Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 244 245 246 247 248 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 310374 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Quán Thời Gian
Reply #3675 - 07. Aug 2011 , 18:32

Thân hưũ Hà ơi,

Mới có mâý hôm xem cái folder những bài mình thích, biết là có email cuả QA (chẳng hiêủ còn t6ót kh6ong?) mà bây giờ tìm chưa ra, không biết cất chỗ nào.  Tuôỉ già lẩm cẩm thế đó, để tôi cố tìm nhé.

Có vào search ở google thâý một lô bài cuả QA và tình cờ thâý một nhóm gồm Quỳnh Lan Tuấn Anh và Xuân Hoàng (?) đàn và hát bài Thân chào VN bằng bằng lời Việt cuả Lê tự Minh (cái nhóm này có cai tên đặc biệt VN goị là "chickenflavormily")! cũng thâý hay hay.  Tôi có copy cái linh gửi về email của chính tôi để nghe lại ok, bây giờ làm, sao gửi cho Hà nghe chơi (copy lại cái link đó để dán vào QTG mà không làm được, mà trở lại Google Search thì cũng không nhớ là cái link nào, giỏi quá !!!).  Sorry nhé.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3676 - 07. Aug 2011 , 22:00

thule wrote on 07. Aug 2011 , 18:32:
Thân hưũ Hà ơi,

Mới có mâý hôm xem cái folder những bài mình thích, biết là có email cuả QA (chẳng hiêủ còn t6ót kh6ong?) mà bây giờ tìm chưa ra, không biết cất chỗ nào.  Tuôỉ già lẩm cẩm thế đó, để tôi cố tìm nhé.

Có vào search ở google thâý một lô bài cuả QA và tình cờ thâý một nhóm gồm Quỳnh Lan Tuấn Anh và Xuân Hoàng (?) đàn và hát bài Thân chào VN bằng bằng lời Việt cuả Lê tự Minh (cái nhóm này có cai tên đặc biệt VN goị là "chickenflavormily")! cũng thâý hay hay.  Tôi có copy cái linh gửi về email của chính tôi để nghe lại ok, bây giờ làm, sao gửi cho Hà nghe chơi (copy lại cái link đó để dán vào QTG mà không làm được, mà trở lại Google Search thì cũng không nhớ là cái link nào, giỏi quá !!!).  Sorry nhé.

Thưa Cô Thu ,

Bài Chào VN do Quỳnh Lan hát em có link nhưng không tiện mang vào Cô ạ , Cô xem email nhé  Cheesy

Em mời Cô và cả nhà nghe Youtube bài  Chào Việt Nam ( lời Việt Lê Tự Minh ) do  Nguyễn Ngọc Anh hát mà chị Hoa Hạ nhờ em đưa vào Quán Thời Gian hơn 1 tuần nay rồi mà em đã bỏ sót trong email nên đưa lên bị chậm trễ ( chị Hoa Hạ đừng cho em 1 hèo nhe )

PTr
Back to top
« Last Edit: 07. Aug 2011 , 22:49 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3677 - 08. Aug 2011 , 07:04

tuy-van wrote on 07. Aug 2011 , 09:15:
Anh Hà kính mến ,

thanks.gif thanks.gif thumbup thumbup votay votay

BFTV cám ơn anh Hà đã dành thì giờ quý báu trong việc hoàn thành bài hát " Bonjour Vietnam " , và   nói lên tâm trạng của anh.
Tv hôm nay làm thầy bói nhé , anh nói 40 năm trước , anh đi Úc du học , lúc 18 tuổi , cộng trừ nhân chia , anh mới 58 tuổi , tuổi nầy rất tốt và đáng tôn danh làm " người thi , ca nhạc sỉ đa tài "....Cheeeeeeeeers
Nói về tên vn khó đọc đối với người ngoại quốc , Tv cũng có người bạn tên CHI , lúc đi học , thầy cô gọi là
" Child " , nên người nầy phải đổi tên khác...chứ tối ngày làm Child , thì kỳ quá...
Chúng ta đà trải qua bao thăng trầm , vất vã , sống gió nơi quê hương thứ 2 nầy , bây giờ hãy hạnh phúc mà làm những gì mình đam mê , như anh hiện đang mang  lại cho D Đ LVD những tác phẩm trân quý nầy.
Tv kính chúc anh và gd luôn an mạnh và mọi sự như ý , trong việc lo cho con gái đám cưới vào tháng 11 nầy.

BFTV

Hello BFTV,

Cám ơn TV đã viết những lời phê bình và nhận xét rất ngọt ngào. Thảo nào cả d/đ LVD này ai cũng thích đọc những gì TV viết!

Mà TV nói làm thầy bói, cộng trừ nhân chia để tính ra tuổi của tui: sao tui thấy TV cộng nhiều hơn trừ, nhân nhiều hơn chia đó nha! Nhưng không sao, cuối cùng ra đúng đáp số là hay rồi!

TV nói câu sau rất có lý: đời sống vất vã, ai cũng bị "stressed". Tui khám phá ra được công thức giản dị để "de-stress": đó là có 1 hobby, hay làm cái gì mà mình mê thích: âm nhạc, viết văn, làm thơ, nấu ăn, du lịch, hội họa, làm việc từ thiện, nghiên cứu khoa học, tán dóc với bạn bè, vui đùa với con cháu...

QTG cũng như những sinh hoạt viết văn, dịch thơ trong d/đ là nơi lý tưởng để mọi người có dịp "de-stress" cho nhau!

Cheeers TV,
NVH
  Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3678 - 08. Aug 2011 , 07:14

thule wrote on 07. Aug 2011 , 18:32:
Thân hưũ Hà ơi,

Cô Thu ơi,

Em có "google" tìm hiểu về version mà cô bàn đến.
Em thấy không ổn cô ơi!
Hơn nữa em cảm thấy là một số câu trong bản nhạc lời Việt đó không phản ảnh ý của tác giả Marc Lavoine, nhiều đoạn coi bộ đi ngược lại ý của tác giả!!!
Em thấy version của nhóm dịch thuật của cô mà em diễn lại bằng nhạc phản ảnh chính xác hơn!

Xin chúc cô vui khoẻ để ra đề tài mới cho d/đ bớt bị stressed!

Em, NVH
   Smiley
Back to top
« Last Edit: 08. Aug 2011 , 07:18 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3679 - 09. Aug 2011 , 12:34

Nguyen Van Ha wrote on 08. Aug 2011 , 07:04:
Hello BFTV,

Cám ơn TV đã viết những lời phê bình và nhận xét rất ngọt ngào. Thảo nào cả d/đ LVD này ai cũng thích đọc những gì TV viết!

Mà TV nói làm thầy bói, cộng trừ nhân chia để tính ra tuổi của tui: sao tui thấy TV cộng nhiều hơn trừ, nhân nhiều hơn chia đó nha! Nhưng không sao, cuối cùng ra đúng đáp số là hay rồi!

TV nói câu sau rất có lý: đời sống vất vã, ai cũng bị "stressed". Tui khám phá ra được công thức giản dị để "de-stress": đó là có 1 hobby, hay làm cái gì mà mình mê thích: âm nhạc, viết văn, làm thơ, nấu ăn, du lịch, hội họa, làm việc từ thiện, nghiên cứu khoa học, tán dóc với bạn bè, vui đùa với con cháu...

QTG cũng như những sinh hoạt viết văn, dịch thơ trong d/đ là nơi lý tưởng để mọi người có dịp "de-stress" cho nhau!

Cheeers TV,
NVH
  Smiley

Anh Hà thân kính ,

...
Cám ơn anh Hà đã có hoppy rất hữu ích cho chính anh và cho cả nhà D Đ LVD.
Hy vọng đời mang cho chúng ta thêm những sự an lành  , may mắn , bớt tress , cho cuộc sống thêm ý nghĩa tuyệt vời.
Mong chờ những sáng tác mới của anh.

Bravo
BFTV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3680 - 09. Aug 2011 , 22:01

Phuong_Tran wrote on 07. Aug 2011 , 22:00:
Thưa Cô Thu ,

Bài Chào VN do Quỳnh Lan hát em có link nhưng không tiện mang vào Cô ạ , Cô xem email nhé  Cheesy

Em mời Cô và cả nhà nghe Youtube bài  Chào Việt Nam ( lời Việt Lê Tự Minh ) do  Nguyễn Ngọc Anh hát mà chị Hoa Hạ nhờ em đưa vào Quán Thời Gian hơn 1 tuần nay rồi mà em đã bỏ sót trong email nên đưa lên bị chậm trễ ( chị Hoa Hạ đừng cho em 1 hèo nhe )

PTr

Hihi, cái bài này cô bé này hát cũng được đó chứ, trông cô cũng dễ thương nưã.  Đi vào you tube thâý cả lô chẳng biết chọn cái nào.  Thôi mình cứ chờ nghe cây nhà lá vườnlà thượng sách nha em.  Cảm ơn Hoa ha và PhTr đã tìn hoa cỏ lạ cho cả nhà.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3681 - 09. Aug 2011 , 22:06

Nguyen Van Ha wrote on 08. Aug 2011 , 07:14:
Cô Thu ơi,

Em có "google" tìm hiểu về version mà cô bàn đến.
Em thấy không ổn cô ơi!
Hơn nữa em cảm thấy là một số câu trong bản nhạc lời Việt đó không phản ảnh ý của tác giả Marc Lavoine, nhiều đoạn coi bộ đi ngược lại ý của tác giả!!!
Em thấy version của nhóm dịch thuật của cô mà em diễn lại bằng nhạc phản ảnh chính xác hơn!

Xin chúc cô vui khoẻ để ra đề tài mới cho d/đ bớt bị stressed!

Em, NVH
   Smiley

May quá, mọi người tinh mắt hơn tôi đó, và Hà thì thính tai hơn tôi.  Tôi chie nghe QLan hát véo von vây thôi chứ có lơì hát trước mặt đâu mà biết họ "dịch" ra sao.  Vẫn còn đang tìm điạ chỉ cho Hà mà..chưa thâý.  Thôi mình cứ chờ cây nhà lá vườn hát là chắc ăn nhé.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3682 - 10. Aug 2011 , 01:34

Hello huynh Hà ,

Huynh gửi gấp cho PTr bài song ca Tình ca Lê Văn Duyệt

Cám ơn huynh

PTr
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3683 - 13. Aug 2011 , 13:41

Nga thân ái chào tất cả khách ghé QTG cuối tuần. Rất tiếc là Ông Chủ Quán lúc này bận rộn việc làm ăn nên dù chị Tuý Vân đã réo Xin Anh hãy về mà chẳng thấy Thầy xuất hiện.
Cuối tuần Nga xin gửi đến Thầy Cô, các Anh Chị, Thân hưũ và các bạn, các cô Út  1 nhạc phẩm ngoại quốc ( Russia) phổ lời Việt  với Clip minh hoạ những đoá Hồng xinh đẹp được chọn lọc mà Nga rất thích. Chúc tất cả 1 cuối tuần vui bên gia đình , người thân. Mong đem lại cho tất cả  1 ít phút giải trí khi ghé lại QTG. NgaLC

Back to top
« Last Edit: 13. Aug 2011 , 13:45 by Nga Lucia »  

IP Logged

HTNX
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3684 - 14. Aug 2011 , 02:05

Nga Lucia wrote on 13. Aug 2011 , 13:41:
Nga thân ái chào tất cả khách ghé QTG cuối tuần. Rất tiếc là Ông Chủ Quán lúc này bận rộn việc làm ăn nên dù chị Tuý Vân đã réo Xin Anh hãy về mà chẳng thấy Thầy xuất hiện.
Cuối tuần Nga xin gửi đến Thầy Cô, các Anh Chị, Thân hưũ và các bạn, các cô Út  1 nhạc phẩm ngoại quốc ( Russia) phổ lời Việt  với Clip minh hoạ những đoá Hồng xinh đẹp được chọn lọc mà Nga rất thích. Chúc tất cả 1 cuối tuần vui bên gia đình , người thân. Mong đem lại cho tất cả  1 ít phút giải trí khi ghé lại QTG. NgaLC

...

Cuối tuần vào QTG nghe Thu Nga bằng giọng hát trong trẻo mượt mà lồng trong triệu đoá hồng thắm thật không gì thích thú hơn.
  Cám ơn Nga thật nhiều với một chiều chủ nhật dể thương dù bên ngoài trời vẫn lất phất mưa

Thương mến
  Chị HTNX

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3685 - 14. Aug 2011 , 20:24

...

Chị cám ơn Nga đã chia xẽ với cả nhà bài hát hay với giọng ca dễ thương của Nga nhé.
Hy vọng chủ nhà QTG  mọi sự an lành , và mau mau ghé quán , để hoan hô cây nhà lá vườn như...anh Hà , Nga , P. Tr...nữa chứ.

BFTV
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3686 - 14. Aug 2011 , 20:56

Cám ơn Bà đã cho nghe một giọng hát dễ thương qua một bài hát cũng dễ thương không kém  thumbup dance3 dance3 cheer  flower40 flower40

Nhà mình có mấy ca sĩ , hát nhiều nhiều lên nhé Nga

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3687 - 14. Aug 2011 , 23:37

Hoan hô Nga,

Nga ca bài này chứng tỏ là Nga có khả năng ca đủ loại nhạc (buồn, vui, nhanh, chậm, nhạc trẻ, nhạc miền quê...)

Loại nào Nga cũng thông thạo cả !!

Bravo, bravo Nga!
(Và bis bis...)

NVH
  Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3688 - 14. Aug 2011 , 23:51

tuy-van wrote on 14. Aug 2011 , 20:24:
...

Chị cám ơn Nga đã chia xẽ với cả nhà bài hát hay với giọng ca dễ thương của Nga nhé.
Hy vọng chủ nhà QTG  mọi sự an lành , và mau mau ghé quán , để hoan hô cây nhà lá vườn như...anh Hà , Nga , P. Tr...nữa chứ.

BFTV

Hello TV,

TV bắn 1 phát mà trúng 1 lúc 4, 5 con chim!
(Nhắm vào Thu Nga, mà trúng luôn anh CC, tui, và PTr nữa!)   Shocked

Đang bắt chước anh CC làm 1 giấc ngủ mùa đông  (như gấu ở Úc đang ngủ mùa đông mấy tháng) chợt nghe TV điểm danh nên giật mình tỉnh mộng!

À mà cho tui xin có lời khen TV dạo sau này ghép hình xem thấy nghệ thuật quá!  Bửa nào mở khóa dạy ghép hình đi TV! Tui thích cái hình những bông hoa hồng làm nốt nhạc, hay lắm!

Vậy thì tên BFTV  (Big Fan TV) bây giờ còn có thêm nghĩa là "Beautiful Flower TV"!

Cheeeers TV,
NVH
Smiley
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3689 - 15. Aug 2011 , 12:39

HTNX wrote on 14. Aug 2011 , 02:05:
...

Cuối tuần vào QTG nghe Thu Nga bằng giọng hát trong trẻo mượt mà lồng trong triệu đoá hồng thắm thật không gì thích thú hơn.
  Cám ơn Nga thật nhiều với một chiều chủ nhật dể thương dù bên ngoài trời vẫn lất phất mưa

Thương mến
  Chị HTNX

Em cám ơn Chị HTNX đã ghé nghe em hát. Thời tiết ở Đức năm nay rất thất thường ngày mưa lạnh như mùa Đông , hôm sau thì nắng chang chang mùa hè nên nhiệt độ cứ thay đổi đột ngột làm khó chịu vô cùng Chị ạ. Bài nầy em hát thật ra chưa chuẩn nhưng em......hơi lười và mệt mõi do thời tiết nên thu có 1 lần rồi thôi. Bài Áo Tím tàn Thu mà Anh Hà  soạn nhạc phổ thơ của Chị là bài em ưng ý nhất vì em ca rất chuẩn và vì lời và nhạc rất hợp với giọng của em. ATTTH rất được nhiều người quen em khen hay.

Em chúc Chị vui mạnh. Mong sẽ có dịp gặp Chị. NgaLC
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 244 245 246 247 248 ... 319
Send Topic In ra