Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 184 185 186 187 188 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 318186 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Quán Thời Gian
Reply #2775 - 21. Dec 2010 , 22:55

Phuong_Tran wrote on 20. Dec 2010 , 00:26:
Mời cả nhà xem cho vui và nghe PTr hát bài  Hình Như xa Xôi lần  nữa nghe  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

Em PTrần ui,

Cô đâu có biết em nhiều tài qua vậy?  Giọng hát có "đường " lắm nhe.  Lại còn biết trình bâỳ ngoại cảnh cho bài hát nữa chứ.  Bài này hơi lạ đôì với cô là cây cổ thụ , nhưng cô cũng "cảm" được nhiêù đâý. Rất tiếc cô ít thì giờ đi lang thang trong vườn, nên đâu có biết vườn nhà có nhiêù kỳ hoa dị thảo ah?  Cảm ơn em đã cho cô đi đường tắt, đỡ mất công tìm, sướng quá.

Thân chúc các em một Giáng sinh vui.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2776 - 21. Dec 2010 , 23:14

Hoa Hạ wrote on 21. Dec 2010 , 22:19:
PTr oi nhu the la hom nay TD da co mat o Saigon roi do hả Bai hat nay TD va con gai hat hoi nao vạy Dung la tui minh nhu la chim vay phai khong? Moi o My bay gio da co mat o Vietnam roi. Hanh phuc cho nhung ngươi co dip ve tham que nha do. HHa cung co mot chut ghen tuc, nhung danh phai cho dip khac ma thoi

Chị Hoa Hạ ơi ,

Chị T Dung chưa về VN đâu , bài hát này thu âm tại Mỹ đó mà

Giáng Sinh vui vẻ nha chị

Mai mốt về VN chơi nha

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2777 - 21. Dec 2010 , 23:18

thule wrote on 21. Dec 2010 , 22:49:
Chà, cái quánnày coi bộ xôm trò nha.  Hai cô ca sĩ trẻ này hát có hạng đó nhé.  Một cô trông quen lắm, nhòm cái áo mặc đẹp thì đoán là Thuý Dung (hồi trước có vào D/Đ trình diễn thời trang lắm nên cô mới nhớ), có đúng không ?  Còn cô nhỏ kia là ai mà PTrần  đem giới thiệu vâỵ ?  Hoan nghênh các tài tử cuả quán thời gian .  Các em hát hay thế thì cô nào đám đi vào thi đua đây, may ra có cô Mai vìcô Mai đã/đang luyện giọng , có bài bản hăn hoi đấy, còn cô Thu chì chỉ có "côcacô la" thôi.

Thưa Cô Thu ,

Cô Thu nói đúng rồi , đó là chị  Thuý Dung bà chủ Tiệm Thẩm Mỹ 888 đó mà , còn cô nhỏ kia là con gái của bà chủ tiệm đó Cô , hai Mẹ Con đẹp gái quá Cô nhỉ

I da... làm sao tụi em dám tranh tài với ban tam ca MVT Cô ơi...  pinkrose pinkrose chỉ dám đứng sau lưng hát bè thôi.... Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 21. Dec 2010 , 23:29 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2778 - 21. Dec 2010 , 23:23

thule wrote on 21. Dec 2010 , 22:55:
Em PTrần ui,

Cô đâu có biết em nhiều tài qua vậy?  Giọng hát có "đường " lắm nhe.  Lại còn biết trình bâỳ ngoại cảnh cho bài hát nữa chứ.  Bài này hơi lạ đôì với cô là cây cổ thụ , nhưng cô cũng "cảm" được nhiêù đâý. Rất tiếc cô ít thì giờ đi lang thang trong vườn, nên đâu có biết vườn nhà có nhiêù kỳ hoa dị thảo ah?  Cảm ơn em đã cho cô đi đường tắt, đỡ mất công tìm, sướng quá.

Thân chúc các em một Giáng sinh vui.

Thưa Cô Thu ,
Cám ơn  Cô đã khen giọng hát em có đường nhé  Cheesy Grin , phàn trình bày ngoại cảnh là do nhạc sĩ Dân Chu làm đó  Cô chứ em không có tài ba dữ vậy đâu  Shocked Roll Eyes

Chúc Thày Cô Giáng Sinh vui vẻ

PTr

Em mời Cô ghé vào Quán thường xuyên nhé
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2779 - 22. Dec 2010 , 00:40

Phuong_Tran wrote on 21. Dec 2010 , 15:29:
Hi chị 8 Túy Vân

Chị là người luôn luôn rất ân cần và quan tâm đến  mọi người , em cần phải học hỏi thêm ở chị về đức tính này , em cám ơn chị đã khen hai đứa em hát hay tuyệt cú mèo nhé  pinkrose pinkrose pinkrose

Chúc Giáng Sinh vui vẻ nha chị

Em 8 PTr

Em 8 thương ơi ,
Chị mới là người học đây chứ? Em đúng là " tuổi trẻ tài cao "...ai cũng cưng em như " trứng mòng " đó nha.
Mau lên hát cho cả nhà vi Xuân nha em.
Chị 8
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2780 - 22. Dec 2010 , 00:50

thule wrote on 21. Dec 2010 , 22:49:
Chà, cái quánnày coi bộ xôm trò nha.  Hai cô ca sĩ trẻ này hát có hạng đó nhé.  Một cô trông quen lắm, nhòm cái áo mặc đẹp thì đoán là Thuý Dung (hồi trước có vào D/Đ trình diễn thời trang lắm nên cô mới nhớ), có đúng không ?  Còn cô nhỏ kia là ai mà PTrần  đem giới thiệu vâỵ ?  Hoan nghênh các tài tử cuả quán thời gian .  Các em hát hay thế thì cô nào đám đi vào thi đua đây, may ra có cô Mai vìcô Mai đã/đang luyện giọng , có bài bản hăn hoi đấy, còn cô Thu chì chỉ có "côcacô la" thôi.

Cô Thu và cả nhà  thương kính ,
Đúng là " cô nào , trò nấy '...Cô khiêm nhường mà  nói vậy cho vui , chứ em nhớ ngày Đ H T G 1 , ban tam ca MTV , cô nói còn hay hơn M. Jackson nữa cơ....( trong Dvd  làm chứng đấy ạ ). y chang.
Thúy Dung" điệu "  và con gái vừa ca hay , lại vừa đẹp như 2 chị em.... Vào tháng sau, TD về Vn làm đám cưới cho con , tha hồ mà diện đẹp ,  chắc không ai biết là " mộng chè ".
Cám ơn P. Tr đã bỏ công khổ cực , đi năn nỉ cho cả nhà nghe bài hát nầy.
  Hy vọng nay mai các cô trò chúng ta có Cd để đời ,thì còn gì bằng.
  Em TV
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #2781 - 22. Dec 2010 , 04:55

CoiChay wrote on 19. Dec 2010 , 06:03:
Hello anh Hà,

Bài này chắc chắn sẽ là một bài hát rất hay .
Các hợp âm anh dùng thấy có vẻ "phức tạp" hơn rồi . Xin vỗ tay trước .

Thân mến,
CC
Grin

Hello anh CC,

Cám ơn anh vỗ tay trước!
Thật sự mấy hợp âm tui dùng chỉ có vài cái giản dị thôi anh à!  (Anh nghe tưởng "phức tạp" là tại vì tui dùng hợp âm 7 thôi chứ không có gì gồ ghề cả anh CC ơi!

Tôi nghe mấy sáng tác của anh tui cứ chắc lưỡi hoài sao đại ca làm nhạc mà cách chuyển âm, melody  "éo lắc", thay đổi khó lường được! Không biết đến khi nào tui mới đạt được đến trình độ của anh!

Mà anh cho tui hỏi là những nhạc cụ trong nhạc của anh là từ synthersizer, software hay là anh dùng ban nhạc có kèn trống thật sự vậy anh? Nếu tất cả làm từ software thì có lẽ anh phải chơi nhiều tracks rồi mix lại sau, phải không anh?

Câu hỏi khác là tiếng ca sĩ phát ra như trong phòng thu âm professional!  Tôi đoán có lẽ anh cũng dùng software để cho tiếng ca có "echo" phải không anh?

Cám ơn anh CC,
Thân mến chào đại ca,
NV Hà  Smiley
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2782 - 22. Dec 2010 , 08:23

Nguyen Van Ha wrote on 22. Dec 2010 , 04:55:
Hello anh CC,

Cám ơn anh vỗ tay trước!
Thật sự mấy hợp âm tui dùng chỉ có vài cái giản dị thôi anh à!  (Anh nghe tưởng "phức tạp" là tại vì tui dùng hợp âm 7 thôi chứ không có gì gồ ghề cả anh CC ơi!

Tôi nghe mấy sáng tác của anh tui cứ chắc lưỡi hoài sao đại ca làm nhạc mà cách chuyển âm, melody  "éo lắc", thay đổi khó lường được! Không biết đến khi nào tui mới đạt được đến trình độ của anh!

Mà anh cho tui hỏi là những nhạc cụ trong nhạc của anh là từ synthersizer, software hay là anh dùng ban nhạc có kèn trống thật sự vậy anh? Nếu tất cả làm từ software thì có lẽ anh phải chơi nhiều tracks rồi mix lại sau, phải không anh?

Câu hỏi khác là tiếng ca sĩ phát ra như trong phòng thu âm professional!  Tôi đoán có lẽ anh cũng dùng software để cho tiếng ca có "echo" phải không anh?

Cám ơn anh CC,
Thân mến chào đại ca,
NV Hà  Smiley

Hello anh Hà,
Xin cám ơn anh đã có lời (quá) khen. Tôi là dân cực kỳ amateur không thể nào sánh được với giới nghề nghiệp.

Về chuyện softwares anh nói đúng rồi . Tôi xử dụng Band in a Box nên mọi thứ (hầu hết) nhạc khí bình thường đều có sẵn. Chọn thứ nào cũng dễ . Sau đó mix lại bằng Nuendo . Có người thích dùng Sonar, Cakewalk hoặc Cubase. Kết quả là một bài nhạc nền sẵn sàng cho người hát.

Về chuyện giọng hát của ca sĩ . Có hai thứ người ta thường thêm vào để alter giọng hát của họ : Echo hay delay và reverb (vang và rền). Giới ca sĩ professional thì họ kỵ không dùng echo hay delay vì sẽ làm cho chất giọng của họ khác đi. Giới amateur thì thích dùng lắm nhất là trong các máy karaoke họ để echo thật nhiều.

Thân mến,
CC
Grin

Back to top

IP Logged

Phan Nguyen
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Đan Mạch
Reply #2783 - 22. Dec 2010 , 11:35

Chúc Các Anh Chị một Giáng Sinh Vui Vẻ và một năm mới Vạn Sự NHư Ý  :
http://elfyourself.jibjab.com/view/W1EJF93NOeYJxb8qzaIw
Back to top
« Last Edit: 22. Dec 2010 , 11:37 by Phan Nguyen »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #2784 - 22. Dec 2010 , 11:52

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 20. Dec 2010 , 11:03:
Thu Nga ơi, bài hát thật tuyệt vời, gợi nhớ cho tôi nhiều kỷ niệm thời thơ âu. Thú thật, bài hát về GS thì nhiều nhưng chỉ bài này gây cho tôi nhiều cảm xúc nhất, vì có dính dáng đến bạn bè, người tinh...và những cái gì đã thuộc về quá khứ thân yêu. Tất cả chỉ còn là kỷ niệm !
Cám ơn Thu Nga thật nhiệu Thân chúc em cùng gia đình một mùa Giáng sinh thật vui và tràn đầy hạnh phúc.
Đường-Ngọc

Em cám ơn Thầy Cô đã chịu khó ghé QTG nghe em hát. Đây cũng là bài nhạc GS em yêu thích nhất. Kính chúc Thầy Cô vui khoẻ.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #2785 - 22. Dec 2010 , 11:54

thule wrote on 20. Dec 2010 , 19:55:
Ui da, cô ít có vào QuánNhạc nên đâu có biết em hét hay như thế này hả em?  Nhưng trang trước có bàinào nữa không?  Bản nhạc hay nhất thế kỷ  do em hát làm rung động lòng người đấy  Cô ngồi trước máy nhắm mắt lại nghe và nghĩ tới em.  Em cho vài bài nữa đi nhe. 

Thương chúc em thêm ấm áp trong những ngày tuyết lạnh cuả nước Đức nhờ bài hát này.  Có một Giáng sinh cô đi sang Đức và đã được nếm mùi lạnh ở Đức rôì.  Thần sâù !!

Cô ơi , mai mốt Cô ghé QTG thường nha. Em rất vui khi được Cô khen đó. Kính chúc Cô nhựng lời chúc tốt đẹp nhất trong mùa GS
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #2786 - 22. Dec 2010 , 11:57

Phuong_Tran wrote on 20. Dec 2010 , 16:11:
Nga ơi ,

Trong không khí Giáng Sinh rộn ràng được nghe bà hát bài Đêm Thánh Vô Cùng với giọng hát hay vô cùng làm tui thấy tràn ngập niềm tin yêu và thánh thiện

Cám ơn bà đã hát cho cả nhà nghe nhé

Chúc Giáng Sinh vui vẻ và đấm ấm

PTr

PS : Cho tui miếng tuyết nữa đi  Cheesy Grin Grin

...

Phượng ơi , mèo khen mèo dài đuôi há  Cheesy. Cám ơn bà lúc nào cũng ủng hộ tui. Tuyết rơi và rơi rơi mãi không ngừng đó bà ơi.Tui hát tiếp cho bà nghe nè ( Anh Hà hối quá tui ráng mấy hôm nay sắp hết hơi rồi.)
Back to top
« Last Edit: 22. Dec 2010 , 12:08 by Nga Lucia »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #2787 - 22. Dec 2010 , 12:25

Thân chào quý khách ghé QTG , Hallo Ông Chủ Quán
Thưa Anh Hà , bớ Anh Hà.......về QTG nghe nhạc
NgaLN xin được phép giới thiệu 1 khuôn mặt mới , 1   tài năng mới ở QTG , 1 sáng tác mới : Anh NgVHà HNC và nhạc phẩm BÓNG THỜI GIAN mà NgaLN rất lấy làm hân hạnh được Anh Hà cho hát..thử Cheesy
Mong là chuyên chở được phần nào ý tưởng của người sáng tác. Cám ơn Anh Hà rất nhiều.

Back to top
« Last Edit: 22. Dec 2010 , 13:22 by Nga Lucia »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2788 - 22. Dec 2010 , 14:17

Nga Lucia wrote on 22. Dec 2010 , 12:25:
NgaLN xin được phép giới thiệu 1 khuôn mặt mới , 1   tài năng mới ở QTG , 1 sáng tác mới : Anh NgVHà HNC và nhạc phẩm BÓNG THỜI GIAN mà NgaLN rất lấy làm hân hạnh được Anh Hà cho hát..thử Cheesy
Mong là chuyên chở được phần nào ý tưởng của người sáng tác. Cám ơn Anh Hà rất nhiều.

Hello hello,

Giọng hát hay, bài nhạc hay, video sống động và công phu, hình ảnh hợp với nội dung bài hát từng dòng. Xin cám ơn cô Nga Lucia, anh Hà và anh ở nhà của cô Nga.

hoado hoado hoado cho giọng hát
thumbup Drinkinj dancing cho nhạc sĩ
votay Drinkinj banana006 cho người làm video

Thân mến,
CC
laugh12

Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #2789 - 22. Dec 2010 , 16:51

Nga Lucia wrote on 22. Dec 2010 , 12:25:

Xin thân ái chào quí vị khán giả đài QTG và đặc biệt là ca sĩ NgaLN,

Hallo Nga,

Xin cho tui mượn lời bản nhạc "Một Mình" của nhạc sĩ Lam Phương để diễn tả nổi lòng:

Sáng nay thức giấc,
Nhìn quanh lòng vòng,
Rồi vô You-Tube
Chợt nghe bài mình
Tiếng nhạc rộn ràng
Ôi khoái làm sao!

........

Lắng nghe tiếng hát
Lời ca ngọt ngào
Giọng ca êm ái
Làm tôi bàng hoàng
Tiếng nhạc rộn ràng
Tiếng hát tuyệt hơn....

Tôi không biết nói làm sao để bộc lộ lên niềm vui  trong lòng khi được một giọng ca truyền cảm như NgaLN trình bài sáng tác nhạc đầu tay này của tôi!

Từ trước đến giờ tôi chưa làm nhạc bao giờ, nhạc lý không vững, đọc nhạc không xong vậy mà tôi cả gan dám sáng tác nhạc!!!

Bởi vậy tôi không tự tin về bản nhạc này lắm!
Nhưng thời may có ca sĩ trời Âu NgaLN giúp một tay lancer bài này giùm!

Tiếng hát trong trẽo ngọt ngào điêu luyện của NgaLN đã thể hiện được tất cả những nổi niềm, tình cảm mà tôi muốn nói lên trong bản nhạc này.

Xin cám ơn NgaLN rất nhiều và xin rất hân hạnh được mời quí khán giả cùng thưởng thức.

Cheeeeeers,
Nguyễn Văn Hà,
Melbourne

TB:
- Suýt quên khen phần hình ảnh mà NgaLN làm trong Youtube. Graphic hay và ý nghĩa
- Cũng xin trân trọng thông báo là nay mai, cô PTr cũng sẽ giúp tôi trình diễn bản "Bóng Thời Gian" này theo một thể điệu khác. Xin mời quí khán giả đón nghe!
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 184 185 186 187 188 ... 319
Send Topic In ra