Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 215 216 217 218 219 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 317832 times)
Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Re: Quán Thời Gian
Reply #3240 - 29. Mar 2011 , 20:28

Phuong_Tran wrote on 27. Mar 2011 , 17:43:
Cám ơn huynh đã khen , tưởng huynh mắc busy đi chọc tổ ong chứ  Grin

Hồi nhỏ tui cứ bị ông già bà già la hoài về tội đi "phá làng phá xóm"!
(Nhưng lạ là chỉ có ông già bà già tui la thôi còn hàng xóm thì không thấy ai than phiền gì cả, có nhà lại còn kêu tui ở lại ăn cơm nữa chứ!!!)

Nhưng tổ ong bên kia vo ve quá chắc tui không dám qua phá nữa đâu!!

Tui tạm trú ở tổ chim QTG này cho chắc ăn!
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3241 - 29. Mar 2011 , 20:54

Đặng-Mỹ wrote on 27. Mar 2011 , 23:18:
hihi, Bài gì Lệ Thu, Sĩ Phú hát là My đều thích hết chứ hồi đó bé tẹo đã biết gì buồn với biếc  Grin

Tội nghiệp Diều quá   Undecided  Lỗi tại My khg xem email đó. godau  Hôm kia server đã gửi email báo hôm  qua họ sẽ dọn nhà mới, mất khoảng 3 tiếng, có thể trục trăc. Nhè  hôm nay My mới đọc  Roll Eyes Đáng lẽ My biết sớm thì đã viết thông báo để cả nhà bếit, khỏi phải lo tụi  hackers phá nhà, thành hôm lết  Angry

Nghe em nói My hiểu ra sao mà. Bởi vậy có lúc hôm nọ My định đầu hàng, mà nghĩ thày nghĩ bạn....  rồi My lại.... đổ lì ra  Smiley
Từ lâu rồi, phải đánh vật với tụi hackers kinh niên, lúc nào cũng như có người rình sau gáy là My mệt lắm rồi nhưng khg nói ra. Tối hôm nọ biết rõ là bị đánh bằng program liên tục từng giây thì My thấy phải tạm đóng cửa để thở, chứ ngồi thấp thỏm, hốt hoảng khg biết sập lúc nào thì đứng tim chết mất. Ngồi nhìn vào dd thì như ngồi trên lửa, nằm xuống thì ngực nặng khg thở nổi, My đã ngồi dậy viết thông báo rồi đó, nhưng lại đứng lên... xuống nhà lấy ly sữa... ực một hơi hết sạch  Grin... thấy  ruột gan mát rượi, cười cười nghĩ đến câu Cô Vân hay bảo MacKeno  Grin Lúc đó khoảng 4,5 giờ sáng, My bật nhạc lên nghe  Smiley  Ngờ đâu điếc lác , bật sao đến nỗi con Tú chạy sang,  mắt đỏ ngầu: Mẹ ơi, sao nghe gì lớnn vậy  Grin

Chị My ơi ,
Hèn gì các chị bên Trưng Vương cũng email than phiền với em là sao không vào trang web của LVD được , em hy vọng là bữa nay các chị TV đã vào xem được thoải mái rồi.

Tội nghiệp chị My phải thức canh me mấy tên phá hoại hacker này , vậy mà em không biết cứ canh me lại  MY để bắt My đi ngủ sớm hoài , em xin lỗi My nghe  Undecided Undecided

Nhưng mà.. he he My kể vụ Tú làm em buồn cười quá , công nhận nha , mỗi lần nói chuyện điện thoai với My cả xóm em đều nghe !!!  Cheesy Grin

Diều
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3242 - 29. Mar 2011 , 21:01

tuy-van wrote on 28. Mar 2011 , 08:54:
Em 8 thương ,
Hay quá em ơi , nhạc buồn mà em hông có buồn là chị thích rồi...hi.hi.
Tặng em gái những đóa hoa hồng , xinh đẹp nhất vườn đây.

thumbup flower40 thanks.gif roses45 thumbup

Nghe kể chuyện hông vào được D Đ , thấy tội quá...vì mình cũng y chang như vậy " chít sướng hơn ".
Thương chúc em luôn hạnh phúc , khi mang niềm vui , thưởng thức giọng ca truyền cãm của em nhé.
Chị 8 của em

Chị 8 thương ,

Dạ , thiệt tình mà nói là em ít có buồn lắm ( đúng ra là em không muốn để nổi buồn vây quanh mình ) nên hay mặc cảm là hát nhạc buồn không hay  Undecided , thôi cứ nghe buồn vương vương là cũng được rồi ha chị , mỗi lần em nghe Nga Lucia hát là em " tắt đài  " ngay , giọng Nga hát nhạc buồn nghe rất truyền cảm làm em thêm mặc cảm !!!  Cheesy Grin

Em cám ơn chị 8 luôn ủng hộ em gái ha  flower40

Em 8 PTr
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3243 - 29. Mar 2011 , 23:56

Đặng-Mỹ wrote on 27. Mar 2011 , 23:18:
Tội nghiệp Diều quá   Undecided  Lỗi tại My khg xem email đó. godau  Hôm kia server đã gửi email báo hôm  qua họ sẽ dọn nhà mới, mất khoảng 3 tiếng, có thể trục trăc. Nhè  hôm nay My mới đọc  Roll Eyes Đáng lẽ My biết sớm thì đã viết thông báo để cả nhà bếit, khỏi phải lo tụi  hackers phá nhà, thành hôm lết  Angry

Nghe em nói My hiểu ra sao mà. Bởi vậy có lúc hôm nọ My định đầu hàng, mà nghĩ thày nghĩ bạn....  rồi My lại.... đổ lì ra  Smiley
Từ lâu rồi, phải đánh vật với tụi hackers kinh niên, lúc nào cũng như có người rình sau gáy là My mệt lắm rồi nhưng khg nói ra. Tối hôm nọ biết rõ là bị đánh bằng program liên tục từng giây thì My thấy phải tạm đóng cửa để thở, chứ ngồi thấp thỏm, hốt hoảng khg biết sập lúc nào thì đứng tim chết mất. Ngồi nhìn vào dd thì như ngồi trên lửa, nằm xuống thì ngực nặng khg thở nổi, My đã ngồi dậy viết thông báo rồi đó, nhưng lại đứng lên... xuống nhà lấy ly sữa... ực một hơi hết sạch  Grin... thấy  ruột gan mát rượi, cười cười nghĩ đến câu Cô Vân hay bảo MacKeno  Grin Lúc đó khoảng 4,5 giờ sáng, My bật nhạc lên nghe  Smiley  Ngờ đâu điếc lác , bật sao đến nỗi con Tú chạy sang,  mắt đỏ ngầu: Mẹ ơi, sao nghe gì lớnn vậy  Grin

My ơi,

Lúc tụi hackers phá nhà, My có thể nào check được IP addresses của tụi nó là gì không?
Có 1 số firewall software cho mình biết dữ kiện đó. Nếu biết được thì có thể vô server tìm cách block mấy IP addresses đó xem sao!

Thứ nhì là My có thể nào theo dõi xem IP addresses của hackers thay đổi hay cố định?
(Nó cho mình biết chỉ có 1 hacker hay nhiều hackers khác nhau)

Còn 4,5 giờ sáng ngủ không được mà ực sữa thì không tốt đâu, lạnh lắm chịu gì nỗi. Có cần thì nhâm nha nửa ly cognac ("cô nhắc"!!!) vừa ấm lòng vừa dễ ngủ vừa có cô nhắc!
Grin
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3244 - 30. Mar 2011 , 12:56

Phuong_Tran wrote on 27. Mar 2011 , 18:57:
Thưa cả nhà ,

Nhân một lần Phượng Trần được xem nhạc sĩ  Nguyễn Ánh 9 đàn piano bài " Buồn ơi ! Xin Chào Mi " do chính nhạc sĩ sáng tác hay quá nên từ đó PTr " ấp ủ " ý định tập hát bài này , biết rằng mình hát nhạc buồn không hay nhưng vẫn thích hát , hôm nay PTr đã tập xong , PTr tự thu âm và mixed nhạc lấy và xin được thương tặng bài hát này cho chị  Cả Anh Thư nhân dịp Anh Chị về Việt Nam kỳ này , chúc Anh Chị có nhiều niềm vui trong thời gian ở tại quê nhà

Phượng Trần

Buồn ơi ! Ta xin chào mi

Nhạc : Nguyễn Ánh Chín

...

Buồn ơi !
Ta xin chào mi khi người yêu đã bỏ ta đi .
Buồn ơi ! ta xin chào mi khi tình yêu chấp cánh bay di .
Buồn ơi ! ta đang lẻ loi .
Buồn ơi ! ta đang đơn côi .
Buồn ơi ! hãy đến với ta để quên chuyện tình xót xa .
Nếu trên đường tình ta lẻ loi một mình thì trên con đường đời ta có mi buồn ơi .
Buồn ơi ! thế nhân là thế sao người yêu vẫn mãi say mê .
Buồn ơi ! yêu thương là thế sao tình ta vẫn  cứ mãi u mê .
Người yêu cho ta niềm đau .
Buồn hỡi ! cho ta quên mau .
Buồn ơi ! hãy đến với ta để quên chuyện tình xót xa .( đã qua )

Hôm nay mới nghe bài này, giọng PTr ấm vàtryền càm đó.  Mà sao em nhiêù tài thế, tự thâu và post lên đây cho bà con nghẹ  Nghe em hát bài buồn mà cô lại cảm thâý..đỡ buồn vì được nghe em hát đó.Mâý ngày buồn thúi ruột vì mắt mờ chận chậm, hôm nay vừa đi thử mắt họ bảo làm kiếng khác và cũng phải chấp nhận...cái già!!!
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #3245 - 30. Mar 2011 , 13:18

thule wrote on 30. Mar 2011 , 12:56:
Hôm nay mới nghe bài này, giọng PTr ấm vàtryền càm đó.  Mà sao em nhiêù tài thế, tự thâu và post lên đây cho bà con nghẹ  Nghe em hát bài buồn mà cô lại cảm thâý..đỡ buồn vì được nghe em hát đó.Mâý ngày buồn thúi ruột vì mắt mờ chận chậm, hôm nay vừa đi thử mắt họ bảo làm kiếng khác và cũng phải chấp nhận...cái già!!!

Bai nay PTr hat am qua phai khong co. Dung la Ti lanh chanh du thu tai. Nhac den viec di kham mat em cung nghi chac minh phai di thu mat lai moi dươc. May hom nay em ngoi computer thương hay bi nhuc dau, ma nhuc o phia sau ot , hay la lai phai di thay cap mat kieng khac, chac do mat kieng nay khong dung tieu chuan roi.... nhu the la minh da bat dau, hay la da qua gia roi thua co?
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3246 - 31. Mar 2011 , 11:32

Thưa cô Thu ,
Em vui khi thấy bóng dáng " cô giáo học sinh vào đây ( hình cô mặc áo dài trắng..ấn tượng đến bi giờ ).
Cô Thu đừng buồn " thúi ruột " vì phải lo đôi cửa sổ linh hồn trước , rồi mới lo tới ruột non , ruột già nha cô...hịhi... Grin Grin
Nghe bài hát nầy mà em lên " tinh thần " , và hy vọng thầy cô và cả nhà học nghề Mackeno của cô Vân...thì quẵng gánh lo...
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3247 - 02. Apr 2011 , 06:37

ngo_thi_van wrote on 28. Mar 2011 , 16:22:
Em Phương Tran oi ,
Sao em nhieu tai the , ke ca cai tai " lanh chanh " nua !
ma sao em chon chi bai buon ma hat tang Anh Thu?
Co thay em hat tien bo rat nhieu do , chang bao lau se tro thanh ca si thu thiet day !
Em post nhac nhu the nay Co mo ra nghe dươc ngay , giong nhu Phương Tan da gioi thieu may bai hat trong Nhac Chon Loc Que Hương do.
Co cam on em da moi Co qua day de thương thuc giong hat truyen cam cua em !
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Trước tiên em xin lỗi đã trả lời thư này của Cô trễ  vì em bận lanh chanh làm phóng sự về chị Anh Thư gặp gỡ  LVD VN và thân hữu ở Sài Gòn , chắc Cô cũng biết cái tật lanh chanh của em nên Cô thông cảm  nha Cô  Shocked Roll Eyes Smiley , em có đọc hết các bài nhưng em trả lời không được mãi đến tối nay thứ Bảy mới thảnh thơi vào lại Quán Thời Gian

Cô ơi , em cám ơn Cô đã nghe em hát và khen giọng em truyền cảm nhé , em đã cố gắng dữ lắm đó và cố gắng rèn luyện tập hát mỗi ngày dù bận cách mấy

Cô ơi , việc tại sao chọn bài Buồn ơi ! Xin Chào Mi để hát tặng chị Anh Thư , em nghĩ cũng là một cái duyên ạ ,em đã có ý định tập bài này nhưng chưa tập , mãi đến hôm em tập thì là một ngày trời không mưa nhưng buồn buồn không có nắng , ngày hôm sau cũng vậy nên em đã " tức cảnh " mà tập bài này luôn , em tập chỉ có 1 buổi rồi em thu thử , sao nghe cũng  "đường được " , ngày hôm sau em tập lại nữa và quyết định thu luôn ngoài dự tính  của những bài em định thu âm , lúc em thu âm lần đầu tiên em nghĩ về chị Anh Thư đang ở Sài Gòn và sắp có một cuộc  "gặp gỡ lớn  " và sau đó là chị đi về  Úc em thấy vui cho cuộc gặp gỡ cũng là tiệc chia tay nên buồn buồn mà muốn hát tặng chị ấy , đây cũng la bài hát đầu tiên em hát với một tông nhạc thật thấp , nếu lên tông cao hơn thì giọng em nghe không buồn nữa  Cheesy Grin nên em vẫn giữ tông này

Đó là lý do tại sao  Cheesy Grin

À , hôm em post bài này vào QTG thì em post theo  " kiểu " của em thì Tần góp ý là nên post " kiểu "của Tần thì Cô Vân mới nghe được , em vì  cảm kích câu nói này của Tần mà đã " hì hục  " ( từ của chị Kiều Liễu  Cheesy Grin ) học post theo kiểu của Tần , em làm không quen nên làm rị mọ lâu ghê luôn mới được  , bây giờ nghe Cô nói post kiểu này thi Cô nghe được em nghe vui quá xá  , chẳng uổng công !!!!  Cheesy Grin

Chúc Cô vui  pansytim pansyvang

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3248 - 02. Apr 2011 , 06:42

Thưa Cô Thu ,

Em cám ơn Cô đã nghe em hát bài buồn mà lại làm Cô bớt buồn vậy mai mốt khi nào Cô thấy buồn thì Cô cứ kêu em hát nha Cô

hu hu cái già thì nó chẳng chừa một ai Cô ơi...

Chúc Cô vui  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #3249 - 02. Apr 2011 , 13:15

Nguyen Van Ha wrote on 29. Mar 2011 , 23:56:
My ơi,

Lúc tụi hackers phá nhà, My có thể nào check được IP addresses của tụi nó là gì không?
Có 1 số firewall software cho mình biết dữ kiện đó. Nếu biết được thì có thể vô server tìm cách block mấy IP addresses đó xem sao!

Thứ nhì là My có thể nào theo dõi xem IP addresses của hackers thay đổi hay cố định?
(Nó cho mình biết chỉ có 1 hacker hay nhiều hackers khác nhau)

Còn 4,5 giờ sáng ngủ không được mà ực sữa thì không tốt đâu, lạnh lắm chịu gì nỗi. Có cần thì nhâm nha nửa ly cognac ("cô nhắc"!!!) vừa ấm lòng vừa dễ ngủ vừa có cô nhắc!
Grin

My cám ơn anh Hà luôn quan tâm hoahong.gif Dĩ nhiên khi vào admin mình biết được  hết IP nào làm chuyện gì chứ, còn được hệ thống báo động gửi tới tận email riêng khi có những "dấu hiệu khả nghi".

Nhờ sữa lạnh mà nó làm mát ruột gan đang như lửa đốt  chứ  xơi "Cô nhắc" thì My khg dám đâu, sợ lại "nhát Cô"  làm các Cô lên  ruột Smiley

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #3250 - 02. Apr 2011 , 13:18

Phuong_Tran wrote on 29. Mar 2011 , 20:54:
Chị My ơi ,
Hèn gì các chị bên Trưng Vương cũng email than phiền với em là sao không vào trang web của LVD được , em hy vọng là bữa nay các chị TV đã vào xem được thoải mái rồi.

Tội nghiệp chị My phải thức canh me mấy tên phá hoại hacker này , vậy mà em không biết cứ canh me lại  MY để bắt My đi ngủ sớm hoài , em xin lỗi My nghe  Undecided Undecided

Nhưng mà.. he he My kể vụ Tú làm em buồn cười quá , công nhận nha , mỗi lần nói chuyện điện thoai với My cả xóm em đều nghe !!!  Cheesy Grin

Diều

hihi, May là khg phải mình cãi nhau  Grin Em phôn  chúc Tết My mà hàng xóm nghe thì coi như họ cũng được chúc mà  Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3251 - 02. Apr 2011 , 17:10

Đặng-Mỹ wrote on 02. Apr 2011 , 13:18:
hihi, May là khg phải mình cãi nhau  Grin Em phôn  chúc Tết My mà hàng xóm nghe thì coi như họ cũng được chúc mà  Smiley

hi hi , thật ra giọng nói của em cũng không có lớn nên nói chiện với  My mà muốn My nghe rõ thì em phải... gân cổ lên mà hét , ai nhìn vào sẽ thấy sao mà nói lớn như... gây lộn mà miệng thì lại cười , nói chuyện với My cười quá  xá  đi he he  Cheesy Grin

Ơ ... em đang nghĩ ai mà dám nói chuyện tình yêu với  MY  ? Nói nhỏ My đâu có nghe ...  Shocked Roll Eyes Undecided Undecided Undecided Undecided  Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3252 - 02. Apr 2011 , 17:14

DOHUUTAI wrote on 29. Mar 2011 , 09:26:
Úi ui uiiiiiiiiiiiiiii ,, Sao mà hay , buồn quá dzị PTr  Cool Tuy nghe qua đ/t mà rất rỏ , bạn anh Tài tui khen quá chừng chừng lun á hoado

Anh Tài thu vào đ/ t để nghe nhạc hả  ??? Cũng thuận tiện quá ha  ? Tí thấy đ/ t sau này có âm thanh nghe nhạc cũng hay lắm đó

cám ơn anh Tài đã nghe Tí hát nha  flower40

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3253 - 02. Apr 2011 , 17:16

NgocDoa wrote on 28. Mar 2011 , 12:10:
Hay quá Phượng ơi!

votay votay votay votay votay votay votay

he he
Em mừng chị Đóa vào  QTG nghe em hát  flower40 flower40

Chị ơi em thích chơi hình lắm mà mấy bữa nay khg có post hình thức ăn vào  GTNN theo trò chơi chị mới bày ra được , khi nào rảnh một chút em sẽ post hình cho vui hỉ  ???

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3254 - 02. Apr 2011 , 17:22

tuy-van wrote on 28. Mar 2011 , 08:54:
Em 8 thương ,
Hay quá em ơi , nhạc buồn mà em hông có buồn là chị thích rồi...hi.hi.
Tặng em gái những đóa hoa hồng , xinh đẹp nhất vườn đây.

thumbup flower40 thanks.gif roses45 thumbup

Nghe kể chuyện hông vào được D Đ , thấy tội quá...vì mình cũng y chang như vậy " chít sướng hơn ".
Thương chúc em luôn hạnh phúc , khi mang niềm vui , thưởng thức giọng ca truyền cãm của em nhé.
Chị 8 của em

Chị 8 ơi , em thích câu này của chị : nhạc buồn mà em hông có buồn là chị thích rồi.

Em cảm kích chị 8 chịu khó đi hết 4 vùng chiến thuật để khích lệ và khen ngợi mọi người trong nhà LVd , chưa kể điểm danh hàng ngày nữa

Chúc chị vui nhiều  primrose1 dance3

Em 8

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 215 216 217 218 219 ... 319
Send Topic In ra