Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 222 223 224 225 226 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 310671 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Quán Thời Gian
Reply #3345 - 03. May 2011 , 22:04

Phan Nguyen wrote on 03. May 2011 , 12:18:
Anh Hà nói đúng đó là nữ Ca sỉ Thanh Lan, Em hát ghép giọng với cô ấy đó, em đã hát ghép giọng rất nhiều ca sỉ đôi lúc cũng có khó khăn nếu có người thứ ba cùng hát, chỉ cần minh giữ cường độ giọng hát của mình cùng với người song ca thôi, tuy vậy cũng phải thâu đi thâu lại nhiều lần mới hoàn chỉnh, những người nhạc sỉ nh77 Anh Hà em phải khâm phục chứ, vì em cũng thích sáng tác nhạc nhưng chỉ đặt lời và âm điệu hát cho vui thôi chứ  không viết thành bài với hoà âm được, sẵn đây em cho anh nghe thử một bài nghe:
Này Em yêu  ơi !
(bài này người bạn đệm guitar cho em hát)

Hello anh Cu Tuấn

PTr cám ơn anh Cu Tuấn đã rinh bài sáng tác " tự biên tự diễn " náy vào đây cho cả nhà nghe , PTr lại thích nghe những bản nhạc của các nhạc sĩ và ca sĩ không chuyên như thế này , nghe rất hay và tình cảm  thumbup votay  flower40

PTr

Back to top
« Last Edit: 03. May 2011 , 22:05 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3346 - 04. May 2011 , 23:21

Phan Nguyen wrote on 03. May 2011 , 12:18:
Anh Hà nói đúng đó là nữ Ca sỉ Thanh Lan, Em hát ghép giọng với cô ấy đó, em đã hát ghép giọng rất nhiều ca sỉ đôi lúc cũng có khó khăn nếu có người thứ ba cùng hát, chỉ cần minh giữ cường độ giọng hát của mình cùng với người song ca thôi, tuy vậy cũng phải thâu đi thâu lại nhiều lần mới hoàn chỉnh, những người nhạc sỉ nh77 Anh Hà em phải khâm phục chứ, vì em cũng thích sáng tác nhạc nhưng chỉ đặt lời và âm điệu hát cho vui thôi chứ  không viết thành bài với hoà âm được, sẵn đây em cho anh nghe thử một bài nghe:
Này Em yêu  ơi !
(bài này người bạn đệm guitar cho em hát)

Hello Tuấn,

Bài này nghe được lắm đó Tuấn, nhất là lời nhạc.
Hiện giờ cả bọn mình vẫn còn la "mèo cụt đuôi" nên chưa dám khen nhau quá lời!
(Đợi khi nào đuôi dài thêm tí nữa thì tha hồ mà khen nhau!)

Nhưng dẫu sao, tôi cũng muốn khuyến khích Tuấn khai triễn thêm khả năng làm nhạc của Tuấn lên 1 bực nữa đi. Tuấn thử tìm bạn có software và "synthersizer" để đánh nhạc vô trong computer.  Nếu không, dùng cách mà anh CC đã nhận xét là gửi bài nhạc mẫu của mình đến các nhạc sĩ professional để họ hòa nhạc cho. Ca sĩ thì chắc khỏi cần vì tôi thấy Tuấn ca giọng chuẩn quá rồi!  (Thật sự mà nói nếu trong tương lai Tuấn ca giúp tôi vài bản, những bản nhạc cần giọng nam thì tôi càng thích nữa!)

Mặc dù khuyên Tuấn như vậy mà thật sự hiện giờ tôi vẫn còn tự làm lấy hết!  (Tôi định bụng là phải qua phần gian lao này trước để lấy thêm kinh nghiệm trước khi đổi cách làm nhạc!

Thân mến,
NV Hà 
Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3347 - 04. May 2011 , 23:40

Alô Alô,

Xin hân hạnh giới thiệu với quí khán thính giả QTG, tiếng hát Thanh Nhung trong nhạc phẩm "Bóng Thời Gian".

Bản này chính tác giả, PTr và Thu Nga đã trình bày vài tháng trước trong version đầu tiên qua điệu "Rumba". Vài tháng sau, Thanh Nhung đề nghị soạn lại bài này theo điệu Tango.

Và đây là version "Tango" của bản nhạc đầu tay này của tôi, hôm nay được Thanh Nhung trình bày theo thể điệu mới!

Xin mời các bạn cùng thưởng thức và xin cho Thanh Nhung một tràng pháo tay thật lớn!
Cũng xin cám ơn bà bầu (chữ này đúng không ta? ==> agent) Đ Mỹ đã liên kết nhạc sĩ với ca sĩ và thi sĩ trong d đ để mọi người có dịp làm việc chung với nhau cho d / đ thêm phong phú.

Cheeeeers,
NV Hà

Smiley

http://www.youtube.com/watch?v=V4wjnrTd0tI

Back to top
« Last Edit: 05. May 2011 , 02:22 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3348 - 05. May 2011 , 09:53

Nguyen Van Ha wrote on 21. Apr 2011 , 10:19:
Alô Alô,

Nhân dịp xuân Tân Mão vừa qua mấy tháng, xin hân hạnh mời quí khán giả QTG thưởng thức bản nhạc "Qua Phố Mùa Xuân" phổ từ bài thơ cùng tên của anh Khiếu Long và Tiểu Vũ Vi năm ngoái.
Bản nhạc do cô PTr trình bày với vài câu phụ họa của tác giả.

Tiếp tục truyền thống làm nhạc với triết lý nhà Phật, tức là "Ít là Nhiều" (Less Is More!), phần nhạc đệm rất giản dị, chỉ có tiếng bass và tiếng piano loáng thoáng. Nhiều đoạn tui cúp luôn tiếng nhạc để làm giọng hát You Dương của PTr thêm nổi bật!

Một lần nữa xin mời quí khán giả QTG cùng thưởng thức, và cũng không quên cám ơn PTr đã có nhã ý giúp thực hiện bài hát này.  Smiley

http://www.youtube.com/watch?v=BeBYrXDSEtE&feature=mfu_in_order&list=UL

NVH
  Smiley

Hoan hô ! Hoan Hô!  Bây giờ cô mới nghe bài này chứ đã nghe bao giờ đâu.  Lúc nào cũng chậm..nhưng mà chăc...mới thưởng thưc được.  Phải nói là bài này Ph Tr hát hết xâỷ, hay hơn bao giờ hết  và giọng anh Hà với Phượng trong bài này rất là hoà hợp và điễn tả được hết tình cảm cuả một bài thơ hay.  Như vâỵ là anh Hà phổ nhạc bài thơ cuả Khiêú Longvà Tiêủ Vu Vi?  Xin tặn  em Phương và các anh những huy chương vàng nhé !!
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3349 - 05. May 2011 , 22:31

thule wrote on 05. May 2011 , 09:53:
Hoan hô ! Hoan Hô!  Bây giờ cô mới nghe bài này chứ đã nghe bao giờ đâu.  Lúc nào cũng chậm..nhưng mà chăc...mới thưởng thưc được.  Phải nói là bài này Ph Tr hát hết xâỷ, hay hơn bao giờ hết  và giọng anh Hà với Phượng trong bài này rất là hoà hợp và điễn tả được hết tình cảm cuả một bài thơ hay.  Như vâỵ là anh Hà phổ nhạc bài thơ cuả Khiêú Longvà Tiêủ Vu Vi?  Xin tặng  em Phương và các anh những huy chương vàng nhé !!

...

Thưa Cô Thu ,

Vậy là trí nhớ của em kém cỏi dữ vậy ta , em nhớ là Cô đã nghe rồi..  Cheesy Grin

Em cám ơn Cô Thu đã khen gà nhà và còn tặng huy chương vàng làm em thích quá chỉ muốn nhảy lên sân khấu hát thêm.... Cheesy Grin Grin

Chúc Cô vui & mạnh

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3350 - 05. May 2011 , 22:42

Nguyen Van Ha wrote on 04. May 2011 , 23:40:
Alô Alô,

Xin hân hạnh giới thiệu với quí khán thính giả QTG, tiếng hát Thanh Nhung trong nhạc phẩm "Bóng Thời Gian".

Bản này chính tác giả, PTr và Thu Nga đã trình bày vài tháng trước trong version đầu tiên qua điệu "Rumba". Vài tháng sau, Thanh Nhung đề nghị soạn lại bài này theo điệu Tango.

Và đây là version "Tango" của bản nhạc đầu tay này của tôi, hôm nay được Thanh Nhung trình bày theo thể điệu mới!

Xin mời các bạn cùng thưởng thức và xin cho Thanh Nhung một tràng pháo tay thật lớn!
Cũng xin cám ơn bà bầu (chữ này đúng không ta? ==> agent) Đ Mỹ đã liên kết nhạc sĩ với ca sĩ và thi sĩ trong d đ để mọi người có dịp làm việc chung với nhau cho d / đ thêm phong phú.

Cheeeeers,
NV Hà

Smiley

http://www.youtube.com/watch?v=V4wjnrTd0tI

...

Hello chị Thanh Nhung ,

Em nghe bài hát điệu tango này đã mấy lần rồi , em thấy quả là với điệu tango thì Bóng Thời Gian có vẻ... mù mờ xa xăm hơn chị nhỉ  Cheesy Grin Grin cộng thêm giọng hát chắc khoẻ của chị nữa nên bài hát càng thêm tuyệt vời

Em cám ơn chị đã vào Quán Thời Gian hát bài Bóng Thời Gian cho cả Quán nghe  thumbup votay flower40 flower40

Để em đi " quảng cáo " Quán Thời Gian mới có thêm ca sĩ mới nha chị  Cheesy Grin Grin

Không quên cám ơn ông nhạc sĩ  flower40

PTr

Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3351 - 05. May 2011 , 22:59

thule wrote on 05. May 2011 , 09:53:
Hoan hô ! Hoan Hô!  Bây giờ cô mới nghe bài này chứ đã nghe bao giờ đâu.  Lúc nào cũng chậm..nhưng mà chăc...mới thưởng thưc được.  Phải nói là bài này Ph Tr hát hết xâỷ, hay hơn bao giờ hết  và giọng anh Hà với Phượng trong bài này rất là hoà hợp và điễn tả được hết tình cảm cuả một bài thơ hay.  Như vâỵ là anh Hà phổ nhạc bài thơ cuả Khiêú Longvà Tiêủ Vu Vi?  Xin tặn  em Phương và các anh những huy chương vàng nhé !!

Em xin chào cô Thu,

Em xin thành thật cám ơn cô đã trao tặng huy chương vàng cho tụi em !
Cô nói đúng rồi, bài vưa rồi là bài em phổ thơ của anh Khiếu Long và Tiểu Vũ Vi.
Trong chương trình QTG, em cũng có phổ thơ của chị HTNX nữa đó cô.
Các bản này cũng đã được các cô học trò của cô  (PTr, Thu Nga) hát trình làng giùm em.
Mới đây nhất là bài "Bóng Thời Gian" với tiếng hát của Thanh Nhung.
Cô ấy vẫn còn đang trình diễn trên sân khấu QTG, xin mời cô và các bạn thưởng thức cho vui! Tất cả đều là cây nhà lá vườn cả cô à!  (Mặc dù có một số cây từ nhà hàng xóm thì đúng hơn!  Smiley)

Một lần nữa, em xin cám ơn cô và mời cô thỉnh thoảng vào QTG của anh CC nghe nhạc, giải trí!

Bye cô,
Em, Nguyễn Văn Hà
HNC 63-70
Back to top

IP Logged

Phan Nguyen
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Đan Mạch
Reply #3352 - 06. May 2011 , 00:25

Sắp tới ngày Lể Mẹ Mothersday mời các Anh Chị thường thức một tác phẩm tuyệt vời về Mẹ:
Ngày Cho Mẹ - Thơ Nghiêu Minh& Nhạc Đoàn Thi

Back to top
« Last Edit: 06. May 2011 , 00:35 by Phan Nguyen »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #3353 - 06. May 2011 , 08:11

Phuong_Tran wrote on 05. May 2011 , 22:42:
...

Hello chị Thanh Nhung ,

Em nghe bài hát điệu tango này đã mấy lần rồi , em thấy quả là với điệu tango thì Bóng Thời Gian có vẻ... mù mờ xa xăm hơn chị nhỉ  Cheesy Grin Grin cộng thêm giọng hát chắc khoẻ của chị nữa nên bài hát càng thêm tuyệt vời

Em cám ơn chị đã vào Quán Thời Gian hát bài Bóng Thời Gian cho cả Quán nghe  thumbup votay flower40 flower40

Để em đi " quảng cáo " Quán Thời Gian mới có thêm ca sĩ mới nha chị  Cheesy Grin Grin

PTr

PTr. thương,
Bắt đầu buổi sáng bằng một bài hát hay: "Bóng Thời Gian" thể điệu tango với tiếng ca Thanh Nhung do Nguyễn Văn Hà sáng tác, Cô rất vui và cám ơn tất cả.  Chắc ngày hôm nay sẽ hên đây em à. 
Thanh Nhung ơi, em ca truyền cảm lắm đó.
Cô đang đợi nghe những bài kế tiếp.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #3354 - 07. May 2011 , 00:30

HMN...có giang... xe của Cô Ngọc Mai do...  tài xế...... Diều lèo lái, vào đây nghe nhạc hôm nay.  Chị Thanh Nhung hát bài Bóng Thời Gian  của anh Hà hay lắm.  Hoan hô ca sĩ, nhạc sĩ và tài xế Diều luôn nữa đó...
violetflower violet1 violet2 openflow.gif openflow.gif
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3355 - 07. May 2011 , 07:54

Phuong_Tran wrote on 05. May 2011 , 22:42:
...

Hello chị Thanh Nhung ,

PTr

Em Phương Tran oi ,
Trươc khi Co di Co phai ghe vao day de thương thuc bai Bong Thoi Gian cua Nguyen van Ha do Thanh Nhung trinh bay da. Bai hat hay qua , khong ngo Ha ngoai tai viet van di dom ra con la nhac si nua , sao nhieu tai the?
Thanh Nhung hat hay lam , lam ca si dươc roi. trong Quan Thoi Gian nhieu dan LVD xung dang lam ca si thu thiet lam do , Co biet con nhieu em con dau nghe nua do.
Co cam on em da mang xe bus don Co qua day. Bay gio Co phai di da nhe.
Co Van
Back to top
« Last Edit: 08. May 2011 , 20:05 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3356 - 07. May 2011 , 08:57

...

...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #3357 - 07. May 2011 , 14:32

Nga Lucia wrote on 28. Apr 2011 , 13:55:
NgaLN thân ái chào tất cả khách ghé Quán Thời Gian. Đã lâu rồi chúng ta vắng bóng dòng nhạc của nhạc sĩ Đại Sân. Cám ơn Anh Hà đã nhắc. Bài hát Thiên Đường đã mất nầy NgaLN tập đã lâu nay mới có thì giờ đễ hoàn tất. NgaLN xin được góp tiếng hát đễ giúp vui cho diễn đàn mình và cho QTG cũng đễ giới thiệu 1 nhạc phẩm hay cả nhạc và lời của Thầy mặc dù bài nhạc hơi... dài hát mệt.....muốn hết thở đó nhạc sĩ ạ  Wink
Ngày mai là thứ sáu, NgaLN xin chúc tất cả 1 cuối tuần sắp đến với thật nhiều niềm vui bên gia đình , người thân.NgaLN

Nga ơi, Hôm nay My mới nhàn hạ ngồi nghe em hát, giọng trong veo, thánh thót. hoahong.gif votay
My mang hoa tặng ông chủ quán nhạc sĩ hoahong.gif votay và mong nghe bài hát mà ông vừa hăm doạ (dài ) Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #3358 - 07. May 2011 , 14:47

CoiChay wrote on 29. Apr 2011 , 05:47:
......
mà chị ĐMean cứ nghĩ rằng tôi trốn tránh nhiệm sở  Grin Grin Grin .
......
Còn chuyện sai lầm thứ hai là chuyện anh đòi ăn bánh khoái ở Melbourne ! Anh phải ăn bánh khoái ở Texas !  Cheesy Cheesy Cheesy (cấm không cho chị Mỹ cười hùn nghe !) . Theo sự hiểu biết khiếm khuyết của tôi, thì bánh khoái Texas chưa sang Úc ! Hello chị AT Úc châu, please confirm !

hà hà, ông chủ than khg có thì giờ nhưng khg hề bỏ qua dịp nào cả   Roll Eyes Grin

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #3359 - 07. May 2011 , 14:49

Phan Nguyen wrote on 30. Apr 2011 , 23:42:
Mời các Anh Chị thuởng thức lại hai ca khúc :
Trả lại Em Yêu & Kỷ vật Cho Em

Phan Nguyen wrote on 06. May 2011 , 00:25:
Sắp tới ngày Lể Mẹ Mothersday mời các Anh Chị thường thức một tác phẩm tuyệt vời về Mẹ:

Ngày Cho Mẹ - Thơ Nghiêu Minh& Nhạc Đoàn Thi

Cảm ơn anh Tuấn luÔn mang về cho cả nhà nghe mùa nào nhạc ấy votay hoahong.gif
Back to top
« Last Edit: 07. May 2011 , 14:51 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Pages: 1 ... 222 223 224 225 226 ... 319
Send Topic In ra