỡi voi, hùm, beo gì My cũng đã  liều hết rồi.  Wink
Hôm qua nghe Xuân chê quán hôi, My lại xung phong làm sen sĩ, mà ông chủ keo kiệt chả biết cám ơn  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2713 - 15. Dec 2010 , 11:02

Xuan wrote on 14. Dec 2010 , 05:37:
Dạ
hôi
! Anh Hà hát bài "Buồng Cau Quê Ngoại" trước đi anh Hà !

Đặng-Mỹ wrote on 14. Dec 2010 , 08:20:
Xuân ơi à,

Ông chủ quán này hà tiện khg mướn người quét dọn. My muốn nghe em hát quá nên đành lau nhà, đổ rác dùm cho sạch sẽ thơm tho rồi đó   Wink
Hát đi nha  Wink Tặng hoa hồng trước luôn nè hoahong.gif

Chị DMy thiệt !
Chữ "
hôi
" cô Xuân T. nói với anh Hà thật là duyên dáng, nhỏng nhẽo, dễ thương thế kia (nguyên là chữ thôi....) mà chị lại nỡ nào hiểu ra nghĩa hôi thì chết cả quán rồi !
Nhưng dù sao thì cũng xin cám ơn chị, dù tay đau mà cũng vào lo quét dọn thì mọi người ai cũng thấy ấm lòng ! Xin kết cỏ ngậm vành bái tạ !  Grin Grin Grin

CC
Cheesy

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2714 - 15. Dec 2010 , 11:04

Phương Tần wrote on 15. Dec 2010 , 06:55:
Chời! Chủ Quán coi bộ cũng mơ mộng...viễn vông quá ha  Roll Eyes  Shocked  Cool

PS: Thầy ui! Thầy order bên QHR rồi Thầy đi luôn, hổng quay lại...trả tiền  Sad

Rồi, rồi, đã quay trở lại và đã trả cả vốn lẫn lời !

CC
Cheesy
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 179 180 181 182 183 ... 319
Send Topic In ra