Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 187 188 189 190 191 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 317995 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Quán Thời Gian
Reply #2820 - 26. Dec 2010 , 19:14

CoiChay wrote on 24. Dec 2010 , 20:00:
Hay quá !
Anh Hà có sáng kiến cho mấy cô song ca bài này thật đặc biệt . Xin được gởi hoa cho mọi người :

Giọng hát từ Đức quốc :  hoado hoado hoado
Giọng hát từ Việt Nam : hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif
Nhạc sĩ từ Úc Châu :  Drinkinj Drinkinj Drinkinj

Thân mến,
CC
Cheesy

PS
Anh Hà sofftware nào để mix ?
Nếu muốn, mình có thể lấy tiếng quạt máy của cô Thu Phượng (xin làm quen với cô Thu Phượng nha  Grin Grin Grin) ra khỏi nếu dùng option Noise Reduction trong mấy cái softwares Mix này . 

Xin được hân hạnh làm quen với anh  Đại Sân nhe  Cheesy Grin Grin Grin

Thu Phượng ( có tên mới mà giờ mới hay  Cheesy Grin Grin )
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2821 - 26. Dec 2010 , 19:19

Nga Lucia wrote on 25. Dec 2010 , 04:12:
votay votay votay
Nga LN rất vui khi được góp tiếng hát với  PhTr và Anh Hà. 3 người ở 3 nơi cách xa ngàn dặm mà có thể hợp ca với nhau thật là thú vị và cũng cảm động vô cùng. Nhất là Phượng Trần đã dốc sức vượt mọi khó khăn trong lúc thu âm đễ có thể đem tiếng hát góp vui cho bạn bè , thân hữu.
Phượng ơi , tui cảm kích bà lắm đó. flower40

PS : nhưng mà xin Anh Hà đừng gọi là ca sĩ nghe sợ quá đi. Cái từ nầy mình hãy trả lại cho những người chuyên nghiệp nha. Anh chỉ cần ghi là tiếng hát hoặc người trình bày là được. NgaLN cám ơn Anh. Chúc vui.

Nga ơi ,
Tui cũng dzui lắm , tui cũng không ngờ anh Hà lại nghĩ ra ý kiến đưa 3 giọng ở 3 nơi  vào thành 1 bài tam ca  thumbup thumbup votay votay votay pinkrose pinkrose pinkrose Mơi mốt làm tiếp nhang , thành tứ ca , ngũ ca , hợp ca luôn đi...

PTr
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2822 - 26. Dec 2010 , 22:45

Hello hello

Năm nay sẽ là năm mưa thuận gió hoà.
Quán vừa mới nói lên "We have a dream..." (*) là giấc mơ đã được thực hiện liền tay !

Xin hân hạnh được giới thiệu cùng mọi người
một giọng ca thật dễ thương của một công nương HGNX

Tuyết Ngô

aka Dr No

trong một nhạc phẩm Giáng Sinh

Bài thánh ca buồn

(*)
"Tôi mơ có ngày cô PH đem bình bát trở về .
Cô TN vui đùa ca hát bất cứ lúc nào
. Cô BD sẽ cho nghe thêm nhiều bài đã thâu trong nhà. Các cô Thúc Khanh, cô Timo, cô HoaiNguyen cũng vào làm ồn áo cái quán. "
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #2823 - 27. Dec 2010 , 07:23

CoiChay wrote on 26. Dec 2010 , 22:45:
Hello hello

Quán vừa mới nói lên "We have a dream..." (*) là giấc mơ đã được thực hiện liền tay !

Tuyết Ngô

aka Dr No

Bài thánh ca buồn

(*)
. Cô BD sẽ cho nghe thêm nhiều bài đã thâu trong nhà. Các cô Thúc Khanh, cô Timo, cô HoaiNguyen cũng vào làm ồn áo cái quán. "

votay votay votay thanks.gif thanks.gif thanks.gif
Thật là 1 giọng ca dễ thương vô cùng đó Tuyết. Mong rằng Công Nương Tuyết ký giao kèo với Ông Chủ Quán Thời Gian đễ mọi người được thưởng thức 1 giọng ca dịu dàng nhỏ nhẹ làm ấm lòng muà Đông tuyết giá. Bitte , nochmal singen ( Tuyết ơi  hát nữa đi, Please )
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2824 - 27. Dec 2010 , 09:02

Nguyen Van Ha wrote on 25. Dec 2010 , 19:49:
Anh CC, PTr và NgaLN ơi,

Tôi dùng software gọi là "Audacity"  (free download) để mix tracks nhạc từ bên Đức và VN gởi qua. Bình thường nếu các tracks nhạc này thu theo kiểu hoàn toàn stereo hoặc hoàn toàn mono thì mix rất dễ dàng. Nhưng kỳ này track thu âm của PTr là stereo mà chỉ có một nửa có tiếng thôi, còn nửa kia thì bị tiếng rè mạnh quá nên âm thanh không được tốt lắm.

Tôi đã thử dùng "noise reduction" để lọc bớt tiếng rè nhưng khi bớt tiếng rè thì giọng ca sĩ cũng bị ảnh hưởng luôn! Bởi vậy lần đầu, tôi để yên không lọc tiếng rè.

Sáng nay, tôi thử "lọc" lại lần nữa, thấy khá hơn lần đầu. Kết quả là "Bóng Thời Gian Hợp Ca TAKE 2" như sau:

http://www.youtube.com/watch?v=jDsqzGHQwV4

Vì lý do trục trặc kỹ thuật, xin quí vị khán thính giả đài truyền hình QTG niệm tình tha lỗi và xin mời quí vị trở về chỗ ngồi, hướng về sân khấu và xem lại "TAKE 2"!

(Sorry nghe PTr, bỏ TAKE 1 đi và bây giờ chỉ dùng TAKE 2 thôi!)

Cheeeers,
NV Hà

Hello anh CC , anh Hà , Nga , P. Tr và T. Ngô ,
Hoan hô các nhạc sỉ , ca sỉ tài ba của D Đ chúng ta.
Vô cùng ngưỡng mộ các giọng ca truyễn cãm và làm không khí của QTG càng ngày càng nhộn nhịp hơn.
Chúc tất cả luôn hạnh phúc và có nhiều sáng  tác ,  tài năng xuất hiên.
Cám ơn ,
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2825 - 27. Dec 2010 , 09:06

Phuong_Tran wrote on 26. Dec 2010 , 19:00:
Cám ơn  MC Phương Tần giới thiệu bài hát Bóng Thời Gian rất đẹp mắt , đẹp lời làm ấm cái lòng của tui ngồi nghe tui và bạn tui hát chung khi 3 người ở 3 nơi , đúng rồi , nếu ông Chủ Quán góp tiếng vào  nữa thì thành We' re the world rồi

PTr cám ơn anh Hà đã chiu khó mix bài hát này thành tam ca nha , rất hay đó , làm PTr nhớ lại bài  Đón Xuân PTr và Nga Lucia đã hát năm ngoái , năm nay hát chung bài Ly Rượu Mừng đi nha quí vị ???

PTr

Em 8 thương ,
Chị 8 vô cùng ái mộ tài năng của các ca nhạc sỉ tài ba cây nhà lá vườn rất nhiều.
Cám ơn QTG đã chia xẽ và hy vọng sẽ nghe được bài " Ly rượu mững " nay mai nhé.

Mong thay ,
chị 8
Back to top

IP Logged

Phan Nguyen
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Đan Mạch
Reply #2826 - 27. Dec 2010 , 11:15

...............
Mùa Đông vẫn còn phủ kín các nước  Bắc Âu, trong đó có Đan Mạch nơi tôi đang định cư, Xin được dùng nhạc phẩm sau của nhạc sỉ Đức Huy và tiếng hát để ru ngủ những Anh Chị nào mất ngủ trong mùa đông lạnh giá này...

.........
Back to top
« Last Edit: 27. Dec 2010 , 11:27 by Phan Nguyen »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2827 - 27. Dec 2010 , 11:41

Làm sao mà QTG có thể phôí hợp 3 giọng ca ở 3 nơí vào một bài hát hay như thế này nhi? nhất là được nghe vaò lúc muà đông tháng giá như bây giờ, dù là đưới trời Cali. Xin bái phục các tài năng và cảm ơn các tài tử cây nhà lá vườn NVHà, Nga, và PTrần đã chia sẻ những rung động truyền cảm cuả Bóng thời gian.

Cảm ơn em PT nha, đi xích lô sang đây coi bộ lẹ quá, khỏi mất công tìm.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2828 - 27. Dec 2010 , 20:16

thule wrote on 27. Dec 2010 , 11:41:
Làm sao mà QTG có thể phôí hợp 3 giọng ca ở 3 nơí vào một bài hát hay như thế này nhi? nhất là được nghe vaò lúc muà đông tháng giá như bây giờ, dù là đưới trời Cali. Xin bái phục các tài năng và cảm ơn các tài tử cây nhà lá vườn NVHà, Nga, và PTrần đã chia sẻ những rung động truyền cảm cuả Bóng thời gian.

Thưa Cô Thu ,
Nga Lucia va em phải gửi giọng hát của mình đi bằng email sang anh Hà để anh ấy mix chung với giọng của anh ấy mà ra ban tam ca ạ

Em cám ơn Cô dã sang nghe nhạc  pinkrose pinkrose pinkrose, nhắc đến xích lô lại thêm nhớ Thày Cô hôm Thày Cô ngồi xích lô sang nhà chị  Kỳ Quá , em vẫn còn giữ  tấm hình Thày Cô ngồi trên xích lô em chụp từ xa  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2829 - 27. Dec 2010 , 21:16

Hello hello

Tuyết Ngô

aka Dr No

Bài thánh ca buồn

(*)

Hoan hô Tuyết Ngô đã góp giọng ca vào  Quán Thời Gian bằng một bài hát rất hay  thumbup thumbup votay votay votay pinkrose pinkrose pinkrose

Cám ơn Tuyết nhiều nhé , giọng ca của bà rất là nhe nhàng và truyền cảm đó , mong được nghe bà hát thêm  flower40

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #2830 - 27. Dec 2010 , 22:05

thule wrote on 27. Dec 2010 , 11:41:

Phuong_Tran wrote on 27. Dec 2010 , 20:16:
Thưa Cô Thu ,
Nga Lucia va em phải gửi giọng hát của mình đi bằng email sang anh Hà để anh ấy mix chung với giọng của anh ấy mà ra ban tam ca ạ

Em cám ơn Cô dã sang nghe nhạc  pinkrose pinkrose pinkrose, nhắc đến xích lô lại thêm nhớ Thày Cô hôm Thày Cô ngồi xích lô sang nhà chị  Kỳ Quá , em vẫn còn giữ  tấm hình Thày Cô ngồi trên xích lô em chụp từ xa  Cheesy Grin Grin

PTr

Xin kính chào cô Thu,

Em, NV Hà học sinh HNC 63 - 69, chắc cũng chỉ lớn hơn mấy cô ca sĩ Thu Nga, Thu Phượng nửa con giáp, nên trong vai vế cũng là cở học trò của cô thôi, nên xin được xem cô như là cô giáo. Mấy tháng trước em cũng có dịp trình diện với cô Vân trong mục thơ Huế, bây giờ thấy cô nhắc tên em trong post của cô, em lại được rất hân hạnh trình diện với cô Thu và cô Mai  (vì hình như các cô cũng đang chiếu cố đến QTG của anh Đại Sân). Trường HNC của em hồi xưa, các thầy cô cũng hay dạy học trò con trai tụi em "Tiên Học Lễ, Hậu Học Văn"  (nhưng hởi ơi, lễ nhiều khi không được khá mà "Văn" thì cứ lạc Hậu hoài cô ơi!) Ở Melbourne, em cũng hay gặp cô Phượng Oanh trong nhiều parties nhà bạn bè dưới xứ Down Under này!

Mới đầu tính từ 3 châu Âu, Á, Úc tụi em định hợp ca tại trung tâm của 3 châu  (tức là ở Hawai) nhưng sau thấy khó khăn quá nên đổi qua cách khác !!!  Smiley Smiley Smiley  Em chỉ đùa thôi cô!!!

Thật sự thì như Thu Phượng trả lời: 3 người ca 3 lần khác nhau, rồi 2 cô kia gởi em giọng ca oanh vàng của mấy cổ cho em. Sau đó em dùng software để trộn 3 giọng lại thành 1 bản tam ca! Cô ngạc nhiên cũng phải vì chính các "đương sự" cũng không biết là mình ở trong ban tam ca này cho đến khi bản nhạc post trong QTG!
Ngoài ra phải cần nói thêm là tất cả là do cây nhà lá vườn chịu khó thực hiện hết nên chắc chắn là các bản nhạc làm ra rất tài tử, không cách nào so sánh được với các bản nhạc mà cô hoặc các bạn khác thường nghe!

Cô Mai hình như cũng có nhận xét là bản nhạc nghe buồn, như tỏ bày tâm sự...Cô nói đúng rồi, bản nhạc làm ra để tỏ bày tâm sự, nhưng không phải tâm sự của em mà tâm sự của bạn em cô ơi!

Lần nữa, em rất hân hạnh được các cô giáo vô QTG nghe tụi em ca hát. Em chắc chắn là anh chủ quán CC và cô MC PT cũng coi đó là điều khích lệ cho QTG. Thành ra nếu rãnh rỗi mời các cô vô quán nghe nhạc cây nhà lá vườn cho vui!

Xin kính chào cô Thu và cô Mai,
(và xin gặp lại trong chương trình phát hình sắp đến!)

Em, NV Hà

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2831 - 27. Dec 2010 , 22:19

ngo_thi_van wrote on 26. Dec 2010 , 21:04:
Em Phương Tran ,
Co khong thay link nen phai chay qua Quan Thoi Gian va da dươc thương thuc ba giong ca cua nhac si kiem ca si va hai ca si Cay Nha La Vươn rat dac biet.
Cai quy la mac dau khong phai la Ca si nha nghe ma da hop nhau dươc qua ba mien xa xoi de hat chung mot bai hat rat la tinh cam va de thương. Bai nay chac la se duoc pho bien " mạnh " trong gioi hoc sinh cac trương nhat la trong D/D LVD nay.
Co loi ban khen MC Phuong Tan da kheo gioi thieu bai hat nay.
Co Van   

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Dec 2010 , 01:28:
Phương Trần thương,
Các em hết đơn ca rồi lại hợp ca, sao mà tài thế không biết?  Bài hát này nghe buồn các em nhỉ, nhất là với ai đang có tâm sự...Nhưng mà người sáng tác và ca sĩ đều giỏi cả, từ nay cô phải chăm ghé vào QTG mà thưởng thức nhạc mới được.
Cám ơn các em đã nhớ đến cô.
Cô Ngọc Mai

hello anh Hà ,

PTr rinh về đây bài comment của  Cô Vân và  Cô Mai cho anh và khách của QT Gian cùng đọc cho đủ comment của ban tam ca MVT ( M la tên tắt của  Cô Mai , V là tên tắt của Cô Vân và T là tên của Cô Thu Lê )

PTr ( Tí Lanh Chanh  Cheesy Grin Grin )
Back to top
« Last Edit: 27. Dec 2010 , 22:23 by Phuong_Tran »  

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2832 - 27. Dec 2010 , 22:41

CoiChay wrote on 12. Dec 2010 , 09:21:
Hello anh Hà,
==================================
Có thể tôi mơ mộng hơi nhiều . Tuy nhiên tại sao không mơ mộng ? Tôi mơ có ngày cô PH đem bình bát trở về . Cô TN vui đùa ca hát bất cứ lúc nào. Cô BD sẽ cho nghe thêm nhiều bài đã thâu trong nhà. Các cô Thúc Khanh, cô Timo, cô HoaiNguyen cũng vào làm ồn áo cái quán. Cô Xuân T. vào ca đối với anh Hà trong một vài màn cải lương. Cô PT cũng bớt công bớt việc để về làm công việc tôi đang làm. Chị Đậu Đỏ có mặt điểm danh mọi người thường xuyên. Chị DMy mặc áo dài không eo đến quán ngâm thơ . Chị Anh Thư và các chị các anh khác ở Úc châu cũng thường có mặt với các món ăn đặc sản của mình. Còn nhiều vị nữa mà tôi kể không hết . Ngoài ra, hê hê, xin lỗi cô MC vì nụ cười bất hủ này, tôi còn mơ thêm một vài vị nữa nhưng không tiện kể ra đây ,  Grin Grin Grin .

Mong anh có nhiều vui và enjoy với mọi người trong khỏang thời gian đến Quán.

Thân mến,
CC

Cheesy

Hello hello

Tuyết Ngô

aka Dr No

Bài thánh ca buồn

(*)

TN xin chào tất cả "quý khách" của QTG.

Thưa rằng là đúng ngày sinh nhật Chúa mà đọc được lời "thố nộ" về ước mơ như thế thì ai mờ cầm lòng cho đặng hè !Thiệt là phát "shương" phát tội quá nà! Shocked Wink Wink Grin
TN đành "xâm mình nộp mẹng" hihihi! ý wên wên nói lại cho đúng nha! "nộp bài" để Thầy được vui thêm trong những ngày lễ và cũng là góp thêm "tông la-tông ré " hay là "hét" vào microphone mấy tiếng "u, a" ( làm theo lời anh Hà dặn đó nha!) cho QTG thêm phong phú & đầy mầu sắc  Grin Grin Grin Grin

Thưa Thầy,

TN xin cảm ơn Thầy đã "chấm điểm" khuyến khích cho "mầm giờ a da huyền"  Smiley Wink Wink Cheesy Grin

Happy Holidays Thầy CCCCC

P.S. Thầy 5 C # Thầy"cực"CCCC  Wink Shocked Cool Huh Grin

Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2833 - 27. Dec 2010 , 22:50

tuy-van wrote on 27. Dec 2010 , 09:02:
Hello anh CC , anh Hà , Nga , P. Tr và T. Ngô ,
Hoan hô các nhạc sỉ , ca sỉ tài ba của D Đ chúng ta.
Vô cùng ngưỡng mộ các giọng ca truyễn cãm và làm không khí của QTG càng ngày càng nhộn nhịp hơn.
Chúc tất cả luôn hạnh phúc và có nhiều sáng  tác ,  tài năng xuất hiên.
Cám ơn ,
Tv

Chào chị Tv,

Em làm sao mờ dám nhận chức ca sĩ tài ba của chị ban tặng. Để cho mấy super star của QTG là Thu Nga & PTr nhen, em nghe lời anh Hà dạy "góp u-a hôi hè" ! Grin Grin Grin
Em cảm ơn chị Tv đã khích lệ là vui rồi  Smiley
Happy Holidays chi Tv violetflower hoa_tim1 violetflower

em TN
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2834 - 27. Dec 2010 , 22:59

Phuong_Tran wrote on 27. Dec 2010 , 21:16:
Hoan hô Tuyết Ngô đã góp giọng ca vào  Quán Thời Gian bằng một bài hát rất hay  thumbup thumbup votay votay votay pinkrose pinkrose pinkrose

Cám ơn Tuyết nhiều nhé , giọng ca của bà rất là nhe nhàng và truyền cảm đó , mong được nghe bà hát thêm  flower40

PTr

Hi! PTr,
thanks.gif thanks.gif thanks.gif bà vỗ tay nhen ! sao mờ ốt dột wa' hè! Embarrassed Tongue Shocked  Grin
Happy Holidays nha!  violetflower hoa_tim1 violetflower

TN

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 187 188 189 190 191 ... 319
Send Topic In ra