Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 214 215 216 217 218 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 317730 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Quán Thời Gian
Reply #3225 - 27. Mar 2011 , 18:57

Thưa cả nhà ,

Nhân một lần Phượng Trần được xem nhạc sĩ  Nguyễn Ánh 9 đàn piano bài " Buồn ơi ! Xin Chào Mi " do chính nhạc sĩ sáng tác hay quá nên từ đó PTr " ấp ủ " ý định tập hát bài này , biết rằng mình hát nhạc buồn không hay nhưng vẫn thích hát , hôm nay PTr đã tập xong , PTr tự thu âm và mixed nhạc lấy và xin được thương tặng bài hát này cho chị  Cả Anh Thư nhân dịp Anh Chị về Việt Nam kỳ này , chúc Anh Chị có nhiều niềm vui trong thời gian ở tại quê nhà

Phượng Trần

Buồn ơi ! Ta xin chào mi

Nhạc : Nguyễn Ánh Chín

...

Buồn ơi !
Ta xin chào mi khi người yêu đã bỏ ta đi .
Buồn ơi ! ta xin chào mi khi tình yêu chấp cánh bay di .
Buồn ơi ! ta đang lẻ loi .
Buồn ơi ! ta đang đơn côi .
Buồn ơi ! hãy đến với ta để quên chuyện tình xót xa .
Nếu trên đường tình ta lẻ loi một mình thì trên con đường đời ta có mi buồn ơi .
Buồn ơi ! thế nhân là thế sao người yêu vẫn mãi say mê .
Buồn ơi ! yêu thương là thế sao tình ta vẫn  cứ mãi u mê .
Người yêu cho ta niềm đau .
Buồn hỡi ! cho ta quên mau .
Buồn ơi ! hãy đến với ta để quên chuyện tình xót xa .( đã qua )

Back to top
« Last Edit: 27. Mar 2011 , 21:15 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #3226 - 27. Mar 2011 , 20:34

Hihi, Chị Thư đi chơi sung sướng thí mồ lại còn được hát tặng nữa, có biết đâu mà nghe, em nghe hớt nha Thư ơi  Smiley
Diều à, bài này My nghe Sĩ Phú hát từ hồi xửa xưa. My có tật nghe ai hát hay là cứ nghe đi lại hoài, thành ra bài nào Lệ Thu, Sĩ Phú đã hát là coi như nó nhập vào đầu My luôn, sau có nghe ca sĩ khác thì trong đầu My cũng cứ  nghe ra tiếng của Lệ Thu, Sĩ Phú không hà Undecided  (đừng có rủa My  Grin) Sad
Bởi vậy nãy giờ My phải nghe mấy lần Diều hát thì mới bắt đầu nghe ra trếng hát của Diều  Smiley
Diều giỏi quá, tự thu hay quá votay  My khg đáng làm đệ tử  Embarrassed
Ai bảo Diều hát nhạc buồn khg dưỢc? vẫn hát nhạc buồn thúi ruột (chữ Cô Vân) của 2 ông nhạc sĩ 4C và 4C' đó thôi. Em đang vui như Tết mà hát bài này nghe "cảm"lắm hoahong.gif votay
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3227 - 27. Mar 2011 , 21:59

Đặng-Mỹ wrote on 27. Mar 2011 , 20:34:
Hihi, Chị Thư đi chơi sung sướng thí mồ lại còn được hát tặng nữa, có biết đâu mà nghe, em nghe hớt nha Thư ơi  Smiley
Diều à, bài này My nghe Sĩ Phú hát từ hồi xửa xưa. My có tật nghe ai hát hay là cứ nghe đi lại hoài, thành ra bài nào Lệ Thu, Sĩ Phú đã hát là coi như nó nhập vào đầu My luôn, sau có nghe ca sĩ khác thì trong đầu My cũng cứ  nghe ra tiếng của Lệ Thu, Sĩ Phú không hà Undecided  (đừng có rủa My  Grin) Sad
Bởi vậy nãy giờ My phải nghe mấy lần Diều hát thì mới bắt đầu nghe ra trếng hát của Diều  Smiley
Ai bảo Diều hát nhạc buồn khg dưỢc? vẫn hát nhạc buồn thúi ruột (chữ Cô Vân) của 2 ông nhạc sĩ 4C và 4C' đó thôi. Em đang vui như Tết mà hát bài này nghe "cảm"lắm hoahong.gif votay

...
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3228 - 27. Mar 2011 , 22:03

Phuong_Tran wrote on 27. Mar 2011 , 18:57:
Thưa cả nhà ,

Nhân một lần Phượng Trần được xem nhạc sĩ  Nguyễn Ánh 9 đàn piano bài " Buồn ơi ! Xin Chào Mi " do chính nhạc sĩ sáng tác hay quá nên từ đó PTr " ấp ủ " ý định tập hát bài này , biết rằng mình hát nhạc buồn không hay nhưng vẫn thích hát , hôm nay PTr đã tập xong , PTr tự thu âm và mixed nhạc lấy và xin được thương tặng bài hát này cho chị  Cả Anh Thư nhân dịp Anh Chị về Việt Nam kỳ này , chúc Anh Chị có nhiều niềm vui trong thời gian ở tại quê nhà

Phượng Trần

Buồn ơi ! Ta xin chào mi

...

Buồn ơi !
Nếu trên đường tình ta lẻ loi một mình thì trên con đường đời ta có mi buồn ơi .

Nghe gợi hình gởi cảm lắm đó PTr!

Bis bis !!

NVH Smiley

TB: Hôm trước nghe PTr nói bài "kia" làm tui tưởng bài "nọ"
Ai dè là bài "này"!
Hay quá
Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3229 - 27. Mar 2011 , 22:16

Đặng-Mỹ wrote on 27. Mar 2011 , 20:34:

Chị My ơi ,

Em cám ơn MY chịu khó nghe em hát mấy lần để quên đi giọng ông Sĩ Phú hát cho My nghe bài Buồn Ơi bao nhiêu năm nghe  Cheesy Grin Grin

My thích bài này lắm sao mà nghe đi nghe hoài đến nổi nhập tâm luôn  Shocked Roll Eyes Roll Eyes Cheesy Grin

À để em méc MY chuyện này , chiều hôm qua giờ VN em không vào DD được , thật là lạ , em ngồi nghĩ hoài vì em ít gặp trường hợp như vầy lắm , lâu quá ! không thể mở ra trang D Đ , rồi nhớ ra vụ My nói trong  QTG là D Đ đang bị hacker oánh  Undecided Undecided em nghĩ : Ôi... chắc là nó đang oánh nhà LVD mình rồi , ôi , em rầu thúi ruột ( giống như Cô Vân nghĩ sau khi mổ mắt không vào D Đ được một thời gian Cô sẽ rầu thúi ruột  Undecided ) , ôi.... em tưởng tượng ra cảnh toàn dân LVD bị hôm- lết không nhà không cửa... ôi em buồn quá... không có nơi vui chơi online mỗi ngày... thà chít còn sướng hơn ! ôi... đời mất hết nửa niềm vui ! ôi... ( hèn gì em hát bản Buồn ơi mới được My khen  Cheesy Grin) buồn tình em mới ngồi thu âm lại bài  Buồn ơi ấy chứ ( đã thu nháp rồi  ) , mãi sau vài tiếng em mới vào D Đ được đó My ơi , thế là đời bỗng dzui trở lại he he  thumbup votay Smiley flower40

Diều
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3230 - 27. Mar 2011 , 22:28

Nguyen Van Ha wrote on 27. Mar 2011 , 22:03:
Nghe gợi hình gởi cảm lắm đó PTr!

Bis bis !!

NVH Smiley

TB: Hôm trước nghe PTr nói bài "kia" làm tui tưởng bài "nọ"
Ai dè là bài "này"!
Hay quá
Smiley

Không đâu anh Hà ơi ,

Bài Cho Em Xin Bờ Vai thì PTr đã tập lâu rồi mà chưa vừa ý nên chưa gửi sang anh Hà , sau đó là Nga hát nên PTr chờ , trong khi chờ thì lo tập tiếp và thu âm bài QPMX , còn bài Buồn Ơi này là mới tập sau khi đã gửi bài  QPMX sang anh Hà thôi trong khi chờ anh Hà mixed nhac , xem như chỉ mới chừng 3 ngày nay ,tính chờ để post sau bài  QPMX mà anh Hà nói phải chờ ai nữa đó nên Tí  mới phải xin phép anh Hà cho post bài này lên trước

Cám ơn anh Hà đã khen nghe

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #3231 - 27. Mar 2011 , 23:18

Phuong_Tran wrote on 27. Mar 2011 , 22:16:
Chị My ơi ,

Em cám ơn MY chịu khó nghe em hát mấy lần để quên đi giọng ông Sĩ Phú hát cho My nghe bài Buồn Ơi bao nhiêu năm nghe  Cheesy Grin Grin

My thích bài này lắm sao mà nghe đi nghe hoài đến nổi nhập tâm luôn  Shocked Roll Eyes Roll Eyes Cheesy Grin

hihi, Bài gì Lệ Thu, Sĩ Phú hát là My đều thích hết chứ hồi đó bé tẹo đã biết gì buồn với biếc  Grin

Quote:
À để em méc MY chuyện này , chiều hôm qua giờ VN em không vào DD được , thật là lạ , em ngồi nghĩ hoài vì em ít gặp trường hợp như vầy lắm , lâu quá ! không thể mở ra trang D Đ , rồi nhớ ra vụ My nói trong  QTG là D Đ đang bị hacker oánh  Undecided Undecided em nghĩ : Ôi... chắc là nó đang oánh nhà LVD mình rồi , ôi , em rầu thúi ruột ( giống như Cô Vân nghĩ sau khi mổ mắt không vào D Đ được một thời gian Cô sẽ rầu thúi ruột  Undecided ) , ôi.... em tưởng tượng ra cảnh toàn dân LVD bị hôm- lết không nhà không cửa... ôi em buồn quá... không có nơi vui chơi online mỗi ngày... thà chít còn sướng hơn ! ôi... đời mất hết nửa niềm vui ! ôi... ( hèn gì em hát bản Buồn ơi mới được My khen  Cheesy Grin) buồn tình em mới ngồi thu âm lại bài  Buồn ơi ấy chứ ( đã thu nháp rồi  ) , mãi sau vài tiếng em mới vào D Đ được đó My ơi , thế là đời bỗng dzui trở lại he he  thumbup votay Smiley flower40

Diều

Tội nghiệp Diều quá   Undecided  Lỗi tại My khg xem email đó. godau  Hôm kia server đã gửi email báo hôm  qua họ sẽ dọn nhà mới, mất khoảng 3 tiếng, có thể trục trăc. Nhè  hôm nay My mới đọc  Roll Eyes Đáng lẽ My biết sớm thì đã viết thông báo để cả nhà bếit, khỏi phải lo tụi  hackers phá nhà, thành hôm lết  Angry

Nghe em nói My hiểu ra sao mà. Bởi vậy có lúc hôm nọ My định đầu hàng, mà nghĩ thày nghĩ bạn....  rồi My lại.... đổ lì ra  Smiley
Từ lâu rồi, phải đánh vật với tụi hackers kinh niên, lúc nào cũng như có người rình sau gáy là My mệt lắm rồi nhưng khg nói ra. Tối hôm nọ biết rõ là bị đánh bằng program liên tục từng giây thì My thấy phải tạm đóng cửa để thở, chứ ngồi thấp thỏm, hốt hoảng khg biết sập lúc nào thì đứng tim chết mất. Ngồi nhìn vào dd thì như ngồi trên lửa, nằm xuống thì ngực nặng khg thở nổi, My đã ngồi dậy viết thông báo rồi đó, nhưng lại đứng lên... xuống nhà lấy ly sữa... ực một hơi hết sạch  Grin... thấy  ruột gan mát rượi, cười cười nghĩ đến câu Cô Vân hay bảo MacKeno  Grin Lúc đó khoảng 4,5 giờ sáng, My bật nhạc lên nghe  Smiley  Ngờ đâu điếc lác , bật sao đến nỗi con Tú chạy sang,  mắt đỏ ngầu: Mẹ ơi, sao nghe gì lớnn vậy  Grin

Back to top
« Last Edit: 27. Mar 2011 , 23:40 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3232 - 28. Mar 2011 , 08:54

Thưa cả nhà ,

Phượng Trần

Buồn ơi ! Ta xin chào mi

...

Buồn ơi !

Em 8 thương ,
Hay quá em ơi , nhạc buồn mà em hông có buồn là chị thích rồi...hi.hi.
Tặng em gái những đóa hoa hồng , xinh đẹp nhất vườn đây.

thumbup flower40 thanks.gif roses45 thumbup

Nghe kể chuyện hông vào được D Đ , thấy tội quá...vì mình cũng y chang như vậy " chít sướng hơn ".
Thương chúc em luôn hạnh phúc , khi mang niềm vui , thưởng thức giọng ca truyền cãm của em nhé.
Chị 8 của em
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3233 - 28. Mar 2011 , 08:59

Phuong_Tran wrote on 27. Mar 2011 , 22:28:
Không đâu anh Hà ơi ,

Bài Cho Em Xin Bờ Vai thì PTr đã tập lâu rồi mà chưa vừa ý nên chưa gửi sang anh Hà , sau đó là Nga hát nên PTr chờ , trong khi chờ thì lo tập tiếp và thu âm bài QPMX , còn bài Buồn Ơi này là mới tập sau khi đã gửi bài  QPMX sang anh Hà thôi trong khi chờ anh Hà mixed nhac , xem như chỉ mới chừng 3 ngày nay ,tính chờ để post sau bài  QPMX mà anh Hà nói phải chờ ai nữa đó nên Tí  mới phải xin phép anh Hà cho post bài này lên trước

Cám ơn anh Hà đã khen nghe

PTr

Anh Hà và em 8 thân mến ,
Cám ơn anh Hà đã cho hay là em 8 còn " bài nọ " và bài kia " , sau khi trình làng " bài nầy "...hi.hi.
Hoan hô cô em gái nhiều tài năng , và chị chờ đợi vổ tay tiếp tục nhang.
Thân chúc anh Hà , em 8 và cả nhà 1 tuần lể mới , nhiều tin vui...mới...
Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3234 - 28. Mar 2011 , 09:07

Đặng-Mỹ wrote on 27. Mar 2011 , 23:18:
hihi, Bài gì Lệ Thu, Sĩ Phú hát là My đều thích hết chứ hồi đó bé tẹo đã biết gì buồn với biếc  Grin

Tội nghiệp Diều quá   Undecided  Lỗi tại My khg xem email đó. godau  Hôm kia server đã gửi email báo hôm  qua họ sẽ dọn nhà mới, mất khoảng 3 tiếng, có thể trục trăc. Nhè  hôm nay My mới đọc  Roll Eyes Đáng lẽ My biết sớm thì đã viết thông báo để cả nhà bếit, khỏi phải lo tụi  hackers phá nhà, thành hôm lết  Angry

Nghe em nói My hiểu ra sao mà. Bởi vậy có lúc hôm nọ My định đầu hàng, mà nghĩ thày nghĩ bạn....  rồi My lại.... đổ lì ra  Smiley
Từ lâu rồi, phải đánh vật với tụi hackers kinh niên, lúc nào cũng như có người rình sau gáy là My mệt lắm rồi nhưng khg nói ra. Tối hôm nọ biết rõ là bị đánh bằng program liên tục từng giây thì My thấy phải tạm đóng cửa để thở, chứ ngồi thấp thỏm, hốt hoảng khg biết sập lúc nào thì đứng tim chết mất. Ngồi nhìn vào dd thì như ngồi trên lửa, nằm xuống thì ngực nặng khg thở nổi, My đã ngồi dậy viết thông báo rồi đó, nhưng lại đứng lên... xuống nhà lấy ly sữa... ực một hơi hết sạch  Grin... thấy  ruột gan mát rượi, cười cười nghĩ đến câu Cô Vân hay bảo MacKeno  Grin Lúc đó khoảng 4,5 giờ sáng, My bật nhạc lên nghe  Smiley  Ngờ đâu điếc lác , bật sao đến nỗi con Tú chạy sang,  mắt đỏ ngầu: Mẹ ơi, sao nghe gì lớnn vậy  Grin

Mợ Mẽo thương ,
Say cám ơn mợ đã bỏ bao công lao khó nhọc , để cho cả nhà vào đây...an lành.
Nghe kể chuyện 3 , 4 giờ sáng , mà lo canh ' me " , làm cho Tú giật mình...thương mợ ghê nơi...Nhớ giử gìn sức khoẻ và ráng...ngũ sớm nha mợ.

thanks.gif thanks.gif smflower cakhonganmuoi thumbup thanh_mai thumbup votay

Thương tặng mợ hoa cài tóc cho đời thêm tươi và Say nhớ ngày LVD73 , kỹ niệm 35 năm ra trường 73-85 , chúng mình cài tóc , làm hawaii party vui quá.
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #3235 - 28. Mar 2011 , 09:41

Thưa cả nhà ,

Phượng Trần

Buồn ơi ! Ta xin chào mi

...

Buồn ơi !

PTr ui ,

Chờ nghe sỹ chièu nay chuyẻn qua đ/t mới dám khen nha hoado
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #3236 - 28. Mar 2011 , 12:10

Hay quá Phượng ơi!

votay votay votay votay votay votay votay
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3237 - 28. Mar 2011 , 16:22

Thưa cả nhà ,

Phượng Trần

Buồn ơi ! Ta xin chào mi

...

Buồn ơi !

Em Phương Tran oi ,
Sao em nhieu tai the , ke ca cai tai " lanh chanh " nua !
ma sao em chon chi bai buon ma hat tang Anh Thu?
Co thay em hat tien bo rat nhieu do , chang bao lau se tro thanh ca si thu thiet day !
Em post nhac nhu the nay Co mo ra nghe dươc ngay , giong nhu Phương Tan da gioi thieu may bai hat trong Nhac Chon Loc Que Hương do.
Co cam on em da moi Co qua day de thương thuc giong hat truyen cam cua em !
Co Van
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #3238 - 29. Mar 2011 , 09:26

DOHUUTAI wrote on 28. Mar 2011 , 09:41:
PTr ui ,

Chờ nghe sỹ chièu nay chuyẻn qua đ/t mới dám khen nha hoado

Úi ui uiiiiiiiiiiiiiii ,, Sao mà hay , buồn quá dzị PTr  Cool Tuy nghe qua đ/t mà rất rỏ , bạn anh Tài tui khen quá chừng chừng lun á hoado
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3239 - 29. Mar 2011 , 20:11

DOHUUTAI wrote on 29. Mar 2011 , 09:26:
Úi ui uiiiiiiiiiiiiiii ,, Sao mà hay , buồn quá dzị PTr  Cool Tuy nghe qua đ/t mà rất rỏ , bạn anh Tài tui khen quá chừng chừng lun á hoado

Hello Tài,

2/ Về chuyện laptop của Tài không nghe âm thanh rõ, tôi muốn viết đề nghị sau đây lên d/đ để nếu ai khá về computer đọc dề nghị này hãy giúp cho anh TT bên đó giùm:

Âm thanh phát ra từ speaker của laptop không bao giờ khá cả.
Có 2 cách giải quyết:

- Một là coi xem laptop có chấu tròn đề là audio out  (hoặc có hình headphone) không. Nếu có thì Tài nhờ ai kiếm giùm headphone thông thường, rất rẽ, đầu dây có chấu tròn để cắm vào audio port của laptop

- Hai là nếu laptop không có audio port như trên, Tài lại nhờ kiếm loại USB headphone. Loại này mắc hơn kiểu trên một chút nhưng giải quyết được vấn đề laptop không có audio port output.

Chắc chắn là xài headphone nghe khá hơn nghe từ speaker trong laptop.

Giọng hát của ca sĩ PTr càng ngày càng you dương mà laptop Tài nghe không rõ thì uổng quá!!!

(Lần tới có ai đi thăm TT thì nhớ đem theo headphone thử giùm nghe!)

Cám ơn các bạn.

NVH
Smiley
Back to top
« Last Edit: 29. Mar 2011 , 20:49 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

Pages: 1 ... 214 215 216 217 218 ... 319
Send Topic In ra