Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 241 242 243 244 245 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 309759 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Quán Thời Gian
Reply #3630 - 21. Jul 2011 , 21:48

Nguyen Van Ha wrote on 19. Jul 2011 , 21:37:
ATTUNG ATTUNG:
TÔI ĐÃ UPLOAD YOUTUBE MỚI THAY CHO YOUTUBE HÔM QUA ĐỂ SỮA ÂM THANH.
VÌ YOUTUBE CŨ BỊ HƯ ÂM THANH. AUDIO MỚI NGHE RÕ HƠN!

Alô Alô,

Hôm nay tôi xin hân hạnh gửi đến quí khán giả QTG thân mến sáng tác mới "Mơ Mái Trường Xưa". Đây là bản nhạc thứ 3 trong loạt nhạc làm đánh dấu ngày Đại Hội LVD sắp đến.

Kỳ này tôi "phá lệ" và làm loại nhạc "kích động" điệu cha cha cha với 1 chút lambada!

Về lời nhạc thì tôi viết phần mở đầu và phần kết. Phần giửa tôi nhờ thi sĩ Đỗ Hữu Tài giúp, vì tôi rất thích cách làm thơ của TT. Khi đọc lời nhạc kèm theo phía dưới, bạn có thể thấy sự tương phản của cách hành văn của 2 soạn giả! Lời nhạc của DHT thật quá bay bướm trử tình phải không các bạn! Đúng là thiên tài có 1 không 2.

Và như thường lệ, tôi xin ca demo trước. Kỳ này tôi cũng phá lệ lần nữa là tôi ca "thí nghiệm" đủ loại hòa âm, 1 chút Việt Nam, 1 chút Mễ  (!), 1 chút thổ dân Úc (!). Nếu để ý kỹ, bạn có thể đoán được là tôi ca làm 3 lần rồi mix 3 tracks nhạc lại sau!

Xin mời quí vị cùng thưởng thức.

Cheeeers,
NVH

http://www.youtube.com/watch?v=sLng2CExilA

Lyric:

Mơ Mái Trường Xưa

NVH =>
Bao ngày xa cách mái trường yêu thương
Miệt mài hun hút ly biệt cố hương
Kỷ niêm chan chứa sân trường năm xưa
Thầy cô bạn cũ cách xa ngàn phương
---------------
Lâu rồi tôi sống cuộc đời tha hương
Những ngày thân ái kỷ niệm nhớ thương
Sân trường năm tháng còn trong lưu bút
Một ngày nào đó tôi về thăm chốn xưa

o O o
DHT =>
Giờ đây kỷ niệm này
Còn đây tình thương đầy
Kể sao cho hết vui buồn năm cũ...
------------            
Thời gian đã lâu rồi
Mộng mơ đã phai mờ
Tìm đâu hình bóng chuỗi ngày ấu thơ   
                        o O o
Những tà áo trắng dịu dàng tha thướt
Bóng dài in nắng đường chiều lá bay
Tóc vờn theo gió lùa trong sương mai.
Nhịp chân lưu luyến lúc tan chiều mưa
------------------
Mái trường yêu dấu hạ về đầm ấm
Những hàng phượng vĩ ve sầu vấn vương

NVH =>
Lâu rồi bạn cũ lìa xa muôn phương
Một ngày nào đó tôi về thăm cố hương
                     o  O o
Ngày nay mình tương phùng
Nhìn nhau mà ngỡ ngàng
Cầm tay tha thiết lệ mừng chan chứa
-------
Cùng nhau mình quay quần
Nhịp chân lambada
Rồi mai xa cách nhớ về chốn xưa

NVH & DHT

Anh NVH và DHT thân,
Đêm nay Cô nghe lại bài này, và đọc kỹ những lời thơ mới thưởng thức được hết thể điệu cha cha cha vui tươi và đầy tình cảm thắm thiết.
Cám ơn nhạc sĩ và thi sĩ thân quí của diễn đàn Lê Văn Duyệt.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

HTNX
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3631 - 23. Jul 2011 , 14:17

Nguyen Van Ha wrote on 21. Jul 2011 , 08:50:
Hello chị Anh Thư,

Cám ơn chị ghé nghe nhạc QTG.

Trong d/đ LVD này có rất nhiều thi sĩ tài ba.
Nhưng không hiểu sao, thơ của chị HTNX có nhiều tiếng nhạc trong đó, nên khi đọc xong là có cảm hứng muốn phổ nhạc ngay! Lạ thật đó chị AT! 
(Nhiều khi tui nghĩ chắc chị HTNX khi làm thơ, 1 tay cầm bút, 1 tay cầm đàn hay sao đó!)

Ít khi thấy chị ghé quán QTG, kỳ này có chị chiếu cố chắc QTG sẽ thành gánh hát lớn!

Cheeeeers chị AT,

NVH 
Smiley

...

Cám ơn anh Hà đã đồng cảm ,HTNX hình như yêu nhạc cũng bằng với yêu thơ

Thân quý chúc anh Hà luôn thật vui khỏe để sáng tác thật hay

HTNX

Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3632 - 23. Jul 2011 , 15:13

NgaLC thân ái chào tất cả khách ghé Quán Thời Gian. Tiếc là ông Chủ Quán và Cô MC cứ biệt tăm.
Cuối tuần xin được gửi đến  tất cà khách ghé QTG bài nhạc Hoa Tím Ngày Xưa , và NgaLC xin đặc biệt hát tặng nhà thơ Chị Hoa Tím Ngày Xưa bài nhạc nầy. Rất vui khi Nga được làm quen với Chị.
Thân chúc tất cả  1 cuối tuấn vui , đầm ấm bên gia đình và bạn bè.

Back to top

IP Logged

HTNX
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3633 - 24. Jul 2011 , 03:14

Nga Lucia wrote on 23. Jul 2011 , 15:13:
NgaLC thân ái chào tất cả khách ghé Quán Thời Gian. Tiếc là ông Chủ Quán và Cô MC cứ biệt tăm.
Cuối tuần xin được gửi đến  tất cà khách ghé QTG bài nhạc Hoa Tím Ngày Xưa , và NgaLC xin đặc biệt hát tặng nhà thơ Chị Hoa Tím Ngày Xưa bài nhạc nầy. Rất vui khi Nga được làm quen với Chị.

...

Xin được thương tặng Thu Nga màu tím mà chị yêu tương tự như tình yêu đối với người em gái , người đã mang đến một niềm vui vô bờ đến với chị bằng một giọng ca trong trẻo dễ thương mà thật trữ tình .
   Xin đựoc chia sẻ hạnh phúc nầy với quý thầy cô và các anh chị em trong QTG và xin chúc tất cả lời chúc tốt đẹp nhất .

Trân quý
HTNX

Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3634 - 24. Jul 2011 , 07:32

ngo_thi_van wrote on 21. Jul 2011 , 11:42:
Than goi Ha ,
Co chua thu cai vu do. Co se tim xem sao.
Dao nay Ha khong ghe MVGT nua !
Co Van

Thưa cô Vân,

Sorry là mấy tuần nay lu bu quá nên em không có dịp ghé MVGT.
Nhưng bây giờ rãnh rồi nên nay mai em sẽ trở lại MVGT để thăm cô.

Xin chúc cô vui khoẻ.

Em,
NVH   Smiley 
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3635 - 24. Jul 2011 , 07:44

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Jul 2011 , 21:48:
Anh NVH và DHT thân,
Đêm nay Cô nghe lại bài này, và đọc kỹ những lời thơ mới thưởng thức được hết thể điệu cha cha cha vui tươi và đầy tình cảm thắm thiết.
Cám ơn nhạc sĩ và thi sĩ thân quí của diễn đàn Lê Văn Duyệt.
Cô Ngọc Mai   

Em xin chào cô Mai,

Cám ơn cô đã có lời khen.

Cô nhận xét rất đúng về điệu chachacha.
Khi nói đến nhạc trử tình Việt nam, đa số chúng ta đều nghĩ đến điệu Bolero và Rumba (mà cá nhân em rất thích). 2 điệu này thường chậm, đều và buồn. Nhưng kỳ lạ là nhạc thể điệu chachacha của Việt Nam mình, mặc dù âm điệu rất nhanh, nếu lời nhạc tình cảm thì nó nghe cũng "ướt át" lắm cô ơi!

Hy vọng cô sẽ ghé QTG thường xuyên để hòa đồng với nhóm nghệ sĩ cây nhà lá vườn trong d/đ.

XIn chúc cô vui khoẻ.

Em,
NVH
   Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3636 - 24. Jul 2011 , 07:48

HTNX wrote on 23. Jul 2011 , 14:17:
...

Cám ơn anh Hà đã đồng cảm ,HTNX hình như yêu nhạc cũng bằng với yêu thơ

Thân quý chúc anh Hà luôn thật vui khỏe để sáng tác thật hay

HTNX

Xin cám ơn chị HTNX và chúc chị sáng tác thơ "có âm điệu nhạc" thật nhiều cho mọi người được thưởng thức!

NVH
  Smiley
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3637 - 24. Jul 2011 , 08:44

HTNX wrote on 24. Jul 2011 , 03:14:
...

Xin được thương tặng Thu Nga màu tím mà chị yêu tương tự như tình yêu đối với người em gái , người đã mang đến một niềm vui vô bờ đến với chị bằng một giọng ca trong trẻo dễ thương mà thật trữ tình .
   Xin đựoc chia sẻ hạnh phúc nầy với quý thầy cô và các anh chị em trong QTG và xin chúc tất cả lời chúc tốt đẹp nhất .

Trân quý
HTNX

Tv cám ơn chị HTNX và Nga đã chia xẽ với cả nhà cuối tuần , một món quà trân quý , mà  giọng hát của Nga , có lẽ làm " Say " lòng người.....

Thân ái chúc chị HTNX , Nga , và những thi ca nhạc sĩ D Đ , luôn hạnh phúc , an vui.

...

Em Tv
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #3638 - 24. Jul 2011 , 16:04

Nga Lucia wrote on 23. Jul 2011 , 15:13:

Nga ơi ,cám ơn em đã tặng cả nhà bài hát thật hay với giọng hát thật trong trẻo và điêu luyện của em.Giọng hát cũng như Youtube của em ngày càng xuất sắc.
   Tiếc ơi là tiếc khi em không thể đi dự Đại hội LVD năm nay đấy em à.Phải chi có em thì phần văn nghệ sẽ càng phong phú hơn
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #3639 - 24. Jul 2011 , 16:06

...

Trân quý
HTNX

Thu Nga thương,
Ai hát "Hoa Tím Ngày Xưa" mà nũng nịu và truyền cảm thế nhỉ, lại còn dùng toàn nền màu tím nữa, dễ thương quá.  Cô cũng mê màu tím lắm đó Nga ơi.
Cô đợi nghe bài hát sắp tới của em.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #3640 - 24. Jul 2011 , 16:25

Nguyen Van Ha wrote on 24. Jul 2011 , 07:44:
Em xin chào cô Mai,

Cám ơn cô đã có lời khen.

Cô nhận xét rất đúng về điệu chachacha.
Khi nói đến nhạc trử tình Việt nam, đa số chúng ta đều nghĩ đến điệu Bolero và Rumba (mà cá nhân em rất thích). 2 điệu này thường chậm, đều và buồn. Nhưng kỳ lạ là nhạc thể điệu chachacha của Việt Nam mình, mặc dù âm điệu rất nhanh, nếu lời nhạc tình cảm thì nó nghe cũng "ướt át" lắm cô ơi!

Hy vọng cô sẽ ghé QTG thường xuyên để hòa đồng với nhóm nghệ sĩ cây nhà lá vườn trong d/đ.

XIn chúc cô vui khoẻ.

Em,
NVH
   Smiley

NVH thân,
Lúc này cô hay ghé quán lắm vì thấy có nhiều sáng tác mới, lại được nghe giọng ca ngọt ngào của học sinh cũ và thân hữu.  Dường như có một sự "hoà đồng" như em nói, một thứ tri âm của những người đồng điệu cho sự lớn mạnh và đa dạng hơn của QTG chúng ta vậy.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3641 - 24. Jul 2011 , 22:56

...

Trân quý
HTNX

Chị HTNX thân mến ,
em rất vui khi được tặng Chị bài hát nầy. Em cũng yêu màu tím như Chị. Bài Áo Tím tàn Thu mà Anh Hà phổ nhạc từ Thơ của Chị ,em mỗi lần hát là cứ nghe giao động...con tim. Mong có 1 dịp sẽ gặp Chị. Em Nga.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3642 - 24. Jul 2011 , 23:04

tuy-van wrote on 24. Jul 2011 , 08:44:
Tv cám ơn chị HTNX và Nga đã chia xẽ với cả nhà cuối tuần , một món quà trân quý , mà  giọng hát của Nga , có lẽ làm " Say " lòng người.....

Thân ái chúc chị HTNX , Nga , và những thi ca nhạc sĩ D Đ , luôn hạnh phúc , an vui.

...

Em Tv

Chị Tuý Vân ơi , cám ơn Chị đã ghé nghe em hát và có lời khen tặng. Em chỉ hát thường thôi chứ không dám làm SAY   Chị đâu  :).Em rất mê đàn hát , làm thơ , và đó là 1 thú vui giải trí của em. Chị là Fan của QTG mà ông Chủ chẳng thấy về đón khách gì cả. Em chắc phải kêu Phượng lại dán giấy tìm.....trẻ lạc quá  :D
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3643 - 24. Jul 2011 , 23:17

Vu Ngoc Mai wrote on 24. Jul 2011 , 16:06:
Thu Nga thương,
Ai hát "Hoa Tím Ngày Xưa" mà nũng nịu và truyền cảm thế nhỉ, lại còn dùng toàn nền màu tím nữa, dễ thương quá.  Cô cũng mê màu tím lắm đó Nga ơi.
Cô đợi nghe bài hát sắp tới của em.
Cô Ngọc Mai

Em kính chào Cô ,
em thật là cảm động khi thấy cô vào QTG nghe em hát. Cô ơi, em cũng mê màu tím  như Cô. Dường như màu tím làm cho con người ta cảm thấy 1 chút vui 1 chút nhẹ buồn vương vấn nao nao làm sao.
Cô ơi, em sẽ hát cho Cô nghe nay mai 1 bài hát về Hà Nội mà em rất thích. Em đang tập đễ phát âm tiếng Bắc cho chuẩn 1 tí thì bài hát mới hay được. Em rất thích hát nhưng chỉ hát cho Thầy Cô và bạn bè thân hữu trong Diễn Đàn nghe và cũng thích thử thách những bài hát mới của ông Chủ Quán và của Anh Hà nên em ở nhà cứ nghêu ngao hát hoài.

Kính chúc Cô vui mạnh. Em Nga.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3644 - 24. Jul 2011 , 23:32

anh_thu_Tran wrote on 24. Jul 2011 , 16:04:

Nga ơi ,cám ơn em đã tặng cả nhà bài hát thật hay với giọng hát thật trong trẻo và điêu luyện của em.Giọng hát cũng như Youtube của em ngày càng xuất sắc.
   Tiếc ơi là tiếc khi em không thể đi dự Đại hội LVD năm nay đấy em à.Phải chi có em thì phần văn nghệ sẽ càng phong phú hơn

Chị Anh Thư thân ái ,
Vui khi gặp Chị ở QTG. Buồn vì Ông Chủ Quán ngủ cả mùa Đông cho tới mùa Hè. Em cám ơn Chị quá khen chứ em tự thấy em đã bắt đầu hát.....xuống dốc rồi vi...sắp hết hơi  Cheesy . Những lời ân cần của Chị và của mọi người   là liều thuốc giúp em vượt qua những buồn phiền. Diễn Đàn LVD là niềm vui của em vì nơi đây có Thầy Cô , bạn bè thương mến và những Anh Chị thân hữu nhiệt tình.

Tiếc là mỗi lần Đại Hội LVD lại đúng vào năm em không qua Cali. Nhưng nếu có duyên , mình sẽ có ngày gặp nhau. Em chúc Chị vui mạnh. Em Nga.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 241 242 243 244 245 ... 319
Send Topic In ra