Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 246 247 248 249 250 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 310763 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Quán Thời Gian
Reply #3705 - 28. Aug 2011 , 09:58

Nga Lucia wrote on 27. Aug 2011 , 14:09:
Cuối tuần NgaLN xin mời khách ghé  Quán Thời Gian nghe 1 bài hát rất  dể thương mang tên Em ơi Hà Nội Phố của nhạc sĩ Phú Quang.  Nga không phải người Hà Nội nhưng cố gắng rất nhiều đễ hát giọng Bắc vì rất thích nhạc phẩm nầy. Do đó nếu có sơ xót trong cách phát âm xin bỏ lỗi cho Nga.
Xin chúc tất cả 1 cuối tuần vui bên gia đình , người thân

PS: Thầy ơi , khi nào Thầy về? NgaLN đã khan cổ hát hét mà Thầy vẫn biệt tăm  Cry

Nga thương ,

Cám ơn em gái đã cho cả nhà , và riêng chị 1 bài hát dễ thương , với khung cảnh HN , và nhất là giọng hát truyền cãm , làm chị nhớ Hà Nôi nhiều.

...

Vào năm 1979 , chị có dịp ra Hn , 36 phố phường....có rất nhiều kỹ niệm buồn vui...cho đến hôm nay , gợi nhớ.
Chị HTNX nói đúng lắm , em không phải là cô bé HN , mà giọng ca y như
" người HN đấy.

Hy vọng anh chủ quán , nghe chị em mình nhắc nhở , sẽ bị " ách xì " và về thăm chúng ta chăng?
Còn anh Hà với bài hát đang " nữa chừng Xuân " , khi nào thì cho tất cả nghe trọn vẹn , và cô ca sỉ P. Tr , đang chuẩn bị bài gì đây ?
Tv thân ái chúc toàn thể chúng ta và gia đình được an vui và những thiên tai , sẽ qua nhanh và mọi sự an lành , may mắn.

Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3706 - 29. Aug 2011 , 06:31

tuy-van wrote on 24. Aug 2011 , 10:31:
Anh Hà và QTG thân kính , Mới nghe nhạc , mà chưa có lời , mà BFTV nầy đà thấy hay quá ( nói thiệt lòng ) , hy vọng sẽ được nghe lời cho tuần sau. Cám anh Hà đã chia xẽ với cả nhà. ...

Vâng , hy vọng anh thích hình nầy , vì khi chúng ta quá đau khổ vì đời ( this world too much trouble , khó mà làm vừa lòng mọi ngưỡi )...phải có 1 niềm vui...để quên đị
Bài " Giả biệt tình buồn " của anh , mong rằng chúng ta sẽ đón nghe bài khác trong tương lai , với bài "  Chào đón tình vui "...

BFTV

Hello TV, Sorry trả lời trễ, mấy hôm rày nhiều chuyện lu bu quá nên không có dịp ghé vào d/đ! Những hình TV post đều hay và hợp với mail của TV. Nhưng hình kỳ này có lẽ là hình mà tui thích nhất từ lúc TV bắt đầu học cách ghép hình cho đến bây giờ! Nó giản dị  (giống tính tui!) nhưng nhiều ý nghĩa! Tv post hình này không khác nào đi guốc trong bụng tui vậy! Cám ơn nhiều lắm nghe Tv. Còn Tv muốn nghe nhạc tình vui thì tui e rằng hơi khó: Lý do là nếu tình mà vui thì sẽ không có thơ, nhạc hay truyện gì cả vì thi sĩ, nhạc sĩ VN mình không biết tại sao chỉ có hứng làm nhạc hoặc thơ về tình buồn. Ít có ma nào làm nhạc về tình vui cả!!! Có lẽ nay mai tui sẽ phá lệ làm vài bản nhạc tình vui cho vui!  Smiley Cheeeers Tv, NVH
  Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3707 - 29. Aug 2011 , 06:34

tuy-van wrote on 24. Aug 2011 , 10:49:
Ủa , anh Hà ơi , Bài nầy tên " Giã biệt tình buồn " hay Giã biệt người tình? tên nào cũng dễ thương hết. Thân tặng ... BFTV
Hello Tv, Bài nguyên thủy có tựa là "Giã Biệt Người Tình". Nhưng sau đó đổi lại là "Giã Biệt Tình Buồn" Tựa thứ nhì có lẽ thích hợp hơn! Cheeeers Tv, NVH
Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3708 - 29. Aug 2011 , 06:46

Cuối tuần NgaLN xin mời khách ghé  Quán Thời Gian nghe 1 bài hát rất  dể thương mang tên Em ơi Hà Nội Phố của nhạc sĩ Phú Quang.  Nga không phải người Hà Nội nhưng cố gắng rất nhiều đễ hát giọng Bắc vì rất thích nhạc phẩm nầy. Do đó nếu có sơ xót trong cách phát âm xin bỏ lỗi cho Nga. Xin chúc tất cả 1 cuối tuần vui bên gia đình , người thân PS: Thầy ơi , khi nào Thầy về? NgaLN đã khan cổ hát hét mà Thầy vẫn biệt tăm  Cry
Hallo Nga, Đúng ra đâu phải chỉ có bài này (Em Ơi Hà Nội Phố) Nga ca giọng Hà Nội. Hầu như tất cả các bản nhạc tui nghe Nga ca từ trước đến giờ tui cứ tưởng Nga là người Hà Nội đó chứ! Nga đã ca bằng giọng Bắc, giọng Nam rồi , hôm nào Nga có thể ca 1 bản nhạc nào đó bằng giọng Huế cho đủ bộ được không Nga?! Như thường lệ, cám ơn Nga đã trình bày bài hát rất truyền cảm! NVH
  Smiley
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3709 - 29. Aug 2011 , 10:15

Nguyen Van Ha wrote on 29. Aug 2011 , 06:31:
Hello TV, Sorry trả lời trễ, mấy hôm rày nhiều chuyện lu bu quá nên không có dịp ghé vào d/đ! Những hình TV post đều hay và hợp với mail của TV. Nhưng hình kỳ này có lẽ là hình mà tui thích nhất từ lúc TV bắt đầu học cách ghép hình cho đến bây giờ! Nó giản dị  (giống tính tui!) nhưng nhiều ý nghĩa! Tv post hình này không khác nào đi guốc trong bụng tui vậy! Cám ơn nhiều lắm nghe Tv. Còn Tv muốn nghe nhạc tình vui thì tui e rằng hơi khó: Lý do là nếu tình mà vui thì sẽ không có thơ, nhạc hay truyện gì cả vì thi sĩ, nhạc sĩ VN mình không biết tại sao chỉ có hứng làm nhạc hoặc thơ về tình buồn. Ít có ma nào làm nhạc về tình vui cả!!! Có lẽ nay mai tui sẽ phá lệ làm vài bản nhạc tình vui cho vui!  Smiley Cheeeers Tv, NVH
  Smiley

Anh Hà thân kính ,
Cám ơn anh Hà đã trả lời Tv , tuy lâu , Tv hiểu ai cũng có ngàn chuyện để lo , nên rất thông cãm , vì được trả lời , là vui rồi.
Vâng , Tv công nhận các nhạc , thi ca sĩ , khi sáng tác hay hát..thì những bài thơ , bài hát buồn nhiều hơn các bài vui.
Thân kính chúc anh Hà , cả QTG luôn hạnh phúc và nhiều niềm vui.

...

Hông biết tấm hình đơn sơ nầy , có " đi guốc " trong bụng ai chăng?

BFTV
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3710 - 29. Aug 2011 , 10:20

Nga  em. P. Tr thân ,
Anh Hà nói đúng lắm , hy vọng nay mai , em và P. Tr hát giọng Huế , chắc cô Vân thích lắm.

...

Thân mến chúc cả quán nhiều niềm vui và mọi sự như ý.
BFTV
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3711 - 31. Aug 2011 , 14:53

NHẠC   THIÊN ĐƯỜNG ÁI ÂN 

Lời Việt  và  Anh ngữ

Đường nào vào thiên đàng ái ân
Là đường vào nhịp thở lâng-lâng
Mùa Xuân đang đi trong lời yêu mới
Có hoa vàng phủ đường mòn gót chân mềm.

Lạc vào vườn Xuân tình ngất ngây.
Thả hồn vào cơn gió mê say.
Cành hoa tươi chôn sâu cành xa vút
Để muôn đời mình còn được yêu nhé em.

Yêu mới biết quên thời gian
Khi biết yêu hoa sẽ mãi không phai tàn
Đừng nghe chim ru tai tìm hư ảo.
Không tình nào say đắm hơn anh đâu.

Chờ một ngày pháo hồng réo vui
Là đường về ôm bóng đơn côi.
Vừa khi đôi tim yêu được giải thoát
Bứt gông xiềng là mình tính chuyện trăm năm

THE PARADISE OF LOVE

Which road leads to the paradise of love?
It is the road going very light breathing.
The spring is going with new love words.
Yellow flower covers the trail wearing out soft heels

Lost in spring garden with love in ecstasy
Let soul fly in the passionate wind
Fresh flowers buried very far petals
To let me eternally to be loved my dear

Love then know how to forget time.
When loving flowers would never fade
Do not listen to bird lulling ears seeking imagination
Not a love it is such passionate as me

Wait for one day red firecrackers happily sing
It is the country road embracing solitude
Just when two hearts loving were released
Brake cangue and chain it is time to start loving
(100.0)
Back to top
« Last Edit: 31. Aug 2011 , 14:55 by nguyen_toan »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3712 - 01. Sep 2011 , 04:07

Cuối tuần NgaLN xin mời khách ghé  Quán Thời Gian nghe 1 bài hát rất  dể thương mang tên Em ơi Hà Nội Phố của nhạc sĩ Phú Quang.  Nga không phải người Hà Nội nhưng cố gắng rất nhiều đễ hát giọng Bắc vì rất thích nhạc phẩm nầy. Do đó nếu có sơ xót trong cách phát âm xin bỏ lỗi cho Nga.
Xin chúc tất cả 1 cuối tuần vui bên gia đình , người thân

PS: Thầy ơi , khi nào Thầy về? NgaLN đã khan cổ hát hét mà Thầy vẫn biệt tăm  Cry

Hoán hô tiếng hát từ nước Đức !!!! thumbup thumbup thumbup votay votay votay thanks.gif thanks.gif thanks.gif

Nga ơi bà hát giọng hà Nội hay lắm đó , tui bắt chước dở òm  Cheesy Grin

Cám ơn bà đã hát cho cả nhà nghe nhiều bài hát hay , dạo này tui làm biếng quá bà ơi , tui bắt đầu ngâm tôm ngâm dấm mấy bài hát  nữa rồi  Wink Wink Wink

PTr
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3713 - 01. Sep 2011 , 13:32

Phuong_Tran wrote on 01. Sep 2011 , 04:07:
Hoán hô tiếng hát từ nước Đức !!!! thumbup thumbup thumbup votay votay votay thanks.gif thanks.gif thanks.gif

Nga ơi bà hát giọng hà Nội hay lắm đó , tui bắt chước dở òm  Cheesy Grin

Cám ơn bà đã hát cho cả nhà nghe nhiều bài hát hay , dạo này tui làm biếng quá bà ơi , tui bắt đầu ngâm tôm ngâm dấm mấy bài hát  nữa rồi  Wink Wink Wink

PTr

Phượng ơi , bà lúc nào cũng ủng hộ gà nhà. Cám ơn bà đã nghe tui hát  Cheesy
Bà lúc nầy bận lắm hở? Diễn Đàn lúc sau nầy thiếu vắng rất nhiều những người năm xưa , tui cũng buồn chẳng biết làm gì nên cứ kiếm nhạc hát hò cho qua ngày tháng vì cuộc đời Còn Có Bao Ngày , đúng không?
QTG vắng chủ , HGNX cung điện buồn tênh  Cry Cry Cry
bà rãnh nhớ hát cho vui đễ mình còn có chuyện nói mí nhau. Bà có biết Thầy ĐS đang ngủ ở góc nào trong quán hong? Bộ ổng định bỏ quán mà đi hong lời từ giã? nếu vậy chắc  tui cũng trốn luôn cho rồi.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3714 - 01. Sep 2011 , 13:44

Nguyen Van Ha wrote on 29. Aug 2011 , 06:46:
Hallo Nga, Đúng ra đâu phải chỉ có bài này (Em Ơi Hà Nội Phố) Nga ca giọng Hà Nội. Hầu như tất cả các bản nhạc tui nghe Nga ca từ trước đến giờ tui cứ tưởng Nga là người Hà Nội đó chứ! Nga đã ca bằng giọng Bắc, giọng Nam rồi , hôm nào Nga có thể ca 1 bản nhạc nào đó bằng giọng Huế cho đủ bộ được không Nga?! Như thường lệ, cám ơn Nga đã trình bày bài hát rất truyền cảm! NVH
  Smiley

Anh Hà thân ,

thanks.gif thanks.gif thanks.gif
Nga đã có hát bài Mưa trên phố Huế ở trang 30 của QTG cố gắng hát giọng Huế mọi  Cheesy. Anh Hà mở lại trang 30 nha. Nam , Trung , Bắc Nga đều thử hát hết cho vui chứ không tài ba gì cả đâu. Tính yêu văn nghệ , âm nhạc thì dù hát hay hay dỡ cũng không sao vì mình hong phải ca sĩ thứ thiệt đâu mà sợ phải không Anh Hà. Có lúc Nga nghĩ  mình sẽ không bao giờ cất tiếng hát nữa nhưng rồi niềm yêu nhạc không sao bỏ được.
Chúc Anh Hà có những sáng tác mới.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3715 - 01. Sep 2011 , 13:52

HTNX wrote on 27. Aug 2011 , 23:48:
...

Chiều chủ nhật không gì thư giãn nhẹ nhàng và dễ thương bằng được nghe hát và ngắm khung cảnh Hà Nội thật hữu tình.

Cám ơn Thu Nga thật nhiều , người sinh trưởng miền Nam thể hiện giọng Bắc không kém gì ca sĩ Hà Nội

Thương mến
Chị HTNX

NgaLC cám ơn Chị HTNX đã ghé QTG. Rất vui được chị lắng nghe em hát. Mong sẽ có dịp gặp Chị. Em chúc Chị luôn vui mạnh và sáng tác những bài thơ làm em xao xuyến mỗi khi ghé nhà Chị.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3716 - 01. Sep 2011 , 13:54

tuy-van wrote on 28. Aug 2011 , 09:58:
Nga thương ,

Cám ơn em gái đã cho cả nhà , và riêng chị 1 bài hát dễ thương , với khung cảnh HN , và nhất là giọng hát truyền cãm , làm chị nhớ Hà Nôi nhiều.

...

Vào năm 1979 , chị có dịp ra Hn , 36 phố phường....có rất nhiều kỹ niệm buồn vui...cho đến hôm nay , gợi nhớ.
Chị HTNX nói đúng lắm , em không phải là cô bé HN , mà giọng ca y như
" người HN đấy.

Hy vọng anh chủ quán , nghe chị em mình nhắc nhở , sẽ bị " ách xì " và về thăm chúng ta chăng?
Còn anh Hà với bài hát đang " nữa chừng Xuân " , khi nào thì cho tất cả nghe trọn vẹn , và cô ca sỉ P. Tr , đang chuẩn bị bài gì đây ?
Tv thân ái chúc toàn thể chúng ta và gia đình được an vui và những thiên tai , sẽ qua nhanh và mọi sự an lành , may mắn.

Tv

thanks.gif thanks.gif thanks.gif

Thân ái.
Chị TV lúc nào cũng là Fan của QTG.
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3717 - 02. Sep 2011 , 23:49

tuy-van wrote on 29. Aug 2011 , 10:15:
Anh Hà thân kính ,
Cám ơn anh Hà đã trả lời Tv , tuy lâu , Tv hiểu ai cũng có ngàn chuyện để lo , nên rất thông cãm , vì được trả lời , là vui rồi.
Vâng , Tv công nhận các nhạc , thi ca sĩ , khi sáng tác hay hát..thì những bài thơ , bài hát buồn nhiều hơn các bài vui.
Thân kính chúc anh Hà , cả QTG luôn hạnh phúc và nhiều niềm vui.

...

Hông biết tấm hình đơn sơ nầy , có " đi guốc " trong bụng ai chăng?

BFTV

Hello BFTV,

Sorry lại trả lời chậm trễ nữa!!!

Hình TV gửi kèm kỳ rồi cũng hay quá,  xem giống như TV chúc bổ dưỡng sức khoẻ vậy:

- Đầu tiên có chai rượu đỏ cho BỔ TIM  (theo chứng nghiệm khoa học)
- Quyển sách cho BỔ ÓC
- Cầy đàn violin cho BỔ TÂM
- Cái gối cho BỔ ĐẦU (!!!)

Còn bông hồng trắng trong hình là để bổ gì vậy ta??
(BỔ DA ???)

Cám ơn BFTV nhiều lắm nhang!

Cheeeeeeers,
NVH
   Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3718 - 03. Sep 2011 , 22:06

Nga Lucia wrote on 01. Sep 2011 , 13:32:
Phượng ơi , bà lúc nào cũng ủng hộ gà nhà. Cám ơn bà đã nghe tui hát  Cheesy
Bà lúc nầy bận lắm hở? Diễn Đàn lúc sau nầy thiếu vắng rất nhiều những người năm xưa , tui cũng buồn chẳng biết làm gì nên cứ kiếm nhạc hát hò cho qua ngày tháng vì cuộc đời Còn Có Bao Ngày , đúng không?
QTG vắng chủ , HGNX cung điện buồn tênh  Cry Cry Cry
bà rãnh nhớ hát cho vui đễ mình còn có chuyện nói mí nhau. Bà có biết Thầy ĐS đang ngủ ở góc nào trong quán hong? Bộ ổng định bỏ quán mà đi hong lời từ giã? nếu vậy chắc  tui cũng trốn luôn cho rồi.

Hello Nga ,

Bên nước Đức của Bà đang là mùa gì? Có lạnh không ?? Còn mưa không ???? Bên này mấy bữa nay bớt mưa rồi , tuần vừa rồi mưa hoài luôn , hầu như tối nào cũng mưa

Ông chủ quán đã nói ổng  nằm ngủ đâu đó trong quán ấy mà , Bà cứ hát cho to lên là ổng ngủ không được phải dậy thôi , chứ hát êm êm thì chắc ổng sẽ ngủ hoài  Cheesy Grin Grin

Dạo sau này tui làm nhiều giờ hơn nên khá là bận rộn nhưng vẫn cố gắng dành thời gian tập hát mỗi ngày một chút , có thu âm thử bài ĐEVCHV của Thày nhưng dở quá đành phải gác micro  Undecided Undecided Undecided , bài đó  khó ghê !!!!

Bà đang tập bài gì ????

Chúc vui

PTr

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3719 - 04. Sep 2011 , 09:38

Nguyen Van Ha wrote on 02. Sep 2011 , 23:49:
Hello BFTV,

Sorry lại trả lời chậm trễ nữa!!!

Hình TV gửi kèm kỳ rồi cũng hay quá,  xem giống như TV chúc bổ dưỡng sức khoẻ vậy:

- Đầu tiên có chai rượu đỏ cho BỔ TIM  (theo chứng nghiệm khoa học)
- Quyển sách cho BỔ ÓC
- Cầy đàn violin cho BỔ TÂM
- Cái gối cho BỔ ĐẦU (!!!)

Còn bông hồng trắng trong hình là để bổ gì vậy ta??
(BỔ DA ???)

Cám ơn BFTV nhiều lắm nhang!

Cheeeeeeers,
NVH
   Smiley

Anh Hà thân mến ,
Hoa hồng trắng không phải cho bổ da đâu ( vì da anh chắc đủ tiêu chuẩn rồi..hi.hi..) , đúng hơn là lúc nào cũng có hoa bên cạnh , cho đời thêm...tươi.
Đang chờ nghe bài hát của anh , của em 8 P. Tr , của Nga...và hy vọng anh CC " sẽ quay về nhà , sau nhiều ngày...biệt tích....
Thân kính chúc anh và gd luôn hạnh phúc và lo cho ngày cưới của con vào tháng 11 , thật như ý.

Cheeeeeeeeeeeeers ,

BFTV
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 246 247 248 249 250 ... 319
Send Topic In ra