Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 188 189 190 191 192 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 318096 times)
TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Quán Thời Gian
Reply #2835 - 27. Dec 2010 , 23:33

Nga Lucia wrote on 27. Dec 2010 , 07:23:
votay votay votay thanks.gif thanks.gif thanks.gif
Thật là 1 giọng ca dễ thương vô cùng đó Tuyết. Mong rằng Công Nương Tuyết ký giao kèo với Ông Chủ Quán Thời Gian đễ mọi người được thưởng thức 1 giọng ca dịu dàng nhỏ nhẹ làm ấm lòng muà Đông tuyết giá. Bitte , nochmal singen ( Tuyết ơi  hát nữa đi, Please )

Nga thương,

thanks.gif thanks.gif thanks.gif Trưởng ban BC 12A1 vỗ tay ủng hộ nhen !
Chời ! chời! ta có nằm mơ hong hè? Chắc đợi mai mốt trường QGÂN ở Sài Gòn nhận ta dzô học lớp nhạc xong rồi mới tính tiếp nha! Chừ thì ta góp u-a cho vui hỉ !
Happy Holidays  violetflower hoa_tim1 violetflower

P.S Mấy nay Nga có phẻ hông? xem TV thấy từ Âu sang Mỹ, thiên hạ càm ràm nhức xương vì "ta" rơi nhiều quá làm ta cũng nhức xương theo. Gắng giữ ấm nhen ! ta đi trốn tiếp nha! Wink Wink Smiley Grin Grin

TN

Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #2836 - 28. Dec 2010 , 03:17

TuyetNgo wrote on 27. Dec 2010 , 22:50:
Chào chị Tv,

Em làm sao mờ dám nhận chức ca sĩ tài ba của chị ban tặng. Để cho mấy super star của QTG là Thu Nga & PTr nhen,
em nghe lời anh Hà dạy "góp u-a hôi hè"
! Grin Grin Grin
Em cảm ơn chị Tv đã khích lệ là vui rồi  Smiley
Happy Holidays chi Tv violetflower hoa_tim1 violetflower

em TN

Chào Tuyết Ngô,

Hân hạnh được làm quen với TN và được nghe gà nhà hát với giọng oanh vàng nghe thích quá!
Mà khổ quá, tui đâu có dám dạy ai điều gì đâu mà TN lại viết như vậy!

Mà thôi, tui cũng xin cám ơn TN đã hưởng ứng lời kêu gọi tham gia sinh hoạt cây nhà lá vườn "hát hay không bằng hay hát, hay hò, hay ngâm thơ, hay ca vọng cổ..."

Tui phải công nhận là lòng nhiệt tình của ông chủ quán CC và MC PT đã làm tui cảm kích và thích tham dự sinh hoạt trong quán luôn!

Hẹn gặp lại trong buổi phát thanh kỳ tới trên làn sóng thường lệ!

Cheeeers,
NV Hà
Back to top
« Last Edit: 28. Dec 2010 , 03:18 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2837 - 28. Dec 2010 , 08:12

Phương Tran va cac em oi ,
Sao Co bam vao dâu cung khong duoc de mo bai nghe Tuyet Ngo hat vay?
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2838 - 28. Dec 2010 , 09:37

TuyetNgo wrote on 27. Dec 2010 , 22:50:
Chào chị Tv,

Em làm sao mờ dám nhận chức ca sĩ tài ba của chị ban tặng. Để cho mấy super star của QTG là Thu Nga & PTr nhen, em nghe lời anh Hà dạy "góp u-a hôi hè" ! Grin Grin Grin
Em cảm ơn chị Tv đã khích lệ là vui rồi  Smiley
Happy Holidays chi Tv violetflower hoa_tim1 violetflower

em TN

Ban tam ca Hà , P.TR,  NGa và T. Ngô mến ,
Cám ơn anh CC đã mỡ quán cho cả nhà được thưởng thức tài năng , trong dịp Lễ năm nay.
Hy vọng trong năm Tân Mão sắp đến , QTG sẽ có thêm những sáng tác và giọng hát hiếm quý , cho đời thêm vui.
  Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #2839 - 28. Dec 2010 , 10:29

TuyetNgo wrote on 27. Dec 2010 , 22:41:
TN xin chào tất cả "quý khách" của QTG.

Thưa rằng là đúng ngày sinh nhật Chúa mà đọc được lời "thố nộ" về ước mơ như thế thì ai mờ cầm lòng cho đặng hè !Thiệt là phát "shương" phát) tội quá nà! Shocked Wink Wink Wink
TN đành "xâm mình nộp mẹng" hihihi! ý wên wên nói lại cho đúng nha! "nộp bài" để Thầy được vui thêm trong những ngày lễ và cũng là góp thêm "tông la-tông ré " hay là "hét" vào microphone mấy tiếng "u, a" ( làm theo lời anh Hà dặn đó nha!) cho QTG thêm phong phú & đầy mầu sắc  Grin Grin Grin Grin

Thưa Thầy,

TN xin cảm ơn Thầy đã "chấm điểm" khuyến khích cho "mầm giờ a da huyền"  Smiley Wink Wink Cheesy Grin

Happy Holidays Thầy CCCCC

P.S. Thầy 5 C # Thầy"cực"CCCC  Wink Shocked Cool Huh Grin

Hello cô Dr. No,

Tôi còn nhớ cách đây nhiều năm, lần đầu tiên nói chuyện trong LVD, khi đề nghị cô hát thì một hai ba là cô hát liền chứ không có nhúng nha nhúng nhăng gì cả . Tôi rất impressed cái tính tự nhiên đó như tôi đã impressed với Bài Thánh Ca Buồn hôm nay.

Có điều người ta nói một con én không làm nổi mùa xuân, thì bài hát cũng vậy, một bài hát cũng chưa làm ấm lòng chiến sĩ được . Cô TN chịu khó thử thêm hai ba bài nữa xem sao?
Ngoài ra tôi cũng cám ơn cô T đã cho tôi lên loon. Từ bốn C tôi nay đã lên đến năm C nhờ ơn cô.

Xin hẹn gặp lại với một bài ca mới...của cô. Grin

Thân mến,
CC
Cheesy
Back to top
« Last Edit: 28. Dec 2010 , 10:32 by CoiChay »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #2840 - 28. Dec 2010 , 10:30

Nguyen Van Ha wrote on 27. Dec 2010 , 22:05:

Xin kính chào cô Thu,

Em, NV Hà học sinh HNC 63 - 69, chắc cũng chỉ lớn hơn mấy cô ca sĩ Thu Nga, Thu Phượng nửa con giáp, nên trong vai vế cũng là cở học trò của cô thôi, nên xin được xem cô như là cô giáo. Mấy tháng trước em cũng có dịp trình diện với cô Vân trong mục thơ Huế, bây giờ thấy cô nhắc tên em trong post của cô, em lại được rất hân hạnh trình diện với cô Thu và cô Mai  (vì hình như các cô cũng đang chiếu cố đến QTG của anh Đại Sân). Trường HNC của em hồi xưa, các thầy cô cũng hay dạy học trò con trai tụi em "Tiên Học Lễ, Hậu Học Văn"  (nhưng hởi ơi, lễ nhiều khi không được khá mà "Văn" thì cứ lạc Hậu hoài cô ơi!) Ở Melbourne, em cũng hay gặp cô Phượng Oanh trong nhiều parties nhà bạn bè dưới xứ Down Under này!

Mới đầu tính từ 3 châu Âu, Á, Úc tụi em định hợp ca tại trung tâm của 3 châu  (tức là ở Hawai) nhưng sau thấy khó khăn quá nên đổi qua cách khác !!!  Smiley Smiley Smiley  Em chỉ đùa thôi cô!!!

Thật sự thì như Thu Phượng trả lời: 3 người ca 3 lần khác nhau, rồi 2 cô kia gởi em giọng ca oanh vàng của mấy cổ cho em. Sau đó em dùng software để trộn 3 giọng lại thành 1 bản tam ca! Cô ngạc nhiên cũng phải vì chính các "đương sự" cũng không biết là mình ở trong ban tam ca này cho đến khi bản nhạc post trong QTG!
Ngoài ra phải cần nói thêm là tất cả là do cây nhà lá vườn chịu khó thực hiện hết nên chắc chắn là các bản nhạc làm ra rất tài tử, không cách nào so sánh được với các bản nhạc mà cô hoặc các bạn khác thường nghe!

Cô Mai hình như cũng có nhận xét là bản nhạc nghe buồn, như tỏ bày tâm sự...Cô nói đúng rồi, bản nhạc làm ra để tỏ bày tâm sự, nhưng không phải tâm sự của em mà tâm sự của bạn em cô ơi!

Lần nữa, em rất hân hạnh được các cô giáo vô QTG nghe tụi em ca hát. Em chắc chắn là anh chủ quán CC và cô MC PT cũng coi đó là điều khích lệ cho QTG. Thành ra nếu rãnh rỗi mời các cô vô quán nghe nhạc cây nhà lá vườn cho vui!

Xin kính chào cô Thu và cô Mai,
(và xin gặp lại trong chương trình phát hình sắp đến!)

Em, NV Hà

Em NV Hà thân,
Cô rất hân hạnh được biết Hà, tác giả bài hát và cũng là CHS Hồ Ngọc Cẩn, hàng xóm của LVD.  Ba cô (Mai Thu Vân) cũng rất thích văn nghệ nên nghe các em hát thì thật thú vị.  Chúc mừng Ban Tam Ca Diễn đàn.  Nhớ cho cả nhà nghe thêm nhiều bài nữa trong tương lai gần nhe.
À còn bài này mà Tuyết Ngố solo thì sao cô tìm chưa thấy, nên sẽ cố kiếm nữa để nghe giọng ca của cô con gái cưng mới được.
Cám ơn các em đã giúp cho phong trào nhạc cây nhà lá vườn thêm khởi sắc.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #2841 - 28. Dec 2010 , 11:42

CoiChay wrote on 28. Dec 2010 , 10:29:
Hello cô Dr. No,

Tôi còn nhớ cách đây nhiều năm, lần đầu tiên nói chuyện trong LVD, khi đề nghị cô hát thì một hai ba là cô hát liền chứ không có nhúng nha nhúng nhăng gì cả . Tôi rất impressed cái tính tự nhiên đó như tôi đã impressed với Bài Thánh Ca Buồn hôm nay.

Có điều người ta nói một con én không làm nổi mùa xuân, thì bài hát cũng vậy, một bài hát cũng chưa làm ấm lòng chiến sĩ được . Cô TN chịu khó thử thêm hai ba bài nữa xem sao?
Ngoài ra tôi cũng cám ơn cô T đã cho tôi lên loon. Từ bốn C tôi nay đã lên đến năm C nhờ ơn cô.

Xin hẹn gặp lại với một bài ca mới...của cô. Grin

Thân mến,
CC
Cheesy

Ông Chủ QTG nói rất đúng votay votay votay. Một con én không làm nỗi mùa Xuân , 1 bài hát chưa đủ làm ấm lòng khán giả trong mùa Đông lạnh buốt nhất là những khán giả ở trời Âu xa xăm cách trở  Wink Bởi thế xin mời cô Công Nương Tuyết N ở lại QTG và hát thêm 2,3 bài nữa. Quán coi bộ lúc nầy khấm khá Thầy hở? Vậy Thầy cho NgaLN nghĩ phép nhá.
Rất mong giấc mơ của Thầy thành sự thật Cheesy
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2842 - 28. Dec 2010 , 15:28

Tuyet Ngo oi ,
Co nghe noi em co hat , nen bay gio lai chay vao day de thu lai mot lan nua xem sao ma van vo ich !
Nhan tien nghe Nguyen Tuan hat. Nguyen Tuan co phai Cu Tuan khong? Hat hay qua !
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2843 - 28. Dec 2010 , 15:55

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Dec 2010 , 10:30:
Em NV Hà thân,
Cô rất hân hạnh được biết Hà, tác giả bài hát và cũng là CHS Hồ Ngọc Cẩn, hàng xóm của LVD.  Ba cô (Mai Thu Vân) cũng rất thích văn nghệ nên nghe các em hát thì thật thú vị.  Chúc mừng Ban Tam Ca Diễn đàn.  Nhớ cho cả nhà nghe thêm nhiều bài nữa trong tương lai gần nhe.
À còn bài này mà Tuyết Ngố solo thì sao cô tìm chưa thấy, nên sẽ cố kiếm nữa để nghe giọng ca của cô con gái cưng mới được.
Cám ơn các em đã giúp cho phong trào nhạc cây nhà lá vườn thêm khởi sắc.
Cô Ngọc Mai

ngo_thi_van wrote on 28. Dec 2010 , 08:12:
Phương Tran va cac em oi ,
Sao Co bam vao dâu cung khong duoc de mo bai nghe Tuyet Ngo hat vay?
Co Van

Thưa Cô Mai và Cô Vân ,

Em gửi link mời 3 Cô sang nghe Tuyết hát vào trang 189 của Quán Thời Gian ( chứ không phải trang 190 ) nhưng em không hiểu sao lại dẫn các Cô vào trang 190 nên đã không nghe Tuyết hát được , vậy nên em xin copy lại bài Tuyết hát vào đây tức là ở trang cuối của Quán Thời Gian cho 3 Cô dễ tìm hơn  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

CoiChay wrote on 26. Dec 2010 , 22:45:
Hello hello

Năm nay sẽ là năm mưa thuận gió hoà.
Quán vừa mới nói lên "We have a dream..." (*) là giấc mơ đã được thực hiện liền tay !

Xin hân hạnh được giới thiệu cùng mọi người
một giọng ca thật dễ thương của một công nương HGNX

Tuyết Ngô

aka Dr No

trong một nhạc phẩm Giáng Sinh

Bài thánh ca buồn

(*)
"Tôi mơ có ngày cô PH đem bình bát trở về .
Cô TN vui đùa ca hát bất cứ lúc nào
. Cô BD sẽ cho nghe thêm nhiều bài đã thâu trong nhà. Các cô Thục Khanh, cô Timo, cô HoaiNguyen cũng vào làm ồn áo cái quán. "

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2844 - 28. Dec 2010 , 18:01

CoiChay wrote on 26. Dec 2010 , 22:45:
Hello hello

Năm nay sẽ là năm mưa thuận gió hoà.
Quán vừa mới nói lên "We have a dream..." (*) là giấc mơ đã được thực hiện liền tay !

Xin hân hạnh được giới thiệu cùng mọi người
một giọng ca thật dễ thương của một công nương HGNX

Tuyết Ngô

aka Dr No

trong một nhạc phẩm Giáng Sinh

Bài thánh ca buồn

(*)
"Tôi mơ có ngày cô PH đem bình bát trở về .
Cô TN vui đùa ca hát bất cứ lúc nào
. Cô BD sẽ cho nghe thêm nhiều bài đã thâu trong nhà. Các cô Thúc Khanh, cô Timo, cô HoaiNguyen cũng vào làm ồn áo cái quán. "

Ui da , hôm nọ nghe anh CC quảng cáo, CCHH tưởng là BD ,nào dè, người bí mật lại là cô nàng Ngố ( nàng này nhiều tài nhỉ ...) nhà ta . Giong của T thật ngọt đó ... Chúc mừng T nhé ... và cũng xin chúc mừng ông chù quán...  Quán ngày thêm rộn rịp...
Tặng T nè

...
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2845 - 28. Dec 2010 , 20:17

Ui gia, lâu quá mới gặp được Tuyết NGô đó nhe, lại được nghe cô em hát, làm cô lại nhớ đền buổi gặp gỡ cuả các công nương ở nhà cô thâỳ.  Chúng mình cũng hát ra gì đó chứ.  Em phải góp mặt nhiêù hơn nữa nhe thì cô có tốn tiền đi xe xích lô từ "Tâm tình buôỉ sáng" sang đây cũng bõ công.

PTr ơi, cô mới "tỉnh táo" được vàihôm nay, soạn lại đám hình Vn thâý có vài mái tóc da lan đẹp lắm đa.  Đi xích lô ở Vn mà ngôì 2 người...to xác thì chật lăm emơi.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2846 - 28. Dec 2010 , 20:21

tuy-van wrote on 22. Dec 2010 , 00:50:
Cô Thu và cả nhà  thương kính ,
Đúng là " cô nào , trò nấy '...Cô khiêm nhường mà  nói vậy cho vui , chứ em nhớ ngày Đ H T G 1 , ban tam ca MTV , cô nói còn hay hơn M. Jackson nữa cơ....( trong Dvd  làm chứng đấy ạ ). y chang.
Thúy Dung" điệu "  và con gái vừa ca hay , lại vừa đẹp như 2 chị em.... Vào tháng sau, TD về Vn làm đám cưới cho con , tha hồ mà diện đẹp ,  chắc không ai biết là " mộng chè ".
Cám ơn P. Tr đã bỏ công khổ cực , đi năn nỉ cho cả nhà nghe bài hát nầy.
  Hy vọng nay mai các cô trò chúng ta có Cd để đời ,thì còn gì bằng.
  Em TV

Hihì, em TV à,   3 người lên đài một lúc thì cũng hết sợ nên mới nói vung vít là mình hơn MTV cuả MJackson chứ, một mình cô thì...rét thật.  Cô chỉ là...thợ vịn thôi.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2847 - 28. Dec 2010 , 21:36

Phương Tran oi ,
Co click vao ten TUYET NGO khong dươc
Click vao BAI THANH CA BUON cung khong dươc
Click vao chu X mau do o goc tren cung cua cai khung trong , cung chang nhuc nhich la tai sao dzay? Hay Tuyet Ngo khong chiu hat cho Co nghe?
Bay gio Co biet chi con mot ngươi co the giup Co , nhung Co khong nở keu reo.Thoi thi danh chiu vay ! Cam on em da mat cong vi Co , cai may cua Co no ca chon voi Co roi !
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2848 - 28. Dec 2010 , 22:00

ngo_thi_van wrote on 28. Dec 2010 , 21:36:
Phương Tran oi ,
Co click vao ten TUYET NGO khong dươc
Click vao BAI THANH CA BUON cung khong dươc
Click vao chu X mau do o goc tren cung cua cai khung trong , cung chang nhuc nhich la tai sao dzay? Hay Tuyet Ngo khong chiu hat cho Co nghe?
Bay gio Co biet chi con mot ngươi co the giup Co , nhung Co khong nở keu reo.Thoi thi danh chiu vay ! Cam on em da mat cong vi Co , cai may cua Co no ca chon voi Co roi !
Co Van

Thưa Cô Vân ,
Em copy chỉ riêng bài Tuyết hát cho Cô nghe ở cả 2 nhà : một là ở đây , hai là ở Mạ Vân Gia Trang ( vì em không biết Cô đang ở Quán T Gian hay đã về nhà rồi  Cheesy Grin Grin ) , kiểu post này khi Cô mở trang ra là sẽ tự động phát nhạc lên cho Cô nghe mà  không cần phải click vào đâu cả , Cô đợi khoảng 30 giây là tiếng hát của  Tuyết sẽ cất lên , đây cũng là cách post bên Nhạc Quê Hương , em biết  Cô nghe được mà  Smiley Wink Cheesy Grin , thử lại lần nữa xem sao Cô nhé

PTr

Bài Thánh Ca Buồn-TN

PS : Thưa Cô Vân ,
Em đã đem link của  SW Phú De vào đây cho Cô rồi

Chúc Cô nghe nhạc ở Quán Thời Gian vui vẻ thoải mái nhé  pinkrose pinkrose pinkrose
Back to top
« Last Edit: 29. Dec 2010 , 17:11 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2849 - 29. Dec 2010 , 09:41

thule wrote on 28. Dec 2010 , 20:21:
Hihì, em TV à,   3 người lên đài một lúc thì cũng hết sợ nên mới nói vung vít là mình hơn MTV cuả MJackson chứ, một mình cô thì...rét thật.  Cô chỉ là...thợ vịn thôi.

Cô Thu quá khiêm nhường , ai cũng biết danh của ban tam ca MTV , bay giờ có thêm anh Hà , P. Tr , Nga, T. Ngô, Cu Tuấn.. ...thật đáng khâm phục....sát đất.
Nhưng cô ơi , thợ vịn còn đở hon...không có nghề nhõng như em đây....thiệt là ẹ...hu.hu.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 188 189 190 191 192 ... 319
Send Topic In ra